PDA

View Full Version : Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 1)

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11]

nhocheo
14-11-2010, 22:18
Em chào cả nhà...em là ma mới vào,mong cả nhà giúp em
Em em dự đinh 31/12- 03/01/11 em sẽ ra ĐN và đi Huế,mong cả nhà có thể giúp đỡ em về địa điểm tham quan ở ĐN và huế đc kg ạ.Ở ĐN thì em đi đc Hội AN,Ngũ Hành Sơn rồi ạ.
Các anh chị có thể hướng dẫn em lịch trình đi trong những ngày đó như phương tiện đi lại, chỗ ở( giá mềm mềm và oan toàn tí,vì em đi một mình và là con gái nữa?? nếu có phuoter hướng dẫn em thì quá tốt.
Rất mong cả nhà giúp em ạ

Digicuong
14-11-2010, 22:34
Tình hình là hôm qua sau khi đằng gái (Anh Po, anh Shogun, DigiCuong) dẫn Susu ra gặp mặt đằng trai (Lê Minh Phương), gặp nhau 2 bên bẽn lẽn hok nói 1 lời đến khi về cả 2 mới có cơ hội thổ lộ khi Su chở Phương ra đón xe về lại sân bay Phú Bài, do đó đã xảy ra 1 chuyện "động trời": không biết do thời gian gấp gáp hay run run líu quíu mà anh Phương đã trao vật làm tin là cặp kính cận cho em Su khiến anh chàng mãi 11h đềm mới bò về được đến phòng (cái nì goi là dại gái hay gì vậy nhở) =))=))
Công nhận em Su cũng ác thật hay là lúc đó cũng chẳng còn tâm tư suy nghĩ mà cũng nhận luôn (NO)

shogun
14-11-2010, 23:07
Em chào cả nhà...em là ma mới vào,mong cả nhà giúp em
Em em dự đinh 31/12- 03/01/11 em sẽ ra ĐN và đi Huế,mong cả nhà có thể giúp đỡ em về địa điểm tham quan ở ĐN và huế đc kg ạ.Ở ĐN thì em đi đc Hội AN,Ngũ Hành Sơn rồi ạ.
Các anh chị có thể hướng dẫn em lịch trình đi trong những ngày đó như phương tiện đi lại, chỗ ở( giá mềm mềm và oan toàn tí,vì em đi một mình và là con gái nữa?? nếu có phuoter hướng dẫn em thì quá tốt.
Rất mong cả nhà giúp em ạ

@nhocheo: Mình đã trả lời bạn cách đi từ DN ra Huế (vì bạn chỉ hỏi cách đi thôi) ở Topic cho thuê xe của Anh CBG. Để trả lời cho bạn ở topic này mình nghĩ trước tiên bạn phải cho biết cụ thể về thời gian ở lại mỗi nơi và những địa điểm bạn muốn đến. Khi bạn liệt kê xong mình sẽ tư vấn cho bạn nên đi lịch trình thế nào, đi bằng gì và cái nào đi trước cái nào đi sau sao cho hợp lý nhất chứ bạn nói chung chung vậy biết chỉ cho bạn thăm quan ở đâu bây giờ trong khi có rất nhiều chổ đi và mỗi người lại có sở thích khác nhau. Chúc bạn có được chuyến đi vui vẽ

susu
15-11-2010, 00:02
Tình hình là hôm qua sau khi đằng gái (Anh Po, anh Shogun, DigiCuong) dẫn Susu ra gặp mặt đằng trai (Lê Minh Phương), gặp nhau 2 bên bẽn lẽn hok nói 1 lời đến khi về cả 2 mới có cơ hội thổ lộ khi Su chở Phương ra đón xe về lại sân bay Phú Bài, do đó đã xảy ra 1 chuyện "động trời": không biết do thời gian gấp gáp hay run run líu quíu mà anh Phương đã trao vật làm tin là cặp kính cận cho em Su khiến anh chàng mãi 11h đềm mới bò về được đến phòng (cái nì goi là dại gái hay gì vậy nhở) =))=))
Công nhận em Su cũng ác thật hay là lúc đó cũng chẳng còn tâm tư suy nghĩ mà cũng nhận luôn (NO)

Óe, vụ này em Su tưởng chỉ vợ chồng em, à không cô dâu - chú rể biết thôi chứ ! =))
Ô, xế là nộ hết cả bí mật à??

thienson
15-11-2010, 08:00
Óe, vụ này em Su tưởng chỉ vợ chồng em, à không cô dâu - chú rể biết thôi chứ ! =))
Ô, xế là nộ hết cả bí mật à??

Ô,sao lại hê lên cho cả thiên hạ biết thế này??Thế này thì em BT lấy đá Fan đập đầu mà chết mất!!hehe:D

Hương xưa
15-11-2010, 08:15

15 sớm mai, thứ hai đầu tuần, em vào điểm danh và chúc cả nhà 1 tuần zui zẻ, kiếm được nhiều xiền, không kiếm muộn phiền, luôn cười như Tết.
Anh DigiCuong làm em hoang mang quá, xưa nay em nhìn Avartar của LMP cứ nghĩ là...gái chứ, thế hoá ra là...anh thật à, chẹp, mù mờ thế này thì hỏng, nhà có cái ảnh chân rung nào của anh này quăng lên cho em coi cái kẻo em vẫn cứ nghĩ là giống anh Ku thôi.:)) (Vụ này giống em Ariel rồi)

susu
15-11-2010, 08:16
Ô,sao lại hê lên cho cả thiên hạ biết thế này??Thế này thì em BT lấy đá Fan đập đầu mà chết mất!!hehe:D

Thôi thôi, đành thất lễ với BT vậy, nhờ !!
Để hôm nào khăn gói quả mướp xuống tận Hội An tạ tội, nhờ !!

Nước mắt Su lại chả tràn cả sông Hoài í chứ, BT ơi ! :D

@ Ủa mà chú rể đâu, phát biểu giúp cô dâu 1 câu với, hứ hứ !

susu
15-11-2010, 08:19
Chân rung Digicuong thì em Su có 1 cái cực đỉnh cao. Zai nuột nhất PDN nhá, eo ôiiiiiiiii, yêu lắm í, eo ôiiiiiiii !!

Còn LMP thì em đề nghị không thể đưa chân rung lên mà hông có mẹt Su trong đó.
Đề nghị anh Shogun ném ảnh đôi chúng iem ở Lăng Cô lên thớt cho các bạn chém đê, hí hí !!

Bạch tuộc
15-11-2010, 09:46
BTuoc ơi,
Lãi qua đêm vẫn là 10k/ngày
Hiện tổng nợ + lãi là 1.3trieu VND rùi em nhé :D
(Vẫn đang tính lãi tiếp :">)
:">

ABimbip! mới sáng t2 lò dò vô Phượt gặp a đòi nợ chắc cả tuần ni e xui quá,(NO). A định kéo dài thời gian tính lãi hay ren mà không chịu vô Đn rứa? E đã tìm được cách trừ nợ rồi, như hôm trước a nói đó, a không mau vô là coi như nợ tự động bị xóa đó nghe :))

@ Henry: Qua trang cá nhân của c bên Fb có mà.

@A Cường: A không biết LMP nổi tiếng dại gái hở@-@

Thôi thôi, đành thất lễ với BT vậy, nhờ !!
Để hôm nào khăn gói quả mướp xuống tận Hội An tạ tội, nhờ !!

Nước mắt Su lại chả tràn cả sông Hoài í chứ, BT ơi ! :D

@ Ủa mà chú rể đâu, phát biểu giúp cô dâu 1 câu với, hứ hứ !

Ôi bạn Su thân mến, trước đây Bt định mời Su UCF phố Hội thôi nhưng chừ nghe mấy tin này xong , Bt mời Su tất cả các đặc sản Hội An và cả gói mang về Hn luôn.;)

susu
15-11-2010, 09:51
Ôi bạn Su thân mến, trước đây Bt định mời Su UCF phố Hội thôi nhưng chừ nghe mấy tin này xong , Bt mời Su tất cả các đặc sản Hội An và cả gói mang về Hn luôn.;)

Ôi em hiểu, em hiểu, em hiểu tâm tình của BT lắm lắm, há há !!

Chỗ chị em Pụ Nữ với nhau, em rất rất hiểu, rất rất rất rất hiều, chịp !

Vậy là tụi mình hẹn nhau lê la từ cf tới tất các đặc sản Hội An, BT nhá!
Gì chứ em sẵn lòng hi sinh thân mình vì cái vụ ăn uống hoành tráng này, ẹc ẹc !!

Ủa mà Bạch Tuộc có biết nhà con zai cụ Đoàn Chuẩn ở Hội An hông?
Với cả em Su ấp ủ 1 vụ lang thang sông Thu Bồn BT á !

Thôi thì lọt sàng xuống nia, tình chị duyên em, các bác nhờ! =))
Em xin, em xin!!
@ Từ giờ đại diện nhà zai coi như có Bạch Tuộc các bác nhá !! =))

shogun
15-11-2010, 10:40
Chân rung Digicuong thì em Su có 1 cái cực đỉnh cao. Zai nuột nhất PDN nhá, eo ôiiiiiiiii, yêu lắm í, eo ôiiiiiiii !!

Còn LMP thì em đề nghị không thể đưa chân rung lên mà hông có mẹt Su trong đó.
Đề nghị anh Shogun ném ảnh đôi chúng iem ở Lăng Cô lên thớt cho các bạn chém đê, hí hí !!

Biết nói sao nhỉ, nhìn mà Gato quá BT ơi. Người ta HP thế này có chết không chứ phen này sẽ hát bài chuyện ba người nhá ...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46316

Em Su cười khuấy chí cứ như là nụ cười của người thỏa mãn trong chiến thắng í heehehe
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46315

LMP thì cứ tròn miệng mà nghe pác Po vẽ cho một đống tương lai nhá hahaha phiên này lại được uống Ken nữa rồi à à à
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46317

susu
15-11-2010, 11:31
Ban nick, ban nick, ban nick !!
Cái tội vách áo cán pộ cho bà con xem lưng !! =))

Bạch tuộc
15-11-2010, 11:38
Giải thích theo kinh nghiệm cái vụ lộn kính tý nhá,

Theo kinh nghiệm chinh chiến của lão mắt kiến đeo trong người mà lộn thì chả có thế nào không lấy mắt kiến ra trao cho nhau hoặc abc gì đấy, mà tự hỏi thế lấy ra để làm giề??????? nói toẹt ra là lấy kính ra (kiss)(kiss)(kiss) nhau cho nó đở vướng hehehehhee, vì nhớ nhau thì nhiều mà thời gian gặp nhau thì ít nên cứ phải làm tới làm tấp đến khi chuông reo beng beng vội vàng thế nào vơ đại cái kính chạy nên mới lộn vậy hahahaha
Mô phật, em là em nghĩ thế mấy pác thấy không phải thì chém nhẹ tay cho hahahah

Hớ hớ Bt e suy nghĩ mãi mà chả ra, ai dè lý do lý trấu là thế lày đây =)), bữa sau a Cường có đưa ra thyoong tin chi thì pahir cụ thể 1 chút ví như a Shogun í, chứ không e méc công suy đoán, e đang ăn cắp tg của cty mờ.:))

Ban nick, ban nick, ban nick !!
Cái tội vách áo cán pộ cho bà con xem lưng !! =))

Úi lãnh đạo thì lãnh đọa chứ, con dâu nhà người ta mà thế à? Đã bảo là zơ cao đánh khẽ cơ mà. :D

susu
15-11-2010, 11:47
Đà nẵng hôm nay mưa to quá, loay hoay công việc, ngồi vào phươt lại cứ ngỡ Su đang ở đây chưa về. Nhớ Su đến thế là cùng còn gì !!!:(

Anh nhớ em thì có tác dụng gì đâu!
LMP nhớ em mới gọi là xúc động chứ, hứ hứ !!

@ Nhà trai, nhà gái : Chưa thấy chú rể lên tiếng thì các cụ đừng có bàn um xùm lên thế.
Kẻo mà cỗ bàn đặt cả rồi, chú rể chạy làng thì khổ em, hức hức !!

Bạch tuộc
15-11-2010, 11:50
Báo cáo e đi kiếm cơm bỏ mồm tí về e chém tiếp :Dam:T:gun khôgn chừa ai hết.

chaubaogia
15-11-2010, 11:56
Hi cả nhà,

Mấy hôm nay nhà ta vui nhể, chabaogia đọc thấy thèm quá, lên Đà Lạt không hiểu thế nào mà lại ở cùng KS với nhóm Miền Nam, có gặp chị Summer và bạn Khoailangthang người trúng giải đấu giá sim tứ quý, gặp gỡ nhau rất vui. Cũng khoe tí ảnh cho bà kon tí :D

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46319
Từ trái sang phải là cuibap, chị summer, hoahuetim và bạn dara.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46318
chaubaogia và khoailangthang

Tạm thế đã, lại phải đi kiếm cơm đây :D

davidpham
15-11-2010, 12:10
Vào nhà anh chaubaogia chào anh 1 phát, chiều qua vội quá không nói chuyện với anh nhiều, hẹn gặp anh lần khác vậy, có lẽ e sẽ ra Đà Nẵng gặp anh

P/S: Tên đúng như sau anh ạ

Từ trái sang phải là cuibap, chị summer, hoahuetim và bạn dara

chaubaogia
15-11-2010, 13:14
Vào nhà anh chaubaogia chào anh 1 phát, chiều qua vội quá không nói chuyện với anh nhiều, hẹn gặp anh lần khác vậy, có lẽ e sẽ ra Đà Nẵng gặp anh

P/S: Tên đúng như sau anh ạ

Từ trái sang phải là cuibap, chị summer, hoahuetim và bạn dara

Sorry nha, lần đầu gặp nhau hơn nữa đoàn SG đông quá nên nhầm lẫn tên :D, tối đó máy chaubaogia hết pin nên không thể ghi hình lại hết những gương mặt khả ái của các bạn PSG. Khi nào ra Đà Nẵng nhớ a lô nhé:)

Đây mới chính là bạn miennanggio: (cũng sorry miennanggio truoc nhe, vi chaubaogia không vào được FB nên tạm post ở đây vậy nhé.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46322

Khung cảnh suối vàng hữu tình:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46321

Thêm tí mẫu xinh cho nó sinh động nhể :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46320

Lúc chia tay 2 bạn khoailangthang va miennanggio, 2 bạn lại tiếp tục những nẻo đường:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46323

Hương xưa
15-11-2010, 13:31
Hớ hớ, em théc méc đùa có tí tẹo mà lôi ra bao nhiêu là chuyện, đúng là hồng nhan họa thủy, "chuyện 3 người" này có mặt những 2 người đẹp là 2su và Bt thảo nào mà gay cấn thế, tốn giấy mực thế, có từ sáng tới giờ mà leo suýt gãy cổ, mất cả bữa ngủ trưa :D
Bt không được buông vũ khí sớm thế nhé, 2su mà có lộng hành thì để chị Hương xông vào giữ LMP hộ cho, chị đây cũng là chiên za "ủn", đẳng cấp không kém gì a Po đâu nhá, em cứ yên tâm mà...gửi trứng cho ác=)).

Hương xưa
15-11-2010, 13:36
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46318
chaubaogia và khoailangthang

Tạm thế đã, lại phải đi kiếm cơm đây :D
Cám ơn anh Cahubaogia đã cho em ngắm rõ "rung nham" của đại gia mà nòng iem ngưỡng mộ, nhớ lời hứa cho em đi nhờ xe đó nhá, sim tứ quý đâu hôm nào nt cho iem phát để iem khoe bà con lối xóm với.

Bạch tuộc
15-11-2010, 13:46
@chaubaogia: C cuibap hôm nay xinh thế, A chưa về DN hử? Nhà mình sắp có dâu là lãnh đạo cơ đấy, a về mà uống ken nhé!:))

Anh nhớ em thì có tác dụng gì đâu!
LMP nhớ em mới gọi là xúc động chứ, hứ hứ !!

@ Nhà trai, nhà gái : Chưa thấy chú rể lên tiếng thì các cụ đừng có bàn um xùm lên thế.
Kẻo mà cỗ bàn đặt cả rồi, chú rể chạy làng thì khổ em, hức hức !!

E Su khéo lo xa, kiếng người ta e cầm làm tin rồi lấy đường đâu thoát nữa mà =))

Hớ hớ, em théc méc đùa có tí tẹo mà lôi ra bao nhiêu là chuyện, đúng là hồng nhan họa thủy, "chuyện 3 người" này có mặt những 2 người đẹp là 2su và Bt thảo nào mà gay cấn thế, tốn giấy mực thế, có từ sáng tới giờ mà leo suýt gãy cổ, mất cả bữa ngủ trưa :D
Bt không được buông vũ khí sớm thế nhé, 2su mà có lộng hành thì để chị Hương xông vào giữ LMP hộ cho, chị đây cũng là chiên za "ủn", đẳng cấp không kém gì a Po đâu nhá, em cứ yên tâm mà...gửi trứng cho ác=)).

Mang tiếng là người trước nhưng iem có cầm được vật làm tin mô đâu c, thôi thì đành lòng chúc phúc cho lãnh đạo vậy, dù ren thì PDN mình hôm nay cũng có chút chút tiếng gọi alf có con dâu làm quan .;)

nga02dt1
15-11-2010, 13:46
@Anh Po: Iem thấy anh Po đổi thay nhanh như con Tắc kè hoa ấy!:D.
Mới hôm nào anh còn năn nỉ tỉ tê em Bạch Tuộc rằng thì là mà anh Phương dư lày,anh Phương dư kia,2 đứa mà ấy nhau thì cứ gọi là trai tài gái sắc,hehe
Rồi P ra điều kiện ngặt nghèo làm mấy ngày ni em BT phải vô tận Từ Dũ mà nhờ tư vấn,héhé
Thế mà giờ Susu mới vào ĐN anh lại giở bài cũ lần này chuyển đối tượng qua em Su,a nói cái gì mà trai tứ chiếng gặp gái...:D,hehe.
Ôi anh Po...híchíc
@BT :Đừng vì thất tình mà manh động em nhá,cuộc sống vẫn rất qúi giá,hehe
Đừng ra sông Thu Bồn đang lũ báo động 3 mà tuẫn tiết nhá,uổng lắm nhá,huhu

Em confirm thông tin của a thienson là hoàn toàn sure nhé, chuyện tình tay ba này chắc còn gây sóng gió cho PDN với Bao Lãnh đạn rùi đây, hehehehee, (2su và a LMP nhìn iu quá đi mất, ghen tị giùm BT nghe)
@BT: cố gắng chiến đấu nhé, PDN ủn phía sau nè, hỏi trực tiếp lun LMP là : " giữa tôi và người ấy, anh chọn ai?" kakakaa

susu
15-11-2010, 13:55

Ôi hâm à ? Có tranh đấu gì đâu mà giáo gươm với vũ khí, há há !! =))
Bạch Tuộc lại chả cám ơn em Su rối rít tít mù kia kìa. Hẹn hò nhau lê la cf với cả đặc sản Hội An để cảm tạ kia kìa, nhờ !!

Có phải cứ thích ủn là ỉn được đâu, ẹc ẹc !!
Đề nghị quý khách đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Kẻo cứ mắm môi mắm lợi ủn ỉn, lại biến quân ta thành nạn nhân của quân địch thì chết, hí hí !!

@ Cứ xem ảnh thì thấy, cả LMP lẫn 2Su cứ gọi là long lanh trong hạnh phúc, chết sặc trong niềm vui, chịp chịp!!
Trai tài gái sắc, tóc xoăn như nhau, quá kinh còn gì, ủn ỉn cái nỗi gì, khớ khớ !!

Mà em nói thật nhá, ngoài em Su ra thì chả ai hạp với LMP hơn đâu, anh Po xì tin nhờ !!
Ố là la..a..a...

susu
15-11-2010, 14:00
Dạ thôi các cụ ơi, PDN có nhà mới rồi, mọi người qua đó bàn tiếp chuyện trăm năm của em và LMP nhá !!

https://www.phuot.vn/threads/13139-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-t%E1%BB%A5-t%E1%BA%ADp-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%C4%91ang-%E1%BB%9F-%C4%90%C3%A0-n%E1%BA%B5ng

Bạch tuộc
15-11-2010, 14:01
Ôi hâm à ? Có tranh đấu gì đâu mà giáo gươm với vũ khí, há há !! =))
Bạch Tuộc lại chả cám ơn em Su rối rít tít mù kia kìa. Hẹn hò nhau lê la cf với cả đặc sản Hội An để cảm tạ kia kìa, nhờ !!

Có phải cứ thích ủn là ỉn được đâu, ẹc ẹc !!
Đề nghị quý khách đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Kẻo cứ mắm môi mắm lợi ủn ỉn, lại biến quân ta thành nạn nhân của quân địch thì chết, hí hí !!

@ Cứ xem ảnh thì thấy, cả LMP lẫn 2Su cứ gọi là long lanh trong hạnh phúc, chết sặc trong niềm vui, chịp chịp!!
Trai tài gái sắc, tóc xoăn như nhau, quá kinh còn gì, ủn ỉn cái nỗi gì, khớ khớ !!

Mà em nói thật nhá, ngoài em Su ra thì chả ai hạp với LMP hơn đâu, anh Po xì tin nhờ !!
Ố là la..a..a...

Ôi e Su &LMP quả xứng đôi vì cả 2 đều RẤT TỰ TIN!(c)(c) mà cái này Bt e thiếu rứa e mới nói là họ là cặp đôi hoàn hảo.:))

susu
15-11-2010, 14:10
Xin lỗi cả nhà!

Em low tech nên hỏng topic mới !

Nhờ anh chaubaogia ra tay làm lại hộ em với ạ !! :((

shogun
15-11-2010, 14:27
Xin lỗi cả nhà!

Em low tech nên hỏng topic mới !

Nhờ anh chaubaogia ra tay làm lại hộ em với ạ !! :((

Dâu mới về nhà chồng cuốn cả lên đây mà, anh CBG ra tay lại đi anh

susu
15-11-2010, 14:36
https://www.phuot.vn/threads/13140-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-tu-t%E1%BA%ADp-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%C4%91ang-%E1%BB%9F-%C4%90%C3%A0-n%E1%BA%B5ng-t%E1%BA%ADp-2

Mọi người tiếp tục ở đây nhé !
1h nữa em sẽ khóa topic này ạ!
Em cảm ơn, hí hí !

Polyme
15-11-2010, 14:42
Mấy cái ảnh ở Lăng cô Shogun post lên, rồi cái bài của anh cũng biến mất đâu rồi Susu ? Nghi quá !!! :LL :LL :LL

Anh còn một đống ảnh nữa nhá, nhưng nhạy cảm quá, post lên khối người chết nhiều người bị thương cho mà xem. Ka ka !!! :D :D

Thôi, cứ tạm coi nhà ĐN đã thành công trong vụ có dâu trong Ban lãnh đạo nhể. Còn bây giờ nhờ Su xem trong lãnh đạo còn anh nào trông ngon ngon để anh kiếm tiếp thằng rể cho PDN hoành tá tràng luôn.
Chị em nhà ĐN xông lên nào ! Ưu tiên Bạch tuộc đầu tiên nhá. He he ! =))

Có dâu trong lãnh đạo có khác, mới về chồng là anh em ta đã có ngay cái nhà mới. Thế mà mấy bữa trước Chaubaogia làm đơn xin mãi không được. Sướng thật !!!

susu
15-11-2010, 14:51
Dạ, báo cáo là em định move bài sang topic mới. Cơ mà trong lúc tác nghiệp nó có tị nhầm nhọt nên loạn cào cào hết cả. Thật đúng là dâu mới về nhà chồng, hu hu !!

Em sẽ sửa ngay đây ! :((