PDA

View Full Version : Hà Nội - Đà Lạt (5/8-9/8/2012)

Koyuki
01-08-2012, 17:45
Trước hết thì mình cũng tự giới thiệu trước, mình là Linh, hiện đang làm việc ở Hà Nội. Mình đã đặt phòng ở Đà lạt từ 6/8-8/8 nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm đi phượt lắm nên muốn có bạn đồng hành đi cùng để tiện đi lại. Có thể là bạn từ đâu đến cũng được, miễn là có lịch trình du lịch trùng với mình (đi 1 mình thì hem có ai chụp ảnh cho :D). Mình dự định đặt vé xe ô tô của TheSinhTourist, đi 1.5 ngày từ Hà Nội đến Đà Lạt, đến nơi mình đã đặt phòng ở Cadasa Resort (16 Trần Hưng Đạo), bạn có thể đặt ở đấy cũng được or đặt ở khách sạn khác sau đó cùng đi chơi vì mình cảm giác như mình đặt phòng hơi đắt (1tr/2đêm), bình thường giá phòng ở đây là 950000/đêm (super đắt đối với 1 khách sạn ở Đà Lạt). Lịch trình thì sau khi tham khảo tới, tham khảo lui, mình nghĩ là có thể đi như sau:

Ngày 1:
Nhà thờ Domain de Marie
Café Hoa Violet ngày thứ 4
Ăn tối (mình muốn ăn lẩu, ốc, mực nướng)
Dạo Hồ Xuân Hương
Đi về (vì đi ô tô nên mình đoán là mệt phờ)

Ngày 2
Ăn sáng (ấp Ánh sáng ăn ngon hay sao ý nhỉ :))
Trúc lâm Thiền Viện
Thác Dalanta
Ăn trưa (bánh bèo số 4, bánh ướt lòng gà... ;))
Thung lũng Suối vàng
Ăn tối (trong chợ được không nhỉ) sau đó dạo chợ + coi áo len, mua mứt...
Đi cafe nghe nhạc Trịnh

Ngày 3
Vườn hoa Đà lạt
CĐ sư phạm Đà Lạt
Lê xe về

Mình là người khá thực tế nên lên lịch dựa theo khả năng và cảm hứng của mình, mình hoàn toàn có thể bàn lại về lịch với bạn trong buổi off. Kinh phí mà mình đặt ra là khoảng 4tr (không biết có xa vời lắm không). Bạn đi cùng chỉ cần share tiền xe và ăn uống, vui chơi thôi (đương nhiên rồi :)) Có điều mục đích chính của chuyến du lịch này là muốn được nghỉ ngơi và tận hưởng không khí Đà Lạt nên địa điểm đi có hơi ít ^^ Hi vọng có thể tìm được bạn cùng sở thích với mình
Liên lạc với mình theo số 01689956974, thật ra bạn có thể nhắn tin ban ngày và gọi điện buổi tối vì mình sợ sếp bắt được nghe ĐT trong giờ làm việc ;)
Mình định có 1 buổi off vào tối thứ 6, 8h ở IT Cream 64-66 Lê Thanh Nghị, Hai Bà Trưng, gần trường Bách Khoa, vậy nên khi gọi điện or nhắn tin thì bạn confirm với mình luôn là có đi off được không nhé. Mình vẫn muốn có bạn ở HN đi cùng mình nữa vì đi 1.5 ngày cơ mà, nhưng các bạn ở nơi khác cũng hoan nghênh, ít hơn chút thôi (c)
Cám ơn đã đọc topic này, dù bạn có đi được hay không *tung hoa* Và bạn mod thân mến, mình nghĩ là mình đã đọc hết nội quy của forum trước khi post bài này nên nếu mình còn gì thiếu sót thì nhắc nhở mình với, đừng đóng topic lại nhé. Mình là super, super newbie nhưng cũng biết lắng nghe mà. Mod mà đi được cùng thì không còn gì bằng

tr41l0
01-08-2012, 18:05
Vừa qua Đa lạt xong, hình như Đang mùa mưa, nhưng cũng đang La mùa du lịch, Hoa cỏ giờ cũng ít, phong cảnh đẹp, nhưng Minh không thích lăm, lạnh như mùa Đông ở hà nôi. Tại ghét mùa Đông mà.
Ở Đa lạt phòng giá Khá rẻ 2 sao khoảng 200k phòng 4 người. 1 ngày. Giá cao sẽ có phòng đẹp gân Trung tâm, ngăm cảnh.
Bạn nên đặt phòng trước vì đang mùa họ đổ lên đấy nhiều kinh, do đi xuyên Việt 1 Mình nên cứ đến đâu La Tim phòng đến đấy, ở Đa lạt phải đi Tìm Mãi mới có. Hic
Chúc các bác đi vui vẻ.

yuki.hlu
01-08-2012, 23:23
Ôi, thích thế. Em nghĩ 4tr thì ko đủ :(. Nhất là phòng KS chị đặt đắt ữa. Tiền thuê xe máy @@. Đồ ăn ở ĐL em thấy cũng rẻ, ko bị chặt chém. Cơ mà hình như mùa này là mùa mưa, chắc tối sẽ rất lạnh, chị nhớ mang quần áo ấm. Với cả lúc mưa xong cũng lạnh >"<. Nhớ ĐL, thèm cái nắng lạnh của ĐL lắm lắm rồi :((

realgalois
01-08-2012, 23:33
Nghe hấp dẫn, đánh dấu.