PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Phượt HẢI PHÒNG du hí NA HANG-HỒ BA BỂ 25-26/8

chungvu72
30-07-2012, 20:48
Chúng ta ai ai cũng biết hồ ba bể với vẻ đẹp quến rũ như thế nào rồi,điều này mình kô cần bàn cãi nữa nhưng một địa danh không kém phần nổi tiếng thuộc tỉnh Tuyên Quang đó là Na Hang,nơi này chỉ cách Ba Bể 75km mà thôi.Na Hang được ví như tiểu Hạ Long với 99 đảo núi trên mặt hồ với đủ hình thù của những con vật,ngoải ra Na Hang còn có suối,có thác rất đẹp.
Vì hầu hết anh chị em chỉ được nghỉ vào thứ 7 và chủ nhật vì vậy cung này gói gọn trong hai ngày cuối tuần tổng cung đường là 720 km di chuyển bằng xe máy,tuy hơi tham lam nhưng dù sao có đi có biết còn hơn ngồi nhà nghe bà con chém gió.
Mình xin đưa ra LỊCH TRÌNH như sau

+ NGÀY 25/8 HẢI PHÒNG- BẮC NINH-THÁI NGUYÊN-NA HANG-BA BỂ 370 km

== 4 am xuất phát từ Hải Phòng - Na Hang thời gian dự tính tới NH là 12 pm,ăn sáng tại tại Bắc Ninh,ăn trưa tại Na hang, sau khi ăn trưa chúng ta sẽ xuống thuyền du ngoạn lòng hồ Na hang,kết thúc chuyến du ngoạn chúng ta lên xe máy tiếp tục đi Ba bể ,dự tính tới Ba bể lúc 6 pm vừa đúng lúc chụp cảnh hoàng hôn của hồ
== 6 pm nhận phòng nghỉ ngơi tại Ba bể
== 7 pm ăn tối,và các hoạt động vui chơi giải trí khác
==10 pm đo giường ngủ sớm lấy sức sáng mai thăm quan,khám phá Ba Bể

+NGÀY 26/8 BA BỂ- THÁI NGUYÊN-BẮC GIANG- HẢI PHÒNG 305 Km

==6 am thức dậy ăn sáng,7 am xuống thuyền du ngoạn lòng hồ,thăm quan,khám phá lòng hồ
==11 am lên bờ dùng cơm trưa sau đó nghỉ ngơi để lấy sức về nhà
==12,30 pm chạy một lèo từ BA BỂ-THÁI NGUYÊN-BẮC GIANG-HẢI PHÒNG 305 km
== 8 pm có mặt tại Hải Phòng ăn tối bún phở gì đó rùi chia tay hẹn ngày tái ngộ cùng du hí những địa danh khác.

+ CHI PHÍ DỰ TRÙ 600K/NGƯỜI ,hình thúc đóng góp mỗi ngay 300k cho thủy quỹ .
== Bao gồm ăn 2 ngày,ngủ 1 đêm,thuê thuyên thăm quan 2 ngày

* Các xế cần chuẩn cần bảo dưỡng xe trước ngày đi và mang theo ít nhất 01 săm dự phòng

*Mọi người cần đi ngủ sớm tối ngày 24/8 quán triệt không được thức khuya để còn thức dậy sớm lên đường, cung này đi hơi gấp do vậy chỉ tuyển nhưng xế sức khỏe tốt,tay lái tốt và các ôm dai sức.

*Số lượng thành viên tham gia tối đa 12 người đủ cho một 1 thuyền thăm quan,mình không bao giờ hưởng ứng đi đoàn quá đông vì sự gắn bó của các thành viên.

--- Ai quan tâm tới cung này xin để lại std và nick fb vui lòng gửi tin nhắn tới chung vũ 01287563257,mình sẽ lập nhóm trên facebook để nhóm làm quen trước và cùng nhau xây dựng ý kiến cho một chuyến đi mỹ mãn.
======== CHỐT ĐOÀN VÌ ĐÃ ĐỦ THÀNH VIÊN=====
Mod nào đi qua pls chốt đoàn giùm mình.

Tung_Ania
30-07-2012, 21:36
Mình hôm qua vừa làm phát Hn-Nahang về ;)) lúc đi mình đi lối qua Việt Trì đường nói chung là đẹp, lúc về qua lối Thái Nguyên thì thôi rồi đường bụi + khó đi.... vì đang sửa và mở đường mất vài km ko nhớ nên mình nghĩ lúc đi lên Na Hang nên tránh lối Thái Nguyên ra :d

chungvu72
31-07-2012, 01:08
QL3 từ hà nội đi TN thì kinh khủng rùi,mình kô đi lối đó mà đường khác,có thêm thông tin gì về ăn,ngủ nghỉ,thuyền bạn cho mềnh xin nha,cảm ơn nhiều

banhquydau
06-08-2012, 10:55
Ôi bác Chungvu72, em lại trượt cung này của bác roài, 26/8 kỷ niểm 10 ngày ra trường ko thể bỏ được.Hic. Bác chạy thử cung 279 đi, cắt ngang Quảng Ninh- Bắc Giang- Lạng Sơn- Bắc Cạn, đường vừa đẹp lại vừa dễ đi

thik_di_choi
06-08-2012, 11:46
QL3 từ hà nội đi TN thì kinh khủng rùi,mình kô đi lối đó mà đường khác,có thêm thông tin gì về ăn,ngủ nghỉ,thuyền bạn cho mềnh xin nha,cảm ơn nhiều

Ôi bác Chungvu72, em lại trượt cung này của bác roài, 26/8 kỷ niểm 10 ngày ra trường ko thể bỏ được.Hic. Bác chạy thử cung 279 đi, cắt ngang Quảng Ninh- Bắc Giang- Lạng Sơn- Bắc Cạn, đường vừa đẹp lại vừa dễ đi

Từ Bắc ninh bạn đi quốc lộ 37 lên Thái nguyên tránh quốc lộ 3 đi (xấu lắm). Bạn chủ thớt xem lại thời gian nhé, theo tớ bọn bạn nên đi chiều thứ 6 (5h), ăn Bắc ninh (7h) lên Thái nguyên khoảng 9h ngủ để hôm sau đỡ mệt (chi phí đội lên không cao lắm đâu). Mà sao đưa lên tìm bạn đồng hành rồi chốt luôn là sao, mất công

Bạn banhquidau có vẻ nghiện 279 à? Bạn xem lại lịch trình người ta rồi háy góp ý. Đi Na hang rồi về Ba bể thì phải đi Từ Thái nguyên lối Định hoá, Chợ đồn chứ đi 279 thì Ba bể - Na hang - Ba bể à (ai người ta vạch cung như thế). Mà có đi 279 thì cũng chẳng dại gì đi vòng thúng qua Trới, An châu làm gì. Đi đường 18 +1A lên tới Chi lăng rồi bắt vào 279 ở đó.

chungvu72
06-08-2012, 17:22
Từ Bắc ninh bạn đi quốc lộ 37 lên Thái nguyên tránh quốc lộ 3 đi (xấu lắm). Bạn chủ thớt xem lại thời gian nhé, theo tớ bọn bạn nên đi chiều thứ 6 (5h), ăn Bắc ninh (7h) lên Thái nguyên khoảng 9h ngủ để hôm sau đỡ mệt (chi phí đội lên không cao lắm đâu). Mà sao đưa lên tìm bạn đồng hành rồi chốt luôn là sao, mất công

Bạn banhquidau có vẻ nghiện 279 à? Bạn xem lại lịch trình người ta rồi háy góp ý. Đi Na hang rồi về Ba bể thì phải đi Từ Thái nguyên lối Định hoá, Chợ đồn chứ đi 279 thì Ba bể - Na hang - Ba bể à (ai người ta vạch cung như thế). Mà có đi 279 thì cũng chẳng dại gì đi vòng thúng qua Trới, An châu làm gì. Đi đường 18 +1A lên tới Chi lăng rồi bắt vào 279 ở đó.Mình chốt đoàn rùi vì đã đủ số người cho 1 thuyền 10 người,mình cũng dự định đi đường quốc lộ 37,tiền thì có dưng mà thì gian thì hổng có vì đại đa số ACE tham gia chỉ được nghỉ 2 ngày thôi.

gatokem2000
16-07-2013, 18:50
hic ! em cũng mún tham gia. Mỗi tôi không có xe. Pác nào cho em đi ké với

nam_giang
16-07-2013, 20:20
Sao Vừa lên lịch cái chốt ngay à .

giangnamHPH
16-07-2013, 21:59
Các bác hoa mắt à người ta đi được 1 năm rồi con vào lôi lên làm gì nữa