PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành Côn Đảo 29/ 1 / 2010

hoangnl_fpt
17-11-2009, 22:20
Chào cả nhà. Mình đang có dự định đi Côn Đảo vào trung tuần tháng 12 bằng máy bay. Mình ở HN nên phải bay vào sg rồi mới bay ra CD. Chi phí cho 4 ngày 3 đêm, tính từ HN là khoảng 5 triệu. Nếu bạn nào ở SG thì rẻ hơn rất nhiều. Bạn nào có chung sở thích thì chúng ta cùng lập nhóm và đi Côn Đảo nhé.

Hòn đảo "địa ngục trần gian" ngày xưa giờ đã thành thiên đường hạ giới rồi.

vietnam2009
17-11-2009, 22:34
Chào cả nhà. Mình đang có dự định đi Côn Đảo vào trung tuần tháng 12 bằng máy bay. Mình ở HN nên phải bay vào sg rồi mới bay ra CD. Chi phí cho 4 ngày 3 đêm, tính từ HN là khoảng 5 triệu. Nếu bạn nào ở SG thì rẻ hơn rất nhiều. Bạn nào có chung sở thích thì chúng ta cùng lập nhóm và đi Côn Đảo nhé.

5 triệu này đã bao gồm cả vé máy bay và chi phí ăn ở cho 4 ngày 3 đêm? Nếu bạn tính đi được từng đó thì rẻ quá. Bạn có thể nói rõ hơn bạn đặt vé máy bay hãng nào mà có giá đó vậy?

Madscientist
17-11-2009, 23:22

vé máy bay HN-SG cả khứ hồi tầm 2.5 tr, có vé khuyến mãi của VN Airline giá 900k 1 lượt ==> 2 lượt là 1.8 tr, nhưng chắc bạn khó mua (1)

vé khứ hồi Sài Gòn - Côn Đảo: là khoảng 750k 1 lượt, 2 lượt 1.5 tr (2)

nội vé máy bay bạn đã tốn 4 tr

nếu bạn chịu đi Tàu thì 300k cả vé khứ hồi, nhưng có lẽ bạn ko nên chọn tàu, rất là phức tạp vì phải canh lịch tàu chạy .... tốn thời gian (vì tàu 4 ngày mới có 1 chuyến), say sóng ......

vậy nếu bạn tính đi 5 tr thì chắc là ko dư dả, vì trừ vé máy bay bạn chỉ còn 1 tr cho tất cả các cái còn lại: KS, ăn uống, thuê xe máy chạy ở Côn Đảo, nếu thix bụi thì search Google rồi đi, khỏi thuê hướng dẫn, rất tiết kiệm thì có thể đủ

ở CĐ chừng 2 ngày theo mình bạn đã có thể đi hết đảo lớn rồi, còn mấy cái hòn xung quanh thì thường đi theo nhóm mới có thể thuê ghe

mình cũng định đi bụi CĐ vào cuối tháng 1-2010 nên có sưu tầm nhiều tài liệu và thông tin, nếu bạn cần hỏi gì thêm thì cứ sms qua nick của mình, mình sẽ trả lời trong khả năng :)

trong diễn đàn có 1 bạn đang tổ chức chuyến đi CĐ vào dịp tết Dương Lịch năm nay nè, bạn xem coi sắp xếp đi đc cùng họ ko, đi có hội có phường vui hơn ^^

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4134&page=3

hoangnl_fpt
17-11-2009, 23:26
cảm ơn bạn nhiều nhé. Nếu đợt này ko đặt dc vé giá rẻ thì chắc mình phải lùi lại. Nếu bạn định đi bụi vào cuối tháng 1 thì tớ xin đăng ký tham gia nếu còn ở VN. Bạn cho mình xin nick yahoo dc ko?

Toàn Thắng
17-11-2009, 23:34

Tiền vé máy bay HN-SG giá rẻ cũng khoảng gần 900K 1 chiều -> 2 chiều 1.8T. Vé SG-CĐ lần trước mình đi là 830K/1 chiều, 2 chiều khoảng 1.7T. Tiền KS (như ở KS 2 Nga) là 200k-250K ngày vi chi khoảng 750K/3 đêm. Tiền ăn ở CĐ hơi bị mắc nếu ăn ngon, nếu tính trung bình 150K/ngày thì 3.5 rưỡi khoảng 500K, còn lại di chuyển đi lại loanh quanh đảo, mướn xe máy đi một ngày là đủ vì đảo nhỏ lắm, còn lại đi bộ và xe đạp cũng OK. Nếu không đi đảo thì bạn OK, nếu thích đi đảo thì dành thêm xíu tiền nữa cho dư dả xíu để mua quà nữa, lần trước mình đi một mình ké ghe tàu ra hòn Bảy cạnh, lúc về trả anh HDV khoảng 100K (c) Nếu sức khoẻ tốt xíu, thì nên đi tàu 1 bận cho biết mùi vị say sóng :) đón tàu ở cảng Cát Lở (VT). Chúc bạn một chuyến đi thành công.

hoangnl_fpt
18-11-2009, 17:28
Cảm ơn bạn gợi ý nhưng chắc mình ko đủ sức để đi tàu đâu. Say sóng thì còn gì vui nữa :)

smallgrass
19-11-2009, 10:56
Nếu mà muốn ăn hên xui thì mua Jetstar đi 830k/lượt (tại dạo này Jetstar bị Kỹ sư tố cáo là máy bay hông an toàn nên mình nói là ăn hên xui). Cách đây mấy tháng mình đi Jetstar thấy cũng được theo số tiền mình bỏ ra. Vậy là tiết kiệm được chút đỉnh.

Ra đảo mà chỉ vòng quanh đất liền thì phí lắm, ráng náng tới Tết dương lịch tháp tùng đoàn Triệu Nhân ra ấy theo Thuyền đánh cá ra biển chơi Bác ợ.Chứ còn khoảng 1tr mấy mà ở 3 ngày (1mình) chắc hông đủ òi.

Madscientist
19-11-2009, 11:24
Nếu mà muốn ăn hên xui thì mua Jetstar đi 830k/lượt (tại dạo này Jetstar bị Kỹ sư tố cáo là máy bay hông an toàn nên mình nói là ăn hên xui). Cách đây mấy tháng mình đi Jetstar thấy cũng được theo số tiền mình bỏ ra. Vậy là tiết kiệm được chút đỉnh.

Ra đảo mà chỉ vòng quanh đất liền thì phí lắm, ráng náng tới Tết dương lịch tháp tùng đoàn Triệu Nhân ra ấy theo Thuyền đánh cá ra biển chơi Bác ợ.Chứ còn khoảng 1tr mấy mà ở 3 ngày (1mình) chắc hông đủ òi.

Ngày 02: CÔN ĐẢO – VỀ NGUỒN (Ăn sáng, trưa, tối )
6g00: Tàu cập cảng Bến Đầm Côn Đảo. Đoàn lên bờ đi xe về thị trấn (cách 12 km), qua các địa danh như: hòn Bà, mũi Cá mập, đỉnh Tình yêu … Nhận phòng, ăn sáng.
09g00: Hướng dẫn viên hướng dẫn tham quan: Dinh Thự Chúa Đảo – nơi sống và làm việc của 53 đời Chúa đảo trong suốt 113 năm “Địa Ngục Trần Gian”(1862 -1975), tham quan Cầu Tàu lịch sử 914, hai trại giam lớn và cổ nhất của hệ thống nhà tù Côn Đảo – trại Phú Hải , Phú Sơn. Nơi đã từng giam giữ các đồng chí như: Tôn Đức Thắng, Lê Hồng Phong, Lê Duẩn, Phạm Văn Đồng, Nguyễn Văn Linh…nơi
cụ Phan Chu Trinh sáng tác bài thơ “ Đập Đá Côn Lôn”, Hầm Xay Lúa thời Pháp nơi cụ Tôn đã từng làm người “cặp rằng” ở đây.
Tham quan Chuồng Cọp Pháp – Chuồng Cọp Mỹ, nghe thuyết minh về những hình thức tra tấn tù nhân cực kì dã man, mang tính man rợ thời trung cổ kết hợp với tính tàn ác tinh vi của nền văn minh hiện đại của Thực dân Pháp và Đế quốc Mỹ.
Ăn trưa
13g30: Hướng dẫn viên đưa đoàn Viếng Nghĩa Trang Hàng Dương nơi được xem là “Bàn Thờ Tổ Quốc”, nơi có hơn 2 vạn chiến sỹ và đồng bào yêu nước yên nghỉ trong suốt 113 năm “ Đia Ngục Trần Gian”( 1862-1975). Viếng mộ cố Tổng bí thư Lê Hồng Phong, Chí sỹ yêu nước Nguyễn An Ninh, Anh hùng LLVTND Võ Thị Sáu,…. Qúy khách được hướng dẫn viên giới thiệu về sự hy sinh của những Anh hùng, chiến sỹ và sự thăng trầm, linh thiêng của những tấm bia mộ trên mộ phần nữ anh hùng Võ Thị Sáu.

Đoàn tham quan Hầm Phân Bò nơi tra tấn tù nhân, di tích cầu Ma Thiên Lãnh – một công trình lao dịch khổ sai thời Pháp.
Đoàn viếng Miếu bà Phi Yến – vợ thứ của chúa Nguyễn Ánh, nơi xuất xứ ra hai câu ca dao:
“Gíó đưa cây cải về trời
Rau răm ở lại chịu đời đắng cay”
Đoàn đi tham quan sân bay Côn Sơn, ghé tắm biển bãi biển Đầm Trầu ( bãi biển đẹp và thơ mộng nhất Côn Đảo) tắm biển.
Về trở lại thị trấn ăn chiều. Tối khám phá Côn Đảo - đi dạo trên đường Tôn Đức Thắng – con đường được xem là đẹp nhất tại Côn Đảo với những cây Bàng cổ thụ - cổ nhất Việt Nam. Đoàn uống cà phê thưởng thức nhạc Trịnh với khung cảnh thật lãng mạn, hoặc có thể đi hát karaoke, sinh hoạt tự do.

Ngày 03: CÔN ĐẢO – DU LỊCH SINH THÁI (Ăn sáng, trưa, tối)
6g00: Ăn sáng
Hướng dẫn viên đưa Đoàn đi leo núi Một, ngắm toàn bộ thị trấn Côn Đảo thu nhỏ. Sau đó xuyên rừng nguyên sinh sang bãi biển Ông Đụng – với những loại cây đặc trưng tại Côn đảo, hoà mình vào không khí trong lành của thiên nhiên. Tắm biển và dùng cơm tại bãi biển Ông Đụng.
14g00: Quay về khách sạn Đoàn đi Chợ Côn Đảo mua sắm đặc sản tại Côn Đảo về làm quà cho người thân như: Ngọc trai, hàng thủ công mỹ nghệ, cá Thu tươi, khô, ốc các loại…
15g00: Đoàn về khách sạn làm thủ tục trả phòng, xe và hướng dẫn viên đưa đoàn ra cảng Bến Đầm. Ăn tối cơm hộp. Hướng dẫn viên cùng đoàn làm thủ tục lên tàu về lại Bà Rịa.
17g00: Tàu chạy- chia tay Côn Đảo. Nghỉ đêm trên tàu.

cái này là chuơng trình tết Dượng Lịch của Triệu Nhân, hem có đi ra mấy cái hòn phụ đâu bác ơi, cũng vòng vòng Đảo Lớn thôi

nvtp0801
19-11-2009, 16:50
Mình ở SG, cũng ham hố đi Côn Đảo từ đầu năm nhưng đến giờ vẫn chưa đi được vì chưa tìm được ai đi chung, mà đi 1 mình thì cũng buồn, bạn muốn đi vào giữa tháng 12 là khoảng thời gian nào, nếu sắp xếp được mình cũng đi. Trong khoảng 5tr như bạn nói thì có thể ăn chơi được với điều kiện bạn phải mua được vé máy bay giá tốt, về vé đi từ SG-CD thì không phải 750 đâu, khoảng 800-850k đấy, đi tàu thì rẻ nhưng mà mất thời gian, nhưng được cái có thể đem xe máy theo và có thể ngắm hoàng hôn và bình minh trên tàu luôn (vì chạy từ 5h chiều - 5h sáng), nhưng bạn không có thời gian thì đi máy bay và tìm vé máy bay luôn. Còn cái tour của anh gì đấy, mình thấy làm giống tour của các công ty tour quá, mình thích đi bụi và tự tìm hiểu, hỏi thăm người dân để đi thôi. Bạn pm cho mình, nếu thích hợp thời gian thì lên lịch đi.

hoangnl_fpt
19-11-2009, 20:06
hay quá. Nếu tìm dc người đồng hành thì còn gì vui bằng. Nếu cậu đi từ sg ra thì chi phí ko đến 5T đâu. Khoảng 2.5 triệu là đủ rồi. Nick chat của mình là star8th, bạn add vào rồi mình cùng trao đổi nhé.

bumby
20-11-2009, 01:12
Mình đặt cục gạch chổ này, nhưng hôm nay bên VN Air đã hết vé ra từ 05/12- 8/12. chả hiểu sao thời điểm đó đắt hàng quá.

Túm lại nếu có thể thì từ 14/12 đến 18/12 thì mình có thể tham gia được. nếu các bạn đi trong thời gian này thì chúng ta cùng đi cho vui.

YM: ncvthang

hoangnl_fpt
20-11-2009, 07:01
mình cũng dự định đi tầm 18-12 bạn ạ. Vậy chúng ta sẽ trao đổi qua yahoo nhé.

hoangnl_fpt
27-11-2009, 08:44
Hiện nay tớ đã đặt vé đi Côn Đảo 19 và về 22/12. Bạn nào máu me thì đăng ký gấp nhé, sắp hết vé bay ra CD rồi đấy!

Lịch trình của chuyến đi như sau:

Ngày 19-12

Bay chuyến 12h từ HCM ra CD.
Chiều vào khu nhà dân xin ở trọ hoặc ra nhà nghỉ. Bắt xe ôm đi thăm mộ chị Sáu và nghĩa trang Hàng Dương

Tối chơi thị trấn Côn Sơn, dạo bãi biển

Ngày 20-12:

Sáng đi đền bà Phi Yến, tắm biển

Chiều đi rừng quốc gia

Tối chơi tự do

Ngày 21-12:

Sáng tắm tiên
Chiều lặn ngắm san hô hoặc đi tàu ra đảo lân cận
Tối chơi tự do

Ngày 22.12:
Sáng tham quan di tích nhà tù.

Trưa ra sân bay về SG, kết thúc chuyến đi.

2LúaMiềnTây
27-11-2009, 10:15
Hiện nay tớ đã đặt vé đi Côn Đảo 19 và về 22/12. Bạn nào máu me thì đăng ký gấp nhé, sắp hết vé bay ra CD rồi đấy!

Lịch trình của chuyến đi như sau:

Ngày 19-12

Bay chuyến 12h từ HCM ra CD.
Chiều vào khu nhà dân xin ở trọ hoặc ra nhà nghỉ. Bắt xe ôm đi thăm mộ chị Sáu và nghĩa trang Hàng Dương

Tối chơi thị trấn Côn Sơn, dạo bãi biển

Ngày 20-12:

Sáng đi đền bà Phi Yến, tắm biển

Chiều đi rừng quốc gia

Tối chơi tự do

Ngày 21-12:

Sáng tắm tiên
Chiều lặn ngắm san hô hoặc đi tàu ra đảo lân cận
Tối chơi tự do

Ngày 22.12:
Sáng tham quan di tích nhà tù.

Trưa ra sân bay về SG, kết thúc chuyến đi.

Tổng chi phí thiệt hại là bao nhiêu vậy bạn?

tranvuhoang2005
27-11-2009, 18:13
bác hoangnl xem lại chg trình 1 tí nhé, cần thì chatting, có vài điểm hơi sạn.

hoangnl_fpt
27-11-2009, 22:24
Tổng chi phí ăn ở, chơi bời tại CĐ khoảng 1.5 triệu. Còn tiền máy bay từ sg ra CĐ khoảng 1.6 khứ hồi

hoangnl_fpt
27-11-2009, 22:26
To bác Hoàng: Em mới viết sơ sơ thế thôi ạ, ra đó tùy cơ ứng biến.

steppe
28-11-2009, 22:36
Ngày trước tớ đi CĐ sáng thứ 6 tới thứ 2 thì về. Vé máy bay :1650k/khứ hồi. Vé đặt trước cà tháng trời mặc dù không vào ngày lễ. Ăn chơi ở CĐ : 850k ( thời điểm sóng yên bể lặng). Tổng thiệt hại là 2500k. Vẫn muốn đi lại CĐ mà bi h phải dành xiền để đi chỗ khác trước đã.

Saa.
30-11-2009, 11:34
Mình cũng đi 18-12 nè. Nhưng, không dám theo đoàn bác Hoàng vì sức khỏe em không tốt lắm. Bác Hoàng có quen biết để ngủ nhà dân ạ?

hoangnl_fpt
30-11-2009, 20:40
bạn cũng đi 18-12 à? chắc là đi theo tour? mình chưa quen nhưng mà ra đó rồi tìm. Nếu ko có ai cho ngủ thì ra nhà nghỉ cũng dc mà/

Sếu
09-12-2009, 21:31
Mình cũng dự định đi CĐ dịp cuối năm này, nhóm bạn hoangln_fpt còn open cho thành viên mới k? Mình là nữ, đăng ký cho myself thôi.

hoangnl_fpt
16-12-2009, 22:20
Chào bạn: Mình đã đổi lịch đi côn đảo vào ngày 29/01/2010 và về ngày 1/2/2010. Tức là đi thứ 6 về thứ 2. Bạn có đi dc cùng thời gian đó ko? nếu ok thì bạn đăng ký vé máy bay sớm đi nhé.

hoangnl_fpt
16-12-2009, 22:24
Mình đã đổi lịch đi Côn đảo vào ngày thứ 6, 29/01/2010, về ngày thứ 2, 01/02/2010. Bạn nào có thể đi cùng thời gian này hoặc đã đặt vé thời gian này thì cùng lập nhóm cho vui nhé.

Nick mình là Hoangnl_fpt

SongLieu
21-12-2009, 17:44
Quên mất điều đẹp nhất và cũng là duy nhất khiến Côn Đảo nên đi dù buồn đó là Côn đảo có mầu nước biển không giống bất kỳ đâu (hình như chỉ có 2 biển trên thế giới có mầu này) Đó là biển mầu ngọc bích.. (nước hồ Gươm ở HN cũng không đẹp bằng )

Muón up ảnh quá mà chịu ko làm nổi... thiện tai !

hoangnl_fpt
29-12-2009, 21:58
Mại dô, mại dô, có ai đi Côn Đảo nữa ko nào? đi ngày 29/1 về ngày 01/02 nào!

thaophuongdl
30-12-2009, 08:14
Mại dô, mại dô, có ai đi Côn Đảo nữa ko nào? đi ngày 29/1 về ngày 01/02 nào!

Bạn có thể viết rõ cái lịch trình và tổng thiệt hại cụ thể hơn một chút nữa không? Mình ở TP Hồ Chí Minh, nếu có thể cho mình tham gia chung với nhé :)

HyHandy
30-12-2009, 08:56
Vé máy bay VNA lượt SG-CĐ ngày 29/1 hết rồi, chỉ còn ngày 28 (tính cho đến thời điểm này). Lượt về còn ngày 31/1 và 1/2. Vậy là chỉ có 2 lựa chọn: 2 đêm hoặc 4 đêm tại Côn Đảo. Hix, cũng ham hố lắm nhưng lịch không trùng => "chia tay hoàng hôn" thôi :LL