PDA

View Full Version : Chinh phục cực Đông (28-29/7)- hành trình của tình bạn

Khổng Nghi
29-07-2012, 21:04
Mặc dù không được ai ủy nhiệm hay phó thác về việc viết Hồi Ức của chuyến đi vừa qua, nhưng tôi quá háo hức muốn chia sẻ cảm xúc tuyệt vời đến cả nhóm nên... man phép viết vài dòng, như 1 lời cám ơn đến tất cả 25 thành viên đã cùng tôi chinh phục cực Đông.

Có lẽ, sẽ khó có thể 26 thành viên được cùng nhau rong đuổi trên những cung đường phượt 1 lần nữa, bởi đoàn chúng ta xuất phát khắp cả nước... Chính vì thế, giây phút được cùng các bạn uống những chum rượu kể cho nhau nghe những lời tâm tình trên bãi biển ở Cực Đông là giây phút quý giá xiết bao, tuyệt vời đến dường nào...

Có lẽ, sau chuyến đi này, mọi người sẽ cuốn vào công việc, sẽ có những dự định mới đang chờ phía trước, sẽ không còn cơ hội gặp lại nhau nữa... nhưng mỗi khi nhắc đến Cực Đông, nhắc đến nhảy gềnh hay treking xuyên rừng đêm... thì chắc chắn mọi người sẽ không thể nào quên được chuyến đi hôm qua, sẽ không thể quên những kỷ niệm quá tuyệt tuyệt, những mảnh ký ức đẹp như 1 bức tranh vẽ... ôi, tôi không lời nào diễn tả được những cảm xúc lẫn lộn trong lúc này....

Tôi nhớ giây phút mọi người lên xe từ nhà nghỉ Hải Hà để chia tay, tôi nhớ những ánh mắt buồn hiu hắt giấu sau vẻ mặt mệt mỏi, tôi nhớ những nụ cười giữa nắng gắt, những ánh mắt, những cái nắm tay đầy tình thân thiết giữa những người bạn chỉ vừa ... chớm quen...

Xin gửi lời cám ơn sâu sắc đến chủ thớt mát tay, đã tập hợp được những thành viên ưu tú nhất, tập trung lại cực Đông để đánh dấu 1 chuyến du ngoạn không thể nào tuyệt hơn nữa. Nếu thiếu 1 trong các bạn, chắc gì chuyến đi của chúng ta đã thành công như thế, phải không nào! :)

Xin cảm ơn chị Hải Ninh Mèo đã chuẩn bị rất chu đáo cho đoàn từng bữa ăn, nước uống, bánh mì... đến cả bị ni lông để mọi người đựng đồ dơ. Cám ơn các bạn ôm đã chăm sóc các xế rất cẩn thận, để đến giờ này, các xế vẫn đang tươi cười đùa giỡn...

Cám ơn anh Rubi đã hỗ trợ cả đoàn về nhiều mặt thông tin, về khách sạn, về ... nhiều thứ khác.

Sẽ không quên bạn Trung mập rất có duyên trong việc làm MC.. he he... Sẽ không quên 22 thành viên còn lại... vì không tiện nhắc đến mọi người lúc này, nhưng chắc chắc sẽ không bỏ sót ai trong từng đoạn hồi ký...

Chào cả nhà, tui đi Sailing với chủ thớt đây.

BB.

I love U, Man! :))

Baobao_1710
29-07-2012, 21:25
Thằng Khỉ này viết có vài dòng mà bỏ đi Salling ,vậy mà bảo vào xem ,đã:LL:LL vậy ko post tấm hình nào hết.Kô đi được thì lót dép ngồi chờ xem hồi ức vậy.

jimmytrung169
30-07-2012, 07:52
Chuyến đi quá nhiều cảm xúc, sự trải nghiệm, lòng phấn khời khi đặt chân đến cực đông! Để hồi ức này ghi dấu lại hành trình của chúng ta 1 cách chi tiết nhất Trung sẽ chia làm 3 phần như sau:
1. Hành Trình của các đoàn Bắc, Nam, Tây Nguyên --> Hội ngộ tại Nha TRang.
2. Hành Trình Từ NHa TRang - Cực Đông.
3. Hành Trình Cực Đông - Về nhà và off 1,2,3,4,....

Rất mong mọi người hưởng ứng để cùng nhau chia sẽ nhe! Hình ảnh, bài viết theo lịch trình này nha mọi người!

Sẽ không quên bạn Trung mập rất có duyên trong việc làm MC.. he he...
Đề nghị xem lại nha Khỉ!

annguyenthien
30-07-2012, 09:02
6h30 phút sáng 30/7/2012, đã trở về Saigon an toàn sau một chuyến đi có quá nhiều những cung bậc của cảm xúc. Nôn nao chờ tới ngày khởi hành, hồi hộp chờ thời điểm xuất phát. Tự do như một con chim xổ lồng, bay đi tìm một chân trời mới lạ. Phấn khích khi gần chạm tới đích đến. Trầm trồ đến đỗi ngạc nhiên vì thiên nhiên quá kì điệu. Quyết tâm cao độ vượt qua thử thách. Vội vã nhảy ghềnh chạy đua cùng mặt trời. Ổn định vị trí, súng ống sẵn sàng chờ mục tiêu xuất hiện. Phấn khích khi được tận mắt chứng kiến bình minh trên Cực Đông, nơi đón những tia nắng đầu tiên của đất nước Việt Nam. Vỡ òa cảm xúc ...
Dẫu có những điều không may đã xảy ra, nhưng hãy nhìn về mục tiêu chung của cả nhóm, chúng tôi đã CHINH PHỤC CỰC ĐÔNG thành công. Và dẫu rằng có những điều không trọn vẹn nhưng cái đẹp của nằm ở những điều không trọn vẹn các bạn ạ.
8h30 phút sáng, đang ngồi ở công ty và lâng lâng cảm xúc, chưa biết sẽ bắt đầu làm việc gì đầu tiên, chưa ăn sáng, chưa gì cả nhưng rất sướng và thỏa mãn, một sự sung sướng âm ỉ đến nỗi chưa cần vội copy hình vào máy tính, kẻo lại "lên đỉnh" vài chục lần thì có nước mà sướng chết thôi.
Thôi thì ta sẽ bắt đầu ngày hôm nay bằng vài dòng cảm xúc để rồi sau đó sẽ ... giải quyết đống hồ sơ tích tụ sau 2 ngày vắng mặt bỏ trốn ra Cuc Đông tắm nắng. Hình ảnh và hồi ức sẽ post theo từng chặng nhé bà con.

P/S: Thớt rủ rê đã đạt mục tiêu 70 pages trước khi khởi hành thì không có lý do gì thớt này dưới 70 nha bà con kekeke !!

sofolo
30-07-2012, 14:08
P/S: Thớt rủ rê đã đạt mục tiêu 70 pages trước khi khởi hành thì không có lý do gì thớt này dưới 70 nha bà con kekeke !!
Hú hú, bắt đầu lại từ đầu những ngày "hung hăng" "nhiều chuyện", chửi nhau chí chóe và chém gió :))

Sáng chạy thẳng lên cty, theo thói quen vẫn vào lối thang bộ, vừa leo đc 2 bước thì nghĩ "quay đầu là bờ", thế là chạy ra thang máy=))
Bầm dập 1 số chỗ đến nỗi ko cúi được, nhưng mà vui ơi vui sau khi nhận tin mọi ng đều về nhà an toàn rùi, ai cũng chuẩn bị nghỉ ngơi sau 1 ngày làm việc đầu tuần và nạp năng lượng lên đây chém gió típ:))

mymy
30-07-2012, 14:59
Háo hức trước chuyến đi và giờ đây kết thúc trở về lại ngồi cắn môi chịu đựng cơn buồn ngủ cũng như đang ê ê nhìu chỗ trên thân thể do trekk và nhảy gềnh. Nhưng cảm xúc thì thật vô cùng khó tả.
Cảm ơn tất cả các tềnh iu trong chuyến đi này.
Bà con nhớ viết hồi ức và up hình theo thứ tự nhóa :). Nói tới đây bỗng nhớ thế chiều trekking hôm trước...

nhatrang_cafe
30-07-2012, 15:39
Mau mau viết hồi ức nhá, thật quá hối hận vì đã ko đi chung với mọi người :( Nhớ nhất là tên Khổng Nghi và " chơi là chơi cho bến, rót cho đầy vào ..." của Ms Ninh (c)

Baobao_1710
30-07-2012, 16:14
Bà con cho mấy cái hình minh họa đi ,e kô biết đọc chữ nhóa

Thuyenbmt
30-07-2012, 18:05
Hihi, chân cẳng cả nhà thế nào????Mềnh không thể bước lên cầu thang nổi, cả người thì ê ẩm, mắt cứ lim dim cả ngày.

Mềnh đang gom ảnh của nhà BMT trước khi đi Sg để viết hồi ức cho hoành tránh:)). Nhưng cuối cùng chỉ có ảnh của 2 chị em chụp thui, 2 bạn gái còn lại chỉnh chế độ thế nào mà ảnh bị hỏng toàn bộ hành trình:((.

Ôi, cái hành trình hành xác nhưng lại tuyệt vời quá, vẫn còn lâng lâng ;)

Baobao_1710
30-07-2012, 20:23
Ôi ai cũng văn hay chữ đẹp hết,ko có tấm hình nào gọi là minh họa .:LL

banhaimy
30-07-2012, 21:13
Trước khi xuất phát từ BMT khoảng 7 tiếng đồng hồ, mới nhận được hung tin của Thuyên nói là không đặt vé cho My và Như từ NT về BMT, hỏi giờ tính sao? Còn tính như thế nào được nữa, chỉ còn cách đi như thế nào thì về bằng cách đó.
22h khuya đi ngủ để chuẩn bị hôm sau dậy sớm cho 1 chuyến xe máy 230km. Ngủ được xíu thì trời mưa, lại dậy, lo không biết ngày mai sao mà xuất phát được. 3h sáng lại dậy, trời vẫn còn mưa. Đợi đến 4h vẫn tiếp tục mưa. Không còn cách nào khác là dậy mở cửa, dắt xe ra và chạy tới nhà Như. Lúc nầy trời lại càng mưa to hơn. Gần 5h hai chị em mặc áo mưa và cho Như là xế chặng đầu, vì mình mắt kém, trời mưa và tối không thể chạy xe được.
Trời BMT + mưa tầm tã = lạnh te, đường xá cũng vắng te. Em Như chở bà chị phía sau và chỉ cắm đầu cắm cổ chạy vận tốc khoảng 60km/h. Chạy được hơn 50km:
Chị: Á, CSGT (Anh í một tay phải cầm cái cây đập đập vào tay trái và từ từ tiến ra phía đường)
Em: (không nói gì hết) quẹo phải ngay vào quán cà phê chỉ cách anh CSGT khoảng 50m.
Phản ứng của em quá nhanh làm bà chị cười không chịu được. Nhìn đồng hồ lúc này là 6h sáng. Hai chị em làm 2 ly cà phê sữa. Hỏi thăm chủ quán có đường nào khác để qua trạm CSGT kia không? Chị ấy chỉ cho một con đường => Và thế là hai chị em thoát nạn.
Lúc này trời đã sáng và tạnh mưa. Tiếp tục hành trình. Chạy đâu khoảng 50km nữa đến đèo Phượng Hoàng, leo lên nửa đèo dừng lại nghỉ tí xíu và chụp choẹt vài tấm hình. Thêm một đoạn, có một cánh đồng mía, lại bay vào chụp. Qua đến tỉnh Ninh Hoà, thấy một ao sen lại bay vào chụp. Chụp xong bẻ một cái hoa sen, tính là để làm quà gặp mặt chủ thớt. 9h hai chị em đến cái ngã ba (một ngã rẽ vào TP NT, một ngã rẽ đi Tuy Hoà).
Vào quán vỉa hè ăn sáng, xong gọi cho Thuyên, nói mọi người giờ mới xuất phát, khoảng 11h đến ngã ba Ninh Hoà. Nên hai chị em vào quán cà phê ngồi nghỉ ngơi và đợi cả đoàn.
Phù, phù, phù.... Nói một mạch mệt quá. Chào các bác em đi ngủ đây.

DragonBoy
30-07-2012, 21:40
Cám ơn mọi người đã cho mình chung đoàn, lần đầu tiên cảm giác thật khó tả.

Chúc sức khỏe mọi người, đặc biệt là ku Pin với mối tình thịt nướng của em.

Hẹn gặp mọi người trong những chuyến tiếp theo.

PS: chắc mình xin theo Duy để chăm chỉ đi lễ nhà thờ lại hơn nữa. Lâu lắm rồi mới thấy người ngoan đạo thế :)

wings89
30-07-2012, 22:53
Em vừa về đến SG lúc 8h tối :) Sáng nay tàu lại bị delay nên về trễ quá, vội vội vàng vàng lót dép vào đây ngồi hóng tình hình cả nhà :x

Khổng Nghi
30-07-2012, 23:45
Thông báo cho cả nhà biết, đoàn Bình Thuận và đoàn Xuyên Việt của chủ thớt rủ rê đã về đến nhà chủ thớt (này) an toàn sau 14 tiếng rong đuổi trên những bãi biển đẹp nhất Việt Nam, he he.

Giờ cả 3 đang trùm mềm đi ngủ vì quá mệt.

Sẽ có quà cho cả nhà, đợi xem nhé. :))

heaven
31-07-2012, 00:04
Tuần sau em cũng phượt một chuyến với bạn bè đi NT, trong hành trình chắc chắn ghé thăm cực Đông :D Mong các anh chị chia sẻ tiếp để bọn em có thêm kinh nghiệm :D

nhatrang_cafe
31-07-2012, 05:54
Tuần sau em cũng phượt một chuyến với bạn bè đi NT, trong hành trình chắc chắn ghé thăm cực Đông :D Mong các anh chị chia sẻ tiếp để bọn em có thêm kinh nghiệm :D

Bạn ghé box phượt Nha Trang đi, 4/8 có phượt cực đông đó.

DragonBoy
31-07-2012, 10:29
Hồi ức cực Đông...

Cuối cùng thì mình cũng đã đến được nơi này, sau bao nhiêu băn khoăn và lưỡng lự. Trước khi đi, bao nhiêu chuyện dồn dập xảy ra, cộng thêm cả những thông tin không vui, khiến mình hầu như chẳng còn hứng thú với chuyến đi nữa. 9h xe chạy, 8h vẫn còn nhậu tưng bừng. Ngồi với bạn bè cùng trải chuyện vui buồn, tương lai ngày mai mỗi đứa mỗi khác nhau, không dễ gì còn dịp gần nhau. 5 năm trôi qua nhanh như giấc mộng, dù gặp nhau hàng ngày mà vẫn như...

Chếnh choáng về nhà, bỏ lộn thứ này lẫn thứ kia, quờ quạng leo lên xe, suýt phun cả vào cô nhân viên soát vé. Chuyến xe này có 1 đại gia đình ồn ào kinh khủng, và nhiều thanh viên tỏ ra rất nguy hiểm, hic. Mãi sau mình mới lựa lời hỏi một cô có vẻ hiền, nghiêm nghị, đoan trang, và kiệm lời nhất: 
- Cô là việt kiều đúng ko ạ? 
- Đúng.
- Và đại gia đình mình được cô đưa đi chơi ạ?
- Đúng.
Thế là yên tâm, mình nghĩ đúng, lăn ra ngủ. Chúa phù hộ cái đám lau nhau đấy.

Rồi cũng gặp mọi người, có lẽ mình là kẻ ra trễ nhất nên hơi lạc lõng tí. Gần 30 con người, mỗi người 1 tính, tụ tập nhau lại trong 1 chuyến đi, mang tiếng chinh  phục. Cũng chạy xe, cũng leo núi, leo vách đá, băng rừng, xuyên bãi cát... y hệt mình 10 năm về trước, đi lang thang khắp nơi với chiếc moto của mình.

Giờ nằm trên bãi cát mịn, nghe sóng vỗ rì rào bên tai, thật là thú vị. Cũng phải cám ơn cuộc đời, cám ơn mọi người. Nhờ họ mà mình có lại được 1 vé đi về tuổi thơ, nhớ bao nhiêu đêm nằm trên cát trắng phau, mát lạnh bãi biển Đà Nẵng, nghe biển hát và bầu trời dày đặc ánh trăng với các vì sao xa. Cũng với bạn bè, rượu, thịt nướng... Tất cả đều ở đó, mình sợ cảm giác mong manh, sáng mai sẽ tan biến theo sóng biển.

Trời đêm cực Đông ko có sao và đầy mây, nên ít cảm giác lồng lộng khiến mình cảm thấy bỗng trở nên nhỏ bé, nhưng vẫn còn đó mùi của biển, và... muỗi của biển.

Mình sẽ nhớ tất cả mọi người và mọi cảm xúc mình đã có trong chuyến đi này.

annguyenthien
31-07-2012, 11:01
Trong khi chờ đợi off share hình và viết hồi ức từ các thành viên, em xin chia sẽ vài dòng lưu bút của thầy giáo Nghiêm dành cho Đồng và Thức vào sáng 29/7/12 trong lúc ngồi chờ thuyền thúng vào rước. Nghiêm đã bắt đầu những dòng đầu tiên trên trang giấy như sau:
... Cực Đông, ngày 29 tháng 7 năm 2012, cảm ơn đời vì sáng nay thức dậy mặt trời vẫn mọc từ hướng đông, trời vẫn màu xanh, mây vẫn bay, gió vẫn không ngừng thổi, nắng vẫn vàng, và cát vẫn trắng nhưng ... bố khỉ thằng nào bỏ muối vào nước biển mà sao mặn thế ... "

Hết !

meihgnel
31-07-2012, 11:32
Trong khi chờ đợi off share hình và viết hồi ức từ các thành viên, em xin chia sẽ vài dòng lưu bút của thầy giáo Nghiêm dành cho Đồng và Thức vào sáng 29/7/12 trong lúc ngồi chờ thuyền thúng vào rước. Nghiêm đã bắt đầu những dòng đầu tiên trên trang giấy như sau:
... Cực Đông, ngày 29 tháng 7 năm 2012, cảm ơn đời vì sáng nay thức dậy mặt trời vẫn mọc từ hướng đông, trời vẫn màu xanh, mây vẫn bay, gió vẫn không ngừng thổi, nắng vẫn vàng, và cát vẫn trắng nhưng ... bố khỉ thằng nào bỏ muối vào nước biển mà sao mặn thế ... "

Hết !

E vẫn k thể k cười mỗi khi đọc lại cái đoạn chế này của a Ấn, đúng là một chuyến đi có quá nhiều cảm xúc! E cũng rút cho mình được nhiều bài học từ sau chuyến đi này. :D

Khổng Nghi
31-07-2012, 12:01
Thông báo cả nhà: chủ thớt Đồng và đồng bọn đang trên đường đi vào SG, sẽ off vào tối ngày mai, ngày 1.8 nhé. Mình cũng sẽ khăn gói vào SG 1 chuyến thăm cả nhà, tiện đường xin ảnh luôn. He he. Bà con nhớ mang máy, thẻ nhớ để share hình, ai có hình đẹp mà giấu, tự sướng 1 mình thì... nghỉ chơi và hẻm thèm nhìn mặt nha.

Mục tiêu hồi ức là 100pages, chỉ cần 1 tấm hình là 1 bài viết là xong...

Lão Ấn nhìn bề ngoài thô kệch vậy chứ viết văn đầy cảm xúc... Các bạn nữ tranh thủ... hốt nha.

Bà con cho mấy cái hình minh họa đi ,e kô biết đọc chữ nhóa

Theo yêu cầu nằng nặc của chị Bảo với lý do ham chơi quá nên quên hết con chữ, chỉ biết xem hình thôi nên em xin phép post 1 tấm hình làm màu.

Hình chụp ở chặng 3: từ cực Đông về nhà. Chụp tại cồn cát Bàu Trắng.

P/s: Bà con ới ời, post hình lên đi, cứ theo thứ tự như MC Trung ý kiến đấy... Chặng 1 và chặng 2 em hẻm có thèm chụp hình (lo làm mẫu thôi) nên chả có hình nào minh hoạ để viết hồi ức chặng 1 hết á...

Trong vòng 12 tiếng bà con không viết hồi ức, em sẽ viết nha, lúc đó sẽ có thảm hoạ Hồi ức toàn chữ là chữ mà không có 1 tấm hình nào...

mymy
31-07-2012, 12:22
Yêu cầu Ấn và Nganun có hình đoàn SG ăn chơi dọc đường đi ra Nha Trang đưa lên trước đi :((
"Mau lên chứ vội vàng lên với chứ"

Dong_Bodom
31-07-2012, 12:38
Chủ thớt đang lon ton vào SG, delay vụ miền Tây nên vật vờ 3 ngày ở sg, bà con nào có nhã ý cho ngủ ké vài đêm, đảm bảo rất thú vị,kek
e

annguyenthien
31-07-2012, 13:17
Chủ thớt đang lon ton vào SG, delay vụ cực Tây nên vật vờ 3 ngày ở sg, bà con nào có nhã ý cho ngủ ké vài đêm, đảm bảo rất thú vụ,keke

Có số của ôm mymyvo sao không hỏi thử, bít đâu lại cho tá túc dài hạn, bỏ cả Vinh mà về Sài Thành đấy chứ lị kàkà (kidding)

Khổng Nghi
31-07-2012, 13:25
Chủ thớt đang lon ton vào SG, delay vụ cực Tây nên vật vờ 3 ngày ở sg, bà con nào có nhã ý cho ngủ ké vài đêm, đảm bảo rất thú vụ,keke

Cực Tây gì đây trời... Không lẽ bị người đẹp quăng cục lơ đến nỗi mờ con mắt viết nhầm Cực Nam thành cực Tây hở trời... thiệt tội nghiệt... =))

Em xin mở màn hành trình chặng 1: Hành trình của 9 đoàn đổ xô về Nha Trang.

Đoàn SG chắc chắn là đông nhất, chiếm 60% thành viên toàn đoàn, trong đó chia ra 4 5 phe phái và di chuyển = nhiều cách khác nhau. Kẻ đi xe lửa, kẻ đi ô tô, kẻ đi xe máy cung này, nhóm đi xe máy cung kia... Nhưng vẫn chung 1 đích đến là Nha Trang, cực Đông...

Ôi, viết thế nào nhỉ? Viết thật hay = những câu chữ hoa mỹ hoa hoè hoa sói hoa.... kít lợn :)) .... còn dễ hơn viết thật những gì mình nghĩ á... Thôi thì nghĩ sao viết vậy đi, viết theo văn phong tự do thoải con gà mái tơ... he he...

....

Thật ra, ban đầu em hẻm có định tham gia chuyến đi này cùng với mọi người đâu, chẳng qua quen biết chủ Thớt nên chủ thớt rủ rê vô tám. Thì cũng định tám để câu views, câu khách cho cái thớt nó xôm tụ hơn tý xíu, ai dè trong 1 lúc "dại" bị cuốn phăng vào bởi những lời hứa "sai lầm", để rồi đêm ngày mò lên thớt chém gió không mỏi tay...

Những ngày sắp khởi hành, vài đêm mất ngủ... vì quá háo hức đón chờ những người bạn từ SG, những người bạn từ mọi miền... xúm lại cực Đông...

Đêm gần cuối, nghĩ tới hành trình hơn 300km dẫn đoàn SG men theo đường biển đến Nha Trang, nghĩ tới 3 4 ngày không ngủ... mà thụt hứng.... Lúc đó muốn rut lui, muốn di chuyển = xe ô tô ra thẳng Đầm Môn luôn cho khoẻ cái thân, tiết kiệm thời gian và chi phí, sức lực... Nhưng nếu làm thế thì thiên hạ chả coi ra cái gì nên... nhắm mắt đưa chân làm liều...

Và thật sự, chuyến đi này lấy hết 100% sức lực cho đến giây phút cuối cùng về đến nhà vào 23h 15 đêm hôm qua trong... mưa gió. Nhưng đây là chuyến đi tuyệt vời nhất từ trước đến giờ... Thiệt là tiếc cho những ai quăng gạch đá, đặc biệt là những bạn (Bảo Bảo) đã rút gạch vào giờ chót... bởi vì 26 thành viên tham gia lần này ai cũng xinh cũng đẹp cũng tài năng cũng đáng yêu... Cực đông có thể chinh phuc khi khác nhưng không gặp 26 thành viên ưu tú này là 1 điều ân hận... suốt đời... he he.

P/s: Chủ Thớt Mr. Đồng đang cần sự giúp đỡ kìa bà con. Ai ở SG có điều kiện cho tá túc vài đêm, sẵn tiện làm tua-gai-đờ dắt đi SG lòng vòng luôn.

Cá nhân tui nghĩ không ai phù hợp hơn MymyVo... =))

Thuyenbmt
31-07-2012, 13:29
Cám ơn mọi người đã cho mình chung đoàn, lần đầu tiên cảm giác thật khó tả.

Chúc sức khỏe mọi người, đặc biệt là ku Pin với mối tình thịt nướng của em.

Hẹn gặp mọi người trong những chuyến tiếp theo.

PS: chắc mình xin theo Duy để chăm chỉ đi lễ nhà thờ lại hơn nữa. Lâu lắm rồi mới thấy người ngoan đạo thế :)

Hihi, Duy và Dragonboy còn đi lễ được à. Mình lại bỏ lễ vì đi phượt:D

sofolo
31-07-2012, 13:37
Có số của ôm mymyvo sao không hỏi thử, bít đâu lại cho tá túc dài hạn, bỏ cả Vinh mà về Sài Thành đấy chứ lị kàkà (kidding)

Cá nhân tui nghĩ không ai phù hợp hơn MymyVo... =))
Há há, "kidding" là kidding thế nào, khuyên thật ý chứ. "Cá nhân" đâu mừ cá nhân, cả đoàn cũng khuyên thế mừ =))

Thuyenbmt
31-07-2012, 13:39
[QUOTE=Khổng Nghi;667744]Thông báo cả nhà: chủ thớt Đồng và đồng bọn đang trên đường đi vào SG, sẽ off vào tối ngày mai, ngày 1.8 nhé. Mình cũng sẽ khăn gói vào SG 1 chuyến thăm cả nhà, tiện đường xin ảnh luôn. He he. Bà con nhớ mang máy, thẻ nhớ để share hình, ai có hình đẹp mà giấu, tự sướng 1 mình thì... nghỉ chơi và hẻm thèm nhìn mặt nha QUOTE]

Ôi, off ngày 1.8 à. Mình có việc đột xuất nên tối ngày 1.8 mới xuống SG được:((, sáng ngày 2.8 mới có mặt ở SG:D

annguyenthien
31-07-2012, 13:40
Chờ đợi cơ hội chinh phục cực Đông đã lâu, và thật tình cờ trùng với dự tính làm chuyến Saigon – Nha Trang bằng xe máy của tôi vào tháng 7 có một chuyến chinh phục Cực Đông của một nhóm bạn mà tôi chưa hề gặp mặt mà chỉ trao đổi qua internet va điện thoại là chủ yếu. Tôi quyết định tham gia nhóm này.

… Tôi có thời gian hơn 1 tháng để chuẩn bị cho hành trình Cực Đông lần này. Sau nhiều ngày tranh cãi giữa các thành viên nhóm về vấn đề phương tiện di chuyển, người thì muốn đi xe máy theo đường Đà Lạt xuống Nha Trang, kẻ thì muốn đi qua Phan Thiết rồi vào Nha Trang. Lại có kẻ không muốn liều mạng đi xe máy mà chỉ muốn đi bus cho an toàn. Nhìu ý kiến, nhiều nhóm di chuyển, từ bắc vào Nha Trang có, từ Nam vào Nha Trang có, từ Tây Nguyên vào Nha Trang có, và tất nhiên là không thiếu chủ nhà bản địa Nha Trang. Sau khi cân nhắc về khả năng và tình hình công việc tôi chọn nhóm di chuyển theo cung Saigon – Lagi – Nha Trang theo đường biển. Có nghĩa là tôi sẽ men theo đường biển từ Lagi, Bình thuận cho đến Nha Trang và tôi có 3 ngày 4 đêm cho cả hành trình này. Tôi bắt tay vào chuẩn bị, việc đầu tiên là phải kiểm tra và tân trang lại con xe già của mình thật chiến để đảm bảo có thể lết 700km tổng quãng đường mà ko phải dắt bộ. Gì nữa nhỉ, cái túi ngủ cho một đêm bờ bụi bên bãi biển. À, không thể thiếu một con máy ảnh cho hành trình thú vị này. Sao đây nhỉ, con Canon đang dùng thì đã chết sau cú Nha Trang hồi đầu tháng giờ vẫn chưa sửa xong. Thế là sau 3 ngày lăn lộn trên xomnhiepanh.com săn tìm và chọn lựa cuối cùng đã quyết định đào tẩu sang Nikon thế nhưng định mệnh lại một lần nữa đẩy anh vào ngõ tối. Con Nikon đã bán và người bán còn 1 con Canon thôi. Còn 24 tiếng nữa là khởi hành, thôi được, số phận đã buộc anh chọn Canon thì anh sẽ 1 lần nữa tin em. Thế là rinh em Canon này về nhà. Xong phần chuẩn bị.

Thế nhưng cuộc sống không ai biết trước được điều gì. Chỉ còn 3 ngày là khởi hành thì chúng tôi nhận được tin có một thành viên của một nhóm khác đã không may gặp tai nạn trong hành trình ra cực Đông. Điều này làm cho rất nhiều thành viên của nhóm bỏ cuộc, tinh thần của nhóm hoang mang nhất là khi ngày khởi hành gần kề mà số lượng người bỏ cuộc ngày càng tăng. Nhóm Đà Lạt, 2 rùi 3 thành viên bỏ cuộc, từ 4 xe mà nhóm chỉ còn lại Nghiêm và anh Bảo Anh là 2 xế độc hành. Hai con người này cuối cùng đã chọn giải pháp đi cùng xe sau nỗ lực mon men dụ dỗ lôi kéo thành viên nhóm Phan Thiết không thành. Nhóm Phan Thiết cũng chứng kiến những pha tráo nhân sự ngoạn mục mà trong đó sóng gió đều dồn vào cặp của chị Ninh. 1 lần bị ôm bỏ, 1 lần bị xế bỏ, và 1 lần mém phải đi bằng bus vì xế ôm không có xe. Có vẻ như những cái kỷ lục mà chúng tôi từng mơ đến sẽ chỉ mãi mãi là giấc mơ khi số lượng thành viên ngày càng giảm. Những kỷ lục như đoàn đông nhất chi phục Cực Đông ( 31 người ), đoàn có phượt tử trẻ nhất ( 9 tuổi ), đoàn có xe tay ga sang nhất phượt 700km (vespa), đoàn có nhiều nhóm xuất phát từ nhiều hướng khác nhau nhất, đoàn có nhiều cách thức di chuyển nhất ( xe máy, bus, tàu lửa, máy bay ), đoàn có thành phần tham dự đa dạng nhất từ mọi miền đất nước Nam, Bắc, Trung, Tây Nguyên hội tụ về. Thế nhưng phút cuối chúng tôi chỉ đạt được một vài cái nhất, mà trong đó kỷ lục 71 trang trước khi khởi hành là kỷ lục đáng nhớ nhất. Nhưng cho dù là kỷ lục gì thì cũng không quan trọng bằng một mục tiêu chung duy nhất của cả đoàn là chinh phục Cực Đông. Chúng tôi đã sẵn sàng và chờ đến giờ G nữa mà thôi...

Rubi1985
31-07-2012, 13:50
Chuyến này về coi bộ tay Đồng tìm được chút chút gì từ cô bé ôm rồi đấy. Lúc chiều ở bệnh viện, thấy hắn ngổi với ôm của hắn mà 1 tay quàng qua vai trông rất ư là tình tứ, một cái nét gì đó rất khác mấy người đang ngồi loi nhoi còn lại. Coi bộ, trai anh hùng gặp gái thuyền quyên rồi đa. Còn chờ gì nữa mà ko alo cho Mymyvo xin ngủ ké đi Đồng em...

Khổng Nghi
31-07-2012, 13:54
Rồi cái ngày cận kề cũng đến, nhiệm vụ của em là phải đón đoàn SG nghỉ 1 đêm ở ngã ba sung sướng 46, sau đó lại dẫn đi tham qua vài địa điểm du lịch đèm đẹp trên đường đi để bà con chụp hình khoe ảnh... Vấn đề là phải đón tiếp thế nào để bà con... xem được, mắc công bà con bảo dân Bình Thuận chơi bèo nhèo thì mặt mũi để đâu...

Nhà thì rộng lớn nhưng còn gia đình ở chung nữa nên không thể dắt cả đám láo nháo về được, sẽ phiền đến gia đình vì chắc chắn đám này đến sẽ tám đến 12h 1h mới chịu ngủ, và quả đúng như vậy... Thế là mượn "căn nhà hoang" của ông anh để đồng bọn tha hồ quậy phá...

Ngay từ vài hôm trước, đã chuẩn bị sẵn chăn nệm, võng dù đủ để 10 cái mạng có 1 nơi ngả lưng tử tế, chuẩn bị 2 bộ bài để bà con uýnh bài nhưng... ăn xong nồi cháo là bà con nằm lăn ra ngủ hết trơn...

...
6h kém chiều: Gọi điện Mr. Ấn, nhận được thông tin Ấn đang trên đường ra ngã 4 Thủ Đức, hi vọng đoàn sẽ đến nhà tầm hơn 9h để còn nghỉ ngơi, sáng mai dậy sớm đón bình minh trên... biển Suối Nhum, nhưng....

7h hơn: Nhận được điện thoại của ôm, bảo thằng Phương Trang nó.. quên rước cmnr`, đành phải đi chuyến xe kế tiếp là 9h, lúc đó mình hung hăng thiệt, chửi rủa thằng Trang qua điện thoại ko tiếc lời... và kết quả là phải thức đến hơn 1h sáng bạn ôm mới đến...

9h: Chủ thớt gọi điện hỏi thăm tình hình về đoàn Sài Gòn.

9h 15: gọi điện cho đoàn, biết đoàn đang húp phở ở quán phở Gia Truyền - Long Khánh.

10h30: đoàn đến, te te xách quần què lên đón.

Giây phút đón mọi người ngay ngã ba ấy thật sung sướng quá, dù chỉ mới biết nhau những cảm giác rất thân quen, không còn khoảng cách xa lạ gì. Mọi người tay bắt mặt mừng làm mình thẹn đỏ cả mặt như... gái 18 ngày xưa về nhà chồng, còn gái 18 bây giờ chắc ko biết e thẹn là gì... he he...

Rồi mọi người mang chân máy ra chụp vài tấm ảnh kỷ niệm... rồi kéo nhau về nhà mình nghỉ ngơi, rửa mặt và thịt nồi cháo...

Hơi buồn là thịt gà thì hết sạch (còn mỗi xương), nhưng nồi cháo thì còn 1/3, đáng lẽ theo cảnh báo là cho ngủ ở ngoài nhưng thấy bản mặt ai ai cũng tồi tội nên... tha. :))

...

p/s: Bà con đoàn SG nhớ up hình chặng Sg - 46 lên nhanh nhanh nha, không up là tui viết tiếp á...

annguyenthien
31-07-2012, 13:54
… Sàigòn, ngày 26/7/2012, sáng nay đến công ty trong trang phục lịch sự, 2 ba lo, xe đủ 2 kính, đã sẵn sàng cho chuyến đi tối nay. Còn lại là ngồi đếm thời gian cho đến 5h chiều để xuất phát. Sự hồi hộp ngày càng lớn. Anh jimmytrung báo không tìm thấy giấy tờ xe, chị Ninh có nguy cơ phải đi bus ra Nha Trang. Nhóm Phan Thiết sẽ có thể phải đi với 3 xe thay vì 4 như lúc đầu.

4h30 phút chiều, cuối cùng thì jimmytrung quyết định sẽ chinh phục thử thách vượt 700km bằng xe máy mà không có giấy tờ gì trong tay.

5h00 chiều, bộ đồ tây đi làm đã được thay bằng bộ đồ jean bụi bặm cùng găng tay, và tôi chính thức bắt đầu hành trình của mình.

6h30 chiều, có mặt tại coop mart Thủ Đức cùng với ôm của mình thì đã thấy cu Pin và em Xô đứng đợi từ lúc nào. Cả bọn tranh thù làm tí dưa leo và bánh mì xúc xích nạp ít năng lượng để mà lượn trên đường cho vững tay lái. Cùng lúc này thì chị Bảo xuất hiện tặng cho đoàn 2 hộp bánh là lương khô cho đoàn. Cuối cùng thì chị Duyên, anh Duy, anh Trung, chị Ninh cũng có mặt. Nhóm chia tay chia chân với chị Bảo trong nước mắt. Những cái níu tay như không rời như muốn giữ lại 2 hộp bánh không rời xa. Bịn rịn, níu kéo thì cũng đến lúc lên đường, “làm người ở lại có gì vui ?!”. Trời chiều nhá nhem, khung cảnh lúc này chỉ có Nguyễn Đình Thi mới có thể lột tả hết bằng 2 câu thơ mà thôi:

“Người ra đi đầu không ngoảnh lại
Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy”

… Cả nhóm 4 xe, 8 người lao đi trong đêm, hướng về ngã ba 46 Lagi. Nơi có nồi cháo gà thơm phức, có thịt heo nướng và có người chủ nhà Khỉ Ngông tốt bụng đang đợi. Đó là động lực lớn nhất để chúng tôi vượt qua nỗi sợ hãi đêm tối, nỗi sợ hãi các “anh hùng núp” và trở nên mạnh mẽ hơn.

9h00 đêm, sau khi nghỉ giữa chặng và nạp tí vitamin Phở tại Long Khánh, chúng tôi lại bắt đầu hành trình của mình chỉ còn chưa đầy tám chục cây nữa. Nhóm lại lao đi trong đêm, Duy dẫn đoàn lao vút đi để lại khoảng không đen kịt vô tận, tôi vẫn chốt đoàn và phía trước gần như không có ai. Trời đêm khúc qua khỏi Long Khánh lành lạnh. Tôi vẫn băng băng trong đêm, lòng nhẹ nhõm, mớ công việc rối bù kia đã ở lại sau lưng, tôi sẽ không có công việc trong vài ngày tới, phía trước là hành trình mà tôi mong đợi chinh phục, và hơn hết: tôi tự do trên con đường của mình. Đột nhiên có tình báo rằng phía trước có bắn tốc độ 2 trạm liên tiếp, tôi giảm tốc và quan sát. Và cả nhóm đều qua được 2 trạm này an toàn. Không gian tĩnh mịch, con đường vắng như càng sâu thăm thẳm khi lối này chỉ còn ta độc hành, không đèn đường, không nhà cửa, chỉ còn tiếng ve và tiếng côn trùng râm rang hòa theo tiếng động cơ rền kéo trong đêm tối. Bỗng giật thóp tim và loạng choạng khi một ánh đèn pin rọi vào mặt, tôi đánh lái và vượt qua trước khi bị các anh gọi lại xin tên vào vé phạt.

Bắt kịp xe của Pin và xe của Duy, còn thiếu xe của anh Trung, đang loay hoay tìm kiếm thì anh Trung vụt lên. Sau đó là một cuộc tranh cãi đến nẫy lửa giữa cặp xế ôm này mà chung quy cũng là vì tại sao anh Trung lại ngừng lại khi bị anh hùng núp gọi lại, trong tình huống đó lẻ ra phải …bỏ chạy chứ !

Gần 10h30, cả nhóm đã có mặt tại ngã ba 46 chờ Khỉ Ngông ra tiếp ứng. Cả đám vỡ òa trong hạnh phúc khi … lần đầu chụp chung với nhau một tấm hình ngay ngã ba Lagi. Em Xô nhớ cho xin tấm hình nhét vào đây nhé.

Sau khi chủ nhà đón tiếp cả nhóm bằng bữa cháo gà và thịt nướng thịnh soạn, hắn dẫn chúng tôi đến một căn nhà hoang giữa đồng không mông quạnh … hắn tính thịt chúng tôi chăng? Một thoáng suy nghĩ chạy xẹt qua đầu. Đến nơi, cả bọn lao vào chọn cho mình một chỗ để ngả lưng, kẻ thì giành giựt cái võng. Nhưng rồi thì cũng chỉ có một kết quả, ngủ kiểu cá mòi vừa kinh tế vừa ấm áp. Vừa thả lưng xuống thì ku Pin đã thăng từ lúc nào không hay với một tư thế vô cùng độc đáo, một tư thế trở về với tuổi thơ chăng? Hay một tư thế rất người lớn tùy mọi người phán xét. Dĩ nhiên là tư thế này đã bị ghi lại bằng hình ảnh chờ tống tiền em nó thôi.

Trời đã khuya, bên ngoài là tiếng ếch nhái rêu rao với những bản nhạc riêng của chúng, chúng tôi thiếp đi và mơ về một hành trình đầy thú vị ngày mai – con đường ven biển...

omaixaugia
31-07-2012, 14:02

Nếu em Mymyvo mà không "ấy" chỗ ngủ cho em trong 3 ngày thì Dong_Bodom ngủ lại khách sạn công ty chị Ninh mèo thì chị sẵn sàng nhưng chịu khó ở tại khách sạn vùng ven nha (chị ở quận 7 lận). Khách sạn đầy đủ tiện nghi, không mất xiền vì chị Mèo là đại ca ở vùng này mà. :D

annguyenthien
31-07-2012, 14:12
Vấn đề ngủ nghỉ của bác Đồng đoàn đã quyết định giao cho em mymyvo xử lý với 100% số phiếu thuận. Nếu em mymyvo không xử lý được thì chị Ninhmeo sẽ xử lý gọn vụ ngủ này của bác Đồng. Thế nhé ! Có thể nói hiếm khi mà đoàn ta lại có được sự đồng thuận nhất trí cao như thế này thay vì cãi nhau chí chóe như những lần khác.

Khổng Nghi
31-07-2012, 14:16
Bà con 8 quá dữ, kìm hãm lại, hồi ức không chịu kể cho nhau nghe mà lo tám không là sao là sao trời...

@Đoàn SG: đề nghị xem xét lời "đề nghị" của chủ Thớt Đồng nha, xem có giúp được gì hem? Đừng có đá trái banh sang cho bé MymyVo chứ lị...

Có thể tìm kiếm giúp chủ thớt 1 nhà nghỉ giá mềm mềm (nếu phòng trọ không đủ sức chứa 2 người), ai rảnh thì dắt chủ thớt tham quan 1 vòng SG, nhớ đừng quên cái Dinh Độc Lập nhé (dám cá là nhiều người chưa hề ghé vô đây)...

@ALL: em có 1 đề xuất là tổ chức 1 cuộc thi ảnh, thi viết hồi ức cho nó xôm tụ nào, phấn đấu 100 trang cho nó hoành tráng. Cuộc thi đơn giản như sau: kể lại = hình ảnh hoặc cảm nghĩ về những khoảnh khắc đẹp trong suốt cuộc hành trình. Sau đó lựa chọn ra 1 ảnh đẹp nhất, 1 dòng viết cảm xúc hay nhất để trao giải.

Ban giám khảo sẽ là tất cả mọi người, kể cả những bạn không được đi nhưng háo hức chờ Hồi Ức (điển hình là chị Bảo Bảo, hí hí).

Hình nào, đoạn hồi ức nào được like, thank nhiều nhất sẽ giành giải.

Tui xin tài trợ giải thưởng là 2 suất tham gia đảo Phú Quý - Bình Thuận 3 ngày 3 đêm sắp tới. Quyền lợi khi tham gia chuyến đi là chính tay tui dẫn đi ăn những món ăn ngon nhất Phan Thiết, đặt vé xe vé tàu, thuê nhà trên đảo, thuê xe máy trên đảo, dẫn đi chơi trên đảo, nấu ăn trên đảo và chụp ảnh kiêm stylít... với chi phí rẻ nhất, vui nhất... Nghĩa là 2 vé này chẳng cần chuẩn bị cái gì hết, chỉ cần sắp xếp thời gian rồi quẳng balo lên, chỉ định ngày giờ mún đi rồi đi.

Khuyến mãi thêm thuốc chống ói, chống nôn khi đi tàu vì ngồi 6 tiếng rưỡi trên thuyền rất phê... hê hê.

MyMyVo
31-07-2012, 14:24
Chuyến này về coi bộ tay Đồng tìm được chút chút gì từ cô bé ôm rồi đấy. Lúc chiều ở bệnh viện, thấy hắn ngổi với ôm của hắn mà 1 tay quàng qua vai trông rất ư là tình tứ, một cái nét gì đó rất khác mấy người đang ngồi loi nhoi còn lại. Coi bộ, trai anh hùng gặp gái thuyền quyên rồi đa. Còn chờ gì nữa mà ko alo cho Mymyvo xin ngủ ké đi Đồng em...
Tình hình là em không phải gái thuyền quyên, em là hotboy đang đợi nổi loạn. Hehe thế nên cứ để thớt anh hùng đi bôn tẩu giang hồ đi ạ :D biết đâu trên đường bôn tẩu anh ấy lại gặp gái thuyền quyên chính hiệu. Hehehe

Khổng Nghi
31-07-2012, 14:31
Nếu em Mymyvo mà không "ấy" chỗ ngủ cho em trong 3 ngày thì Dong_Bodom ngủ lại khách sạn công ty chị Ninh mèo thì chị sẵn sàng nhưng chịu khó ở tại khách sạn vùng ven nha (chị ở quận 7 lận). Khách sạn đầy đủ tiện nghi, không mất xiền vì chị Mèo là đại ca ở vùng này mà. :D

Hoan hô chị Mèo. "I love you, Man" he he.

Thế đã có ai tình nguyện dẫn chủ thớt đi bát phố chưa nhỉ, hẻm lẽ cả đoàn gần 20 mạng mà ko có ai rảnh sao ta? Lần này đá trái banh sang MymyVo nữa là tui... chặt cái cẳng luôn nha.

À, Mrs Thuyên sáng mùng 2 mới đến SG, vậy đoàn SG có định đổi ngày off sang tối mùng 2 để Mrs Thuyên tham gia, hay giữ nguyên lịch off cũ là 1.8.

Vì chủ thớt chỉ ở lại SG đến mùng 3 là lên đường về ngoải rồi...

MyMyVo
31-07-2012, 14:38
Hoan hô chị Mèo. "I love you, Man" he he.

Thế đã có ai tình nguyện dẫn chủ thớt đi bát phố chưa nhỉ, hẻm lẽ cả đoàn gần 20 mạng mà ko có ai rảnh sao ta? Lần này đá trái banh sang MymyVo nữa là tui... chặt cái cẳng luôn nha.

À, Mrs Thuyên sáng mùng 2 mới đến SG, vậy đoàn SG có định đổi ngày off sang tối mùng 2 để Mrs Thuyên tham gia, hay giữ nguyên lịch off cũ là 1.8.

Vì chủ thớt chỉ ở lại SG đến mùng 3 là lên đường về ngoải rồi...
Em tự ôm banh, chẳng cần ai đá đâu ạ. Em sẽ xin off một ngày, nhưng chẳng biết anh thớt giang hồ thích bôn tẩu đi đâu. Dinh độc lập, địa đạo củ chi hay đi đâu đây ạ?!? Em ko khéo làm plan lắm đâu :(

omaixaugia
31-07-2012, 14:39
Vấn đề ngủ nghỉ của bác Đồng đoàn đã quyết định giao cho em mymyvo xử lý với 100% số phiếu thuận. Nếu em mymyvo không xử lý được thì chị Ninhmeo sẽ xử lý gọn vụ ngủ này của bác Đồng. Thế nhé ! Có thể nói hiếm khi mà đoàn ta lại có được sự đồng thuận nhất trí cao như thế này thay vì cãi nhau chí chóe như những lần khác.

Không làm gì hết, 8 cho đã. Nếu chủ thớt mà chịu sự giúp đỡ của Mèo thì đảm bảo: 1. Khách sạn miễn phí 01 phòng có máy lạnh, bồn tắm tha hồ mà "truồng cởi". 2. Nếu muốn sẽ cho đi dạo bằng thuyền tham quan vùng sông nước Sài gòn thay vì đi thuyền ra Đầm Môn hôm trước chủ thớt chưa được đi. 3. Ăn cơm "tù" tại nhà ăn Công ty, đảm bảo ngon mà không mất tiền, cafe Wifi miễn phí. 4. Thoải mái đi bộ mỏi chân trong công ty rộng 7ha. 5. Đặc biệt có thể lên tàu biển tham quan, chụp chẹt mấy "em" không mặc đồ tắm sông:))

MyMyVo
31-07-2012, 14:45
Không làm gì hết, 8 cho đã. Nếu chủ thớt mà chịu sự giúp đỡ của Mèo thì đảm bảo: 1. Khách sạn miễn phí 01 phòng có máy lạnh, bồn tắm tha hồ mà "truồng cởi". 2. Nếu muốn sẽ cho đi dạo bằng thuyền tham quan vùng sông nước Sài gòn thay vì đi thuyền ra Đầm Môn hôm trước chủ thớt chưa được đi. 3. Ăn cơm "tù" tại nhà ăn Công ty, đảm bảo ngon mà không mất tiền, cafe Wifi miễn phí. 4. Thoải mái đi bộ mỏi chân trong công ty rộng 7ha. 5. Đặc biệt có thể lên tàu biển tham quan, chụp chẹt mấy "em" không mặc đồ tắm sông:))
Ôi chị Ninh mèo là nhất.. là nhất. Anh thớt sướng thế được ăn, được ngủ, tắm bồn, đi thuyền lại còn thêm khoản "mấy em không mặc đồ tắm sông". Sướng thế không biết.

Khổng Nghi
31-07-2012, 14:49
Em tự ôm banh, chẳng cần ai đá đâu ạ. Em sẽ xin off một ngày, nhưng chẳng biết anh thớt giang hồ thích bôn tẩu đi đâu. Dinh độc lập, địa đạo củ chi hay đi đâu đây ạ?!? Em ko khéo làm plan lắm đâu :(

Việc em mún dẫn đi đâu và anh ấy thix đi đâu thì... việc của riêng 2 người, em hỏi trong trỏng thế đố ai trả lời được... Nghe đồn anh í thix đi Thảo Cầm Viên...

Anh nghĩ em nên ưu tiên cho các di tích lịch sử, văn hoá... vào ban ngày, còn ban đêm thì lượn lờ trung tâm quận 1 mua sắm, ăn uống là ok...

@Chị Mèo: chị rất đẹp, rất dễ thương, rất tuyệt, đỉnh đỉnh đỉnh.... ye ye ye...

@Các bạn nam đoàn SG: Tui có ý kiến là các bạn nên đi vô bệnh viện ... Từ Dzũ khám tổng quát xem... có lẫn lộn giới tính hem vại?=)) Ai đời để 2 bạn nữ giành hết quyền galang thế kia chứ...

T Báo: Chủ thớt đã nhận được tin nhắn về sự giúp đỡ của chị Mèo và bé Mỹ. Hiện tại đã đến SG, xa lộ Hà Nội...Hi vọng sẽ không bị lạc đường...

Rubi1985
31-07-2012, 15:03
Bà chị Hải Ninh thân mến, phải nói là bà chị làm Rubi em đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác, bà chị thiệt là thú dzị quá đi mà. Nhưng mà cho em hỏi cái cty rộng 7ha bên Q.7 của bà chị là cty rì rị? Hôm nào cho tụi em tham quan để mở tầm nhìn và thưởng thức món đặc sản mấy em không mặc đồ tắm sông với được hem.
Bà chị đang làm em choáng, từ sắc vóc, body cho đến độ máu lửa. I like it... Hehee

jimmytrung169
31-07-2012, 15:30

Ôm của Trung tuyệt vời từ tóc đến chân!
Có ai tham gia ko ta, Trung tham gia từ 2 ~ 5! nên off 1/8 nha mọi người!
@ Thuyên cố gắng xuống sớm nha!

heaven
31-07-2012, 15:35
Chủ toppic ơi cho e hỏi tí :D
Số là khoảng 8/8 đoàn e dự tính làm chuyến ra Mũi Đôi, nên cho e hỏi là 2 đường chính vào mũi đôi có hình ảnh cụ thể không ạh. Vs lại giữ xe ở nhà nghỉ Hải Hà có đảm bảo ko Bác (số là đoàn e có 1 số xe đồ chơi ạh :D). Việc mướn thuyền từ mũi đôi về Đầm Môn thì liên lạc ntn.
Thkz Bác!
Nếu dc Bác cho e xin sdt của Bác để nhà tư vấn lun nha :D

Khổng Nghi
31-07-2012, 16:00
Đang có 17 người xem topic này (9 thành viên và 8 khách)

Khổng Nghi,
jimmytrung169,
nganun,
hnq,
Thuyenbmt,
DragonBoy,
d2d,
heaven

Ôi, cả nhà đang tám...Hí hí.

Thớt Đồng có đề nghị mọi người mà hãm tám lại, để Thớt Đồng ổn định chỗ ăn ngủ rồi lên tám chung, mọi người thấy thế nào?

Thớt Đồng thông báo là vì lý do 1 số kẻ bận rộn hẹn hò ngày 1.8, nên ngày 2.8 sẽ off... Xin chia buồn với bạn Trung không tham gia off để xin hình được., thành kính....

@Mọi người bàn lại off mùng mấy vậy? 1 hay mùng 2 để... em còn sắp xếp lịch... trốn việc nữa chớ...

@bạn Heaven ơi: Câu hỏi của bạn mình xin trả lời 1 phần: Nhà nghỉ Hải hà giữ xe... đảm bảo, 20k 1 chiếc, bao nhiêu chiếc cũng nhận, bao nhiêu đoàn cũng ok kết...

Riêng những câu hỏi còn lại: 1. Bạn lục tung các topic viết hồi ức Cực Đông của nhóm đi khác sẽ có câu trả lời. 2. Bạn liên lạc với những chủ thớt bên đó để nhận được sự tư vấn. 3. Chủ thớt của chuyến đi này là bạn Dong_bodom, chứ không phải mình... nên những câu hỏi của bạn mình chỉ có thể trả lời như thế thôi...

Thuyenbmt
31-07-2012, 16:02

Hơ hơ, em cũng like cái số 2: em cũng chưa đi thuyền dạo SG bao giờ cả:D. Em được ké không nhờ;)

Thuyenbmt
31-07-2012, 16:06

Híc, tối ngày 1-8 mình mới đi được. Nhưng sẽ cử cậu em Phước phơi phới tham gia

Baobao_1710
31-07-2012, 16:22
Ôi trời sau chuyến đi cực dông này về có nhiều xì can dan quá ta ,mình ngồi hóng chuyện của các bác .Bạn Ninh ơi mình thích cái vụ đi thuyền trên sông lắm cho mình đi ké với nhé :D

Đỗ Lạ
31-07-2012, 16:31
Chị Ninh ơi, 2 chị em mình còn nhiều sở thích chung chưa thực hiện được ở NT đấy nhé, mong ngày sớm nhất thực hiện ở SG chị nhé!

thinhduyquach
31-07-2012, 16:33

Chị của em đi về rồi đó ah ... Hôm bữa em đọc tin trên phượt thấy cực đông có chuyện không hay nên em lo lắm , bây giờ chị đi về rồi em mừng lắm .. Dư âm đi về Bến Tre quê em còn đó , mà chị lại lên đường nữa sao .... Hiiii . Chúc sk chị nhé . Em Thịnh

omaixaugia
31-07-2012, 16:36
Xin thông báo cả nhà là bác chủ thớt đi lạc, mèo đã ra tận nơi gần chỗ đi lạc để đón được, đã về tới công ty mèo tuy nhiên em mymyvo đang ở quận 10 hấp dẫn hơn nên bác ấy đòi "đánh dấu" và tắm xong 1 cái là ra đi luôn dù tui có năn nỉ ngủ lại 1 đêm thưởng thức không gian của sắt thép rùi mai mèo tui sẽ cử ô tô đưa về tận Tân Bình, nhưng có lẽ sức hấp dẫn của tui không có (tui tự nhận thấy tui hấp dẫn từ đầu tới chân chứ bộ :))). Xíu nữa thớt tắm xong mèo đã nhờ người ở công ty đưa về tận Tân Bình vì mèo phải vô bệnh viện gấp do mẹ chồng đang bị mổ, thế là mấy món giới thiệu lúc nãy không được thực hiện rùi

omaixaugia
31-07-2012, 16:38
Chị Ninh ơi, 2 chị em mình còn nhiều sở thích chung chưa thực hiện được ở NT đấy nhé, mong ngày sớm nhất thực hiện ở SG chị nhé!

Em thích gì chị chiều đó, chơi là tới bến, làm cũng tới luôn. Giờ hành chính cũng ok trừ khi họp, nhớ nha

omaixaugia
31-07-2012, 16:39
Bà chị Hải Ninh thân mến, phải nói là bà chị làm Rubi em đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác, bà chị thiệt là thú dzị quá đi mà. Nhưng mà cho em hỏi cái cty rộng 7ha bên Q.7 của bà chị là cty rì rị? Hôm nào cho tụi em tham quan để mở tầm nhìn và thưởng thức món đặc sản mấy em không mặc đồ tắm sông với được hem.
Bà chị đang làm em choáng, từ sắc vóc, body cho đến độ máu lửa. I like it... Hehee

Mình làm Công ty đóng tàu, chủ thớt vừa vô công ty nhìn thấy mà ngạc nhiên vì quá rộng, khách sạn quá ngon, còn mấy e chân dài xung quanh đi cả đêm nếu Rubi biết cách liên lạc

thinhduyquach
31-07-2012, 16:39

Tổng Công Ty Vinashin đó anh ... Cty chuyên đóng tàu biển và vận tải biển . Đang um sùm trên mạng đó .

omaixaugia
31-07-2012, 16:41
Chị của em đi về rồi đó ah ... Hôm bữa em đọc tin trên phượt thấy cực đông có chuyện không hay nên em lo lắm , bây giờ chị đi về rồi em mừng lắm .. Dư âm đi về Bến Tre quê em còn đó , mà chị lại lên đường nữa sao .... Hiiii . Chúc sk chị nhé . Em Thịnh
Đáng lẽ phải gọi bằng mẹ không phải chị nha Thịnh, e mong ước điều đó mà

thinhduyquach
31-07-2012, 16:44
Đáng lẽ phải gọi bằng mẹ không phải chị nha Thịnh, e mong ước điều đó mà
Đúng rồi ... người phụ nữ 36 tuổi đây sao ? .. Hiiii .... Và trải qua 3 đời chồng . Nên còn rất xinh nên em khong thể kiêu bằng mẹ . Hiii

Khổng Nghi
31-07-2012, 16:48
Thông báo cả nhà: Hiện tại em đang cầm trong tay danh sách 26 thành viên tham gia cực Đông, đã đánh máy xong, gồm: Tên + số đt + nick phượt + face + YM! Sky! Email... Danh sách này chỉ được gửi cho nội bộ 26 thành viên tham gia bằng cách gửi tin nhắn trên face, phượt hoặc email.

Anh chị nào có những lý do cá nhân không tiện công khai thông tin này thì báo em để em hạn chế lại 1 số thông tin, chỉ để tên thôi. (nếu ai muốn liên lạc với anh chị đó thì Pm riêng cho anh chị đó)....

Anh chị nào mún có danh sách này thì pm (riêng) cho em ạ, đừng để lại còm ở đây kẻo mr. Đồng bảo em chém gió dữ quá.

À. Tiện thể em xin thông báo việc em đã chi (mua) 1 số đồ dùng chung trong chuyến đi vừa qua. Riêng tiền thuê thuyền, tiền dẫn đường, tiền ăn uống 3 bữa tại Cực Đông chủ thớt và chị Ninh sẽ thông tin sau.

Tổng số tiền khoảng 1.320.000k gồm quá trời trời món. Bản kê khai chi tiết hiện tại chị Ngà hoặc chi Ninh (hoặc ai đó) đang giữ...

omaixaugia
31-07-2012, 17:28
Hiện tại mèo đã cử ô tô đưa bác chủ thớt vi vu ngắm phố phường sài gòn trước khi gặp gái thuyền quyên của bác ấy.
@ không nghi: chị ninh ko giữ giấy của e đâu

Thuyenbmt
31-07-2012, 18:14
Hiện tại mèo đã cử ô tô đưa bác chủ thớt vi vu ngắm phố phường sài gòn trước khi gặp gái thuyền quyên của bác ấy.
@ không nghi: chị ninh ko giữ giấy của e đâu

Chị Ninh đúng là No1, pác chủ thớt chí lí khi ở lại SG nhỉ. Còn Thức bạn đồng hành với chủ thớt lưu lạc đâu nhỉ???

Hình như mấy giấy tờ cơm nước gì chủ thớt giữ làm kỉ niệm ròi;)

Rubi1985
31-07-2012, 18:34
Cái đoàn này ngộ, hồi ức đến trang thứ 6 rồi, mà vẫn ko nặn ra được 1 tấm hình chuyến đi vừa rồi để bà con hóng hớt. Đoàn này lo 8 dữ quá nên quên mất hình ảnh, chắc đang quyết tâm cho nó lên 71 trang giống bên kia quá. Nếu quả vậy thì quả là siêu máy chém "gió", khà khà khà. Cho hình lên đi mấy cô mấy cậu ơiiiiiii

Khổng Nghi
31-07-2012, 18:56
Đoàn SG - PT - NT sẽ viết + post hình theo từng chặng nhỏ sau:
Chặng 1: SG - 46.

Chặng 2: 46 - Suối Nhum (cái cầu dài màu trắng bắc ngang con suối cạn)

Chặng 3: Cồn Cát Mũi Né.

Chặng 4: Hồ Bàu Trắng

Chặng 5: Ăn trưa tại biển Bình Thạnh

Chặng 6: Cà Ná, di tích Ba Tháp.

Chặng 7: Sân bay Cam Ranh.

Chặng 8: Hoàng Hôn Nha Trang

...

hoangtungtn1986
31-07-2012, 19:57
ÔI chị Ninh mèo thật là nghĩa hiệp chủ thớt Đồng sướng thế ước gi e đc như thế

pincoi
31-07-2012, 20:54
Dạ kính thưa các vị đại bỉu các vị bô lão cùng các bác e CU PIN đã có mặt ạ ........
Ý ẹ e vác cái thân còn cõi lê lết lên con dell thân yêu của e để chém gió với mọi người nè ^^. híc oải rồi đi ngủ đã mai đỡ e dzô típ pi pi chúc cả nhà ngủ ngon + sáng mai đi làm kô bị trễ

wings89
31-07-2012, 21:01
Dạ kính thưa các vị đại bỉu các vị bô lão cùng các bác e CU PIN đã có mặt ạ ........
Ý ẹ e vác cái thân còn cõi lê lết lên con dell thân yêu của e để chém gió với mọi người nè ^^. híc oải rồi đi ngủ đã mai đỡ e dzô típ pi pi chúc cả nhà ngủ ngon + sáng mai đi làm kô bị trễ

Ôi trời ku pin ơi là ku pin T___T

Tình hình sk thế nào rồi? Đã đỡ hơn nhiều chưa??? Hôm nay mọi ng đi thăm em mà chị ko đi đc vì phải làm OT ( trả nợ ngày thứ hai cúp tiết) :((

Hẹn hội phượt ngày mai offline nha :(

MyMyVo
31-07-2012, 22:27
Em pincoi bé bỏng. Cố lên nhé :)

Dong_Bodom
31-07-2012, 22:36
Ta vừa về đến hotel xong. Tắm xong sẽ tám chuyện với bà con,keke
1 mình 1 phòng to đùng k có ai 8 cùng buồn gê, Khỉ kia zo ngủ với ta đê

Khổng Nghi
31-07-2012, 23:28
ÔI, cái thớt hồi ức trở thành cái chợ... cho các mợ các dì tám chuyện.

Mọi người đoàn sài gòn và những ai đang ở SG chú ý, tối mai sẽ off tại 1 quán cafe sinh tố chè thái sâm bổ lượng gì đấy, share hình xong sẽ kêu cu pin ra nhậu... Tuy em ấy không ăn được nhưng có thể uống bia bằng ống hút... =))

Sau khi tui nhận được hình xong, tui sẽ tập hợp hình lại và viết hồi ức, chứ đợi các bác có ảnh mà viết.... thì cái thớt này sẽ thành cái siêu thị chuyên bán dưa lê dưa chuột.

Dong_Bodom
31-07-2012, 23:42
Mai 1/8 off luôn cho nó sung, cho bà con sg chọn đdiem

mymy
01-08-2012, 00:24
Công nhận pà kon chém ác quá, chiều này mềnh kêu mưa vậy mà nguyên room sky còn xuất khẩu thành thơ cơ mà :)) :))
@Chị Ninh ơi, chị tuyệt quá, ngưỡng mộ chị mọi phương diện :)

nganun
01-08-2012, 06:35
ÔI, cái thớt hồi ức trở thành cái chợ... cho các mợ các dì tám chuyện.

Mọi người đoàn sài gòn và những ai đang ở SG chú ý, tối mai sẽ off tại 1 quán cafe sinh tố chè thái sâm bổ lượng gì đấy, share hình xong sẽ kêu cu pin ra nhậu... Tuy em ấy không ăn được nhưng có thể uống bia bằng ống hút... =))

Sau khi tui nhận được hình xong, tui sẽ tập hợp hình lại và viết hồi ức, chứ đợi các bác có ảnh mà viết.... thì cái thớt này sẽ thành cái siêu thị chuyên bán dưa lê dưa chuột.

Đề nghị bạn Khỉ Ngông hết sức bìn tĩn, thể theo mong ước cháy bỏng của Khỉ và mọi người, Đoàn SG sẽ xuất bản tuyển tập series hình cùng với hồi ức thật trọn vẹn và cực chất. Đừng nôn nóng héng, hè hè.

annguyenthien
01-08-2012, 09:01
Mục tiêu chính của buổi off ngày 1/8 hôm nay là SHARE HÌNH độc, đẹp, lạ, nên em đề nghị chúng ta chọn một wán cafe rộng rãi tha hồ má chém ôn lại kỷ niệm trên những chặng đường đã qua. Quán cafe STAR - 79 bis Điện Biên Phủ, P.ĐaKao, Quận 1 có thể sẽ là một địa điểm phù hợp. 6h được không ?

Sau đó ai thích tăng 2 off chai thì đi tiếp, ai phải về lo bếp núc, vợ chồng, con cái thì về.

Mọi người thấy thề lào ?

pincoi
01-08-2012, 10:19
Hú hú ảnh của em :( dạ thông báo sáng nay 2 mắt nó mở toang hoang được rồi => chiều nay đi off không vấn đề gì hết ^^ . Bé người sắt của a lên SG chưa tiếp a ít xăng pha nhớt cho nó nhanh khỏe coi :D

thinhduyquach
01-08-2012, 10:20
Mọi người nè ! Không có đi chung đoàn mà giờ thấy vui quá . Cho mình đi off cafe với mọi người tối nay được không vậy ? .

pincoi
01-08-2012, 10:28
Híc e đang ở trên facebook mà nó tùm lum hết trơn ...... mắt thì mắt hí mắt mở nhìn loàn hết cả lên :(( AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

trang bé
01-08-2012, 10:58
về nhà nằm liệt 1 ngày luôn ah.Chắc phải ngủ tới 20 tiếng ấy.
Hải Phòng nắng gió nhưng không gay gắt = Nha Trang thế mà cứ thèm cái cảm giác cháy nắng đó.
Hiii. Mà mọi ng 8 dữ quá, cho e ngía vài bức hình tí coi

pincoi
01-08-2012, 11:08
Trang ơi " ai mít diu " híc híc chót rùi giờ sao hả Trang ............... Trang ra HP còn Pin ở SG cách 1k60km lận ai đút cháo cho Pin măm măm , ai ngồi nướng thịt với pin giờ huhu >.<

trang bé
01-08-2012, 11:10
Trang ơi " ai mít diu " híc híc chót rùi giờ sao hả Trang ............... Trang ra HP còn Pin ở SG cách 1k60km lận ai đút cháo cho Pin măm măm , ai ngồi nướng thịt với pin giờ huhu >.<

Vậy ta lại hẹn một dịp 1 vòng Tổ Quốc nướng thịt tiếp nhưng hổng có đút cháo đâu nhé. Hoảng hồn vụ đó ah

pincoi
01-08-2012, 11:18
Hứ đợi bé hẹn thì đến bao giờ lúc đó a già mất chứ còn à , kiểu này chắc phải làm chuyến ra HP đón cái nắng đón cái gió đất cảng quá cả nhà ơi .... e định chồng cây si đất cảng đây các bác thấy sao ạ . Mà lúc đó a lành rồi e khỏi đút cháo để a mớm cháo cho bé nhá ^^ đừng có ngại mà hi ihihi

DragonBoy
01-08-2012, 12:30
Hé hé, pin quay trở lại, lợi hại hơn xưa. Giờ là tán tỉnh online luôn ha :))

wings89
01-08-2012, 13:27
Vậy ta lại hẹn một dịp 1 vòng Tổ Quốc nướng thịt tiếp nhưng hổng có đút cháo đâu nhé. Hoảng hồn vụ đó ah

Trang ơi facebook đâu, ảnh ọt đâu :x Mong quớ :x

omaixaugia
01-08-2012, 14:56
ÔI chị Ninh mèo thật là nghĩa hiệp chủ thớt Đồng sướng thế ước gi e đc như thế

Không cần ước đâu em, hôm nào em đạp xe vô tới SG nhắn tin cho chị, chị dẫn đi ăn trưa, cafe rùi mua vé massage tại mấy chỗ "thế giới thứ 3" cho em đỡ mệt nha chịu không?

jimmytrung169
01-08-2012, 15:46
Công nhận pà kon chém ác quá, chiều này mềnh kêu mưa vậy mà nguyên room sky còn xuất khẩu thành thơ cơ mà :)) :))
@Chị Ninh ơi, chị tuyệt quá, ngưỡng mộ chị mọi phương diện :)

Sau đây là bản tin cập nhật thời tiết tại Sài Gòn!
Thôn quê mưa lất phất - Bến thành vẫn sáng trưng ~ Ngà Nguyễn
Tự Trọng sáng tưng bừng - nào có mưa gì cả ~ Thien An Nguyen
Minh Khai hưng hửng sáng - giọt nắng chiều buông nhẹ ~ Đỗ Lạ
Mở cửa nhìn bầu trời, quận 10 hơi u ám ~ Trung Pham
(Tổng hợp từ Skype ngày 31/7/2012)

pincoi
01-08-2012, 16:27
Hì hì giỡn vậy đủ rùi vào vấn đề chính nha hum nay cả nhà mình có đi off không vậy e biết đường còn đi tẩy rửa được ít máu me nào thì tẩy chứ cứ để thế này mà đi lông bông ra đó mọi người có mà chết khiếp >.<

trang bé
01-08-2012, 16:28
Trang ơi facebook đâu, ảnh ọt đâu :x Mong quớ :x

Sẽ có hàng về mà

annguyenthien
01-08-2012, 16:28
Mục tiêu chính của buổi off ngày 1/8 hôm nay là SHARE HÌNH độc, đẹp, lạ, nên em đề nghị chúng ta chọn một wán cafe rộng rãi tha hồ má chém ôn lại kỷ niệm trên những chặng đường đã qua. Quán cafe STAR - 79 bis Điện Biên Phủ, P.ĐaKao, Quận 1 có thể sẽ là một địa điểm phù hợp. 6h được không ?

Sau đó ai thích tăng 2 off chai thì đi tiếp, ai phải về lo bếp núc, vợ chồng, con cái thì về.

Mọi người thấy thề lào ?

Cứ thế mà làm, khi đi vui lòng mang theo ổ cứng hoặc laptop vì kho hình tính bằng kí-lô đó

trang bé
01-08-2012, 16:32
Không cần ước đâu em, hôm nào em đạp xe vô tới SG nhắn tin cho chị, chị dẫn đi ăn trưa, cafe rùi mua vé massage tại mấy chỗ "thế giới thứ 3" cho em đỡ mệt nha chịu không?
E là em phục chị Ninh rùi. He he he, Từ cơm ăn nước uống rùi đến ba cái vụ chơi nhởi cũng ok luôn

pincoi
01-08-2012, 16:35
Híc thế có ai đi cúng cu pịn không :( em hổng bít chỗ này + se chửa có sửa song mà huhuhu

trang bé
01-08-2012, 16:37

Mọi người thấy thề lào ?
Các bác có thấy hình của trang bé xin vui lòng giúp đỡ bé gửi về mail : [email protected] nhé
Đa tạ đa tạ

jimmytrung169
01-08-2012, 17:26
Lời đầu tiên: xin cảm ơn mọi người đã quan tâm và chia sẽ trên topic "Chinh phục cực Đông (28-29/7)- hành trình của tình bạn"!
Lời thứ nhì: nhiệt liệt hoan nghênh mọi người viết hồi ức theo hành trình "Trừ a "Paragon" tuổi cao mà sức chưa yếu viết tại bãi Rạng"!
Lời thứ tam: xin đề xuất đổi tên Topic này thành "Haininhmeo và những người bạn" (Từ trang 1-7)~ Tổng hợp nhiều ý kiến!
Lời thứ tứ: có những chuyện tình nho nhỏ, nếu phát triển to to thì ủng hộ luôn! ~ Tặng trọn gói chụp ảnh cưới tại Cực Đông
Lời thứ ngũ: các hình ảnh mang tính chất riêng tư như tắm tiên, hay batman thì vui lòng nhận được sự đồng ý của nhân vật!
Lời thứ lục: khi viết hồi ức mà còn lên đĩnh có khả năng nhức xương thì nhớ bổ sung canxi bằng cách rủ cả nhà đi ăn hải sản!
Lời thứ thất: hạn chế thấp nhất việc trò truyện ngoài luôn hay tán tỉnh nhau (trừ trường hợp ngoại lệ kupin và pé Trang)~ SG-HP!
Lời thứ bát: khi sử dụng các từ ngữ có thể gây nhũng não vui lòng cảnh báo trước!
Lời thứ cữu xin mọi người chuẩn bị hình ảnh, sức khỏe, các thiết bị cần thiết... để off1,2,3,,, thành công rực rỡ!
Lời cuối cùng xin các mod thông cảm cho cái nhà này vì quá tình cảm với nhau! đã chiếm dụng "đất" hơi nhiều trên diễn đàn!

jarkko2806
01-08-2012, 17:45
9 trang rồi mà chưa thấy gì hết. Mod ơi vào xem topic này có đúng luật forum k ah ????

Khổng Nghi
01-08-2012, 18:13
Thông báo: đã có 4 mạng có mặt ở cafe Star, gồm: Khỉ Ngông, sofolo, Ấn, d2d...

6:20 mít tơ Thịnh đã đến.

6: 23 Thêm 3 mạng vừa đến: Phước phơi phới, Trung ú, Ngà ủn ỉn...

6:25 Mymy mặc áo đỏ choé đến, khiếp vãi...

7:00 Chị Mèo đến.

7: 25: Nàng thơ của Mít tơ Đồng đến...

meihgnel
01-08-2012, 18:42
Thông báo: đã có 4 mạng có mặt ở cafe Star, gồm: Khỉ Ngông, sofolo, Ấn, d2d...

6:20 mít tơ Thịnh đã đến.

6: 23 Thêm 3 mạng vừa đến: Phước phơi phới, Trung ú, Ngà ủn ỉn...

6:25 Mymy mặc áo đỏ choé đến, khiếp vãi...

Hây dà....
Phan Thiết mưa buồn và lạnh ghê, chẳng bù cho bà con SG đang offline phè phỡn...
Ham hố mà chẳng được =[[
Ờ mà sao a Quốc k post cái info bữa hổm lên cho mọi người còn bt đường liên lạc nhau đi.

nhatrang_cafe
01-08-2012, 19:41
Tường thuật online đi chứ a Khỉ :D

Khổng Nghi
01-08-2012, 19:52
Tường thuật online đi chứ a Khỉ :D

Tình hình là bà con vừa xem hình vừa tám khí thế lun...

Sau off sẽ tung ảnh, mọi người nhớ uống thuốc chống bệnh tim nha... vì tấm hình nào nhìn cũng đẹp hết hồn... he he

Baobao_1710
01-08-2012, 20:23
8 kinh khủng 10 trang rùi mà chưa có cái hình nào.:))

eeninay
01-08-2012, 22:29
8 kinh khủng 10 trang rùi mà chưa có cái hình nào.:))

Giờ thấy off diễn đàn hết, chắc đang 8 off.

Em dự là tầm 20 trang nữa vẫn toàn chữ thoai...:D

thinhduyquach
01-08-2012, 22:35
Mọi người bây giờ chắc đang nhậu dê nướng chưa về đâu hả ... Hiii ! Chỉ ngồi uống 1 ly nước với mọi người thôi nhưng cảm thấy rất vui . Tiếc là không có duyên để cùng nhau đi cực đông cùng mọi người vì đến bây giờ cũng chưa mường tượng ra cực đông như thế nào . Hiiii . Gửi muôn ngàn lời chúc sức khoẻ đến tất cả mọi người nhé . Mong là có duyên để được gặp mọi người 1 lần nữa trong cuộc đời này .
Thân chào !

MyMyVo
02-08-2012, 06:58
Chào buổi sáng cả nhà :) MyMy chuẩn bị đi làm, ghé nhà mình điểm danh đây :D

trang bé
02-08-2012, 07:55
Hổng bít tình hình hôm qua tập họp ra sao rùi mà chưa thấy bưc ảnh nào xuất hiện vậy ta. Hồi hộp quá.
Chúc buổi sáng tốt lành

pincoi
02-08-2012, 08:53
Híc hôm qua bị sốt ra không có được :(( nằm nhà tiếc hùi hụi không bít sao trăng gì lun .............. mà sao off rùi mà vẫn thất trống trơn vậy

meihgnel
02-08-2012, 09:03
Lót dép ngồi hóng từ hôm qua đến giờ, sao thấy toàn gió là gió :))
Cả nhà ơi, post hình đi, vài tấm demo thôi cũng đc! \m/

annguyenthien
02-08-2012, 09:15
Tình hình là buổi off share hình hôm qua đã thành công tốt đẹp với 3 tăng. Tăng 1 là cafe, tăng 2 lẩu dê, tăng 3 karaoke. Và kết thúc lúc gần 1h sáng. Hình cũng đã share cho mọi người. Hàng lạ, độc, hiếm, đẹp đều có đủ. Tung hàng nóng đi mọi người ơi húhúhú

pincoi
02-08-2012, 09:56
Ơ sao toàn thấy hô với cả hóng không àh chả thấy ai đi đầu trong công cuộc tung hứng nhẩy kiểu này chắc để mọi người ở nhà chờ dài cổ con nai vàng ra đây mà >.<

Khổng Nghi
02-08-2012, 09:56
Hây dà, xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến bé Wings, bé "gái thuyền quyên" và d2d đã cho mình say sỉn 1 bữa ra trò. Lê cái thân về ks là phóng thẳng vô toa let,,, ặc ặc ặc.... đến nỗi bây giờ vẫn chưa bước ra khỏi giường nổi lun á... Các ôm nữ nhà ta thật bá đạo, kẻ thì uống không biết say là gì, kẻ thì châm ngòi phục bia chuốc rịu thật là khéo quá... :))

Rời quán Karaoke, trong khi cả đám lên xe về thì có 2 kẻ hơi khìn khìn, phải gọi là tưng tưng mới đúng, đi bộ về... ta nói: khùng sỉ chứ hẻm phải khùng lẻ...

Phải nói chuyến ọp ẹp đêm qua quá xá là vui, mọi người chơi "tới bến Ninh Kìu", chơi "mút mùa Lệ Thuỷ" luôn... Chơi đến khi cả đám vô karaoke nằm ngủ hơn 1 nửa, nửa còn lại hát không ra hơi vì ... kiệt sức. he he...

Điểm danh off đêm qua nào: chị Mèo + Sofolo +Thinhduyquach (tăng 1) Trai anh hùng - Gái thuyền quyên, Wings (tăng 2-3), Tùng noon, Duy D2d, Mymy, Mr. Thịnh, Dragonboy (tăng 2), Mr. Ấn, Miss Ngà ủn :), Phước phơi phới, Trung Mờ-cờ... Còn thiếu ai nữa hem ta??

Bây giờ là tới phần hồi ức đây, hình tui đã có gần như đầy đủ trong tay roài... hí hí... Các đoàn khác sao thấy im re quá zị... sao để đoàn SG làm chủ luôn cái sân khấu này... Tui đồ rằng chỉ có đoàn SG - PT -NT viết hồi ức thoai chứ mí đoàn khác núp bóng hết...

Thôi, không tám nữa, kẻo mod cảnh cáo...

Khổng Nghi
02-08-2012, 10:59
Quay lại đúng 1 tuần trước nào, đó là khoảng thời gian hơn 26 mạng đang háo hức chờ đợi giây phút gặp nhau, giây phút chinh phục cực Đông tổ quốc… Chỉ chưa được 1 tuần kể từ thời điểm gặp nhau đến giờ, nhưng sao tui thấy cái hội này quá thân thiết đến như vậy, cũng có thể bản thân tui cảm giác như thế, và tui nghĩ rằng cũng có nhiều thành viên khác có cùng suy nghĩ, cùng cảm xúc như tui…

Xin phép các anh, các chị và các bạn cho mình được sử dụng danh xưng tui (thay vì tôi, mình, em…) để sử dụng trong những dòng hồi ức này như 1 cách xưng hô thân thiết, không khách sáo hoa hoè…

Vào thời điểm này, đoàn SG – ĐL – NT gồm … 2 mạng đó là anh Bảo Anh và Nghiêm xuất phát từ SG lên ĐL hội quân với đoàn xuyên Việt của Đồng – Thức và đoàn xuyên Việt Tiên – Phương…

Cùng chiều ngày hôm đó, 6h đoàn SG - PT gồm 4 xe 8 mạng xuất phát từ SG ra 46: Ấn – Ngà, Pin còi- sofolo, jimmytrung – haininhmeo, d2d – mymy… với bao nhiêu là sự trục trặc về nhân sự với hàng loạt cục gạch được rút, được thay đổi phương án duy chuyển… Đáng mừng nhất là gạch MC Trung và gạch chị Mèo đã quyết tâm cao độ phải lên đường cho bằng được dù xế Trung mất hết giấy tờ xe, còn ôm Mèo thì thay đổi ôm đổi xế đổi xe liên tục… nếu như thiếu anh Trung và chị Mèo thì đoàn SG – PT sẽ bùn chán lắm đây, nếu thiếu MC Trung thì cả đoàn thì không có những tràng cười sảng khoái bất tận, nếu thiếu chị Mèo thì chúng ta đâu có nồi cháo ngon tuyệt cú mèo, những vật dụng cần thiết trên bãi biển… 1 lần nữa cảm ơn 2 anh chị nha…

Chị Bảo, rất máu me chinh phục cực Đông, 1 tinh thần phượt tuyệt vời, dự định mang theo ông xã cùng baby 9 tuổi nữa… nhưng phút cuối đã xảy ra 1 số chuyện nên chị đành rút cục gạch bê tông cốt thép…

Em xin gửi đến cả nhà 1 vài tấm ảnh đoàn SG- PT tụ tập ở SG lúc bắt đầu khởi hành.

http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/s720x720/484076_255624291215817_732118688_n.jpg

Đây là chị Bảo Bảo nè cả nhà… còn cái đầu tóc làm nền trong bức ảnh là của ai thì ai ai cũng biết roài phải hem…

http://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/417492_255624354549144_661843843_n.jpg

Show cân cảnh lun…

http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/427347_255624407882472_1973947598_n.jpg

Chiếc máy ảnh kỉ nịm của MC Trung, cả nhà dành vài phút… tưởng nhớ nha.  he he.

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/581956_255624444549135_1952417661_n.jpg

http://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/409705_255624481215798_2077889217_n.jpg

Pose ảnh, chụp ảnh trong mọi hoàn cảnh…

Kết thúc bài viết bằng những bức ảnh xấu…. Ảnh chất lượng tuy không đẹp nhưng gắn liền với những kỉ niệm.

P/s 1: Tui hẻm có ý dìm hàng ai hết nha, có bao nhiêu hình tui post lên hết, hình ai xấu lỡ được up lên thì… ráng chịu, nếu trách thì trách thợ chụp hình không biết canh chỉnh bố cục, ánh sáng trước khi nhấn nút.

P/s 2: Xin phép các bạn, các anh chị, tất cả những ai tham gia đi cực Đông vừa rồi là em sẽ up hình lên đây hết, nếu anh chị nào có những lý do cá nhân không thể chia sẻ ảnh lên nơi công cộng, thì báo với em để em hạn chế vấn đề này ạ.

phieubong
02-08-2012, 15:24
tên nhatrang ham hố quá đi nha! đi thăm con vợ ở SG khg lo, lo đi chơi về nhà bị băt nằm sấp đánh đòn thì có trời cứu chứ không ai cứu nổi nha!

thinhduyquach
02-08-2012, 15:31
Trời ơi !!! Ngày nay dô topic này không biết bao nhiêu lần rồi .... mà sao vẫn trống trơn vậy ... ít kỉ quá vậy .... không muốn chia sẽ cho anh em xem hình ah ..... Huuuuu ...... Không đi mà nôn quá trời nè .... đó giờ không biết cực đông như thế nào hết ...!!!

Baobao_1710
02-08-2012, 20:50
Xin thông báo với cả nhà là tối hôm nay gồm có :baobao,thuyên ,khỉ,pincoi ,mymyvo đi cafe với chủ thớt ,sau mấy tiếng đồng hồ lê lết từ hồ Con rùa qua quán Ngõ thời gian buôn dưa lê thì mọi người ai về nhà nấy chỉ còn lại chủ thớt và nàng thơ đi dạo bộ Sìgon thôi ạ.Cả nhà vô like mạnh vụ tình Cực đông này nhé.

buikiem40
02-08-2012, 21:21
Chao cac thanh vien Nhom fuot Cuc Dong hom 28/7(Chu thot, Khi,Haininh,Jimmytrung,Nhatrangcafe...). Tui moi dang ky lam thanh vien cua fuot ne& cung la thanh vien trong chuyen di hom day!
Sau chuyen di chinh fuc Cuc Dong ve, ai cung co nhung tam hinh luu niem that an tuong, nhung cam xuc kho quen& khong the nao dien ta het duoc.Ai cung co nhieu ky niem trong chuyen di, tu viec loi bo qua nhung doi cat- nhung doi doc hiem tro, tron truot den viec dot lua trai, nuong thit...
Toi qua Nhom Fuot SG cung Chu thot & Khi co 1 buoi gap mat that vui ve-cung nhau post hinh& trao doi hinh chup di Cuc Dong voi nhau, cung di an Lau DE roi sau do con di KOK nua chu! Moi nguoi ai cung cuoi noi vui ve& uong that nhieu nhung kg ai say het! kakaka.

Khổng Nghi
02-08-2012, 21:31
Dòng hồi ức Khỉ viết xin tạm dừng bởi lý do vô cùng... lãng nhách là máy hư, đang sửa không biết ngày nào mới lấy mà cũng không biết có sửa được hay không nữa...

Xin bà con tiếp tục... viết 1 cách kịch liệt, đừng để trang hồi ức này trở thành nơi hẹn hò tán tỉnh của những thể loại được cho là trai xinh gái đẹp từ miền Tây đến miền Bắc...

Xin hết...

DragonBoy
02-08-2012, 21:48
Lạy Chúa, sao lại ko có ai say hết nhỉ? Hôm qua mình lượn như bay trên đường. Phi luôn vô doanh trại quân đội. Bị mấy chú dí lưỡi lê vào sườn. Câu hỏi: " Mày không biết chữ à???" :D

- Dạ biết, nhưng không thấy đường.

Sau thấy mình cái mặt tội quá, cũng thả cho mình về.

trang bé
03-08-2012, 10:21
Mọi ng đc off đông đủ, đọc những dòng cảm xúc những câu tám mà thấy vui ghê, cũng thấy tủi thân nữa chứ. Một mình ...........
Sau chuyến đi nhận ra bao điều mới mẻ trong con ng mình mà mình chưa nhận ra,
chưa bao giờ đi xa thế, hưa bao giờ thấy cảnh đẹp thế, chưa bao giờ thấy con ng thân thiện thế, chưa bao giờ được mở lòng hết cỡ như thế.
Tối 26/7 vì lí do gia đình mà chỉ gặp đc mọi ng 1 chút xíu ah.
Cảm giác ah ?........Sợ, ( vốn bản tính là ng nhút nhát khi gặp ng lạ), .......lạc lõng ( ai cũng có xế để bầu bạn, xế mình rút gạch mất rùi)..... lo lắng ( vì có 1 bạn đoàn khác đã gặp trục trặc, và bản thân mình lần đầu đi, sức khỏe chưa biết ra sao, cũng nghĩ... có khi mình.....) .
Đêm đó ko ngủ ngon vì sợ mai mình có còn sống mà về ko.

.................................................. .........to continue ............................................

phuongtq129
03-08-2012, 10:51
"mở lòng hết cỡ như thế" là ntn hả chị?
Mọi ng đc off đông đủ, đọc những dòng cảm xúc những câu tám mà thấy vui ghê, cũng thấy tủi thân nữa chứ. Một mình ...........
Sau chuyến đi nhận ra bao điều mới mẻ trong con ng mình mà mình chưa nhận ra,
chưa bao giờ đi xa thế, hưa bao giờ thấy cảnh đẹp thế, chưa bao giờ thấy con ng thân thiện thế, chưa bao giờ được mở lòng hết cỡ như thế.
Tối 26/7 vì lí do gia đình mà chỉ gặp đc mọi ng 1 chút xíu ah.
Cảm giác ah ?........Sợ, ( vốn bản tính là ng nhút nhát khi gặp ng lạ), .......lạc lõng ( ai cũng có xế để bầu bạn, xế mình rút gạch mất rùi)..... lo lắng ( vì có 1 bạn đoàn khác đã gặp trục trặc, và bản thân mình lần đầu đi, sức khỏe chưa biết ra sao, cũng nghĩ... có khi mình.....) .
Đêm đó ko ngủ ngon vì sợ mai mình có còn sống mà về ko.

.................................................. .........to continue ............................................

phuongtq129
03-08-2012, 10:54
Tình hình là buổi off share hình hôm qua đã thành công tốt đẹp với 3 tăng. Tăng 1 là cafe, tăng 2 lẩu dê, tăng 3 karaoke. Và kết thúc lúc gần 1h sáng. Hình cũng đã share cho mọi người. Hàng lạ, độc, hiếm, đẹp đều có đủ. Tung hàng nóng đi mọi người ơi húhúhú

anh chị ơi, làm thế nào e có thể nhận được ảnh từ ac? Em đang ở Hà Nội, sáng nay 6h tới ga Hà Nội

trang bé
04-08-2012, 10:10
"mở lòng hết cỡ như thế" là ntn hả chị?

là mải thoái với những điều mình thích, là được sống với cảm nhận trong mình.
Được kể những điều riêng tư với n~ ng bạn.
Không còn n~ bon chen, toan tính, lo lắng đời thường

Khổng Nghi
04-08-2012, 11:45
9h tối ngày thứ 5: Cả đoàn SG dừng chân ăn tối tại Long Khánh. Cái đoạn này sao hẻm thấy có hình zị ta?

10h 30 tối hôm đó, đoàn SG đã tới ngã 3 sung sướng. Mr Ấn alo báo cáo đã đến, và trong khi tui xách xe chạy lên đón thì đoàn SG tranh thủ chụp 1 vài tấm ảnh kỷ niệm.

http://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/558166_255624561215790_240637396_n.jpg
5 phút sau, tui chạy đến, nhìn quẩn quanh thấy 1 đám lố nhố đứng bên vệ đường với đủ các thể loại ba lô túi xách áo gió bịt mặt khăn choàng cổ. Lập tức tui chạy đến, lúc đó khuôn mặt ai cũng hớn hở rạng ngời. Từng cái nắm tay đầy thân mật, ấm áp… Và cả đám liền chụp 1 bức ảnh.

http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/552631_255624637882449_824447234_n.jpg
Hơi tiếc vì thời gian phơi sáng quá lâu, mà mọi người không nín được cười nên mặt ai ai cũng lung linh huyền ảo…

http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/251836_255624947882418_1111573340_n.jpg

Và rồi giây phút mọi người mong đợi đã đến, nồi cháo gà đã được đưa lên thớt… Lúc này bé sofolo không chịu ăn, mà cứ lăng xăng chụp ảnh… đến khi chụp xong 1 loạt ảnh thì con gà chỉ còn bộ xương, he he.

http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/557509_255625134549066_273901456_n.jpg
Pin còi nhìn vậy chứ nhiệt tình lắm à nha, ăn thịt gà phải dùng tay mới ngon chớ…

Ăn xong, đồng bọn thu dọn chiến trường rồi chạy xuống căn nhà “hoang” gần đó để ngã lưng. 10 mạng người, có 2 chỗ để ngã lưng nhưng nếu chia 2 phe ra thì sẽ buồn, mà dồn vô 1 cái nhà thì hơi chật… nên chọn phương án “cá mòi” xếp dĩa vừa ấm áp vừa vui vẻ vừa tám thoải mái mà không ảnh hưởng đến gia đình và hàng xóm nhà tui… he he…

P/s: Các đoàn khác tiếp nối hồi ức về chặng 1: từ nhà khởi hành đến Nha Trang đi nào…
Mọi người viết hộ em với ạ, chém nhiệt tình vô để phấn đấu hồi ức 100 trang nhoa….

pincoi
04-08-2012, 12:23
Đính chính lại chút xíu nhá chị Ninh xé gà bé quá gắp đữa đến khi nào nó mới đầy cái miệng thôi thì dùng tay bốc cho nó lẹ ý mà ^^

phuongtq129
04-08-2012, 17:13
Đính chính lại chút xíu nhá chị Ninh xé gà bé quá gắp đữa đến khi nào nó mới đầy cái miệng thôi thì dùng tay bốc cho nó lẹ ý mà ^^
Tình hình sức khẻo thế nào rồi a Pin?

Khổng Nghi
04-08-2012, 18:26
Không ai viết tiếp hồi ức mà toàn là tám tám không vậy trời? Trời ơi...

@Phương, em vào đây add group của nhóm để xem tất cả những hình ảnh mà mọi người đã chụp trong suốt lịch trình, nhớ để lại tin nhắn để anh biết em là ai nhé.

http://www.facebook.com/groups/393018244085856/

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/c67.0.403.403/p403x403/373952_256304814481098_781070181_n.jpg

Bà con chờ đợi tui viết tiếp hồi ức nha, 12h đêm nay sẽ post lên 1 câu chuyện tình cảm động... mà tui đã "bắt quả tang" trong suốt cuộc hành trình... he he he..

Mới chỉ xong phần đánh máy bản thô, chưa edit với chèn thêm hình ảnh...

Khổng Nghi
04-08-2012, 19:15
“Một đoá sen vừa chớm nở mà Duy đã hái tặng Duyên tuy còn vụng về trong lúc vội trao nhưng đó là tất cả những gì Duy có thể làm được trong lúc này. Duy đã quay lưng đi để tránh phải nhìn thấy những giọt nước mắt lăn dài trên khuôn mặt bé nhỏ ấy. Họ chia tay trong bịn rịn mà chỉ biết trao nhau những đoá sen hồng thuần khiết…” - Trích trong truyện ngắn "Chuyện tình bên ao Sen" - Tác giả: Khỉ Ngông

http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/s720x720/268785_255644291213817_201828483_n.jpg

Ảnh: Minh hoạ. Tác giả: Sofolo

Dong_Bodom
04-08-2012, 19:24
Tên Khỉ kia chớ manh động đêm nay ta cũng có hồi ức cho mọi người. Cả đoàn chú ý đón xem

Baobao_1710
04-08-2012, 19:35
Đòàn đi cực đông này có 2 mối tềnh mà mình biết được đây:))

Khổng Nghi
04-08-2012, 19:59
8 năm về trước, tại 1 góc chợ nổi nho nhỏ khi mặt trời còn ngái ngủ, văng vẳng tiếng rao hàng lanh lảnh của 1 cô bé, đó là khung cảnh thường thấy ở đây, tiếng rao chìm khuất sau những âm thanh ồn ào của cuộc sống, của những cuộc đời trời trôi nổi mưu sinh trên khúc sông quê thanh bình.

Tiếng rao ấy với nụ cười duyên dáng e ấp sau chiếc nón lá đã khiến cho 1 cậu bé ngẩn ngơ dõi theo suốt cả buổi chợ. Cậu bé say đắm ngắm nhìn cảnh vật nơi đây, điều mà ở TP nhộn nhịp cậu đang sinh sống không bao giờ bắt gặp được…

Duy, tên cậu bé ấy, là 1 chàng trai trẻ 17 rất thông minh, tinh nghịch và ham chơi, là con cưng của 1 gia đình khá giả được chiều chuộng hết mực. Trong 1 lần mãi chơi với đám bạn, vì bất cẩn nên đã làm mất chiếc xe máy bố mới mua. Cậu ấy sợ hãi bố mẹ la mắng, đánh đập nên không dám về nhà, và lưu lạc đến khúc sông này. Đã mấy hôm nay cậu lang thang bụi bờ, ngày cứ đi mà chẳng biết đi đâu về đâu, đêm ngủ tạm bợ ở những sạp gỗ của chợ chồm hổm. Đáng lẽ ra, giờ này cậu đang cuộn trong trong chăn ấm với bữa sáng là tô phở và ly sữa nóng mẹ chuẩn bị sẵn cho quý tử, nếu như…

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/s720x720/391262_256020237842889_1507934350_n.jpg

Ảnh: Anthiennguyen.

P/s: Ảnh chỉ có tính chất minh hoạ.

Truyện không có thiệt, chỉ là hư cấu thoai à ( gọi là bịa, phịa, bốc phét). Tên nhân vật trong bài viết nếu có trùng với ai đó ở đâu đó ngoài đời chỉ là sự trùng hợp ngẫu nhiên. :))

Baobao_1710
04-08-2012, 20:03
Khỉ ơi đang viết tiểu thuyết 3xu đó à,lo mà viết hồi ức đi ku:))

Khổng Nghi
04-08-2012, 20:29
Duyên, tên cô bé bán tạp hoá rong trên ghe, dáng người nhỏ nhắn với nụ cười “như mùa thu toả nắng”, sống 1 mình với cha. Tài sản duy nhất của 2 cha con là chiếc ghe nhỏ dùng để chở bán đủ các loại hàng hoá, đôi lúc còn dùng để chở khách sang sông khi lỡ chuyến… Họ không có nhà, mà chỉ có 1 chiếc chòi dựng tạm bên 1 hồ sen rộng lớn…

http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/s720x720/547790_256031507841762_2039625448_n.jpg
Photographer: Thiên Ấn.

Khổng Nghi
04-08-2012, 20:31
Không có hứng viết hồi ức chị ơi, mọi người hẻm ai chịu viết hết á... nên tức cảnh sáng tác truyện ba xu cho bà con đọc chơi...

Khổng Nghi
04-08-2012, 20:44
Đêm qua đến giờ, cậu không có gì trong bụng cả, vét sạch túi chỉ còn 2000 lẻ.
- Bán cho tui 1 cái bánh. – Cậu quyết định tiến tới phía cô bé đó, chìa đồng bạc cuối cùng ra…
- 1 cái 5.000 lận, 2.000 tui sao tui bán hả ông? – Cô bé trả lời và nhoẻn miệng cười.
- Ơ…ơ… Cậu bé ấp úng
- Ông không phải là người ở đây? Sao lại đến nơi này…? – Qua cách ăn mặc và giọng nói cô bé đã đoán được.
- Tui ở Sài Gòn, tui đi lạc đến đây…

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/s720x720/376179_255647364546843_1397240182_n.jpg

Photographer: Sofolo. Ảnh minh hoạ chụp tại sân bay Cam Ranh. Trong hình không biết 2 đứa đang thì thầm cái gì... =))

Khổng Nghi
04-08-2012, 20:54
Ông Hai từng 1 thời rất hạnh phúc với cô gái bé bỏng tên Duyên, là kết tinh của mối tình tuyệt đẹp, tên Duyên được đặt như kỉ niệm cho tình yêu, nhưng với ông chỉ còn là duyên nợ. Ông và mẹ Duyên đã gặp nhau tại đây vào hơn 20 năm trước. Mẹ Duyên rất xinh đẹp và hát hay… Bởi thế, người ta cũng không khó hiểu tại sao 1 người đàn ông cục mịch thô kệch như ông lại có cô con gái xinh đẹp như vậy, mà dường như Duyên đã thừa hưởng bao nhiêu vẻ đẹp của mẹ…

http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/s720x720/185854_255629071215339_811050040_n.jpg

Hình minh hoạ chụp tại cầu suối Nhum, nơi đã từng quay bộ phim của Lê Hoàng: 8h, tối nay.

Khổng Nghi
04-08-2012, 21:14
Ông Hai khi biết về hoàn cảnh của Duy, đã cưu mang cậu 1 thời gian, an ủi và khuyên nhủ cậu hãy xin lỗi bố mẹ để nhận được sự tha thứ. Vài ngày nữa, ông sẽ ra trung tâm thị xã để chuyển thư đến bố mẹ cậu, vì nơi này là 1 làng quê hẻo lánh xa xôi…

Sống với bố con Duyên, Duy mới thấy hết tình người nồng ấm như thế nào. Họ chẳng tính toán, càng không so đo và chẳng bao giờ nghi ngờ như người thành phố… Hơn nửa tháng cũng đủ để Duy khám phá chính bản thân mình, từ 1 cậu ấm chẳng biết làm gì thì nay cậu đã biết làm những – việc – của – một – người – đàn – ông – nên – làm… 
Ông bỏ mặc hai đứa tư do nô đùa khám phá vẻ đẹp làng quê sông nước, còn ông chèo thuyền đi đánh lưới kiếm chút cá thịt cho bữa cơm…

Những tháng ngày hè được sống cùng hai bố con là khoảng thời gian vui vẻ nhất của Duy trong cuộc đời. Duy được Duyên dẫn đi chơi khắp nơi, được đi hái những đoá sen khi sương còn lơ lững trong hồ, được chính tay chắt lọc những giọt sương tinh khiết ban mai, được thưởng thức tất cả những món ăn ngon dân dã miền quê…

http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/s720x720/432163_255624141215832_1255543128_n.jpg

Khoe giày, từ trái sang phải: cu Pin, Ngà nùn, Mai, Ấn... (không biết có trúng trật gì ko?)

Ảnh minh hoạ và bài viết hẻm có liên quan gì hết. Trong khi chờ đợi lão chủ thớt viết tiếp hồi ức nên sáng tác chuyện này cho bà con đọc, ai không đọc chữ thì xem đỡ hình vại nha...

Khổng Nghi
04-08-2012, 21:39
Cuộc đời Duyên là những tháng này vất vả rong đuổi trên những chuyến đò khi còn là 1 cô bé con 6 tuổi. Sống với bố khi mẹ bỏ 2 bố con theo tiếng gọi của 1 người đàn ông khác.

Sự giàu sang đã làm loá mắt người đàn bà để tâm hồn trên… đọt cây, mơ về chốn phồn hoa đô hội. Ngày mẹ bỏ đi, Duyên không hề rơi 1 giọt nước mắt, cô bé 6 tuổi khi đó đã biết ai đúng ai sai trong chuyện này. Cô sẽ không bao giờ bỏ rơi bố mà ra đi trong bất kỳ hoàn cảnh nào 1 lần nữa, bởi 1 lần đã quá đủ đau thương.

Cô yêu bố như những con người miền Tây yêu sông nước, yêu những đoá hoa sen hồng thanh khiết mà mỗi ngày cô nhìn thấy. Duy cảm nhận được điều đó qua ánh mắt thắm thiết của Duyên mỗi khi cô nhìn về phía cuối hồ, nơi có con đường mà ngày xưa mẹ Duyên đã vội vã quay lưng đi…

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/s720x720/373822_255106644600915_1695138903_n.jpg

Ảnh chụp tại bàu Trắng.

Khổng Nghi
04-08-2012, 21:57
Nửa tháng sau, khi bố mẹ đến đón Duy vào 1 buổi sáng sớm, khi những hạt nắng vừa kịp lọt qua những tán lá sen lung linh trong những giọt sương ban mai, thì đó cũng là lúc tất cả những tình yêu sông nước truyền sang cho Duy.

Ánh mắt tiếc nuối, cái nắm tay bịn rịn của 2 đứa, nỗi buồn ngân ngấn nước mắt và còn nhiều thứ khác mà Duy chẳng thể nói nên lời, chẳng biết bày tỏ bằng cách nào…

Một đoá sen vừa chớm nở mà Duy đã hái tặng Duyên tuy còn vụng về trong lúc vội trao nhưng đó là tất cả những gì Duy có thể làm được trong lúc này. Duy đã quay lưng đi để tránh phải nhìn thấy những giọt nước mắt lăn dài trên khuôn mặt bé nhỏ ấy. Họ chia tay trong bịn rịn mà chỉ biết trao nhau những đoá sen hồng thuần khiết…

Hết phần 1 ha ha ha. Giờ nhường sân khấu cho Mr Đồng viết hồi ức. Phần 2 sẽ được post... nếu như Mr Đồng lười viết hồi ức

http://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/s720x720/386983_255107464600833_1543565788_n.jpg

Dong_Bodom
04-08-2012, 22:10
- Chuyên cơ Airbus A320 của hãng hàng không Jetstar đã kéo tôi về với thủ đô HN lúc 20h ngày 04/08 kết thúc hành trình dang dở nhưng đọng lại rất nhiều cảm xúc. Có chút tiếc nuối vì k chinh phục được cực Nam, có chút ân hận vì đã để cu Thức độc hành nhưng đổi lại tôi vẫn giữ nguyên vẹn những hồi ức, những khoảnh khắc khó quên bên cạnh 25 thành viên trong đoàn. Sáng t7 ngồi trên bàn làm việc, vẫn đồ vật, dụng cụ cũ nhưng người ngồi lại là tâm trạng hoàn toàn khác, mông lung, lơ lửng, vô định hình…
- Cảm ơn tất cả mọi thành viên trong đoàn từ khắp mọi miền tổ quốc, trải dài từ Bắc zô Nam tụ tập về Nha Trang để cùng đi cùng đến, cùng háo hức cùng vui sướng chinh phục cái mà người ta gọi là mũi Đôi – cực Đông, nơi đón bình minh sớm nhất VN, từ cu Thức bạn đồng hành tin cậy suốt chặng đi; cu Khỉ rất năng nổ nhưng k kém phần “hoang dã”; cậu Ấn luôn “hình sự” nhưng văn vẻ, tán phét ra trò; a Trung MC “duyên dáng” xuất khẩu thành văn; a Bảo Anh có tuổi rồi vẫn vui tính thậm chí nhí nhố ra trò; cu Nghiêm-thầy giáo tương lai rất chững chạc, đứng đắn; cu Tiên & Phương tán phét inh ỏi dọc đường; Bác Thịnh U40 rồi nhưng vẫn máu chiến; cậu Tùng đô con lon ton cạnh người đẹp Ngân bé, haha; Pin còi hài hước & vui nhộn; cậu Duy – đang phấn đấu trở thành phi công cạnh bà chị ham zui Duyên mymy nhỏ nhắn tươi tắn, keke; cu Phước lần đầu đi phượt, có vẻ gật gù nghiệm ra được 1 số thứ trước khi xa VN; bác Hoàng Dragonboy luôn lạnh lùng nhưng thật ra lại tình cảm, chuyên gia nhóm lửa – cảm ơn bác về vụ xăng xe; cậu Tùng xe độp vui tính liến thoắng liên tục về chặng đường đã đi & thêm 1 kỷ lục ngủ và tỉnh trong vòng 15’; e Mai sofolo liên tục là tay bắn tỉa cho cả đoàn; c Ngà ún xí xớn cũng bận bịu với việc cua trai trẻ; c Thuyên, c My, Như có vẻ đuối sức nhưng rất cố gắng trong chuyến chinh phục của mình; bé Mymy võ dễ thương hót líu lo suốt từ NT zô SG, e Trang bé lon ton đu thuyền k báo cáo bù lại đã cùng c Ninh mèo lo rất tốt công tác hậu cần cho cả đoàn – thay mặt đoàn e xin cảm ơn c Ninh mèo trẻ trung, xinh đẹp, chịu chơi về tất cả những j c đã lo cho đoàn & cá nhân e. Mỗi người 1 tính cách, 1 vùng miền, tất cả đã bỏ qua những lo toan bề bộn của cuộc sống để hợp lại thành 1 nhóm – chinh phục thử thách.
- Có lẽ đối với mỗi thành viên trở về với 1 cảm xúc khác nhau, mỗi người đều chiêm nghiệm, cảm nhận được những góc nhìn nào đó chưa trải qua trong cuộc sống, gặp gỡ những người bạn lạ lẫm nhưng rất đỗi thân thiết, những điều này hi vọng sẽ giúp ta sống tốt hơn, dễ chịu hơn với những khó khăn phải đối mặt thường ngày – “không có j ngăn nổi bước chân đi”. Chúc cả nhà sẽ chinh phục nhiều hơn nữa những điểm đến trong & ngoài nước, khám phá nhiều hơn tiềm thức của bản thân.
P/S: E xin chân thành cảm ơn c Bảo Bảo đã luôn nt hỏi thăm e & mọi người suốt hành trình, luôn cả cốc café tại sân bay, hehe. C k tham gia được là 1 điều tiếc nuối cho cả đoàn khi k lập được kỷ lục có phượt thủ trẻ nhất.
https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/s720x720/549749_10151060845698718_2053066552_n.jpg

Baobao_1710
04-08-2012, 22:14
E hỏng biết đọc chữ chỉ coi hình thui anh Khỉ ơi,quăng nhiều nhiều hình lên đi.

pincoi
04-08-2012, 22:30
Típ đi các bác ơi .......... cu pin đang ngồi đọc và nhớ lại từng giây từng phút ý nghĩa ấy . Hi hi lát nữa nếu ai chưa ngủ thì ngồi đọc bài tâm sự đêm khuya của e nhá ^^

Gaucon661984
04-08-2012, 22:31
Chuẩn quá, mình đang định tham khảo ít kinh nghiệm cho chuyến đi này thì lại k có tấm hình nào cả ^_^

Baobao_1710
04-08-2012, 22:45
Típ đi các bác ơi .......... cu pin đang ngồi đọc và nhớ lại từng giây từng phút ý nghĩa ấy . Hi hi lát nữa nếu ai chưa ngủ thì ngồi đọc bài tâm sự đêm khuya của e nhá ^^

Chị đợi đọc tâm sự của em

pincoi
04-08-2012, 23:14
Ơ hơ chị ơi đừng làm em run chứ ............................. >.< nhìn cu pin nhí nhảnh đáng yêu vậy chứ nhát lắm đấy chị à :(

Dong_Bodom
04-08-2012, 23:16
Thể theo nguyện vọng bà con e xin phép post 1 số hình k mọi người sốt ruốt.
1. Vác balo bắt đầu chuyến đi
https://lh3.googleusercontent.com/-4sAVBKlQ1Aw/UB1Hej1FVGI/AAAAAAAAAFo/a37NlNIkTag/s857/IMG_9154.JPG
2. Chặng đường nắng + cát, mất sức nhanh nhất
https://lh6.googleusercontent.com/-qcaGHBYuPJ4/UB1HfkU8NsI/AAAAAAAAAF4/S4w8WY00ZiU/s857/IMG_9156.JPG
3. Đến trạm nghỉ quán nước nhà chú 2
https://lh5.googleusercontent.com/-t2j8GPFnWSQ/UB1HfUlAyII/AAAAAAAAAFw/KCdCSbQXUx4/s857/IMG_9167.JPG
4. Khu vực đi nghỉ mát :))
https://lh5.googleusercontent.com/-AK1_cdAWuLE/UB1HxhCPhlI/AAAAAAAAAGo/HH6fzQf0ofA/s857/IMG_9176.JPG
5. Nhảy đê
https://lh6.googleusercontent.com/-RV4flPM0oMU/UB1HvZE9sYI/AAAAAAAAAGg/YkNSfavytjA/s857/IMG_9181.JPG

Dong_Bodom
04-08-2012, 23:21
6. Bé Ngân tạo dáng
https://lh4.googleusercontent.com/-rMoexWYEqzU/UB1Hx8ktVAI/AAAAAAAAAGw/K7hmsnk37m4/s857/IMG_9182.JPG
7. Nàng Mymy Vo
https://lh3.googleusercontent.com/-06W6kUgk-UA/UB1H0UW-95I/AAAAAAAAAG4/ZLj7iL-WP4A/s857/IMG_9183.JPG
8. Dải cát dài mênh mang
https://lh4.googleusercontent.com/-kce7cG7Anfw/UB1IFnu2RcI/AAAAAAAAAHA/ohKyBxvdfL8/s857/IMG_9184.JPG
9. Đã đến nhà chú 3
https://lh3.googleusercontent.com/-NYyhdVi87gM/UB1IHuWxMzI/AAAAAAAAAHQ/tq77N_ORvrQ/s857/IMG_9186.JPG
10. Chụp cùng chú Ba 1 tấm lưu niệm thôi
https://lh6.googleusercontent.com/-ByhnfOnaH-E/UB1IM-1vf3I/AAAAAAAAAHY/hk-UbE7lagk/s857/IMG_9189.JPG

Thuyenbmt
04-08-2012, 23:49
Giờ này tuần trước nhà mình vừa tới bãi rạng nhờ. Vẫn còn nhớ cái cảm giác đặt chân xuống bãi, nhận được một cái ôm chúc mừng của ai đó, vui mừng quá nên giờ ko nhớ ai cả :D. Sau toàn chặng là chốt đoàn thì cuối cùng mình cũng dẫn đoàn tốp 2 về đích đầu tiên =)).

Đã một tuần trôi qua nhưng mình vẫn cứ nhớ như mới ngày hôm qua. Một tuần làm việc bận rộn nhưng hầu như ngày nào cũng vẫn còn nhớ cảm giác được ngắm bình minh, tia nắng đầu tiên của tổ quốc và nhớ những ký ức của chuyến phượt thú vị này

Hơn 1 tháng trước hầu như ngày nào cũng lang thang trên phượt xem cung nào ok thì chiến thôi. Mình chọn cực Đông chỉ đơn giản là được xem những bức hình tuyệt vời của bác Rong Reu và quỷ cốc tử. Sau nhiều thay đổi thì đội Buôn Mê Thuột mình có 4 thành viên tham gia cực Đông. Mình dự định sẽ phượt xe máy vượt đèo Phượng hoàng nhưng ko thành, cuối cùng chỉ có My và Như thực hiện. Có lẽ mình và cậu em là đỡ mất sức nhất khi tập trung ở Nha trang, đúng 15h chiều 2 chị em nhảy lên Mai linh sang Nha Trang, trong khí các đoàn khác đi cả chặng đường vài trăm km từ đủ hướng: SG, Đà Lạt, Phan Thiết, Hải Phòng...:). Chặng đường có 180km mà nhà xe chạy mất 5h, gần 8h mới đến được Nha Trang. Thuê 2 xe ôm chở 2 chị em tới khách sạn ăn tối cùng đoàn. Ôi 8h tối rồi mà Nha Trang nóng quá ( nghĩ tới ngày mai tại Cực Đông thì sao X(). Sau khi ăn tối cả nhà tập kêt ra bờ biển chém gió và làm tiệc BBQ trên biển

https://lh3.googleusercontent.com/-8VG_dkJ6R4Y/UBVdksbQr0I/AAAAAAAABUU/Pldm3sQqL1Y/s676/IMG_0029.JPG

Đang xiên thịt nè, giờ biết xiên thịt sao cho nướng cho ngon rồi. Cảm ơn ku Khỉ nhé ;)

https://lh3.googleusercontent.com/-fO0YJU0jNBM/UBVdi3kPrYI/AAAAAAAABUM/BOc58bJC03s/s676/IMG_0030.JPG

Những xiên thịt chuyển cho chị Ninh nướng, sau khi chuẩn bị mồi, cả nhà xum vầy bên biển

wings89
04-08-2012, 23:51
Không hổ danh chủ thớt, nhớ hết mọi người lun.

Đối với em, cực Đông là một nơi đến khá đặc biệt gắn liền với hồi ức, kỉ niệm và con người.

Khi biết đến 4 cực, 1 đỉnh của Việt Nam cũng là lần đầu tiên em đặt chân đến cực Bắc- Lũng Cú, Hà Giang. Lúc đó, em đã đặt mục tiêu cho mình là phải chinh phục "4 cực-1 đỉnh" trước khi... lấy chồng:)) Và cực Đông là điểm thứ hai em quyết định đi sau cực Bắc, đến giản vì nó ..gần SG và ( theo tưởng tượng) cũng dễ đi. Và thực sự, một bật mí nho nhỏ nữa là, em từng nghĩ chỉ mơ ước cùng ngy đi 5 chặng đường này, bởi mỗi hành trình chắc chắn là một thử thách, một hồi ức và là một dấu ấn khó quên trong cuộc tình ( và cuộc đời) của mình, nhưng "người tính ko bằng trời tính", nên ... mơ ước chỉ là ước mơ :((

Sau hai tháng lăn qua lượn lại với đủ thứ chuyện, tâm trạng lúc nào cũng sáng nắng chiều mưa, buổi trưa đưa đám, một ngày đẹp trời, bà chị cùng công ty vừa phượt cực Đông về, hí hửng khoe xấp ảnh đẹp dã man con ngan. Máu phượt nổi lên, nhưng lại ngồi thần như đần trước máy vi tính với câu hỏi " Độc thân không ngy, ai đi theo bảo kê mình đây??", sau đó, bà chị mới gõ lách cách vô máy " phuot.vn" và chỉ vào box "Những chuyến đi trong nước", kèm theo cái vỗ vai khuyến khích " đi đi cưng, hok sao đâu, chị cũng mới đi với hội phượt này về nè"

Lúc đó, vẫn chưa định hình được mình sẽ đi nữa, chỉ là nhấp vào là đập ngay vô mắt topic " Cực đông- cung đừơng hành xách ghành đá ven biển" của anh meocoi, lon ton nhảy vô đọc plan mà hoa cả mắt. Ko hiểu ghành đá là gì, nhưng nghe mọi người xôm tụ lắm, nên cũng hí hửng quay qua con bé bên cạnh, chỉ trỏ " Chắc tuần sau chị đi cái này quá, cực Đông đó". Nói là nói vậy thôi, cũng chả có ý định đi thật, cơ bản vì ...lười và ngại đi 1 mình, ko có người quen.

Tối hôm ấy, lại lên Yahoo, lại ngồi đọc plan đi cực đông, rồi chợt thấy một nick yahoo "quen quen" sáng sáng, vậy là nhảy vào, hỏi đúng 1 câu " Anh, tuần sau rảnh không, đi cực đông với em cho zui", đáp lại, cũng là 1 chữ "OK". Thật tình lúc này, mặt mình đơ như cây cơ luôn, vì cơ bản mình .... hỏi chơi cho vui, với lại đinh ninh ông anh bạn của chị bạn ( mối quan hệ phức tạp) này sẽ từ chối vì anh ý cực kì ...bận nhưng lười=)) Ai ngờ zậy mà anh ý OK, làm mình... xoay ko kịp. Vậy là lót tót lên topic anh meocoi đăng ký ( vì đã có xế).

Sau đó, một loạt biến cố xảy ra trên hội nhà phuot, cuối cùng do lượng sức mình ko nhảy ghềnh được thì ...nhảy nhóm ( sau khi họp xong anh meocoi cũng quyết định sẽ cho những bạn yếu sức hơn đi đường rừng theo nhóm anh Đồng). Tếch xe lửa ra Nha Trang mà hồi hộp hồi hộp, nhưng được cái vui nhất là... do nhóm anh Đồng xuất phát trễ ( 8h-9h sáng) nên mình tha hồ ...ngủ nướng thêm được.( còn nhóm anh mèo bị kêu đi từ 3h sáng, huhu)

Trước khi đi cực Đông, em cũng khá tự tin vào thể lực của mình do được công ty rèn luyện qua những chuyếm outing hành xác kinh dị ( leo núi, đi rừng, đóng thuyền, vượt sông, .v.v), vì vậy "ai than cứ than, mình vẫn cứ bơ bơ mà tiến" ( thực ra ko tưởng tượng đc đi ntn, nhưng nghĩ, bất quá cũng như outing cty thôi). Với cả, em cũng đi theo phương châm, mình không giúp được ngta thì thôi cũng đừng làm vướng bận người ta.Vì vậy, có những đoạn đuối lắm, đi mỏi chân lắm ( nhất là khúc trong rừng, leo dốc ), mệt lắm, nhưng cũng cố gắng tự điều hòa hơi thở của mình, điều chỉnh bước chân ngắn lại, chứ ko dám kêu mọi người nghỉ ( rồi sau đó cứ nghe ai kêu mệt quá, nghỉ chút là mình mừng như bắt được vàng, hehe)

Khoảnh khắc tuyệt vời nhất, chưa phải là thấy bình minh cực Đông, mà là lúc thấy ánh đèn pin sáng sáng của chị Ninh cùng tiếng hò hét " Ồ Ố Ô ở đây nè, ýe ýe".Nghĩ thầm, trời, mừng quá, tới rồi kìa. Lúc đó, thương chị Ninh dễ sợ dù chưa biết chị là ai =))

Ngồi giây phút ngã nhào trên tấm bạt, giây phút cởi đôi giày đi chân trần trên cát, giây phút ăn chén cháo nóng hổi, giây phút nằm sõng xoài trên ghềnh đá tâm sự với 3-4 chàng trai ( hông nhớ tên hết ), thiệt là bình yên và thoải mái. Dù thi thoảng, những khoảnh khắc ấy vẫn bị xen ngang bởi vài kí ức không vui trong quá khứ, nhưng thật sự đó là đêm mà em cảm thấy mình đứng lên lại, cảm thấy mình có thể cười được lại và cảm thấy mình có thể làm lại được nhiều thứ mà trc giờ mình đã bỏ quên. Em thích nghe mọi người nói chuyện, thích nghe mọi người chém gió, nghe mọi người tâm sự hơn là em nói, vì thú thật là em ...hổng biết nói chuyện, mà nói cũng hổng hay, hổng zui nên hông... dám nói :">

Sáng hôm sau, nhảy ghềnh ra cực Đông, thú thật là em vô cùng vô cùng buồn ngủ, tới mức hình như lúc đi là đi theo quán tính, bám theo gót người trc chứ nhìn lại hổng biết sao mình đi qua rừng đc, đi qua ghềnh đc. Lúc ngắm xong bình minh là em lăn quay ra trên ghềnh đá ngủ thẳng cẳng luôn ( chắc được 10 phút), tới khi tiếng Trang í ới vẫy gọi quyến rũ " Ngân ơi, qua đây chụp hình nhóm nè" thì mới giật mình, lồm cồm bò dậy, và thế là... trượt chân té dập đầu gối ( ôi cái tai nạn nó lãng xet TT_TT )

Một chuyến đi không dài, hay thực sự với em mà nói, là quá ngắn, nhưng những gì mọi người mang đến cho em không hề ít hơn số thời gian mình ở bên nhau :) Cảm ơn những bàn tay đã đưa ra khi em sắp đuối sức, cảm ơn những vòng tay đã dang rộng khi em chuẩn bị ... phóng xuống ghềnh, cảm ơn những nụ cười, những giọt mồ hôi, những chai nước, những miếng bánh, miếng kẹo suốt dọc đường 7 tiếng đồng hà lang thang phiêu bạt.

Lần nữa, cảm ơn tất cả mọi người về một chuyến đi, một hành trình, một sự trải nghiệm và là một dấu ấn quan trọng trong cuộc đời của em ( tính đến nay em đã đi được 2/5 mục tiêu của mình rồi nhé).

"Em không cần kiếp sau, cũng chẳng cần mãi mãi. Em chỉ cần đời này, kiếp này, anh nắm tay em đi hết 4 cực- 1 đỉnh của Tổ Quốc mà thôi", một phút thơ thẩn nhìn trời nhìn mây và mơ về .... bạn "xế" nào đó trong tương lai... xa thiệt là xa :">

Thuyenbmt
04-08-2012, 23:57
Thịt xiên xong chuyển cho chị Ninh và anh Thinh nướng. Thực đơn của BBQ: thịt nướng, mực nương, bimbim, nước ngọt và Voka ;)
s
Bắt đầu bằng những lời giới thiệu của từng thành viên. Mỗi người giới thêu đều uống 1 ly rượu. Ai không uống rượu thì hát. Mỗi chị Ninh là No1, vừa uống và vừa hát, mà còn không chơi nửa vời, chọn ly luôn;)
https://lh4.googleusercontent.com/-3SutonLO-r4/UBVds0XwyJI/AAAAAAAABUk/6VPWgflkcsM/s676/IMG_0033.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/-OspRLEpDRN4/UBVdyhjd3BI/AAAAAAAABUs/Nn0XTyxJC0M/s676/IMG_0034.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/-46T2YqFED6Q/UBVd9ikV63I/AAAAAAAABVA/SwFXRo2SzBw/s676/IMG_0035.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/-pj0-pmqZbiA/UBVd8q_9cxI/AAAAAAAABU0/0YO5e6P3TmE/s676/IMG_0036.JPG

P/s: tớ có quay video nhưng mạng cùi quá, sẽ úp và bổ sung sau nhé

Thuyenbmt
05-08-2012, 00:01
MC Jimmy Trung phát biểu thì thôi rồi, vui cực...hát thì khỏi nói=)). Nhà mình có má có ba......nhớ lại vẫn cười vỡ bụng =))

https://lh3.googleusercontent.com/-z-l3LhViQ4k/UBVeKf_1AhI/AAAAAAAABVs/ZSUvgq61TwE/s676/IMG_0042.JPG

Hơn 1 giờ tỷ tê ngoài biển, nhà rủ nhau vô Sailing Club, kế hoạch này cũng tốn ko ít lời trước lúc đi nhưng cuối cùng chỉ có 6 member: tớ, chủ thớt, chị Ninh, Phước phơi phới, cupin và Jimmy Trung là quậy phá ở Sailing :D

https://lh6.googleusercontent.com/-09X7eeZ65JY/UBVfTvPT9dI/AAAAAAAABWA/OQG5OgSMOzY/s676/IMG_0046.JPG

Thuyenbmt
05-08-2012, 00:01
Ai cũng uống rượu, chỉ có cupin là quất Ken

https://lh3.googleusercontent.com/-JX3xXti1tVc/UBVfWrfgVfI/AAAAAAAABWM/zQBX-3HG4TU/s676/IMG_0048.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/-iyJsiH7g_xg/UBVfTH1kZDI/AAAAAAAABV8/N7bkL9EooIE/s676/IMG_0047.JPG

Gần 12h đám tui rời Sailing về dưỡng sức cho ngày mai

https://lh5.googleusercontent.com/-LoIeajY2aNM/UBVfgBQka3I/AAAAAAAABWU/h36vwLMaTIc/s676/IMG_0049.JPG
Đêm đó mình bị 2 loai rượu ( rượu ở biển và sailing) nó gập cho tơi bời, hò mấy lần cho ra hết, báo hại chị Ninh ko ngủ được luôn. Cả đêm cố gắng ngủ để ngày mai khỏe mạnh nhưng hầu như trắng đêm :D

Thuyenbmt
05-08-2012, 00:20
Lần nữa, cảm ơn tất cả mọi người về một chuyến đi, một hành trình, một sự trải nghiệm và là một dấu ấn quan trọng trong cuộc đời của em ( tính đến nay em đã đi được 2/5 mục tiêu của mình rồi nhé).

"Em không cần kiếp sau, cũng chẳng cần mãi mãi. Em chỉ cần đời này, kiếp này, anh nắm tay em đi hết 4 cực- 1 đỉnh của Tổ Quốc mà thôi", một phút thơ thẩn nhìn trời nhìn mây và mơ về .... bạn "xế" nào đó trong tương lai... xa thiệt là xa :">

Hi hi, em giống chị thế....đã đi được 2/5 mục tiêu ( 1 đỉnh và 1 cực). Cũng có ước mơ cùng người ấy thực hiện nhưng có lẽ sẽ không bao giờ thực hiện được:D. Nhưng không sao, vẫn còn rất rất nhiều người đồng hành tiếp cơ mà, nếu có cơ hội chị em mình lại cùng thực hiện các cực còn lai nhé;)

pincoi
05-08-2012, 00:30
E hèm ...... đèn .... máy quay.... cast lên sóng >.<!
Híc tự nhiên chả bít viết cái gì lun thôi thì nghĩ cái gì viết cái đấy văn vẻ nó có lủng củng các bác cũng cố gắng nuốt nó xuống hộ e cái nhá .
Tên thật e là Nhân mà mẹ với mọi người cứ gọi Pin từ bé tới giờ lên cũng ít khi dùng cái tên giấy khai sinh lắm :D , Pin đang học CNTT năm cuối mọi người chắc cũng biết dân CNTT bây giờ đến 90% là dân game Pin cũng vậy 1 game thủ 1 con nghiện game chính cống ròng rã 5 năm rồi ( lên nó mới còi thế này nè :(( ) . Một ngày của 1 game thủ như Pin nó cứ trôi đều đều đều đều như vậy sáng tầm 11 12h đón bình minh và đi ăn sáng sau đó về làm bạn với cái computer đến sáng hôm sau không biết ngày tháng trong đầu mù tịt về khái niệm thời gian . Thỉnh thoảng cũng có đi chơi bới nhưng chủ yếu là off giữa mấy đứa bạn online với nhau thôi , nhậu nhẹt là chủ yếu >.< cuộc sống nó khá là tẻ nhạt và đơn điệu . Một lần lang thang trên mạng Pin đọc được 1 bài viết của 1 bạn nói về chuyến đi của bạn ấy vừa trải qua , thấy nó khá thú vị lên pin tìm 1 số bài khác giống vậy lên hỏi anh gu gồ thì biết đó gọi là Phượt , không biết có phải duyên số đưa đẩy hay sao ý mà cái topic nhà mình gây chú ý cho pin nhiều nhất trong cái diễn đàn này -> Phượt với Pin bắt đầu từ đó đoạn sau để đêm nay e về e nằm e nhớ lại rồi đêm mai e ra vít tiếp nhá ..... =)) nó có hơi miên man + loằn tà là ngoằn tý các bác thông cảm ^^

Khổng Nghi
05-08-2012, 08:49
Chị Thuyên rất là biết cách dìm hàng người khác, sao đưa toàn là hình xấu lên không vậy trời...

Mr. Đồng đâu rồi nhỉ? Quăng 1 vài bài xong rồi biến luôn là sao, viết tiếp đi chớ...

Thuyenbmt
05-08-2012, 09:00
Chị Thuyên rất là biết cách dìm hàng người khác, sao đưa toàn là hình xấu lên không vậy trời...

Mr. Đồng đâu rồi nhỉ? Quăng 1 vài bài xong rồi biến luôn là sao, viết tiếp đi chớ...

Hề hề, ai sao chụp vậy, hồi ký phải thực tế chứ nhỉ=))

thanhpro
05-08-2012, 11:40
Nhìn các bác vui tới bến mà thấy thèm quá

Dong_Bodom
05-08-2012, 11:45

Thân thể ta đã thả lỏng sau 1 thời gian dài chống chọi, hệ quả đã lăn đùng ra ốm, đợi ta khoẻ xong sẽ viết tiếp

Khổng Nghi
05-08-2012, 11:52
Hi hi, em giống chị thế....đã đi được 2/5 mục tiêu ( 1 đỉnh và 1 cực). Cũng có ước mơ cùng người ấy thực hiện nhưng có lẽ sẽ không bao giờ thực hiện được:D. Nhưng không sao, vẫn còn rất rất nhiều người đồng hành tiếp cơ mà, nếu có cơ hội chị em mình lại cùng thực hiện các cực còn lai nhé;)

Em thì không có ước mơ nhỏ lẻ như các chị, ước mơ của em là cùng 1 lúc xuyên Việt = đi bộ chinh phục 1 đỉnh và 4 cực luôn, người ta gọi đó là ước mơ sỉ, lẻ không có thèm... he he he...

@lão Đồng: 3 ngày ở Sài Gòn chơi cái gì mà chưa hồi phục sức khoẻ chứ? Gì mà thân xác rã rời, có bị thấp khớp hay lỏng gối gì gì không?

pincoi
05-08-2012, 14:04
Hờ hờ lão khỉ hỏi chi mà hóc sương cá thế ^^ người ta chơi cái bí mật mà cứ dụ nói ra hoài =)) a Đồng nhẩy

phuongtq129
05-08-2012, 17:41
vẫn chưa có ảnh lúc cả đoàn mình quậy trên thuyền lúc ra về ac ơi. lúc đó sung nhất mà :-s

wings89
05-08-2012, 19:29
:( ảnh chụp cả nhóm lúc ở mũi cực đông, chụp tự động nữa

Và ảnh của em với cái cột cờ :(( Ai giấu rồi, huhuhuhu

Khổng Nghi
05-08-2012, 22:29
Bà con tám quá thể, đề nghị mọi người tập trung viết hồi ức nha....

@Ngân: em vào album Cực Đông toàn tập của nhóm xem có ảnh của em hay không? Nếu không có thì em liên lạc với Đồng, Thức xem thế nào nhé? Và hình nhóm chụp chung Đồng đã post ở trang 14 15 rồi? Không chịu xem kỹ mà hỏi hoài thì hẻm có ai rảnh trả lời đâu nha...

À, mà anh có thấy cái cột cờ nào đâu, có cái chòi canh gác bỏ hoang chứ làm gì có cột, bữa đó em có mang cột theo để múa cột hay sao mà hỏi hình cột cờ? =))

wings89
05-08-2012, 23:15
Bà con tám quá thể, đề nghị mọi người tập trung viết hồi ức nha....

@Ngân: em vào album Cực Đông toàn tập của nhóm xem có ảnh của em hay không? Nếu không có thì em liên lạc với Đồng, Thức xem thế nào nhé? Và hình nhóm chụp chung Đồng đã post ở trang 14 15 rồi? Không chịu xem kỹ mà hỏi hoài thì hẻm có ai rảnh trả lời đâu nha...

À, mà anh có thấy cái cột cờ nào đâu, có cái chòi canh gác bỏ hoang chứ làm gì có cột, bữa đó em có mang cột theo để múa cột hay sao mà hỏi hình cột cờ? =))

Tấm anh Đồng post ở trang 14 là mọi ng chụp lúc em đang ngủ mà =(( Tấm em ngủ dậy, nhảy qua chụp chung, chụp tự động bằng máy đó thì chưa thấy huhuhu

:"> À thì ... em thấy chữ cột nó hay hơn chữ chòi, chứ bộ :">

thachtrungngoc
06-08-2012, 13:56
Mời bác jimmytrung ra nhận hàng nè:

http://np9.upanh.com/b1.s29.d3/68210157da94e3c1a1f630a5707cbec4_47884879.p1010566 .jpg

http://np7.upanh.com/b6.s28.d1/245b0a7dc084d10105a5b91d722c0b71_47884887.p1010567 .jpg

http://np0.upanh.com/b4.s29.d1/26a9835045ac195f345481a93a2366f8_47884900.p1010568 .jpg

http://np7.upanh.com/b4.s30.d1/43a3575c5647cf8c9b2e919b66ff9db7_47885327.p1010619 .jpg

http://np3.upanh.com/b5.s30.d2/55b8d0b5e0fb1cff92f5a3523eab1854_47884923.p1010620 .jpg

http://np2.upanh.com/b6.s30.d2/4f5b4f061963b79bc7e64783442870e7_47884932.p1010621 .jpg

http://np4.upanh.com/b4.s30.d2/2afb7371f6de40818c038de00a7d8899_47884944.p1010622 .jpg

annguyenthien
06-08-2012, 14:11
Wow, sao có được những bức ảnh này hay vậy ta. Chụp bằng máy ai thế, chụp được cả dưới nước cơ àh. Bái phục bái phục. Trung đại ca có hình độc để đời rùi nha !

wings89
06-08-2012, 20:44
Wow quả hình độc kìa :x:x

buikiem40
06-08-2012, 20:46
Oh, tác giả những tấm hình trên là ai vậy ta? Tay nghề number one đấy! jmmytrung được làm người mẫu sướng wa ta!Ảnh nhìn rất đẹp- tuyệt đẹp. Thks tác giả đã post hinh cho bà con xem.hiiiiiiiiiiiiii

meihgnel
06-08-2012, 22:42
https://upanh.phimnhanh.net/img.php?image=8849_616476_270708483029367_17262664 85_o_wr29.jpg (http://upanh.phimnhanh.net/)
Nhìn tấm hình này của a Tùng chụp mà lòng lại cứ thấy háo hức :)

jimmytrung169
06-08-2012, 23:27
Mời bác jimmytrung ra nhận hàng nè:

http://np9.upanh.com/b1.s29.d3/68210157da94e3c1a1f630a5707cbec4_47884879.p1010566 .jpg

http://np7.upanh.com/b6.s28.d1/245b0a7dc084d10105a5b91d722c0b71_47884887.p1010567 .jpg

http://np0.upanh.com/b4.s29.d1/26a9835045ac195f345481a93a2366f8_47884900.p1010568 .jpg

http://np7.upanh.com/b4.s30.d1/43a3575c5647cf8c9b2e919b66ff9db7_47885327.p1010619 .jpg

http://np3.upanh.com/b5.s30.d2/55b8d0b5e0fb1cff92f5a3523eab1854_47884923.p1010620 .jpg

http://np2.upanh.com/b6.s30.d2/4f5b4f061963b79bc7e64783442870e7_47884932.p1010621 .jpg

http://np4.upanh.com/b4.s30.d2/2afb7371f6de40818c038de00a7d8899_47884944.p1010622 .jpg

Cảm ơn bác Thachtrungngoc đã ghi lại những khoản khắc lặn biển này!

jimmytrung169
06-08-2012, 23:31
Ngồi đọc hồi ức các bạn viết mà lòng lân lân khó tả! Nếu mình không chia sẽ thì mình ích kỷ quá! nhưng viết để làm sau hồi ức 100 trang mà súc tích ý nghĩa! thì viết! viết để kỷ niệm 1 hành trình!
Tình bạn bắt đầu từ đâu! ....

pincoi
07-08-2012, 00:01
Tình bạn bắt đầu từ đâu! ....
My heart ..................................! Forever

http://www.youtube.com/watch?v=8BvV9arABLs

jimmytrung169
10-08-2012, 14:06
Mấy hôm nay cái nhà này ngày nào cũng off và chia tay, chia chân với các bác đến từ phương Bắc!
Nhằm ghi nhận lại chuyến đi mong các bạn hãy mạnh dạn chia sẽ và cảm nhận thật nhiều!
Các bác phía Bắc hạ cánh an toàn thì viết đi nha!
Hình ảnh nữa đó "Nikon bao nilon"!

buikiem40
10-08-2012, 14:34
kakakaka, xem mấy tấm hình của thuyenbmt ấn tượng ghê!Thks Ban da post lên cho mọi người cùng ngắm nghía buổi party bên bãi biển NTrang.Còn ai cò hình j nũa thì để bà con xem tiếp ha!
Pin coi: đã khỏe rồi hả e trai? nhậu nhẹt được chưa ne?hiiiiiiiiiiiii
Khổngnghi: đi chơi hoài kkông chịu "chém gió chặt măng" nha!heeeeeeee

Khổng Nghi
11-08-2012, 23:41
Hôm qua đoàn cực ĐÔNG với tên gọi mới là hội phươt Tưng Tưng đi cực Đông đã off tạm gọi là lần cuối cùng ở Long An, kết thúc chuỗi ngày "off hậu cực Đông", và sau đó sẽ tập trung vô viết hồi ức...

Các bạn vui lòng viết theo từng chặng hồi ức nhé.

Thuyenbmt
09-07-2013, 08:25
Mới đó mà gần 1 năm rồi cả nhà nhỉ...cả nhà viết tiếp hồi ức còn dang dở đi nào :)