PDA

View Full Version : [ĐÃ HỦY] Du thuyền dự sinh nhật phượt Miền Nam - 20 giờ 17/08 - Hết chủ nhật 19/08

Trần Quyền
25-07-2012, 23:45
Để tạo 1 điều mới mẻ và độc đáo trên phượt, để cảm nhận nét đẹp nên thơ, lãng mạn buổi đêm rong ruỗi, gió nhẹ, trăng thanh, bên bạn bè, bầu rượu ấm tình người, tiếng đàn guitar... Cùng hành quân đến KDL Vinh Sang - Vĩnh Long để tham dự đêm hội truyền thống mừng SN phượt.vn

Thân mời tất cả nhưng phượtter, chưa là phượt mà có máu phượt, đã là phượt mà chưa có nick phượt, cùng xuống thuyền dạo chơi với em nhé

Thuyền chúng ta đây, đây tạm thời chỉ là chiếc nhỏ, sức chở chỉ 25 người, thuyền của chúng ta đi sẽ là 48 chổ, nhưng mình sẽ chỉ bố trí 40/48 người/ 1 thuyền, nếu nhiều hơn 48 sẽ thuê thêm chiếc nữa:

https://i442.photobucket.com/albums/qq149/duongthanhluan/IMG_0005.jpg

https://i442.photobucket.com/albums/qq149/duongthanhluan/DSC02685.jpg

Thuyền loại 48 người sẽ gồm 04 dãy ghế (chúng ta ko dùng ghế cho rộng rãi) và lối đi giữa, có vệ sinh đầy đủ, có bảo hiểm theo tàu...

Lịch trình:

19 giờ, ngày 17/08 tập trung tại Bến Nhà Rồng - theo chân bác xuống miền tây hoặc Bến Bạch Đằng

20 giờ lên tàu, nhổ neo và dong thuyền

Tàu chạy 10 giờ, tầm 5 giờ sáng chúng ta ngắm bình minh trên sông, ngắm chợ nổi Vĩnh Long (quy mô nhỏ). Lên bờ ăn sáng tự túc, tham quan Chợ Vĩnh Long....

10 giờ, ngày 18/08 - đến KDL Vinh Sang, theo chương trình của BTC

Chương trình sẽ kết thúc vào 09 giờ ngày 19/08, chúng ta có 2 phương án:

1/ Phương Án A:

Gửi xe máy từ SG xuống VLong trước (120k/1 xe máy/2 mem (xế + ôm)), nhận xe vào sáng thứ 7, 18/08 rồi về tự túc hoặc đi Bến Tre, Mỹ Tho, các khu vườn trái cây, các khu di tích, nhiều điểm khác....

2/ Phương Án B:

Thuê xe (vé xe Phương Trang là 90k/1 người - thuê xe sao cho đi chơi các thể loại tầm 100k tiền xe!) tại Vĩnh Long về TP. HCM: chỉ tham quan 1 vài địa điểm xe khách có thể dừng chân: Thị Xã Bến Tre, TP Mỹ Tho,... các điểm du lịch chính, di tích lịch sử để đến...

Vậy mọi người hãy xem xét và quyết định: Địa điểm trên hành trình về vẫn open rộng rãi cho mọi người lựa chọn sao cho tiện nhất, rẻ nhất, thú vị nhất

Chi phí tạm tính:

Đi:
Tàu 6 triệu/ 40 người + tiền ăn nhẹ đêm thứ 6 = 200k/ 1 mem.
Về
Xe máy về = xế ôm tự chia.

Xe khách về ~ 100k/1 mem

Lưu ý: tham quan ở đâu, chi phí tự túc (quyết định các điểm trước ngày off đóng tiền)

caonguyendom
26-07-2012, 12:39
Du thuyền của anh Trần Quyền đẹp quá anh ơi.

Kulpo
26-07-2012, 14:00
Được đi thuyền thì tuyệt vời đó, nhưng buổi sáng sẽ hấp dẫn dẫn hơn, ngắm được cảnh sông nước Miền Tây, buổi tối chỉ nhậu thui.

Trần Quyền
26-07-2012, 14:36
Du thuyền của anh Trần Quyền đẹp quá anh ơi.

Chủ yếu là nhiều lựa chọn cho anh chị em thôi, chứ dịp sinh nhật được nghỉ 03 ngày, mà đi cùng anh chị em có 1 ngày rưỡi, phí quá, nếu ế như vầy thì chắc hủy kèo hết đi Đà Nẵng luôn cho xong :), <Cao Nguyên có ý gì nhỉ?>

caonguyendom
26-07-2012, 14:55
Chủ yếu là nhiều lựa chọn cho anh chị em thôi, chứ dịp sinh nhật được nghỉ 03 ngày, mà đi cùng anh chị em có 1 ngày rưỡi, phí quá, nếu ế như vầy thì chắc hủy kèo hết đi Đà Nẵng luôn cho xong :), <Cao Nguyên có ý gì nhỉ?>

Nếu không ai đi du thuyền, pác vào chi hội Phượt lão của Tồ Lô Hội đi => chứ "đi đâu loanh quanh cho đời mõi mệt". Mình thì tính sẽ mở topic đi bộ ăn sinh nhật phượt Miền Nam nè nhưng đợi đến hết tuần này rồi lên.
Quan trọng là đi với ai chứ không phải đi ở đâu pác ui. Hãy tìm niềm vui trước khi ai đó làm mình vui, còn nếu ai đó làm mình không vui thì mình hãy tự......sướng

nhoctheki
26-07-2012, 16:44
1 chữ "đã" quá nha anh :)

yal
26-07-2012, 18:40
Cho em một vé nha, vào đây lâu rồi mà lần đầu tham gia với mọi người, hy vọng sẽ làm quen nhiều bạn khác

Trần Quyền
27-07-2012, 16:29
Đến thời điểm này số người đăng ký tham gia đi thuyền chỉ hơn 10 người, do vậy chủ thớt xin HỦY phương thức đi này nhé, lần đầu tiên mà thớt mà ế thế này, rất buồn, xin gửi lời chúc đến SN phượt những điều tốt đẹp nhất. :D