PDA

View Full Version : TIN BUỒN: bạn Hanamichi.tron qua đời

Pages : [1] 2 3

CVN
23-07-2012, 19:29
Chúng tôi mới nhận được tin bạn gái với nick phượt Hanamichi.tron, sinh năm 1991, đã qua đời khuya ngày 20/7/2012 trên đường chinh phục cực Đông của Việt Nam.

Gia đình đã đón bạn về ngày 21/7 và đã đưa bạn về nơi an nghỉ cuối cùng vào sáng nay, 23/7/2012.

Thay mặt Ban Điều Hành và các thành viên diễn đàn Phượt, tôi xin gửi lời chia buồn sâu sắc nhất đến gia đình, người thân và bạn bè của hanamichi.tron vì sự mất mát đau đớn không gì bù đắp được này!

Cầu chúc cho linh hồn Hanamichi.tron được siêu thoát!

Yên nghỉ bạn nhé!

P/S: các bạn làm ơn không Thank hay Like bài viết của tôi, và có lẽ là tất cả các bài viết khác trong topic này!

CVN
23-07-2012, 20:02
Sau đây là những diễn biến chính của tai nạn đau lòng và đáng tiếc này mà các thành viên BĐH đã tìm hiểu được. Chúng tôi quyết định chuyển tới các bạn để các bạn biết, hạn chế những đồn đại, suy đoán. Mong các bạn tôn trọng người đã khuất và giữ sự riêng tư cho gia đình, người thân và các bạn cùng đoàn đi cực Đông với Hanamichi.tron!

Chiều thứ 5 (19/07) đoàn xuất phát bằng xe oto đến Nha Trang, rồi thuê xe máy ra Đầm Môn. 2h chiều ngày 20/07 đoàn bắt đầu vượt đồi cát, đường rừng để chinh phục cực Đông.

Đến chiều cùng ngày, đoàn dừng nghỉ và ăn uống vì ai cũng thấm mệt và đói. Khi đó Hanamichi cố ăn mì tôm và uống khá nhiều nước, sau đó mọi người tiếp tục đi tiếp. Đoàn có 14 thành viên cùng đồng hành, khi để ý thấy Hanamichi có biểu hiện mệt mỏi, mọi người kêu Hanamichi nghỉ nhưng bạn ấy không đồng ý và cố sức đi tiếp. Đến khoảng 8h30 tối thì Hanamichi có biểu hiện vật vả, chóng mặt không thể đi tiếp.

Mặc dù mọi người đã cố khuyên Hanamichi nên nghỉ ngơi, và mọi người cũng ngồi lại nghỉ. Tiếp đó, Hanamichi đòi đi tiếp và trưởng đoàn mới cõng Hanamichi đi được một đoạn thì bạn ấy không chịu nổi nữa mà buông tay khỏi cổ người cõng, các thành viên đi sau thấy vậy vội chạy đến đỡ bạn xuống chỗ đất nằm nghỉ.

Hanamichi bắt đầu nôn và sự việc trở nên nghiêm trọng hơn khi bạn ấy bắt đầu hạ huyết áp và co giật. Quá hoảng sợ các thành viên còn lại mới lấy đèn bin nhét vào miệng để bạn không cắn phải lưỡi. Thấy tình thế nguy cấp, trưởng đoàn cùng người dẫn đoàn đã bổ đi tìm thuyền, liên lạc vào đất liền gặp bác sỹ...

Cùng thời điểm đó, Hanamichi co giật thêm 2 lần. Đến 23h15 khi 2 người vừa đi tìm bác sỹ trở về đã tìm được cano của một công ty khai thác yến để đưa Hanamichi vào đất liền. Vừa lên cano được khoảng 10 phút thì Hanamichi trút hơi thở cuối cùng.

Khi mọi người vào bờ, thì Biên Phòng và công an huyện/xã đã đến làm việc, đồng thời liên lạc với gia đình là mẹ và bác của Hanamichi ra làm thủ tục nhận thi thể về an táng.

Về phía nhóm thì sau khi quay về Nha Trang trả xe máy thuê, đến sáng Chủ nhật cả đoàn mua được vé xe về Sài Gòn.

Về phía gia đình Hanamichi, đến chiều 21/07 mới đưa Hanamichi về đến nhà và 7h30 sáng nay 23/7 đã làm lễ hỏa táng cho bạn.

Sáng nay, các thành viên trong đoàn và nhiều bạn phượt của Hanamichi đã hẹn nhau đến dự lễ tang và chia buồn cùng gia đình. Qua thăm hỏi thì được biết hơn tháng nay Hanamichi ăn kiêng ép cân vì vậy khi tham gia chuyến đi bị kiệt sức, dẫn đến tử vong. Khi nói chuyện riêng với bác ruột của Hanamichi, người bác sụt sùi khuyên: cả đoàn đừng cảm thấy áp lực và áy náy nữa, âu là phần số em ấy tới đó, có cưỡng cầu cũng không được. Người Mẹ cũng nói: cám ơn các cháu đã cố hết sức, và mừng vì các thành viên đã về nhà an toàn!

Cu.chuoi.leo.nui
23-07-2012, 22:04
Thân chào các bạn.
Lời ao ước đầu tiên trước khi các bạn đọc nội dung bên dưới, chúng tôi mong muốn các bạn hãy dành một vài phút tưởng nhớ đến 1 đồng đội trong gia đình phượt tử đã xa rời chúng ta mãi mãi. Cầu mong em gái ra đi trong thanh thản và an lành. Chúng tôi, những người anh, người chị, đứa em sẽ mãi luôn bên em gái cho dù em đã không còn hiện diện trên cõi đời này nữa.
“Cực Đông đêm trắng – Tan thương bao trùm”

Thứ 5 ngày 19/07/2012.
Đơn nghỉ phép đã ký nhưng nhận được thông báo làm hồ sơ thầu gấp trong tuần này. Sếp yêu cầu hoãn nghỉ nhưng vì làm chủ thớt không thể bỏ được nên cố gắng năn nỉ cho đến 19h00, sếp mới đồng ý làm giúp để có thể lên đường. Trong đầu thầm nghĩ “Chuyến đi sao nhiều trắc trở quá”. Vác balô chạy ào ra bến xe để không làm trễ nải của mọi người.

21h30 xe chạy, 21h10 chưa thấy “bạn ấy” đâu. Nhấc máy alo:
- I: Em đang ở đâu?
- Y: Xin lỗi anh nhầm số. (Trong đầu thắc mắc, chẳng lẽ không lưu số của leader)
- I: Có phải H……..
- Y: Dạ đúng rồi.
- I: Anh ……. nè, không đi hả em? Hôm nay là thứ 5 rồi mà, anh có gửi tin nhắn về thông tin chuyến xe cho em hôm trước mà. Còn 15 phút nữa xe chạy, em có kịp ra không?
- Y: Em ở gần đây, em sẽ ra ngay liền
Thêm một điềm báo chẳng an lành trong chuyến đi này. Lòng thấy nặng trĩu và khá mệt mỏi, nhưng kệ, đi rồi hãy tính.

Thứ sáu ngày 20/07/2012
7h00. Đoàn đến Nha Trang, thủ tục nhận xe và khởi hành đi Đầm Môn lúc 9h00.

11h00. Đoàn dừng lại chụp hình trên đường thì có một cụ già ra ngồi nói chuyện. Nhìn theo bé và miệng cứ nói: “A di đà, A di đà. Mấy đứa vào chùa ăn cơm, uống nước dừa đã rồi đi”. Nhưng đoàn đang trễ nên nhanh chóng lên đường.

11h30. Đoàn ghé Hòn Gầm để tải hết đồ lên ghe. Mỗi người được mang nước theo nhu cầu của mình với tiêu chí hành trang càng gọn nhẹ càng tốt.

12h00 đến Nhà Nghỉ Hải Hà, gửi xe, ăn trưa và gặp chú Ba Thanh

14h00 đoàn chuẩn bị khởi hành đi Mũi Đôi

Vì trong đoàn có một số thành viên mới nên tôi lo nhất đoạn vượt đồi cát. Nhưng không như mọi sự lo ngại của mọi người đã đi. Vượt đồi cát chỉ là một đoạn ngắn, đoàn đi qua khá nhanh, an toàn và không mệt mỏi. Nhìn sắc mặc mọi người khá tốt vì chúng ta được nghỉ khá nhiều trong đoạn đầu hành trình này. Mọi người cười nói rôm rả và thân thiện.

16h00 chuẩn bị băng rừng. Rừng ở đây dốc không cao và cũng không dài. Đoạn đường đi tương đối khá nhẹ nhàng với vài con dốc và thoai thoải theo sườn núi xuống bãi. Đoàn đi chậm để không tách rời nhóm nào. Lúc mệt thì được dần chân nghĩ.

18h00, chuẩn bị băng đoạn dốc cuối rồi đường lài lài xuống tới bãi Rạng. Đoàn lại vượt hết dốc cao với 4-5 lần nghỉ lại. Trời bắt đầu chuyển tối nhanh. Mọi người đã lôi đèn pin ra để đi. Chú Ba Thanh tranh thủ vác thêm vài khúc củi khô để nhóm củi. Tôi cũng tranh thủ gánh bớt cho chú vài nhánh củi to dù trên vai đã mang giúp đoàn 3 cái balo.

18h30, đã đi cách đoàn một đoạn nhưng không thấy ai. Nhanh chóng quay ngược trở lại thì mọi người thông tin là em đang mệt, nên cho dừng nghỉ một tí. Sau vài phút nghỉ ngơi, người đứng dậy đòi đi chính lại là em. Miệng nói đi, tay quờ quạng như ko tự chủ được mình. Thấy mọi chuyện có vẻ không ổn. Tôi liền nhanh chóng quẳng ba lô cho người khác, cõng em chạy nhanh xuống dốc. Nhưng chỉ được 1 đoạn 100m, em đã vùng vằng đòi xuống nên không thể nào cõng được.

19h00-19h30, em lên cơn mất tự chủ, cắn răng và ói. Mọi người nhanh chóng nhét đèn pin vào răng và giữ em để không bị tuột xuống dốc. Đoạn đường bị nạn lại đang trên đường dốc, đi còn khó huống gì nằm. Sau khi giao cho bạn khác coi, tôi và chú Ba nhanh chóng băng ngược lại trên đồi cao để lấy tín hiệu sóng điện thoại. Alo…Alo sóng chập chờn vô cùng. Mất khoảng 5-10ph chúng tôi mới xin được tư vấn từ bác sỹ là người nhà.
Nhanh chóng chạy băng băng trở lại, lục tìm nhưng không thấy thuốc đâu. Chỉ thấy tel mới chợt nghĩ ra nên tel về nhà hỏi thăm.

Băng xuống Bãi Rạng, có chút sóng nên gọi ngay về nhà gặp mẹ bạn ấy. Chỉ dám thông tin là đang mệt nên không thể nghe tel và hỏi thăm về tiền sử có bệnh gì không? Bé hoàn toàn khỏe mạnh nhưng sao lại có triệu chứng như vậy? Một đồng chí đã nhanh chóng lên ghe quay vào đất liền để tìm bác sỹ cấp cứu. Bác sỹ chỉ nói rằng: “Phải có thuốc tiêm mới được mà thuốc tiêm phải lên huyện mới có”. Thế là thật sự không biết xoay xở như thế nào vì không thể cõng bé xuống khi bé cứ lên cơn như vậy.

9h00, sau khi cạo gió (tư vấn từ bác sỹ là bấm huyệt nhân trung nhưng ko hiệu quả - chú Ba đã cạo gió cho em), bé đã biết cảm thấy lạnh nên nhanh chóng đắp thêm chăn cho bé. Mọi người phải cởi áo của mình để giúp sưởi ấm chút. Kiểm tra mạch cảm thấy yếu quá. Mọi người nhanh chóng đưa ra phương án chỉ có thể đưa xuống nhanh không kẻo không kịp. Chú Ba chạy đi chặt 1 khúc cây to, mọi người tranh thủ làm võng để chuẩn bị cán xuống. Đoạn cuối chỉ cách bãi Rạng có 800m nhưng dốc xuống kinh khủng, trơn trợt.

23h00 cano đã vào tới, cán mới đi được một đoạn đường.

24h00 cán xuống đến bãi, kiểm tra nhịp thở thấy hoàn toàn không ổn nên nhanh chóng đưa lên cano quay vào.

Sau khi nhảy lên cano, tháo dây thì biết được hung tin. Nhanh chóng bấm huyệt nhân trung, lay tỉnh, ép nhịp tim nhưng làm trong vô vọng. Biết rằng vô vọng nhưng tay vẫn không ngừng làm vì biết đâu có phép kỳ diệu nào đó. Biết là vô vọng nhưng ko dám nói vì đang có 1 bạn gái đang cố nâng cao cổ giúp dễ thở. Biết là vô vọng nhưng vẫn làm và khấn nguyện quan âm hãy cứu khổ cho cơn kiếp nạn này. Mình không thể nói dù biết là quá muộn như để tin rằng đó không phải là sự thật.

Thứ bảy ngày 21/07/2012

1h15 cano vào tới bờ, nhưng thất vọng hơn xe cấp cứu chỉ là xe du lịch để chở lên huyện. Hai chân tê cứng nhưng cũng ráng khiêng thật nhanh em vào bờ. Người dân lại một lần nữa xác định em đã ra đi. Gục ngã xuống mà lòng tan nát, không tin vào mắt mình nữa.

2h30 Biên phòng, công an xã xuống làm việc

3h30 Công an huyện xuống kiểm tra lấy lời khai. Chỉ có mình đứng ra đơn độc trước những câu hỏi của các anh. Nhìn mọi người thất thần ngồi một góc cũng hiểu: “Chắc ai cũng đang quá mệt mỏi”. Mệt mỏi vì đã nổ lực rất lớn nhưng vẫn không làm gì được, mệt mỏi vì không ai ăn gì nhưng chẳng thấy đói, mệt mỏi vì một ngày lội bộ và cấp cứu cho đến tận sáng. Vì vậy dù rất cần ai đó bên cạnh động viên nhưng nghĩ rồi lại thôi, hãy để mọi người nghỉ ngơi.

4h00 mọi người đã đi ngủ, lúc này mình mới xong lời khai. Cố gắng nằm nghỉ để mai còn phải đối mặt với nhiều việc nhưng không thể nào ngủ được.

6h00 ra ngồi nhìn về phía biển, phía chân trời xa xa. Nhìn cảnh nhộn nhịp buổi sáng của dân chài. Nếu ko có việc xảy ra thì đó là một cảnh thật đẹp. Nhưng em vẫn nằm đó, lòng lại dâng trào nước mắt mà không thể nào ngăn được. Không hiểu tại sao tối qua lại có thể bình tĩnh đến mức ngạc nhiên, có thể nhớ chi tiết từng sự việc và thời gian diễn ra.

8h00 mọi người cố gắng nuốt vội tô mỳ tôm

11h-12h00, gia đình đến đưa bé về với gia đình.

Mọi chuyện kết thúc với một kết cục quá đau buồn và tang thương ngút tận. Thêm lần nữa, chúng tôi lại mong rằng các bạn hãy dành vài phút để tưởng nhớ đến người đã ra đi.

7h30 ngày 23 tháng 07 năm 2012, Bé đã ra đi về với tổ tiên và nơi xa xôi ấy mong bé hãy cố gắng hơn nhiều nhé.

Bản thân tôi sau khi xảy ra việc này, tự học được một bài học thật đáng giá và mong rằng các bạn sau này trên những dặm đường phượt hãy cố gắng đừng mất thêm một tổn thất nào nữa.

Đối với những bạn nào mới tham gia phượt, hãy biết lượng sức của mình để chọn cung đường cho phù hợp. Nghiêm cấm các bạn có tiền sử về các bệnh về tim mạch, động kinh, thần kinh, tim, tiểu đường, béo phì,…. hay các bạn đang ở chế độ giảm béo, ăn kiêng tham gia các cung đường khó, trắc trở vì đường đi cấp cứu gặp rất nhiều khó khăn. Nếu quá mệt thì cũng đừng nên gắng sức mà hãy có tiếng nói để cả đoàn cùng nghỉ. Núi cao không phải là cách trở mà cách trở vì lòng người. Đoàn kết chúng ta sẽ chinh phục được tất cả

Bạn chúng ta đã ra đi vì đường đi cấp cứu cách trở nên không thể nào níu em lại dù mọi người đã nỗ lực hết mình.

Bài viết chỉ để mọi người hiểu sự việc mà đa số đang rất tò mò muốn biết. Bài viết chỉ để cảm thông và đồng cảm cho người bạn đã ra đi. Mong chỉ nhận được những comment chia sẻ của các bạn!

Chân thành cám ơn mọi người.

Chitto
23-07-2012, 22:07
Xin chân thành chia buồn.

Cầu mong em nơi đó thanh thản. Và cầu mong những người ở lại không phải đọc những tin buồn như thế này nữa.

P/S: Mong mọi người viết bài chia buồn hãy bỏ chữ kí khỏi bài viết (bỏ đánh dấu ở ô "show your signature").

onlydalat
23-07-2012, 22:08
Qua diễn đàn Only xin gửi lời chia buồn tới gia đình, bạn bè và người thân của bạn hanamichi.tron, cầu mong cho bạn siêu thoát. Các thành viên Phượt sẽ luôn luôn nhớ tới bạn.

dugiang
23-07-2012, 22:16
Xin chân thành chia buồn cùng em và gia đình.

Đối với mình, đây cũng là một bài học kinh nghiệm sâu sắc.

buiduong07
23-07-2012, 22:25
Hãy nghỉ ngơi em nhé và bên kia cõi vĩnh hằng mọi điều tốt đẹp đang chờ đón em !

nakenny
23-07-2012, 22:26
Chia buồn cùng gia đình....Bình an bạn nhé!

Capri86
23-07-2012, 22:26
R.I.P hanamichi.tron . Mong em nơi ấy bình yên, mong gia đình em mạnh mẽ vượt qua nỗi đau này ...

Bich Hue
23-07-2012, 22:27
Thành thật chia buồn cùng gia đình em và nhóm đi hôm đó!

thachtrungngoc
23-07-2012, 22:33
Cầu chúc cho linh hồn em được yên nghỉ.
Xin chân thành chia buồn cùng gia đình, người thân và bạn bè của em.
Mong cho gia đình, người thân, bạn bè và các thành viên trong chuyến đi sớm vượt qua nỗi đau đớn và mất mát này.
Cầu chúc cho mọi người luôn được bình an.

linhloc
23-07-2012, 22:34
RIP Ngoc Tron

Sói hoang
23-07-2012, 22:36
Xin được chia buồn cùng gia đình em. Lòng đau thắt lại khi nghe dữ của em. Chúc em yên nghỉ bình yên.

lo tri tham
23-07-2012, 22:39
Xin chia buồn cùng gia đình em...chúc em yên nghỉ bình yên mãi mãi

hongluan
23-07-2012, 22:40
Thành thật chia buồn với gia đình và bạn bè của em. Dù chưa gặp em một lần nào ngoài đời nhưng không thể khỏi xót xa khi nghe tin em ra đi mãi mãi ... Mong em sẽ yên nghỉ giấc ngàn thu ...

pe_nhoc16
23-07-2012, 22:41
Sáng nay cùng đoàn đến thắp nén nhang và tiễn đưa em mà không cầm được nước mắt... Người mẹ là quân nhân đầu đã hai thứ tóc, mắt ráo hoảnh và niệm kinh để em được về miền cực lạc... Tôi thấy càng thêm xót xa lòng!

caonguyendom
23-07-2012, 22:44
Nhớ & nghĩ. Chia buồn cùng gia đình.

ga_ru_21
R.I.P em nhé! Mong bình yên cho những người ở lại.

ms.huong
Re : Tin buồn bạn Hanamichi.tron qua đời
Thành thật chia buồn cùng gia đình với nỗi đau quá lớn này. Hãy mãi mãi an nghỉ trong bình yên em nhé.

meocoi
23-07-2012, 22:45
Mong em yên nghỉ và ra đi thanh thản. Xin chia buồn cùng gia đình.

Cẩm Sơn
23-07-2012, 22:49
Sự việc xảy ra là một sự cố đáng tiếc... Cầu chúc Em được bình an nơi vĩnh hằng.
Và diễn đàn nên chăng có 1 hình thức nhỏ để chia buồn với Em (có thể đóng chức năng post bài trên diễn đàn trong một thời gian ngắn, chỉ có thể đọc bài viết, gửi tin mà không thể post bài)...

hoanganhdg
Chia buồn cùng gia đình Em.Chúc em bình yên nơi ấy.Mong rằng các bạn chuyếPhượt Ấy vượt qua nổi buồn này.

samsik
Xin gửi lời chia buồn tới gia đình của hanamichi.
Đây cũng là một bài học để rút ra kinh nghiệm cho dân phượt khi chu du ở những nơi khó khăn về điều kiện trợ giúp. Hi vọng chúng ta sẽ vượt qua và tiếp tục niềm đam mê.

Chào sức khỏe và thân ái.

chanhchanhcongtu
23-07-2012, 22:51
Chia buồn với gia đình và cầu mong chị yên nghỉ.
Một người cùng chung 1 mục đích sống với em!

so_lonely2002
23-07-2012, 22:51
Chia buồn cùng em và gia đình
Mong em đi bình yên..

huonggiangf1
23-07-2012, 22:52
Cầu mong em yên nghỉ nơi chín suối :(

lavekings
23-07-2012, 22:52
Chia buồn cùng em. Âu cũng là số phận. Chúc em bình yên nơi ấy.

trangagai19
23-07-2012, 22:53
xin chia buồn...

mygacon
23-07-2012, 22:56
Âu cũng là số phận.
Mong em yên nghĩ.

Rubi1985
23-07-2012, 23:00
Thành thật chia buồn cùng em và gia đình. Cầu mong linh hồn em được thanh thản.

quanco87
23-07-2012, 23:01
Nơi ấy bình yên em nhé :(

Boulevard
23-07-2012, 23:02
Mong rằng nơi ấy em có nhìn lại, cũng thấy mọi người vẫn hường về em, cầu em bình yên. Mong cho người ở lại tâm cũng nhẹ nhàng. Mong cho gia đình em vượt qua nỗi đau này. Và những người bạn, hãy đoàn kết và đồng lòng hơn nữa trên những chặng đường tiếp theo.

favourite
23-07-2012, 23:02
Xin chia buồn với đoàn và gia đình bạn hana. Mong các bạn và gia đình sớm vượt qua nỗi đau này

hagattini
23-07-2012, 23:04
Em về nơi ấy bình an. Chia buồn cùng gia đình em ấy và các bạn cùng đoàn.!! Mong những người ở lại bình tâm mà sống.

Tàn Tro
23-07-2012, 23:09
R.I.P Hanamichi. tron

ngtuananha2
23-07-2012, 23:10
Toi mới gia nhập thành viện của phượt. Nhưng tôi vẫn xin gửi lời chia buồn xâu sắc tới gia đình bạn. Chúc hamamichi.tron về nơi đó bình yên !!!

thuynhung_kt88
23-07-2012, 23:10
Mong em về nơi ấy thấy bình yên khi tất cả mọi người đều hướng về em. Cầu chúc cho gia đình em, bạn bè của em sẽ vững tâm và vượt qua nỗi đau này. Mong rằng những người bạn Phượt.vn cũng vững tâm, đồng lòng, tích lũy thêm nhiều kinh nghiệm và đoàn kết hơn nữa trên những chặng đường dài còn ở phía sau....
Tiễn em về nơi an nghỉ cuối cùng, thanh thản và nhẹ nhàng!

daophay
23-07-2012, 23:11
Bình yên em nhé, mọi người luôn nhớ và yêu mến em.

lt2011
23-07-2012, 23:12
Thành thật chia buồn! Thôi cầu mong em yên nghỉ! Mình có thể tưởng tượng đc lúc đó... thật là khủng khiếp đối với những người phải trải qua!

bluestar13
23-07-2012, 23:12
Chúc em yên nghỉ nơi thiên đường, chia buồn cùng các bạn đồng hành với em ây, có lẽ sẽ là 1 cú sốc vô cùng lớn với các bạn, hãy cố gắng lên...

cafelela
23-07-2012, 23:14
Cầu nguyện cho em nơi ấy bình yên! Mong người ở lại sớm vượt qua nỗi đau và vững bước trên con đường phía trước.

phulinh_1989
23-07-2012, 23:20
Xin chia buồn với đoàn và gia đình. Mọi người sẽ luôn nhớ và yêu mến em.

Nghiêng
Bạn ấy bằng tuổi mình kìa...

Hãy an nghỉ nhé hanamichi, các anh chị trong đoàn dù sao cũng đã đi cùng bạn ấy trên một quãng đường, chỉ là duyên này quá ngắn mà thôi...

thích thêm thắt
cầu chúc cho gia đình và bạn bè e vượt qua được nỗi đau này

chunguahoang
Ở nơi ấy...bình yên em nhé.

z.i.p
23-07-2012, 23:26
Chúc em yên nghỉ an lành và xin chúc bình yên cho người thân và những người bạn

dantocgoc
23-07-2012, 23:26
Việc em ra đi, quả là 1 điều đáng tiếc không mong muốn. Xin gửi lời chia buồn tới gia đình em bằng sự cảm thông xâu sắc nhất. Và mong sao.... Sự mất mát đau buồn này, sẽ là 1 bài học dành cho tất cả.

Cầu chúc cho linh hồn em được yên nghỉ và thanh thản nơi chín suối.!

damda
23-07-2012, 23:27
Xin chân thành chia buồn với gia đình em. Ở nơi đó bình yên em nhé.

namnguyen
23-07-2012, 23:30
Xin chia buồn cùng em và gia đình.

xuanlt
23-07-2012, 23:32
R.I.P Em còn quá trẻ để ra đi như vậy :(

kun_lovely09
23-07-2012, 23:32
Mong em yên nghỉ, bình an nơi ấy, xin chia buồn cùng gia đình và cả đoàn

Bạch tuộc
23-07-2012, 23:33
Cầu chúc cho em nơi ấy bình yên.

thutrangv
23-07-2012, 23:33
Xin thành thật chia buồn cùng gia đình em. Mong em được bình yên !!!

Vận Mệnh 13
23-07-2012, 23:37
Hãy yên nghỉ em nhé.

diunguyen212
23-07-2012, 23:39
Buồn! Em còn trẻ quá! Cầu mong e ra đi thanh thản. Chia buồn cùng gia đình em và các thành viên trong nhóm

poly
23-07-2012, 23:41

NguoiNhaQue66
23-07-2012, 23:43
Cầu mong chị được siêu thoát !

jarkko2806
23-07-2012, 23:44
nghe ai đó nói hôm nay sẽ có report chính thức về cái chết của em , mình ngóng từ chiều h mà k thấy đâu, f5 liên tục trang phuot.vn , giờ thì đã thấy , ngồi đọc mà mình cứ nghĩ ra cái khung cảnh ấy , con dg ấy , đoạn dốc , mình đi ngay sau chú ba và a tuấn, đọc đoạn chú ba bắt đầu lấy củi và chặt gậy cho nhóm , mường tượng ra hết như là mình cũng đang trong chuyến ấy , quả thực mình k cầm dc nc mắt . vì sao cảm xúc lại nhìu như vậy , vì củng 2 tuần trước thôi tụi mình cũng đã đi như họ, nên kí ức vẫn còn nguyên đây, vẫn nhớ như in từng đoạn dốc từng con dg,mình vẫn nhớ đoạn cuối cùng bắt đầu men theo triền núi mà xún dốc để ra bãi Rạng , dốc đứng kinh khủng . hôm qua mình k bít nhóm ấy là đoàn nào , cứ nghĩ của bên ttvnol , nhảy vào 2 topic mình nghĩ là sắp đi đăng tin e ấy qua đời để họ cẩn thận, hôm nay mới bít chính topic mình gửi bài ấy là topic xảy ra tai nạn, ngày hôm nay mình ngồi đọc từng pm trong topic ấy và tự hỏi , k biết cô bé nào là ng xấu số ???? quả thật k trong nhóm đó nhưng mình cảm xúc quá, vì dạo gần đây hay vào các nhóm sắp đi CĐ chia sẻ chút kinh ngiệm, trấn an và lên tinh thần cho các bạn nữa , vậy mà.... cực đông , tôi đã khóc vì em !

Marineboy
23-07-2012, 23:51
Xin thành thật chia buồn & cầu mong em sớm về nơi cực lạc.

balodulichsaigon
23-07-2012, 23:53
Mong em được yên nghỉ.... Em ấy ra đi âu cũng là số phận..các bạn tham gia chuyến cực đông vừa rồi hãy cố lên nhé

Northern Wind
23-07-2012, 23:57
Xin thành thật chia buồn ! Mong các bạn rút kinh nghiệm để chuẩn bị tốt nhất cho mọi chuyến đi, trnhs những rủi ro đáng tiếc.

xitrum212
23-07-2012, 23:58
Tạm biệt 1 người bạn ko quen biết và cũng chưa gặp mặt bao giờ. Hãy yên nghỉ bạn nhé

tqnam
23-07-2012, 23:58
xin chia buồn cùng gia đình em và các thành viên trong nhóm

taxi101080
24-07-2012, 00:01
Mình đã từng được một người bạn chia sẻ về cung đường trek ra Mũi đôi, bạn nói, nếu không có sự chuẩn bị chu đáo, thì mất mạng chứ ko phải chơi. :( Ai dè, nghe tin này, thật buồn quá. Chúc em yên nghỉ. Ở nơi nào đó, hãy mỉm cười em nhé.

Windy Mi
R.I.P....
chia buồn cùng gia đình và đoàn phượt
mong sao không có chuyện đáng tiếc ntn nữa...

Tình Cờ
Thành tâm chia buồn cùng gia đình em! Cầu cho em ra đi thanh thản, chúc cho con đường em đến nơi ấy luôn bình yên!

An toàn trên con đường du phượt luôn là điểm lưu ý hàng đầu của chúng ta, là đắn đo lớn nhất của mỗi leader, hi vọng mỗi người chúng ta tự chú ý đến an toàn bản thân, "Một người vì mọi người, mọi người vi một người" để không còn những điều không may mắn sảy ra, để nụ cười luôn rạng rỡ vẹn tròn trên mỗi cuộc hành trình!

TrungDaDieu
24-07-2012, 00:09
Chia buồn cùng gia đình em và đoàn
Thì ra đây là đoàn mà mình đã nghe chú Mười ở Đại Lãnh nói, đêm thứ 7 đoàn mình đến Đại Lãnh đã gần 23h, chú Mưới dặn dò rất kỹ vì vừa có một đoàn đi Cực Đông 1 người ra đi vì mất sức. Cả nhóm bàng hoàng, bây giờ mới biết đó là em. Một lần nữa, Chia buồn cùng gia đình em

dodo
24-07-2012, 00:10
Xin thành thật chia buồn. R.I.P em

ooohmygod
24-07-2012, 00:23
Tôi đã lạnh người khi đọc những dòng tin,dù chưa từng nói chuyện chưa từng gặp nhưng sẽ nhớ mãi cái tên Hanamichi.tron.Chúc bạn bình an nơi cực lạc!

chuabietgi
24-07-2012, 00:24
Xin chia buồn cùng gia đình Em Ngọc, và các bạn Phượt cùng đi trong chuyến tang thương này. Mong mọi người sớm vượt qua những giây phút đau buồn.
Thật vinh dự khi đã tham gia đưa tiễn Em lần cuối. Nghe xong bài viếng tiễn Em lên đường, Tôi đã biết thêm nhiều về Em,Tôi hãnh diện có một bạn Phượt như Em.

Cầu nguyện cho Em được siêu thoát.

jinnynhungoc
24-07-2012, 00:25
R.I.P hanamichi.tron
Chúng con cậy vì danh Chúa nhân từ cho linh hồn Em được lên chốn nghỉ ngơi hằng xem thấy mặt đấng Chúa Trời sáng láng vui vẻ vô cùng Amen!

nhocheo
Xin chân thành chia buồn cùng Em và gia đình.

Đây cũng là một bài học kinh nghiệm cho tất cả mọi người.

lee_jee_ooh
R.i.p.................

Meo U_2202
24-07-2012, 00:26
Xin thành thật chia buồn cùng gia đình và nhóm. Cầu mong em luôn bình yên ở nơi ấy. Mong các thành viên trong nhóm sớm bình tâm trở lại.
Rất mong các nhóm các ý định đi Cực Đông hoặc bất cứ cung đường nào cần nhiều sức lực lưu ý vấn đề này để tránh trường hợp đáng tiếc có thể xảy ra. Và thiết nghĩ mỗi chúng ta, trước khi đặt gạch tham gia cho chuyến nào cũng phải tự biết được sức mình để mỗi chuyến đi thực sự trở nên bổ ích và mang ý nghĩa khám phá.

imonion
24-07-2012, 00:33
Xin chia buồn cùng gia đình em và mong em an nghỉ ...

tamcrazy
24-07-2012, 00:34
Trước những mất mát to lớn khó có thể bù đắp này.
Thân gởi lời chia buồn sâu sắc nhất đến gia đình em.
Cầu mong những thời khắc đau buồn mau tan đi, nhưng mọi người sẽ luôn nghĩ về em trong cuộc đời phượt của mình.
Và mình muốn nhắc các bạn, chúng ta vì đam mê mà đôi khi hay quên rằng xung quanh ta còn rất nhiều không chỉ sống vì họ mà họ còn sống vì chúng ta.
Thành kính phân ưu.

rainbow_2712
24-07-2012, 00:35
R.I.P
Xin chia buồn cùng gia đình và các phật tử chuyến đi hôm ấy

minhbt
24-07-2012, 00:36
Thành thật chia buồn cùng gia đình! Mong em sẽ sớm yên nghỉ!

Tùng Thiên Lôi
24-07-2012, 00:37
Chia buồn cùng già đình và mong linh hồn em được thanh thản .... cuộc đời là những chuyến đi ...... đi mãi.

Qua đây cũng là bài học cho những đoàn về sau về công tác chuẩn bị cho những cung đòi hỏi sức khoẻ cao như vậy.

ballack1908
24-07-2012, 00:39
R.I.P!!!
Xin chia buồn cùng gia đình bạn :(

kieutientlp
Mong em bình yên. Mong các thành viên trong nhóm sớm lấy lại tinh thần.

Shi't
Hỡi ơi
Đang độ thanh xuân
Sao em vội thế
Tuổi đôi mươi vừa xinh vừa trẻ
Khát vọng nhiều vẫn mộng vẫn mơ
Thoắt chốc cái đã thành người thiên cổ
Ngoành đầu nhìn chợt bỗng hóa trăm năm
Em về chốn xa
Buông bỏ hết buồn vui nơi cõi tạm
Còn giữ chút gì gợi nỗi nhớ niềm thương?
Con đường dài giờ riêng ai dấn bước
Dặm xa muôn nẻo mong em được bình an...

Den_Ngo
24-07-2012, 00:40
Xin chia buồn cùng gia đình, mong Em được bình yên!

munmummim
24-07-2012, 00:41
R.I.P hanamichi.tron. Bạn ở nơi ấy bình yên nhé.
Ban đầu đọc stt trên facebook của nhóm mình thấy giật mình, bạn của mình thì kêu gào lên trong sợ hãi rằng không dám đi tiếp nữa. Nhưng đó không phải là tai nạn, chỉ là lý do sức khỏe thôi. Mong các bạn muốn chinh phục bất cứ cung đường nào hãy lượng sức mà tiến nhé. Chúc mọi người luôn thượng lộ bình an. Mong nhóm chinh phục Cực Đông sớm vượt qua cú sốc này.

ruavang1102
24-07-2012, 00:41
Xin chân thành gửi lời chia buồn đên em và gia đinh . Mong em thực hiện nốt ước mơ còn giang dở ở cõi vĩnh hằng và phù hộ cho những người ở lại bình an trên những cung đường !!!

satthudanong
24-07-2012, 00:42
Nửa đêm đọc được hung tin mà lòng xót xa. Xin chia buồn cùng gia đình chị, mong chị được bình yên nơi chín suối. :(

tramlang
24-07-2012, 00:46
Trên bước đường của chúng tôi đi...có bước chân của bạn theo cùng.
Cùng tất cả anh chị em, xin chia buồn cùng gia đình.

hikarichan
24-07-2012, 00:48
Mong em yên nghỉ.

diladen
24-07-2012, 00:51
Chia buồn.Bình yên nghe em.

Snail Tran
24-07-2012, 00:52
Dù đã biết tin từ sáng nhưng vẫn không cầm được nước mắt khi đọc những dòng tường thuật. Những giọt nước mắt tiếc thương cho em và đồng cảm với những người bạn đồng hành cùng em. Chúc các bạn mau lành vết thương, em ấy đã yên nghỉ rồi. Chúng ta hãy tin như thế.

Seven_Pham
24-07-2012, 00:59
Xin chia buồn cùng gia đình... Một kinh nghiệm xương máu

thang_a14
24-07-2012, 01:04
Chẳng biết nói gì hơn.....:((((

carol_ht2412
24-07-2012, 01:08
Bằng tuổi mình, những ước mơ và hoài bão còn chưa kịp thực hiện, những cung đường còn chưa kịp bước qua,...

Nghe tin từ hôm qua, bây giờ mới được đọc và hiểu chi tiết. Không biết nói gì hơn chỉ mong bạn yên nghỉ, chúc gia đình và cả đoàn bớt đau buồn, sớm lấy lại tinh thần.
Một bài học lớn cho mình về sức khỏe, sống và đam mê!

Hiep Kevin
24-07-2012, 01:11
Không like, không thank, đọc xong topic mà thấy nao nao lòng. Bình yên em nhé...thiên thần phượt

Granadaz
24-07-2012, 01:12
Chị yên nghỉ chị nhé...

vanpham152
24-07-2012, 01:13
R.I.P em. Dù gì cũng là trên con đường thực hiện ước mơ

Michel Tu
24-07-2012, 01:14
Hãy an nghỉ em nhé, buồn quá, nước mắt rơi mà chẳng biết nói gì hơn :((

hnim
24-07-2012, 01:22
gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình bạn, chúc bạn ở nơi chín suối được thanh thản

nguyenthuyr
24-07-2012, 01:22
R.I.P

Xin chia buồn cùng gia đình em và mong linh hồn em được an nghỉ

mong mọi người trong đoàn sớm vượt qua được cú shok về tinh thần này!

aFang
24-07-2012, 01:32
An nghỉ em nhé!
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình và bạn bè em.

cakiem2010
24-07-2012, 01:33
R.I.P
An nghỉ em nhé !

ody
24-07-2012, 01:37
Đọc tin mà đau xót.
Cầu cho em gái yên nghỉ.
Cầu cho mẹ và gia đình em sớm vượt qua nỗi đau.
Cầu cho sau này sẽ không bao giờ xảy ra những chuyện giống thế nữa.
Cầu cho tất cả mọi người lên đường và trở về bình an.

chi_ket
24-07-2012, 01:38
Yên nghỉ bạn nhé..Chúa sẽ đón bạn tại ngôi nhà của chúa đã dành cho bạn.

lambinh0802
24-07-2012, 01:43
Thành thật chia buồn

DuGia
24-07-2012, 01:45
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia quyến !

Yên nghỉ em nhé giấc ngàn thu...

jin2y
24-07-2012, 03:06
R.I.P bạn nhé:(

ruoimatto
24-07-2012, 03:48
Mong em yên nghỉ bình an

vit.izzi
24-07-2012, 05:29
Yên nghỉ em nhé. Cầu chúc cho em ở bên kia sớm được siêu thoát. Thành thật chia buồn

cappuccino198
24-07-2012, 05:44
Cầu mong linh hồn em ở nơi xa đó đc bình yên nhé !

vippro
24-07-2012, 05:49
Chia buồn cùng gia đình, cầu cho e được sớm đc siêu thoát :(

Ối_zời_ơi
24-07-2012, 05:54
Phân ưu cùng gia đình và bạn bè thân quyến. Chia buồn cùng gia đình Phượt

qwerty97
24-07-2012, 06:07
Thật lòng chia buồn cùng gia đình em, mong em yên nghỉ nơi cõi vĩnh hằng, mong gia đình em sớm vượt qua mất mát to lớn này.

loga
24-07-2012, 06:54
Mong em yên nghĩ cõi vĩnh hằng, gia đình em sớm vượt qua mất mát này!

DragonBoy
24-07-2012, 07:07
R.I.P
Hồng trần mong manh!

coffee
24-07-2012, 07:10
Cầu cho em an nghỉ vĩnh hằng!

totrang1203
24-07-2012, 07:13
Hãy yên nghỉ bạn nhé!
R.I.P

quynhhuong0106
24-07-2012, 07:19
Mong em sang bên kia sẽ bình yên.

dembienlanh
24-07-2012, 07:33
Chia buồn cũng gia đình, hãy an nghỉ em nhé...

nguyenduchuyvp
24-07-2012, 07:33
chào vĩnh biệt người em chưa bao giờ gặp mặt, chúc em về nơi an nghỉ cuối cùng yên bình.

NDMT
24-07-2012, 07:39
chân thành chia buồn cùng gia quyến

cafe37
24-07-2012, 07:41
Bạn ra đi vui vẻ nhé vì dù sao bạn cũng mất vì đam mê của chính mình. Cầu mong bạn yên nghỉ ở chốn vĩnh hằng.

luke89
24-07-2012, 07:46
Xin gửi lời chia buồn đến gia đình và bạn bè em. Mong em yên nghỉ nơi suối vàng.

axionov_nd
24-07-2012, 07:47
Mong em an nghỉ. Xin chia buồn cùng gia đình!

zero_dink
24-07-2012, 07:59
Mong e bình yên nơi chín suối :(

amydoan
Xin chia buồn cùng em và gia đình. Mong em yên nghỉ bình yên ở nơi xa ấy.

kub4undre
Thành thật chia buồn đến gia đình bạn, hãy an nghỉ nhé

hiepnt1974
24-07-2012, 08:07
Xin được chia sẻ nỗi đau thương cùng gia đình em !
Cầu mong linh hồn em được siêu thoát nơi vĩnh hằng !

@ ALL : Không chỉ là Cực Đông mà trên tất cả những cung đường chúng ta qua đều có thể sảy ra những tổn thất.
Hy vọng đây sẽ là bài học thiết thực cho tất cả những thành viên đam mê khám phá. Hãy tự lượng sức, hãy có những sự chuẩn bị tốt nhất cho chính mình, cho các thành viên. Tuyệt đối chúng ta không được phép chủ quan dù chỉ một giây.
Thân !

vycoi
24-07-2012, 08:07
Đã ko kìm được nước mắt mặc dù chưa biết em là ai, chưa 1 lần được gặp em. Nhưng thôi em cứ ngủ ngon đi nhé. Mọi người sẽ luôn nhớ đến em cô bé ạ!
Xin chia buồn cùng gia đình em, mong gia đình sẽ vượt qua cơn sóng gió này.

anlongno1
24-07-2012, 08:08
Xin em yên nghỉ và chia buồn cùng gia đình, bạn bè em.

ben
24-07-2012, 08:09
Bình an em nhé !

hummer2008
24-07-2012, 08:10
Thành thật chia buồn !

kieubsg
24-07-2012, 08:10
Xin chia buồn cùng gia đình và bạn bè em
Cầu mong cho em sớm được siêu thoát ........

herrlee
24-07-2012, 08:11
R.I.P nhé Hanamichi.tron! cầu mong cho linh hồn em nhanh được siêu thoát! Chia buồn sâu sắc đến gia đình và bạn bè của bạn!

tamkt
24-07-2012, 08:13
Chia buồn cùng gia đình và mong bạn yên nghỉ.

yetoto
24-07-2012, 08:13
R.I.P. Hanamichi.tron !!!!
Em ngủ ngon nhé. Bình yên .....

soibeo
24-07-2012, 08:14
Bình Yên em nhé Hanamichi.tron

bongcucxanh
24-07-2012, 08:15
Xin gửi lời chia buồn đến gia đình em. Yên nghỉ em nhé!

electron
24-07-2012, 08:17
Hãy yên nghỉ nhé bạn. Thành thật chia buồn cùng gia đình.

NBB
24-07-2012, 08:18
Yên nghỉ bình yên em nhé...

Ladymieomieo
24-07-2012, 08:19
Xin chia sẻ với gia đình và đoàn đi hôm đó. Thật xót xa khi nghe tin dữ. Cầu mong cho linh hồn bạn yên nghỉ nơi vĩnh hằng. :(

aboreal
24-07-2012, 08:20
Hãy yên nghỉ em nhé.

Bình-Thường
24-07-2012, 08:20
Em còn quá trẻ để ra đi. Xin chia buồn sâu sắc đến gia đình em và bạn bè nhà phượt mình!!!

THEnjoy
24-07-2012, 08:21
Xin gửi lời chia buồn tới gia đình và người thân của em.
Yên nghỉ em nhé :(

xera_xera
24-07-2012, 08:26
Mong bạn bình an ở nơi đó, xin chia buồn cùng gia đình! a di đà phật .:(

thanh_le
24-07-2012, 08:27
Thành thật chia buồn với gia đình bạn hanamichi.tron. Mong bạn ấy được thanh thản ...

SyNguyen
24-07-2012, 08:27
Gửi lời chia buồn đến gia đình em !

FlyNDance
24-07-2012, 08:28
thật xót xa khi nghe tin dữ, em hãy yên nghĩ chốn vĩnh hằng

efticol
24-07-2012, 08:29
Cầu mong cho em yên nghỉ nơi vĩnh hằng.....

Tóc Xù 74
24-07-2012, 08:32
Thành Kính Phân Ưu .

UMOVE
24-07-2012, 08:32
R.I.P xin chân thành chia buồn với gia đình bạn hanamichi.tron!

dau
24-07-2012, 08:34
Gửi tới e lời chúc bình yên nơi đó, xin chia buồn cùng gia đình e và đội phượt!!!!!!!

long_ku3
24-07-2012, 08:37
Thành thật chia buồn với gia đình Hanamichi.

113HPG
24-07-2012, 08:39
Nam mô a di đà phật. Cầu mong em an nghỉ, linh hồn được siêu thoát

casanova0611
24-07-2012, 08:39
Xin được chia buồn với bạn và gia đình. Mỗi lần nghe tin dữ từ cộng đồng du lịch bụi, những cảm giác xót xa cứ ập tới và vấn vương mãi không dứt...

Cộng đồng chúng ta vẫn hay động viên nhau: "Hãy đẩy cơ thể đến giới hạn, và vượt qua chính mình"
Tuy nhiên, vẫn có các bi kịch xen lẫn những vinh quang.
Xin các bạn, hãy hiểu rõ bản thân mình, trước khi khám phá xunh quanh...

Sonvc
24-07-2012, 08:42
Gửi những lời chia buồn và chân thành nhất đến những người thân của bạn, cầu chúc cho linh hồn bạn bình yên ở nơi ấy.

toiyeu.vietnam
24-07-2012, 08:43
Thành tâm chia buồn cùng gia đình,cầu mong bình an nơi vĩnh hằng em nhé .

meonoo
24-07-2012, 08:43
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình, cầu mong em được bình yên ở một thế giới khác.

zerobuon
24-07-2012, 08:44
Thành kính phân ưu cùng gia đình bạn...

Ngân Hoàng
Ra đi thanh thản, yên giấc ngàn thu bạn nhé.

namichinvn
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc tới em và gia đình. Mong cho linh hồn em được siêu thoát ở miền cực lạc. Em còn quá trẻ....
Mặc dù chưa được biết và gặp em. Nhưng là người có cái tên giống em, cả cái nick cũng gần giống em nữa. Chị cảm thấy buồn...thật là buồn...
Yên nghỉ em nhé!

kẻ lữ hành
Yên nghỉ em nhé.

Nhung heo
24-07-2012, 08:46
Mặc dù chưa gặp gỡ, cũng chả là quen biết nhưng khi nghe tin này, tôi cứ bần thần mãi. Mấy ngày hôm nay, tôi cứ nghĩ mãi, cứ buồn buồn.
R.I.P. Mong gia đình em mau lành lại nỗi đau!

Leeanh85
24-07-2012, 08:47
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình và bạn bè em. Bình yên nơi ấy em nhé.

Linh Nguyen Ngoc
R.I.P hanamichi.tron

Tuy chưa đi chung với bạn này cung nào! Nhưng khi nghe tin mình bùn lắm - Nghỉ ngơi bạn nhé :(

doiquanho
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình. Em yên nghỉ vĩnh hằng nơi chín suối nhé.

beheou83
Xin chia buồn cùng gia đình và nhóm Cực Đông.

Ha_Nhien
Đọc xong cảm thấy đau đớn thực sự. Em còn quá trẻ... Yên nghỉ nhé em!

DHD
24-07-2012, 08:48
An nghỉ em nhé...

kimduy0312
24-07-2012, 08:49
Xin được chân thành gửi lời chia buồn đến gia đình em Hanachi.

Hãy yên lòng và bình an nơi cực lạc em nhé!

anhduy1905
24-07-2012, 08:50
Xin gửi lời chia buồn tới gia đình bạn. Hãy yên nghỉ

virgo
24-07-2012, 08:50
Xin được chia buồn cùng gia đình em! Yên nghỉ em nhé!

Kau
24-07-2012, 08:51
Thành kính phân ưu cùng gia đình em. Hãy yên nghĩ nơi vĩnh hằng em nhé!

quoclo1
Dù chưa từng biết bạn là ai, nhưng đều là những người yêu thích du lịch khám phá, chắc chắn tâm hồn đồng điệu như nhau. Mong bạn yên nghỉ, đồng đội sẽ không bao giờ quên bạn

haydoiday
Thành thật chia buồn cùng gia đình em.
Đây là bài học đau thương dành cho mỗi chúng ta - những người thích phượt. Hãy tự lượng sức mình cho những cung đường khám phá, những cung đường cực nhọc thì cần phải có sự rèn luyện sức khỏe trước đó. Chúng ta hãy tự tin để đi tới - nhưng đồng thời cũng phải biết dũng cảm để dừng lại khi cần thiết.

r0ckvn
24-07-2012, 08:52
Thành kính phân ưu

boyxda
Chia buồn cùng em và gia đình. Chúc linh hồn em sớm siêu thoát! RIP

TIANYI
Cầu chúc e ra đi thanh thản...ở trên thiên đường luôn dõi mắt và phù hộ cho các phuoteur khác...

Death
Cầu mong linh hồn em bình yên. Xin chia buồn cùng gia đình.
Cầu chúc cho gia đình chúng ta sẽ không còn phải gánh chịu nỗi đau này nữa.

chimregiun
24-07-2012, 08:54
Cực Đông cũng là nơi mà chị muốn đi trong suốt 2 năm qua. Mong em yên nghỉ nhé!

rainbow_cm
24-07-2012, 08:55
Chia buồn cùng gia đình. Và mong linh hồn bạn sớm siêu thoát.
Mọi người đi phượt hãy biết quý trọng bản thân mình nhé<3

locchocnhok
24-07-2012, 08:55
mong chị bình yên nơi chín suối !
gửi lời chia buồn tới gia đình chị và đoàn cùng chuyến đi hôm đó.

hoanganh2208
24-07-2012, 08:56
Mình vừa biết được tin này. Thực sự là lấy làm tiếc.
Xin được chia buồn cùng gia đình bạn hanamichi.tron
Qua sự việc này mình thực sự càng thấm thía câu nói mà mình đã nghe được ở đâu đó:
"Ngọn núi vẫn còn ở đó, không chinh phục được lúc này thì lúc khác sẽ quay lại"

Map_em
24-07-2012, 08:57
Chia buồn cùng gia đình! Mong em bình an, em gái nhỏ!

Vinh Pham
24-07-2012, 08:58
Thật buồn khi một phượt thủ trẻ lại ra đi trên đường phượt.
Mình hay tin khi đang trên đường đi phượt cũng chỉ biết hỏi thăm và thông báo lại cho các phượt thủ khác biết tin.
Chia buồn cùng gia đình em và gia đình phượt nói chung. Chúc em luông sống trong lòng những đồng đội và người thân. Chắc rằng linh hồn em cũng sẽ vui khi biết được đang có rất nhiều người đang tưởng nhớ về em.

GioLao
24-07-2012, 08:59
Thỉnh thoảng lại được đọc tin buồn trên gia đình phượt. Cảm giác như mất đi 1 người bạn đồng hành.
Xin chân thành chia buồn đến gia đình em

Ác Thần
Xin chia buồn cùng gia đình! Mong em ra đi thanh thản!

ung_tu_kien
Xin chia buồn với gia đình hanamichi. R.I.P. Chết không phải là hết, chỉ là bắt đầu 1 chuyến du hành mới thôi, và mong em có 1 chuyến du hành thật đẹp...

davidcuong7
24-07-2012, 09:00
Xin gửi lời chia buồn đến gia đình bạn hanamichi.tron
Mong e sẽ được siêu thoát hẹn gặp lại ở đâu đó trên chuyến hành trình.....

trungcao
24-07-2012, 09:01
Xin gởi đến gia đình lời chia buồn sâu sắc nhất! Mong rằng gia đình sẽ vượt qua nổi đau thương này!

To ALL: Hy vọng mọi người cân nhắc sức mình hơn nữa khi tham gia các chuyến phượt hành xác.
Hy vọng leader & các thành viên của nhóm mau lấy lại tinh thần. Thật sự, nếu mình là lead, có lẽ ko đủ tỉnh táo và kinh nghiệm như vậy.

Mong là chúng ta đừng bao giờ đọc được những tin như vậy nữa!

tiver_da
24-07-2012, 09:03
mình ở ngoài hà nội, không biết em, không biết ai trong nhóm của em, nhưng biết tin này mình cứ bần thần mãi, xin được chia buồn ...

vankhanhvi
24-07-2012, 09:04
Nghe tin này sao buồn quá. Bình yên em nhé

freshanh82
Xin chân thành chia buồn với gia đình em hanamichi!

Imquoc
Thật sự sốc quá
Xin chia buồn cùng gia đình, chúc hanamichi.tron an nghỉ bình yên nhé

Maianhxinh2502
xin thành thật chia buồn cùng gia đình bạn, mong bạn sẽ yên nghỉ nơi xa ấy. Chết ko phải là hết mà là bắt đầu một cuộc sống mới, hãy luôn mỉm cười ở nơi xa ấy bạn nhé

trananhtuanmau21
24-07-2012, 09:06
Thực sự mình cũng định đi chuyến đi này.Hic.xin chia buồn cùng gia đình e hanamichi.Mong em sẽ được siêu thoát lên thiên đàng và mong em hãy cổ vũ và cũng hãy dõi theo các chuyến đi của các phượt tử chúng ta.E sẽ mãi là 1 thành viên của gia đình Phượt.

la_palm
24-07-2012, 09:07
Xin được chia sẻ nỗi mất mát quá lớn với gia đình. Cầu chúc cho em ở nơi đó nhiều hạnh phúc.

[Mình thông cảm với bạn trưởng nhóm.
Chúc bạn sớm lấy lại tinh thần và vững vàng hơn.]

vicgiang86
24-07-2012, 09:10
Xin chia buồn cùng gia đình bạn hanamichi & nhóm đi.

loanli_1402
24-07-2012, 09:11
Thành thật chia buồn cùng gia đình em và bạn bè.Cầu mong em yên nghỉ bình an :(

Chu Chu
24-07-2012, 09:13
Nam Mô A Di Đà Phật.
Xin thành tâm chìa buồn vì sự mất mát lớn lao và những gì mọi người đã trải qua.
Bài học kinh nghiệm sâu sắc và cái giá thì quá lớn, âu cũng là số phận an bài. Đừng quá đau buồn, hãy bỏ qua để người bạn nhỏ còn thảnh thơi an nghỉ.

Nhà văn Victor Hugo có một câu nói rằng:
"Người ta ra đi để tìm sự giải trí
Trở về để tìm hạnh phúc"
Cảm thấy thật thấm thía và đau lòng.

Lần nữa mong người bạn nhỏ chưa từng quen biết hãy yên lòng ra đi, Nam Mô A Di Đà Phật.

Kestrel
24-07-2012, 09:16
Xin được chia buồn cùng gia đình. Yên nghỉ em nhé. Chúng tôi sẽ không bao giờ quên em!

Totthoi
24-07-2012, 12:00
R.I.P em, bình yên nhé

traitimchumnho
24-07-2012, 12:06
Cầu mong em an nghỉ, nếu có dịp quay lại cung đường này chị sẽ dừng lại trò chuyện cùng em.

trhien82
24-07-2012, 12:06
Cầu mong em sớm được siêu thoát !
Xin chân thành chia buồn cùng gia đình, mong gia đình sẽ sớm vượt qua được mất mát to lớn này.

VIP
24-07-2012, 12:12
Xin chân thành chia buồn với gia đình bạn hanamichi.tron cũng như đoàn đi cực Đông. Thêm 1 nốt lặng trong cộng đồng phượt. Bài học để suy ngẫm và rút kinh nghiệm quá đắt giá...

han_du
24-07-2012, 12:14
Xin chia buồn cùng gia đình của em, bình yên em nhé......

xedap3banh_83
24-07-2012, 12:14
Số Phận con người thật nhỏ bé ! Bình yên em nhé ....

huuhungvt
24-07-2012, 12:16
Xin chia buồn cùng gia đình của bạn, cầu mong bạn được về miền cực lạc an nghỉ...
Mong mọi người trong đoàn đi cực Đông sớm vượt qua cú sốc này...

khanh85bk
24-07-2012, 12:17
R.I.P, chia buồn cùng đoàn và gia đình bạn ý.

DocHanh
24-07-2012, 12:18
Nghe tin ,thật sự bàng hoàng, tiếc cho sự ra đi quá sớm của em. Chúc em ở bên kia thế giới được an lành, thanh thảng, chúc cho gia đình, người thân em sớm vượt qua nỗi mất mát lớn lao này. Tất cả mọi người luôn hướng về em và sẽ nhớ mãi về em, mặc dù em mới xuất hiện trên phuot.vn trong chuyến đi đầu tiên cũng như cuối cùng này.

Qua sự việc này, mình đề nghị BĐH nên chăng nghiên cứu lập một Mục đi sâu vào vấn đề sức khỏe, sơ cứu. Trên những cung được phượt, rất nhiều mối nguy luôn rình rập chúng ta, nếu có nó, các thành viên sẽ có được một kiến thức cơ bản, cũng dễ xoay sở hơn.

minhdungcvt
24-07-2012, 12:19
Chia buồn cùng em và gia đình. Em còn quá trẻ.
Mong các thành viên còn lại sớm vượt qua cú sốc này.

babyone
24-07-2012, 12:24
R.I.P. Bình yên em gái nhé.

catbui283
24-07-2012, 12:25
Chia buồn cùng gia đình bạn! Mong bạn đc yên nghỉ!

Dấm Ớt
24-07-2012, 12:25
Giật mình và hoang mang là những cảm xúc đầu tiên dù đây là lần thứ 2 nhận đc tin về những hậu quả khôn lường đằng sau những đam mê chinh phục. Một bài học nữa đc rút ra từ những cái giá phải trả quá đắt.
Hãy yên nghỉ e nhé! :(

Thuyenbmt
24-07-2012, 12:31
Bình yên em gái nhé :(

Charlie
24-07-2012, 12:31
Thành thật chia buồn cùng gia đình bạn Hanamichi.tron.

Đây là bài học sâu sắc cho tất cả chúng ta.

nicelife0316
24-07-2012, 12:33
Thành thật chia buồn cùng gia đình em và các thành viên trong đoàn ngày ấy.

long_vinasun
24-07-2012, 12:33
Viết nhiều lắm, dảnh cho em, tuy là 1 người không quen, chưa biết và cũng chưa từng gặp mặt...Nhưng sao thấy xót xa quá, và cũng chẳng muốn nói gì thêm.

Tôi đã có mặt cùng em những giây phút cuối cùng mọi người tiễn em đi....Tôi thấy ánh mắt và niềm tiếc thương vô hạn của 1 người bạn của em - 1 tên con trai cao to lực lưỡng với biệt danh Gấu bự - nhưng khi tiễn em đi thì người bạn ấy gần như suy sụp hoàn toàn......Tôi thấy những ánh mắt của những người thân, những người họ hàng của em khi vây lấy chúng tôi để hỏi về em, về những giây phút cuối cùng .....Tôi thấy những dòng người nối dài và những cành hoa trắng dành cho em.....Và hình ảnh động lại cuối cùng trong tôi là hình ảnh người mẹ của em....đôi mắt cô vô hồn, 2 tay cô run nhè nhẹ và miệng cô liên tục đọc kinh cầu siêu cho em.....Nhưng khi bất cứ ai chạm vào cô để đỡ cô đi thì cô đều gạt tay ra, cô tự đi 1 mình......vì cô biết ngay giờ phút này đây... cô sẽ tự đi 1 mình, không còn ai có thể ở bên cô để đỡ cô nữa....Giây phút đó tôi sợ cô gục ngã, tôi nghĩ cô sẽ khóc, hay ngấy xỉu trước nỗi đau quá lớn này.......Nhưng cô vẫn vững chãi đi tiếp tục....có lẽ quân đội đã rèn luyện cô như thế,...hay cũng có lẽ trong cô giờ đây chỉ còn là vô thức....

Thương em ....

Tư Bạc
24-07-2012, 12:35
Đọc mà thấy bần thần quá...Yên nghĩ bạn nhé !

hoaiviet
24-07-2012, 12:35
Xin được chia buồn với gia đình em ! Cầu mong em Yên Nghỉ THanh THản !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tuandieu
24-07-2012, 12:44
Chân thành gửi lời chia buồn sâu sắc tới em hanamichi.tron và gia đình. Chúc cho em ở thế giới bên kia được sống hạnh phúc và mọi người luôn luôn nhớ về em, luôn cầu chúc cho em những điều tốt lành nhất.

ms.leoni
24-07-2012, 12:44
Nam Mô A Di Đà Phật! Mong bạn yên nghỉ! Xin chia buồn sâu sắc với gia đình bạn hanamichi.tron!

Kenzun Phạm
24-07-2012, 12:45

sam_korea108
24-07-2012, 12:45
Mong em yên nghỉ bình an nơi vĩnh hằng...

Whiskey_man
24-07-2012, 12:46
Nói gì đi nữa thì cũng là quá muộn

tyopinky
24-07-2012, 12:46
Xin chân thành chia buồn cũng gia đình bạn, và tv trong đoàn... về nơi ấy Bình Yên bạn nhé

quangph
24-07-2012, 12:52
Thay mặt nhà Phuot Phú Yên xin gởi lời chia buồn thân thương đến gia đình em, cầu chúc em yên nghi nơi phương xa.

bibo88
24-07-2012, 12:52
Xin gởi lời chia buồn.

caffe_1minh
24-07-2012, 12:57
Cầu cho linh hồn em được siêu thoát về cõi vĩnh hằng.
Xin chia buồn sâu sắc tới gia đình em
Hi vọng Phượt từ nay về sau sẽ không còn những tin buồn như vậy nữa

giftdeath
24-07-2012, 12:57
chia buồn cùng gia đình

mong bạn yên nghỉ

fendi
24-07-2012, 12:58
Mong em được bình yên ...

hieunhoc21
24-07-2012, 13:03
R.I.P hanamichi.tron
nickname của em cũng là 1 nhân vật truyện tranh mà anh iu thích.
mong em an nghĩ vĩnh hằng.
anh sẽ chinh phục Cực Đông..và ở nơi đó...anh sẽ thắp cho em 1 nén nhang.

skagen
24-07-2012, 13:04
Gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình em, chúc em về bên kia thế giới thanh thản và siêu thoát

lamthang
24-07-2012, 13:05
Chia buồn cùng gia đình...

hangconan
24-07-2012, 13:07
Chia buồn cùng gia đình Em .
Mong Em bình yên!

bipbipp
24-07-2012, 13:08
Thành kính phân ưu.
R.I.P

Ngư Ngư
24-07-2012, 13:10
Ngồi đây sau khi trãi qua một tai nạn, chị thấy nhiều điều ... em ra đi rồi, một gương mặt chị chưa gặp nhưng muốn gửi đến em thật nhiều, thật nhiều thanh thản, bình yên. Người ở lại, người ra đi ... biết nói gì đây, thôi thì theo gió nhẹ nhàng em nhé!

Ngân Ốc
24-07-2012, 13:10
Xin chia buồn cùng gia đình, mong em an nghỉ vĩnh hằng.

Thành kính phân ưu!

Chie Hat Tieu
24-07-2012, 13:13
Xin chia buồn cùng gia đình em.

blue0cean
24-07-2012, 13:14
Chia buồn cùng gia đình, cầu chúc linh hồn em siêu thoát!

babacuda
24-07-2012, 13:14
R.I.P! Yên nghỉ nhé!!! :(

Thần Rùa
24-07-2012, 13:18
Chia buồn cùng gia đình em hanamichi.tron !

windysmile
24-07-2012, 13:27
Thật là buồn khi đọc thông báo này, cô gái còn quá trẻ .....

Mình tham gia diễn đàn phượt.vn, và box du lịch bên ttvn cũng đã lâu, mỗi khi có điều đáng tiếc xảy ra với các thành viên, đều khiến bản thân cảm thấy rất xót xa. Xin gửi lời chia buồn tới gia đình, bạn bè, tới diễn đàn.

Mong rằng từ giờ về sau, các bạn tham gia các chuyến đi, dù ngắn hay dài thì cũng hay chú ý nhiều hơn tới vấn đề an toàn cho bản thân, cho gia đình.

Mong cho em được bình yên

Mi Tri
24-07-2012, 13:28
Chân thành chia buồn cùng gia đình và đoàn...

tachcafe
24-07-2012, 13:29
Mong linh hồn em yên nghỉ ! Mọi người sẽ luôn nhớ về em - một người đồng đội !

ducm3tal
24-07-2012, 13:32
Thật là đau đớn. Chia buồn cùng gia đình. Yên nghị e nhé.

dokimcuc
24-07-2012, 13:33
Mong em an nghỉ bình yên!

papaya17
24-07-2012, 13:36
Chia buồn cùng gia đình.. RIP em nhé..

NGLIEN05
24-07-2012, 13:37
Cầu xin linh hồn em được siêu thoát

lilgurl
24-07-2012, 13:37
Mong em an nghỉ.
Chân thành chia buồn cùng gia đình.
Và mong đoàn, nhất là anh trưởng nhóm bình yên.

maika_bi
24-07-2012, 13:39
thật buồn khi đọc được tin này. chinh phục cực Đông Tổ quốc cũng luôn là niềm mong mỏi của tôi. cô gái này còn trẻ quá, ai mà ngờ phải từ bỏ cuộc sống trong lúc thực hiện đam mê của mình. cầu cho linh hồn bạn được yên nghỉ!