PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Nhờ các bác tư vấn phượt lần đầu ở Hòa Bình! :(

quangvinh212888
21-07-2012, 18:58
tụi e định đi 2 ngày 1 đêm ở Hòa Bình: Mai Châu - Thung Nai - Thủy điện Hòa Bình. Hiện đang chưa có kinh nghiệm nên không biết kế hoạch sao cho hợp lý (ngày đầu đi đâu, qua đêm ở đâu, tên nhà nghỉ or ...). Định là ngày thứ nhất ở Mai Châu, ngày thứ 2 vòng về qua Thung Nai rồi Thủy điện! Bác nào có kinh nghiệm giúp em với! :(( tks các bác rất rất rất nhiều nhiều nhiều!!! :X

hoangvanhiep
25-08-2012, 13:36
Đi Mai Châu bằng đường mòn HCM, TL 217, Pù Luông , Mai Châu là tuyệt.
Bận về đi cung kia cũng được.

37N2_0717
28-08-2012, 01:53
tụi e định đi 2 ngày 1 đêm ở Hòa Bình: Mai Châu - Thung Nai - Thủy điện Hòa Bình. Hiện đang chưa có kinh nghiệm nên không biết kế hoạch sao cho hợp lý (ngày đầu đi đâu, qua đêm ở đâu, tên nhà nghỉ or ...). Định là ngày thứ nhất ở Mai Châu, ngày thứ 2 vòng về qua Thung Nai rồi Thủy điện! Bác nào có kinh nghiệm giúp em với! :(( tks các bác rất rất rất nhiều nhiều nhiều!!! :X

Nếu chưa có kinh nghiệm bạn nên đi đơn giản thôi, 2 ngày 1 đêm thì nên đi vừa phải, dành thời gian nghỉ dưỡng là chính. Sáng ngày thứ nhất bạn có thể ghé thăm thủy điện Hòa Bình trên đường đi, sau đó tùy bạn muốn nghỉ ở Mai Châu hay là Thung Nai. Mình thấy nếu đi cả Mai Châu và Thung Nai thì hơi tham :)

Một là bạn rẽ vào Thung Nai, nghỉ đêm rồi sáng hôm sau đi thuyền dạo chơi lòng hồ, ăn trưa rồi thong thả về HN là vừa.
Hai là bạn chạy thẳng về Mai Châu nghỉ ngơi, dạo chơi, tối đốt lửa trại, ăn thịt nướng... ngày hôm sau quay về Thung Nai đi thuyền dạo chơi hồ rồi lại về HN.
Thông tin về Thung Nai, Mai Châu có rất nhiều trên diễn đàn, bạn chịu khó search 1 lúc sẽ có nhiều thông tin rất bổ ích, cụ thể.

Đi Mai Châu bằng đường mòn HCM, TL 217, Pù Luông , Mai Châu là tuyệt.
Bận về đi cung kia cũng được.

Bác có tư vấn thì cũng xem xét cụ thể rồi giúp các bạn tìm ra phương án thích hợp chứ. Mình chưa thấy ai lần đầu tiên đi mà lại chạy vòng đường HCM để qua Pù Luông về Mai Châu cả. Điểm đến của bạn chủ thớt là Hòa Bình, bác lôi Pù Luông vào làm gì, Pù Luông nên dành hẳn 1 cung cuối tuần riêng.