PDA

View Full Version : Fan99 - Cù lao Chàm Tết Dương lịch 31/12/09 - 3/1/2010

TheHung
06-11-2009, 08:46
Chào cả nhà!

Vì Mod có ý kiến nhắc nhở "chỉ đạo" nên em lập mạch này cho cả nhà ném đá tui xach (http://doxinh.com.vn/tui-xach), đặt gạch thoải mái nhé.

Chương trình khám phá Hội An và trải nghiệm cảm giác Robinson trên hoang đảo Cù Lao Chàm

Thời gian: 3 ngày 3 đêm
Thời điểm: 31/12/2009 đến 03/01/2010
Lịch trình:

Ngày 31/12/2009: Có mặt tại TP Đà Nẵng vào chiều hoặc tối, Khám phá DN by night balo (http://doxinh.com.vn/balo) - Ăn đặc sản (bún cá, lẩu, gỏi....), xem cầu quay sông Hàn.
Ngày 01/10/2010: Đi xe buýt từ ĐN về Hội An (ăn sáng trên xe), lên tàu du lịch ra hòn Cù Lao, ăn trưa tại hòn Cù Lao. Di chuyển lên đảo hoang (thông tin bí mật) cắm trại, câu cá, tắm ..tiên, chụp hình....
Ngày 02/01/2010: lên thuyền về Hội An, nghỉ ngơi khám phá Hội An by night, thăm chùa cầu, ăn Cao Lầu, tham quan nhà cổ, xem hoa đăng trên sông.
Ngày 03/01/2009: Đi thánh địa Mỹ Sơn, làng nghề (nếu có thời gian). Về lại ĐN bay chuyến đêm về lại HCM hoặc HN.

Extra bonus:(dành cho các bạn tỉ phú thời gian)

Ngày 04/01/2010: Câu cá tại Hòn Chảo ( trải nghiệm cảm giác câu cá nục và thưởng thức cá nục tươi ngay trên thuyền) và khám phá lăng Cô.
Ngày 05/01/2010: Bà Nà, Suối Nước nóng.

Chi phí;

Vé máy bay : tự túc - Thông tin tham khảo: SG - DN khứ hồi khoảng 1.600.000Đ - HN ĐN khứ hồi cũng tầm đó.
Xe buýt ĐN - HA: 10 hay 15k/người
Tàu du lịch HA - CLC: khoảng 50k/người/khứ hồi.
Thuê tàu nhỏ chở đoàn ra hoang đảo: khoảng 100k/người/khứ hồi
Thuê xe máy đi Mỹ Sơn: 100k/ngày/2 người
Hotel room: Confirm sau, share phòng cùng lắm khoảng 50k/người/đêm.
Thực phẩm và nước cho ngày cắm trại trên hoang đảo: 100k/người/ bữa tối và bữa sáng (mì gói), ăn
trưa trên đảo Cù Lao Chàm 30k/người.

Số lượng tham dự : Maximum 15mem. Ưu tiên thành viên Fan99 và các bạn đi hụt.

Ném đá đặt gạch thoải mái nhé các bác. Sẽ gom lúa vào ngày 25/12/2009 cho bác nào đăng ký đi.

Elsolitario
06-11-2009, 11:14
Chào cả nhà!

Vì Mod có ý kiến nhắc nhở "chỉ đạo" nên em lập mạch này cho cả nhà ném đá, đặt gạch thoải mái nhé.

Chương trình khám phá Hội An và trải nghiệm cảm giác Robinson trên hoang đảo Cù Lao Chàm

Lịch trình:

Ngày 31/12/2009: Có mặt tại TP Đà Nẵng vào chiều hoặc tối, Khám phá DN by night - Ăn đặc sản (bún cá, lẩu, gỏi....), xem cầu quay sông Hàn.
Ngày 01/10/2010: Đi xe buýt từ ĐN về Hội An (ăn sáng trên xe), lên tàu du lịch ra hòn Cù Lao, ăn trưa tại hòn Cù Lao. Di chuyển lên đảo hoang (thông tin bí mật) cắm trại, câu cá, tắm ..tiên, chụp hình....
Ngày 02/01/2010: lên thuyền về Hội An, nghỉ ngơi khám phá Hội An by night, thăm chùa cầu, ăn Cao Lầu, tham quan nhà cổ, xem hoa đăng trên sông.
Ngày 03/01/2009: Đi thánh địa Mỹ Sơn, làng nghề (nếu có thời gian). Về lại ĐN bay chuyến đêm về lại HCM hoặc HN.

Ngày 04/01/2010: Câu cá tại Hòn Chảo ( trải nghiệm cảm giác câu cá nục và thưởng thức cá nục tươi ngay trên thuyền) và khám phá lăng Cô.

Chi phí;

Vé máy bay : tự túc - Thông tin tham khảo: SG - DN khứ hồi khoảng 1.600.000Đ - HN ĐN khứ hồi cũng tầm đó.
Thực phẩm và nước cho ngày cắm trại trên hoang đảo: 100k/người/ bữa tối và bữa sáng (mì gói), ăn

Ném đá đặt gạch thoải mái nhé các bác. Sẽ gom lúa vào ngày 25/12/2009 cho bác nào đăng ký đi.

Em đặt cục gạch đầu tiên nhé, hehe :gun Em sẽ cố gắng thu xếp công việc (wait) Hi vong rằng sẽ được gặp lại các thành viên của nhóm Fan99 :L:L

Trường
06-11-2009, 11:15
Mình đặt bê tông đi mút mùa lun nhé...khoái nhất phát tắm tiên!
Cảm ơn Thế Hùng

aFang_76
06-11-2009, 11:20
Thông báo với bác là 30/12 là đêm rằm rồi bác ạ vì vậy em tính là sáng 30 đến Đà Nẵng và ngày 30 đi Hội An luôn, tối và đêm sẽ trải nghiệm ở Hội An, có thể thuê xe máy chạy đi Hội An rồi về Đà Nẵng trong đêm hoặc có thể nghỉ 1 đêm ở Hội An được không bác, vì tiêu chí là được hưởng đêm rằm ở Hội An mà bác Hùng.
Về phương tiện đi lại thì em check jetstar khứ hội hiện tại giá đang là 900k chưa phí và thuế / 1 mạng nhưng ngạt nỗi nó toàn bay vào 15:30 nên nếu đi mà đến ĐN vào chiều 30 rồi đi Hội An luôn sợ k kịp hoặc phương án 2 rẻ hơn là đi bus vào từ đêm 29 (rẻ hơn kha khá rất kinh tế :D) thì đến trưa là đến Đà Nẵng và có nhiều thơi gian hơn là đi đường không vì sợ dễ bị delay lắm híc...
Em đang tìm hiểu vì chuyến này nếu đi từ đêm 29 có khá nhiều thời gian nên sẽ cố gắng đi thêm ghềnh đá Bãi Đa ở Sơn Trà nữa nữa bác Hùng ạ
http://wikimapia.org/12329537/vi/Gh%E1%BB%81nh-%C4%91%C3%A1-b%C3%A3i-%C4%90a-S%C6%A1n-Tr%C3%A0-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng
http://www.4so9.com/cauca/ArticleView.php?article_id=328
Một vài góp ý bác xem xét xem có thể thay đổi lịch trình một chút không.
PS: bác thêm thời gian vào title không lại bị bannick bây giờ :gun

Dinasour
06-11-2009, 11:59
@A Fang: Ghềnh đá dĩa ở Phú Yên em ơi.
@Hùng: ra Đà Nẵng sao không treking lên Bà Nà chơi cho đủ bộ, ôn lại tí không khí Fanxipan.
@ Bác Trường: ra Hòn Lao, Hòn Dấu, HÒn chảo, bác tắm tiên thỏai con gà mái, tuy nhiên em lưu ý bác là cá ở đó nhiều lắm nha bác, mà cá biển thì nó tuân theo quy luật cá lớn nuốt cá bé, em đi câu ngòai í tòan chơi con Hà đỏ (giống con giun, nhưng nó mập hơn, gần giống....hĩ hĩ), mồi Hà đỏ luôn là thứ bén nhứt. bác cẩn thận nha.
Mùa này em tu, ở nhà hóng hớt, thèm đi quá

dung07041974
06-11-2009, 12:30
Chào cả nhà!

Vì Mod có ý kiến nhắc nhở "chỉ đạo" nên em lập mạch này cho cả nhà ném đá, đặt gạch thoải mái nhé.

Lịch trình:

Ngày 31/12/2009: Có mặt tại TP Đà Nẵng vào chiều hoặc tối, Khám phá DN by night - Ăn đặc sản (bún cá, lẩu, gỏi....), xem cầu quay sông Hàn.

Chi phí;

Qua da , doc xong em thay tiec qua . Em cung phuot tu den Hue vao ngay 31/12 de don giao thua tai day. Chieu 01/01 se ve den Hoi An . Em se theo doi lich trinh de co the du theo cac bac a.

aFang_76
06-11-2009, 12:53
@Hùng: ra Đà Nẵng sao không treking lên Bà Nà chơi cho đủ bộ, ôn lại tí không khí Fanxipan.
@ Bác Trường: ra Hòn Lao, Hòn Dấu, HÒn chảo, bác tắm tiên thỏai con gà mái, tuy nhiên em lưu ý bác là cá ở đó nhiều lắm nha bác, mà cá biển thì nó tuân theo quy luật cá lớn nuốt cá bé, em đi câu ngòai í tòan chơi con Hà đỏ (giống con giun, nhưng nó mập hơn, gần giống....hĩ hĩ), mồi Hà đỏ luôn là thứ bén nhứt. bác cẩn thận nha.

Cảm ơn bác, em nhầm em tính đi ghềnh đá Bãi Đa ở Sơn Trà. đã edit :D:gun

hoa.ek
06-11-2009, 13:15
Chào cả nhà!

Lịch trình:

Chi phí;

Vụ này hay ho quá (c)
Em đặt gạch luôn :gun

Trường
06-11-2009, 14:24

Mình đã ra biển bao giờ đâu mà biết, toàn tắm ao chuôm thôi à ... ! Lần này quyết tắm tiên cho đã và bạn yên tâm đi tớ để "cái đó" ... ở nhà.
Nghĩ đến vụ này háo hức quá!

moonlight176
06-11-2009, 16:21
Cho mình đặt viên gạch nhé.

aFang_76
06-11-2009, 16:48
Cho mình đặt viên gạch nhé.

Đề nghị các bạn nào đăng ký để lại thông tin cá nhân theo mẫu:

Name:
Email:
Job:
Address: (cái này sẽ update sau qua email cũng được)

Ps: thủ tục có vẻ loằng ngoằng nhưng giúp mọi người gắn kết hơn và để cho những người tổ chức có thể chủ động. Bạn cũng có thể gửi thông tin của mình theo địa chỉ [email protected] Thanks!

dangkhoaquan
06-11-2009, 21:37

Lão Hà check lại thông tin thử nếu là đường rừng thì không có thuộc đường và không có người dẫn, còn nếu là đường nhựa thì dốc như Hà Giang.Nếu muốn trek thì đi Bạch Mã đảm bảo là có vắt đất lẫn vắt xanh luôn.(NT)

dangkhoaquan
06-11-2009, 21:40
Mình đã ra biển bao giờ đâu mà biết, toàn tắm ao chuôm thôi à ... ! Lần này quyết tắm tiên cho đã và bạn yên tâm đi tớ để "cái đó" ... ở nhà.
Nghĩ đến vụ này háo hức quá!

Em có 1 lưu ý mong các bác để tâm, mùa này tắm biển cực kỳ nguy hiểm vì:
- Mùa lạnh, tắm rất dễ bị chuột rút nếu em nhớ ko nhầm thì tết dương lịch ở ĐN cũng xấp xĩ 22 độ đấy.
- Mùa này là mùa nước rút hàng năm từ tháng 10 dương lịch đến tháng 3 sang năm là mùa đi "mò tôm" của rất nhiều người đấy.

dothuyhien
06-11-2009, 23:16
Ôi cảm ơn Bác Thế Hùng nhé. E là cũng đặt bê tông cơ đấy, thích quá cám ơn quá

Dinasour
07-11-2009, 00:05
Lão Hà check lại thông tin thử nếu là đường rừng thì không có thuộc đường và không có người dẫn, còn nếu là đường nhựa thì dốc như Hà Giang.Nếu muốn trek thì đi Bạch Mã đảm bảo là có vắt đất lẫn vắt xanh luôn.(NT)

Đi rừng mà chả gặp con vắt nào tự dưng anh lại thấy thiếu thiếu, còn chuyện cắt rừng lên Bà Nà thì cũng không khó lắm, cũng đường mòn hết trơn rồi.
Em Hiền phạt cỏ trên Fan rồi, giờ xuống biển định phạt cái gì đây???:T

dothuyhien
07-11-2009, 00:19
Cái Lão A.Fang lắm chuyện quá, gọi điện thoại of cho nhanh nộp tiền đặt gạch, chủ yếu canh vé máy bay giá rẻ đi....hihihi....... đoàn đi lần này vui lắm nhớ mọi người ấy, hic cứ cám ơn Thế hùng mãi. Bác Hà nữa E cứ phạt được cái gì thì phạt nhé

SocolaCat
07-11-2009, 21:12
Em đặt cục gạch nhé! Vùng sâu vùng xa sóng kém thông tin có đến chậm các bác đừng xóa xuất của em ^^

TheHung
09-11-2009, 08:39
Ném đá, đặt gạch thoải mái nhé các bác. Đây là open tour nên bác nào có minh nghiệm chiến trường cứ ném thoải mái, tour sẽ được điều chỉnh theo hướng....hoang dại nhất có thể.
Chúc cả nhà đầu tuần vui vẻ!

JoeWang85
09-11-2009, 09:00
Chào cả nhà!

Lịch trình:

Chi phí;

em đã từng đi ra CLC, xin góp ý các bác mấy điều sau:
- Ở ĐN thì cái cầu quay ấy, không phải hôm nào cũng quay đâu. khi nào có tàu qua nó mới quay (như các bác đi qua nơi giao nhau đường sắt ấy, và nó không có thời gian cố định) bọn em đã từng thức suốt 1 đêm mà nó hok có quay :(.
- đi Bà Nà thì tránh ngày T7, CN ra dân người ta đi đông lắm.đợt bon em đi chen đông quá phải trả vé bỏ về
- Đi tàu ra CLC thì có các loại như tàu chợ 25k/người/lượt. tàu tua thì 50k/người/lượt. (ra cửa đại nói nhỏ với bác lái tàu tua xin đi ké, 25k/người thôi, nhớ xin số lúc về còn gọi). Chú ý đi tàu chợ chạy chậm lắm đâu hơn 2h mới ra dc CLC, mà còn đông nữa. Nếu các bác cần em sẽ xin số bác trưởng tàu hôm bọn em đi. Bác này nhiệt tình lắm
- Ra CLC nên làm chuyến lặn san hô, nó cũng chẳng có ji đâu nhưng vui. muốn rẻ thì thuê người dân (chủ quán nào đó) người ta làm cho, thuê đồ lặn và đưa ra chỗ lặn chẳng hạn.
- Làng nghề ở HA cũng chẳng có cái đâu (gốm, mộc, chiếu,...) chỉ có vài nhà làm đồ xuất khẩu thôi, không phải ngày nào người ta cũng làm :(, hàng bày bán thì là hàng mẫu cho khách đặt sll, đắt bà cố lun:D

aFang_76
09-11-2009, 10:01
Phần thủ tục này là dành cho những người ngoài Fan99 còn thanh viên nhà thì có đủ thông tin rồi.
Tình hình em mới tham khảo được là ở Hội An chỉ thắp đèn lồng vào tối ngày 14 âm lịch còn 15 thì k, 15 thì có hát gì gì đấy tự dưng quên tên, vì thế có lẽ lần này chũng ta đi để ngắm Hội An thôi chứ chưa ngắm đèn lồng được vì nếu đi từ 14 thì nghỉ nhiều ngày quá sợ nhiều người k đi đc (trong đó có em :D) hì hì... vào em tính đi bus cho ngon bổ rẻ vì đi đêm ngủ cũng khỏe) khổ quen rùi còn chiều ra có thể bay ra vào lúc 17:20 T3 05/01/2010 mới check giá Jetstar là 560k/1 mạng chưa thuế còn 17:20 T3 05/01/2010 giá là 400k/1 mạng chưa thuế. Các đồng chí có thể xem xét và tiến hành book vé sớm, tình hình là bác Hùng có thể nói cụ thể vụ bonus dành cho những người nghìn phí thời gian không có khi em làm chuyến này :P và liệu có về kịp để lên tàu chuyến 17:20 T3 05/01/2010 không ạ? bác ok là em book vé luôn :D

dangkhoaquan
09-11-2009, 10:06
Phần thủ tục này là dành cho những người ngoài Fan99 còn thanh viên nhà thì có đủ thông tin rồi.
Tình hình em mới tham khảo được là ở Hội An chỉ thắp đèn lồng vào tối ngày 14 âm lịch còn 15 thì k, 15 thì có hát gì gì đấy tự dưng quên tên, vì thế có lẽ lần này chũng ta đi để ngắm Hội An thôi chứ chưa ngắm đèn lồng được vì nếu đi từ 14 thì nghỉ nhiều ngày quá sợ nhiều người k đi đc (trong đó có em :D) hì hì... vào em tính đi bus cho ngon bổ rẻ vì đi đêm ngủ cũng khỏe) khổ quen rùi còn chiều ra có thểbay ra vào lúc 17:20 03/1/2010 mới check giá Jetstar là 400k/1 mạng chưa thuế
Xe bus ĐN-HA chuyến chậm nhất là 16 hay 17h00 bạn check lại nhé. Đi đông thì cứ taxi mà phang. ĐN-HA có 22 km chứ mấy. Đi xe 7 chỗ chắc tốn tầm 300k chia ra vẫn rẻ chán mà nhanh cỡ 40 phút là cùng.

se7en9jne
10-11-2009, 00:29
Ế Ế đoàn mình chuẩn bị đi hội an kìa . Máu lửa quá hí hí , chẹp để xem tình hình mấy đợt nữa đi Hà Giang thế nào để em còn lựa chiều , không ông bà già oánh em tơi bời khói nửa :)) Đúng là áo mặc không qua khỏi đầu =)) :T Nhưng có thể em sẽ phá rào hì hì tại bác Mr oh yeah có phát biều nà TẮM TIÊN :X:X:X
Có gì em cứ hóng đã hí hí

lupin88
10-11-2009, 01:34
Vụ này êm đấy, cho e đặt gạch nhé. 31.12 thi môn cuối, chẳng biết kịp vé bay vào ĐN ko?

lupin88
10-11-2009, 01:39
Quên mất, thông tin của em
Birthday:1988
Cellphone: 0907130088
Email: [email protected]

TheHung
10-11-2009, 07:39
Hi all: Cứ đặt gạch nhé, nhưng nhớ là số lượng hạn chế vì thuyền ra hoang đảo chỉ chở khoảng 15 người thôi. Ai đặt gạch trước thì ưu tiên trước.

A Fang: Như đợt leo Fan, nhờ A fang làm đầu mối, tổng hợp danh sách nhé. Bonus tour sẽ PM cho bạn sau vì vẫn đang lên kế hoạch.

Tri Seven: Có tiết mục tắm tiên, nhưng mà cẩn thận nhé. Hôm rồi cậu "bán ớt" ở Sapa giờ lại muốn vào Hội An bán nữa à?

All: Về việc vé máy bay, mọi người sắp xếp có mặt tại ĐN vào tối thứ 5 ngày 31/12/2009là hay nhất, vì các bạn còn phải đi làm. Nếu bạn nào đến ĐN sớm hơn cũng OKie, đến sớm thì đi câu với mình, Mình dự định ra đó trước 2 hoặc 3 ngày để câu kéo chút đỉnh.

Cần liên lạc cứ Mail hoặc phone cho mình nhé:
Mail :[email protected]
Cell : 0908289056

aFang_76
10-11-2009, 07:49
Hi all: Cứ đặt gạch nhé, nhưng nhớ là số lượng hạn chế vì thuyền ra hoang đảo chỉ chở khoảng 15 người thôi. Ai đặt gạch trước thì ưu tiên trước.

A Fang: Như đợt leo Fan, nhờ A fang làm đầu mối, tổng hợp danh sách nhé. Bonus tour sẽ PM cho bạn sau vì vẫn đang lên kế hoạch.

Tri Seven: Có tiết mục tắm tiên, nhưng mà cẩn thận nhé. Hôm rồi cậu "bán ớt" ở Sapa giờ lại muốn vào Hội An bán nữa à?

All: Về việc vé máy bay, mọi người sắp xếp có mặt tại ĐN vào tối thứ 5 ngày 31/12/2009là hay nhất, vì các bạn còn phải đi làm. Nếu bạn nào đến ĐN sớm hơn cũng OKie, đến sớm thì đi câu với mình, Mình dự định ra đó trước 2 hoặc 3 ngày để câu kéo chút đỉnh.

Cần liên lạc cứ Mail hoặc phone cho mình nhé:
Mail :[email protected]
Cell : 0908289056

Híc... tình hình khá gấp thì theo như quan sát của em thì từ tuần trước đến tuần này vé máy bay đã tăng đáng kể, nếu bác nào định đi tàu bay vào thì nên book sớm.
2 Bác Hùng: bác cho em cái cụ tỉ để thông báo với mọi người, quả bonnus nữa bác có thẻ chi tiết hơn 1 chút k để mọi người dễ hình dung, Bà Nà là trekking hay là đi cáp treo hở bác? và cuối cùng vô cùng quan trọng là chi phí dự trù khoảng bao nhiêu ? mong sớm nhận tin từ bác.

Elsolitario
11-11-2009, 08:44
Híc... tình hình khá gấp thì theo như quan sát của em thì từ tuần trước đến tuần này vé máy bay đã tăng đáng kể, nếu bác nào định đi tàu bay vào thì nên book sớm.
2 Bác Hùng: bác cho em cái cụ tỉ để thông báo với mọi người, quả bonnus nữa bác có thẻ chi tiết hơn 1 chút k để mọi người dễ hình dung, Bà Nà là trekking hay là đi cáp treo hở bác? và cuối cùng vô cùng quan trọng là chi phí dự trù khoảng bao nhiêu ? mong sớm nhận tin từ bác.

Vé máy bay mà không book từ bây giờ đi thì hôm đó chỉ có đi tàu bay giấy :gun Vì là cuối năm, mọi người đi lại rất đông :gun Dân Việt Nam mình bi giờ cũng giàu rồi, nên phải book ngay từ bi giờ :gun
Đi Bà Nà là phải đi cáp treo mới thích, chứ không trekk, hehe :LL
Nhà mình chuẩn bị lên lịch off cái cho xôm nhể??? Lâu lém roài không gặp ai, ko biết có ai nhớn thêm tẹo nào không (wait)

aFang_76
11-11-2009, 10:13
Update tình hình hôm nay vé đi đã là 630k ngày 31/12 , ngayveeff 5/1/2010 vẫn giữ ở mức 400, em đang tính cố đợi đến t6 xem tình hình thế nào, cơ bản là chưa thấy có mấy người confirm cho em.
Hiện tại mới có:
1. Mr Trường - fix.
2. Ms Hiền - fix.
3. Mr Hùng - fix.
4. Mr Nghĩa - fix
6. Ms Trang - fix.
7. Mr aFang - fix.
8. Ms Hòa Ếch
9. Ms moonlight176
10. Ms lupin88

Trường
11-11-2009, 10:20
Update tình hình hôm nay vé đi đã là 630k ngày 31/12 , ngayveeff 5/1/2010 vẫn giữ ở mức 400, em đang tính cố đợi đến t6 xem tình hình thế nào, cơ bản là chưa thấy có mấy người confirm cho em.
Hiện tại mới có:
1. Mr Trường - fix.
2. Mss Hiền - fix.
3. Mr Hùng - fix.
4. Mr Nghĩa
6. Mss Trang - fix.
7. Mr aFang - fix.
8. Mss Hòa Ếch
9. moonlight176
10. lupin88

Hôm nào gặp nhau một tý để bàn nhé, thống nhất phương tiện và đi ngày nào, anh muốn xem thắp đèn trên sông! ko biết mọi người thế nào

dangkhoaquan
11-11-2009, 10:22
Hôm nào gặp nhau một tý để bàn nhé, thống nhất phương tiện và đi ngày nào, anh muốn xem thắp đèn trên sông! ko biết mọi người thế nào
CÁI VỤ thắp đèn hoa đăng thì phải canh me hôm nào rằm to to mới có tổ chức bác ạ! Mọi người đi vào ngày 30/12(15 âm lịch ) thì may ra

Trường
11-11-2009, 10:40
CÁI VỤ thắp đèn hoa đăng thì phải canh me hôm nào rằm to to mới có tổ chức bác ạ! Mọi người đi vào ngày 30/12(15 âm lịch ) thì may ra

Có cách nào mà tìm hiểu được thì tốt nhỉ
Cảm ơn bạn

dangkhoaquan
11-11-2009, 10:57
Tặng bác này
http://www.ymoi.com/2009/03/hoa-dang-hoi-an-trong-dem-huyen-ao/
Lâu rồi em cũng ko về HA, nhưng em nghĩ có lẻ là nếu muốn bác có thể mua đèn hoa đăng ở mấy cửa hàng bán đồ lưu niệm dọc đường Trần Phú hoặc Phan Bội Châu, ra bến thuyền ngay sông Hoài thuê 1 chiếc chắc giá cỡ tầm 80-100k gì đấy chở đi. Có điều đi ko trúng ngày rằm thì cảnh đêm nó ko huyền ảo lắm.

Trường
11-11-2009, 11:10
Tặng bác này
http://www.ymoi.com/2009/03/hoa-dang-hoi-an-trong-dem-huyen-ao/
Lâu rồi em cũng ko về HA, nhưng em nghĩ có lẻ là nếu muốn bác có thể mua đèn hoa đăng ở mấy cửa hàng bán đồ lưu niệm dọc đường Trần Phú hoặc Phan Bội Châu, ra bến thuyền ngay sông Hoài thuê 1 chiếc chắc giá cỡ tầm 80-100k gì đấy chở đi. Có điều đi ko trúng ngày rằm thì cảnh đêm nó ko huyền ảo lắm.

Nếu người ta cho phép khách du lịch được thả thì hay quá, nhưng nếu đúng vào ngày rằm cùng mọi người thả đèn thì nhất.
Làm cút rượu rồi ngồi trên thuyền mà ngắm trăng ngắm đèn ngắm ... mỹ nhân trên sông thì ko biết lúc đó cảm xúc thế nào nhỉ! Lúc đó chắc mình chả thích làm tiên làm thánh đâu, làm người trần mắt thịt thôi nhể!

Bigfoot_1mui
11-11-2009, 12:23
Nếu người ta cho phép khách du lịch được thả thì hay quá, nhưng nếu đúng vào ngày rằm cùng mọi người thả đèn thì nhất.
Làm cút rượu rồi ngồi trên thuyền mà ngắm trăng ngắm đèn ngắm ... mỹ nhân trên sông thì ko biết lúc đó cảm xúc thế nào nhỉ! Lúc đó chắc mình chả thích làm tiên làm thánh đâu, làm người trần mắt thịt thôi nhể!

E cũng thik làm người trần mắt thịt ngắm...mỹ nam...(c)
Cho e đặt nửa viên gạch nha...he'he'...

aFang_76
11-11-2009, 12:59
1. Mr Trường - fix. (beer) (mong ước nhỏ nhoi được uống rượu ngắn gái đẹp trên sông trong đên hoa đăng)
2. Ms Hiền - fix.(wait)
3. Mr Hùng - fix. (beer)
4. Mr Nghĩa - fix (beer)
6. Ms Trang - fix.(wait)
7. Mr aFang - fix.
8. Ms/Msr Tu Anh - fix (wait)
9. Ms Thảo - fix 1 chân (wait)
10. Ms Hòa Ếch - confirm
11. Ms Moonlight176 - waiting
12. Ms Lupin88 - waiting

Hiện cân bằng giới đang ở ngưỡng khá đẹp

Note: em tính sẽ đi bus vì giá vé airline đắt quá, vì vậy bác nào đi bus thì chúng ta thống nhất còn báo nào airline thì book vé sớm hok hết vé. Chiều ra dự kiến là thứ 3 (05/01/2010) bay lúc 17:20 hiện vé của Jetstar đang là 400k chưa thuế (cái này người và đồ xách tay nhọ gọn) hoặc 450k chưa thuế thêm 20kg hàng gửi (chả bít mua gì mà mang ra nhỉ, mà muốn mua nhưng chả còn tiền hê hê...) mọi người cho ý kiến nhá.

Dinasour
11-11-2009, 16:03
Đà Nẵng hình như gần Non Nước thì phải, A Fang cho gửi mua mấy cái tượng đá nho nhỏ (đại bàng, hổ, báo gì đóa, 1 con tầm 2-2kg thôi).
thèm wá mà không có time, rủ nhà Fan99 năm sau làm cung Tây Bắc nhá, hố hố

dangkhoaquan
11-11-2009, 16:25
Đà Nẵng hình như gần Non Nước thì phải, A Fang cho gửi mua mấy cái tượng đá nho nhỏ (đại bàng, hổ, báo gì đóa, 1 con tầm 2-2kg thôi).
Hô hô Non nước Ngũ Hành Sơn là nằm ở địa phận Tp. Đà Nẵng mà ! Từ ĐN đi ra Hội An nếu đi đường cũ là đường đi ngang Đại Học kinh tế thì sẽ đến 1 cái ngã 3 rẻ trái thì ra Non Nước, rẽ phải ra Hội An.Mua mấy cái tượng đó thì ra ngã tư Nguyễn Chí Thanh- Lê Duẩn cũng có 2,3 cửa hàng bán thì phải.Lão Hà cần thì tuần sau em về ĐN mua dùm cho.

SocolaCat
11-11-2009, 16:31
Chẹp! Nếu đi đến mùng 5 chắc phải ra cả Huế chơi nữa ^^

lupin88
11-11-2009, 17:17
Em ở tình trạng waiting...hux.. Cho e fix 1 chân đi, thi sáng thì e vào được. Thi chiều thì cũng bó tay. :( Giá vé hum nay là 630k 1 chiều.

moonlight176
11-11-2009, 19:55
1. Mr Trường - fix. (beer) (mong ước nhỏ nhoi được uống rượu ngắn gái đẹp trên sông trong đên hoa đăng)
2. Ms Hiền - fix.(wait)
3. Mr Hùng - fix. (beer)
4. Mr Nghĩa - fix (beer)
6. Ms Trang - fix.(wait)
7. Mr aFang - fix.
8. Ms/Msr Tu Anh - fix (wait)
9. Ms Thảo - fix 1 chân (wait)
10. Ms Hòa Ếch - confirm
11. Ms Moonlight176 - waiting
12. Ms Lupin88 - waiting

Hiện cân bằng giới đang ở ngưỡng khá đẹp

Note: em tính sẽ đi bus vì giá vé airline đắt quá, vì vậy bác nào đi bus thì chúng ta thống nhất còn báo nào airline thì book vé sớm hok hết vé. Chiều ra dự kiến là thứ 3 (05/01/2010) bay lúc 17:20 hiện vé của Jetstar đang là 400k chưa thuế (cái này người và đồ xách tay nhọ gọn) hoặc 450k chưa thuế thêm 20kg hàng gửi (chả bít mua gì mà mang ra nhỉ, mà muốn mua nhưng chả còn tiền hê hê...) mọi người cho ý kiến nhá.

Ngày đi chưa chắc chắn mới dự kiến nên e chỉ dám đặt gạch thôi. Để buổi off sẽ quyết định (nếu lúc đó vé đắt e sẽ đi bus gặp cả nhà ở ĐN)
YM: hangnguyen.vn176
Mob: 01652371868

Trường
11-11-2009, 20:12

Hố hố cái gì mà hố hố! Làm ăn buôn bán mà hố hố hoài thì hết đi Tây Bắc luôn.

Đùa chút thôi cứ lên chương trình đi nhé... há há!

dalyhuong
12-11-2009, 23:59
May quá đọc đến trang 5 thì còn trống 3 chỗ.
Em xin 1/2 gạch nhé ;)(chưa xin papa mama đc, NHƯNG EM RẤT THÍCH THÍCH ĐI CHUYẾN NÀY)
Em thấy plan này rất hợp với ý em. (chủ yếu, thiên nhiên và khám phá là chính)
Tổng cộng tour của các bác khoảng 1000k ko bác? (để em còn tính nữa). (Nếu em đi, em sẽ gặp các bác tại ĐN luôn)
Hồi đáp nhanh bác nhé.
Em hỏi thêm nhé, đến ngày 4 và 5 có còn bác gái nào trong chuyến nữa hok (NT)? (còn khoảng 1/2 cũng đc)
Được đi chuyến này thật là tuyệt.

aFang_76
13-11-2009, 08:29
May quá đọc đến trang 5 thì còn trống 3 chỗ.
Em xin 1/2 gạch nhé ;)(chưa xin papa mama đc, NHƯNG EM RẤT THÍCH THÍCH ĐI CHUYẾN NÀY)
Em thấy plan này rất hợp với ý em. (chủ yếu, thiên nhiên và khám phá là chính)
Tổng cộng tour của các bác khoảng 1000k ko bác? (để em còn tính nữa). (Nếu em đi, em sẽ gặp các bác tại ĐN luôn)
Hồi đáp nhanh bác nhé.
Em hỏi thêm nhé, đến ngày 4 và 5 có còn bác gái nào trong chuyến nữa hok (NT)? (còn khoảng 1/2 cũng đc)
Được đi chuyến này thật là tuyệt.

Đọc đến trang thứ 5 rùi mà vẫn chưa thấy thông tin cá nhân của bạn đâu cả ???

Elsolitario
13-11-2009, 09:59
Đọc đến trang thứ 5 rùi mà vẫn chưa thấy thông tin cá nhân của bạn đâu cả ???

Off đê, off đê, chúng ta thống nhất lịch off vào cuối tuần này đê, để lâu mọi người quên hết mặt nhau, ra đường lại oánh nhau mất :gun
Em không đi Jetstar đâu, giá rẻ nhưng mạo hiểm lém, đi Jetstar mạo hiểm hơn cả đi Bắc cực :gun
Em đề nghị off vào chủ nhật 15 Nov 2009, cả nhà ném gách đá cái coi (wait)
Địa điểm là 1 quán trà nào đó cho ấm cúng (trời lạnh rồi mà) (wait) :gun

SocolaCat
13-11-2009, 10:44
Có một viên gạch xỉ cho bác Nghĩa. Bốp bốp! Bác chơi xấu em à, biết em ở Hạ Long bác rủ mọi người đi off là thế nào? Em thay mặt cả nhà đề xuất ý kiến là sẽ off vào cuối tuần sau! :D

duongcanhquan
13-11-2009, 13:28
em đặt thêm viên gạch nè ^^ gạch em to lắm đấy nhé

se7en9jne
13-11-2009, 13:44
Cho em đặt viên gạch phát các bác ơi :))
Tình hình là tháng 11 em bận đủ thứ việc chắc không đi Hà Giang được , chán quá ?
Thôi thì nhảy vào làm chuyến Hội An với các bác cho nó đủ bầy đủ bè =))
Có gì tàu xe thì em sẽ nhảy otô vào :X:X:X
Có cần em khai thông tin gì không =))

Dinasour
13-11-2009, 14:59
Off đê, off đê, chúng ta thống nhất lịch off vào cuối tuần này đê, để lâu mọi người quên hết mặt nhau, ra đường lại oánh nhau mất :gun
Em không đi Jetstar đâu, giá rẻ nhưng mạo hiểm lém, đi Jetstar mạo hiểm hơn cả đi Bắc cực :gun
Em đề nghị off vào chủ nhật 15 Nov 2009, cả nhà ném gách đá cái coi (wait)
Địa điểm là 1 quán trà nào đó cho ấm cúng (trời lạnh rồi mà) (wait) :gun
thế thì đi tàu hỏa cho nó lành bác ạ, chứ ô tô mấy ngày cuối năm nó chạy kinh lắm, mạo hiểm hơn đi Jetstar nữa đấy.
@ bác Trường: em đang máu me cú Tây Bắc, tội cái em lại chả biết đường xá và các anh áo vàng ngoài ý thế nào, nên vẫn chỉ nói suông thôi. dự định là sẽ dừng chân ở Sapa đúng ngày kỷ niệm 1 năm chạm đến cái chóp inox.(wait)

Trường
13-11-2009, 15:37
[QUOTE=Dinasour
@ bác Trường: em đang máu me cú Tây Bắc, tội cái em lại chả biết đường xá và các anh áo vàng ngoài ý thế nào, nên vẫn chỉ nói suông thôi. dự định là sẽ dừng chân ở Sapa đúng ngày kỷ niệm 1 năm chạm đến cái chóp inox.(wait)[/QUOTE]

Cứ ôm ấp cái dự định TB nhé, đến lúc đó mình sẽ tính.

dalyhuong
13-11-2009, 21:38
@all: Em đăng ký luôn nhá. Lai lịch em nộp bên bạn Thế Hùng.
Nhưng sao em thấy đoàn ít nữ quá dzị?
Có bác nào đi từ hướng Sài Gòn ra hok dzị?

Bigfoot_1mui
13-11-2009, 23:49
@all: Em đăng ký luôn nhá. Lai lịch em nộp bên bạn Thế Hùng.
Nhưng sao em thấy đoàn ít nữ quá dzị?
Có bác nào đi từ hướng Sài Gòn ra hok dzị?

Bác Thế Hùng quả nài sung sướng nha...Tự dưng được hồi xuân nha...Hé hé..:D.

thichthevuithe
14-11-2009, 05:23
Bây giờ em đăng ký liệu có còn chỗ không ạ? (đến trang 5 là em thấy lẫn lộn không biết còn bao nhiêu chỗ). Mấy cả ngày 1/1 em mới bay được vậy em mua vé bay vào ngày đó rồi cùng mọi người qua Hội An có được không ạ?

Elsolitario
14-11-2009, 14:26
thế thì đi tàu hỏa cho nó lành bác ạ, chứ ô tô mấy ngày cuối năm nó chạy kinh lắm, mạo hiểm hơn đi Jetstar nữa đấy.
@ bác Trường: em đang máu me cú Tây Bắc, tội cái em lại chả biết đường xá và các anh áo vàng ngoài ý thế nào, nên vẫn chỉ nói suông thôi. dự định là sẽ dừng chân ở Sapa đúng ngày kỷ niệm 1 năm chạm đến cái chóp inox.(wait)

Hehe, lúc vào có thể em sẽ đi ô tô cơ (vì bao nhiêu lần đi miền Trung đều đi tàu hỏa hoặc máy bay rồi, giờ muốn đi ô tô để thử cảm giác mạnh), còn lúc ra thì em đi máy bay của Viet Nam airline.
Em cũng máu đi Tây Bắc lém, vì cũng lâu lém roài em chưa đi :gun (wait)
Hẹn các bác vào năm sau, chúng ta làm chuyến Tây Bắc nhé (wait)

aFang_76
14-11-2009, 15:16
Hehe, lúc vào có thể em sẽ đi ô tô cơ (vì bao nhiêu lần đi miền Trung đều đi tàu hỏa hoặc máy bay rồi, giờ muốn đi ô tô để thử cảm giác mạnh), còn lúc ra thì em đi máy bay của Viet Nam airline.
Em cũng máu đi Tây Bắc lém, vì cũng lâu lém roài em chưa đi :gun (wait)
Hẹn các bác vào năm sau, chúng ta làm chuyến Tây Bắc nhé (wait)

Đọc mà háo hết cả cái HỨC... hị hị kế hoạch của năm sau là chúng ta sẽ đi xe máy một vòng vài tỉnh Tây Bắc tiêu biểu sau đó lên Fan đúng đêm trăng rằm và sẽ nghỉ 1 đêm trên đỉnh để thưởng nguyệt tự vân thưởng tửu và đàm đạo với vũ... hị hị nhớ lắm Fan ơi.

Còn kế hoạch sắp tới thống nhất là tối 31 có mặt ở Đà Nẵng, ai đi bằng gì thì tùy vào sở thích và điều kiện kinh tế không ép, dự trù là tổng chi phí (theo bác Hùng tính toán) thì khaong 2,5 - 3 củ.

2 ACE Hà Nội: chúng ta sẽ off vào tối mai (tức CN ngày 15/11/2009) vào hồi 8:30pm tại Dã Chi Trà ở Nguyên Hồng hoặc là Tràu gì đó đối diện trà Hoa ở Nguyên Hồng nhá.

Gạch đá ném nhanh nhá, tối sẽ email mời từng người một.(BB)

Trường
15-11-2009, 16:45
Fan 99 thông báo cho ace đang ăn ở và sinh sống tại HN họp bàn chuyến đi Cù Lao Chàm
Thời gian: 8:30pm ngày 15/11 tại Dã Chi Trà ở Nguyên Hồng hoặc là Tràu gì đó đối diện trà Hoa ở Nguyên Hồng nhá.

Mọi người đi họp đầy đủ và mang theo giấy mời

lupin88
15-11-2009, 17:02
Giờ mới đọc, cáo lỗi, hôm qua em đi lẩu về Trúng gió....Gặp ae sau ah.

hoa.ek
15-11-2009, 19:32
Em đây em đây!!!...
Confirm với các bác nhé.
Tình hình là để cho kinh tế, em tính thế này:
30/12: Đi bus Mai Linh chuyến 18h, đến ĐN tầm 14h 31/12 - giá vé: 260k
05/01: Về Jet star chuyến 20h15, đến SG tầm 21h30 - giá vé: 400k
Vậy là chi phí đi lại khứ hồi SG-ĐN là 660k.
~~~~~~~>>>>> Hợp lý!!
Còn chi phí trong mấy ngày ăn chơi thì e chưa biết thế nào.
Các bác xem lịch thế ok chưa, để e book vé máy bay luôn!
See ya!! :x :x :x

SocolaCat
15-11-2009, 20:05
Đi lại đến ĐN là tự túc mà Hòa. Cứ thấy hợp lí là okie thôi.

hoa.ek
15-11-2009, 20:18
Mà này, dự trù chi phí tầm 2,5 ~ 3 triệu? Cái này ko bao gồm chi phí khứ hồi SG - ĐN đúng ko? Chỉ tiền ăn chơi mấy ngày ở đó hả?

SocolaCat
15-11-2009, 21:32
Tớ nghĩ là vậy! :D tớ mua mì tôm rùi, nhiều lắm :D

Elsolitario
16-11-2009, 07:56
2 ACE Hà Nội: chúng ta sẽ off vào tối mai (tức CN ngày 15/11/2009) vào hồi 8:30pm tại Dã Chi Trà ở Nguyên Hồng hoặc là Tràu gì đó đối diện trà Hoa ở Nguyên Hồng nhá.

Gạch đá ném nhanh nhá, tối sẽ email mời từng người một.(BB)[/QUOTE]

***, chú post lúc 3:16 như thế thì anh làm sao biết được là phải vì thứ 7 anh chỉ làm việc đến 12:00 là về roài, hichic :gun :gun
Thoai, hẹn lần sau vậy nhá, hehe. (wait) (wait)

aFang_76
16-11-2009, 08:38
Sau buổi off hôm qua đã có thêm vài ý kiến là chúng ta sẽ có mặt sớm ở Hội An vào tối 29/12 tức 14 âm lịch để xem hoa đăng, vì hiện giờ đang khá bận nên tối tôi sẽ post thông tin cụ thể các ý kiến thu lượm được để mọi người cũng góp ý, hiện giờ chỉ thông báo thế để mọi người k bị book vẽ lỡ. Thanks cả nhà.

Chúc một tuần làm việc và học tập thật hiệu quả và vui vẻ!

dothuyhien
16-11-2009, 21:21
Cần phải viét lên chương trình đi để mọi người xem và tham gia biểu quyết. Với lại là xem hiện tại có bao nhiêu người đi rồi lên danh sách ngoài này và trong đó nữa, mà sao off có 1 số người đăng ký đi ko chịu đi off là sao? phải đi để bàn kế hoạch cụ thể chứ.
A.Fang gửi ảnh cho người ta chưa??????????

TheHung
16-11-2009, 21:36
Chào các bạn!
Mình có chút ý kiến, nếu anh em nào có nhiều thời gian thì cứ đến DN sớm hơn 1 vài ngày đi câu cùng mình.
Kế hoạch cắm trại, tắm tiên, ngắm trăng....hoang đảo là 01/01và 02/01. Sau đó sẽ là Mỹ Sơn 03/01, ...Tắm biển trên bán đảo Sơn Trà, Leo Bà Nà...Anh em nào có thời gian mình...chiều tất!
Chúc cả nhà đầu tuần vui vẻ.

aFang_76
16-11-2009, 21:54
Mới tham khảo được một lịch trình khá hay của chị Tú Anh (thanh viên mới) về chuyến đi này, xin được post lên để mọi người tham khảo ném đá nèm gạch, về thời gian theo lịch trình là update từ buổi off hôm qua, còn vụ Cù Lao anh Hùng có thẻ bố trí sớm hơn như lịch này không vì cũng nhiều ý kiến muốn đón giao thừa tại Đà Nẵng. Theo như lịch mới thì nghỉ 3 ngày làm việc tuy nhiên theo aFang thì như thế khá hợp lý hơn là nghỉ vào đầu năm (cả năm sẵn đà lại cứ ăn chơi thì chít hị hị...) nhưng nếu về CN tức là sẽ trùng lịch với rất nhiều người đi chơi về có thể sẽ có tình trạng k có vé xe về và lại phai lang thang thêm 1 ngày hị hị... vì vậy mọi người tham khảo và bổ sung thêm ý kiến để hoàn thiện lộ trình nhá. Thanks cả nhà!

19h Tối 28.12 tập trung tại trần khát chân, lên xe camel giường nằm đi vào đà nẵng, dự tính 8h sáng ngày 29 chúng ta đến Huế, dừng lại ở huế thăm cố đô, ăn bún huế, bán bột lọc, bánh ít...nói chung là các thể loại bánh ở chợ đông ba, sau đó tầm 2h chiều chúng ta đón xe đi đà nẵng. (nếu có xe đi thẳng từ Huế -> hội an thì chúng ta sẽ đi theo chuyến xe này).
Tối 29.12 đến hội an, đặt phòng, ăn uống (mấy món bánh bao, cao lầu...), chúng ta sẽ có một đêm vui chơi ở phố cổ, đặc biệt tối 29.12 cũng chính là rằm tháng 11 âm lịch, chúng ta sẽ được du ngoạn Hội an trong đêm đèn hoa đăng, toàn phố cổ được nhuốm bởi đèn lồng đêm rằm cuối năm dương lịch cũ, các bạn có thể tư sắm lồng đèn đỏ cho mình, còn các bác nam muốn đi tìm phố đèn đỏ thì cứ tự nhiên vì đêm này phố nào ở hội an cũng là phố đèn đỏ. Dự kiến chúng ta sẽ có một buổi tối rất thú vị ở hội an.
Sáng ngày 30.12: chúng ta sẽ thuê thuyền ra cù lao chàm. Chúng ta sẽ có một đêm đốt lửa trại trên đảo cù lao, hòa mình với thiên nhiên hoang sơ, với những bãi cát trắng dài và mịn, nước trong xanh đến tận chân trời, chúng ta như đang ỏ trên đảo hawoai với những vũ điêuj bập bùng, phập phùng của lửa. Những màn trình diễn bikini nóng bỏng, sẽ có tiết mục tắm tiên thú vị :)). Ngoài ra, nếu chi phí dư dả, chúng ta sẽ sử dụng dịch vụ lặn biển ngắm san hô, ngắm cá ngũ sắc, khám phá lòng đại dương mênh mông với nhiều điều diệu kỳ, bí ẩn và không kém phần rực rỡ.
Ngày 31.12: buổi sáng chúng ta sẽ tập thể dục thể thao, bóng đá bóng chuyền bãi biển, tắm biển, ngắm bình minh buổi sáng (nếu có), thưởng thức các món ăn đặc sản của biển trước khi lên tàu trở về đà nẵng để đón năm mới bên cầu Sông Hàn với ánh điện lung linh, đường bạch đằng gió lộng rì rào với màn bắn pháo hoa rực rỡ. Chúng ta sẽ làm vài chai voka hay vang Đà lạt đón chào sự kiện này. Thú vị nhất có lẽ là ngồi bên cầu sông hàn hay biển bạch đằng ăn mực nướng, uống voka, ngắm pháo hoa và cùng nhau hát bài hép pi niu year.
Sau khi đón chào năm mới, dự tính chúng ta sẽ có một buổi tối đi chơi về muộn, chúng ta sẽ nghỉ tại TP đà nẵng một đêm, sáng dậy muộn, đi ăn sáng, ngắm cái thú của người dân đà nẵng, mỳ bích hay một vài món ăn đặc trưng của đà nẵng là một vài gợi ý hay cho bữa sáng đầu năm trước khi chúng ta chính thức đi lên Bà Nà, ngũ hành sơn.....
Việc tham quan bà nà, ngũ hành sơn diễn ra trong trọn ngày đầu năm mới (tức ngày 1.1.2010), chúng ta còn lại 1 ngày ở đà nẵng, nếu các bạn hứng thú chúng ta sẽ đi lên thánh địa mỹ sơn, tham quan kiến trúc chàm (ngày 2.1.2010) sau đó quay trỏ lại đà nẵng, tiếp tục hành trình về hà nội. Theo lịch trình này chúng ta có thể về sớm nghỉ ngơi và dự tính tối chủ nhật chúng ta có thể về nhà ngủ mà ko cần phải ngủ trên xe để bắt đầu một năm làm việc mới, hứa hẹn kiếm đc nhiều xèn hơn với nhiều chuyến đi hơn.
Như vậy, lịch trình của chúng ta được tổng kết:
Xuất phát: tối 28.12 .09
29.12 đến Huế chơi ở huế khoảng 5h, chiều tối đến Hội An. Tối 29 (14 âm lịch) là tối rất đăcj biệt ở hội an.nghỉ đêm ở hội an
Ngày 2: chúng ta sẽ ra đào CLC, nghỉ một đêm trên đảo.
Ngày 3: tiếp tục vui chơi ở CLC, tối về TP đà nẵng đón giao thừa. nghỉ đêm ở đà nẵng.
Ngày 4: Chơi bà nà và các địa điểm phụ cận (như đèo hải vân, ngũ hành sơn, bãi đá...), nghỉ đêm tại TP Đà nẵng.
Ngày 5: đi mỹ sơn, nếu quãng đường quá dài thì tối có thể nghỉ đêm tai mỹ sơn, nếu ko thì quay ra Đà nẵng, bắt xe ngược ra hà nội, nghỉ đêm trên xe.
Phương án 2 cho ngày 5 là chúng ta có thể đi từ mỹ sơn vào Huế or bỏ qua mỹ sơn, sau khi đi bà nà xong, chúng ta đi thẳng vào Huế, chơi ở huế chán chê chúng ta bắt ngược xe trở về HN.
Dự tính chi phí:
Xe oto: 500K (đi và về).
nhà nghỉ (50k/đêm * 4 đêm = 200K)
Ăn uống: 50K/bữa * 10 bữa = 500K)
thuê tàu, taxi, vé tham quan, đi cáp treo, thuê lều trại, đốt lửa...) dự tính mỗi người 1tr.
Túm lại là do thời giá cuối năm đắt đỏ với lại có thể phòng ở hội an đắt hơn bt nên dự tính cho chuyến đi hết khoảng 2.5tr (nếu đi oto), ai đi bằng máy bay thì hết khoảng 3.2tr

2 Lão Hùng: hôm qua lão dám trêu các đàn em làm cả hội hoảng hốt đi đặt vé vào để thịt lão đóa... liệu hồn

Bigfoot_1mui
16-11-2009, 23:25
Hic hic...Đề nghị cả nhà đi đâu thì đi, lùi lịch CLC lại đê. Đi sớm thía hổng đi được nè...Huhuhu...

hoa.ek
17-11-2009, 00:12
Kế hoạch của aFang nuột đấy.. Cứ thế mà tiến hành thôi nhỉ :D
Kiểu này e cũng chiến openbus Mai Linh thôi. Cho tiết kiệm.. Eo ơi, dưng mà như này là em phải đi một mình từ SG ra ĐN ý, hic hicc...

Elsolitario
17-11-2009, 08:30
Hic hic...Đề nghị cả nhà đi đâu thì đi, lùi lịch CLC lại đê. Đi sớm thía hổng đi được nè...Huhuhu...

Kế hoạch của A Fang không được, nếu như thế thà đi từ tối 26 Dec cho nó lành, tự dưng đi từ đầu tuần :( Lại còn xuất phát vào ngày 13.11 âm lịch nữa chứ. Theo ngu ý của em, thì vẫn xuất phát vào ngày 30 Dec hoặc ngày 31 Dec là hợp lí nhất :gun (wait) ==> Em không ủng hộ kế hoạch này.
Vào đó những nới em chắc chắn phải đi: Huế, Đà Nẵng (Bà Nà, bảo tàng Chăm, Ngũ Hành Sơn, biển Mỹ Khê), Hội An, Mỹ Sơn, Cù Lao Chàm. Nếu còn thời gian & tiền bạc em sẽ tính toán tiếp, nếu đủ can đảm em sẽ vào Sài Gòn luôn :gun (beer) Thế nên các pác xem thế nào thì gạch đá em cái nhá, hi vọng là sẽ có nhiều người đi, hehe (wait)

Trường
17-11-2009, 09:59
Anh bỏ phiếu cho lịch trình của Afang.

aFang_76
17-11-2009, 10:08
Em quên mất chưa xem trên lịch nên k thấy 29 là thứ 3, nếu bác nào nghỉ được sớm thì có thể vào từ thứ 7 ngày 26/12 còn em thì cố đi làm ngày 28/12 rùi nghỉ 3 ngày như thế đã là quá nhiều chứ nếu mà nghỉ nốt thứ 2 thì quá nhiều k thể được. Có một số ý kiến là ngày đi Cù Lao Chàm vào ngày 1/1 như thế sẽ không được thuận đường cho lắm khi ngày 29 ta ở Hội An, ngày 30 quay lại Đà Nẵng chơi các điểm ở Đà Nẵng đến ngày 1/1 đi Cù Lao Chàm thì lại vào lại qua Hội An như vậy hơi lặp đường một chút, phát sinh mỗi người thêm 30k tiền bus cả đi và về, nhưng nếu đi CLC vào 30/12 thì có thể một số người vào không kịp do đó k đi cùng được, hơn nữa lịch CLC do bác Hùng đặt em có liên lạc thì đã fix khó thay đổi, vậy những người có thể đi CLC ngày 30/12 có thể chia sẻ một chút với những người k có điều kiện và chúng ta chịu khó đi lặp một chút, nói chung k đáng là bao đúng không ạ, quan trọng là vì đồng đội. Em xin có ý kiến như vậy, mọi người tiếp tục ném đá để có thể hoàn thiện chương trình sớm nhất.

dangkhoaquan
17-11-2009, 10:15
Em quên mất chưa xem trên lịch nên k thấy 29 là thứ 3, nếu bác nào nghỉ được sớm thì có thể vào từ thứ 7 ngày 26/12 còn em thì cố đi làm ngày 28/12 rùi nghỉ 3 ngày như thế đã là quá nhiều chứ nếu mà nghỉ nốt thứ 2 thì quá nhiều k thể được. Có một số ý kiến là ngày đi Cù Lao Chàm vào ngày 1/1 như thế sẽ không được thuận đường cho lắm khi ngày 29 ta ở Hội An, ngày 30 quay lại Đà Nẵng chơi các điểm ở Đà Nẵng đến ngày 1/1 đi Cù Lao Chàm thì lại vào lại qua Hội An như vậy hơi lặp đường một chút, phát sinh mỗi người thêm 30k tiền bus cả đi và về, nhưng nếu đi CLC vào 30/12 thì có thể một số người vào không kịp do đó k đi cùng được, hơn nữa lịch CLC do bác Hùng đặt em có liên lạc thì đã fix khó thay đổi, vậy những người có thể đi CLC ngày 30/12 có thể chia sẻ một chút với những người k có điều kiện và chúng ta chịu khó đi lặp một chút, nói chung k đáng là bao đúng không ạ, quan trọng là vì đồng đội. Em xin có ý kiến như vậy, mọi người tiếp tục ném đá để có thể hoàn thiện chương trình sớm nhất.

Thành thật khuyên bạn trưởng đoàn là "dân chủ là đúng nhưng đôi lúc không cần phải dân chủ" vì chắc chắn plan của các bạn sẽ không thể hợp lý với tất cả mọi người cho nên bạn trưởng đoàn nên "ấn định" plan ai ko đi thì đành hẹn chuyến sau vậy vả lại đi càng đông thì rất mệt chuyện đi đứng, ăn ở, thuyền bè .....Thực ra plan của các bạn rất chuẩn chỉ trừ mỗi tội đi biển mà đi vào mùa đông thì không hay lắm thôi vì lúc đó tăm biển thì lạnh (ĐN đợt tháng 12 cũng sấp xỉ 20 độ chứ ko ít hơn đâu) cho nên tớ sợ rằng ra CLC vào đợt lạnh thế này biển ko đẹp lắm, gió lạnh.
- Bãi biển mỹ khê cũng chẳng có gì đâu tốt nhất các bạn nên dành thời gian thuê xe máy đi dạo từ đường phạm văn đồng đi bãi bụt, bãi rạng, bãi đá bàng.....
- Nếu đã xác định đi ĐN thì các bạn chỉ nên tập trung vào ĐN thôi chứ ko nên vào Huế vì vào Huế các bạn vừa mất thời gian mà 1,2 ngày thì đi ko hết Huế.

dothuyhien
17-11-2009, 10:34
mình cũng có ý kiến là lịch trình thì ko thể đồng nhất hết tất cả mọi người, đi chủ yếu là CLC câu cá là mục tiêu đặt ra đầu tiên sau đó là những tiết mục sau vì vậy nếu ai muốn ở lại hay đi thêm đấy là tùy mỗi người.

hoa.ek
17-11-2009, 11:07
Các bác nếu còn thời gian thì chiến tiếp Festival hoa Đà Lạt từ 1/1 - 4/1.. hehe.. 2 năm mới có một lần với rất là nhiều hoa.. hoa vô số kể.. thừa đến mức người ta còn lấy hoa tết lại thành cái trống to to để gõ chơi nữa cơ ý.. Thưởng thức ko khí Đà Lạt một chút cũng hay! Còn về lịch Cù Lao Chàm, e sure đi rồi, nên các bác cứ lên lịch thế nào em cũng chiều,.. :D

TheHung
17-11-2009, 15:23
@all: Mục đích chuyến đi vẫn là trải nghiệm cảm giác hoang đảo CLC (câu cá, ngắm trăng...tăm tiên). Mình cố gắng sắp xếp vào weekend và ngày lễ (Tết Tây) để mọi thành viên Fan99 có đủ điều kiện tham gia (vì có một vài bạn đang đi làm và có ngày nghỉ phép hạn chế).

Một vài ACE có máu lãng mạn muốn xem hoa đăng và ngắm Hội An bynight cũng mãn nhãn vì mình có 1 đêm weekend tại Hội An.Từ 6h đến 9h pm những ngày weekend toàn bộ khu phố cổ Hội An sẽ cấm xe máy, chỉ cho phép xe đạp và đi bộ nên không khí sẽ thật thanh bình, mọi người có cơ hội đi dạo dưới ánh trăng và Hoa Đăng vì đa số dân cư hạn chế chiếu sáng, chi thắp đèn lồng, để khung cảnh thêm...lãng mạn.

Riêng kế hoạch tham quan ĐN, Huế...chỉ dành cho các bạn có nhiều thời gian hơn, mình hứa sẽ sắp xếp cho các bạn chu đáo nhất, vì dù sao mình cũng quen nhiều thổ địa ngoài đó.

Vì vậy nếu có ném đá các bạn chú ý chỉ có thể điều chỉnh các hoạt động trong 4 ngày từ 31/12/2009 (thứ 5) đến 03/01/2010 (CN).

Mình hy vọng ngày thứ 6 (01/01/2010) mọi người được nghỉ nên tối thứ 5 (31/12/2009) có mặt ở ĐN là đẹp nhất. Đến tối ngày CN 03/01/2010 là kết thúc chuyến đi, các bạn bay chuyến bay khuya về HN, sáng thứ 2 là có thể đi làm rồi.

Kế hoạch tạm chốt lại như sau:
Ngày 01/01/2010:
7h - 8h am : Từ DN đi Hội An
8h30 - 10h am: Hội An - CLC
10h - 11h30 am: Ăn trưa trên hòn Cù Lao
11h30 - 12h00 : Di chuyển từ hòn Cù Lao ra hoang đảo.
12h00 - 5h00pm: Cắm trại, tắm biển, câu cá
6h00 - 7h00: Ăn tối, lửa trại...câu cá, TẮM...TIÊN (nếu thích)
sau 7h00 pm: ngắm trăng, tám chuyện hay xxx cũng được.

Ngày 02/01/2010
04h30 - 5h00: Ngắm bình minh.
5h00 - 7h00: Ăn sáng (mì gói)
7h00 - 8h30: loanh quanh khám phá đảo
8h30 - 9h30: Trở về Hòn Cù Lao
9h30 - 11h30: tham quan hòn Cù Lao Chàm
12h00 - 1h30 : Di chuyển về Hội An
2h00: Nhận phòng khách sạn, nghỉ ngơi
6h00 - khuya: Ăn tối và khám phá Hội An bynight

Ngày 03/01/2010:
8h30- 12h00: Xuất phát thăm thánh địa Mỹ Sơn, nhà thờ Trà Kiệu.
12h00 xuất phát về ĐN: trên đường về tham quan Ngũ Hành Sơn.
17h00 về đến ĐN: Ăn tối và nghỉ ngơi để bay về HN - TPHCM (chuyến 19h00 - 20h00 -21h00 là đẹp nhất)

Ngày 04/01/2010 (Extra bunus)
8h00 - 15h00: Cắm trại, câu cá, tắm biển bán đảo Sơn Trà.
15h00 về lại DN chờ chuuyến bay đêm.

Ngày 05/01/2010:
6h00 - 15h00: Câu cá tại Hòn Chảo và vịnh Lăng Cô - tận hưởng cảm giác câu cá nục ( đảm bảo không phê không tính tiền) Thưởng thức cá nục tươi chế biến tại chỗ.
16h00 về đến DN chờ bay chuyến bay đêm....

Kinh phí: Trung bình chi phí đi lại, ăn ở tại DN, HA va CLC : 250k x 3 ngày = 750k
chi phí đi từ HN (HCM) đến DN : Tầm 700k - 1.600k tùy vào loại hình.
Các bạn chuẩn bị 2.500k - 3.000k là OK. Dư sức mua thêm chút quà vê biếu papa và mama.

TIẾP TỤC NÉP ĐÁ ĐEEEEEEEE!

Lựu Đạn
17-11-2009, 15:32
Em ở Đà Nẵng Cũng rất thích Phượt Nhưng Chăng wen ai thich phượt ở đn cả
Nghe đại Ka nói vậy Cũng rất thích cho em 1 vé đc ko hehe
em tên Hùng 20
oke pM yahoo em dc ko : [email protected]
Thank

lupin88
17-11-2009, 16:20
tình hình này là em phải rút lui rùi :(. Thời gian thì có đấy, nhưng bị cắt ngang mất ùi.

aFang_76
17-11-2009, 17:26
Em ở Đà Nẵng Cũng rất thích Phượt Nhưng Chăng wen ai thich phượt ở đn cả
Nghe đại Ka nói vậy Cũng rất thích cho em 1 vé đc ko hehe
em tên Hùng 20
oke pM yahoo em dc ko : [email protected]
Thank

Mời bạn gửi thông tin như mẫu đã có ở trang 3.
2 Lupin88: còn nhiều dịp để cùng sánh vai trên những con đường dài bạn ạ, chúc bạn luôn vui vẻ và hi vọng sẽ sớm gặp bạn trong những dịp khác.

2 cả nhà: mời cả nhà tham gia group Fan99
https://www.phuot.vn/group.php?groupid=10
cả nhà có thể up hình ở đây hoặc ... hị hị ... hi vọng là nhà ta sẽ càng ngày càng lớn mạnh (beer)

se7en9jne
17-11-2009, 18:42
Ấy ấy , lịch trình thích thế , bác AFang đặt gạch cho em chưa
Có gì vé tàu xe em tự lo . Đi oto với vui chơi chắc 3tr là ấm nhỉ bác .

Dinasour
17-11-2009, 19:34

đúng là SV nghèo vượt khó(c)

Bigfoot_1mui
17-11-2009, 23:53
[QUOTE=dangkhoaquan;139716]Thành thật khuyên bạn trưởng đoàn là "dân chủ là đúng nhưng đôi lúc không cần phải dân chủ" vì chắc chắn plan của các bạn sẽ không thể hợp lý với tất cả mọi người cho nên bạn trưởng đoàn nên "ấn định" plan ai ko đi thì đành hẹn chuyến sau vậy vả lại đi càng đông thì rất mệt chuyện đi đứng, ăn ở, thuyền bè .....

Anh Dangkhoaquan ko bít trưởng phái đoàn miền Bắc Afang roài. Trời ui! Dễ thương và đầy tinh thấn đồng đội nha. Hồi hôm đi off Afang có nói 1 câu mà ấm áp hết cả người, rằng là: quan trọng là tất cả mọi người Fan99 lại có dịp được đồng hành cùng nhau nè. (c)
Nói vậy chứ mọi người cứ lập plan làm sao đi được đa số, còn nếu ko khớp đc với một số người ( có thể có e :( ) thì...hi vọng chạm trán mọi người ở HA hoặc CLC. hehehe...

Elsolitario
18-11-2009, 10:20
tình hình này là em phải rút lui rùi :(. Thời gian thì có đấy, nhưng bị cắt ngang mất ùi.

Tiếc quá nhể, vì em tham gia nên anh đang có cảm hứng, giờ em không tham gia nữa, buồn ghê cơ :( (NO) (wait)

Elsolitario
18-11-2009, 10:32

Lịch trình open thế cũng tốt, có thể phù hợp với điều kiện của từng thành viên trong nhóm :gun Tuy nhiên, tui muốn nhóm ngoài Bắc thống nhất lịch trình để cùng nhau vào đánh chiếm miền Trung cho vui, chứ cứ hẹn nhau ở Đà Nẵng tui thấy buồn lém. Tui nghĩ hẹn nhau với nhóm Sài Gòn ở Đà Nẵng thôi chứ nhóm ngoài Bắc sẽ cùng nhau đi ô tô vào, lúc ra thì tùy nghi di tản, không ép, bà con ném gạch đá chơi chơi :gun (wait) (beer)

Nina
18-11-2009, 11:28
Sori AFang, mình là Tú Anh, nếu lịch trình đi từ 30 mình xin rút vì thực ra CLC đi mùa này không được đẹp lắm, nếu có hứng thú đi CLC, sang năm làm chuyến vào mùa hè, chơi thuyền, lặn biển...chứ sau đợt bão vừa rồi, theo tin trong ĐN thì CLC ko được đẹp lắm, nên mục tiêu lần này của mình phố cổ hội an đèn lồng và đêm 31/12 đón giao thừa tại đà nẵng. Có rì đêm 31/12 ở ĐN giao lưu nhé. Nhân tiện có ai cùng chí hướng đi theo lịch trình từ ngày 28 không???
Với lại, mình ko được chuyển ngày phép sang năm mới mà phép năm cũ lại dùng chưa hết, chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ và hoành tráng nhé.

Elsolitario
18-11-2009, 17:50
Sori AFang, mình là Tú Anh, nếu lịch trình đi từ 30 mình xin rút vì thực ra CLC đi mùa này không được đẹp lắm, nếu có hứng thú đi CLC, sang năm làm chuyến vào mùa hè, chơi thuyền, lặn biển...chứ sau đợt bão vừa rồi, theo tin trong ĐN thì CLC ko được đẹp lắm, nên mục tiêu lần này của mình phố cổ hội an đèn lồng và đêm 31/12 đón giao thừa tại đà nẵng. Có rì đêm 31/12 ở ĐN giao lưu nhé. Nhân tiện có ai cùng chí hướng đi theo lịch trình từ ngày 28 không???
Với lại, mình ko được chuyển ngày phép sang năm mới mà phép năm cũ lại dùng chưa hết, chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ và hoành tráng nhé.

Có tui, có tui đây, Tui cũng định đi vào đó chơi, ngắm Hội An,tậi lâu lắm rồi không có đc vào đó nên thấy nhớ quá (wait) Không biết Hội An giờ có thay đổi gì không nhể???

dothuyhien
19-11-2009, 22:03
Alo Alo ............. A.Hà ơi làm thế nào để biết Nikon D70 chụp được bao nhiêu kiểu????

lupin88
19-11-2009, 23:06
Tiếc quá nhể, vì em tham gia nên anh đang có cảm hứng, giờ em không tham gia nữa, buồn ghê cơ :( (NO) (wait)

:D Em ở nhà, chờ các bác up tin và ảnh. Tiếc lắm. Nhưng mà nhà mình mà off nữa thì e đến ngồi cầu kinh:D

Dinasour
19-11-2009, 23:15
Alo Alo ............. A.Hà ơi làm thế nào để biết Nikon D70 chụp được bao nhiêu kiểu????
Cô em muốn hỏi test cái máy đã chụp bao nhiêu shoot, hay là số lượng hình còn chụp và đã chup trong thẻ nhớ
mà nói trước D70 cũ lắm rồi, cái nào khá khá cũng tầm 20-30k shoot

dothuyhien
19-11-2009, 23:46
E muốn hỏi là làm thế nào biết máy đã chụp được bao nhiêu shot ấy:(

Elsolitario
20-11-2009, 08:48
Mấy hôm nay không biết bà con đi đâu hết, không thấy chém gió gì cả, buồn quá....
Ah, các anh chị em trong nhóm Fan 99 oai, đêm 29 Nov 2009 em có chuyến công tác trên bắc Hà, Cao Sơn. Nhân chuyến công tác này em có lên kế hoạch quyên góp ủng hộ đồng bào các dân tộc tại 2 địa phương này, nên các anh, chị em có quần áo cũ, sách báo ... không dùng nữa thì sms hoặc call cho em theo số 098.890.1429. Em sẽ cử người đến lấy. B/regards

Dinasour
20-11-2009, 10:16
E muốn hỏi là làm thế nào biết máy đã chụp được bao nhiêu shot ấy:(

em vô www.opanda.com tải về chạy Opanda Exif và mở file ảnh ra xem dòng thứ 06 từ dưới lên: "Total Number of Shutter Releases for Camera = 41" nghĩa là bức ảnh đó bấm máy lần 41. nhớ là down ver 2.3 trở lên nhá(NT)

SocolaCat
20-11-2009, 10:16
Anh Nghĩa ơi! Em ủng hộ quần áo nè! Ngoài 25 anh đến lấy nhé ^^

se7en9jne
20-11-2009, 21:06
Mấy hôm nay không biết bà con đi đâu hết, không thấy chém gió gì cả, buồn quá....
Ah, các anh chị em trong nhóm Fan 99 oai, đêm 29 Nov 2009 em có chuyến công tác trên bắc Hà, Cao Sơn. Nhân chuyến công tác này em có lên kế hoạch quyên góp ủng hộ đồng bào các dân tộc tại 2 địa phương này, nên các anh, chị em có quần áo cũ, sách báo ... không dùng nữa thì sms hoặc call cho em theo số 098.890.1429. Em sẽ cử người đến lấy. B/regards

Ok bác , em có 1 số sách báo với mấy cái quần đùi nè :X Có gì cho địa chỉ để em gửi qua ! :( Sợ ít quá các bác không nhận thui

Elsolitario
24-11-2009, 13:29
Anh Nghĩa ơi! Em ủng hộ quần áo nè! Ngoài 25 anh đến lấy nhé ^^

Oai, cảm ơn cô nhiều, có gì alo anh sẽ qua tận nhà lấy nhé.
Pà con Fan 99 dạo này chạy đâu hết roài ý nhể??? Không thấy vào đây chém gió ném gạch đá nữa, không biết là tình hình chuyến Cù Lao Chàm mọi người chuẩn bị đến đâu roài, hichic. :gun (wait) (NT) :T :help

Elsolitario
28-11-2009, 14:08
Hichic, tình hình cả nhà mình dạo này có vẻ bu ri nhể??? Thế tình hình chuẩn bị đi Cù Lao Chàm đến đâu rồi??? Hôm nào tổ chức off cái cho vui nhể???

aFang_76
29-11-2009, 09:38
Thông tin mới update về lễ hội hoa Hà Nội 2010 trùng đúng vào ngày chúng ta đi hoang đảo hi hi... giống như kiểu bỏ trốn nơi phồn hoa về với thiên nhiên thực sự :P

"Chiều ngày 26/11, Sở VH-TT&DL Hà Nội chính thức công bố kế hoạch tổ chức Lễ hội hoa Hà Nội 2010. Đây là lần thứ hai phố hoa được tổ chức và cũng là sự kiện đầu tiên mở màn cho chuỗi hoạt động chào đón 1.000 năm Thăng Long - Hà Nội.

Lễ hội hoa Hà Nội năm nay diễn ra từ ngày 30/12/2009 đến ngày 3/1/2010, kéo dài xung quanh Hồ Hoàn Kiếm với các điểm nhấn chính trên trục đường Đinh Tiên Hoàng, phố Lê Thạch, khu vực tượng đài Lý Thái Tổ, vua Lê Thái Tổ, Đền Ngọc Sơn và mặt Hồ Hoàn Kiếm. "
nguồn: www.dantri.com.vn

Bà con cho ý kiến cho xôm cái nào,có vẻ như hôm trước mọi người chưa thống nhất được lịch trình. Theo tôi thì nên linh hoạt, bác nào muốn ngắm Hội An đêm rằm thì sẽ vào trước còn những người khó khăn vè thời gian thì sẽ vào sau và gặp nhau ở trong ý.
Để cụ thể có lẽ chúng ta sẽ có một buổi off trong tuần tới, mọi người nếu ai có việc bận trong tuần tới thì xin báo lại để fix lịch off tránh tình trạng người đi đc người không. Chúc cả nhà chủ nhật vui vẻ!

dothuyhien
29-11-2009, 11:53
Thế này thì không được rùi, Cù Lao chàm xem thế nào chứ nhỉ, tui là tiếc lễ hội hoa lém, không thể bỏ được............... huhuhu............. tính lại đi cả nhà ơi...... làm thế nào để được hưởng cả 2 đi

dothuyhien
29-11-2009, 11:54
lèm sao cả lễ hôi hoa và CLC đây huhuhu...phải để chụp choẹt tý chứ

Dinasour
29-11-2009, 15:14
lèm sao cả lễ hôi hoa và CLC đây huhuhu...phải để chụp choẹt tý chứ
Mới mua máy à? ngứa tay thường xuyên rồi đấy =))

Hanoi1111
29-11-2009, 21:52
Chào hội Fan99 đọc xong topic đi Fan sướng ngất luôn nên đăng ký đi Cù lao chàm 31/12/2010.
Chào các Phượt gia ngoài Bắc tớ rất thèm phượt mấy năm rồi kỳ này đọc được topic của các bạn rất phù hợp về thời gian và vị trí
Tớ đang ở TP Tuy Hòa Phú Yên cách Đà Nẵng 400 Km, chiều 31/12 hoặc đón giao thừa Tết Dương Lịch ở Đà Nẵng sẽ có mặt. Đã ở Đà Nẵng nhiều lần và nhiều tháng nên hồi hộp nhớ và mong gặp lại những kỷ niệm ở đó, những con người Đà Nẵng, Hội An rất mến khách và nhiệt tình.
Nếu được, có nhiều bạn hủy tour đó mong được các bạn chấp thuận tớ: HaNoi1111

dothuyhien
29-11-2009, 22:03
Dinasour ơi mua máy mà không chụp choẹt thì khó chịu lắm.......... dưng mà chưa biết sử dụng mấy giá như A ở ngoài bắc có phải là tốt không?

Elsolitario
01-12-2009, 08:11
Thế này thì không được rùi, Cù Lao chàm xem thế nào chứ nhỉ, tui là tiếc lễ hội hoa lém, không thể bỏ được............... huhuhu............. tính lại đi cả nhà ơi...... làm thế nào để được hưởng cả 2 đi

Thế này thì chắc gì đả đi được hả cả nhà ơi (NO) Thống nhất lại xem tình hình thế nào, chứ cứ với tâm lí như thế này thì chả biết đường nào mà lần nữa :gun Em thì không thích hoa roài, đi Cù Lao Chàm là thích nhất roài, nhưng nếu cả nhà không chốt lịch sớm thì em sẽ có kế hoạch khác :gun :gun :gun (beer) :help

TheHung
01-12-2009, 13:05
Chà chà!
Bà con dao động tâm lý dữ há. Báo cáo là thuyền bè, xe pháo tớ book hết rồi nhá. Nếu không đi thì phải dứt khoát sớm để nhường cho những mem thích đi nhá.
Tình hình là đã có 5 thổ địa tại DN và Hội An hộ tống và làm hậu cần. Các bác cứ yên tâm về công tác tổ chức.
Ngày 15/12/2009 chốt danh sách để book thuyền và xe

Afang & Hiền "chèo": Vác máy đi chụp hoa cải để luyện tay nghề đee.... Nghe nói đẹp lắm đấy, chỉ tốn 20k/người thôi.

Bigfoot_1mui
02-12-2009, 12:37
Tớ đăng kí thêm cho bạn tớ một suất nhá. Nhớ vụ lễ hội hoa năm ngoái. Không thấy háo hức mấy...^^

Elsolitario
02-12-2009, 12:43
Chà chà!
Bà con dao động tâm lý dữ há. Báo cáo là thuyền bè, xe pháo tớ book hết rồi nhá. Nếu không đi thì phải dứt khoát sớm để nhường cho những mem thích đi nhá.
Tình hình là đã có 5 thổ địa tại DN và Hội An hộ tống và làm hậu cần. Các bác cứ yên tâm về công tác tổ chức.
Ngày 15/12/2009 chốt danh sách để book thuyền và xe

Afang & Hiền "chèo": Vác máy đi chụp hoa cải để luyện tay nghề đee.... Nghe nói đẹp lắm đấy, chỉ tốn 20k/người thôi.

Hehe, vườn hoa cải ven sông thì đẹp roài, hehe. Cả nhà chốt lịch cái em còn lên kế hoạch của mình, hiện tại em vẫn đang ngh ngóng tình hình xem thế nào, hehe :gun

codai
02-12-2009, 12:56
Codai se join đoàn vào ngày 3 hay 4 gì đó, tuy nhiên vẫn offline để nghe ngóng tình hình

aFang_76
02-12-2009, 20:22
Híc... mấy hôm nay bận quá k có thời gian, báo cáo bác Hùng là em ít khi thấy được mặt trời chứ đừng nó là đi chụp hoa với hoét ợ híc...
Bạn "Cổ Dài" là bạn nào thế nhỉ???

Elsolitario
04-12-2009, 13:07
Cà nhà mình ơi, xem xét cuối tuần này off để thống nhất là có đi không & những ai chắc chắn đi cái, chứ cứ như thế này thì chả biết thế nào mà sắp xếp công viêc, cuối năm tui cũng bận lắm chứ. Tui đưa ra ý kiến là sẽ off vào tối ngày mai, thứ 7, ngày 5.12.2009, ai có ý kiến gì ko??? Nếu hết ngày 12.12.2009 mà chưa thống nhất đươc, tui sẽ rút lui. Cả nhà ném gạch đá cái xem đầu tui có cứng không nhá, hehe...

dothuyhien
05-12-2009, 09:39
Có vẻ như chùng quá nhỉ???? Tình hình là như thế nào nhỉ??? off đi bàn cụ thể lịch đi chứ??? sẽ gửi cho các bạn mô hình triển lãm hoa tại Hà Nội . Phải dứt điểm để còn lên chương trình khac chứ

Bigfoot_1mui
05-12-2009, 14:59
Nhóm trưởng, với các bậc lão thành đâu hết rồi nhi? Thấy bà con có ý kiến ọp ẹp mà ko thấy phản hồi j. Tớ đề nghị ọp tối chủ nhật. Hehhe. Chứ đến h phút này mà hẹn tối thứ 7, chắc ko được.

Trường
05-12-2009, 17:19
Lão đây... thống nhất họp vào tối mai (CN), afang thông báo địa điểm cho mọi người biết nhé, hy vọng mọi người đi đông đảo cho khí thế.

SocolaCat
06-12-2009, 14:38
Cả nhà ơi. Thống nhất là off vào tối nay, Chủ nhật 06/12/2009 nhé! Địa điểm là cafe Che Guevara số 111 Láng Hạ( Đối diện liên đoàn địa chất Việt Nam) thời gian 20h30. Em đã nhắn tin cho mọi người rồi ạ. Có chị Hiền thì tin nhắn vẫn pending. v

TheHung
06-12-2009, 20:11
hehehe 2 ngày nay em ở trong rừng nên chẳng cập nhật thông tin gì hết. Cả nhà off ẹp và cho ý kiến nhé. Mọi người nên quyết định để sớm book được vé giá rẻ nhé. Chúc cả nhà off vui vẻ.

SocolaCat
06-12-2009, 23:47
Tình hình là buổi off đã thành công trên dự kiến của em, các nhân vật thiếu chỉ có Afang và lão Nghĩa già. Do em hậu đậu nhầm số điện thoại của chị Thảo và chị Hiền nên ko thông báo lịch off thành ra cứ áy náy mãi. Mọi người thống nhất là tự túc phuơng tiện di chuyển vào Đà Nẵng, đến Đà Nẵng ngày 1/1/2010 theo lịch đã fix của bác Hùng sẽ tập trung để tham gia hoang dã Cù Lao Chàm,và theo lịch trình đã đặt ra. Ai có nhiều thời gian thì vào trước hoặc ở lại thăm thú thêm tùy từng cá nhân.
To Bác Hùng: Đợt tới mọi ngừoi định mang máy tính đến off để bác cũng có thế off cùng cả nhả đấy ạ ^^

Elsolitario
07-12-2009, 09:21
Tình hình là buổi off đã thành công trên dự kiến của em, các nhân vật thiếu chỉ có Afang và lão Nghĩa già. Do em hậu đậu nhầm số điện thoại của chị Thảo và chị Hiền nên ko thông báo lịch off thành ra cứ áy náy mãi. Mọi người thống nhất là tự túc phuơng tiện di chuyển vào Đà Nẵng, đến Đà Nẵng ngày 1/1/2010 theo lịch đã fix của bác Hùng sẽ tập trung để tham gia hoang dã Cù Lao Chàm,và theo lịch trình đã đặt ra. Ai có nhiều thời gian thì vào trước hoặc ở lại thăm thú thêm tùy từng cá nhân.
To Bác Hùng: Đợt tới mọi ngừoi định mang máy tính đến off để bác cũng có thế off cùng cả nhả đấy ạ ^^

***, cô báo lịch off cho anh muộn thế thì có tài thánh anh cũng không sắp xếp đc thời gian :gun :gun Tình hình tối qua cả nhà off đc bao nhiêu người??? Chắc chắn đi được bao nhiêu người??? :shrug: Ngày 01/01/2010 mói hẹn gặp nhau ở Đà nẵng ah??? hichic, nếu thế sao không để đến 02/01/2010 đê, như vậy sẽ là cưới tuần chứ không phải giữa tuần, hehe :gun :gun Em chỉ nói thế thôi chứ đừng ném gạch đá em nhé, tội nghiệp em mà các bác :gun

aFang_76
07-12-2009, 09:46
Rất xin lỗi cả nhà vì hôm qua aFang bận nên không đi off được, mọi người thống nhất rùi thì cứ thế tiến hành thui :P hẹn 15 off lần nữa ạ.

SocolaCat
07-12-2009, 11:53
Thế với anh phải thông báo trước mấy ngày hả anh Nghĩa:Dam. Mùng 2 tháng 1 thì mọi người ở Cù Lao chàm theo lịch của anh Hùng roài thây. Đến ngày 15 mới chốt danh sách cơ mà. Với anh em nghĩ là ko cần phải ném đá, thế này này :T:T

Elsolitario
07-12-2009, 13:22
[QUOTE=SocolaCat;143557]Thế với anh phải thông báo trước mấy ngày hả anh Nghĩa:Dam. Mùng 2 tháng 1 thì mọi người ở Cù Lao chàm theo lịch của anh Hùng roài thây. Đến ngày 15 mới chốt danh sách cơ mà. Với anh em nghĩ là ko cần phải ném đá, thế này này

Hehe, nếu mà đi chơi với em thì chỉ cần nhắn tin cái là anh có mặt liền, còn đi off thì phải alo cho anh từ hôm trước chứ, hehe. Cả tuần có ngày chủ nhật để đi xả stress, chả nhẽ cứ ngồi nhà chờ cô báo off ah? :gun :gun :gun Nếu mà mỗi Cù Lao Chàm thì khó nhể, không ai đi Đà Nẵng, Hội An, Mỹ Sơn & Huế với em ah??? :L (wait)

SocolaCat
07-12-2009, 14:31
Rất xin lỗi cả nhà vì hôm qua aFang bận nên không đi off được, mọi người thống nhất rùi thì cứ thế tiến hành thui :P hẹn 15 off lần nữa ạ.

off vào cuối tuần Afang ơi! 15 ko được.

aFang_76
08-12-2009, 10:07
Off vào 12/12/2009 ổn không cả nhà???? mời cả nhà gợi ý địa điểm.
bonus...
... Cùng nhau bước trên con đường
Nắm tay mình sẽ mãi không rời nhau...

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Biet-yeu-Thuy-Chi.IW6OOF97.html

Elsolitario
08-12-2009, 10:55
Off vào 12/12/2009 ổn không cả nhà???? mời cả nhà gợi ý địa điểm.
bonus...
... Cùng nhau bước trên con đường
Nắm tay mình sẽ mãi không rời nhau...

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Biet-yeu-Thuy-Chi.IW6OOF97.html

Chúng ta cần 01 nơi yên tĩnh, ấm cúng, rộng rãi đễ off, đặc biệt là có thể bố trí ở nơi trung gian, thuận tiện cho sự đi lại của mọi người. Chính vì vậy chỗ Nguyên Hồng vẫn là trung tâm, qua đó làm 1 ấm trà, ngồi đàm đạo mọi chuyện là tuyệt nhất. Thời gian vẫn là 8:00 (vì là mùa đông, tối sớm rồi nên off sớm đi). :gun :gun :gun

aFang_76
08-12-2009, 12:52
Ở Nguyên Hồng ngồi nhiều rồi thì thấy mọi người nói là ồn áo và không khoái lắm nên e mới đề nghị mọi người cho vài gợi ý về địa điểm mới.

Elsolitario
08-12-2009, 13:13
Ở Nguyên Hồng ngồi nhiều rồi thì thấy mọi người nói là ồn áo và không khoái lắm nên e mới đề nghị mọi người cho vài gợi ý về địa điểm mới.

Nếu vào Hi Lạc trà lầu, lên tầng 4 thì cũng yên tĩnh, không ồn ào. Nếu muốn yên tĩnh hẳn thì lên Hưng Long trà quán 172 Đội Cấn, nơi đây vắng khách nên rất yên tĩnh & có thể lựa chọn được cả việc ngồi ghế hay ngồi bệt . Có rất nhiều quán trà hay cafe nhưng vị trí không thuận lợi cho mọi người lắm, vì có người ở Cầu Giấy, có ngượi lại tận Giáp Bát, rồi Mai Động.... :gun nên địa điểm làm sao cho công bằng là okie (wait)

aFang_76
08-12-2009, 15:18
Thì thế nên mới phân vân vì mọi người ở xa nhau quá, theo em là thuê 1 cái nhà to rồi cùng nhau dọn về ở cùng cho ... tiện nhở hị hị... Hi Lạc trà lầu ngồi nhiều muỗi lắm bác ợ, Hưng Long thì lần trước ngồi rồi mọi người cho ý kiến xem là ok hok để làm cái thông báo chính thức cái nhỉ :P

dothuyhien
08-12-2009, 19:14
AFang bỏ ngay cái Avatar xuống nhìn đĩ quá heheehehe

Bigfoot_1mui
08-12-2009, 21:20

He' he'... Nhìn cũng duyên dáng chứ.
Tiện đây e đề nghị trao huân chương cho Mr Nghĩa về Năng lực hiếm có của đồng chí trong công tác hô hào ọp ẹp, và trình độ " bùng off" của đồng chí. :T
Xứng đáng là tấm gương cho e noi theo. :gun Lần sau có "bùng" nhớ rủ tui nhá.

aFang_76
09-12-2009, 08:56

Thanks!!! nhìn rất dịu dàng đúng không pà chị, nét duyên ngầm hị hị

Elsolitario
09-12-2009, 09:41
He' he'... Nhìn cũng duyên dáng chứ.
Tiện đây e đề nghị trao huân chương cho Mr Nghĩa về Năng lực hiếm có của đồng chí trong công tác hô hào ọp ẹp, và trình độ " bùng off" của đồng chí. :T
Xứng đáng là tấm gương cho e noi theo. :gun Lần sau có "bùng" nhớ rủ tui nhá.

Hehe, tui chỉ có thời gian online chứ khong có thời gian nhắn tin nên chỉ kêu gào off trên Forum thôi chứ không thể nhắn tin tới từng người được, rất mong đại xá :gun Còn việc không đi off thì cũng do tui quá bu ri mà :gun Cuối tuần thường hay đi xả stress nên phải có kế hoạch trước thì tui mới đi off cùng mọi người được :gun :gun

dothuyhien
09-12-2009, 10:12
cái bu ri và nhiệt tình off của cậu cả nhà biết rồi, mà cũng chỉ có thể thông báo như thế thôi. Cả nhà cám ơn sự nhiệt tình ha....... Lần sau chắc là off thì phải thông báo trước nửa tháng vậy thì sắp xếp được time chứ???????????

SocolaCat
09-12-2009, 12:53
Chị Hền chỉ được cái nói đúng. :D

Elsolitario
09-12-2009, 13:00
cái bu ri và nhiệt tình off của cậu cả nhà biết rồi, mà cũng chỉ có thể thông báo như thế thôi. Cả nhà cám ơn sự nhiệt tình ha....... Lần sau chắc là off thì phải thông báo trước nửa tháng vậy thì sắp xếp được time chứ???????????

Hehe, thông báo trước half month cũng không được Pác ah, phải thông báo trước half year cơ :gun :gun :gun :LL
Thống nhất luôn cái lịch off cái để tui còn lên lịch chứ. Thời gian thì là 8:30 ngày 12 Dec 2009, địa điểm ??? :help Hôm đó thống nhất luôn về lịch trình, cư dân tham gia, tiền bạc đặt gạch (tránh trạng Bùng vào phút cuối) ....

TheHung
09-12-2009, 16:41
Hi all!
Lần off sau mọi người nhớ mang leptop có gắn WC và kiếm cái quán nào có wifi cho tớ off qua cầu truyền hình với nhé.

aFang_76
10-12-2009, 11:13
Thông báo với mọi người!!!

Để lấy tinh thần sau những tháng ngày chiền miên với học hành, công việc, bia rượu,... và gái gú, aFang kết hợp với Lão nghĩa quyết định tổ chức một buổi picnic ngắn ngày dài giờ tại Thung Nai vào ngày 12 và ngày 13 tháng 12 năm nay (tức thứ 7 và chủ nhật). Dự kiến sẽ xuất phát lúc 12:13 am và đến ... tùy vì còn la cà nhưng tối chắc lên thuyền ra Thung Nai rồi hị hị...

Chi phí dự kiến khoảng 250k bao gồm ăn 2 bữa ăn nặng (tối T7 và trưa cn), thuyền đưa đi chơi 2 buối (chiều thứ 7 & sáng chủ nhật), ngủ nhà sàn, đốt nửa trại tưng bừng...

Phương tiện đi lại: tự túc tức xe máy.

Đồ mang theo: đồ dùng cá nhân, bài, thức ăn vặt,...

Mọi người confirm gấp để fix xe cộ.

Kính

hiepltr
10-12-2009, 11:17

Để lấy tinh thần sau những tháng ngày chiền miên với học hành, công việc, bia rượu,... và gái gú, aFang kết hợp với Lão nghĩa quyết định tổ chức một buổi picnic ngắn ngày dài giờ tại Thung Nai vào ngày 12 và ngày 13 tháng 12 năm nay (tức thứ 7 và chủ nhật). Dự kiến sẽ xuất phát lúc 12:13 am và đến ... tùy vì còn la cà nhưng tối chắc lên thuyền ra Thung Nai rồi hị hị...

Chi phí dự kiến khoảng 250k bao gồm ăn 2 bữa ăn nặng (tối T7 và trưa cn), thuyền đưa đi chơi 2 buối (chiều thứ 7 & sáng chủ nhật), ngủ nhà sàn, đốt nửa trại tưng bừng...

Kính

thanks nhiều, nhưng anh không đi được cuối năm cũng bận nhiều, chúc cả nhà đi vui vẻ...

Bigfoot_1mui
10-12-2009, 12:12
Chắc tớ không đi được rồi... Mọi người đi chơi vui vẻ, nhớ up ảnh ọt để anh em chiêm ngưỡng nha.

dothuyhien
10-12-2009, 13:04
Đi oto nhé, tui ngại đi xe máy lắm

se7en9jne
10-12-2009, 13:04
Hix , hôm đó em lại đi yên bái lào cai mất rồi =,= chán gớm

dothuyhien
10-12-2009, 13:08
Bác nào làm xế cho E ôm với ná, đi chụp choẹt tý cho vui cả nhà nhỉ

lupin88
10-12-2009, 13:43
Bác ơi! Để cuối tuần sau được không ạh :(( E dính vụ Sapa vào 2ngày này rùi, mà em rất tiếc là chưa được off hay gặp nhóm.

4seasons
10-12-2009, 14:57
Tình hình là máu tham gia lắm nhưng lại dính vào cuối năm mới lị kẹt xiền... Ai cho tớ nợ ko , cho tớ nợ là tớ đi ngay ??? :P

Trường
10-12-2009, 15:07

Kính

Anh thì ok, nhưng thấy bảo đường có đoạn dốc khó đi lắm à?

aFang_76
10-12-2009, 15:27
Tình hinh là hiện mới có 4 người đi là:
Lão Nghĩa - xế
AFang - xế
Trang - ôm
Hiền - ôm

Elsolitario
10-12-2009, 16:06
Bác ơi! Để cuối tuần sau được không ạh :(( E dính vụ Sapa vào 2ngày này rùi, mà em rất tiếc là chưa được off hay gặp nhóm.

Oai, lâu lắm rồi mới lại thấy xuất hiện trên Giang hồ, hehe.
Lần nào đi off anh cũng mong được gặp em mà chả thấy em đâu, hichic.
Có 4 người thôi ah??? Có 4 người thì đi làm gì hả giời??? :gun :gun Đi đông mới vui chứ :L :L

dothuyhien
10-12-2009, 19:31
ùi có 4 người thôi à??? A.Trường đâu rồi sao ko thấy lên tiếng nhể...... Mọi người đi đi cho nó vui để tui rủ thêm xế nhà tui vào nữa. Nghe nói thung nai cảnh đẹp cá song nướng ngon lắm mừ

dothuyhien
11-12-2009, 08:21
Sorry nhé hihihi tui ko đi đc

aFang_76
11-12-2009, 08:22
Tình hình là ít người đi và thêm nữa là sáng CN em có việc nên vụ Thung Nai tạm hoãn sau tết ta đi, lần sau sẽ chọn ngày vào ngày rằm để cùng ngắm trăng rằm tiêu giao cả nhà nhé.
Tối CN chúng ta off lúc 8:30 pm tại quán trà Hưng Long số 170 Đội Cấn.
2 Lão Hùng: giờ đó có tiện cho lão tham gia truyền hình trực tuyến không hê hê... lão cho em nick skype nhé.

TheHung
11-12-2009, 09:39
@ Afang: nick skype của anh là thehung1061
Nhưng không biết về kịp hay không, CN này anh leo núi ở Đồng Nam rồi. Nếu về kịp anh sẽ online họp chung với mọi người.

TheHung
11-12-2009, 09:40
@ A Fang: sorry nick cua anh la hung.nguyenthe

Dinasour
11-12-2009, 11:41
Ôi, khi nào mình mới được như các anh chị ấy, hu hu.
@Lão Hùng: ông coi thế nào í, chứ hôm rồi tôi đi ngang khúc Đà Nẵng Hội An: nắng, gió và hoang tàn, với lại nghe dân ở đó họ nói rác tấp vô bờ nhiều lắm, ông nhờ thổ địa ngòai í check lại cái camping site nha.

TheHung
11-12-2009, 11:48
@ Bác Hà: Em camping trên hoang đảo ngoài khơi Cù Lao Chàm mà. Mà nhiều rác thì nhiều cá, cả nhà lại có cơ hội thưởng thức cá tươi thôi.

SocolaCat
12-12-2009, 00:56
Em công bố số tiền hiện em còn giữ ạ. Như lần trước em post lên là em đang giữ 342k, hôm off vừa rồi thanh toán đồ uống hết 88k--> 342-88= 254k ạ.

TheHung
12-12-2009, 10:08
@Trang: Em tốt nghiệp trường nào mà tính toán tài thế? 342 -88 = 342

Trường
12-12-2009, 15:05
@Trang: Em tốt nghiệp trường nào mà tính toán tài thế? 342 -88 = 342

Làm gì mà nặng lời với các em thế, quỹ còn càng nhiều tiền càng tốt chứ sao ... ha ha!
Lần sau Trang cứ tính thế cho anh.

TheHung
12-12-2009, 18:12
@ Truong: Em đùa thôi anh Trường ơi, không có ý gì đâu.
@Trang ơi: Anh đùa nhé, không có ý gì nhé hehehe. See u in CLC

Bigfoot_1mui
12-12-2009, 23:38
Tớ có đề xuất là off sớm hơn chút đi, tầm 8h í ( theo gợi ý của Mr Nghĩa í ). Vì tối lạnh lắm, về sớm còn đi ngủ. Huhu...

SocolaCat
13-12-2009, 00:24
Ộc! em bít các bác trêu em roài! Mà chả hiểu lúc ấy tâm hồn treo ở đâu mà viết nhầm thế nữa sr các bác :D. Nhầm thế mà các bác accept thật là chít em :D

Elsolitario
15-12-2009, 10:05
Tớ có đề xuất là off sớm hơn chút đi, tầm 8h í ( theo gợi ý của Mr Nghĩa í ). Vì tối lạnh lắm, về sớm còn đi ngủ. Huhu...

***, các bác onl toàn vào chém gió linh tinh, việc chính thì chả thấy có ý kiến gì. Tình hình bà con định thế nào đây, chả có vẻ gì là náo nhiệt cả, hichic. (NO) :( Các bác quyết định nhanh lên để em còn có kế hoạch chứ. Tối nay em đi Lào xem seagames roài, đến 18/12/2009 mới về cơ, hehe. :gun :gun :gun

aFang_76
15-12-2009, 10:22
Em rất xin lỗi mọi người, vì lý do gia đình nên em không tham gia cùng chuyến này với mọi người, mong cả nhà thông cảm. Chúc cả nhà có một chuyến đi thật sự vui vẻ và có nhiều kỉ niệm đẹp!

TheHung
15-12-2009, 10:55
Em rất xin lỗi mọi người, vì lý do gia đình nên em không tham gia cùng chuyến này với mọi người, mong cả nhà thông cảm. Chúc cả nhà có một chuyến đi thật sự vui vẻ và có nhiều kỉ niệm đẹp!

Afang không đi à? tiếc thế!!!!!
All: Mọi người nộp lúa nhé, tạm thời là 200k chi phí đặt thuyền ra hoang đảo và thuê xe đi Mỹ Sơn
Vui lòng chuyển tiền vào TK:

Ngân Hàng vietcombank Tân thuận
Số TK: 0181001704383
tên TK: Nguyễn Thế Hùng
chuyển xong vui lòng PM hoặc text message 0908289056

Hẹn gặp mọi người!

Bigfoot_1mui
15-12-2009, 12:45
***, các bác onl toàn vào chém gió linh tinh, việc chính thì chả thấy có ý kiến gì. Tình hình bà con định thế nào đây, chả có vẻ gì là náo nhiệt cả, hichic. (NO) :( Các bác quyết định nhanh lên để em còn có kế hoạch chứ. Tối nay em đi Lào xem seagames roài, đến 18/12/2009 mới về cơ, hehe. :gun :gun :gun

Thì cứ thế mà tiến hành còn j? Vé tui book rồi. Mọi người tự túc phương tiện đi lại, Ai đi cùng nhau được thì hẹn nhau rồi đi. 01/01 có mặt đầy đủ rồi mình đi CLC thôi.
Đi Lào, đi đâu cứ đi. Đến hôm đó có mặt trong đó là được. (c)

dothuyhien
15-12-2009, 13:10
Mình cũng chưa biết là có vào đó kịp đi CLC không vì là lịch thi đến tận 31 cơ chưa biết thế nào??????? Vậy cứ để dập dòm nhé cả nhà.

polarmama
15-12-2009, 14:37
Chào cả nhà, em là thành viên mới và ấp ủ vụ CLC từ lâu lắm rồi mà chưa đi được. Em đang ở SG đã mua vé SG-DN ngày 31/12 này. Nếu còn chỗ nào thì các bác cho em đăng ký tham gia với ạ!
ĐT của em là 01263394466. Bác nào leader mà duyệt thì báo cho em biết với ạ! Chúc cả nhà vui. Hẹn gặp tại ĐÀ NẴNG!

TheHung
15-12-2009, 15:51
Chào cả nhà, em là thành viên mới và ấp ủ vụ CLC từ lâu lắm rồi mà chưa đi được. Em đang ở SG đã mua vé SG-DN ngày 31/12 này. Nếu còn chỗ nào thì các bác cho em đăng ký tham gia với ạ!
ĐT của em là 01263394466. Bác nào leader mà duyệt thì báo cho em biết với ạ! Chúc cả nhà vui. Hẹn gặp tại ĐÀ NẴNG!

Welcome Polamama.
Nhóm sẽ xuất phát đi CLC vào sáng ngày 01/12 bạn sắp xếp được thì join nhé.

polarmama
15-12-2009, 20:23
Bác Hùng xem lại hộ em ngày mấy chứ ngày 1/12 qua roi ma. Ai cho em xin số đt để em contact xem cụ thể ra sao với!Cảm ơn các bác

TheHung
16-12-2009, 14:19
Danh sách thành viên nhóm Fan99 đã đóng tiền cho chuyến CLC:
1. Truong: 200k
2. Bigfoot_1mui: 200k
3. Bigfoot_1mui: 200k
.....
Bạn nào quyết định đi thì khẩn trương nộp lúa nhé. Danh sách sẽ gút vào ngày 25/12/2009.

SocolaCat
16-12-2009, 17:07
Em xin phép được rút lui vụ này ạ! Sorry cả nhà. Chúc mọi người đi chơi vui vẻ!

TheHung
16-12-2009, 18:08

Lại một người nữa....(BB).

Bigfoot_1mui
16-12-2009, 22:01

Bác Thế Hùng là leader đó. Có j bạn cứ liên hệ với bác í. :D

Elsolitario
17-12-2009, 11:11

Hóng từ bên Lào, hehe, chào cả nhà, Sau 1 đêm vui bất tận trên svđ Chao Anuvong & ngoài đường phố thủ đô Vientian với chức vô địch bóng đã nữ của đội tuyển nữ Việt Nam, hi vọng là đêm nay sẽ lại là một đêm trắng nữa.
Tuy nhiên, khi nhìn vào danh sách của nhóm Fan 99 bị rơi rụng đi, thấy buồn ghê... :gun :gun :gun Bản thân em cũng chưa biết thế nào, hi vọng về đến HN vẫn còn sống & đủ sức chiến đấu.

Elsolitario
21-12-2009, 10:24
Hichic, mọi thứ có vẻ im ắng quá nhỉ??? Trời thì lạnh quá, như là không khí trên Fanxipan ý, nhớ Fan quá, nhớ mọi người.... Nhưng có lẽ lần này em không thể tụ tập được cùng mọi người tại Đà Nẵng rồi, cuối năm, công việc bận rộn quá. Ước gì được vứt bỏ mọi thứ để lên đường nhỉ??? Chúc cả nhà có chuyến đi vui vẻ (nếu có thể, em sẽ lên máy bay vào phút chót, nhưng chưa chắc chắn nên đành tạm thời rút lui, nhường chỗ cho người khác vậy).

TheHung
21-12-2009, 14:18
lại một người nữa...cất bước ra đi

dangkhoaquan
21-12-2009, 14:23
Anh thế hùng ở đà nẵng có hòn chảo đi cũng hay phết này
http://www.facebook.com/home.php?ref=home#/photo.php?pid=73043&id=100000300712312

TheHung
21-12-2009, 15:49
hi Khoa! Hòn chảo hả? chỗ đó là ...ao nhà mà heheh

TheHung
21-12-2009, 23:02
Post cái này cho bác nào không đi CLC chuyến này đọc thèm chơi hehehe
Hòn Chảo - Đà Nẵng
http://vn.myblog.yahoo.com/thehung1061/article?mid=40
Hòn Mồ - Cù Lao Chàm
http://vn.myblog.yahoo.com/thehung1061/article?mid=33
See you on CLC.

aFang_76
22-12-2009, 19:27
Bác tra tấn nhau vừa thôi chứ, xem hình xong em ước là mình đang ngồi ngay nơi mỏm cầm ... máy ảnh đợi hoàng hôn :P mọi người cố gắng đi chuyến này đi, thực sự là Fang rất muốn đi nhưng điều kiện không thẻ cho phép.
Cảm ơn bác Hùng một người rất nhiệt tình với anh em, được gặp bác đúng là duyên số :P

dalyhuong
23-12-2009, 22:15
Hic, em thích cảnh câu cá ở CLC quá đi. Đi như các bác mới thú vị.

Bác gì mà ngồi câu 1h đêm ấy, em rất khâm phục.

Các bác lại đi dzui dẻ nhé. Được như các bác mới thấy cuộc đời đẹp biết bao.^ ^

TheHung
24-12-2009, 09:53
Hi all!
Ngày mai là hạn chót đăng ký, mai mình sẽ gút danh sách và book ghe tàu...nếu bạn nào không lên tiếng thì coi như không đi. Sau 25 thì không thể đăng ký được nữa vì số lượng người trên ghe có hạn chế để đảm bảo an toàn.
Merry X'mas & Happy New Year to all!

dothuyhien
24-12-2009, 12:52
Em xin rút nhé vì đến lúc này không biết phải làm thế nào??? Chiều 31 thì hai môn và cả ngày mùng 4 cho đến 12 thi tiếp nên ko thể tham gia được thành thật sorry Thế Hùng nhé. Đành thất lễ với cả nhà vậy, Chúc cả nhà đi Giáng sinh an lành và đi chơi vui vẻ

Elsolitario
25-12-2009, 16:31
Hi all!
Ngày mai là hạn chót đăng ký, mai mình sẽ gút danh sách và book ghe tàu...nếu bạn nào không lên tiếng thì coi như không đi. Sau 25 thì không thể đăng ký được nữa vì số lượng người trên ghe có hạn chế để đảm bảo an toàn.
Merry X'mas & Happy New Year to all!

Hi bác Hùng, hi cả nhà, em cũng rút lui vậy. Vừa trở về sau đêm noel thác loạn tại Hạ Long, trở về thấy mệt mỏi quá. Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ, hẹn năm sau nhé. Càm ơn anh Hùng đã rất nhiệt tình. :L

dothuyhien
25-12-2009, 22:19
Em thấy có thêm người rút lui nữa nên áy náy quá, thật sự là E đăng ký thi lại nên lịch thi lại và thi kế tiếp nhiều quá nên ko thể rút đc. Thành thật sorry bác nhé. Chúc bác cùng đoàn và nhất là Bigfoot có chuyến đi vui vẻ nhé

hiepltr
26-12-2009, 15:12
Thế là Fan99 theo bác Hùng được mấy người?...hi, tiếc quá nhỉ. Chúc chuyến đi vui vẻ và nhiều kỷ niệm.

TheHung
26-12-2009, 19:25
heheh chào Anh Hiệp!
Lâu quá mới thấy anh lên phuot chuyến này Fan99 đi 2 người, ngoài ra có 5 thành viên là chiến hữu của Hùng ngoài ĐN nữa. Sẽ có phóng sự hình cho mọi người thưởng lãm.
Happy new year cả nhà!

lengkeng1minh
28-12-2009, 13:04
Chúc Thế Hùng và các bạn Fan 1 chuyến đi vui vẽ. Đón tết DL 1 cách hoàng tráng nơi hoang dã.

Phong
28-12-2009, 23:59
Em cũng xin chúc đoàn của bác TheHung có 1 chuyến đi thú vị, khi về sẽ có bài viết hay và những tấm ảnh đẹp cho cả nhà cùng sướng ah!

tichuot
29-12-2009, 08:19
Chúc anh thehung câu thêm được cá to to nữa nhé, leo Fan còn câu được cá huống hồ chi ra CLC các bác nhẩy. =))

Chúc các bạn được chén món cá của thehung câu. :))

aFang_76
29-12-2009, 12:45
Chúc bác và cả nhà có chuyến đi thật vui vẻ và nhiều kỉ niệm, đời còn dài đi còn nhiều hi vọng những chuyến sau được cùng cả nhà bôn ba.

Bạch tuộc
31-12-2009, 13:34
cú tây bắc đi thế nào cho mình theo với? vì mình đã đi làm nên các bạn cho mình xin cái lịch để dễ sáp xếp.

Elsolitario
01-01-2010, 10:22
Chúc cả nhà năm mới nhiều niềm vui, đi nhiều, vui nhiều....:L

Chúc nhóm đi Cù Lao Chàm may mắn, vui vẻ :L (BB)

Hẹn cả nhà năm mới sẽ đi nhiều hơn nhé (wait) :L

lupin88
02-01-2010, 00:02
Chúc cả nhà năm mới nhiều niềm vui, đi nhiều, vui nhiều....:L

Chúc nhóm đi Cù Lao Chàm may mắn, vui vẻ :L (BB)

Hẹn cả nhà năm mới sẽ đi nhiều hơn nhé (wait) :L

Úi, thế ra bác k đi được ah. Em nhảy vào trang này đọc luôn, update nửa vời. hehe..:Dam

aFang_76
04-01-2010, 16:45
Cả nhà đi thế nào, về up hình cho em thèm với oa oa oa...

aFang_76
05-01-2010, 09:56
cả nhà vẫn chưa thấy ai có tin tức gì cả, định làm cho anh em hồi hộp chờ đợi lâu thế ạ

hiepltr
05-01-2010, 11:19
đâu rồi cả nhà đâu rồi? đi CLC thế nào rồi chưa thấy bài và ảnh đâu cả, hôm vừa rồi đi phố hoa gặp e Hiền đang lang thang đi săn con "nghệ thuật", chưa thấy khoe ảnh đấy nhé...:)

TheHung
05-01-2010, 16:05
Chào cả nhà, em vẫn đang ở đà nẳng, tối nay ra cầu Nam Ô gác cầu kiếm mấy con cá về nhậu, chiều mai mới vào lại SG.
Chuyến đi CLC thật tuyệt vời, thời tiết rất đẹp, Em còn đi cả Huế, Bạch Mã và Mỹ Sơn...chuyến đi rất vui về tới nhà sẽ up ảnh ọt cho ọi người xem nhé.
Chúc mừng năm mới!!!!

dothuyhien
07-01-2010, 00:10
đâu rồi cả nhà đâu rồi? đi CLC thế nào rồi chưa thấy bài và ảnh đâu cả, hôm vừa rồi đi phố hoa gặp e Hiền đang lang thang đi săn con "nghệ thuật", chưa thấy khoe ảnh đấy nhé...:)
Úi mấy hôm bận quá, thi cử liên miên nên chẳng có time ngó ngàng gì cả ạ, để mấy hôm nữa nhé. Em lo phao để bơi qua kỳ thi này mà bở cả hơi tai:))

dothuyhien
07-01-2010, 00:11
Mà E cũng vẫn cứ vào ngó ảnh đi CLC của nhà mà ko thấy đâu???? T.Hùng ơi nhanh up cái ảnh lên cho mọi người xem đi

aFang_76
07-01-2010, 10:47
bác Hùng định tra tấn anh em kiểu này thì đúng là ác :P

TheHung
07-01-2010, 11:09
Buổi tối trên hoang đảo nè
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/Cu%20Lao%20Cham%20-%202010/IMG_3275.jpg
.......hehehe đặt cục gạch tối về post tiếp

SocolaCat
07-01-2010, 22:52
Buổi tối trên hoang đảo nè
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/Cu%20Lao%20Cham%20-%202010/IMG_3275.jpg
.......hehehe đặt cục gạch tối về post tiếp

Bác Hùng độc ác thật đấy, chuyện hay không kể toàn để thòm thèm, híc. Bác Trường với chị Thảo đâu rồi, chia sẻ đi chứ :L

Trường
07-01-2010, 23:04
Bác Hùng độc ác thật đấy, chuyện hay không kể toàn để thòm thèm, híc. Bác Trường với chị Thảo đâu rồi, chia sẻ đi chứ :L

Đến phút chót lại phải hủy chuyến đi, ... xem ảnh hoang dã của Thế Hùng mà đau ruột lắm SocolaCat ơi!

Anh Già
08-01-2010, 05:08
Đóng topic vì hết thời hạn, mời các bạn mở topic về chuyến đi bên mục "" Chia sẻ "