PDA

View Full Version : HCM-Phuket-Bangkok-HCM 26/3~30/3/2010

ohlalababygirl
05-11-2009, 00:15
Tình hình là mình thấy Air Asia mới mở đường bay thẳng từ HCM sang Phuket nên đã book vé cùng 1 bạn nữa như sau:
-Tối ngày 26/3/2010(thứ 6) bay HCM~Phuket->chơi tại Phuket
-Tối ngày 28/3/2010(chủ nhật)bay Phuket~BKK->Chơi tại Bangkok
-Chiều 30/3/2010(thứ 3) bay BKK~HCM

Lịch trình sẽ úp sau,vé khứ hồi HCM~Phuket và BKK~HCM chỉ có khoảng 56usd(bao gồm thuế và lệ phí thanh toán),úp vội để Bác nào có hứng đi chung cho vui thì book vé

(BB)

vietnam2009
05-11-2009, 23:28
Thấy bạn đưa ra giá hấp dẫn quá nên tôi đã thử kiểm tra lại. Không biết bạn đặt chặng thế nào chứ tôi đặt thế này:

- HCM-PKT: 21h40 26/3/2010: 23 USD.
- PKT-BKK: 23h10 (chuyến muộn nhất) 28/3/2010: 29,40 USD.
- BKK-HCM: 15h55 30/3/2010: ~30 USD.

Tổng: ~83 USD. Mỗi lần đặt chặng lại có ít nhất 2 USD cho cái phí convinience (dù đã bỏ qua chọn chỗ, không hành lý ký gửi, không ăn...) nên ~90 USD. Nói chung vẫn là rất rẻ nhưng giá bạn đưa ra là 56 USD thì gần như không tưởng.

ohlalababygirl
05-11-2009, 23:37
Thấy bạn đưa ra giá hấp dẫn quá nên tôi đã thử kiểm tra lại. Không biết bạn đặt chặng thế nào chứ tôi đặt thế này:

- HCM-PKT: 21h40 26/3/2010: 23 USD.
- PKT-BKK: 23h10 (chuyến muộn nhất) 28/3/2010: 29,40 USD.
- BKK-HCM: 15h55 30/3/2010: ~30 USD.

Tổng: ~83 USD. Mỗi lần đặt chặng lại có ít nhất 2 USD cho cái phí convinience (dù đã bỏ qua chọn chỗ, không hành lý ký gửi, không ăn...) nên ~90 USD. Nói chung vẫn là rất rẻ nhưng giá bạn đưa ra là 56 USD thì gần như không tưởng.

Hi bạn.

Eo ơi,chuyến đi và về chúng ta y chang nhau,chẳng khác time và giá tẹo nào.
Còn chuyến Phuket~BKK mình chưa bôk nên giá vé khứ hồi quốc tế là 56usd.

Chuyến nội địa như bạn book đúng là giờ đó rẻ nhất 29.40usd.
Mình đang phân vân là book luôn hay me rẻ hơn,hãng nokair mắc hơn tí

Thế bạn là boy hay girl,đi chung cho vui há.Tụi mình 2 nữ

vietnam2009
05-11-2009, 23:49
Tôi không có cái... bạn có keke.

Thực ra tôi kiểm tra lại xem có đúng vậy không thôi chứ tháng 12 này tôi đã đi Phuket rồi. Chỉ có điều, tôi từ Hà Nội bay vào TP.HCM, chịu đắt thêm một tí (mà thời điểm tôi đặt tháng 12 thì giá từ PKT về TP.HCM lên đến 50 USD, chưa kể TP.HCM đi PKT là 25 USD nữa). Nhưng không sao, giá đó vẫn chấp nhận được. Và căn bản tôi cũng muốn đi thêm vài chỗ nữa trong Nam sau khi đi PKT về nên mới lặn lội từ Hà Nội vào TP.HCM. Rất tiếc không đi cùng các bạn được rồi.

Tôi sẽ đi từ 22/12/2009 đấy. Lịch trình đã có. Hay là bạn đổi ý đi (nếu chưa đặt). Nếu đi cùng sẽ đưa lịch cụ thể cho bạn.

ohlalababygirl
05-11-2009, 23:54
Tôi không có cái... bạn có keke.

Thực ra tôi kiểm tra lại xem có đúng vậy không thôi chứ tháng 12 này tôi đã đi Phuket rồi. Chỉ có điều, tôi từ Hà Nội bay vào TP.HCM, chịu đắt thêm một tí (mà thời điểm tôi đặt tháng 12 thì giá từ PKT về TP.HCM lên đến 50 USD, chưa kể TP.HCM đi PKT là 25 USD nữa). Nhưng không sao, giá đó vẫn chấp nhận được. Và căn bản tôi cũng muốn đi thêm vài chỗ nữa trong Nam sau khi đi PKT về nên mới lặn lội từ Hà Nội vào TP.HCM. Rất tiếc không đi cùng các bạn được rồi.

Tôi sẽ đi từ 22/12/2009 đấy. Lịch trình đã có. Hay là bạn đổi ý đi (nếu chưa đặt). Nếu đi cùng sẽ đưa lịch cụ thể cho bạn.

Ô,Bác vui tính quá.Cứ tưởng bác book vé cùng time
Tụi này book òi,tháng 12 lại có schedule rồi,hay Bác đổi lịch sang tháng 12 đi Malay-Sing cùng bọn này,tháng 3 đi Thái:LL

vietnam2009
06-11-2009, 00:01
Ô,Bác vui tính quá.Cứ tưởng bác book vé cùng time
Tụi này book òi,tháng 12 lại có schedule rồi,hay Bác đổi lịch sang tháng 12 đi Malay-Sing cùng bọn này,tháng 3 đi Thái:LL

Bạn cũng vui tính không kém. Tôi đã đặt vé hết rồi, cầm chắc trong tay đây này. Cũng trùng hợp phết nhỉ. Bạn đi MAS-SIN tháng 12 thì tôi đi THA. Bạn đi THA tháng 3/2010 thì tháng 2/2010 tôi lại đi... MAS. =)) (Rất muốn đi cùng nhưng đều đã có vé hết rồi. Hay là mình... cùng hủy để đi cùng nhau (beer)

ohlalababygirl
06-11-2009, 00:09
Bạn cũng vui tính không kém. Tôi đã đặt vé hết rồi, cầm chắc trong tay đây này. Cũng trùng hợp phết nhỉ. Bạn đi MAS-SIN tháng 12 thì tôi đi THA. Bạn đi THA tháng 3/2010 thì tháng 2/2010 tôi lại đi... MAS. =)) (Rất muốn đi cùng nhưng đều đã có vé hết rồi. Hay là mình... cùng hủy để đi cùng nhau (beer)

Nhức cái đầu lâu vì Bác à.
Chúc bác có những chuyến đi thú vị(beer)

ohlalababygirl
09-11-2009, 11:44
Vé rẻ đi Phuket hết hôm nay là hết hạn book vé siêu rẻ(beer)

ohlalababygirl
12-11-2009, 13:15
Hiện nay có 3 bạn nữ ham chơi đã book vé:L

solacuncon
18-11-2009, 13:14
Hi Ban!

Bạn cho mình dự trù kich phí đi và lịch trình nữa

HoaBup
18-11-2009, 14:38
:D cho bọn tớ bon chen với :D.
Ohlalababygirl ơi, gửi cho tớ schedule cụ tỉ nhé ^^
mail tớ nè: [email protected]

ohlalababygirl
18-11-2009, 21:17
Hi

@solacuncon:
@hoabup:

Kinh phí dự trù khoảng 150usd chưa tính vé máy bay.Vé máy bay tụi mình đã book khứ hồi HCM~Phuket, và BKK~HCM bao gồm thuế khoảng 1tr đồng,còn chuyến Phuket~BKK thì mình chưa book,nhưng cũng tầm khoảng trên dưới 25usd.

Lịch trình thì tụi mình dự tính chuyến đi 4 ngày:
-Ngày 1(27/3) tắm táp tại Phuket,khám phá biển đẹp
-Ngày 2(28/3) mua tour đi đảo lặn lội
-Ngày 3(29/3)Bangkok
chọn khu Khaosan để nghỉ đêm, khu này đông khách du lịch, các dịch vụ ăn uống và mua bán cũng rất phát triển. Giá phòng từ 300 baht/đêm trở nên. Các điểm du lịch ở Bangkok : sông Chaopraya, cung điện Hoàng gia, chùa Vàng, các ngôi chùa nằm dọc sông, tượng đài chiến thắng (tuyến BTS chạy qua đó, rất tiện để ngắm thủ đô Bangkok đông đúc và hối hả), khu phố China, khu trung tâm như WTC, Siam Square, chợ Chattuchak là những địa điểm mua sắm hấp dẫn.
- Tham quan chùa Vàng - ngôi chùa nổi tiếng tại Bangkok với bức tượng Phật bằng vàng nặng 5,5 tấn.
- rời thủ đô Bangkok và tham quan công viên hải dương (Marine Park) với các chương trình biểu diễn tài tình của cá Heo hoặc các chú chim thông minh và các pha hành động thật ấn tượng trong loạt phim Điệp viên 007 hay cao bồi Viễn Tây.
- tham quan sở thú thiên nhiên (Safari World) chiêm ngưỡng tận mắt các loài thú hoang dã vốn chỉ có thể tìm thấy tại các vùng rừng rậm Nam Mỹ hoặc sa mạc Phi Châu
-Ngày 4(30/3)

Tham quan thành cổ Ayutthaya (cách Bangkok 105km) hoặc đi chợ nổi Damnoen Saduak (cách Bangkok 100km).
Ayutthaya là thủ đô cũ của Thái Lan trong mấy trăm năm nên các di tích còn lại ở đây hoành tráng và lộng lẫy.
Còn chợ nổi Damnoen họp dọc theo những con kênh đào nho nhỏ thuộc tỉnh Ratchaburi. Có thể chọn phương tiện thích hợp như tàu lửa, xe buýt hoặc xe van.
Nhìn chung, các phương tiện giao thông ở đây rất thuận lợi cho di chuyển

Đại khái như thế
Các bạn cũng có thể cho ý kiến
Hiện nay tụi mình có 3 nữ đã book vé:L

solacuncon
18-11-2009, 22:45
Hi

@solacuncon:
@hoabup:

Kinh phí dự trù khoảng 150usd chưa tính vé máy bay.Vé máy bay tụi mình đã book khứ hồi HCM~Phuket, và BKK~HCM bao gồm thuế khoảng 1tr đồng,còn chuyến Phuket~BKK thì mình chưa book,nhưng cũng tầm khoảng trên dưới 25usd.

Lịch trình thì tụi mình dự tính chuyến đi 4 ngày:
-Ngày 1(27/3) tắm táp tại Phuket,khám phá biển đẹp
-Ngày 2(28/3) mua tour đi đảo lặn lội
-Ngày 3(29/3)Bangkok
chọn khu Khaosan để nghỉ đêm, khu này đông khách du lịch, các dịch vụ ăn uống và mua bán cũng rất phát triển. Giá phòng từ 300 baht/đêm trở nên. Các điểm du lịch ở Bangkok : sông Chaopraya, cung điện Hoàng gia, chùa Vàng, các ngôi chùa nằm dọc sông, tượng đài chiến thắng (tuyến BTS chạy qua đó, rất tiện để ngắm thủ đô Bangkok đông đúc và hối hả), khu phố China, khu trung tâm như WTC, Siam Square, chợ Chattuchak là những địa điểm mua sắm hấp dẫn.
- Tham quan chùa Vàng - ngôi chùa nổi tiếng tại Bangkok với bức tượng Phật bằng vàng nặng 5,5 tấn.
- rời thủ đô Bangkok và tham quan công viên hải dương (Marine Park) với các chương trình biểu diễn tài tình của cá Heo hoặc các chú chim thông minh và các pha hành động thật ấn tượng trong loạt phim Điệp viên 007 hay cao bồi Viễn Tây.
- tham quan sở thú thiên nhiên (Safari World) chiêm ngưỡng tận mắt các loài thú hoang dã vốn chỉ có thể tìm thấy tại các vùng rừng rậm Nam Mỹ hoặc sa mạc Phi Châu
-Ngày 4(30/3)

Tham quan thành cổ Ayutthaya (cách Bangkok 105km) hoặc đi chợ nổi Damnoen Saduak (cách Bangkok 100km).
Ayutthaya là thủ đô cũ của Thái Lan trong mấy trăm năm nên các di tích còn lại ở đây hoành tráng và lộng lẫy.
Còn chợ nổi Damnoen họp dọc theo những con kênh đào nho nhỏ thuộc tỉnh Ratchaburi. Có thể chọn phương tiện thích hợp như tàu lửa, xe buýt hoặc xe van.
Nhìn chung, các phương tiện giao thông ở đây rất thuận lợi cho di chuyển

Đại khái như thế
Các bạn cũng có thể cho ý kiến
Hiện nay tụi mình có 3 nữ đã book vé:L

Hi Bạn

Nghe có vẻ hấp dẫn quá,:) nhưng mình là nam để rủ xem có ku nào đi chung ko đã. Hiện tại mình ko có ở sài gòn nên chưa rủ ai được nhung có lẽ là 95% là đi (wait)

ohlalababygirl
19-11-2009, 09:06
Hi Bạn

Nghe có vẻ hấp dẫn quá,:) nhưng mình là nam để rủ xem có ku nào đi chung ko đã. Hiện tại mình ko có ở sài gòn nên chưa rủ ai được nhung có lẽ là 95% là đi (wait)

Hiện nay đoàn có 3 nữ đã book vé và các bạn khác dập dòm.
Bọn mình rất weokhăm Bác:L

moutain
19-11-2009, 10:08
Mình cũng đã book vé khứ hồi đi Phuket đúng ngày 26/3/2010 như các bạn với giá 90usd/pax, nhưng hiện nay mình đang search tìm khách sạn tại Patong beach, các anh chị biết chỗ nào giá cả phải chăng vị trí gần biển chỉ cho mình với, mình đang nghía đến Patong resort nhưng giá cao quá 1,750 bath/night, chưa có phí đưa đón sân bay (thêm 1,550 bath/rounte).

ohlalababygirl
19-11-2009, 11:50
Mình cũng đã book vé khứ hồi đi Phuket đúng ngày 26/3/2010 như các bạn với giá 90usd/pax, nhưng hiện nay mình đang search tìm khách sạn tại Patong beach, các anh chị biết chỗ nào giá cả phải chăng vị trí gần biển chỉ cho mình với, mình đang nghía đến Patong resort nhưng giá cao quá 1,750 bath/night, chưa có phí đưa đón sân bay (thêm 1,550 bath/rounte).

Thế nếu được sẽ giao lưu tại Phuket nhé(beer)

moutain
19-11-2009, 11:59
Thế nếu được sẽ giao lưu tại Phuket nhé(beer)

Hẹn gặp bạn tại Phuket nhé, có thể mình đi chung chuyến bay luôn đó.

solacuncon
19-11-2009, 14:33
Hi Bạn

Bạn hỏi giúp minh giá vé khứ hồi hiện là bao nhiêu xiền nhé. Pm cho mình nhé [email protected]. Thanks bạn nhìu

moutain
19-11-2009, 15:28
Hi Bạn

Bạn hỏi giúp minh giá vé khứ hồi hiện là bao nhiêu xiền nhé. Pm cho mình nhé [email protected]. Thanks bạn nhìu
Bạn vào trang web http://www.airasia.com/site/vn/vn/home.jsp. Mình thấy hiện giờ vẫn còn giá từ 25usd nếu bạn đặt sớm từ 16 đến 22/11/2009 thời hạn bay từ 15/12 đến 30/04/2010, có điều nếu bạn đặt trên web thì bạn vẫn phải trả 3usd/chiều cho hành lý ký gửi, mặc dù là bạn không chọn ô này, còn nếu bạn đặt qua đại lý vé thì họ bỏ được, mình vẫn không hiểu tại sao???

hoangche
19-11-2009, 16:12
Các bạn ơi ...Tớ định đi Phuket ngay 07/01/2010... Tới đó rồi có những nơi nào để đi chơi nữa nhỉ

hoangche
19-11-2009, 16:22
Các bạn ơi ...Tớ định đi Phuket ngay 07/01/2010... Tới đó rồi có những nơi nào để đi chơi nữa nhỉ

hoangche
19-11-2009, 16:33
Chào các bạn ...Tôi đinh đi SGN-BKK//PHUKET-SGN ...Vé máy bay đã book SGN-BKK và PHUKET-SGN ..còn chặng BKK-PHUKET ..chưa bít đi thế nào , có bạn nào đi rồi ..xin chỉ giáo...Thanks nhieu....!

hoangche
19-11-2009, 16:34
Khách sạn ở BKK và PHUKET ..chỗ nào rẻ mà " bổ" ..Ai biết cho thông tin với nhé...

solacuncon
19-11-2009, 19:25
Hi Ohlalababygirl oi

Bạn đặt vé giúp mính nhé vì minh ko biết các bạn đi lúc nào.
Thanks bạn nhiều nhé

miyukivn
20-11-2009, 11:24
Bạn vào trang web http://www.airasia.com/site/vn/vn/home.jsp. Mình thấy hiện giờ vẫn còn giá từ 25usd nếu bạn đặt sớm từ 16 đến 22/11/2009 thời hạn bay từ 15/12 đến 30/04/2010, có điều nếu bạn đặt trên web thì bạn vẫn phải trả 3usd/chiều cho hành lý ký gửi, mặc dù là bạn không chọn ô này, còn nếu bạn đặt qua đại lý vé thì họ bỏ được, mình vẫn không hiểu tại sao???

Cái này thì đơn giản mà bạn. Khi mình book vé qua mạng thì nó cứ mặc định là bạn có hành lý ký gửi nên dòng đầu tiên hiện ra trong phần hành lý là cái loại $3 cho 15kg (loại rẻ nhất cho hành lý ký gửi). Nếu bạn không gửi hành lý thì bấm vào mũi tên bên cạnh, nó sẽ hiện ra nhiều lựa chọn trong đó có mục không hành lý ký gửi. Bạn chọn mục đó rồi tiếp tục các step khác là được mà

ohlalababygirl
20-11-2009, 22:08
Hi Ohlalababygirl oi

Bạn đặt vé giúp mính nhé vì minh ko biết các bạn đi lúc nào.
Thanks bạn nhiều nhé

Hi solacuncon,mình đã đặt vé cho bạn rùi đó.
Bạn xem mail về e-booking mình gửi nhé

Mong chúng ta sẽ có chuyến đi tốt đẹp,oh yeah(beer)

solacuncon
21-11-2009, 01:07
Ồ zế

Cám ơn bạn mình cũng mong là như thế.(wait)

bevacbalo
21-11-2009, 09:21
Mình thì ngày 20/2 đến 25/2. kế hoạch mình chỉ là bangkor và pattaya thôi.
Có bạn nào cùng thời điểm thì đi chung nha.

Thân

wed06
21-11-2009, 18:20

Bãi biển Patong rất đông khách du lịch nên khá nhộn nhạo và mất vệ sinh. Bạn nên chọn những bãi khác.

dung07041974
23-11-2009, 13:00
Hẹn gặp bạn tại Phuket nhé, có thể mình đi chung chuyến bay luôn đó.

Hi !

Lịch trình của mình tại Phu Khet la : 25-28/03/2010 ( tối thứ 5-CN ). Nếu lịch của bạn trùng với mình thì liên lạc nha . Email : [email protected]ẹc xi(BB)

dung07041974
23-11-2009, 13:06
Hi solacuncon,mình đã đặt vé cho bạn rùi đó.
Bạn xem mail về e-booking mình gửi nhé

Mong chúng ta sẽ có chuyến đi tốt đẹp,oh yeah(beer).

Hi Ohlala..!

Nếu có thông tin gì về chổ ở tại Phukhet thì mail cho minh biết nha :help.Tks

Dung

moutain
23-11-2009, 13:21
Bãi biển Patong rất đông khách du lịch nên khá nhộn nhạo và mất vệ sinh. Bạn nên chọn những bãi khác.
Cám ơn thông tin của bạn, nhưng do mình có baby nên đành phải chọn địa điểm này (gần trung tâm mau sắm, gần biển) để di chuyển dễ dàng, mình đã đặt phòng tại Patong Resort rùi nhưng mình không thích cái này lắm vì thấy phòng không xứng đáng **** như quảng cáo.

moutain
23-11-2009, 13:25
Hi !

Lịch trình của mình tại Phu Khet la : 25-28/03/2010 ( tối thứ 5-CN ). Nếu lịch của bạn trùng với mình thì liên lạc nha . Email : [email protected]ẹc xi(BB)

Chắc chắn gặp nhau tại Phuket nhé, bạn có chẩun bị kế hoạch đi đâu tại đây chưa? Gia đình mình 5 adults và 2 baby có thể tham gia được không, email của mình [email protected] .

ohlalababygirl
23-11-2009, 23:13
Bọn mình 5 người,sẽ ở Phuket 2 ngày 27 28/3 sau đó di chuyển lên Bangkok 2 ngày rồi về Sg.

Mong được hội ngộ giao lưu cùng các Bác

moutain
25-11-2009, 09:00
Chào các bạn mình mới search được 1 chỗ lưu trú tại Phuket vừa đẹp, giá cả vừa phải, quan trọng nhất là mình thấy đánh giá của khách du lịch rất hài lòng về chỗ này. Địa chỉ: Boomerang Village Cottages 3-star hotel
Patak Road 9/11-13 soi 10 Kata, 83100 Kata beach (Phuket)
http://www.booking.com/hotel/th/boomerang-village-cottages.html?aid=320754&tab=2&label=tripadimg-th-27269&lang=en

nnhu
25-11-2009, 17:08
mình cứ copy cái lịch trình của bạn đã nhe. Lịch trình không đổi đúng không.
Sẽ liên lạc với nhóm sau nhé, bạn có hạn chót đặt gạch không vậy? Mình sẽ tự mua vé máy bay.

Sẽ sắp xếp thời gian để tham gia, chi phí đi vầy là hợp lý quá đi chứ, tổng cộng <3 triệu là okie.! :D
Mình tên Như, nữ.

dung07041974
25-11-2009, 21:10
Chào các bạn mình mới search được 1 chỗ lưu trú tại Phuket vừa đẹp, giá cả vừa phải, quan trọng nhất là mình thấy đánh giá của khách du lịch rất hài lòng về chỗ này. Địa chỉ: Boomerang Village Cottages 3-star hotel
http://www.booking.com/hotel/th/boomerang-village-cottages.html?aid=320754&tab=2&label=tripadimg-th-27269&lang=en

Cám Ön thông tin cua Bác nha. Hy v†ng mình së g¥p nhau tåi Phukhet

DÛng

ohlalababygirl
25-11-2009, 22:18
mình cứ copy cái lịch trình của bạn đã nhe. Lịch trình không đổi đúng không.
Sẽ liên lạc với nhóm sau nhé, bạn có hạn chót đặt gạch không vậy? Mình sẽ tự mua vé máy bay.

Sẽ sắp xếp thời gian để tham gia, chi phí đi vầy là hợp lý quá đi chứ, tổng cộng <3 triệu là okie.! :D
Mình tên Như, nữ.

HI bạn,weo khăm

Lịch trình không đổi(beer)

vitvivu
07-12-2009, 21:16
Ohlala ơi, tớ nghe nói là có bus free từ sân bay BKK vào trung tâm thành phố (lên tầng 4 của sân bay quốc tế BKK, cửa 4 or 6). Cậu thử xem thế nào, biết đâu được free quả đấy, tiết kiệm được một ít cho cả đội. Có gì lại về thông báo cho anh chị em ở nhà đang mong chờ thông tin biết nhá.

(Vụ này em xin phép các bác cho em nói nhỏ với bạn Ohlala tí, tớ nói nhỏ thôi, cậu đừng post lên mạng nhá, biết đâu áp dụng được thì cũng đỡ ít tiền) Thêm nữa cậu vào cổng một số chùa chiền đền đài, thử đi vào lối dành cho người Thái, hai tay chắp trước mặt để chào đ/c bán vé một cái, có thể sẽ không phải mua vé đâu, còn nếu chẳng may bị phát hiện thì vì các cậu không biết cả tiếng Anh lẫn tiếng Thái lên mới không biết đường, mà lúc đó có phải mua vé cũng không sao.

ohlalababygirl
07-12-2009, 22:08
Ohlala ơi, tớ nghe nói là có bus free từ sân bay BKK vào trung tâm thành phố (lên tầng 4 của sân bay quốc tế BKK, cửa 4 or 6). Cậu thử xem thế nào, biết đâu được free quả đấy, tiết kiệm được một ít cho cả đội. Có gì lại về thông báo cho anh chị em ở nhà đang mong chờ thông tin biết nhá.

(Vụ này em xin phép các bác cho em nói nhỏ với bạn Ohlala tí, tớ nói nhỏ thôi, cậu đừng post lên mạng nhá, biết đâu áp dụng được thì cũng đỡ ít tiền) Thêm nữa cậu vào cổng một số chùa chiền đền đài, thử đi vào lối dành cho người Thái, hai tay chắp trước mặt để chào đ/c bán vé một cái, có thể sẽ không phải mua vé đâu, còn nếu chẳng may bị phát hiện thì vì các cậu không biết cả tiếng Anh lẫn tiếng Thái lên mới không biết đường, mà lúc đó có phải mua vé cũng không sao.

Vụ vé bus free mình cũng có nghe nói,hihi
Còn cái dụ vào cổng free thì mình có đi nước khác,lúc nào họ cũng có 2 cổng,1 cổng chuyên vào và 1 cổng chuyên ra,cổng ra thì không bao giờ có người trông cả,đôi lúc bọn mình nghịch nên vào cổng sau,thế là không tốn vé.
Còn ý kiến bạn nói về chắp tay ấy ấy,nghe lạ và hay nhỉ,tụi mình sẽ làm thử rồi dzìa nói nhỏ bạn sau há

Cám ơn bạn nhiều nhiều:L

banhaimy
07-12-2009, 23:47
Có bạn nào giúp mình đặt vé giá rẻ để đi chung với các bạn không nè? Mình vào airasia.com đặt vé nhưng khứ hồi hcm-phuket-hcm là hết 80usd rồi.

Jack
08-12-2009, 08:24

Nếu các bạn tìm đến Phuket để nghỉ dưỡng, khu Kata beach là một sự lựa chọn đúng đắn, tuy nhiên khu vực này khá buồn tẻ về đêm. Còn nếu thật sự muốn have some fun, Patong Beach mới là địa điểm lý tưởng. Khu này dành cho tây ba lô quy tụ rất nhiều quán bar và hoạt động về đêm. Từ đây về sân bay cũng gần hơn rất nhiều so với từ Kata.

Túm lại thì Patong sôi động hơn còn Kata yên bình hơn.

ohlalababygirl
08-12-2009, 22:51
Có bạn nào giúp mình đặt vé giá rẻ để đi chung với các bạn không nè? Mình vào airasia.com đặt vé nhưng khứ hồi hcm-phuket-hcm là hết 80usd rồi.

Tụi mình bay HCM~Phuket,Phuket~BKK,BKK~HCM đó bạn(chuyến nội địa mình chưa book,đang đợi vé của hãng Nokair,nó chưa bán vé dịp đó,vé nó rẻ hơn AA,và đi thử cho biết máy bay nó ngon thế nào,hì)

Chúc bạn book được vé rẻ

ohlalababygirl
08-12-2009, 22:52
Nếu các bạn tìm đến Phuket để nghỉ dưỡng, khu Kata beach là một sự lựa chọn đúng đắn, tuy nhiên khu vực này khá buồn tẻ về đêm. Còn nếu thật sự muốn have some fun, Patong Beach mới là địa điểm lý tưởng. Khu này dành cho tây ba lô quy tụ rất nhiều quán bar và hoạt động về đêm. Từ đây về sân bay cũng gần hơn rất nhiều so với từ Kata.

Cám ơn Jack rầt nhiều,có lẽ tụi mình thích ồn ào,nên Patong có thể thích hợp

banhaimy
08-12-2009, 23:22
thanks bạn nhiều. Mình sẽ cố gắng book vé từ hcm - phuket, khi nào bạn book được chuyến nội địa từ pk-bk thì cho mình biết với nha, nick yahoo của mình là banhaimy.

viking
10-12-2009, 17:26
Bạn oi! Có điạ chỉ hotel nao o Patong Beach ko? Cho với. Tks bạn

dung07041974
10-12-2009, 21:44
Bạn oi! Có điạ chỉ hotel nao o Patong Beach ko? Cho với. Tks bạn

Bån vào trang Sawadee tìm thông tin rÃt hay vì map có ks chi tiêt

dung07041974
10-12-2009, 21:57

Chào Jack ! Nhóm mình 8 ng thì di tù sân bay vê KS tåi Patong thì nên di phÜÖng tiên nào ít tÓn kém nhÃt:L

wild_man
11-12-2009, 10:44
hix,nhìnvé rẻ ham wá,mà tháng 3 lận

Jack
11-12-2009, 15:06
Chào Jack ! Nhóm mình 8 ng thì di tù sân bay vê KS tåi Patong thì nên di phÜÖng tiên nào ít tÓn kém nhÃt:L

Phương tiện duy nhất avaiable tại Phuket Intl. Airport: taxi; số lượng cần cho 8 người: 2 chiếc. Ở Phuket có taxi, xe pick-up tư nhân và xe máy thuê, tuy nhiên nếu bạn ở Patong thì chỉ duy nhất cần taxi đi lại sân bay là đủ (nếu mình nhớ không nhầm thì từ sân bay - Kata: THB 600 và sân bay - Patong: THB 350-400/xe taxi). Nhớ mua coupon ở ngay taxi station, taxi ngoài sẽ đắt.

Ở đảo Phuket ko có public bus.

Jack
11-12-2009, 15:31
Những thứ nên chơi tại Phuket:

- Lặn: Phi Phi Island (trò này hơi đắt)
- Đi: Khao Phra Thaeo - công viên quốc gia và cưỡi voi (có thể đi xem trại cá sấu luôn)
- Tắm: patong beach tầm 2-3h chiều, sẽ có khá nhiều cô gái không mặc bra lượn lờ trên bãi biển hoặc chơi bóng chuyền dưới nước.
- Ăn: đến Phuket, nếu ko ăn 1 bữa tối ngắm hoàng hôn tại một nhà hàng ở beachfront (sát bờ biển) thì chưa đến Phuket
- Massage: nên thử một lần để những viên đá nung rải trên người bạn và tắm mình trong thứ dầu trơn của các cô gái Phuket
- hang out: Soi Bangla, quy tụ của các quán Bar và discotheque của Phuket (gần Beach Road). Thời gian funniest là bắt đầu 11h trở đi cho đến 3h sáng.
- shopping: đồ luxury ở Central Dept Store còn đồ bargain thì ở chợ giời buổi tối (Phuket town)

Ngoài ra, có các trò mạo hiểm nên chơi ở Phuket như bungee jumping, white water rafting ...

tinathuyennguyen
26-12-2009, 19:50
chào bạn,minh là mem mới. mình rất muốn được tham gia tour nay cùng các bạn, mình có thể cùng tham gia không? minh chưa đi du lịch ở nước ngoài nên không bít cần phải chuẩn bị những gì, giấy tờ thế nào, thế nào để đặt được vé máy bay giá rẻ? bạn giúp mình nhé. bạn có thể liên lạc với bạn o YH :thanhthuyen20032002. hy vọng sẽ cùng tham gia với các bạn. thân chào

Jeanny_Nguyen
13-01-2010, 22:12

================================================== =========
Mình đã đạt vé

Depart
Ho Chi Minh City(SGN) to Phuket(HKT)
FD 3965
Fri 26 Mar 2010
Depart 2140
Arrive 2335
Return
Phuket(HKT) to Ho Chi Minh City(SGN)
FD 3964
Sun 28 Mar 2010
Depart 1920
Arrive 2110

49.00 USD Depart Total
49.00 USD Depart Total
35.00 USD1 Guest @ 35.00
14.00 USD Airport Tax

58.00 USD Return Total
58.00 USD Return Total
35.00 USD1 Guest @ 35.00
23.00 USD Airport Tax

Total 107.00 USD
Mình không đi BKK mà sẽ trở về luôn, d0oa2n này cho mình đạt viên gạch nhé
:)

ohlalababygirl
16-01-2010, 00:45
================================================== =========
Mình đã đạt vé

Depart
Ho Chi Minh City(SGN) to Phuket(HKT)
FD 3965
Fri 26 Mar 2010
Depart 2140
Arrive 2335
Return
Phuket(HKT) to Ho Chi Minh City(SGN)
FD 3964
Sun 28 Mar 2010
Depart 1920
Arrive 2110

49.00 USD Depart Total
49.00 USD Depart Total
35.00 USD1 Guest @ 35.00
14.00 USD Airport Tax

58.00 USD Return Total
58.00 USD Return Total
35.00 USD1 Guest @ 35.00
23.00 USD Airport Tax

Total 107.00 USD
Mình không đi BKK mà sẽ trở về luôn, d0oa2n này cho mình đạt viên gạch nhé
:)

Yeah,welcom bạn

saophuongnam
07-02-2010, 17:15
Xin cho mình hỏi, tham gia 1 man, 34 tuổi nữa, có muộn không ah? Có gì xin cho mình biết, để lại message giúp mình, yahoo nick: duc_nat. Thanks.

Salguy
22-02-2010, 23:51
Phương tiện duy nhất avaiable tại Phuket Intl. Airport: taxi; số lượng cần cho 8 người: 2 chiếc. Ở Phuket có taxi, xe pick-up tư nhân và xe máy thuê, tuy nhiên nếu bạn ở Patong thì chỉ duy nhất cần taxi đi lại sân bay là đủ (nếu mình nhớ không nhầm thì từ sân bay - Kata: THB 600 và sân bay - Patong: THB 350-400/xe taxi). Nhớ mua coupon ở ngay taxi station, taxi ngoài sẽ đắt.

Ở đảo Phuket ko có public bus.

Mình mới đi Phuket cuối tháng 1/2010.
Mình book online 1 private car từ sân bay về Patong vì lúc đó đã 12:00 khuya nhưng không cần deposit là 700THB. Khi xuống sân bay thì thấy taxi lấy giá 650THB (Bên trong sân bay nhé). Bọn mình quyết định đi Bus chỉ có 150THB/pax. Xe 18 chỗ cực mới chở 10 người thôi.
Khi từ Hotel ra sân bay thì Information Desk lấy 170THB/pax.

ohlalababygirl
23-02-2010, 15:13
Mình mới đi Phuket cuối tháng 1/2010.
Mình book online 1 private car từ sân bay về Patong vì lúc đó đã 12:00 khuya nhưng không cần deposit là 700THB. Khi xuống sân bay thì thấy taxi lấy giá 650THB (Bên trong sân bay nhé). Bọn mình quyết định đi Bus chỉ có 150THB/pax. Xe 18 chỗ cực mới chở 10 người thôi.
Khi từ Hotel ra sân bay thì Information Desk lấy 170THB/pax.

Cám ơn thông tin hữu ích của bạn nhé

Chúc bạn luôn có những chuyến đi kỷ niệm

ohlalababygirl
09-03-2010, 11:05
Hi cả nhà,

Xin lỗi cả nhà,mình đã để topic trôi dạt,hihi
Hiện nay đoàn mình có 5 thành viên quen thuộc
1-Ohlalababygirl( là mình)
2-Windrose(Ms Thuỷ)
3-Phungjan(Ms Phụng)
4-Ms Huyền
5-Solacuncon(Mr Hùng)

Bọn mình dự định book khách sạn:1 đêm tại khách sạn khu Patong Peach (27/3)và 2 đêm tại Bangkok(28.29/3)

Mình nhớ là có vài bạn khác ngoài 5 thành viên trên nói chỉ tham gia cung Phuket rồi về lại VN,
nên nếu có bạn nào cũng muốn book chung khách sạn thì báo cho mình sớm nhé.
Hạn chót thông báo là ngày 12/3/2010.
Nếu quá thời hạn này thì ngoài 5 thành viên trên các bạn tự book nhé,
và nếu được thì hẹn gặp nhau tại bãi biển,hehe

ohlalababygirl 0909 009 306 (Thu Hằng)

tran_tri_kien
17-03-2010, 12:03
http://vnexpress.net/GL/Ban-doc-viet/The-gioi/2010/03/3BA19C5D/

thông tin bổ ích cho mọi người đây

không phải lo lắng về an ninh ở BKK

nhưng mình hơi sợ nên đã xin rút lui khỏi chuyến đi

gud luck

banhgai
22-03-2010, 19:11
bạn nào mún đi chuyến này thì liên lạc với mình nha nick: ki_vay_ta trên yahoo.
Mình bán 2tr/vé. total. (giá hiện tại là 3tr)