PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Việc cắm cờ Việt Nam trên xe

ngochuanddd
17-07-2012, 22:15
Chả rằng chuyện ko xa lạ, đầu tháng 8 này em có chuyến phượt về Miền Tây rùi ghé đất Mũi .
Mấy bác cho em hỏi rằng việc mình gắn 1 cây cờ Việt nam nhỏ ở đầu xe máy trong chuyến đường mình đi có gây cản trở hay khó chịu cho người khác để ý ko. Và cho em hỏi có vi phạm gì ko và mấy anh CSTG có thể phạt mình về tội cắm cờ trên xe ko.
Mấy Anh/chị ai đã từng gắn và có kinh nghiệm chia sẽ em với .Thanks!!!!!

dochanhv
17-07-2012, 22:38
Hồi học lái xe, ông thầy dạy rằng cờ đỏ cắm bên trái của xe (ô-tô) là cờ xin đường của xe được ưu tiên theo hệ thống tín hiệu cờ-đèn-còi. Xem trong luật giao thông đường bộ Việt nam không thấy nói đến vấn đề này.
Chuyến xuyên Việt vừa rồi của bọn mình không thấy công an giao thông đả động gì.
Vậy bạn yên tâm.
Xin nhắc bạn : Nên chọn cờ cỡ nhỏ, cán cờ có độ dẻo. Gắn cờ chắc chắn lên phía phải xe để không ảnh hưởng chạy xe.
Gắn ờ trên xe làm đoàn gắn bó hơn. Các xe khác thấy cả đoàn cắm cờ sẽ chủ động nhường đường.
https://www.phuot.vn/threads/47677-6713km-Xuy%C3%AAn-Vi%E1%BB%87t-Chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-%C4%91%E1%BA%A7y-%E1%BA%AFp-c%E1%BA%A3m-x%C3%BAc-v%C3%A0-nh%E1%BB%AFng-l%E1%BB%9Di-h%E1%BB%A9a-!!!
Đoàn mình có chuyến đi cực Nam hết sức thú vị, được ngắm mảnh đất tận cùng Tổ quốc, tận hưởng không gian mênh mông miền Đất mũi. Được lội sông bắt cá, được nghe những người nông dân thứ thiệt đờn ca vọng cổ.
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ.

bnhungvn
18-07-2012, 02:26
Hình như là không :D

Năm seagame vừa rồi mình đi cổ động đem cái cờ to đùng chạy vòng vòng ngoài đường, bị CSGT bắt lại cũng chỉ bị kiểm tra giấy tờ xe và tịch thu cờ chứ không bị tội gì liên quang đến cầm cờ cả.

Lantrailt
18-07-2012, 12:41
Các bạn ở ngoài Bắc đi chuyến nào hầu hết đều cắm cờ nhỏ trên xe mà!
Chưa gặp chú CA nào hỏi về việc cắm cờ này đâu bạn ạ!
Lưu ý: Nhớ buộc chặt cán cờ, cờ nhé! (Tránh làm ảnh hưởng đến việc lưu thông trên đường)

ngochuanddd
18-07-2012, 20:06
Mình tính gắn ngay bên hông bánh xe bên trái, mấy bạn xem có dc ko ạ? Cho mình ý kiến với. Mình chỉ sợ năm nay mấy chú CA nghe nói khó lắm.

mayngo
30-04-2015, 08:06
Hồi học lái xe, ông thầy dạy rằng cờ đỏ cắm bên trái của xe (ô-tô) là cờ xin đường của xe được ưu tiên theo hệ thống tín hiệu cờ-đèn-còi. Xem trong luật giao thông đường bộ Việt nam không thấy nói đến vấn đề này.
Chuyến xuyên Việt vừa rồi của bọn mình không thấy công an giao thông đả động gì.
Vậy bạn yên tâm.
Xin nhắc bạn : Nên chọn cờ cỡ nhỏ, cán cờ có độ dẻo. Gắn cờ chắc chắn lên phía phải xe để không ảnh hưởng chạy xe.
Gắn ờ trên xe làm đoàn gắn bó hơn. Các xe khác thấy cả đoàn cắm cờ sẽ chủ động nhường đường.
https://www.phuot.vn/threads/47677-6713km-Xuy%C3%AAn-Vi%E1%BB%87t-Chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-%C4%91%E1%BA%A7y-%E1%BA%AFp-c%E1%BA%A3m-x%C3%BAc-v%C3%A0-nh%E1%BB%AFng-l%E1%BB%9Di-h%E1%BB%A9a-!!!
Đoàn mình có chuyến đi cực Nam hết sức thú vị, được ngắm mảnh đất tận cùng Tổ quốc, tận hưởng không gian mênh mông miền Đất mũi. Được lội sông bắt cá, được nghe những người nông dân thứ thiệt đờn ca vọng cổ.
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ.

Bạn ơi cho mình mua cờ gắn xe máy ở đâu vậy bạn