PDA

View Full Version : Hải Phòng khẩn cấp trong ngày 17, và 18/ 7 , một chuyến đi miễn phí bằng tàu thủy

thuythu
17-07-2012, 08:36
Tình hình là như thế này ạ, mình có một anh bạn là thuyền trưởng một con tàu... sáng 19/7 5h sáng tàu suất phát từ Hải Phòng đi Hà Nội , mình nhận thấy anh chị em phượt nhà mình xưa nay chủ yếu di chuyển bằng xe máy để đi các nơi , và có lẽ ít có những cảm nhận và trải nghiệm khác , vậy tại sao ta không làm một cuộc du hành bằng đường thủy ngược dòng sông từ hp lên tới tận thủ đô Hà Nội hả các bạn. Các bạn ở nơi khác cũng có thể tham gia bằng cách về HP để đi ạ
Những làng quê trù phú ven sông, những cái lò gạch cũ kĩ , những cây cầu mà trước đây ta đi trên nó , giờ ta đi bên dưới nó, những lũy tre, bãi ngô xanh mướt một màu gợi cho ta những kí ức tuổi thơ, một khung cảnh ven sông thanh binh thơ mộng tránh xa chốn đô thành phồn hoa ồn ào.....
Lịch trình như sau, nhà mình tập trung lúc 4h30 sáng tại nhà hát lớn HP ,chạy xe máy tới nơi tàu neo đậu, sau đó gửi xe tại một đơn vị quân đội mà mình quen, cả nhà lên tàu và xuất phát lúc 5h , dự kiến tàu hành trình ngược sông đến 18h chiều thì sẽ về tới cầu Đuống HN , nhà mình chia tay tạm biệt các bác nhà tàu , lên bờ bắt xe khách quay về HP , lấy xe máy , tìm một cái quán nào đấy ăn với nhau bát phở và chia tay vui vẻ,
Kinh phí mỗi bạn khoảng 150k để mua đồ uống và đồ ăn trưa trên tàu, miễn phí tiền đi tàu thủy ,vé đi xe từ HN về HP các bạn tự trả, ngoài ra không thu thêm bất cứ một khoản nào nữa, như vậy với khoảng 200k và trong vòng một ngày nhà mình có một chuyến đi bằng tàu thủy trên sông đầy thú vị và những trải nghiệm mới,
Bạn nào đi thì đăng ký và gọi cho mình nhé
Mình tên là HUY số đt của mình 0928888499
Rất hy vọng có nhiều bạn chung ý tưởng với mình

vang_em_ga
17-07-2012, 09:36
Đi với ông này có vẻ nguy hiểm nhỉ ! Đồ miễn phí ăn không vào !ủng hộ các anh em phiêu nhưng phụ nữ đừng có dại kakakakka

babyone
17-07-2012, 09:44
Ước gì mình ở Hải Phòng :)

thuythu
17-07-2012, 09:56
Đi với ông này có vẻ nguy hiểm nhỉ ! Đồ miễn phí ăn không vào !ủng hộ các anh em phiêu nhưng phụ nữ đừng có dại kakakakka
Vang-em lại tỏ ra nguy hiểm rồi:D mình tổ chức hàng chục chuyến đi rồi chả nguy hiểm tẹo nào nhá, [[đồ ăn không miễn phí nhá :D chỉ có tiền đi du thuyền trên sông là miễn phí thui nha,mà tiện xin thông báo luôn ạ đây là tàu của quân đôi, do quân đội lái ạ , nên các bạn yên tâm về mọi vấn đề nhé:D

babyone
17-07-2012, 10:12

Có nguy hiểm hay không là ở mình. :). Thích đi tàu trên sông ghê gớm, hic, mà Hải Phòng thì xa quá. BBO chúc chủ thớt tìm được bạn đồng hành hợp ý và có kỉ niệm vui. Phải chi dời cái tàu chịu ăn chịu chơi này vô Sài Gòn chạy xuống Vinh Sang thì có phải là đỉnh của đỉnh không chứ. :L

Lưu Mai Mai
17-07-2012, 10:21
Anh Huy dời lịch đến cuối tuần được không? Và cho tụi em ké đi từ Hà Nội - Hải Phòng miễn phí tàu thì tụi em quyết sẽ đăng ký mấy chục mạng ạ.

Tụi em chỉ đi được hành trình từ Hà Nội đi Hải Phòng và ờ nếu có từ Hải Phòng quay lại Hà Nội thì ....tuyệt thật.

Hí hí, mình đúng là tham vô độ. Khà khà. Mấy khi được đi tàu miễn phí ạ. Đảm bảo nhà em toàn các nam thanh, nữ tú hết ợ. Múa hát, đàn đầy đủ không thiếu món gì bác Huy ới.

Mr_sam_lop
17-07-2012, 18:39
Anh Huy dời lịch đến cuối tuần được không? Và cho tụi em ké đi từ Hà Nội - Hải Phòng miễn phí tàu thì tụi em quyết sẽ đăng ký mấy chục mạng ạ.

Tụi em chỉ đi được hành trình từ Hà Nội đi Hải Phòng và ờ nếu có từ Hải Phòng quay lại Hà Nội thì ....tuyệt thật.

Hí hí, mình đúng là tham vô độ. Khà khà. Mấy khi được đi tàu miễn phí ạ. Đảm bảo nhà em toàn các nam thanh, nữ tú hết ợ. Múa hát, đàn đầy đủ không thiếu món gì bác Huy ới.MM ơi cô hóng hơt vừa thôi nhé tàu ng ta có lịch chạy rồi lại bảo lùi lịch lại chờ cô,có giỏi thì mọi ng đi tàu từ HP lên tới HN chiều muộn rồi thì cô mời mọi ng bữa cơm tối là dc rồi

Lưu Mai Mai
17-07-2012, 23:10
MM ơi cô hóng hơt vừa thôi nhé tàu ng ta có lịch chạy rồi lại bảo lùi lịch lại chờ cô,có giỏi thì mọi ng đi tàu từ HP lên tới HN chiều muộn rồi thì cô mời mọi ng bữa cơm tối là dc rồi

Bác ơi, em còn thích cái Bạch Long Vĩ nhà bác nữa cơ mà em còn không có thời gian thu xếp được đấy, thôi cứ đợi vài bữa nữa, em qua Hải Phòng chơi, các bác có đón tiếp em không ạ?

Em đang tính rủ nhóm em đi 1 chuyến Hải Phòng đây ạ :D Không biết có ai chịu không?

Mr_sam_lop
17-07-2012, 23:18
Bác ơi, em còn thích cái Bạch Long Vĩ nhà bác nữa cơ mà em còn không có thời gian thu xếp được đấy, thôi cứ đợi vài bữa nữa, em qua Hải Phòng chơi, các bác có đón tiếp em không ạ?

Em đang tính rủ nhóm em đi 1 chuyến Hải Phòng đây ạ :D Không biết có ai chịu không?Anh em HP nên HN bao giờ cũng dc đón tiếp rất chu đáo ae HP lúc nào cũng mong dc đónae HN mà

thuythu
18-07-2012, 23:41
Da có 3 bạn nam 1 bạn nuữ đang ký di chuyẻn nguưoực dòng sông , tinh hinh do truc trac ky thuat , nen thoi gian co thay doi lui lai 1 ngay , 4h30 sang thu 6 xuat phat tai nha hat lon hai phong, tiep tuc moi cac ban tham gia chuyen di nhe(c) [ tinh hinh la may tinh van ko sua dc , bac dan toc goc oi bac dung xoa cua em a, chi con moi ngay mai nua thoi(beer) kinh bac]