PDA

View Full Version : Srilanka: 16-23/ Mar/ 2013

peccovn
17-07-2012, 01:09
Chào các thành viên nhà phượt,

Mình đã book vé chuyến đi Srilanka theo lịch trình sau:

16/Mar: Sgn - Bkk - 6:00pm bay đến BKK lúc 8:00pm,  ngủ bụi ở sân bay BKK 1 đêm
17/Mar: Bkk - Cmb - 6:00am bay đến Srilanka lúc 8:35am
22/Mar: Cmb - Bkk - 9:35am bay về BKK lúc 2:15pm, về BKK ngủ hoặc ngủ sân bay
23/Mar: Bkk - Sgn - 3:55pm bay về SGN lúc 5:30pm

Hiện tại chưa có lịch trình cụ thể sẽ tham quan những nơi nào vì thời gian còn khá xa. Mình sẽ ngâm cú cụ thể sau.

Chi phí chuyến đi, ( theo mình nghĩ, giá cả sinh hoạt ở Srilanka chắc cũng gần như ở India) nên dự tính binh quân mỗi ngày khoảng 30$ là đủ, ước tính tổng chi phí tối đa vào khoảng 250$~300$ là thoải mái (vé máy bay tính riêng nhé )

Visa Srilanka có thể xin e-visa hoặc tại sân bay.

Nhóm hiện có 4 người (3F+1M), các ACE hứng thú thì cùng tham gia cho vui nhé.

Rất vui khi có thêm bạn đồng hành :)

thichkhampha
17-07-2012, 07:03
Mới thử seach vé máy bay, các chặng bay đi từ Mỹ tới Srilanka đều phải transit quá lâu, giá vé cao nữa chứ , căng quá! Cứ đặt cục gạch cái đã.

catus_f
17-07-2012, 13:29
Bạn ơi mình cũng muốn tham gia. Các bạn định đi hãng hàng không nào thế để mình search thử giá vé mb. Thanks

duturi
17-07-2012, 13:47
Mình cũng rất thích đi Colombo.
Xin đặt nửa vé dự phòng với các bạn nha. Vì ai tham gia phải tự đặt vé nên mình sẽ confirm khi đặt vé xong.
Xin giới thiệu sơ qua tí (sau đây là CV của mình):
Mình nam, hơi già vì đã nhiều tuổi (đã có gia đình).
Dễ tính, ăn, uống, ngủ nghỉ thế nào cũng được.
Có thể chơi các món ăn đường phố India tốt nên chắc làm được các món ăn của Sri Lanca.
Uống nước máy tốt vì đã từng (uống), ngoài ra đã uống nước khe đá ở cực Đông hai ngày vẫn chưa đau bụng.
Ngủ ở sân bay cũng được, ngủ chung cũng được tuy nhiên có đặc tính là ngáy hơi to (có lần bị các cô tiếp viên trên máy bay nhắc nhở vì làm cơ trưởng tưởng là động cơ máy bay có vấn đề). Đã từng ngủ ở cực Đông ngoài trời bão (tháng 7 năm 2011 nha).
Đi bộ khoảng 10km được (cho đỡ tốn tiền taxi).
Mặc 1 bộ quần áo trong thời gian đi phượt cũng được.
Không quan tâm lắm đến vấn đề nóng hay lạnh nên ngủ phòng nào cũng được (ghi chú là không cần nước nóng luôn).
Không thiếu tiền lắm nhưng rất thích đi du lịch tốn ít tiền (để thử coi chịu được tới đâu - và hoành tráng thì nhà mình không lạ gì).
Nếu được tham gia, xin tuân thủ mọi nội quy của nhóm.

peccovn
20-07-2012, 20:14
Bạn ơi mình cũng muốn tham gia. Các bạn định đi hãng hàng không nào thế để mình search thử giá vé mb. Thanks

Tất cả 4 chặng bay đều của Air Asia hết. Giá vé total # 200$, chỉ hành lý xách tay.

tommybsdinh
21-07-2012, 14:34

Hiện tại chưa có lịch trình cụ thể sẽ tham quan những nơi nào vì thời gian còn khá xa. Mình sẽ ngâm cú cụ thể sau.

Chi phí chuyến đi, ( theo mình nghĩ, giá cả sinh hoạt ở Srilanka chắc cũng gần như ở India) nên dự tính binh quân mỗi ngày khoảng 30$ là đủ, ước tính tổng chi phí tối đa vào khoảng 250$~300$ là thoải mái (vé máy bay tính riêng nhé )

CHÀO BẠN,
mình đã từng đến SRI LANKA vào năm 2009 khi phong trào những "những chú hổ TAMIL" vừa kết thúc., cũng ăn bờ ngủ bụi...nên mình muốn chia sẽ với các bạn một vài điều.
ở Sân bay vào trung tâm có city bus (rất dể đón), mình đi 10 ngày là tham quan hết tất cả những di sản văn hóa thế giới của SLK, nếu có thể các bạn nên leo núi ADAM để nhìn mặt trời mọc, xung quanh chân núi có rất nhiều guest house, time leo khoảng 3tieng 30p, nên hầu hết người ta leo lúc 2h sáng....vì một thân 1 mình nên mình cũng sợ ma lắm luôn.
Gall là một thành phố di sản thế giới nên bạn cũng nên đi vì cách COLOMBO có 2h xe thôi,
thức ăn SLK dể ăn hơn ẤN ĐỘ, (mặc dù cũng dùng cari),người SLK cực kỳ dể thương, vì hầu hết họ theo đạo Phật, đất nước SLK sạch sẻ hơn gấp 100 lần so với ấn độ,
Có 1 điều quan trong là khi bay về nước, bạn nên đến sớm hơn h bay 3 tiếng, vì an ninh kiểm tra rất kỹ.
chúc các bạn có một chuyến đi vui vẽ
VISA nên xin ở VN, vì tòa đại sứ ở HN, rất dể xin

Kẹo Bạc Hà
21-07-2012, 22:40
@ Tommybsdinh: cho em hỏi là leo núi ấy có phải đăng kí, xin giấy phép và đóng xiền gì hông, dân tình leo lúc 2h sáng đông hông? Em khoai cái vụ leo núi này lắm nên anh miêu tả thêm cho rm với. Tháng 2 em cũng đi một mình, là con gái, nghe mọi người dọa đàn ông bên ấy kinh lắm nên em cũng run

leo_queen_8x
21-07-2012, 22:56
Giá vé $200 cho cả 2 chặng là có km không bác ơi? sao e check nó đắt dữ. Nếu quanh 10tr cho total e đặt gạch, he he

peccovn
21-07-2012, 23:07
Giá vé $200 cho cả 2 chặng là có km không bác ơi? sao e check nó đắt dữ. Nếu quanh 10tr cho total e đặt gạch, he he

Giá đó là bọn mình mua KM đó bạn ơi. Bình thường vé từ KUL/BKK->CMB đã gần 200$ rồi.
Nếu bạn có ý định tham gia, thì nên canh AA, từ giờ đến đó thế nào nó cũng có KM tiếp thôi :)

tommybsdinh
22-07-2012, 00:11
@ Tommybsdinh: cho em hỏi là leo núi ấy có phải đăng kí, xin giấy phép và đóng xiền gì hông, dân tình leo lúc 2h sáng đông hông? Em khoai cái vụ leo núi này lắm nên anh miêu tả thêm cho rm với. Tháng 2 em cũng đi một mình, là con gái, nghe mọi người dọa đàn ông bên ấy kinh lắm nên em cũng run

Hi KBH,
thứ 1:
ADAM PEAK rất đẹp, e nên leo vào lúc 2h sáng vì tới đỉnh lúc mặt trời mọc là đẹp, dọc đường có tây 3 lô leo nhiều lắm, nhưng lắm lúc chỉ có 1 mình a, vì tụi tây chân dài đi nhanh lắm. lúc đầu a cũng rất sợ...nhất là sợ những chú hổ TAMIL còn sót lại...nói chung nếu e không sợ ma thì leo giờ đó là đẹp. nhưng đoạn cuối khoảng 300m thì khá nguy hiểm vì bậc thang chỉ đặt vừa bàn chân e, nếu trời mưa rất dể té, và đaọn nầy dốc thẳng đứng.
thứ 2: đừng nghe ai nói nếu như người ta chưa bg đến đó.( lúc đầu a đi SRILANKA ai cũng cản vì sợ nguy hiểm..hổ Tamil gì đó...nhưng nói thật với e, người SRILANKA cực kỳ dể thương, họ giúp đở mình nhiệt tình lắm, có lẽ họ thấm nhuần tư tưởng Phật giáo), lúc a đi xe từ DAMBULA về KANDI ông tài xế đang chạy tự nhiên đạp thắng gấp, kaka a tưởng là tai nạn, nhưng không phải thế có 1 con kỳ nhông kỳ đà gì đó nặng khoảng 5kg bò ngang qua đường để vào rừng, bác tài dừng lại là vì nó đó...hihi gặp tx VIỆT NAM cũng dừng lại nhưng tóm cổ và mua thêm 1 lít rượu.
thứ 3: các điểm tham quan ở SLK giá vé chấp nhận được, leo adam peak o cần giấy phép, không mua vé...

người dân rất hiền e ah. đùng lo nhé, chúc e có kỳ nghỉ thật vui vẽ
Tommy

Kẹo Bạc Hà
22-07-2012, 11:13
Cảm ơn tư vấn của anh, anh có thể pm cho em thông tin liên lạc để cần hỏi thêm gì thì em mật thư cho anh? Ở đây sợ làm loãng topic của các bạn

tommybsdinh
22-07-2012, 22:17
Cảm ơn tư vấn của anh, anh có thể pm cho em thông tin liên lạc để cần hỏi thêm gì thì em mật thư cho anh? Ở đây sợ làm loãng topic của các bạn

HI KBH
không thành vấn đề.
[email protected]
0912978727

tracyowen
23-07-2012, 13:08
Mình không rõ năm 2009 với 2012 thì khác nhau như thế nào, nhưng mình vừa đi về đợt tháng 4, giá vé thắng cảnh của Sri đã tăng chóng mặt, và thực sự thì vì nó đc gắn mác di sản nên giá vé đắt, chứ mình thấy cảnh sắc ko tương xứng với giá vé. Ví dụ, Polonarruwa vé 25$ (đô la Mỹ nhé), Sigiriya (30$), Dambulla và vườn hoa ở Kandy hình như đều 1100Rs.
Adam thì nhiều người leo lắm, đi đông như trảy hội, nên nếu có ma chắc cũng chẳng sợ đc. Lên gần tới đỉnh thì lối đi rất hẹp, bậc đá dốc, lối đi đc ngăn làm 2, 1 bên lên 1 bên xuống, và mỗi bên chỉ vừa 1 người (nếu người nhỏ thì vừa 2). Vừa leo vừa chạy đua với thời gian, vì thời điểm đắt giá nhất là sunrise (khoảng 5:30am), và khi lên tới đó thì chen chen chúc chúc, máy mình giơ lên bắn sunrise thì chỉ bắn đc cái máy ảnh phía trước thôi.
Người dân Sri thì hiền lành mến khách, tuy không phải ko có cảnh chặt chém bỡn cợt, hoặc thậm chí là sàm sỡ khi thấy con gái đi 1 mình ở những chỗ vắng, nhưng nhìn chung (có lẽ cũng do bọn mình đi đông người và có người bản địa đi cùng) nên mình thấy dân bên đó cũng ok)
Đồ ăn thì dễ hơn bên Ấn, nhưng vẫn vô cùng khó nuốt so với dân ta, nên các bạn cần chuẩn bị các thực phẩm bổ sung cần thiết. Bọn tớ đi 3,5 ngày mà gần như chỉ chén cơm rang và mỳ gói thôi, các thứ khác thì thử và ko dám động đũa lần 2, chúng không cay bởi vì quá cay.

la2004
23-07-2012, 15:44
Bạn ơi, mình me chuyến này lâu rồi, năm sau nhất định sẽ đi, bạn cho mình đặt cục gạnh bự nha, Phone : 0907909209, YH: [email protected], mình tên Minh ở SG

peccovn
24-07-2012, 22:02
Hiện tại nhóm mình đã có 7 bạn đã book vé:

1. peccovn - M - HCM
2. Thanh Hằng - F - HCM
3. Kim Liên - F - HCM
4. Thúy An - F - HCM
5. Khương Duy - M - HCM
6. Hải Vi - F - HCM
7. Su_Thai - M - HN

4 bạn đầu đã có vé khứ hồi cho cả 2 chặng bay từ SGN<> BKK và BKK<>CMB
3 bạn sau thì mình mới book được 50% vé vì giá tăng hơi bị nhiều rồi, sẽ canh và hốt cho đủ khi Air Asia có đợt sale mới.

7 thành viên trong nhóm thuộc nhóm tuổi 7X 8X :)

Do điều kiện đi lại ở Srilanka còn khá khó khăn, bọn mình dự định sẽ thuê xe trọn gói trong suốt 6 ngày ở Srilanka cho thuận tiện việc đi lại ( dự tính thuê xe 12 hoặc 15 seats cho 8 hoặc 10 người đi)

Do vậy, khi ACE đã book vé thì nhớ thông báo trên topic để mình cập nhật số lượng thành viên nhé :)

khi3mkp
25-07-2012, 12:04
Lịch trình của mình cũng có thay đổi đôi chút khi AA nó cancelled vé về ngày 20, hiện tại đang đổi vé nếu có thể được sẽ join cùng bạn.

peccovn
25-07-2012, 18:10
Lịch trình của mình cũng có thay đổi đôi chút khi AA nó cancelled vé về ngày 20, hiện tại đang đổi vé nếu có thể được sẽ join cùng bạn.

@ khi3mkp,
Bọn mình đi tháng 3, mình có xem topic của u là tháng 2 mà ??
Nếu u đổi vé được qua Tháng 3 để join cùng thì quá tốt rồi :) đủ members chốt đoàn luôn :)

soi89
25-07-2012, 23:59
Chào các Anh Chị,
Em mới gia nhập diễn đàn. Em rất muốn tham gia chuyến du lịch Srilanka này, xem như đây là chuyến du lịch bụi đầu tiên của mình :D
Anh/Chị chủ thớt cho em hỏi, nếu em đăng ký tham gia thì cần có điều kiện gì không? Bao giờ bắt đầu đóng tiền và sẽ đóng bao nhiêu? [Em đã đọc trang 1, chỉ biết vé máy bay ai đi thì tự đăng kí thôi, còn những chi phí khác thì em chưa bik rõ] Em hỏi vậy để xem có chuẩn bị kịp tiền không ấy mà :D Còn vé máy bay, nếu muốn bay chung 1 chuyến với mọi người thì làm thế nào [em ở TPHCM]? Xin visa chung hay mạnh ai nấy xin?

Mong nhận được trả lời của các Anh Chị :D

peccovn
26-07-2012, 13:25
@ soi89

Em mới gia nhập diễn đàn. Em rất muốn tham gia chuyến du lịch Srilanka này, xem như đây là chuyến du lịch bụi đầu tiên của mình :D
Anh/Chị chủ thớt cho em hỏi, nếu em đăng ký tham gia thì cần có điều kiện gì không?

Điều kiện là bạn phải có passport hợp lệ,Visa, $, vui vẽ hòa đồng cùng bạn đồng hành, phải chiụ được kham khổ của những chuyến đi bụi...
Nếu em quyết định tham gia hành trình thì nên xác nhận việc tham gia cùng nhóm đồng thời book vé ngay khi có thể. Nếu như xác nhận trễ mà nhóm đã đủ members thì đành lòng phải nói Sorry :(

Bao giờ bắt đầu đóng tiền và sẽ đóng bao nhiêu? [Em đã đọc trang 1, chỉ biết vé máy bay ai đi thì tự đăng kí thôi, còn những chi phí khác thì em chưa bik rõ] Em hỏi vậy để xem có chuẩn bị kịp tiền không ấy mà :D

Trên thực tế thì tiền ai nấy giữ, chỉ thu một ít để trang trãi những chi phí chung như: Xin Visa, phí đặt phòng, thuê xe thôi ạ... Chi phí tạm tính ở trang 1 chỉ là ước tính 1 con số cụ thể để bạn có được một chuyến đi ở mức chấp nhận được. Nếu bạn muốn shopping, mua sắm nhiều hoặc ở hotel ***.... thì chi phí sẽ nhiều hơn, nhưng thường thì đã đi theo nhóm thì mọi người nên tôn trọng theo ý kiến của nhóm, không nên tách riêng lẽ.

Còn vé máy bay, nếu muốn bay chung 1 chuyến với mọi người thì làm thế nào [em ở TPHCM]?

Nếu có cơ hội book vé chung thì càng tuyệt hơn. Tuy nhiên, nhóm này đã book rùi, vậy nếu bạn muốn tham gia thì "me" book vé theo thời gian cụ thể ở trang 1. Nhóm này cũng ở xì phố.

Xin visa chung hay mạnh ai nấy xin?

Visa cũng như vé máy bay, có thể xin riêng hoặc xin chung cũng được. Nhưng nhóm này có truyền thống là luôn làm tập thể :)

Mong nhận được trả lời của các Anh Chị :D

Anh đã trả lời các câu hỏi của em trai/ gái (!?) rùi đây:d

tommybsdinh
26-07-2012, 13:46
Hiện tại nhóm mình đã có 7 bạn đã book vé:

1. peccovn - M - HCM
2. Thanh Hằng - F - HCM
3. Kim Liên - F - HCM
4. Thúy An - F - HCM
5. Khương Duy - M - HCM
6. Hải Vi - F - HCM
7. Su_Thai - M - HN

4 bạn đầu đã có vé khứ hồi cho cả 2 chặng bay từ SGN<> BKK và BKK<>CMB
3 bạn sau thì mình mới book được 50% vé vì giá tăng hơi bị nhiều rồi, sẽ canh và hốt cho đủ khi Air Asia có đợt sale mới.

7 thành viên trong nhóm thuộc nhóm tuổi 7X 8X :)

Do điều kiện đi lại ở Srilanka còn khá khó khăn, bọn mình dự định sẽ thuê xe trọn gói trong suốt 6 ngày ở Srilanka cho thuận tiện việc đi lại ( dự tính thuê xe 12 hoặc 15 seats cho 8 hoặc 10 người đi)

Do vậy, khi ACE đã book vé thì nhớ thông báo trên topic để mình cập nhật số lượng thành viên nhé :)
hi Bạn,
ở SRILANKA bú rất dể đi, train cũng thế...xe chạy liên tục nên đi rất dể dàng. không nhất thiết phải thuê xe riêng như vậy sẽ đở tốn kém hơn đó bạn.
ch1uc các bạn đi vui vẻ

peccovn
26-07-2012, 13:58
@ tommybsdinh,

Sao mình đọc trên các topic về Srilanka, ai cũng kêu BUS khiếp hết vậy ??? Chen chúc, đông đúc :(
Mình vừa đi INDIA về, thấy Bus bên India cũng ghê quá, xe thì cũ kĩ chắc cả 100 tuổi, k có cửa, k có máy lạnh ... toàn thuê xe riêng đi thôi.

Bạn đi lâu chưa ? Họ có những tuyến Tourist Bus như của Việt Nam mình không ? Như Mai Linh, Thành Bưởi, Phương Trang .. ???

tracyowen
27-07-2012, 10:14
Bus ở Sri nói chung là cũng khủng khiếp, cho dù mình chỉ nhìn nó từ xa thôi, cũ, xấu , no A/C, tuyến đường thì viết bằng tiếng Sri chứ ko phải lúc nào cũng có tiếng Anh cho bạn mò. Nếu đi đông người hoàn toàn có thể thuê xe, vừa chủ động đc thời gian, vừa đi được nhiều hơn, vừa tiết kiệm được thời gian đợi bus/tàu, xe lại vừa sạch sẽ thơm tho,tài xế bản địa sẽ đưa bạn đến những điểm ăn trưa trên đường mà bạn ko biết đường mà mò ra được. Bọn tớ thuê xe, trên đường thấy hoa quả có thể đòi xuống mua, thấy cảnh đẹp có thể đòi xuống chụp choẹt ...

soi89
27-07-2012, 20:29
Herher, sau khi đã tham khảo ý kiến của nhiều ng, em quyết định sẽ tham gia chuyến đi này ;) khi nào book được vé sẽ lên thông báo cho mọi người ạh :D
Chào thân ái và đoàn kết (BB)

tommybsdinh
27-07-2012, 21:15
@ tommybsdinh,

Sao mình đọc trên các topic về Srilanka, ai cũng kêu BUS khiếp hết vậy ??? Chen chúc, đông đúc :(
Mình vừa đi INDIA về, thấy Bus bên India cũng ghê quá, xe thì cũ kĩ chắc cả 100 tuổi, k có cửa, k có máy lạnh ... toàn thuê xe riêng đi thôi.

Bạn đi lâu chưa ? Họ có những tuyến Tourist Bus như của Việt Nam mình không ? Như Mai Linh, Thành Bưởi, Phương Trang .. ???

Hi bạn,
khiếp hay không là tùy cảm nhận của mọi người, theo quan điểm của mình đã phượt thì phải bụi...nên mình toàn đi xe bus tại bus station thôi, mình reconfirm lại là xe ở SRILANKA rất ok, xe đi GALL có A/C, tại bến xe có bản chỉ dẫn đi đến các thành phố rất rỏ ràng. Theo mình thì SRILANKA rất dể đi.
chúc bạn một chuyến đi vui vẻ.

peccovn
28-07-2012, 12:15
Herher, sau khi đã tham khảo ý kiến của nhiều ng, em quyết định sẽ tham gia chuyến đi này ;) khi nào book được vé sẽ lên thông báo cho mọi người ạh :D

Rất vui khi e cùng tham gia hành trình này :)

thichkhampha
29-07-2012, 10:03
Tất cả 4 chặng bay đều của Air Asia hết. Giá vé total # 200$, chỉ hành lý xách tay.

Vé đi từ VN sao rẻ thế ! Mình cũng thích chuyến này nhưng nghe chừng không thực hiện được do vé đi từ bên mình quá cao + thời gian bay + transit quá dài , thôi lại ngóng miền đất khác vậy . Tiếc !

peccovn
29-07-2012, 22:27
Vé đi từ VN sao rẻ thế ! Mình cũng thích chuyến này nhưng nghe chừng không thực hiện được do vé đi từ bên mình quá cao + thời gian bay + transit quá dài , thôi lại ngóng miền đất khác vậy . Tiếc !

TKP đi nhiều lắm mà, hôm đầu năm bạn đã tham gia chuyến Ai Cập cùng với Hiền đúng không ????
Vé 200$ là vé KM đấy bạn ạ, phải book trước hơn 8 tháng, k được thay đổi gì hết, chỉ được hủy vé thôi :T mà nó còn không có hành lý nữa nhé bạn :)
Mua như vầy còn hên sui nữa, nếu tới thời gian đó mà busy thì coi như tặng cho Air Asia 200$ đó :LL

thichkhampha
29-07-2012, 23:06
TKP đi nhiều lắm mà, hôm đầu năm bạn đã tham gia chuyến Ai Cập cùng với Hiền đúng không ????
Vé 200$ là vé KM đấy bạn ạ, phải book trước hơn 8 tháng, k được thay đổi gì hết, chỉ được hủy vé thôi :T mà nó còn không có hành lý nữa nhé bạn :)
Mua như vầy còn hên sui nữa, nếu tới thời gian đó mà busy thì coi như tặng cho Air Asia 200$ đó :LL

Đầu năm mình đi Ai Cập với nhóm HN khoảng 15 người (Hiền là trưởng nhóm ) . Mình seach vé đi từ Mỹ rùi , giá vé toàn tầm 1400 usd (Srilanka xa Mỹ quá mà ) đường bay cực dài do transit mười mấy tiếng ở sân bay rất oải nên đành bỏ Srilanka chờ dịp khác vậy mặc dù khá tiếc vì đây là 1 trong nơi mình muốn tới . :(

peccovn
13-08-2012, 15:27
Hiện tại đã có 7 bạn đã book vé:

1. peccovn - M - HCM
2. Thanh Hằng - F - HCM
3. Kim Liên - F - HCM
4. Thúy An - F - HCM
5. Khương Duy - M - HCM
6. Hải Vi - F - HCM
7. Su_Thai - M - HN

Đặt gạch và đang chờ book vé:

8. Sori89 - F -HCM
9. Thành - M - HN
10. Kixu - F - HN

Do điều kiện đi lại ở Srilanka còn khá khó khăn, bọn mình dự định sẽ thuê xe trọn gói trong suốt 6 ngày ở Srilanka cho thuận tiện việc đi lại.

restartml
13-08-2012, 16:41

Em oi, em da book duoc ve chua? Neu em thay gia ve duoc thi bao chi nhe de chi book cung luon. Tks em.

soi89
24-08-2012, 00:20
Chị là ng thứ 10 nick Kĩu đúng hok ạ :D Iem vẫn đang me Air Asia đây chị ạ. Tới h em vẫn chưa book đc nữa :shrug: Có gì chị iem mình hú nhau nhá chị (NT) :D

nglien
25-08-2012, 22:52

Bạn ơi còn welcome thêm người ko? Cho mình đặt 2 cục gạch (1 nam 1 nữ). Group được bao nhiu người rồi bạn?

peccovn
27-08-2012, 08:54
Bạn ơi còn welcome thêm người ko? Cho mình đặt 2 cục gạch (1 nam 1 nữ). Group được bao nhiu người rồi bạn?

Bạn muốn gạch ngói gì thì cứ vô tư, quan trọng là bạn book được vé thì sẽ join cùng nhóm thôi.
Nhóm hiện tại đã 7 người có vé rồi, 3 người đang "me" vé :D, nhóm sẽ chốt ở số lượng 10-12 mem.

la2004
27-08-2012, 11:59
Mình cũng đang đợi vé máy bay KM đễ book đi chung với mấy bạn nè, mà lâu quá, khi nào có KM là mình book liền.

peccovn
28-08-2012, 11:30
Chị là ng thứ 10 nick Kĩu đúng hok ạ :D Iem vẫn đang me Air Asia đây chị ạ. Tới h em vẫn chưa book đc nữa :shrug: Có gì chị iem mình hú nhau nhá chị (NT) :D

Vé của bạn Kixu sẽ do a book cho bạn ấy. Em để lại sdt, khi nào có đợt sales a sẽ alo cho em biết luôn.

peccovn
14-09-2012, 08:15
Hiện tại, Air Asia đang có vé KM cho hành trình từ Bangkok - Colombo, giá khoảng 175$ chưa phí thanh toán quốc tế & hành lí kí gửi đấy.

Bà con nào quan tâm thì lên ngâm cú nhé :D

peccovn
17-09-2012, 08:05
Cập nhật thông tin xíu:

Nhóm 7 người đã có đủ vé bay cho hành trình đến Srilanka.
Không biết mấy bạn đặt gạch, dập dòm ...có tin tức gì mới chưa vậy ????

sun_flower
17-09-2012, 11:44
Mình cũng định đi Srilanka nhưng định đi vào dịp tết âm (không phải xin nghỉ phép) khi nào nhóm bạn of cho mình tham gia chia sẻ kinh nghiệm với.

KiXu1983
17-09-2012, 11:53
Quả KM mới vẫn mắc quá!
Đại ca cứ rình tiếp giúp bọn em nhé! :D
Nếu mà ko rẻ lắmthì gần đi, thích thì cứ nhích thôi ạ hị hị

riland
17-09-2012, 21:27
Sao anh không tạt qua Bangladesh cho em theo với.........

HUE-SG-HN
17-09-2012, 21:34

Ko đu được cái này thì đu theo chuyến Brunei kìa Riland

peccovn
17-09-2012, 21:40

Anh định tạt qua Pakistan, Irak đó.. em theo hong ???? :D

riland
17-09-2012, 21:46
Mấy cái đó xa, mà mình thì không biết dùng vũ khí hihihi. Bangla kế bên nè a

riland
17-09-2012, 21:48
Hahaha, Brunei nữa hả chị? A này khiếp quá, không chạy theo kịp đâu, hẹn anh 5năm nữa nha........
Ko đu được cái này thì đu theo chuyến Brunei kìa Riland

tuanna
18-09-2012, 11:20
Hấp dẫn quá, để xem lại lịch nếu bọn trẻ đã thi xong thì nhà e đăng ký đi cùng các bác.

peccovn
23-09-2012, 08:31
Mấy cái đó xa, mà mình thì không biết dùng vũ khí hihihi. Bangla kế bên nè a

E k cần phải biết sử dụng vũ khí, có đạn là được rồi hehhehe :D

peccovn
23-09-2012, 08:35
Mình cũng đang đợi vé máy bay KM đễ book đi chung với mấy bạn nè, mà lâu quá, khi nào có KM là mình book liền.

Theo mình biết, giá vé đi Srilanka trong khoảng từ tháng 1- 3 năm 2013 sẽ k có được khuyên mãi nhiều nữa đâu, vì nó đã có 2 lần big promo ( lowest fare) rồi mà. Hiện tại thì vé từ Bangkok - Colombo khoảng 175$ return. Nếu bạn muốn join nhóm thì nên book luôn.

Nhóm hiện tại là 7 members đã có vé rồi.

sun_flower
25-09-2012, 17:39
Đi thời điểm này thì canh tiger đi, Colombo-Singapore đi 23pm chơi được cả ngày ở Colombo, đến Sing đâu khoảng 6h sáng rồi mua vé về VN luôn.

riland
25-09-2012, 18:34
E k cần phải biết sử dụng vũ khí, có đạn là được rồi hehhehe :D

Hahaha.....anh nhe........... có đạn mà k có nó ......thì làm sao xài.........:help

Sorry mọi người ở đây spam..., em là em quí chủ thớt này lắm ạ....

peccovn
04-10-2012, 10:21
Đi thời điểm này thì canh tiger đi, Colombo-Singapore đi 23pm chơi được cả ngày ở Colombo, đến Sing đâu khoảng 6h sáng rồi mua vé về VN luôn.

Giá vé của Tiger đang bán cho hành trình SGN-SIN-CMB-SIN-SGN, 4 chặng cùng thời điểm này là khoảng gần 280 - 300$ chưa gồm hành lí kí gửi đó bạn.

CaVicu
05-10-2012, 09:58
Hâm mộ tinh thần ăn chơi của bạn Peccovn quá...

Dngockhanh
06-10-2012, 22:19
Mình căn vé rẻ rùi tham gia. Đặt gạch nhá :)

Jamie
07-10-2012, 08:45
Em search của AA từ tháng 2 đến tháng 3/2013 đều thấy unavai. các bác ạ? Chả hiểu thế thì đặt kiểu gì

peccovn
07-10-2012, 09:30
Có lẽ nó đang chuyển từ Suvar qua Don Muang nên web của nó tạm thời unavai đó bác ạ.
Nhóm mình 7 người đã mua vé xong hết rồi. Yên tâm nó k hủy chuyến bay hehehe...

sun_flower
10-10-2012, 01:27
Mình hỏi trên Facebook của AA và AA cũng trả lời, hình như nó muốn hủy đường bay luôn, nó có nói là hợp tác hãng hàng không khác cho anh qua đó ko? thời hạn của anh xa quá nên nó sắp xếp được, có thể ko hủy. Lúc trước, chặng KUL-Delhi ai mà book quá gần nó hoàn tiền lại còn ai book quá xa thì nó cho qua Malaysia airline đi. BKK bay giờ đẹp hơn, giá bình thường vẫn rẻ hơn bằng đường KUL.

peccovn
10-10-2012, 09:56
@ sun_flower

Vậy cũng tốt, miễn là đến được Srilanka. Air Malaysia càng tốt :D
Không muốn cái option hoàn tiền lại đâu hic hic hic

mrken1109
13-10-2012, 19:40

Tình hình là xin visa có khó lắm không ta?

dngocnhan
29-10-2012, 00:14
Anh duturi đã đặt vé được chưa ? có thể đặt giúp cho tôi không? Xin chân thành cảm ơn

dngocnhan
29-10-2012, 00:19
Mua vé trước rồi xin visa sau? Lở không xin đươc visa? Tôi là F ở SG cho tôi đăng ký nữa . Định nhờ anh Duturi mua vé dùm vì chưa biết làm thế nào mua vé KM?

foxglove2012
29-10-2012, 11:09
Mình vừa gọi đt, nó hủy chuyến luôn rồi.. Đã gọi đt hoàn tiền rồi,.. 30ngày làm việc..
đợt mình đi là 30.4.13
Thiệt là buồn quá đi..

duturi
29-10-2012, 20:32
Anh duturi đã đặt vé được chưa ? có thể đặt giúp cho tôi không? Xin chân thành cảm ơn

Mình vừa đi Mỹ về nên chưa chuẩn bị được gì. Đang theo dõi xem như thế nào. Đi Mỹ về tự nhiên ghét đi máy bay quá trời. Ngồi hai chục tiếng đồng hồ, xuống máy bay thấy chả giống người nữa.
Mình không nghĩ visa Srilanca khó khăn mà mình nghĩ mua vé máy bay giá rẻ trùng với lịch của các bạn mới là vấn đề. Nếu mình thấy có vé thì mình sẽ thông tin cho bạn, nếu được mình sẽ book cho bạn luôn. Nếu có biết thông tin gì về vé, bạn cũng thông tin lại cho mình nhé.
Hồi học bên Mỹ năm 2006, mình có mấy bạn Srilanca, giờ liên lạc mãi mà không được, hay trốn mất rồi không biết nữa.

dngocnhan
29-10-2012, 23:32
Cám ơn bạn chúng ta thống nhất như thế , nhưng nếu không trùng với lịch đi thì làm thế nào nhì ? 2006 đến nay là 6 năm rồi ,biết bao đổi thay trong thời gian dài như thế . Bạn đã đi nước ngoài rồi thì có lẻ dễ xin visa hơn , nếu mua được vé mà không xin được visa thì !!!!!!

foxglove2012
30-10-2012, 09:19
Visa Srilanka xin bằng online được, nên chỉ cần lên web xin rồi có tờ giấy để vào Srilanka thui mà :S

monkeymouse
31-10-2012, 01:21
Mình cũng mê Srilanca với India lém, search ve AA thì đúng là unavalible, search bên Tiger thì đang có vé, nhưng chiều đi và về là SIN-CMB khoảng 218 SGD (~3,7tr). Hổng biết giá này có okie không nhờ ace nào có kinh nghiệm chỉ bảo giùm. Vé SNG-SIN thì mình k lo lắm.

sun_flower
13-11-2012, 01:14
Sin-CMB đi tối, với giá tiền đó thì có thể đi Sri lanka airline từ BKK rồi (5200bath), nhưng mà giá vé Sri lanka mua càng gần thì sẽ có chuyến sáng 10h, giờ check chưa có đâu, (gần giống giờ đi của AA từ KUL) mà Srilanka airline bán trước khoảng 2 tháng ah, nếu AA có vé rẻ thì đi AA cho tiện!

monkeymouse
07-01-2013, 09:16
Xin hỏi đoàn mình đã chốt đoàn chưa ạh, có thể nhận thêm người tham gia nữa không ạh?

khi3mkp
07-01-2013, 12:15
Không biết đoàn của bạn đã book vé của AA có bị cancel không vậy bạn ơi.

peccovn
07-01-2013, 14:10
Bị cancel rồi bạn ơi :(

khi3mkp
07-01-2013, 16:09
Mới nhận mail cách đây vài hôm giờ đoàn của mình cũng chưa biết tình hình thế nào, thiệt là xui quá.

Kẹo Bạc Hà
07-01-2013, 22:54
Mấy bạn bị cancel chặng nào vậy, mình bị AA reschedule lại chặng CMB về KUL, chậm mất mấy tiếng, làm chặng KUL về SGN của mình cũng bị trễ lun nhưng mình chưa mua vé lại, mặc kệ nó. Tụi mình vô facebook của nó complain um sùm hem? Nhìu người complanin thì nó chắc chắn phải coi lại

khi3mkp
08-01-2013, 12:05
@Kẹo Bạc Hà : sáng nay bạn gọi cho mình mà đang phân tâm quá nên trả lời không phải. Bị cancel chặng BKK-CMB

Kẹo Bạc Hà
08-01-2013, 13:40
Hic...sao dã man vậy. Lần trước em book BKK đi New Dehli cũng bị cancel, bơ vơ lun. Giờ mọi người tính sao?

sun_flower
16-01-2013, 01:56
Nó dời vé của bạn thì bạn nói nó dời chặng sau của bạn lại, cùng AA thì nó sẽ đổi cho bạn, nếu bạn nhận dc mail của nó mà có code đi kèm với số điện thoại thì call cho nó còn ko lên web AA mục thắc mắc (chỗ mà mà refund tax) viết mail hỏi nó trước, đừng mua vé mới vội.
Nó trả lại tiền cho bạn thì bạn bù thêm tiền đi Srilanka airline nhưng vé hiện tại 16 hay 17/3 BKK - CMB là 5,455bath gồm thuế (khoảng 3,5t)

Summer_Flower44
16-01-2013, 06:54
Nó dời vé của bạn thì bạn nói nó dời chặng sau của bạn lại, cùng AA thì nó sẽ đổi cho bạn, nếu bạn nhận dc mail của nó mà có code đi kèm với số điện thoại thì call cho nó còn ko lên web AA mục thắc mắc (chỗ mà mà refund tax) viết mail hỏi nó trước, đừng mua vé mới vội.
Nó trả lại tiền cho bạn thì bạn bù thêm tiền đi Srilanka airline nhưng vé hiện tại 16 hay 17/3 BKK - CMB là 5,455bath gồm thuế (khoảng 3,5t)

Đợi AA trả tiền vào tk mình rồi bù thêm tiền thì nhiều tiền lắm:) Hãy để nó tự nâng cấp lên hãng h/k khác giống chuyến đi India của anh Thắng & em được đi Malaysia Airlines 5* vậy đó :)

Mấy bạn bị cancel chặng nào vậy, mình bị AA reschedule lại chặng CMB về KUL, chậm mất mấy tiếng, làm chặng KUL về SGN của mình cũng bị trễ lun nhưng mình chưa mua vé lại, mặc kệ nó. Tụi mình vô facebook của nó complain um sùm hem? Nhìu người complanin thì nó chắc chắn phải coi lại

Chặng CMB về KUL bị delay -> KUL về SGN bị chậm theo, đó là chuyện của em. AA ko có trách nhiệm liên đới giữa 2 chuyến nối vì họ bán vé rời. Cái này có ghi rõ trong điều khoản mua vé. Em chỉ có y/c họ đẩy ngày CMB-KUL lên 1 ngày để em về KUL sớm chơi thôi!

@ Mình thật may mắn vì đã có 1 chuyến đi Srilanka năm 2012 trọn vẹn. Đã gần 1/2 năm rồi mà cảm xúc còn nguyên khi nhắc về đất nước và con người nơi ấy. Hôm nào mọi người có họp mặt thì cho mình góp với. Muốn chia sẻ với mọi người nhiều điều.

Chúc may mắn.

khi3mkp
16-01-2013, 08:51
@ chị Mơ: em đã gởi mail bảo nó trả tiền gần 1 tuần rồi mà chưa thấy nó reply, bực mình thằng này thiệt x-(

Kẹo Bạc Hà
16-01-2013, 22:40
Ơ, lần trước cả tháng nó mới trả tiền đó, hem có trả liền đâu. Em dời CMB về KUL sớm một ngày rùi, lại đi shopping thui :) chạy về Melacca ngủ mà chắc không kịp nhỉ, tiếc quá đi

indochin84
17-01-2013, 09:41
Các bạn Air Asia làm ăn thế này làm mình lo quá:(( Vì các bạn ý mà hủy thì toàn bộ lịch trình Maldivies của mình đi tong:(( Hôm qua vừa đọc trên topic có 1 bạn vì tiger airway cancel mà mất toàn bộ tiền khách sạn ở Maldivies:(( Mà khách sạn ở Maldivies thì đắt đỏ đến mức nhẩy lầu tự tử được ý chứ:((

indochin84
22-01-2013, 09:03
Bọn này nó bỏ đừong bay thật:((
===========================
AirAsia withdraws from Colombo
AirAsia will be withdrawing daily flights from Kuala Lumpur to Colombo, Sri Lanka effective 26 February 2013 as part of the commercial realignment of the airline.
Affected guests will be offered the following options:
Move their flights to an earlier date to or from Kuala Lumpur or Colombo without any extra charges and subject to availability.
Be offered a credit shell for the value that they paid with a validity of 3 months
Full refund

khi3mkp
23-01-2013, 14:29
Cùa mình thằng aa bảo sẽ trả tiền lại.

thanhthanhpham
28-03-2015, 09:37
Có ai lên kế hoạch đi Srilanka sắp tới thì cho mình đu với nhé! skype: thanhthanhkt1
Thanks nhiều!