PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi đâu cũng đc tháng 8/2012

thisisme
16-07-2012, 21:02
Mình là nữ, ko trẻ cũng ko già, thích đi du lịch và cũng đi khá nhiều nơi rồi. Đợt này hơi có tý tâm trạng nên muốn đi đâu đó relax, với những ng chưa quen càng tốt. Địa điểm lý tưởng là những nơi mình chưa đi, còn nếu ko thì đâu cũng đc, chủ yếu là để escape.

Thời gian là đầu tháng 8, có trùng vào hai ngày cuối tuần là tốt nhất, khoảng 4-5 ngày.

Đợi phản hồi và các ý tưởng từ các bạn.

Tks all

taouyenbin
16-07-2012, 21:53
không biết là bạn có tổ chức được chương trình đi không , tôi có 3 người , tôi 56 tuổi , con trai toi 28 tuoi và bạn trai của con tôi từ ý về muốn đi choi phượt lắm nhung chưa đi lần nào , vậy bạn có nhã ý và có cung đường hay thi cho chúng tôi tham gia với bạn nhé ĐT của tôi 090_308_3099 xin cảm ơn và mong hồi âm của bạn

thisisme
16-07-2012, 22:56
không biết là bạn có tổ chức được chương trình đi không , tôi có 3 người , tôi 56 tuổi , con trai toi 28 tuoi và bạn trai của con tôi từ ý về muốn đi choi phượt lắm nhung chưa đi lần nào , vậy bạn có nhã ý và có cung đường hay thi cho chúng tôi tham gia với bạn nhé ĐT của tôi 090_308_3099 xin cảm ơn và mong hồi âm của bạn

Ba ng nhà chú là có thể thành một group rồi. Cháu đợt này ko có nhu cầu đi nhiều nơi, chỉ muốn đến một địa điểm nào đó, và cũng ko thể tổ chức chtrinh như chú nói. Cám ơn chú, có thể là một dịp khác vậy

hoang phuc
17-07-2012, 01:10
ban ơi , mình có tổ chức đi malay từ 8-14/8 , nếu đuoc75 thì jion chung nhóm mình luôn cho vui

PeterPan
17-07-2012, 08:31
@thisisme: Bạn bổ sung lịch trình và chi phí trong vòng 24 giờ nhé. Nếu không có lịch trình (với điểm đến cụ thể) và chi phí dự kiến thì ai dám đi cùng bạn? Nếu bạn chưa biết đi đâu thì bạn có thể tham khảo một vòng các topic, rồi từ đó tự chọn giữa việc mở một topic cụ thể và tham gia một đoàn nào đó đang cần tìm người.

Mời bạn vào đọc topic dính để biết cách mở topic phù hợp hơn:

QUY ĐỊNH, Tiêu đề phải có (NGÀY)/THÁNG/NĂM. Lưu ý khi lập nhóm đi Phượt (https://www.phuot.vn/threads/18314-QUY-%C4%90%E1%BB%8ANH-Ti%C3%AAu-%C4%91%E1%BB%81-ph%E1%BA%A3i-c%C3%B3-%28NG%C3%80Y%29-TH%C3%81NG-N%C4%82M-L%C6%B0u-%C3%BD-khi-l%E1%BA%ADp-nh%C3%B3m-%C4%91i-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t)

banbent
17-07-2012, 09:52
Ban thisisme, mình cũng muốn đi chơi nhưng chưa biết đi đâu bạn ơi. Nếu được bạn có thể liên lạc với mình để quyết định di đâu vào tháng 8. Điện thoại của mình: 0936.50.60.71, tên Lam và là nữ nhé. Hy vọng bạn sẽ vui nếu đi cùng mình.
nick yahoo: [email protected]

thisisme
17-07-2012, 10:19
Mình dự định đi khoảng 3-4 ngày, có trùng vào hai ngày cuối tuần. Lý tưởng nhất là tuần thứ hai của tháng 8. Bạn có gợi ý gì cho địa điểm ko? Cũng có thể đi dài hơn bạn nhé.

thisisme
17-07-2012, 10:21
Sorry bạn Peter Pan. Nếu mà mình có kế hoạch cụ thể hơn nữa, nhất là điểm đến thì mình đã ko cần vào đây hỏi. Liệu mình có thể có một lần này hơi khác đc ko nhỉ? Mình đã có thời gian rồi mà.

PeterPan
17-07-2012, 10:27
@thisisme: Quy định là quy định chung, và quy định được đưa ra là vì lợi ích của mọi thành viên. Bạn thử đặt mình vào vị trí một thành viên khác, khi đọc topic tìm bạn đồng hành "đi đâu cũng được" thì bạn cảm thấy thế nào? Có cảm thấy tin tưởng không?

Tôi rất thông cảm với trường hợp của bạn, và vì thông cảm nên tôi gợi ý cho bạn tìm đọc các topic tìm bạn đồng hành đang có tại box này để tự tìm cho bạn một điểm đến phù hợp.

Nếu bạn chưa thể tự lên một lịch trình và chi phí cho chuyến đi của chính bạn thì chưa nên mở topic.

Mong bạn hiểu và hợp tác!

hoachaudienbien
17-07-2012, 11:48
Mình cũng muốn đi, đi vào cuối tuần thì okie. Mình là Hằng - có thể liên lạc với mình theo số đt: 0917.291.702, nick yahoo: vuphihangnd
Hy vọng là bạn muốn đi cùng mình

sonnguyen228
17-07-2012, 13:42
Campuchia-thailand nha bạn.

Cam Tien
17-07-2012, 14:32
Hay là đi Bangkok đi. Mình tham gia 1 hoặc 2 vé nhé. Nếu không thể tiếp tục topic thì mình làm group trong email nha. Email mình: [email protected]. Mình là nữ. 24 tuổi nhé. 0905 003 437. thanks

travelnow
17-07-2012, 16:37
Mình là nữ, ko trẻ cũng ko già, thích đi du lịch và cũng đi khá nhiều nơi rồi. Đợt này hơi có tý tâm trạng nên muốn đi đâu đó relax, với những ng chưa quen càng tốt. Địa điểm lý tưởng là những nơi mình chưa đi, còn ko thì đâu cũng đc. Thời gian là đầu tháng 8. Đợi phản hồi.

Mình là nam

Bạn muốn đi du lịch nước ngoài thì có đi xa được ko ? Thời gian đi được bao nhiêu lâu ? Loại đi : sang trọng ? bụi ? cực kỳ bụi ?

Nếu muốn bất cứ thông tin gì thì PM nhé

thisisme
17-07-2012, 16:53
Mình là nam

Bạn muốn đi du lịch nước ngoài thì có đi xa được ko ? Thời gian đi được bao nhiêu lâu ? Loại đi : sang trọng ? bụi ? cực kỳ bụi ?

Nếu muốn bất cứ thông tin gì thì PM nhé

Nếu đi nước ngoài trong khoảng 4-5 ngày thì liệu có thể đi đc đâu nhỉ. Mấy nước như Sing, Mã, Thái, Cam, Lào, Quảng Châu, Hong Kong mình đều đi rồi. Nếu bạn có idea gì thú vị thì cho mình biết nhé. Bạn có join cùng đc ko? Thể loại của mình là bụi một cách sang trọng, hihi, tức là ko khổ quá, nhưng ko luxury :)

thisisme
17-07-2012, 16:54
Bạn có thể đi trong nước hay nước ngoài nhỉ? Có idea gì ko để mình tập hợp rồi lên kế hoạch chi tiết

travelnow
17-07-2012, 16:57
Nếu đi nước ngoài trong khoảng 4-5 ngày thì liệu có thể đi đc đâu nhỉ. Mấy nước như Sing, Mã, Thái, Cam, Lào, Quảng Châu, Hong Kong mình đều đi rồi. Nếu bạn có idea gì thú vị thì cho mình biết nhé. Bạn có join cùng đc ko? Thể loại của mình là bụi một cách sang trọng, hihi, tức là ko khổ quá, nhưng ko luxury :)

Mình thì luôn có các thứ thú vị, chỉ có điều là sợ bên kia ko theo được thôi. PM PM PM

thisisme
17-07-2012, 17:02
ban ơi , mình có tổ chức đi malay từ 8-14/8 , nếu đuoc75 thì jion chung nhóm mình luôn cho vui

Đi những một tuần thì hơi dài nhỉ. Nhưng mình cứ đánh dấu phát. Có gì mình báo bạn nha. Tks

thisisme
17-07-2012, 17:08
@thisisme: Quy định là quy định chung, và quy định được đưa ra là vì lợi ích của mọi thành viên. Bạn thử đặt mình vào vị trí một thành viên khác, khi đọc topic tìm bạn đồng hành "đi đâu cũng được" thì bạn cảm thấy thế nào? Có cảm thấy tin tưởng không?

Tôi rất thông cảm với trường hợp của bạn, và vì thông cảm nên tôi gợi ý cho bạn tìm đọc các topic tìm bạn đồng hành đang có tại box này để tự tìm cho bạn một điểm đến phù hợp.

Nếu bạn chưa thể tự lên một lịch trình và chi phí cho chuyến đi của chính bạn thì chưa nên mở topic.

Mong bạn hiểu và hợp tác!

Mình sửa title và nội dung trong bài rồi. Sao ko hiểu nó ko update mà vẫn title cũ nhỉ

travelnow
17-07-2012, 17:15

Ko biết các bạn khác thế nào chứ mình thì cảm thấy rất thoải mái với loại tin bạn thisime đăng, và tin tưởng

PeterPan
17-07-2012, 17:43
@thisisme: Bạn dùng chức năng SỬA BÀI VIẾT ở dưới bài đầu tiên ở topic này để sửa lại thông tin và cả title của topic. Nếu vẫn chưa được, bạn có thể mô tả chi tiết hơn để tôi có thể giúp bạn. Hoặc nếu vẫn không thể sửa được, bạn có thể PM cho tôi nội dung cần sửa, để tôi sửa giúp.

thisisme
17-07-2012, 20:35
@thisisme: Bạn dùng chức năng SỬA BÀI VIẾT ở dưới bài đầu tiên ở topic này để sửa lại thông tin và cả title của topic. Nếu vẫn chưa được, bạn có thể mô tả chi tiết hơn để tôi có thể giúp bạn. Hoặc nếu vẫn không thể sửa được, bạn có thể PM cho tôi nội dung cần sửa, để tôi sửa giúp.

Post đầu tiên của mình đã sửa title, nhưng nó ko ăn vào title của thread này. Mình có thêm một số thông tin vào phần post đầu tiên rồi, mod xem thế đc chưa nhỉ. Tks

yinyang
17-07-2012, 21:27
Escape thì nhắm Siem riep mà tới đi, qua đó zô khu tây chơi 1 đêm, bắt bus qua thái chơi tiếp :x

tra_chanh
17-07-2012, 23:38
Ban oi, nhom ban dinh di nhung dau o ML? Cho minh lich trinh chi tiet duoc khong? Nam ngoai minh di Kul voi Melaka rui, neu nhom ban di may cao nguyen thi cho minh join voi. Dang bi bat nghi 1 tuan giua thang 8 ma chua bit di dau :)).

dantocgoc
18-07-2012, 00:02
Lưu ý bạn chủ topic. Nếu vẫn chưa xác định đi đâu và lên được lịch trình chi tiết theo đúng quy định của box thì topic sẽ bị khóa và dừng hoạt động. Vì ngay như tiêu đề và thời hạn cho phép bạn điều chỉnh, mà bạn vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào. Sau khi nghiên cứu và lên được lịch trình thì bạn có thể lập topic mới cho phù hợp nhé. Hay là trong tháng 8 này bạn nên tham gia đại hội Sinh Nhật phượt tổ chức vào 2 ngày 18-19/8 cùng với các thành viên trên toàn diễn đàn cho vui.

Link tham khảo phía dưới chữ kí của mình.

autumn_hero
19-07-2012, 10:53
có ai muốn đi Thái ko, bọn mình có 2 nữ và đang lên kế hoạch từ 24 - 27/8. budget khoảng 250usd for all.