PDA

View Full Version : Tư vấn tất cả về du lịch tại Hạ Long

halongopentours
30-10-2009, 09:40
Xin chào các bác, các anh, các chị.
Thời gian vừa qua em nhận được một số cuộc điện thoại cũng như email hỏi về các dịch vụ tại Hạ Long như Khách Sạn, Tàu thăm Vịnh, Tàu ngủ đêm, Nhà hàng, chỗ chơi...
Nay em xin mạn phép lập topic này để anh chị em có thắc mắc, cung đường hay bất kể điều gì tại Tp Hạ Long, Bãi Cháy, Vịnh Hạ Long thì có thể vào đây hỏi để em xin trả lời luôn.
Em làm du lịch tại Hạ Long cung cấp 1 số dịch vụ cho anh em như tầu thăm vịnh ( tầu tiếng ), tàu ngủ đêm ( Đón tại Hà Nội , và Hạ Long ),Thuê xe ô tô, xe máy, phòng nghỉ... tất nhiên rổ giá sẽ ưu đãi anh em nhà mình trong phượt.
Nếu anh em ngại thì có thể gọi điện 0948.314.990 ( Phạm Tùng ) hoặc gửi email vào [email protected] cho em, em sẽ tư vấn tất cả dịch vụ ngon bổ rẻ cho các bác (c)

alpha1st
05-11-2009, 01:09
Chào bác! Sắp tới e có kế hoạch Xuyên Việt bằng xe máy, bác có thể giới thiệu dùm các khách sạn giá mềm và các quán ăn của Hạ Long nha, nếu đi ít người thì có thể nhập tour đi thăm vịnh không bác?
Thanks!

halongopentours
05-11-2009, 10:33
alpha1st nếu bác đi vào thời điểm này thì phòng ở Bãi Cháy rất rẻ và giá.
- Các khách sạn mini đều giá tương đương nhau, vào tầm 80k,100k,120k.
- Ăn thì các tùy theo mức bác ăn thế nào thôi, còn nhà hàng ở Hạ Long để anh em 1 nhóm ăn uống thì có nhà hàng Hồng Kông là được còn mấy cái nhỏ nhỏ xung quanh thì em không đề cập. Nếu bác thích ăn mấy món lạ lạ mà bổ rẻ kiểu Phượt thì em tư vấn cho bác quán Nam Sơn ( Đường Hậu Cần - Quán này là sàn Nam Sơn cũ) Có mấy món hải sản, nhưng em kết nhất là món Cá Ba Gai nấu chuối đậu và món Ruốc chân dài luộc.(c)
- Về tầu thăm Vịnh thì đúng chuyên môn em làm luôn, nếu các bác có 2,3 người thì đi tàu ghép, giá vé là 50k/người đi 4 tiếng. Còn nếu các bác có tầm 10 người thì theo em thuê tầu riêng đi cho nó thú, giá là 150k/giờ.
Đi thăm Vịnh thì đi tour 4 giờ hoặc tour 6 giờ bác nhé.

vuthanhminh
05-11-2009, 14:01
Ưng bạn Tùng rồi đấy.

nguyenhoaibao
20-12-2009, 20:08
Xin chào các bác, các anh, các chị.
Thời gian vừa qua em nhận được một số cuộc điện thoại cũng như email hỏi về các dịch vụ tại Hạ Long như Khách Sạn, Tàu thăm Vịnh, Tàu ngủ đêm, Nhà hàng, chỗ chơi...
Nay em xin mạn phép lập topic này để anh chị em có thắc mắc, cung đường hay bất kể điều gì tại Tp Hạ Long, Bãi Cháy, Vịnh Hạ Long thì có thể vào đây hỏi để em xin trả lời luôn.
Em làm du lịch tại Hạ Long cung cấp 1 số dịch vụ cho anh em như tầu thăm vịnh ( tầu tiếng ), tàu ngủ đêm ( Đón tại Hà Nội , và Hạ Long ),Thuê xe ô tô, xe máy, phòng nghỉ... tất nhiên rổ giá sẽ ưu đãi anh em nhà mình trong phượt.
Nếu anh em ngại thì có thể gọi điện 0948.314.990 ( Phạm Tùng ) hoặc gửi email vào [email protected] cho em, em sẽ tư vấn tất cả dịch vụ ngon bổ rẻ cho các bác (c)

số điện thoại trên mình đã gọi liên tục trong 2 ngày thứ 6 và thứ 7 - 19/12/2009 mà không ai bắt máy, cũng không gọi lại :T mình cũng có gửi mail cho bạn này mà cũng không thấy trả lời (NT)

huyvd
29-12-2009, 22:25
Bãi Cháy đúng là nơi tôi đang sinh sống và làm việc, có điều tôi không quan tâm lắm về du lịch nhưng có thể tư vấn cho bác nào lần đầu đến Bãi cháy:
-Vịnh Hạ Long đẹp vào mùa hạ và mùa thu (các mùa khác không có khách vì lạnh -buồn)
-Nghỉ: nên nghỉ đêm ở các khách sạn mini đường Vườn Đào, mùa này giá như đã viết ở trên, đi đoàn thì nên ở các khách sạn trên đường Hậu cần, giá cũng mềm.
-ăn: Cũng ở đầu đường Vườn Đào luôn (ngã ba bưu điện)
-Thăm vịnh: nên vào phòng bán vé thăm vịnh ở bến tàu du lịch để được tư vấn đi ghép hay thuê cả tàu, tất nhiên mùa này cũng rẻ thôi (đừng quên tham khảo giá của từng loại tàu nhé)

halongopentours
07-01-2010, 09:30
số điện thoại trên mình đã gọi liên tục trong 2 ngày thứ 6 và thứ 7 - 19/12/2009 mà không ai bắt máy, cũng không gọi lại :T mình cũng có gửi mail cho bạn này mà cũng không thấy trả lời (NT)

Thực sự xin lỗi bạn nguyhoaibao: Tháng vừa rồi vợ mình mới sinh em bé thành ra mình bận nhiều việc quá.
Về nhà thì lại tắt máy hoặc để im lặng ko thì cháu giật mình thành ra đã nhỡ nhiều cuộc đt.
Đến đầu tháng này mình mới bắt đầu đi làm và có nhận được email của bạn.
Về việc thuê xe bên Hòn Gai thì hiện tại là không có chỗ nào cho thuê cả bạn à.

Còn về các quán hát nhạc sống ở Hòn Gai thì bạn có thể đến quán Cây Tháp - Sau Cung Văn Hóa Việt Nhật.

vuthanhminh
07-01-2010, 12:44
Đính chính một chút giúp bạn halongopentour:
Ở Hòn Gai có khá nhiều chỗ thuê xe, đủ loại. Tớ hay dùng 16, số này: 0913504598. Xe Merc sprinter, đời mới, lái xe ok.

Với xe 29, 45 bạn có thể gọi A Quý: 0903428185. Bảo Minh Cô Tô giới thiệu.

hát hò nhạc sống ngoài Cây Tháp ra thì bất kể 1 quán cafe nào ở khu vực Phố Ẩm Thực hoặc trong thành phố đều có hết. Nhưng là hát karaoke, cafe vừa tra tấn nhau í mà.

nguyenhoaibao
07-01-2010, 13:30
@halongopentours: bi giờ mình đã về đến SG rồi, dù sao cũng cảm ơn bạn đã trả lời. Chúc mừng bạn có baby nhé.:D(beer)

@vuthanhminh: em có gọi điện cho anh hỏi thăm thuê xe gắn máy ở Hòn Gai mà anh không nhớ ah? tối mai em ghé cafe của anh nhé! nếu được thì cho em mượn con Minks đi vòng vòng chơi nha.(beer)

halongopentours
07-01-2010, 16:32
Thanks bạn.
Đình chính lại bài tớ là bạn nguyenhoaibao muốn thuê xe máy, chứ không phải ô tô nên mình mới nói là không có dịch vụ này.

tinhcavungtau
31-05-2010, 14:46
Bác chủ cho em hỏi một phát:

Cuối tháng 6 em dẫn một đoàn khoảng 12 người gồm cả người già lẫn trẻ em đi Hạ Long chơi 3 ngày. Bác làm ơn cho em vài lời khuyện trong chuyện chọn chỗ ăn ở cũng như chơi (không bời). Ưu tiên các nơi ngon, bổ và rẻ. Xe cộ thì em có sẵn rồi.

Em cảm ơn trước nhiều nhiều.

leh88
02-08-2011, 11:52
Em chia sẻ với các bác ít kinh nghiệm đi du lịch bụi Hạ Long, cái này là em tham khảo thôi, chứ e cũng chưa có dịp đi Hạ Long. Khi nào bác nào có đi Hạ Long thì rủ em đi với nha, em cũng muốn đi lắm.

Bạch
22-08-2011, 12:02
Chia sẻ với mọi người đi du lịch Hạ Long một số địa chỉ ẩm thực theo mình là khá thú vị, ngon và chất lượng. Năm năm nay năm nào Hè mình cũng về Hạ Long và cũng đều ăn những món này, chưa thấy chán :)). Hầu hết địa chỉ này là do đám em ún của mình ở HL nó giới thiệu và dẫn đi. Chủ yếu nằm ở trong thành phố Hạ Long, đi rất tiện.

01. Ăn sáng - Xôi chả mực:
Nằm trên một con ngõ nhỏ gần Pha Phim (tên cũ, nhớ ko chính xác), rất dễ tìm khi đi trên đường đoạn sắp rẽ sang bến Đoan. Quán này chỉ bán buổi sáng, ra muộn là hết. Mình thường dậy sớm, đi ăn tầm 7h, các con đường của Hạ Long rất yên bình và sạch sẽ. Từ Cột Đồng Hồ có thể đi bộ ra được. Chả mực rất tươi, vàng ươm và thơm lừng góc phố khi đi tới. Ăn ngọt, dùng với xôi rất tuyệt. Nếu để ăn sáng, đây là một lựa chọn thú vị. Ăn xong có thể tản bộ ra bến Đoan và ngồi cafe nhìn ngắm từng đoàn thuyền ra khơi ^^

02. Ăn trưa - Mỳ vằn thắn bánh bao:
Một món quá "popular" phải không ạ:)) Ở đâu thì cũng có bánh bao + mỳ vằn thắn. Nhưng ở Hạ Long thì có 1 quán Mỳ vằn thắn bánh bao gia truyền mấy đời ăn rất tuyệt. Quán nhỏ, nằm ở phía cuối phố Ẩm Thực nếu đi vào từ ngã tư Loong Tòng. Mỳ vằn thắn ở đây làm rất vừa miệng, đặc biệt là khoản nước lèo khiến sợi mì không hề bị nhạt. Trong khi ở HN hay SG mình ăn thì thấy đa phần mỳ vằn thắn làm hay bị nhạt, sợi mì và nước không hòa quện được vào nhau.

Còn bánh bao ở đây thì trác tuyệt, to và nhân thịt tươi, ngon. Điều đặc biệt là thay vì cho miến với thịt băm vào ruột bánh thì ở đây thay miến bằng thịt mỡ băm hạt lựu rất nhỏ. Ăn thơm, và hoàn toàn không ngấy. Mình bất ngờ khi ăn bánh bao ở đây, ngon và vừa miệng lắm. Giá bây giờ khoảng 15k/ chiếc, mình ăn khá khỏe nhưng 2 bánh là thấy no. Ăn bánh bao ở quán này xong về HN hay đi đâu mình cũng không ăn bánh bao nữa ^^

03. Ăn Tối - Cá Bè.
Ăn tối thì thường là ăn nhẹ nhưng dân mình hay để bữa tối làm bữa nhậu chính. Ăn Tối ở Hạ Long thì mình rất thích ăn Cá Bè trên biển, đoạn ven Vịnh. Đi men theo đường Ven Biển, các bạn sẽ thấy một khu có biển quảng cáo các thể loại và có xuồng đưa mình ra các bè cá ngoài đấy. Bao gồm: Hồng Đậm, Hạ Long...vv, quán nào cũng đc cả. Mình thì hay ăn ở Hồng Đậm.

Cá ở đây nuôi tại bè, tươi roi rói. Cả hải sản các thể loại luôn. Cái thú ở đây là đi chọn cá trước khi ăn, bắt lên nhảy tanh tách. Cá chọn bán theo cân, còn làm món gì là tùy thực khách. Ở đây mình tuyệt đối đam mê món cá Song hấp xì dầu. Con cá sẻ làm đôi giữa bụng, hấp lên và thịt tách rừng mảng, săn, ngọt lịm, thơm ngậy mà không ngấy.

Bọn mình đi thường 04 người, ra đấy thường gọi một thực đơn quen thuộc (có du di vài món thêm vào) với các món chính là:

Cá Song hấp (món chính - chọn con khoảng 2.5kg trở lên).
Bề Bề rang muối.
Sò huyết nướng.
Rượu: 02 chai Mơ vàng - Highway 4 (mang từ HN đi :)))

Đây là ba món mình thích ăn và về lần nào cũng gọi, thi thoảng thêm 2-4 món nữa nhưng mình thấy 03 món này phong độ ổn định nhất :))
Đồ ăn ở đây gọi tính theo trọng lượng và quy ra tiền chứ ko tính theo món. Nhóm bốn người đi ăn no nê phủ phê chỉ rơi vào khoảng 1tr2 - 1tr5. Mình thấy khá được.

Do đi chơi máy ảnh chỉ làm mỗi việc chụp Gấu =)) Nên rất tiếc không có ảnh cho mọi người xem. Đợt 30/4 mình về có Carnaval khá thú nhưng cũng chả bắn đc phô nào vì....lười. Hi vọng Thu này rảnh rỗi về lại sẽ có ảnh cho cả nhà!

Thân ái !

phuong112
24-08-2011, 15:11
đi hạ long 3 lần nhưng toàn ngủ tầu, em chưa ngủ khách sạn bao giờ, nếu em muốn ngủ khách sạn thì nên chọn khách sạn nào ạ

kamkam
09-09-2011, 02:31
Chào ban!
Ngày 13-14/9 này mình sẽ ra hạ long. và cũng muốn ngủ trên tàu thử cho biết. ko biết là bạn đi của tour nào hay tàu gì?
dịch vụ ra sao? giá cả như thế nào? và mình có dư 1 ngày ở HN. đang phân vân ko biết là nên ở HN 1 ngày, HL 1 ngày hay cả 2 ngày đều ở HL?

thuhangtrinhhp
11-09-2011, 02:13
Tư vấn cho mình tàu 3 ngày 2 đêm, 1 đêm ngủ tàu, 1 đêm Cát Bà, loại nào bình dân thôi ấy. Nếu có thê cho mình một vài lựa chọn nhé.