PDA

View Full Version : Có cách nào uống bia rượu không quá đà

Sơn bọ
26-10-2009, 17:20
Em xin nuốt nước mắt đưa vấn đề của cá nhân em lên đây xin các bác nào có biện pháp hay mẹo nhỏ gì đó giúp em không cuộc đời em sẽ chết trong hơi men mất :((
Sinh thời em cũng là thằng thích bia rượu , thời trai trẻ ngu đần cứ cắm đầu mà nốc rồi ngã xe lên ngã xe xuống may mà ông Trời thương chưa cho lao đầu vào đâu mà chết . Đến bây giờ có tuổi chút cũng không còn sức khỏe để uống nhiều và uống dày như ngày xưa nữa nhưng vẫn chưa bỏ được tật say rượu .
Thường thì như đa phần các bác khác khi nhậu bao giờ những chén đầu tiên cũng rất hứng khởi và ngon miệng sau đó đến lúc cảm thấy tê rồi là sẽ chối không uống nữa và khi cảm thấy sắp không làm chủ bản thân là sẽ ngừng ngay . Trong khi đó em lại là thằng ngược lại , những chén đầu rất khó uống và nói chung là chả muốn uống , những hôm nào xác định được ngay từ đầu như vậy thì không sao nhưng nếu em đã uống qua dăm bẩy chén thì lúc đó em uống mới ngon và cứ dốc vào họng không kiềm chế được nữa , thậm chí ngày xưa có những lúc nằm gục luôn tại chỗ . Dẫn đến những hệ lụy rất nguy hiểm không những cho bản thân mà cho cả những người khác nữa như chạy xe về nhà , tha thẩn lên mạng , tắm đêm .... rồi lăn ra ngủ và hôm sau không nhớ cái gì :(( Những hôm uống nhiều sáng hôm sau việc đầu tiên bao giờ em cũng chạy xuống xem và thường là thấy đầu xe bao giờ cũng có những vết xước không biết bị lúc nào :(
Chưa kể bây giờ công việc làm ăn đòi hỏi luôn phải tỉnh táo và khỏe mạnh trong ngày thì ra các quyết định mới chính xác được , những hôm say hôm sau em toàn nằm bẹp ở nhà không muốn làm một việc gì cả vì thấy đến nói mình còn không chuẩn nữa là
Em chỉ muốn bây giờ có cái cách nào ví dụ em uống đến khoảng mấy chai bia hay 1/3 lít rượu thôi là sẽ dừng không uống nữa . Các bác mà biết bày cho em thành công thì em đội ơn lắm lắm . Đấy ngay bây giờ đây ngồi mổ cò thế này cũng là do chiều qua nốc nhiều cả ngày hôm nay cứ thơ thẩn trong nhà trong khi công việc đang thúc vào lưng hàng ngày :(
Thề thì không ăn thua rồi vì tuyền cá trê chui ống , chặt một đốt tay em cũng không ngại chỉ sợ chặt xong có thực hiện được không thôi , em đang cực kỳ bế tắc . Chỉ vì cái chuyện này mà em bị hạn chế rất nhiều sự phát triển của chính mình , mà thời gian số phận dành cho em đâu còn nhiều nhặn gì đâu ! hic , các bác hãy giúp em , cứu em với nhé , có trách nhiệm với em nhé .... :help

Em xin cảm ơn !

Big Daddy
26-10-2009, 17:36
Người ta muốn uống được như Sb mà chả được, nay lại đòi bớt là cớ sao?

thik_di_choi
26-10-2009, 17:49
Bạn Sơn ơi, cái sự uống nó đã buộc vào người thì thoát làm sao được cho nên có muốn hay không thi vẫn phải uống. Giờ mà bạn bỏ uống là gay lắm có khi ốm như chơi. Tuy nhiên phiêu du nhiều như cánh diều cũng không được. Vây minh hiến cho bạn mấy cách sau:
1. Nếu bạn là chủ động trong cuộc nhậu, nên để 1 hai vỉ thuốc và vô tình cho bàn nhậu nhìn thấy. Bạn sẽ điều chỉnh được lượng uống của bạn và anh em vẫn nể vì chới hết mình
2. Nếu bạn không phải là người chủ động và chỉ có cách chuồn mới thoát được thì canh me để ai đó gọi cho mình vào thời điểm hợp lý. Có 1 ứng dụng (application) của Iphone cho phép tự gọi đến số của mình (cuộc gọi giả). Đật 2 3 cuộc liên tiếp là chuồn được
3. Nếu cả 2 cách trên không áp dụng thành công bạn phải chiu thôi nhưng nên đi taxi về và tìm mọi cách nôn được. Rượu để trong người se tiếp tuc ngấm và say rất lâu

Nhưng nam vô tửu như kỳ vô phong. Bạn mà bỏ uống là tôi rút lại lời khuyên đấy. Lời khuyên chân thành nhất mà tôi dành cho bạn là tiếp tục uống vì không nên để phí mà không hưởng thụ một trong những phát minh vĩ đại nhất của loài người.

Chiều rùi, làm mấy ve nhé

Sơn bọ
26-10-2009, 20:11
1. Nếu bạn là chủ động trong cuộc nhậu, nên để 1 hai vỉ thuốc và vô tình cho bàn nhậu nhìn thấy. Bạn sẽ điều chỉnh được lượng uống của bạn và anh em vẫn nể vì chới hết mình
2. Nếu bạn không phải là người chủ động và chỉ có cách chuồn mới thoát được thì canh me để ai đó gọi cho mình vào thời điểm hợp lý. Có 1 ứng dụng (application) của Iphone cho phép tự gọi đến số của mình (cuộc gọi giả). Đật 2 3 cuộc liên tiếp là chuồn được

Nó lại khổ thế này cơ bác , không phải em ngại chuyện bạn bè bẩu ko chơi hết mình hay là không đứng được dậy về trước mà là đến tầm phê rồi em cứ lao vào " xin chết " cơ ạ ! Thế mới khổ , thực ra bây giờ em cũng gần như không uống rượu mạnh nữa rồi chỉ uống bia và rượu vang thôi , nhưng bác bẩu cứ táng khoảng 15 cốc bia hay 3 thằng uống hết hộp vang 5lít thì coi như là tèo rùi . Sáng hôm sau cứ lần điện thoại đâu , ví tiền đâu , chìa khóa đâu ... nhọc lắm . Hay là có môn gì mà giúp quên đi được cái môn bia rượu này không nhỉ ? hút bồ đà chẳng hạn ? cái này đâu gây nghiện đâu nhỉ

Sơn bọ
26-10-2009, 20:14
Người ta muốn uống được như Sb mà chả được, nay lại đòi bớt là cớ sao?

có nhẽ cũng nên bớt uống đi thôi ông ạ , tất nhiên không bỏ nhưng phải điều chỉnh lại thôi :(

nhungbox
26-10-2009, 20:54
Nó lại khổ thế này cơ bác , không phải em ngại chuyện bạn bè bẩu ko chơi hết mình hay là không đứng được dậy về trước mà là đến tầm phê rồi em cứ lao vào " xin chết " cơ ạ ! Thế mới khổ , thực ra bây giờ em cũng gần như không uống rượu mạnh nữa rồi chỉ uống bia và rượu vang thôi , nhưng bác bẩu cứ táng khoảng 15 cốc bia hay 3 thằng uống hết hộp vang 5lít thì coi như là tèo rùi . Sáng hôm sau cứ lần điện thoại đâu , ví tiền đâu , chìa khóa đâu ... nhọc lắm . Hay là có môn gì mà giúp quên đi được cái môn bia rượu này không nhỉ ? hút bồ đà chẳng hạn ? cái này đâu gây nghiện đâu nhỉ

Cháu phục chú Sơn, uống 15 cốc bia được, phải cháu thì cháu no chết mất. Bây giờ chú chuyển sang bài bia với rượu vang, nhằm lấy số lượng đè chất lượng thì kế sách lấy mồi đè bia có vẻ khả thi với chú đấy ạ. Chú chọn quán nào mồi thật ngon, trước khi uống thì xin phép anh em xử lí lưng lửng bụng vào chú ạ. Tầm đấy uống thêm 5 cốc bia còn khó thở chứ đừng nói đến 15 cốc thì có mà bội ẩm, bội thực.

U Già
26-10-2009, 21:44
có nhẽ cũng nên bớt uống đi thôi ông ạ , tất nhiên không bỏ nhưng phải điều chỉnh lại thôi :(
ngày mai đi ra hàng tatto... bảo người ta làm dùm trên trán í...
anh thề với các em là anh ko uống riệu :gun :gun :gun

voongsenh
27-10-2009, 01:00
ngày mai đi ra hàng tatto... bảo người ta làm dùm trên trán í...
anh thề với các em là anh ko uống riệu :gun :gun :gun

Hâm mộ...hâm mộ. mà nói thiệt *** làm đc đâu! (NT)

thocnep
27-10-2009, 01:51
Theo em bác làm như vầy:
1. Một hai lần bác cắp vợ theo, đảm bảo những lần sau không thằng nào rủ bác đi uống nữa. Không rủ là ổn, bởi vì mấy ai ngồi uống một mình đâu.
2. Vào bàn nhậu, bác tổng tấn công mồi cấp tập. Bởi vì cảm giác no bụng cũng làm giảm việc ham uống. Thứ nữa, chén rượu đầu bao giờ cũng khó uống, vài chén là bỏng dây thanh quản dẫn đến cảm giác là rượu rất ngon, bởi vì lúc đó rượu không làm rát cổ họng nữa. Cho nên mỗi lần nâng chén thì uống ít cũng là một cách để lượng rượu vào người không nhiều.
Em mạo muội, nếu không phải bác cứ :T

songoku
27-10-2009, 01:59
Kể ra tư vấn cho bác Sơn bọ này cũng khó thật, bác thành con ma rượu rùi. Nhưng uống hết mình thì vẫn phải giữ mình, giữ sức khỏe để lần sau còn nâng chén tiêu sầu cùng huynh đệ nữa chứ, bác uống thế chả mấy mà được lên cõi "niết bàn" chơi với Thich ca Mâu ni.

1. Bác uống đến lúc nào cảm thấy phê phê thì bác về, hoặc lại giở món alo có việc đặc biệt quan trọng, đây là kế cuối cùng trong 36 kế của "Binh pháp Tôn Tử" chuồn là thượng sách, tất nhiên bác đã hết mình với anh em rồi, lên mọi người có biết thì cũng phải thông cảm cho bác thôi, bởi ai cũng biết sức khỏe là quan trọng nhất mà.

2. Kế này hơi bị hạ sách, bác đưa vợ hoặc người yêu đi cùng để chị nhà quản lý bác cho bác hết nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm.

3. Và cuối cùng là kế tận cùng, đường cùng. Bác mang theo hồ sơ bệnh án và thương tật đã tặng bác trong suốt mấy trục năm làm Trương Phi tả xung hữu đột trên bàn nhậu với 108 vị anh hùng Lương Sơn Bạc anh em, em đảm bảo bác chìa cái đấy ra là 107 vị còn lại cấm ko cho bác sờ đến giọt rượu nào đâu, vì họ ko muốn chỉ còn 107 vị anh hùng ngồi uống rượu với nhau đâu. Chúc bác nâng chén nhanh khỏe và ráng biết giữ gìn "Long thể" để lần sau còn rút kinh nghiệm nâng chén tiêu sầu tiếp. Mong 1 ngày gần nhất được tả xung hữu đột với bác và 1000008 phượt tử anh hùng trên bàn nhậu.

tubeobin
27-10-2009, 02:14
É, bác này muốn cai bia rượu à ???
Bác nghe câu lấy độc trị độc chưa ???
Hoặc hôm nào bác đi với em, chắc chắn bác sẽ uống ít đi hehe

Sơn bọ
27-10-2009, 21:42
2. Kế này hơi bị hạ sách, bác đưa vợ hoặc người yêu đi cùng để chị nhà quản lý bác cho bác hết nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm.

Kế này thì dứt điểm không có tác dụng gì bác ơi , tôi mà cho bạn gái đi cùng thì đồng chí này cứ thây kệ tôi , có nốc cả cái hầm bảo ôn bia hắn cũng chả ý kiến gì , nếu ngồi lâu quá chồn chân đồng chí ấy gọi taxi về trước :T

greenline
27-10-2009, 21:55
Trong khi đó em lại là thằng ngược lại , những chén đầu rất khó uống và nói chung là chả muốn uống , những hôm nào xác định được ngay từ đầu như vậy thì không sao nhưng nếu em đã uống qua dăm bẩy chén thì lúc đó em uống mới ngon và cứ dốc vào họng không kiềm chế được nữa , thậm chí ngày xưa có những lúc nằm gục luôn tại chỗ .

Em thật, bác nghiện mi.a nó rồi. Mà bác mâu thuẫn bỏ mi.a, những chén đầu đã khó uống thì uống làm éo gì. Còn nếu muốn bỏ thì phải xác định dứt khoát bỏ mi.a nó trước đã. Ai đời cái kiểu vừa muốn bỏ lại vừa muốn lai rai tí chút với anh em bạn bè thì khác gì kiểu: "Quân tử dùng dằng đi chẳng dứt, đi thì cũng dỡ ở không xong" (@Hồ Xuân Hương). Đã máu thì chơi cho máu, đàng hoàng ra đàng hoàng, lằng nhằng làm giè lắm vẹo. :LL

Em nói có khó nghe thì bác thông cảm. Em nghĩ nói thẳng với bác cho nó dễ, vòng vo mệt người. :D Đừng có vác rượu về HP xử tay đôi với em nhá, em chạy trước cho lành. (BB)

Sơn bọ
27-10-2009, 21:59
Hic , có nhẽ nào miềng nghiện riệu rồi ư :((:((:((

Jack Daniels
27-10-2009, 22:07
Ca này khó xử.
Đọc bài mở đầu của bác em lại thấy hình ảnh của em thời cách đây 4 năm, thú thật thời đó chiều nào em cũng nhậu. Bác nhậu ở đây không phải vì bị ép uông, không phải vì đi tiếp khách mà chỉ là vì bác vui nhậu không làm chủ được bản thân nên cứ chơi tới tới, khi nào gục tại chỗ không nâng ly đổ tiếp được thì mới ngừng phỏng bác.

Em thì có bài này khá đơn giản nhưng cũng tùy cơ bác áp dụng được không hay thôi, đó là khi em muốn bớt nhậu thì em chỉ uống bia với hút thuốc lá ( em thấy loại vinataba có tác dụng tốt với bài này của em) nốc được 1 chai bia thì chơi hết tầm 4 hoặc 5 điếu. Đảm bảo với bác sau khi bác nốc được hết chai bia thì họng bác sẽ đắng ngắt khi đó chai thứ 2 thì cực kỳ khó vào và chai thứ nhất chỉ muốn trào ra. Khi đó bác tự động thấy chán bia ngay. Nếu bác chơi bài này thì chỉ cần sau 1 tuần bác thấy bia và thuốc là bác muốn ói liền. :D

Sơn bọ
27-10-2009, 22:19
Ca này khó xử.
Đọc bài mở đầu của bác em lại thấy hình ảnh của em thời cách đây 4 năm, thú thật thời đó chiều nào em cũng nhậu. Bác nhậu ở đây không phải vì bị ép uông, không phải vì đi tiếp khách mà chỉ là vì bác vui nhậu không làm chủ được bản thân nên cứ chơi tới tới, khi nào gục tại chỗ không nâng ly đổ tiếp được thì mới ngừng phỏng bác.

Bác bắt đúng bệnh của tui , tầm này chả ai ép tui uống được nữa mà đi tiếp khách càng không thèm uống , lấy lavi uống ngay vì bây giờ nhiều đối tác cũng không thích chuyện say sưa . Vấn đề gốc rễ là cứ ham vui bạn bè , ngồi la liếm rồi quen tay đưa lên hạ xuống , với cả cứ muốn nốt chỗ dở cho xong để về , rồi cứ thêm nhiều chỗ dở cuối cùng là dở tỉnh dở say ngất ngây con gà tây . Thuốc lá thì tui bỏ gần chục năm nay rồi nếu vẫn còn hút chắc giờ có khi ung thư phổi sắp phải mua đất làm nhà 4 mặt tiền ý chứ . Bế tắc thực sự :(

Jack Daniels
27-10-2009, 22:33
Bác bỏ thuốc rồi thì càng dễ đắng họng, chỉ cần 2 điếu là đắng họng liền. mà bác hút lại 3 ngày thì chắc chả nghiện lại được đâu nhỉ. Em giờ đang muốn bỏ thuốc mà bỏ không được mới là nhục. Bác có bài gì bỏ thuốc được bày em đi, 2 ta cùng tiến bộ. :D

sami
28-10-2009, 10:22
Em thì cũng uống và cũng đôi khi quá đà. Nhưng em có một định kiến chắc chắn cho một buổi nhậu:
1. Nhậu để vui: kệ thây con gà tây, cứ uống đi. Tuy nhiên em vẫn nhìn những thằng bên cạnh xem nó uống thế nào và điều chỉnh nhịp theo nó. Vấn đề để nó say, mình vẫn tỉnh hơn nó 1 tẹo thôi là được. Cảm thấy sức lực đuối không bám được thì lúc đầu 100%, sau tụt dần 80%, 70%, 50%... Cộng thêm gần tây tây thì rủ nhau cùng gào lên những dạng bài mà anh SơnTT thuộc làu làu ấy, nó giãn hơi uống và bay mùi đi kha khá. Quyết là nó ngủ lại mình cũng ngủ lại chứ ko để tình trạng mình say nó tỉnh như ruồi.
2. Nhậu công việc: Giả bộ hết lòng nhưng vẫn còn nguyên bộ lòng. Vừa uống nhưng trong đầu vừa niệm chú: không được say, không được say và tính toán ăn nói cho nó lễ độ vừa phải để cho được việc. Tinh thần lên cao thế, sao mà say cho được. Dạng như nhậu ra mắt nhạc phụ chẳng hạn, đó là công việc đấy. Nhạc có say thì say, em cứ phải tỉnh hoặc giả say cho nhạc vui thôi.
3. Nhậu chỉ để nhậu: Một ngày vô cớ vô sự bạn bảo buồn buồn uống, hôm đấy là trà dư tửu hậu nhất. Chuyện vô thiên lủng mang ra kể lể, nói lằng nhằng vài viễn cảnh để uống là ít, nói là nhiều. Kết thúc thì chả ai say.
Bác Bọ thử xem

25ltk
28-10-2009, 11:18

Theo anh chú đừng uống bia hơi nữa, chuyển sang uống bia tươi cho nó lành, cứ 15 cốc bia hơi thì chuyển thành 5 cốc bia tươi vẫn đảm bảo đủ độ tây tây mà chắc không bị ảnh hưởng thần kinh nặng như khi táng 15 cốc bia hơi. Vì bây giờ bia hơi toàn bia rởm, đi uống toàn bàn nhau quán này nó pha 30%, quán kia pha 40, 50% mà bia rởm nên anh em mình mấy bị quay, bia tươi nó đảm bảo hơn nên nó không đau đầu.

voongsenh
28-10-2009, 11:50
Đề nghị các cụ ko được chia rẽ tình đoàn kết của anh em hội nhậu nhé :Dam
Cụ Sơnbo mà cai thì cái thớt nhậu giải tán à?:shrug:
Còn cái việc cai rượu của cụ Sonbo thì cũng đơn giản thôi. Nó là chuyện chiến thắng chính bản thân mình. Anh em ta nghiện lâu rồi thì lúc bỏ cũng từ từ mới đc.
Đùng 1 cái mà bỏ, có khi tăng xông đột tử thì bỏ xxx =))

563Pw4o3vMc

Tặng cụ Sonbo cái này cho thêm phần khí thế bỏ (beer)

tigerk40
28-10-2009, 15:30
Chào các bác!

@ Sơn bọ: He he... em tưởng chỉ có nhóm em mới có những người như vậy. Không ngờ lên Phượt lại gặp những người có cùng sở thích (Rượu + Bia) giống mình. Thôi thì lê la câu chuyện sau vậy vào thẳng vấn đề luôn. Em đọc qua 1 loạt ý kiến thì chỉ thấy ý kiến dưới đây là hay nhất:

Cháu phục chú Sơn, uống 15 cốc bia được, phải cháu thì cháu no chết mất. Bây giờ chú chuyển sang bài bia với rượu vang, nhằm lấy số lượng đè chất lượng thì kế sách lấy mồi đè bia có vẻ khả thi với chú đấy ạ. Chú chọn quán nào mồi thật ngon, trước khi uống thì xin phép anh em xử lí lưng lửng bụng vào chú ạ. Tầm đấy uống thêm 5 cốc bia còn khó thở chứ đừng nói đến 15 cốc thì có mà bội ẩm, bội thực.

ăn no rồi thì uống làm sao được nữa hả bác. NHƯNG cách của bạn NhungBox chỉ hợp với có nam có nữ. Chứ mấy ông NAM giới đi với nhau khi vào bàn là cứ phải 1 tuần bia rồi mới coi tới cái menu. Còn món ra thì lúc đầu toàn là NAM nên cũng ít ăn hoặc ăn ít. Cứ cộc cộc vài cái mới có khí thế cầm đũa. Mà lúc khí thế thì cũng vài tuần rồi, ông này câu truyện, ông kia câu truyện,.... ai cũng muốn phát biểu, ai cũng muốn nói. Chẳng lẽ lúc người ta đang kể chuyện mình lại gắp lia lịa, thế là phải nghe. Mà nghe lâu quá thì phải chen vào 1 tuần RƯỢU cho đỡ nhạt miệng....

BIA:
Cách của em là nếu uống BIA thì CẤM ĐI WC. Bởi nếu vào thăm WC ra thì lại uống mệt nghỉ. Nói thì vậy thôi chứ anh em đi uống vui chứ tỉ thí gì đâu mà cấm thăm cái WC.

RƯỢU: Bia thì bảo uống no được chứ RƯỢU mà bảo NO thì chỉ có nốc bằng CỐC VẠI. Nhưng anh em đi uống đa số dùng chén hạt mít để khí thế 100%. Sợ nhất cái món Bia - Rượu - Bia - song lại nước ngọt.

HẬU QUẢ: Em mấy phát bị giống bác rồi.
- Cái xe BUS:
+ Cái xe bus gắn với em khá nhiều kỷ niệm về chuyện rượu bia. Chẳng là khi say quá em nên xe đi về (học sinh đi xe bus) ngồi gần cửa kính. Lúc đó phê quá, đầu hơi tê tê thế là cứ đập đầu vào cửa kính nhè nhẹ, nhè nhẹ,.... chẳng hiểu về đến nhà hôm sau tỉnh lại thấy sưng trán. Mãi mới nghĩ ra là mình đập đầu vào cửa kính xe bus.
+ Vẫn cái xe bus: Lên xe cùng thằng bạn, cứ nói trên trời dưới đất,... nói gì nó cũng ờ ờ (nó dân tộc thái trắng, nó uống ít, em uống nhiều. Phế nòi ra mới nói) làm cái anh bán vé xe bus cứ nhìn em. Em lúc đó nghĩ trong đầu chẳng hiểu sao hôm nay thằng này nó cứ đi lên đi xuống nhìn mình. Hoá ra thấy mình say nói nhiều nên nó nhìn -- Ngại ghê (chắc thấy say họ không chấp). Lúc xuống xe phi bộ qua đường vòng vèo cũng về đến nhà. Ở nhà phụ huynh thấy SỈN pha cho cốc nước cam (chua) ực một hụm rồi phóng thẳng vào WC.... vài lần dưới tầng 1 rồi lên tầng trên lại vài lần nữa.

.... Từ lần đấy thấy mình may mắn và cũng hãi và NGẠI nên cũng hạn chế dần.

Có lẽ nếu muốn hạn chế thì khi uống tới tới rồi hãy nghĩ tới HẬU QUẢ đã xảy ra và sẽ xảy mà mình không mong muốn. Ông anh em thì khi uống say thì cứ gửi xe ở quán đi taxi về hôm sau tới lấy xe. Chứ say rượu rồi chạy xe nguy hiểm lắm. Vừa nguy hiểm cho mình vừa nguy hiểm cho người khác.

Vài dòng tâm tình cùng ACE! Chúc ACE vui có chừng, ngừng đúng lúc!

+Thân mến!

Jack Daniels
28-10-2009, 16:29
Các bác ở chơi em té đi làm vài quai đây, đang chán đời éo biết làm gì.

tigerk40
28-10-2009, 17:09
Các bác ở chơi em té đi làm vài quai đây, đang chán đời éo biết làm gì.

Sao lại éo biết làm gì. Nếu không bận việc nhà việc cơ quan thì vác xe ra chạy vài ngày rồi về.

Bác giống ông bạn cùng lớp (cùng hội nhậu) hôm nọ thi mấy môn không chuẩn bị tài liệu, đến hôm ông ấy chuẩn bị tài liệu thì lại éo được thi (2 ông trong hội) + chuyện vợ con ở quê cứ ý ơi + lô đề trượt dài ngày +... lung tung thế là 2 ổng ra hát. Hát đến lúc bọn em thi song rồi vào hát típ + uống típ. (hát karaoke ở quán chứ ko hâm ra đường hát nhá :LL). Mà mang tiếng vào hát em và mấy anh nữa chỉ được uống (beer) chứ không được hát :shrug: Các ổng đang buồn hát toàn nhạc CHẾ LINH. Lại còn tranh MIC của mấy ông thì chít :Dam

+Thân mến!

Sơn bọ
30-10-2009, 00:00
hic , tui lại đang tê đây :((

KhuVuon
30-10-2009, 11:06
Bác Sơn bọ nói đúng quá !
1. Nhậu vì công việc thì rất hiếm khi say, cùng lắm là Tê tê.
2. Nhậu với Bạn bè thì say vì vui, mình uống, mình ép người khác uống và cả đám xiêu vẹo chạy như bay ngoài đường, có khi đi Tăng 2 (đi chỗ khác uống tiếp, có khi về nhà). Hôm sau nghĩ lại, sợ gần chết vì liều.
Vấn đề đúng là lúc tỉnh thì ai cũng hiểu: Nhậu vừa đủ thôi để giữ sức khỏe cho cả hội. Gần say rồi thì nên đi Taxi về nhà v.v.v. Tuy nhiên, khi đã uống Tê tê rồi thì quên hết, cứ đòi uống tiếp, chỉ muốn tự mình chạy xe về nhà... Kết quả là trong hội nhậu, nhiều như mình thì 3 lần Té xe thập tử nhất sinh (Vào viện cấp cứu), trong hội thằng nào cũng có ít nhất là 1 lần Té xe gần chết.

Cũng tập mãi mà chả biết làm sao để kiểm soát được mình khi say !

greenline
30-10-2009, 11:30
Rượu ngon phải có bạn hiền, toàn bạn hiền thích uống thì không tê lê phê mới lạ. Nói tóm lại là toàn thích uống, thích phê, thích đủ thứ mới thế. Thử rủ 1 thằng không thích uống đi cùng xem, mất hứng về sớm luôn ấy chứ. :LL

Toàn ngụy biện. :LL

=))

silence_night
30-10-2009, 11:31
Híc, là ông Đờn ông, ai mà chẳng có thứ gì đó để nghiện :D trong đó có nghiện rịu, nghiện bia (beer) . Mà đã nghiện quá cũng cần nên cai cho nó lành. =)) Các bác cứ bẩu là cai khó nên cứ phải bàn với nhau dài dài. Theo tớ, cái món cai này dễ ợt. Từ trước tới nay tớ đã cai rượu, cai bia tới cả chục lần rồi đấy chứ . Dễ nên mới làm được nhiều như thế phải không ạ. Lần tới gặp nhau tớ sẽ cai cho các bác ngưỡng mộ. :L

Sơn bọ
30-10-2009, 17:25
Chửa thấy phương án nào khả thi cả , chả lẽ có mỗi cái việc nhỏ như này mà anh em ta lại chịu ư :gun

alias.noodles
30-10-2009, 19:24
Thật khó để tìm ra một phương án tối ưu trong việc ăn nhậu. Quan điểm của em uống rượu không say thì uống làm gì? Thế cho nên phải đặt vấn đề là say thế nào cho "đẹp". Đẹp ở đây có thể hiểu là ở đến mức độ vẫn đảm bảo an toàn cho bản thân mình và không làm cho mọi người xung quanh khó chịu về hành vi ứng xử.

Lý thuyết thì thế nhưng thực tế thì chỉ có mấy thằng say là dễ thông cảm với nhau thôi, vì thế chốt lại là đi nhậu thì nên chọn đúng bạn và tìm xó nào vừa kín đáo vùa an toàn, nhoè thì ngất ra ngủ luôn cho nó lành.

Giờ em cũng đi ngay đây :)) (beer)

Walkman
30-10-2009, 22:38
"Đam mê đã cạn
Thì đem hóa vàng
Uống phải rượu hẩm
Phí một lần say"

Thật ra, đời người ai cũng có đam mê cả. Sống mà thiếu đam mê thì coi như chết. Mà chết với đam mê của mình cũng đáng=)).

Có thể, đến một lúc nào đó Bác sẽ cảm thấy mệt mỏi với cái món đó.
Bản thân bia rượu không có tội chi mà bài trừ. Bản thân ta cũng không có tội chi khi "be bét". Có ngửa mặt trách ông trời sinh ra cái thức uống thì thiên hạ người ta cười cho. Mà trách trời không thấu thì trách mấy thằng bạn nhậu của mình ấy ạh. Tốt nhất, để cai rượu thì Bác tránh mặt hết bạn bợm đi ạh. Em thì thôi, em không cai được rồi.

Chúc Bác làm điều mà hok có ai làm được(beer).
À, mà trưa mai Bác có đi nhậu với anh em không nhỉ:D?

Sơn bọ
04-11-2009, 22:38
Tối qua em với bác Dugiang ngồi giao ban thảo luận về việc làm thế nào để không uống quá đà , kết quả sau khi giao ban xong hết 4 chai Mẫu Sơn :((:((:((

voongsenh
04-11-2009, 23:30
Tối qua em với bác Dugiang ngồi giao ban thảo luận về việc làm thế nào để không uống quá đà , kết quả sau khi giao ban xong hết 4 chai Mẫu Sơn :((:((:((

Bổ xung cho bác Son tý, tranh luận không có hồi kết, về tới hotel của Dugiang ,bọn em lại kéo nhau ra quán chân gà bà Mỹ, em với bác Dugiang khều nhẹ vài chai Hà nội cho mát rồi mút hết 1 chai Vodka =))cho nó lành :shrug:

tichuot
04-11-2009, 23:59
Bổ xung cho bác Son tý, tranh luận không có hồi kết, về tới hotel của Dugiang ,bọn em lại kéo nhau ra quán chân gà bà Mỹ, em với bác Dugiang khều nhẹ vài chai Hà nội cho mát rồi mút hết 1 chai Vodka =))cho nó lành :shrug:

Em cảm ơn bác Voong, bác Bọ đã tiếp đãi tận tình và chu đáo sư tỷ 442 của em ;). Em chưa bao giờ nghe sư tỷ nói say rượu, nhưng sáng qua chị ấy bảo tối qua chị ấy thật sự say.....(beer)

Walkman
05-11-2009, 00:02
Bác Sềnh, Bác Bọ đi mà chả thấy rủ rê em?

voongsenh
05-11-2009, 00:08
Bác Sềnh, Bác Bọ đi mà chả thấy rủ rê em?

Đâu mà em...:shrug: bọn tớ xuống nhà bác Son để hội thảo, tìm cách cai bia, rượu cho bác Sonbo đấy chứ, nhưng phát biểu nhiều quá...:)) nó nhạt miệng nên bọn tớ giải khát, mà kể cũng lạ nhà bác Sonbo hết ko còn chai nước lọc nào =)) nên....đành lòng vậy (beer)

nhungbox
05-11-2009, 00:23

Xin đính chính , thư kí của cuộc giao ban hôm ấy là em, và xin thông báo là sau cuộc giao ban, tổng thiệt hại là 4 chai Mẫu Sơn, 8 lon bia Hà Nội và 2/3 chai rượu cúng ạ. Tiết mục văn nghệ sau giao ban bây giờ em mới được cập nhật đấy bác Voong ạ, thảm nào phi 1 lúc thấy sau lưng không còn ai cả.

dautramhue
05-11-2009, 07:33
Em vào đây đọc cũng học được một số cạc chuồn khỏi bàn tửu hay hay, nhục nhất là kô uống được mà cứ ép, không uốn thì nể mà uốn thì ngất.

Sơn bọ
05-11-2009, 16:04
Xin đính chính , thư kí của cuộc giao ban hôm ấy là em, và xin thông báo là sau cuộc giao ban, tổng thiệt hại là 4 chai Mẫu Sơn, 8 lon bia Hà Nội và 2/3 chai rượu cúng ạ. Tiết mục văn nghệ sau giao ban bây giờ em mới được cập nhật đấy bác Voong ạ, thảm nào phi 1 lúc thấy sau lưng không còn ai cả.

Cháu nhungbox nì cũng nghiện rượu rùi =))

spartans
06-11-2009, 01:10
Em có lần về quê một gái chơi vui quá nên uống say được mẹ con gái dìu vào giường, lấy khăn lau mặt mũi xong chườn khăn lạnh đàng hoàng, lúc đó em thầm nghĩ " tiếp viên ở đây sao vừa già vừa xấu thế nhỉ", tuy nhiên em vẫn lịch sự móc tiền ra bo đàng hoàng rồi mới thiếp đi.

Hôm sau tỉnh dậy em thấy mình nằm ở cái võng trái nhà, kế bên là vali của em.

10 năm nay em chẳng có cơ hội gặp lại gái đó nữa. Hic.

nhungbox
06-11-2009, 11:45
Cháu nhungbox nì cũng nghiện rượu rùi =))

Cháu chỉ nghiện mồi rượu thôi chú ạ. Cháu nhìn nồi măng vịt mà chết thèm nhưng no quá rồi không ăn được nữa, nên cháu chuyển sang rót cho chú và mọi người, ngồi đếm chai và hóng chuyện cho vui.

dugiang
07-11-2009, 19:58
Tí chuột cảm ơn chưa hết nhá.
Dugiang ra chuyến này không những được các đại ca tiếp đãi tận tình mà còn được quan tâm hỏi han, tư vấn hướng dẫn suốt từng cung đường.
Thế mà hôm ấy bác Sơn bọ còn chưa hài lòng đấy.
Hẹn dịp khác các bác nhỉ.
À quên, nhân dịp em nhungbox nhắc đến nồi măng vịt. Bác Sơn cho em hỏi bí quyết nào mà nó nóng lâu thế. Tưởng mỗi mình bị phỏng miệng, ai dè hôm sau có thêm hai đứa khai thật cũng bị y thế...he he

nhungbox
07-11-2009, 22:00
Tí chuột cảm ơn chưa hết nhá.
Dugiang ra chuyến này không những được các đại ca tiếp đãi tận tình mà còn được quan tâm hỏi han, tư vấn hướng dẫn suốt từng cung đường.
Thế mà hôm ấy bác Sơn bọ còn chưa hài lòng đấy.
Hẹn dịp khác các bác nhỉ.
À quên, nhân dịp em nhungbox nhắc đến nồi măng vịt. Bác Sơn cho em hỏi bí quyết nào mà nó nóng lâu thế. Tưởng mỗi mình bị phỏng miệng, ai dè hôm sau có thêm hai đứa khai thật cũng bị y thế...he he

Bí quyết của bác Sơn là bí quyết gia truyền, không phải ai cũng biết được đâu ạ. Nhưng em quí chị lắm, nên em xin bật mí, đó chính là cái nồi đặt trên cái bếp từ bật điện liên tục chị ạ. Hóa ra không phải 1 mình em bị bỏng mồm, về nhà cứ tự chửi cái tội tham ăn làm hại cái thân, no mà em vẫn cố húp soạt 1 cái rát ngược hết cả lưỡi chị ạ.

Sơn bọ
08-11-2009, 01:28
Bí quyết của bác Sơn là bí quyết gia truyền, không phải ai cũng biết được đâu ạ. Nhưng em quí chị lắm, nên em xin bật mí, đó chính là cái nồi đặt trên cái bếp từ bật điện liên tục chị ạ. Hóa ra không phải 1 mình em bị bỏng mồm, về nhà cứ tự chửi cái tội tham ăn làm hại cái thân, no mà em vẫn cố húp soạt 1 cái rát ngược hết cả lưỡi chị ạ.

Nhà hàng của chú còn cấm dùng bếp gaz du lịch đóa

nhungbox
08-11-2009, 12:04
Nhà hàng của chú còn cấm dùng bếp gaz du lịch đóa

Chuẩn ạ.
1. Đảm bảo an toàn cho anh em nhậu.
2. Đảm bảo tiến độ nhậu được liên tục, không bị ngắt quãng bởi động tí lại gọi thay ga.

dugiang
19-11-2009, 08:56
Bác Sơn bọ nói đúng quá !
1. Nhậu vì công việc thì rất hiếm khi say, cùng lắm là Tê tê.
2. Nhậu với Bạn bè thì say vì vui, mình uống, mình ép người khác uống và cả đám xiêu vẹo chạy như bay ngoài đường, có khi đi Tăng 2 (đi chỗ khác uống tiếp, có khi về nhà). Hôm sau nghĩ lại, sợ gần chết vì liều.
Vấn đề đúng là lúc tỉnh thì ai cũng hiểu: Nhậu vừa đủ thôi để giữ sức khỏe cho cả hội. Gần say rồi thì nên đi Taxi về nhà v.v.v. Tuy nhiên, khi đã uống Tê tê rồi thì quên hết, cứ đòi uống tiếp, chỉ muốn tự mình chạy xe về nhà... Kết quả là trong hội nhậu, nhiều như mình thì 3 lần Té xe thập tử nhất sinh (Vào viện cấp cứu), trong hội thằng nào cũng có ít nhất là 1 lần Té xe gần chết.

Cũng tập mãi mà chả biết làm sao để kiểm soát được mình khi say !

Các cậu dở :T,
Thế cậu thấy biết nhau mấy chục năm tới giờ có nghe tớ té xe vì nhậu bao giờ k hả?
Bạn Khuvuon lần sau ra Hà Nội họp là phải liên lạc với bác Sơn bọ cụng ly đấy nhé.

maycayt75
23-11-2009, 13:26
Bác Sơnbo giống em quá. Làm sao mà bớt nhậu đây hả trời.

Ước gì nhậu mà không say!! ặc ặc

hamvui
23-11-2009, 16:41
Hâm mộ...hâm mộ. mà nói thiệt *** làm đc đâu! (NT)
Có 1 cách duy nhất. Là khi bác đi uống mang theo vợ hoặc bạn gái đi.
Và trước đó nói cho vợ hoặc bạn gái biết là uống đến cốc thứ 13 (nếu tửu lượng của bác uống được 15 cốc) thì cảnh báo và đòi về. Nếu vẫn uống thêm và chưa về thì vả cho 1 cái thật mạnh vào mồm, tức khắc về ngay (vì kiểu gì cũng chuyển sang môn khác).
Chúc bác thành công

SUNSAY SUNDAY
23-11-2009, 16:46
hic hic thế là mình vào đây lại gặp toàn anh em chiến đấu với ma men,hic thế này ko biết là có bớt đi được ko hay anh em lại vẫn thế,thỏa chí tang bồng....
Thực ra mình cũng đã thử nhiều cách lắm nhưng ko ăn thua:1-mình cũng thich uống 2-có chủ động cũng ko được...ví dụ như liệu có đưa bạn gái,vợ con đi nhậu mãi được ko?còn điện thoại mà reo thì lại còn bị phạt,đưa vỉ thuốc thì ông nào cũng thế cũng lôi bệnh ra....hic cách nào bây giờ đây???Quả thật đây là 1 vấn đề nan giải wa có anh em nào biết cách nào hiệu quả ko nhỉ vì mình thấy mình cũng như bác S mà có khi còn nhỉnh hơn ý....đau đầu quá!!!!

Especen
03-12-2009, 02:28
Sáng hôm sau cứ lần điện thoại đâu , ví tiền đâu , chìa khóa đâu ... nhọc lắm . Hay là có môn gì mà giúp quên đi được cái môn bia rượu này không nhỉ ? hút bồ đà chẳng hạn ? cái này đâu gây nghiện đâu nhỉ
Bác đánh cái quyết định bổ nhiệm em nhân viên chạy bàn 94 nhà bác lên làm thư ký riêng, đi nhậu đâu cho đi theo cầm đồ... sáng hôm sau tỉnh dậy đỡ phải tìm.