PDA

View Full Version : Cần tuyển gấp 1 xế chạy cung Mường La-Ngọc Chiến-Trạm Tấu-Bắc Yên vào 4h30 chiều mai

Rjn091
12-07-2012, 23:50
Tình hình là cậu bạn em có cung đường Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên chạy vào 4h30 chiều ngày mai. Tối nay lại có một đồng chí xế hủy đột xuất, thành ra bây giờ có 1 ôm đang bơ vơ không nơi nương tựa. Vì thế em lên đây đăng bài tìm giúp cậu ta 1 xế chạy cung này vào chiều mai. Bác nào rảnh rỗi có ý định đi thì chốt luôn cho em trong đêm nay để em còn báo ôm xin gia đình nhé.

"Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên " 13,14,15/07/2012

Lịch trình cụ thể:

Ngày 1 - Thứ 6 (13/07/2012 ):
Hà Nội - Mộc Châu (180km)
4h00 chiều tập trung tại cổng BigC, buộc đồ và chuẩn bị những bước cuối, 4h30 xuất phát theo đường Hoà Lạc.Dự kiến 9h tối có mặt tại Mộc Châu, ăn tối tại Mộc Châu. TÙy theo tình hình thời tiết có thể chạy tiếp hoặc nghỉ, mà toàn cú đêm nên việc chạy đêm sẽ ko có gì phải ngại cả :) Theo như kinh nghiệm của các anh đi trước thì ko nên chạy đêm lên Sơn La, vì vậy mình sẽ nghỉ đêm tại Mộc Châu, sáng hôm sau đi sớm.

Ngày 2 - Thứ 7 ( 14/07/2012 ):
Mộc Châu - Sơn La - Mường La - Ngọc Chiến - Tú Lệ (Nghĩa Lộ). (120Km+50Km)
Sáng ngày 2, dậy sớm, tập thể dục, tắm rửa, sửa sang, phát quang bụi rậm rồi lên đường. Quãng đường này hội tụ cả trèo đèo, lội suối. Ngọc Chiến có suối khoáng, cả đoàn sẽ dừng lại la liếm tắm khoáng chút ít :X =))
Cố gắng ra Tú lệ hoặc thậm chí Nghĩa Lộ để ngày cuối nhàn hơn. Tú Lệ đang mùa xanh, đón hoàng hôn ở Tú Lệ thì quả tuyệt ko gì bằng :x

Ngày 3 - Chủ nhật (15/07/2012):
Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Trạm Tấu - Bắc Yên - Phù Yên - Thanh Sơn - Hà Nội.
Quãng đường Nghĩa Lộ - Trạm Tấu - Bắc Yên rất đáng để bàn, lạc đà ăn lạc như chơi. Nhưng ko sao, có đường đi là sẽ đi. Nếu thời tiết thuận lợi, qua Phù Yên chúng ta sẽ đổ đèo Lũng Lô rồi vòng ra Ql32, sau đó thẳng tiến về HN :)
Sáng vẫn sẽ dậy sớm cho mát :"> Dự kiến về HN khoảng 8-9h tối.

Thực ra lộ trình này là tham khảo của 1 đoàn đi từ năm ngoái. Về cung đường và thời gian same same nhau nên sẽ ko có vấn đề gì.

Phương tiện di chuyển: xe máy.
Kinh phí / 1 người:
ngủ: 2 đêm. 50k x 2 = 100k
Ăn: 2 bữa phụ và 5 bữa chính: 20k x 2 + 55k x 5 = 315k
Phát sinh: 55k
Xăng: tổng km là ~700km, vì vậy khoảng 200k.
Tổng: 100 + 315 + 55 +200 = 670k.Thống nhất là mọi người sẽ đóng 470k, còn tiền xăng và xe xế và ôm sẽ tự chia nhau :)

Về chuẩn bị, đoàn sẽ thống nhất mua chung ủng nilon, nước uống đóng chai, túi buộc đồ. Những thứ còn lại thì m.ng sẽ tự chuẩn bị: như dop-ping, thuốc giảm đau, hạ sốt, những cái gọi là vật bất ly thân của từng người. Vì đang là mùa mưa nên các bạn sẽ chuẩn bị áo mưa bộ, và ai có ủng cao su thì nên mang đi để sử dụngVề sửa xe và những sự cố khác: mình và Tùng khỉ sẽ chuẩn bị đồ dùng sửa xe, hi vọng với trình độ vừa tốt nghiệp khóa sửa xe cấp tốc sẽ đc thực hành lần này ^^
Vì là toàn chỗ người quen và có 1 số lí do nhỏ, mình sẽ ko nêu tên cụ thể và tag từng người. M.ng góp ý và đăng ký bằng cách cm ở phía bên dưới nhé, TRƯỚC NGÀY 10/07.
Đợt này cũng có nhiều vướng bận nên quyết định offline 1 buổi duy nhất là ngày 11/07 nhé ^^Hi vọng nhận được góp ý từ mọi người.

Danh sách xế:
[B]1. Ducc Pham [B](0972898322 - Lead )
3. Hoàng em
4. A Tuân
Danh sách ôm:
1. Trang xí xớn
2. Chị Hiền Vân
3. chị Mai Mít
4. Chị Ngọc (Ôm đang bơ vơ)

Tình hình là rất gấp rồi. Vì thế bác nào máu đi thì alo ngay cho lead để đăng kí nhé.
Thanks!!!