PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Cực Đông - hành xác cung đường ghành đá ven biển ( tối 27/7 - 29/7 )

meocoi
12-07-2012, 12:28
Cực Đông, một plan thử thách ý chí, sức chịu đựng, sự dẻo dai…chuyến đi là sự cùng cực nhưng được khám phá thiên nhiên, đi tìm giới hạn của bản thân và trên hết là tinh thần Đoàn kết sẽ được nâng lên cùng nhau hành động và kết quả là gì ? Hãy tham gia để biết nhé…

1. Lịch trình
Thứ 6 (27/7):
Khởi hành từ HCM (19:00)– Biên Hòa (19:39)– Nha Trang (2:31)
Phương tiện: xe lửa (bảng giá vé và thời gian như bên dưới)
Theo bảng giờ tàu ta có thể book như sau:
Xuất phát từ SG: 19:00 đến Biên Hòa 19:39 đến Nha Trang 02:32 (ngày 28/7)

Vé lượt đi.

Giờ xe lửa lượt đi
https://i1219.photobucket.com/albums/dd440/meosim/giotauluotdi.jpg

Giá xe lửa lượt về

Vé lượt về
https://i1219.photobucket.com/albums/dd440/meosim/giotauluotve.jpg

Thứ 7 (28/7):
- Nghỉ ngơi cho lại sức, lên xe 7 chỗ đón tại Ga.
- 3:00 Xuất phát đi Đầm Môn. Trên đường đến Hải Hà ăn sáng dọc đường.
- 5h00 đến nhà nghỉ Hải Hà, nghỉ ngơi thư giãn.
- 5h30 xuất phát đi đến nhà chú Ba.
- Dự kiến cho quãng đường khoảng 6km đường Cát hết (2-3tiếng).
- Ăn nhẹ như bánh mì.
- 8h00 xuất phát đi Mũi Đôi theo đường ven biển (theo quycoctu khoảng 9-10tiếng sẽ tới nơi)
- Dự kiến 19-20h tới nơi, tìm chỗ hạ trại, chuẩn bị nấu nướng, tắm rửa. (trong trường hợp không tới nơi hạ trại như dự kiến chúng ta chuẩn bị tinh thần hạ trại ở bất cứ nơi nào trên đường đi nghỉ ngơi ăn uống cho lại sức, sáng hôm sau tiếp tục hành trình).

Chủ nhật (29/7)
- 4h00 dậy ra nhảy nhót tìn ra điểm cực Đông theo GPS ngắm bình minh. Vừa ngắm vừa ăn mì gói, giải quyết hết lương thực còn lại.
- 6h00 về theo đường rừng (hoặc nhảy Tàu biển về)
- 9h00 có mặt nhà chú Ba.
- 12h00 về tới Đầm Môn, ăn trưa nghỉ ngơi.
- 15h00 xuất phát về lại Nha Trang.
- Ăn chiều nghỉ ngơi
- 20h30 lên xe lửa về nhà. Dự kiến 4h10 sáng 30/7 về tới Ga SG

2. Chi phí:
- Vé xe lửa lượt đi và về như file hình khoảng 550k (2 lượt/ người)
- Thuê xe 7 chỗ 2 ngày: 2.300k (ko bao gồm đi Đại Lãnh).Tạm chia tiền xe 330k/ người (2 lượt)
- Ăn uống campuchia.
- Dự tính 1.200k /người

3. Những vật dụng cần mang theo:
- Quần áo nên gọn nhẹ, tay dài vừa che nắng, vừa tránh bị gai cào.
- Túi ngủ, bạt.
- Đèn pin đeo trán, cầm tay
- Áo khoác mỏng hoặc áo sơ mi tay dài để khoác ngoài
- Nước: 6-7 Lít /người
- Y tế: thuốc đau bụng, soffell, viên sủi, nước tăng lực
- Áo mưa tiện lợi mặc khi mưa hoặc dùng trải ra nằm.
- Giấy tờ tùy thân.
- Nón rộng vành, kính mát, găng tay, áo tay dài (vì có nhiều gai) và quần dài rộng ko quá thùng thình.
- Giày có độ bám tốt vì phải nhảy đá.
- Mỹ phẩm trét mặt cho chị em phụ nữ

Thông báo

Lịch off chốt danh sách và thu cọc, đóng cọc 100k
Lúc 18h00 thứ 4 ngày 18/7
Quán cafe Boulevard
172C, Điện Biên Phủ, P.17, Q.Bình Thạnh

annguyenthien
12-07-2012, 14:34
Nhóm của bạn trùng lịch trình với nhóm mình, chỉ có điều nhóm mình từ Saigon đi bằng xe máy ra NT thôi. Còn khúc Cực Đông thì trùng lịch trình, hẹn gặp nhóm bạn tại Cực Đông hen.

https://www.phuot.vn/threads/45922-T%C3%ACm-b%E1%BA%A1n-cung-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-Nha-Trang-c%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-ng%C3%A0y-26-28-07

meocoi
12-07-2012, 14:48
@ annguyenthien: trùng ngày sẽ có thêm bạn đồng hành, nhưng mà nhóm mình đi cung đường ghành đá ven biển, còn các bạn đi đường rừng nên sẽ ra Mũi Đôi sớm hơn. Hy vọng nhóm mình ra kịp bữa tối để giao lưu nhé.

Baobao_1710
12-07-2012, 15:40
@ meocoi:hy vong gặp bác ở cực đông.

lavekings
12-07-2012, 17:28
Chao cac ban minh moi doc hanh cuc dong ve http://dotrananh.com chu thot cho minh so phone de gop y cho chuyen di thanh cong

thachtrungngoc
12-07-2012, 23:11
Chao cac ban minh moi doc hanh cuc dong ve http://dotrananh.com chu thot cho minh so phone de gop y cho chuyen di thanh cong

Bạn có tracklog của chuyến đi vừa rồi ko, có thể up lên cho mọi người tham khảo ko?

Nếu muốn chinh phục lại thì tham gia chung đợt này luôn đi bạn.

thachtrungngoc
12-07-2012, 23:13
Hành trình khám phá: Chinh phục cực Đông, lướt sóng Đại Lãnh, đón bình minh sớm nhất lục địa Việt Nam.

Chúng ta đều biết, khả năng chịu đựng của con người là có giới hạn. Chỉ có điều cái giới hạn đó lại không phải là bất biến. Trong những hoàn cảnh khó khăn, con người ta có thể tạo ra được những bước đột phá, có thể làm được những điều mà trong điều kiện bình thường ta không làm được, nhờ đó mới vượt qua được cái giới hạn hiện tại, đưa giới hạn chịu đựng của con người lên một mức cao hơn. (Nói nôm na là up level ấy =)) )

Bạn có muốn khám phá giới hạn chịu đựng của mình, có muốn khám phá chinh phục chính bản thân mình, có muốn vượt qua những thử thách, khó khăn của một hành trình gian nan vất vả để ngày càng trở nên mạnh mẽ hơn?

Bạn có muốn tham gia vào 1 chuyến phiêu lưu với những con người trẻ trung, năng động, đam mê khám phá, có muốn thể hiện tinh thần đoàn kết trong một tập thể để cùng nhau vượt qua khó khăn trên con đường chinh phục?

Bạn có muốn đặt chân đến điểm cực Đông của lục địa Việt Nam, có muốn được đắm mình trong không gian bao la của biển trời miền Trung tuyệt đẹp, có muốn đứng trên mỏm đá cực Đông mà hét vang thật to?

ngaodu118
13-07-2012, 13:09
mình đăng ký 2 pax nha. chi tiết off sẽ theo dõi thường xuyên.

meocoi
13-07-2012, 20:00
Thông báo

Quán cafe Boulevard

chuoinhun
13-07-2012, 22:23
Phép mình còn nhìu nhưng chưa bít nghỉ được hok. Sẽ tham gia off nghe ngóng tình hình. Phải chi thêm 1 ngày ngắm ngía Phú Yên thì tuyệt nhỉ :)

quycoctu
13-07-2012, 22:56
Rất mong đợi hình ảnh của cực đông bằng đường ghềnh. :)

cuti
14-07-2012, 00:54
Hi chủ thớt,
Mình cũng muốn đu theo,
Kinh nghiệm đi tàu của mình là hoặc là chọn ghế cứng rồi ngủ dưới sàn, hoặc mua giường.
Đi này mệt lại vô sg làm liền nên lên tàu nằm nghỉ cho thoải mái chút.

meocoi
14-07-2012, 08:38
Hi chủ thớt,
Mình cũng muốn đu theo,
Kinh nghiệm đi tàu của mình là hoặc là chọn ghế cứng rồi ngủ dưới sàn, hoặc mua giường.
Đi này mệt lại vô sg làm liền nên lên tàu nằm nghỉ cho thoải mái chút.

Bạn nói rất đúng, mình thì thích đi ghế cứng rồi chải xuống sàn hơn. Đến ngày off nhóm mình sẽ thống nhất phương án. Tàu hoặc xe giường nằm.

meocoi
14-07-2012, 10:39
Phép mình còn nhìu nhưng chưa bít nghỉ được hok. Sẽ tham gia off nghe ngóng tình hình. Phải chi thêm 1 ngày ngắm ngía Phú Yên thì tuyệt nhỉ :)
Có option phụ đó bạn, đi Off để nắm thông tin nhé.

mình đăng ký 2 pax nha. chi tiết off sẽ theo dõi thường xuyên.
Welcome bạn...cố gắng đi off nha.

xueyuki
14-07-2012, 10:48
Còi
em chốt đoàn ở danh sách bao nhiêu người ?

thachtrungngoc
14-07-2012, 10:53

Sẽ có theo mong muốn của banana nhé. Mà chuyến này sẽ vất vả chứ ko phải thiên về relax như đi Bình Ba đâu nhé.

Rất mong đợi hình ảnh của cực đông bằng đường ghềnh. :)

Cảm ơn những thông tin tham khảo của Quỷ nhiều.

chuoinhun
14-07-2012, 14:01
Hehe, vậy mình phải luyện thim món đi bộ roài, hi vọng từ đây đến đó đủ sức chiến đấu :)

Actionboi
14-07-2012, 15:03
Đi cực Đông bằng đường ghềnh nghe thú vị , mình cũng muốn đi cho biết , cho mình 1 gạch nhé :D

meocoi
14-07-2012, 15:39
Còi
em chốt đoàn ở danh sách bao nhiêu người ?
6-8 người là đẹp ợ.

Đi cực Đông bằng đường ghềnh nghe thú vị , mình cũng muốn đi cho biết , cho mình 1 gạch nhé :D

Welcome bạn gia nhập binh Đoàn Hâm

thachtrungngoc
14-07-2012, 15:54
6-8 người là đẹp ợ.

Saxx...sao mà 6-8 được, giờ này đã gần 20 rồi =))
Chắc phải chia thành 2 nhóm quá.

meocoi
14-07-2012, 18:50
Saxx...sao mà 6-8 được, giờ này đã gần 20 rồi =))
Chắc phải chia thành 2 nhóm quá.
Tình hình này chắc Cực Đông quá tải rồi đây...Đoàn mình hùng hậu vậy sẵn tiện là cử chỉ đẹp luôn nha các tình iu. "Dọn rác dọc đường trên đường ra Mũi Đôi"

C0C0
14-07-2012, 20:14
Làm Spider girl bám đá leo ghềnh nèo. Em xin phép đặt 2 gạch cứng xuất phát từ Tuy Hòa ạ!

meocoi
14-07-2012, 21:11
Các nữ hiệp nhà mình hào hứng quá nhỉ ! (c) Quần hùng chuẩn bị hội tụ tại Mũi Đôi rồi, vào ngày này có nhóm khác cũng ra đây. Buổi offline nhà mình cần thống nhất và bàn bạc một số thứ, tình hình là mình cũng ko biết quân số nhà ta bao nhiêu luôn á. =))=))

thachtrungngoc
14-07-2012, 21:29
Tình hình này chắc Cực Đông quá tải rồi đây...Đoàn mình hùng hậu vậy sẵn tiện là cử chỉ đẹp luôn nha các tình iu. "Dọn rác dọc đường trên đường ra Mũi Đôi"

Đúng ý mình rồi. Nhưng tập trung dọn khu vực tại cực Đông trước đã.

Lam Anh
14-07-2012, 22:31
Lần này từ Hà Nội vào miền trung, đc Coco giới thiệu, cho em bám càng với nhe. 1 suất:D

nangphuongnam
15-07-2012, 15:50
Chuyến này lỡ hẹn rồi, để sắp xếp lại coi có tham gia chung với mọi người được hay không ?

jarkko2806
15-07-2012, 19:59
nghe nói các bạn đi đường gành đá thấy hấp dẫn quá,mình thì vừa đi về dg rừng có guide dẫn dg. năm sau nhóm mình lại đi Cực đông và tìm dg khác di,mong report của các bạn để tham khảo :P

Vanda Lam
15-07-2012, 21:11
Em ko đi được... cho em tham gia offline nhé...

*Lưu ý viết hoa đầu câu

pe_nhoc16
15-07-2012, 21:52
Vậy off thứ mấy, ngày mấy vậy anh Mèo :(
Cố gắng trong tuần này nhé, vì tuần sau em bận rồi :((

thachtrungngoc
15-07-2012, 23:25
Em ko đi được... cho em tham gia offline nhé...

Đi đi kưng, có kưng đi theo chọc cười, bà con mới có sức mà nhảy chớ. Từ đây ra đó dự định đi xe lửa, kưng học bài vô tư mà kekeke.

xitrum212
16-07-2012, 00:09
Ôi lại trúng tuần chuẩn bị thi, ko biết có nên liều đi ko

Kim Hoa bà bà
16-07-2012, 06:07
Thấy các bạn quăng gạch mà thèm đến đau lòng...Mê cung này lắm mà giờ còn đang ở CưPui nên sợ đuối quá! Đành ngồi chờ hình ảnh của các bạn. Chúc chuyến đi vui vẻ thành công và con đường này sẽ đẹp hơn nhờ các bạn xung phong nhặt rác giúp Mẹ Thiên Nhiên!

KHBB

meocoi
16-07-2012, 07:57
Vậy off thứ mấy, ngày mấy vậy anh Mèo :(
Cố gắng trong tuần này nhé, vì tuần sau em bận rồi :((

Lịch nè Pé. Bữa off chở thêm cái lều với mấy thứ linh tinh hôm bữa ra luôn nha, mấy bữa nay trời nắng sẵn tiện đem Lều ra phơ giúp luôn heng...Đa tạ nhiều

Thông báo

Quán cafe Boulevard

HanDong
16-07-2012, 10:40
Chuyến này còn tuyển người không bạn, mình xindập dòm đến hôm off mới quyết định được không ?

nhatrang_cafe
16-07-2012, 11:35
Nếu còn chỗ thì mình ở Nha Trang rồi cùng đi luôn nhé. SMS cho mình nếu có thể :)

pe_nhoc16
16-07-2012, 15:37
Rồi, thứ 4 sẽ qua off và đem những món hôm nọ đang giữ. Tình hình rất tình hình là em cũng đang busy nên chưa hứa sẽ phơi lều giúp anh nha :(, đừng... hi vọng rồi thất vọng, em sẽ trở thành tội nhân thì tội em lắm :((

rewolfemil
16-07-2012, 23:14
Lich trinh hap dan qua, cho em dang ky 1 xuat nhe. Em cam on nhieu a!

adachichi
17-07-2012, 10:45
cho em đăng ký 2 suất nhé... mai off đóng xiền :D

omaixaugia
17-07-2012, 10:50
cho em đăng ký 2 suất nhé... mai off đóng xiền :D
Chị haininhmeo cũng đi ngày đó nhưng topic khác, hẹn gặp e ở cực đông nha adachichi (lead), 2 xế của mình được quăng lên hồi ức Bến tre mới ghét chứ

Cu.chuoi.leo.nui
17-07-2012, 10:53
Mình mới gọi chú Ba dẫn đường. Chú bảo rằng nếu đi đường ghềnh ven biển đi trong ngày sẽ không kịp đâu, phải mất tới 2 ngày đó. Có thể nhóm bạn sẽ chinh phục mũi đôi vào trưa hay xế chiều chủ nhật mới kịp. Bạn thử nghiên cứu lại nhé

Chamgia
17-07-2012, 12:14
Chuối đi đường rừng oki á.

Cham già tính độc hành đi ra cực vào tuần sau đây....

Cham hạ trại tại cực ko ở biển.

Lon ton 1 mình trong rừng cũng thú vị.... Hờ hờ....

meocoi
17-07-2012, 13:20
Mình mới gọi chú Ba dẫn đường. Chú bảo rằng nếu đi đường ghềnh ven biển đi trong ngày sẽ không kịp đâu, phải mất tới 2 ngày đó. Có thể nhóm bạn sẽ chinh phục mũi đôi vào trưa hay xế chiều chủ nhật mới kịp. Bạn thử nghiên cứu lại nhé

Chính xác là 1,5 ngày thôi bạn. còn tùy thuộc vào đi nhanh hay chậm, ít hay đông người nữa nhé.

Cu.chuoi.leo.nui
17-07-2012, 13:43
Đúng rùi đó meocoi, nhóm mình tính đi ghềnh nhưng sau khi tham khảo Chamgia và thông tin từ Chú Ba nên nhóm quyết định đi đường rừng. Mình chỉ nói thông tin cho meocoi tham khảo thôi vì Chú Ba nói thế. Do đoàn đi tàu nguyên đêm rồi ngồi xe thì cũng nên xem về vấn đề sức khỏe nữa. Cũng mong được lần đi đường ghềnh heeeee. Ngồi hóng vậy

meocoi
17-07-2012, 13:49
@ Củ chuối: nhiêu đó xi nhê gì bạn, nhiều khi quỡn chạy xe máy từ SG ra Đầm Môn luôn ấy chứ....Hy vọng gặp nhóm bạn tại Cực Đông, nếu tối Thứ 7 giao lưu được thì quá tốt.

Cu.chuoi.leo.nui
17-07-2012, 13:52
Nhóm mình đi trước nhóm meocoi 1 tuần mà. hiiiiiiii....... Hẹn nhậu tại Cực Đông cách nhau 1 tuần. Chúc chuyến đi thành công nhé

thachtrungngoc
17-07-2012, 14:27
Nhóm mình đi trước nhóm meocoi 1 tuần mà. hiiiiiiii....... Hẹn nhậu tại Cực Đông cách nhau 1 tuần. Chúc chuyến đi thành công nhé

Này này, ra đó nhớ không được xả rác đấy nhé, mất công 1 tuần sau nhóm mình phải dọn. Nếu được thì dọn bớt dùm 1 phần rác ngoài đó luôn thì càng tốt nha :D

Chamgia
17-07-2012, 14:40
Thứ 5 này cham long bong đi long nhong.... Tạt ra đảo bình ba thư 7 cn.. Rồi tung tăng tiếp 26.7 cham ra cực ngu nhậu 1 đêm nhà chú 6...

Thứ 7 cham ra cực theo đường rừng.... Hạ trại tại cực luôn....

Hì hì....

HẸN AE NGOÀI ẤY... VÌ CHAM CÓ 1 TAY NÊN KO MẠO HIỂM ĐƯỜNG GHỀNH.....

Cu.chuoi.leo.nui
17-07-2012, 14:44
Này này, ra đó nhớ không được xả rác đấy nhé, mất công 1 tuần sau nhóm mình phải dọn. Nếu được thì dọn bớt dùm 1 phần rác ngoài đó luôn thì càng tốt nha :D

Nhóm mình đi chưa bao giờ để phải để rác lại cho người khác dọn cả.hiiii... Nên vấn đề rác thải rất ư là nghiêm túc trong nhóm, đó là luật của nhóm rồi nên bạn cứ yên tâm. Tuy nhiên vấn đề nằm ở chỗ là cũng có nhiều đoàn khác ra cùng, mong rằng ai cũng ý thức tốt thì chúng ta sẽ có những bãi biển đẹp. Ngày đồng hành cùng nhóm mình có đoàn 30 bạn cũng ra đó. Không biết đoàn nào nữa.

haivan.apple
17-07-2012, 16:40
con join dc khong nhi ? mình ở hà nội có gì mình bay vào Nha Trang hôm đó ?

meocoi
17-07-2012, 21:14
Nhắc lại...
Cực Đông - hành xác cùng cực - con đường ghành đá ven biển.

Do tính chất của Plan này là "Cực của cực"
+ Cực thứ nhất là cực thân vì đi bô đường cát 6km, sau đó thì ko đi mà nhảy đá tính bằng time khoảng 14h. Mang vác 7L nước/ người
+ Cực thứ hai là cực khổ vì hoàn cảnh vô cùng thiếu thốn do nhảy ghành nên lương thực chủ yếu là mì gói, 1 ít củ, lương khô, chả lụa, súc xích...
+ Cực thảm sau khi đến nơi ai có gì thì đem ra sử dụng nha Lều, túi ngủ, tấm chải, áo mưa căng lên che đỡ sương xuống.
+ Cực Sợ vì sẽ ko có người dẫn đường mà đi bằng GPS, la bàn và trực giác. Chưa kể lạc đường...

Vì vậy, chuyến đi sẽ rất tổn hao sức khỏe, ngoài các thành viên chủ chốt đã đi chung nhiều cung các thành viên khác nhắm chừng sức khỏe mà theo nha để ko ảnh hưởng đến các thành viên trong Đoàn.

wings89
17-07-2012, 22:36
Hi cả nhà, em xin lỗi vì giờ mới nhảy vào đăng ký, vì tới 9h tối hôm nay mới chốt được xế đi cùng ạ:">

Cả nhà cho em xin 2 suất nhé, ngày mai em sẽ có mặt off vs mọi người :">

Tuy nhiên, tình hình là bọn em sẽ ra Nha Trang vào tối thứ năm, ở NT ăn chơi hội hè bét nhè một ngày thứ sáu. Sáng thứ sáu bọn em sẽ đi xe máy đến Đầm Môn và nhập đoàn với mọi người ở trạm nghỉ Hải Hà:D

Mọi người thấy vậy có đc k ạ?

meocoi
18-07-2012, 08:57
Chiều nay Off chốt DS luôn nhe các tình yêu.Tham gia off còn ý kiến ý cò, phổ biến quy định chung, ....tất tần tật mọi thứ về chuyến đi hành xác, các bạn mới có ý định tham gia cung này cố gắng ra Offline để có quyết định đúng đắn nhất.

babyone
18-07-2012, 09:02
Nhóm mình đi chưa bao giờ để phải để rác lại cho người khác dọn cả.hiiii... Nên vấn đề rác thải rất ư là nghiêm túc trong nhóm, đó là luật của nhóm rồi nên bạn cứ yên tâm. Tuy nhiên vấn đề nằm ở chỗ là cũng có nhiều đoàn khác ra cùng, mong rằng ai cũng ý thức tốt thì chúng ta sẽ có những bãi biển đẹp. Ngày đồng hành cùng nhóm mình có đoàn 30 bạn cũng ra đó. Không biết đoàn nào nữa.

Một bãi biển đẹp mà vương vãi đầy rác bao nilon, chai nước, hộp giấy...thì tệ lắm. Các bạn, nếu được, gom lại và xử lý đốt luôn. Mỗi đoàn có ý thức giữ gìn 1 chút thì sẽ giữ gìn được cảnh quan.
@ Cham: đi đứng cẩn thận.
@ all: tất cả cho 1 chuyến đi thành công nhé :)

Chamgia
18-07-2012, 10:41
Chiều nay cho cham of với... Hí hí... Tuy lon ton đi 1 mình nhưng off nghe ý kiến các bạn ạ.... Hì hì....

pe_nhoc16
18-07-2012, 12:37
Chiều nay Off chốt DS luôn nhe các tình yêu.Tham gia off còn ý kiến ý cò, phổ biến quy định chung, ....tất tần tật mọi thứ về chuyến đi hành xác, các bạn mới có ý định tham gia cung này cố gắng ra Offline để có quyết định đúng đắn nhất.

Tuyển thêm sub-leader đi Mèo ơi, có ứng cử viên cực sáng chói kìa :)) Nói vậy chắc biết ai rồi hen :D

meocoi
18-07-2012, 13:45
@ pé nhóc: Ọp xong thống nhất vụ xe cộ là đưa Sub lên luôn. Nhắm được vài vị trí mà đang lo nhiều khi mấy vị trí mens này bu với nhau thì mệt cho anh em quá.

Chamgia
18-07-2012, 13:53
@ annguyenthien: Trùng ngày sẽ có thêm bạn đồng hành, nhưng mà nhóm mình đi cung đường ghành đá ven biển, còn các bạn đi đường rừng nên sẽ ra mũi đôi sớm hơn. Hy vọng nhóm mình ra kịp bữa tối để giao lưu nhé.

suy nghi ki trước khi chọn cung ghềnh ven biển nhé mèo còi.

annguyenthien
18-07-2012, 13:56
Qua đây, qua đây, đi rừng zới nhóm tui. Lôi kéo, lôi kéo hehe. Đùa thui, nhưng mà nếu có đi rừng thì đi chung cho vui nhé keke.

pe_nhoc16
18-07-2012, 14:06

Ngay từ đầu Meocoi đã lên tinh thần thử thách nhảy đá với số lượng chỉ 6 - 8 binh sĩ tinh nhuệ, thiện chiến thôi, ai ngờ đến giờ... không thể thống kê được số quân :((. Theo đó, bữa off tối nay rất quan trọng, tôi yêu cầu các đồng chí cần tham gia đầy đủ, nghiêm túc đưa ra các p.án kế hoạch cụ thể... :D

To be cont...

so_lonely2002
18-07-2012, 14:11
Qua đây, qua đây, đi rừng zới nhóm tui. Lôi kéo, lôi kéo hehe. Đùa thui, nhưng mà nếu có đi rừng thì đi chung cho vui nhé keke.

Nhóm bác ở topic nào đấy ợ? e định tuần sau đi cực đông một mình mà có khi join cùng đoàn đi rừng cho vui ợ

adachichi
18-07-2012, 14:40
chủ thớt ơi.. cho sdt đi.. kiếm hẻm ra sđt chủ thớt sao kiếm ra mặt thớt đây

meocoi
18-07-2012, 15:08

Cung này ngay từ đầu được xác định rồi bạn, biết là khó khăn, lạc đường nhưng vẫn đi bằng mọi giá vì vậy mình tuyển những thành viên dẻo dai thôi đó mà.

Ngay từ đầu Meocoi đã lên tinh thần thử thách nhảy đá với số lượng chỉ 6 - 8 binh sĩ tinh nhuệ, thiện chiến thôi, ai ngờ đến giờ... không thể thống kê được số quân :((. Theo đó, bữa off tối nay rất quan trọng, tôi yêu cầu các đồng chí cần tham gia đầy đủ, nghiêm túc đưa ra các p.án kế hoạch cụ thể... :D

To be cont...

Quá chuẩn....Các bạn nên chuẩn bị phương án và góp ý kiến luôn nhé.

chủ thớt ơi.. cho sdt đi.. kiếm hẻm ra sđt chủ thớt sao kiếm ra mặt thớt đây

Cứ tới quán là biết liền à, nhóm mình rôm rả náo nhiệt lắm.

nhatrang_cafe
18-07-2012, 23:00
hic, mình đang ở Nha Trang, sao tới quán được :(

meocoi
18-07-2012, 23:06
Thông tin sơ bộ buổi Off

Sau buổi off nhốn nháo, mình xin tổng kết lại như sau:

1. Phương từ SG-NT là xe lửa cá nhân tự book theo lịch trình ở trên. Phương tiện từ NT-Đầm Môn là thuê xe máy (bổ sung sau).

2. Nước uống quy định bắt buộc 6L/ người (ai uống nhiều tự đem thêm). Bao gồm nước tăng lực, nước khoáng có vitamin.

3. Ăn chung cho Đoàn gồm 3 bữa:
- Trưa thứ 7 ăn bánh mì sandwich, chả lụa, súc xích, dưa leo, bánh tráng.
- Tối thứ 7 + sáng chủ nhật: đồ hộp
Đồ ăn chung sẽ được chia đều cho tất cả mọi người cùng xách.

4. Ngủ nghỉ đêm tại Mũi Đôi, bắt buộc các cặp xế-ôm phải có Lều đôi, ko dùng túi ngủ. (các bạn tự bắt cặp xế-ôm thời hạn đến hết ngày thứ 2 là 23/7, nếu vẫn chưa tìm dc thì Thớt sẽ tự chia).

5. Balo cá nhân quy định dưới 10kg chỉ nên mang 2 bộ đồ thật mỏng nhẹ, ko mang quần Jean. Vấn đề này Thớt sẽ trực tiếp kiểm tra khi đến nhà nghỉ Hải Hà, balo nào vượt quá sẽ phải bỏ ra bớt hoặc thành viên đó sẽ ko được phép theo Đoàn. Vì vậy mỗi thành viên tự ý thức trong việc đồ dùng cá nhân vì ko ai ngoài bạn là người vác balo đó.

6. Vấn đề tâm lý khi đi theo Đoàn, các thành viên cần xác định lại 1 lần nữa việc tham gia theo Đoàn lần này (thời hạn là đến hết ngày thứ hai 23/7 qua ngày này sẽ ko trả lại tiền cọc). Có thể các bạn chưa hình dung hết sự khó khăn khi theo cung này vì vậy mình xin nhấn mạnh rằng chúng ta sẽ di chuyển trên đường cát dưới cái nắng bỏng rát khoảng 6km, tiếp theo là nhảy ghành đá với sức nặng của balo, sau cùng là len lỏi trong rừng với gai cào và dây leo...

7. Di chuyển đường dài mệt mỏi sẽ ko tránh khỏi lạc đường vì vậy các thành viên phải thật sự bình tĩnh ko hoang mang gây ảnh hưởng tâm lý người khác. Tuyệt đối ko được than thở, nghiêm cấm mọi câu hỏi như: bao giờ mới tới, còn bao lâu nữa, sắp tới chưa.....

8. Trong trường hợp xấu nhất, nếu có thành viên ko thể tiếp tục hành trình chúng ta sẽ cắt cử người thay nhau hỗ trợ thành viên này đến Mũi Đôi sau đó đi Tàu biển về vào sáng hôm sau.

9. Phân công công việc:
- Y tế & đồ dùng bằng nhựa: do meocoi phụ trách thuốc men cho cả Đoàn.
- Do Đoàn đông nên sẽ có 4 Sub-Leader: các thành viên dc quyền tự chọn nhóm
Nhóm 1 - a.Thành
Nhóm 2 - Exciter
Nhóm 3 - Tin50 kiêm xử lý nước (thủ quỹ xuất tiền trả lại tiền mua viên xử lý nước)
Nhóm 4 - Bắplap
- Thủ quỹ: Lanrung tính toán lương thực theo DS

10. Quy định bắt buộc:
- Xế - ôm phải có Lều
- Balo dưới 10kg
- Áo mưa gọn nhẹ
- Mỗi nhóm có ít nhất 1 đèn pin
- Trang phục rộng thoải mái ko thùng thình, ko mang quần Jean, chỉ đem 2 bộ đồ thật nhẹ.
- Nón rộng vành
- Cấm tuyệt đối ko mang dép lê. Thớt sẽ trực tiếp kiểm tra tại Hải Hà (ai ko tuân thủ phải ở lại)
- Không than thở , kêu ca.
- Tuân theo chỉ dẫn của Sub- leader trong Team
- Trong trường hợp tắm biển tuyệt đối ko ra xa bờ.
- Nghiêm cấm tách Đoàn. Không xả rác trên đường và nơi hạ trại.
- Nghiêm cấm ỷ lại, ko tuân theo quy định (Thớt sẽ buộc thành viên đó dừng cuộc chơi)

Trên đây là những quy định mang tính bắt buộc dựa trên sự thống nhất của các bạn tham gia Off, nếu ai cỏn thắc mắc vui lòng pm Thớt và Thủ Quỹ trả lại tiền cọc trước ngày 23/7.

meocoi
18-07-2012, 23:09
Nhờ Mod thêm vào tiêu đề (Đã chốt Đoàn). Tin nhắn sẽ tự xóa trong vòng 24h. Thanks Mod.

jarkko2806
18-07-2012, 23:19
đoạn đi dg ghềnh đá ven biển mình chưa đi nên k có gì góp ý , nhưng cái vụ mà bắt buộc phải có lều ngủ thì mình vừa đi 2 tuần trước thấy là khu vực cắm trại (bãi Rạng là khu vực hoàn toàn k có gió gì cả),các bạn đi cả ngày ng ra mồ hôi rất rích khó chịu cho nên k ai có hứng mà ngủ lều đâu bạn ah , đoàn mình đi 19 ng thì chỉ có 3 ng ngủ lều thôi, mang 4 cái lều phí ghê, còn lại đều trải áo mưa or tấm bạc ra mà ngủ, và k ai đắp mền lun, cứ nằm lăn ngủ như bản năng thế thôi, why k ngủ lều ? vì trời thì k có 1 miếng gió nào và ng thì dơ như cú (lúc bọn mình đến bãi Rạng là 8pm, nc rút lòi ra toàn san hô k tắm biển dc),còn muỗi thì sao ? hầu hết k ai bị muỗi cắn cả (dù k hề bôi sofel), cái vấn đề muỗi cắn thì 1 số bạn than là nhiều muỗi, bôi sofel rồi mà vẫn bị , còn đoàn mình thì 2/3 là k hề bị muỗi gì cả (1/3 thì bị muỗi ve vãn keke).các bạn cứ yên tâm ra tới cái bãi Rạng là trời lặng gió kinh khủng , đi biển mà lại k có gió , điều này mình cũng ấm ức bữa giờ đó

meocoi
18-07-2012, 23:22
@jarkko2806: thanks bạn góp ý. Đó là quy định của nhóm mình rồi bạn ạ, Đoàn mình ốm yếu nên sợ mắc mưa thôi.

jarkko2806
18-07-2012, 23:29
@jarkko2806: thanks bạn góp ý. Đó là quy định của nhóm mình rồi bạn ạ, Đoàn mình ốm yếu nên sợ mắc mưa thôi.
lo xa cũng đúng , hôm ấy mà mưa thì bọn mình chắc xếp cá mòi quá, mà mùa này là mùa nắng nóng của miền Trung , bạn mình là dân ở NT nòi thế á, nên cũng khó mà mưa trừ khi có áp thấp or bão

pe_nhoc16
19-07-2012, 00:09
Thấy mọi người off mà mình háo hức quá, cứ tiếc hùi hụi vì không tham gia cùng chinh phục được... Vì tính chất khó khăn, với mục tiêu đặt an toàn lên trên hết, mọi thành viên tham gia cố gắng cân bằng balo vừa sức mình.
Một điều cũng cần lưu ý là nên chuẩn bị giày có đế bám khi leo trên đá, không cứng ở mũi giày (như mấy loại giày thể thao thời trang) vì khi mang đi lâu sẽ đau mấy ngón chân.

Chamgia
19-07-2012, 02:18
Thôi phượt cũng ư là trãi nghiệm bản thân tự sinh tự diệt, lo qá thớt SẦU.

THÀNH VIÊN KỈ LUẬT.

Hôm ấy hẹn ae ơ mui đôi nhé.

Cham lon ton lon ton...................

tin50
19-07-2012, 09:12
Không muốn làm mất lòng chiến sĩ trước khi lên đường nhưng nhóm phải chuẩn bị tinh thần thật kỹ trước vì "đường ghềnh" không như các đường kia, các đường kia nếu mệt, cực 1 phần thì đường ghềnh sẽ cực gấp gấp nhiều lần và nguy cơ xảy ra "tai nạn" khi nhảy đá nếu không cẩn thận và không đủ sức khỏe. Các thành viên đã từng đi nhiều nhưng vẫn rất e dè khi đi đường này vì đường đi dài (theo lời chú Ba thì cũng đi mất 2 ngày), nguy hiểm và phải mang nhiều hành lý cho 2 ngày. Tuy đi cũng khá nhiều nhưng trong bữa off mình cũng rất e dè trước khi quyết định đăng ký.

Có thể 1 số bạn chưa hình dung ra nhảy đá ra cực đông cực như thế nào! Mình kiếm được link này các bạn tham khảo nhé!
Khám phá là 1 trải nghiệm tuyệt vời nhưng sự an toàn của bản thân và sức khỏe là điều quan trọng hơn. Nếu bạn nào mới phượt dạng leo núi, hành xác như vậy lần đầu thì thật lòng mình khuyên nên đăng ký cực Đông bằng đường bãi cát hoặc băng rừng (mất khoảng 1 ngày đi đường). Đôi điều gửi tới cho đoàn.

Thân

Đi đường ghềnh:
http://quycoctu.multiply.com/journal/item/217?&show_interstitial=1&u=%2Fjournal%2Fitem

Đường đồi cát của nhóm Deny:
https://www.phuot.vn/threads/12499-Chinh-ph%E1%BB%A5c-c%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-%C4%90i%E1%BB%83m-%C4%91%E1%BA%A7u-t%E1%BB%95-qu%E1%BB%91c/page2

thachtrungngoc
19-07-2012, 09:30
Không muốn làm mất lòng chiến sĩ trước khi lên đường nhưng nhóm phải chuẩn bị tinh thần thật kỹ trước vì "đường ghềnh" không như các đường kia, các đường kia nếu mệt, cực 1 phần thì đường ghềnh sẽ cực gấp gấp nhiều lần và nguy cơ xảy ra "tai nạn" khi nhảy đá nếu không cẩn thận và không đủ sức khỏe. Các thành viên đã từng đi nhiều nhưng vẫn rất e dè khi đi đường này vì đường đi dài (theo lời chú Ba thì cũng đi mất 2 ngày), nguy hiểm và phải mang nhiều hành lý cho 2 ngày. Tuy đi cũng khá nhiều nhưng trong bữa off mình cũng rất e dè trước khi quyết định đăng ký.

Có thể 1 số bạn chưa hình dung ra nhảy đá ra cực đông cực như thế nào! Mình kiếm được link này các bạn tham khảo nhé!
Khám phá là 1 trải nghiệm tuyệt vời nhưng sự an toàn của bản thân và sức khỏe là điều quan trọng hơn. Nếu bạn nào mới phượt dạng leo núi, hành xác như vậy lần đầu thì thật lòng mình khuyên nên đăng ký cực Đông bằng đường bãi cát hoặc băng rừng (mất khoảng 1 ngày đi đường). Đôi điều gửi tới cho đoàn.

Thân

Đi đường ghềnh:
http://quycoctu.multiply.com/journal/item/217?&show_interstitial=1&u=%2Fjournal%2Fitem

https://www.phuot.vn/threads/12499-Chinh-ph%E1%BB%A5c-c%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-%C4%90i%E1%BB%83m-%C4%91%E1%BA%A7u-t%E1%BB%95-qu%E1%BB%91c/page2

Đúng y chang với ý của mình luôn. Mình có nhờ chủ thớt đăng thêm 1 số lưu ý nhưng thôi sẵn tiện thì mình nói luôn.

-Các thành viên tham gia phải tham khảo thread đi cực Đông bằng đường Ghềnh của Quỷ Cốc Tử và 1 số thread đi Cực Đông của các nhóm khác như tin50 đã đưa link.

- Phải tham khảo trước về cung đường đi và địa hình để hình dung ra cung đường, hướng di chuyển, địa hình đường đi (dùng Google Earth hoặc Google Maps ở chế độ xem vệ tinh), để tránh trường hợp phó mặc hết cho đoàn. Nếu các bạn đi mấy chuyến khác thì còn chấp nhận được việc này, chứ đi chuyến này mà như vậy thì không được. Điều này trước tiên là để đảm bảo sức khỏe và an toàn cho chính các bạn.

- Bạn nào có ý định tắm biển, ngắm san hô thì nên đem theo áo phao nhé.

tin50
19-07-2012, 09:40
Thuốc xử lý nước Aquatab mình tài trợ cho đoàn, thủ quỷ không cần phải gửi tiền lại đâu. Vấn đề nước mình cũng lo lắm vì mỗi người mang theo 6 lít nước thì quả thật là 1 cực hình, nhưng ko mang thì mùa này đi trời nắng 2 ngày sẽ không đủ nước uống. Nếu may mắn gặp các vũng nước như Quỷ cốc tử thì xử lý uống, hơi khó uống chút nhưng sẽ tránh được đau bụng.

meocoi
19-07-2012, 09:53
Đi đường ghềnh:

Tham khảo link là việc bắt buộc với tất cả các thành viên, phải biết mình đi đâu sẽ qua những địa điểm nào trước khi ra Mũi Đôi. Phải coi cung đường đi theo link quycoctu và Googlemap vệ tinh để biết những khó khăn.

Để tránh trường hợp phó mặc hết cho đoàn. Nếu các bạn đi mấy chuyến khác thì còn chấp nhận được việc này, chứ đi chuyến này mà như vậy thì không được. Điều này trước tiên là để đảm bảo sức khỏe và an toàn cho chính các bạn.
- Bạn nào có ý định tắm biển, ngắm san hô thì nên đem theo áo phao nhé.

Chuyến này tự thân vận động là chính, các cá nhân nên suy nghĩ kĩ việc đăng kí tham gia.

LiE
19-07-2012, 10:31
Mình cùng 2 ng bạn nữa cũng đang muốn đi cung này, meocoi cho mình số liên lạc để hỏi thêm chi tiết được ko, mình lỡ vụ off rùi :(

meocoi
19-07-2012, 10:37
Bổ sung thêm link mới nhất từ Quỷ Cốc tử: http://quycoctu.multiply.com/journal/item/294

Hình ảnh minh họa sử dụng trong bài viết lấy từ bài biết của Quỷ Cốc Tử.

Đi bộ đường cát

Đường rừng

meocoi
19-07-2012, 10:42
Ghềnh đá như thế nào ? Tại sao phải nhảy. (Hình ảnh minh họa trích từ bài viết của Quỷ Cốc Tử)

Lộ trình như thế nào ?

wings89
19-07-2012, 11:40
Háo hức quá :d

Mình thích cái khoảng nhảy ghềnh đá. Nhưng đang khá lo là đôi giày thể thao bitis ko bik có dùng đc k, hay phải mua giày duyên dụng để đu bám???

Rubi1985
19-07-2012, 13:49
Theo mình thấy, khi nhảy ghềnh đá, cái quan trọng nhất là thể lực và hạn chế đeo xách nặng càng nhẹ càng tốt. Giày thì mang loại giày thể thao có đế bám, không nên mang giày đế trơn và dép lê. Mang đôi giày cũ, mềm, đừng mua giày mới, vì nó cứng, mũi giày chưa mềm để linh hoạt nhảy ghềnh. Mỗi người nên tự trang bị cho mình 1 đôi găng tay bố để bám đá vì cũng có nhiều chỗ đá sắc nhọn. Và cần lắm những bàn tay giúp đỡ nhau khi qua những đoạn khó khăn.
@All: Chúc các bạn có chuyến đi thành công,
@ Meocoi: Ra đến NT nếu thuê xe máy thì nói trước Rubi, hôm bữa bạn nhắn tin nhưng bên chủ nói gần đến ngày đó hãy đặt để chuẩn bị.

chichuot
19-07-2012, 13:53
Hi cả nhà, tầm này đúng hai tuần trước chichuot và một người bạn mừng khôn xiết khi mò vào được đến bãi cát bên Hố Nai, sau đấy thì còn một chặng băng qua sa mạc cát nóng khủng khiếp buổi trưa. Chuyến tự đi vào nơi gió cát vùng ven biển ấy kết thúc thành công kéo dài 30 giờ (khép một vòng từ trung tâm bán đảo Đầm Môn) với nhiều cảm xúc đan xen và chưa thể phai nhạt nhiều. Nay nghe nhà mình định đi theo đường ghềnh nên vào góp vui một chút về lịch trình. Bởi không có người dẫn đường nên sau nhiều giờ đồng hồ tay không vạch rừng rậm gai góc, leo cây xen đá mà đi, bọn mình đã tìm được đường ra ghềnh ven biển với nhiều vết thương nhỏ và quần áo tả tơi. Từ ấy, công cuộc băng ghềnh về tới cực Đông là một cuộc chiến đấu dài hơi, vô cùng mất sức dưới nắng trưa hè, cuối cùng cũng tới được cái mũi đất phía Đông ấy. Địa hình ghềnh nhấp nhô phức tạp, mong mọi người đi thật cẩn thận, vững chân tay và tinh thần đón nắng gió của vịnh Vân Phong nhé! Chúc các bạn có một chuyến đi đáng nhớ trong đời...:)!

Sau đây là cung đường bọn mình đã trải qua :

ChuDu09
19-07-2012, 14:05
Cả nhà đi xe lửa ráng đặt vé cùng lúc sao cho ngồi chung chỗ cho zui hén :D

meocoi
19-07-2012, 18:33
Cập nhật tình hình Lều

meocoi, Tin50: lều 3
exciter, a.Thành, cuti, weng89 : lều đôi

Thông tin vé tàu lửa có ai mua vé chưa nhỉ ?

cuti
20-07-2012, 01:42
Em cũng có si nghĩ như anh này,

Lăn tăn nhiều chi cho mệt, đi cho nó hết "công tử".
Chuyến này về nấu chè mè đen cho nó men lỳ.

Để chuyến đi tốt đẹp, mọi người chuẩn bị hành trang cho chu đáo nhe.:gun
Em có 1 lều 2 người,

Thôi phượt cũng ư là trãi nghiệm bản thân tự sinh tự diệt, lo qá thớt SẦU.

THÀNH VIÊN KỈ LUẬT.

Hôm ấy hẹn ae ơ mui đôi nhé.

Cham lon ton lon ton...................

meocoi
20-07-2012, 07:04
Chuyến này về nấu chè mè đen cho nó men lỳ.

Ban đầu thì nâu nâu như da Bò, sau vài ngày thì đen như Trâu nhìn lâu thấy thích.

thachtrungngoc
20-07-2012, 09:08
Vụ đi tàu chắc thua rùi á meocoi. Tính phương án xe đi thôi.

ChuDu09
20-07-2012, 10:55
Hình ảnh minh họa sử dụng trong bài viết lấy từ bài biết của Quỷ Cốc Tử.

Ghềnh đá như thế nào ? Tại sao phải nhảy. (Hình ảnh minh họa trích từ bài viết của Quỷ Cốc Tử)

Do chuyến đi băng qua nhiều gềnh đá nắng nóng, rừng đầy gai góc...nên để bảo vệ cho tất cả mọi người, Baptlap sẽ mua cho đoàn mỗi người 2 đôi bao tay.

meocoi
20-07-2012, 11:53
Do có đoạn phải đi vào rừng rồi vòng trở ra nên việc mang theo Dao là cần thiết ợ, ngắm nghía thấy mấy con Dao chuyên dụng loại như thế này nè: http://www.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&id=415051 Mỗi người mà cần 1 con này bảo đảm thành "Phiến quân" luôn. :Dam

thachtrungngoc
20-07-2012, 13:59
Do có đoạn phải đi vào rừng rồi vòng trở ra nên việc mang theo Dao là cần thiết ợ, ngắm nghía thấy mấy con Dao chuyên dụng loại như thế này nè: http://www.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&id=415051 Mỗi người mà cần 1 con này bảo đảm thành "Phiến quân" luôn. :Dam

Mấy con dao outdoor hàng hiệu đó nhìn là ghiền luôn. Hồi xưa coi Predator mê mẩn con dao của thằng trong phim. Nhưng mà giá cũng chát chúa lắm.
Bữa trước meocoi đi Tây Nguyên mà ko hỏi mua mấy con dao rừng của bà con ở trên đó. Ngon bổ rẻ hơn nhiều.

meocoi
20-07-2012, 15:19
Hiện tại nhà có 1 Rựa, 3 Dao dài 50cm, dày khoảng 2-3mm, trọng lượng chưa cân, ngót ngót chắc cũng 1kg/ 1 con. Rựa thì cán dài quá nên sẽ lấy con 50cm đi xài đỡ.

THÔNG TIN TÚI Y - TẾ

- 1 chai Oxy già
- 1 chai Cồn 90 độ
- 1 chai thuốc đỏ
- 1 lọ dầu phật linh
- 1 tuýp Salonpas Gel
- 1 Kéo
- Thuốc chống sốt, giảm đau: Panadol
- Thuốc đau bụng đi ngoài: Smecta
- Thuốc chống sốt rét: Chloroquine, Fansidar
- Băng vải, băng thun, băng tam giác....
- Băng keo, băng dán cá nhân.
- Bông gòn, gạc, compresse.

Trên đây là y tế chung cho cả Đoàn, ngoài ra ai bị nan y, bệnh cá nhân thì đem theo thuốc. Nếu da ai mẫn cảm nên đem theo thuốc chống Dị ứng nữa.

Lưu ý: Những ai có tiền sử bệnh tim mạch, cao huyết áp, hen suyễn...nên ở nhà.

wings89
20-07-2012, 16:09
Hic, vé tàu từ SG ra Nha Trang đắt thế T__T

Hay nhà mình chuyển sang đi xe giường nằm cho ngon lành :( Em vs xế em chốt là đi xe giường nằm Phương Trang rùi á!

P.S: Em đi lều 2 người :D

SVC
20-07-2012, 16:32
Nhắc lại...
Cực Đông - hành xác cùng cực - con đường ghành đá ven biển.

Do tính chất của Plan này là "Cực của cực"
+ Cực thứ nhất là cực thân vì đi bô đường cát 6km, sau đó thì ko đi mà nhảy đá tính bằng time khoảng 14h. Mang vác 7L nước/ người
+ Cực thứ hai là cực khổ vì hoàn cảnh vô cùng thiếu thốn do nhảy ghành nên lương thực chủ yếu là mì gói, 1 ít củ, lương khô, chả lụa, súc xích...
+ Cực thảm sau khi đến nơi ai có gì thì đem ra sử dụng nha Lều, túi ngủ, tấm chải, áo mưa căng lên che đỡ sương xuống.
+ Cực Sợ vì sẽ ko có người dẫn đường mà đi bằng GPS, la bàn và trực giác. Chưa kể lạc đường...

Vì vậy, chuyến đi sẽ rất tổn hao sức khỏe, ngoài các thành viên chủ chốt đã đi chung nhiều cung các thành viên khác nhắm chừng sức khỏe mà theo nha để ko ảnh hưởng đến các thành viên trong Đoàn.

Đi chuyến này mà nhảy ghềnh thì đúng là cực. Đoạn băng đồi cát chỉ chịu khó chịu nóng và nắng. Nếu ko có track log GPS hay người dẫn đường đoạn nhảy ghềnh đá thì khả năng lạc đường là cao. Lạc đường khi nhảy ghềnh là đoạn phải tìm đường vòng lên đường rừng (khi nào các bạn đến Trạm canh của cty Yến sào là lạc :) - lúc này phải quay lại và vòng lên rừng). Đi càng nhẹ càng tốt, chủ yếu là mang nước. Khi nhảy ghềnh thì việc mang thêm một cái máy ảnh thôi cũng mệt. Rừng ở đây là loại rừng cây bụi thấp và gai (gần vùng ghềnh đá) nên chủ yếu đi vào đường đã có sẵn, nếu dọn đường để đi thì hết sức.

Nhiều lúc đi mà tự nghĩ sao tự nhiên lại tự hành xác như thế.

Vài lời góp ý vì mình cũng đã từng đi và lạc đường khi nhảy ghềnh. Chúc cả đoàn có chuyến đi an toàn và thành công.

meocoi
20-07-2012, 16:34
Vé tàu ngồi mềm có giá là 310k/ 1 lượt. Ai mua liên hệ Thủ Quỹ - 0985.084.636 sớm nhé. Các bạn chuyển khoản hoặc đưa tiền trực tiếp để Thủ Quỹ đi mua chung nhé.

Thủ quỹ thông tin cho mọi người số TK để chuyển tiền nhờ book nhé dùm luôn nha.

thachtrungngoc
20-07-2012, 16:45
Đi chuyến này mà nhảy ghềnh thì đúng là cực. Đoạn băng đồi cát chỉ chịu khó chịu nóng và nắng. Nếu ko có track log GPS hay người dẫn đường đoạn nhảy ghềnh đá thì khả năng lạc đường là cao. Lạc đường khi nhảy ghềnh là đoạn phải tìm đường vòng lên đường rừng (khi nào các bạn đến Trạm canh của cty Yến sào là lạc :) - lúc này phải quay lại và vòng lên rừng). Đi càng nhẹ càng tốt, chủ yếu là mang nước. Khi nhảy ghềnh thì việc mang thêm một cái máy ảnh thôi cũng mệt. Rừng ở đây là loại rừng cây bụi thấp và gai (gần vùng ghềnh đá) nên chủ yếu đi vào đường đã có sẵn, nếu dọn đường để đi thì hết sức.

Nhiều lúc đi mà tự nghĩ sao tự nhiên lại tự hành xác như thế.

Vài lời góp ý vì mình cũng đã từng đi và lạc đường khi nhảy ghềnh. Chúc cả đoàn có chuyến đi an toàn và thành công.

Hihihi...nhiều lúc đang chui trong rừng, mồ hôi ướt đẫm người, chảy cả vào mắt cay sè, vẫn hay nói đùa với nhau: giờ này mà ở nhà chắc là ngồi trong phòng máy lạnh, ăn kem, ăn bánh, lướt facebook..., chả hiểu sao tự nhiên lại kéo nhau đi để chịu khổ thế này =)))

Thế nhưng có dịp thì lại vẫn kéo nhau đi =)))

SVC
20-07-2012, 17:05
Hihihi...nhiều lúc đang chui trong rừng, mồ hôi ướt đẫm người, chảy cả vào mắt cay sè, vẫn hay nói đùa với nhau: giờ này mà ở nhà chắc là ngồi trong phòng máy lạnh, ăn kem, ăn bánh, lướt facebook..., chả hiểu sao tự nhiên lại kéo nhau đi để chịu khổ thế này =)))

Thế nhưng có dịp thì lại vẫn kéo nhau đi =)))

Vẫn hẹn một lần sẽ đi lại đường ghềnh để thăm mấy anh ở trạm canh và đi tiếp cho đỡ ấm ức nhưng cứ khất lại hoài :D.
Mình còn track log GPS đi đường rừng, nếu các bạn cần dự phòng mình sẽ gửi.

Có dịp sẽ lại đi tiếp thôi.

ChuDu09
20-07-2012, 17:29
Hiện tại nhà có 1 Rựa, 3 Dao dài 50cm, dày khoảng 2-3mm, trọng lượng chưa cân, ngót ngót chắc cũng 1kg/ 1 con. Rựa thì cán dài quá nên sẽ lấy con 50cm đi xài đỡ.

6kg nước = 6kg
1 con dao = 1kg
Quần áo, thực phẩm, các thứ linh tinh cần thiết... = 4kg
Tổng cộng 11kg @@

meocoi
20-07-2012, 18:47
Mình còn track log GPS đi đường rừng, nếu các bạn cần dự phòng mình sẽ gửi.

Enter câu này, làm sao để nhận vậy Bác ?

6kg nước = 6kg
1 con dao = 1kg
Quần áo, thực phẩm, các thứ linh tinh cần thiết... = 4kg
Tổng cộng 11kg @@
Quần áo đem theo 1 bộ thôi + mấy thứ linh tinh nữa là vừa, ô la la nước sẽ hao mòn theo mỗi bước chân.

( Em vs xế em chốt là đi xe giường nằm Phương Trang rùi á!

P.S: Em đi lều 2 người :D
Em bổ sung thêm giờ đến nhé, coi chừng e chạy sau bọn anh đó nha.

nhánh lan rừng
20-07-2012, 19:52
Vé tàu ngồi mềm có giá là 310k/ 1 lượt. Ai mua liên hệ Thủ Quỹ - 0985.084.636 sớm nhé. Các bạn chuyển khoản hoặc đưa tiền trực tiếp để Thủ Quỹ đi mua chung nhé.

Thủ quỹ thông tin cho mọi người số TK để chuyển tiền nhờ book nhé dùm luôn nha.

Hi all,
Thông tin tài khỏan của mình : Ngân Hàng Công Thương Vietcombank - CN Bùi Thị Xuân : 007.100.380.7240 - Phạm Hoàng Lan - nhánh lan rừng. các bạn chuyển xong, sms cho mình biết nhá, thêm số phụ : 01.20.399.1054 ( hđ 24/24 ) - 0985.084.636 ( pin đang chay :) ) ...Thanks

nangphuongnam
20-07-2012, 21:27
Đọc từ đầu đến cuối, mình thấy thật đúng đắn khi không tham gia cung này. Nếu tham gia chắc mình chỉ đi được đoạn xa mạc rồi bỏ cuộc thôi, nắng gắt sẽ làm hoa mắt mất. Chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ.

saubapcai
21-07-2012, 00:22
Tối 20 rồi ko biết các bạn ổn không. Mình đi trước các bạn 2 ngày(chứ nếu cùng time thì cũng xin join cùng mọi người) cũng đi kiểu vậy và suýt toi. Nhân tiện cũng xin nhắn gửi các bạn chưa đi bao h và sắp đi:

1. Không đi một mình khi ko có ai dẫn đường. Mình đã làm vậy và về được là nhờ may mắn.
2. Nước ko cần đến 6-7 lít đâu, quá nặng!!! Đặc biệt khi đi đông mọi người có thể san sẻ nhau, càng uống nhiều mồ hôi càng ra nhiều và càng mệt, chỉ uống khi thấy khát ở cổ chứ khô miệng là do thở thôi. Mình mang 2 chai 1,5 lít dùng cho 2 ngày thoải mái (nếu suôn sẻ chứ thực tế là thiếu vì lạc đường + nhảy ghềnh chơi và lặn ngụp hơi nhiều + đi vượt mũi đôi mà quay lại mũi theo lối ghềnh và kẹt trong cái kẽ đá toàn gai khá lâu, cũng may đánh lô nhảy xuống hố và ra được) => tóm lại tùy người nhưng uống nhiều mệt lắm đấy.
3. Nghiên cứu kỹ lộ trình, hướng đi từng chặng. Mình vỡ mất con GPS nhưng vẫn chạy ra khỏi rừng khi lạc vì nhớ mình đang ở đoạn nào và phải đi về hướng nào(ban ngày nhờ mặt trời ban đêm nhờ sao - ơn trời ngày xưa mình học cái này)
4. Khi lạc, cá nhân mình thấy có mấy cách:
- Trèo lên thật cao sẽ có khả năng cao có sóng đt => kêu cứu đc, cái này nghe nói đã cứu quỷ cốc tử cũng ở cực đông, nên có số ai đó ở chỗ luôn có sóng như mấy anh canh yến.
- Lần ngược lối cũ nếu có đánh dấu rồi lần lại lối. => Giang hồ khuyên vậy nhưng thực tế đánh dấu thường đánh sót và không hiệu quả
- Lần ra bờ biển mà đợi người đi tìm hoặc kêu ngư dân, chớ có qua đêm trong rừng. Trong lúc đợi thì tìm nước mà sống, có 2 cái chai là làm bộ lọc nước suối rồi

* Chú ý!!!
- Cũng là đi bộ nhưng h cũng có mấy đường và dài ngắn khác nhau.
- H Có nhiều người dẫn đường lắm ngoài chú Ba mình biết 2 người nữa nhưng chỉ có số 1 người do a này chủ động quảng cáo: Lim - 01674703171

meocoi
21-07-2012, 09:19
@All: Do việc di chuyển từ SG-NT bằng nhiều phương tiện khác nhau nên các bạn phải căn cứ theo thời gian của lịch trình mà có mặt đúng giờ là 2h30p sáng 28/7 tại Ga Nha Trang.

Sau khi có DS chính thức thành viên đi Tàu lửa sẽ tiến hành thuê xe máy. Khả năng các bạn đi xe CLC sẽ đến sau vì vậy mình cung cấp địa chỉ rồi các bạn đến đó thuê hoặc các bạn có thể thuê tại nơi mà các bạn biết.

@Lanrung: Thủ quỹ thông tin thêm với mọi người thời hạn chốt DS book vé dùm, đỡ mất công chạy đi chạy lại. Lưu ý càng sớm càng tốt nha, trễ quá ko còn vé là mệt đó.

SVC
21-07-2012, 10:14
Enter câu này, làm sao để nhận vậy Bác ?

Bạn cho mình cái mail, mình gửi file .kml và .gpx cho bạn.

Nếu đi xe khách thì có thể mua vé xe Cúc Tư đi Tuy Hòa và nhảy xuống đoạn chân đèo Cổ Mã, kiếm xe ôm vào làng (nếu đi sớm 7h thì có thể đến chân đèo lúc 4h30 sáng, trên đường xe ôm chở vào làng Đầm Môn sẽ thấy mặt trời lên chào các bạn :D)

https://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/286806_10150348816510419_1432664488_o.jpg

cuti
21-07-2012, 14:10
Thêm một cảnh báo nữa, chuyến này sao nguy hiểm rình rập nhiều quá.
Chẳng lẽ bỏ cuộc khi chưa ra tới trận địa, nhục mặt lắm!
Tốt nhất chuẩn bị tinh thần là sẽ bị lạc đường, đem theo càng nhiều nước uống càng tốt.
Chỉ sợ hết nước chứ ko sợ không tìm được lối ra.
Anh em đã quyết đi thì giữ vững tinh thần nhe, cố lên...

Tối 20 rồi ko biết các bạn ổn không. Mình đi trước các bạn 2 ngày(chứ nếu cùng time thì cũng xin join cùng mọi người) cũng đi kiểu vậy và suýt toi. Nhân tiện cũng xin nhắn gửi các bạn chưa đi bao h và sắp đi:

1. Không đi một mình khi ko có ai dẫn đường. Mình đã làm vậy và về được là nhờ may mắn.
2. Nước ko cần đến 6-7 lít đâu, quá nặng!!! Đặc biệt khi đi đông mọi người có thể san sẻ nhau, càng uống nhiều mồ hôi càng ra nhiều và càng mệt, chỉ uống khi thấy khát ở cổ chứ khô miệng là do thở thôi. Mình mang 2 chai 1,5 lít dùng cho 2 ngày thoải mái (nếu suôn sẻ chứ thực tế là thiếu vì lạc đường + nhảy ghềnh chơi và lặn ngụp hơi nhiều + đi vượt mũi đôi mà quay lại mũi theo lối ghềnh và kẹt trong cái kẽ đá toàn gai khá lâu, cũng may đánh lô nhảy xuống hố và ra được) => tóm lại tùy người nhưng uống nhiều mệt lắm đấy.
3. Nghiên cứu kỹ lộ trình, hướng đi từng chặng. Mình vỡ mất con GPS nhưng vẫn chạy ra khỏi rừng khi lạc vì nhớ mình đang ở đoạn nào và phải đi về hướng nào(ban ngày nhờ mặt trời ban đêm nhờ sao - ơn trời ngày xưa mình học cái này)
4. Khi lạc, cá nhân mình thấy có mấy cách:
- Trèo lên thật cao sẽ có khả năng cao có sóng đt => kêu cứu đc, cái này nghe nói đã cứu quỷ cốc tử cũng ở cực đông, nên có số ai đó ở chỗ luôn có sóng như mấy anh canh yến.
- Lần ngược lối cũ nếu có đánh dấu rồi lần lại lối. => Giang hồ khuyên vậy nhưng thực tế đánh dấu thường đánh sót và không hiệu quả
- Lần ra bờ biển mà đợi người đi tìm hoặc kêu ngư dân, chớ có qua đêm trong rừng. Trong lúc đợi thì tìm nước mà sống, có 2 cái chai là làm bộ lọc nước suối rồi

* Chú ý!!!
- Cũng là đi bộ nhưng h cũng có mấy đường và dài ngắn khác nhau.
- H Có nhiều người dẫn đường lắm ngoài chú Ba mình biết 2 người nữa nhưng chỉ có số 1 người do a này chủ động quảng cáo: Lim - 01674703171

thachtrungngoc
21-07-2012, 15:07
Thêm một cảnh báo nữa, chuyến này sao nguy hiểm rình rập nhiều quá.
Chẳng lẽ bỏ cuộc khi chưa ra tới trận địa, nhục mặt lắm!
Tốt nhất chuẩn bị tinh thần là sẽ bị lạc đường, đem theo càng nhiều nước uống càng tốt.
Chỉ sợ hết nước chứ ko sợ không tìm được lối ra.
Anh em đã quyết đi thì giữ vững tinh thần nhe, cố lên...

Không phải chỉ tới bây giờ mới nhận được những lời cảnh báo này đâu, mà ngay từ khi có ý định, lên plan đi theo cung đường này, khi tham khảo ý kiến của nhiều người đi trước, mình đã nhận được rất nhiều (thật sự là tới giờ không nhớ hết luôn á) những lời cảnh báo như thế. Và cũng biết là trước đó cũng đã có nhiều nhóm thử đi đường ghềnh này và đa số cũng đều bỏ cuộc.

Nhưng cũng chính vì những khó khăn như thế nên meocoi với mình lại càng máu me muốn được hành xác chinh phục. Cả 2 đã tìm kiếm tham khảo rất nhiều thông tin liên quan cho chuyến đi này. Thật sự là cũng vì những lời cảnh báo này mà chưa có chuyến đi nào mình lại phải tham khảo và chuẩn bị nhiều như thế :D Và lúc đầu dự kiến chỉ đi max khoảng 8 người vì biết hành trình sẽ rất khó khăn, vất vả.

Tuy nhiên, theo mình thì các thành viên tham gia cứ cố gắng chuẩn bị cho thật tốt về mặt tinh thần và thể lực, chuẩn bị hành trang hợp lý cùng với lòng quyết tâm và đoàn kết giúp đỡ trên đường đi thì không phải là không thể hoàn thành mục tiêu. Hy vọng mọi người giữ được tinh thần lạc quan, sẵn sàng xử lý cho mọi tình huống. Điều này là rất quan trọng cho cả đoàn.

Có thành công ra được cực Đông bằng đường này hay không mình cũng không dám chắc, nhưng ít ra là được đi, được thử thách, được dịp để hiểu chính bản thân mình hơn, được hòa mình với thiên nhiên, hay như mọi người vẫn thường nói: trải nghiệm không phải ở đích đến mà là những thứ trên đường đi. Có thể chúng ta không thành công trong việc tới được cực Đông bằng đường ghềnh, do không đủ thời gian, do lạc đường, do thiếu nước... nhưng những gì chúng ta làm để cùng nhau vượt qua những khó khăn, trở ngại trên đường đi, những cố gắng nỗ lực để vượt qua chính bản thân và vì 1 tập thể, đó chẳng phải cũng là 1 thành công trong cuộc sống rồi đó ư?

Vậy thì.... cớ gì chúng ta lại e ngại mà lùi bước :-)

meocoi
21-07-2012, 15:21
Có thành công ra được cực Đông bằng đường này hay không mình cũng không dám chắc, nhưng ít ra là được đi, được thử thách, được dịp để hiểu chính bản thân mình hơn, được hòa mình với thiên nhiên, hay như mọi người vẫn thường nói: trải nghiệm không phải ở đích đến mà là những thứ trên đường đi. Có thể chúng ta không thành công trong việc tới được cực Đông bằng đường ghềnh, do không đủ thời gian, do lạc đường, do thiếu nước... nhưng những gì chúng ta làm để cùng nhau vượt qua những khó khăn, trở ngại trên đường đi, những cố gắng nỗ lực để vượt qua chính bản thân và vì 1 tập thể, đó chẳng phải cũng là 1 thành công trong cuộc sống rồi đó ư?

Vậy thì.... cớ gì chúng ta lại e ngại mà lùi bước :-)

Chuẩn ko cần chỉnh, Like nhiệt tình zô ae ơi...Nếu coi lời cảnh báo chỉ để hăm dọa thì các bạn đã hiểu sai về mục đích chuyến đi lần này rối đấy. Nhắc lại việc đăng kí tham gia cung này, các bạn vẫn còn thời gian để suy nghĩ trước khi ra quyết định. Hãy đặt câu hỏi vì sao mình cứ nhắc đi nhắc lại vấn đề này ?

- Mục đích: .....Cực Đông là điều đương nhiên nhưng với cung này ta sẽ "Chinh phục" nó bằng đường ghềnh. Không đơn giản chỉ đến nơi ta muốn cho biết.

- Hành trình: Đã nói rõ ở tiêu đề Topic, "hành xác " cực khổ không phải nghỉ dưỡng.

- Kết quả: có thể sẽ không đến được Cực đông như ta nghĩ.

nhánh lan rừng
21-07-2012, 18:17
@All: Do việc di chuyển từ SG-NT bằng nhiều phương tiện khác nhau nên các bạn phải căn cứ theo thời gian của lịch trình mà có mặt đúng giờ là 2h30p sáng 28/7 tại Ga Nha Trang.

Sau khi có DS chính thức thành viên đi Tàu lửa sẽ tiến hành thuê xe máy. Khả năng các bạn đi xe CLC sẽ đến sau vì vậy mình cung cấp địa chỉ rồi các bạn đến đó thuê hoặc các bạn có thể thuê tại nơi mà các bạn biết.

@Lanrung: Thủ quỹ thông tin thêm với mọi người thời hạn chốt DS book vé dùm, đỡ mất công chạy đi chạy lại. Lưu ý càng sớm càng tốt nha, trễ quá ko còn vé là mệt đó.

Hi all ! Hạn chót đăng kí mua vé tàu : trước 4g chiều 23/07/2012. Sau 5g Lan sẽ đi mua vé tàu cho các bạn đã CK như : meocoi: 3 vé, anh tin: 1 vé, 0908.388.117 ( sorry cho Lan biết tên nha ) : 2 vé

meocoi
21-07-2012, 18:57
0908.388.117 ( sorry cho Lan biết tên nha ) : 2 vé

Số điện thoại trên là của ai vậy nhỉ ? Tình hình là trong DS không có số này, Lanrung pm hỏi lại nickname là gì nhé ? Theo như DS trên thì đã có 8 người book vé.

tuonglangtu23
21-07-2012, 20:55
Chào a mc. Mình đăng ký hơi muôn nên mc thông cảm nha. Mình đã trao đổi với lan và sẽ chuyên tiền cho lan ngay. Nick la tuonglangtu23. Sđd là 0986565654. Mong gặp mc sớm

meocoi
21-07-2012, 21:36
@tuonglangtu23: Do chuyến đi đã quá đông, mình chốt danh sách ngày 18/7 rồi bạn. Không nhận thêm bất cứ ai. Hẹn gặp bạn trong cung khác nhé. Buổi tối vui vẻ.

@ Thủ quỹ: như vậy DS book vé là 4 người nha.

meocoi
22-07-2012, 13:27
THÔNG BÁO KHẨN CẤP

18g thứ 3 ngày 24/7 chúng ta sẽ Offline lần nữa, lần này mình sẽ có rất nhiều thông tin đến các bạn, nó mang tính quyết định việc các bạn tham gia cung này vì vậy đề nghị các bạn Offline đầy đủ, vắng mặt xem như mất quyền lợi tham gia chuyến này nhé.

Địa điểm: quán Boulevard
172C Điện Biên Phủ, P.7, Quận Bình Thạnh

thachtrungngoc
22-07-2012, 18:20
@meocoi: tối rảnh ko chạy lên chỗ anh cafe đi hihi.

meocoi
23-07-2012, 20:14
THÔNG BÁO KHẨN CẤP

18g thứ 3 ngày 24/7 chúng ta sẽ Offline lần nữa, lần này mình sẽ có rất nhiều thông tin đến các bạn, nó mang tính quyết định việc các bạn tham gia cung này vì vậy đề nghị các bạn Offline đầy đủ, vắng mặt xem như mất quyền lợi tham gia chuyến này nhé.

Địa điểm: quán Boulevard
172C Điện Biên Phủ, P.7, Quận Bình Thạnh

Buổi off này là cực kỳ quan trọng, đề nghị các thành viên đến đúng giờ và đầy đủ.

meocoi
24-07-2012, 06:44
Buổi off tối nay mình có mời thêm đại diện của nhóm Bong_dong đi chung ngày với Đoàn chúng ta cùng tham dự. Sẽ có những thay đổi nhất định và cùng nhau bàn bạc chia sẻ với Đoàn Bong_dong 1 số vấn đề.

HanDong
24-07-2012, 13:16
Nhà Bác im ắng quá, tối ra nghe ngóng tình hình coi sao

pe_nhoc16
24-07-2012, 13:31
Trời!!!! Anh Mèo ới ời, nick của người ta là Dong_bodom cơ mà, anh cover quá tay rồi nhé :))

annguyenthien
24-07-2012, 14:07
Hết hồn, tưởng ngoài đoàn Meocoi và Dong_Bodom còn có đoàn Bong_dong sao tui hông bít kà. Đang thắc mắc chắc nhóm này ko post bài rủ rê lên phượt. Bên em nhờ anh Dragonboy đại diện tham gia rùi đó.

meocoi
24-07-2012, 22:42
Tình hình là buối Off có rất nhiều bạn bè tham gia, có những nhân vật mình không ngờ tới, thật sự là rất bất ngờ. Nhà Dong_bodom hok thấy ai tham gia vậy ta.
Mọi thông tin mình sẽ cập nhật sớm nhất. Đi ngủ đã

vansanh33
24-07-2012, 23:30
Chúc các bạn có chuyến đi thành công.

meocoi
25-07-2012, 08:14
ALL: công việc đã phân công cho từng thành viên rồi nên khi hoàn thành các bạn thông tin trên Topic để mọi người cùng nắm nhé. Riêng y tế ngoài DS đã nêu mình bổ sung thêm 1 số thuốc hỗ trợ khác.

transon_travel
25-07-2012, 12:38
Chia sẻ 1 chút, các bác cũng post khá đầy đủ rồi, có thể em đang nói thừa, cơ mà em đi rừng chỉ mang theo như này.

1. Hạn chế đồ cá nhân: 1 bộ cộc và 1 bộ dài là quá đủ, phượt mà, mồ hôi ra mặc mồ hôi, hôi còn hơn là nặng, đừng tha lôi.
2. Nước: càng nhiều càng tốt, chú ý pha thêm chanh muối, lọ trà gừng, cafe.
3. Đồ ngọt: tăng lực khá nhiều đấy ạ
4. Sức khỏe: cảm thấy yếu là dừng lại, không cố, không ham, tùy theo sức của mình
Đi phượt nên chất dinh dưỡng có thể không đủ vậy nên đồ hộp giàu dinh dưỡng cần chú ý mang theo, tuyệt đối không bỏ bữa, có quán xá là nạp ngay.
5. Kỹ năng: đi sẽ rất mệt, đừng ra sức hát hò hay nói chuyện cho rôm rả, im lặng là vàng, dĩ nhiên không thể im tuyệt đối nhưng đừng nói nhiều, nói dốc ra, sẽ không còn sức và bạn sẽ rơi vào trạng thái chóng mặt
Trời nắng nên có nước là nhúng ướt khăn liền, cho vào túi bóng cho đỡ bốc hơi, lau mặt và cổ cho tỉnh táo.
Thả lỏng chân, đừng cố căng ra mà bước, cứ đều bước mà sải
Không chạy, nô đùa.
Only thở = mũi, chú ý nhé, hầu như các bạn đều hay thở = mồm.
Thêm 1 chú ý nữa là đi giầy không quá chật, sẽ tệ hại lắm đấy

Và cuối cùng, hãy tìm hiểu số cứu hộ của vùng đó, bất kỳ ai, bất kỳ đơn vị nào, xin hết, đôi khi họ là người cứu chúng ta, các bạn tìm hiểu thêm về kỹ năng đi rừng, lạc phương hướng, đồ y tế trong mọi tình huống. Nên để lại 1 dấu vết gì đó trên đường đi.

Chúc các bạn lên đường an toàn và vui vẻ, mình tình nguyện ở nhà lau chùi topic cho các bạn.

Dungbuocgiangho
25-07-2012, 17:17
Mua thuốc Hart sorb 5 mg đem theo phòng trường hợp bị ngất xỉu, trụy tim, tai biến... Dùng cấp cứu bằng cách đặt dưới lưỡi nạn nhân.

meocoi
25-07-2012, 19:05
All: thông tin cá nhân mình đã gửi vào Inbox cho mọi người, nếu có thắc mắc hay thiếu hoặc sai tên thì pm lại nhé

Chú ý: nhóm SG có mặt ở Ga trước 19h00 là giờ Tàu chạy nha.

Vé mình ở Toa số 1 ko biết có ai chung Toa ko ?

mickeychu
25-07-2012, 22:06
Hi!!! nhảy ghềnh hả!!! Đợt trước nhóm mình đi cũng thấy có đoàn nhảy ghềnh nhưng không thành công. Chờ đợi hồi ức của các bạn nhé.

quycoctu
25-07-2012, 22:12
Rất rất mong xem những hình ảnh của các bạn. Chúc tất cả đều chinh phục thành công và an toàn. :)

thachtrungngoc
26-07-2012, 10:09
Chúc các bạn lên đường an toàn và vui vẻ, mình tình nguyện ở nhà lau chùi topic cho các bạn.

Rất rất mong xem những hình ảnh của các bạn. Chúc tất cả đều chinh phục thành công và an toàn. :)

Lên đường mà có người lo lắng cho topic ở nhà thế này thật là tuyệt.

Cảm ơn tất cả mọi người về những thông tin về đường đi, cũng như những lời góp ý, động viên. Cả đoàn rất cần những hỗ trợ tinh thần như thế này :D

thachtrungngoc
26-07-2012, 10:17
Mình cần các thành viên hỗ trợ giùm một trong mấy thứ này, theo thứ tự ưu tiên, ai có thì cho mình mượn nhé, để duy trì năng lượng cho con điện thoại dẫn đường.

- Pin dự phòng cho điện thoại, loại có đầu ra cổng USB máy tính, dung lượng càng cao càng tốt.
- Đầu sạc điện thoại dùng trên xe hơi, loại 1 đầu châm thuốc lá 1 đầu cổng USB ấy.
- Bộ sạc điện thoại từ pin AA.

Hôm trước thủ quỹ nói là có điện thoại GPS luôn phải ko nhỉ, chuẩn bị sẵn phần mềm và map đi nhé.

SVC
26-07-2012, 10:29
Mình cần các thành viên hỗ trợ giùm một trong mấy thứ này, theo thứ tự ưu tiên, ai có thì cho mình mượn nhé, để duy trì năng lượng cho con điện thoại dẫn đường.

- Pin dự phòng cho điện thoại, loại có đầu ra cổng USB máy tính, dung lượng càng cao càng tốt.
- Đầu sạc điện thoại dùng trên xe hơi, loại 1 đầu châm thuốc lá 1 đầu cổng USB ấy.
- Bộ sạc điện thoại từ pin AA.

Hôm trước thủ quỹ nói là có điện thoại GPS luôn phải ko nhỉ, chuẩn bị sẵn phần mềm và map đi nhé.

Mình có một pin dự phòng 2800mAh loại có đầu ra USB và các đầu chuyển đổi để sạc, có thể cho các bạn mượn xài (miễn sao đừng đem ngâm nước biển :D)
Nếu đoàn đi đông thì mỗi lần chỉ xài 1 điện thoại để dò GPS và tìm đường thôi, các máy khác ko dùng đến thì tắt đi. Nếu có máy GPS xịn thì pin của nó dư xài.

Chờ xem những hình ảnh và hồi ức của các bạn. Chúc đoàn an toàn và thành công.

thachtrungngoc
26-07-2012, 10:53
Mình có một pin dự phòng 2800mAh loại có đầu ra USB và các đầu chuyển đổi để sạc, có thể cho các bạn mượn xài (miễn sao đừng đem ngâm nước biển :D)
Nếu đoàn đi đông thì mỗi lần chỉ xài 1 điện thoại để dò GPS và tìm đường thôi, các máy khác ko dùng đến thì tắt đi. Nếu có máy GPS xịn thì pin của nó dư xài.

Chờ xem những hình ảnh và hồi ức của các bạn. Chúc đoàn an toàn và thành công.

Cảm ơn bác SVC nhiều. Bác PM giùm em cái contact đi, em nhờ người hẹn với bác rồi qua mượn. Em chỉ cần mượn pin thôi, không cần cáp gì nữa đâu ạ. Em cũng có 1 cái và cũng có phương án cho vụ pin này rồi, nhưng vẫn muốn mượn thêm để dự phòng thôi, chắc bất đắc dĩ lắm mới phải dùng đến cái của bác, bác yên tâm, chắc không đến nỗi nó được tắm biển cực Đông đâu hehehe.

balodulichsaigon
26-07-2012, 11:46
Mèo Còi,

Đoàn chú đi hoành tráng quả nhỉ...ngồi đọc 13 trang ...:P. Hì hì nhớ chụp nhiều ảnh đẹp về cho chị ngắm nhé

demenplky
26-07-2012, 12:51
Sắp đến giờ G rồi, chúc cả nhà có chuyến trải nghiệm an toàn và thành công.
Mèo nhớ săn ảnh độc về nhé! Không đồng hành được đành ngồi nhà hóng hồi ức vậy?:LL

Kim Hoa bà bà
26-07-2012, 13:40
Chúc các bạn chuyến đi thành công tốt đẹp...Tiếc lắm ...hẹn Mũi Đôi vào dịp khác vậy, chờ đọc hồi ức khủng này nhé. Chỉ tại thích đủ thứ nên thành thích lung tung!!! (wait)

KHBB

transon_travel
26-07-2012, 13:43
Lên đường mạnh giỏi, chúc sức khỏe các bác!

Chào thân ái và quyết thắng.

meocoi
26-07-2012, 16:32
Nhận được rất nhiều lời động viên từ các bạn giúp Đoàn chúng ta tăng thêm ý chí, tinh thần mạnh mẽ. Xin cảm ơn tất cả các bạn.

All: Về y- tế đã xong rồi nhé. Thuê xe máy có nhờ bạn Rubi1985 giúp chúng ta.

Baobao_1710
26-07-2012, 20:09
Mèo Còi,

Đoàn chú đi hoành tráng quả nhỉ...ngồi đọc 13 trang ...:P. Hì hì nhớ chụp nhiều ảnh đẹp về cho chị ngắm nhé

Doàn này chua hoành tráng bang doan minh dau ban ,doan Minh toi 69t rui :))

baptlap
26-07-2012, 21:58
Sau một chiều siêu thị , em xin cập nhật lại tình hình ăn uống cho đoàn
1.Mì : 15 ly + 15 gói
2.Xúc xích : 5 cây (loại lớn) * 5
3.Đồ hộp : cá hộp * 6, bò hầm *4
4.Các loại gia vị Nước tương,tương ớt,sốt mayonaise
5.Bánh Ngọt ăn vặt : Orio , bánh bông lan
II. Bếp cồn "TỰ CHẾ" Anh tin50 sẽ trang bị cho đoàn , nhưng vẫn nghĩ đến than , sẽ hợp lý cho cơ số đoàn của mình hơn
Mai em sẽ ghé siêu thị mua thêm Nes cf,chả lụa , bánh mì và sẽ mua pin 2A dự bị cho GPS
Còn gì nữa,mọi người ai đọc cho em thêm ý kiến nhé!:D

meocoi
26-07-2012, 22:11
Vác Than theo chắc hơi bị oải đấy...Tình hình như vậy là ổn rồi.
Anh thachtrungngoc sẽ vác theo khá nhiều đồ chơi như: bộ đàm, GPS, ống nhòm, súng...
Thớt đem theo 1 cái nồi, dao đi rừng, y-tế, trà gừng.....
ChuDu sẽ liên hệ việc xe cộ...
Do nhóm VT và Lợi Trần ko mua được vé tàu hỏa nên các bạn ấy sẽ ra Nha Trang trước, có gì Chudu liên hệ với chị HanhHugo để hội ngộ nhé, Tel: 0908959963

Thuyenbmt
26-07-2012, 22:35
Hẹn gặp đoàn bạn ở Mũi Đôi nhé;)

thachtrungngoc
26-07-2012, 22:45
Sau một chiều siêu thị , em xin cập nhật lại tình hình ăn uống cho đoàn
1.Mì : 15 ly + 15 gói
2.Xúc xích : 5 cây (loại lớn) * 5
3.Đồ hộp : cá hộp * 6, bò hầm *4
4.Các loại gia vị Nước tương,tương ớt,sốt mayonaise
5.Bánh Ngọt ăn vặt : Orio , bánh bông lan
II. Bếp cồn "TỰ CHẾ" Anh tin50 sẽ trang bị cho đoàn , nhưng vẫn nghĩ đến than , sẽ hợp lý cho cơ số đoàn của mình hơn
Mai em sẽ ghé siêu thị mua thêm Nes cf,chả lụa , bánh mì và sẽ mua pin 2A dự bị cho GPS
Còn gì nữa,mọi người ai đọc cho em thêm ý kiến nhé!:D

Vác Than theo chắc hơi bị oải đấy...Tình hình như vậy là ổn rồi.
Anh thachtrungngoc sẽ vác theo khá nhiều đồ chơi như: bộ đàm, GPS, ống nhòm, súng...
Thớt đem theo 1 cái nồi, dao đi rừng, y-tế, trà gừng.....
ChuDu sẽ liên hệ việc xe cộ...
Do nhóm VT và Lợi Trần ko mua được vé tàu hỏa nên các bạn ấy sẽ ra Nha Trang trước, có gì Chudu liên hệ với chị HanhHugo để hội ngộ nhé, Tel: 0908959963

Uh, chắc không cần than đâu, vác than theo oải à nha. Ra đó chịu khó đi kiếm củi hehe, mình ăn uống đơn giản gọn nhẹ mà, chịu khó hoang dã 1 chút cũng được, ngày thường chăn ấm nệm êm quá rùi =))

thachtrungngoc
26-07-2012, 23:02
Bữa trước mềnh tính xách cái này theo, giờ nghĩ lại thôi để ở nhà =))

https://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/s720x720/283627_3591248669616_1294323728_n.jpg

hanhngo207
27-07-2012, 01:49
Hẹn gặp mọi người ở Nha Trang nhé!
Chị Hạnh đi ngủ đây !
Chu du và Lợi Trần nhắn tin vào máy chị số ĐT của 2 em để liên lạc nhé! Phone của chị: 0908 959 963

lavekings
27-07-2012, 06:16
Chúc mọi người tận hưởng cảm giác chinh phục Cực Đông. Toàn người quen.:D

transon_travel
27-07-2012, 09:01
Em nhìn thấy bla bla... rồi nhìn thấy SÚNG, các bác này tính đi săn luôn để sinh tồn đây!

meocoi
27-07-2012, 16:28
Mọi người kiểm tra lại hành trang 1 lần nữa nhé. Còn 2h nữa là khởi hành rồi.
Hiện tại ChuDu chắc đã đổ Đèo Mimosa .

thangque
29-07-2012, 00:59
Chúc đoàn đi vui vẻ và an toàn :)

transon_travel
29-07-2012, 01:17
Đoàn update cho anh em đỡ mong!

transon_travel
30-07-2012, 09:22
Đội này update tình hình như nào rồi đã đến ngày về mà chưa thấy tin tức gì, anh em ở nhà ngóng quá

thachtrungngoc
30-07-2012, 09:29
Cảm ơn các bác ở nhà đã lo lắng quan tâm cho đoàn :D
Một số thành viên trong đoàn đã về an toàn vào sáng nay. Nửa đoàn còn lại đang tiếp tục hành trình khám phá Phú Yên như kế hoạch.
Chi tiết về chuyến đi các bác đón đọc hồi ức nhé.

transon_travel
30-07-2012, 09:34
Cảm ơn các bác ở nhà đã lo lắng quan tâm cho đoàn :D
Một số thành viên trong đoàn đã về an toàn vào sáng nay. Nửa đoàn còn lại đang tiếp tục hành trình khám phá Phú Yên như kế hoạch.
Chi tiết về chuyến đi các bác đón đọc hồi ức nhé.

Ố zề! Vậy là vui rồi, chúc mừng thành viên đoàn. Đợi hồi ức của cả nhà

meocoi
30-07-2012, 09:37
Hồi ức đã mở...vào cập nhật thông tin nhé các tình yêu.

https://www.phuot.vn/threads/50126-C%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-Ki%E1%BB%87t-s%E1%BB%A9c-!!!?p=666776#post666776

babyone
30-07-2012, 16:18
Chúc mừng đoàn đã hoàn thành mỹ mãn hành trình. Chưa có đoàn nào đi mà BBo ở nhà hồi hộp thế này.
Hồi ức đã mở, các bạn chia sẻ hình ảnh và những cảm nhận của mình ở Hồi ức nhé.
BBO xin phép khóa topic tìm bạn đồng hành ở đây.
Chúc vui.