PDA

View Full Version : Thành viên diễn đàn Phượt tham quan vùng hồ Ba Bể cùng dự án 3PAD - ĐÃ CHỐT ĐOÀN

susu
09-07-2012, 23:32
Các bạn thân mến!

Ba Bể là một hồ nước ngọt ở Bắc Kạn, Việt Nam. Nó là một trong một trăm hồ nước ngọt lớn nhất thế giới và nằm trong vườn quốc gia Ba Bể. Năm 1995, Hồ Ba Bể đã được Hội nghị Hồ nước ngọt thế giới, tổ chức tại Mỹ, công nhận là một trong 20 hồ nước ngọt đặc biệt của thế giới cần được bảo vệ. (Theo Wikipedia)

Với lợi thế là cảnh quan là hồ Ba Bể tuyệt đẹp, bà con dân tộc Tày, Dao, Mông đã hình thành làng du lịch sinh thái và cộng đồng ven hồ Ba Bể từ nhiều năm nay. Tuy nhiên, để du khách tiếp cận đến khu vực này còn khá khiêm tốn do rất ít thông tin cũng như chưa có những chiến lược họat động quảng bá rộng rãi.

Dự án "Quan hệ đối tác vì người nghèo trong phát triển nông lâm nghiệp tỉnh Bắc Kạn" (3PAD - http://backanifad.com ) được tài trợ bởi Quỹ phát triển nông nghiệp Quốc tế (IFAD - www.ifad.org ). Đây là dự án hỗ trợ cho cộng đồng người nghèo tạo ra sinh kế, thóat nghèo 1 cách công bằng và bền vững, giảm áp lực vào môi trường rừng của khu vực hồ Ba Bể và các vùng lân cận.

Nhằm giới thiệu rộng rãi hơn điểm du lịch độc đáo này đến cộng đồng những người yêu thiên nhiên và nhất là dân Phượt, dư án 3PAD mong muốn được phối hợp với Diễn đàn Phuot.vn tổ chức Chương trình THAM QUAN VÙNG HỒ BA BỂ dự kiến từ ngày 27- 29/ 07/ 2012.
Chương trình như sau:

1. Thời gian : 27- 28- 29/ 07/ 2012
2. Số lượng - Đối tượng: Tối đa 40 người (5-6 nhóm) - Là các Hội/ Nhóm đang tham gia sinh hoạt trên Diễn đàn Phuot.vn
(tiêu chí tham gia cụ thể ở bài sau)
3. Nguồn kinh phí chi trả : Dự án 3PAD sẽ chi trả tòan bộ kinh phí ăn, ngủ và đi lại.

4. Các hoạt động:

- Ngày 27/ 7 ( chiều ):
+ 12h30: Khởi hành đi Ba Bể tại Bãi xe Khu Đô thị Trung Yên
+ (Dự kiến) Ăn cơm chiều ở TX Bắc Kạn, đến hồ Ba bể nhận phòng nghỉ ngơi

- Ngày 28/7:
+ Sáng thức sớm chụp hình Ba Bể và du thuyền trên lòng hồ, thăm quan thác Đầu Đẳng. Cơm trưa với cá đặc sản .
+ Chiều : Tham quan hang Hua- Mạ, một hang động rất nổi tiếng, đi bộ 1 đọan đường rừng đi xuyên qua vùng lõi vườn quốc gia Ba Bể. TẮM HỒ BA BỂ !
+ Tối dùng cơm, lửa trại và thưởng thức Hát then của người dân địa phương.

- Ngày 29/ 7 : Dùng điểm tâm sáng, khởi hành về Hà Nội.

5. Giải thưởng: BQL Dự án sẽ trao 4 giải thưởng cho những bài viết/ bức ảnh nào chụp cảnh đẹp nhất về Ba Bể ( Do Diễn đàn chấm điểm và bình chọn ) bao gồm:

- 03 giải cho 03 chùm ảnh (của nhóm) đẹp nhất: 1.000.000 vnđ + sản vật địa phương.
- 01 giải cho bài viết (kèm ảnh minh hoạ) hay nhất : 1.000.000 vnđ + sản vật địa phương

Ngoài ra, các thành viên trong đoàn chia sẻ bài viết, hình ảnh tại topic Hồi Ức (Do BTC mở). Dự án được phép sử dụng miễn phí các hình ảnh này trên website riêng.
Bên cạnh đó, Diễn đàn sẽ treo Banner của Dự án trong thời gian 01 tháng - miễn phí!

6. Tổ chức thức hiện: BQL dự án 3PAD kết hợp cùng Diễn đàn Phuot.vn

Kế hoạch chi tiết và quá trình thực hiện sẽ được đăng trong topic này.
Mong nhận được sự tham gia và ủng hộ nhiệt tình của các bạn!

Trân trọng cảm ơn!
====

ĐÃ CHỐT ĐOÀN!

susu
09-07-2012, 23:53
TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH

1. Đại diện Diễn đàn:
* CVN, Chitto, Susu, Phuthuyxinhdep - Phụ trách chung (Online & Offline)
* Các trưởng nhóm/ hội hiện đang tham gia sinh hoạt trên Diễn đàn đăng ký và phụ trách nhóm

2. Tiêu chí tham gia: Là thành viên thuộc các Hội/ Nhóm của Diễn đàn Phuot.vn. Danh sách hợp lệ do trưởng Hội/ Nhóm đại diện đăng ký tại topic này.
BTC không xác nhận mọi hình thức đăng ký cá nhân hoặc hội/ nhóm phát sinh từ cá nhân.

* Số lượng: 06 nhóm, mỗi nhóm không vượt quá 06 và ít hơn 04 thành viên.
Trong trường hợp tổng số thành viên do các Hội/ Nhóm đăng ký chưa lấp đầy số lượng của đoàn. BTC sẽ mời một số thành viên tích cực của Diễn đàn tham gia chương trình.

3. Yêu cầu:

* Trưởng các Hội/ Nhóm đăng ký tham gia xác nhận số lượng, tên/nick thành viên tại topic này và có trách nhiệm phối hợp cùng BTC trong các hoạt động từ khi bắt đầu (đăng ký) tới khi kết thúc (trao giải thưởng và tổng kết chuyến đi).

Một số thông tin cá nhân cần thiết khác sẽ được PM cho BTC (Susu) để đảm bảo tính riêng tư cho thành viên tham gia đoàn

* Các thành viên tham gia đoàn: Hiểu rõ tiêu chí và có trách nhiệm tham gia đầy đủ các hoạt động nằm khuôn khổ chương trình do BTC đề ra.

====

Còn bây giờ, xin mời các Hội/ Nhóm nhanh tay đăng ký! :D

dantocgoc
09-07-2012, 23:58
Trại Vịt xin ĐK 5 xuất.
DS xin cập nhật chi tiết từng người khi BTC cần.

thanh_vinh
10-07-2012, 00:00
Trại Cá Gỗ (Nghệ An) xin đăng kí 5 suất ợ. danh sách sẽ cập nhật khi ban tổ chúc yêu cầu

hiepnt1974
10-07-2012, 00:05
Nhà phượt Quảng Ninh đăng ký 5 xuất nhá. Danh sách bao giờ cần cung cấp ạ ?
Chương trình này hay quá !

Ly A Sang
10-07-2012, 00:07
Nhà gà cũng xin đăng ký 5 xuất
Lý a Sáng làm trưởng nhóm, danh sách sẽ gửi ban tổ chức qua mail

susu
10-07-2012, 00:08
Dạ, sau khi "gom" =)) đủ 06 nhóm theo yêu cầu BTC sẽ gửi trát tới các bác trưởng nhóm đòi danh sách ạ!

BTC xin cảm ơn sự nhanh tay của các bác, hí hí!

MUHSK
10-07-2012, 00:09
Cám ơn các bác trong ban quản trị diễn đàn đã tạo cơ hội cho các nhóm, Hội trong diễn đàn có 1 chuyến đi ý nghĩa như này.

Hà Tây Phượt Hội tụi em xin mạnh giạn đăng ký tham ra với số thành viên = 6 người

HTPH xin cảm ơn BDH diễn đàn.

thik_di_choi
10-07-2012, 00:10
Tí nữa mất suất. Xóm hoa nhà em cũng xin 5 người. Danh sách sẽ thông báo cho BTC khi có yêu cầu.

hiepnt1974
10-07-2012, 00:17
Úi rời, các bác nhà ta thức muộn thế nhể ??? :D

dantocgoc
10-07-2012, 00:18
Tí nữa mất suất. Xóm hoa nhà em cũng xin 5 người. Danh sách sẽ thông báo cho BTC khi có yêu cầu.

Các nhóm tích cực hoạt động không quản giờ giấc đúng là nhanh tay hơn "đặc nhiệm"=))

thanh_vinh
10-07-2012, 00:20
Đặc nhiệm mà nhanh như a/e mình thì dân được nhờ bà con nhể (c)

MUHSK
10-07-2012, 00:20
Úi rời, các bác nhà ta thức muộn thế nhể ??? :D

Toàn thấy các bác hội trưởng thức muộn thôi.

hiepnt1974
10-07-2012, 00:22
Toàn thấy các bác hội trưởng thức muộn thôi.

Nhà cháu chưa được bầu làm hội trưởng bác ợ :D

thik_di_choi
10-07-2012, 00:27
Nhà cháu chưa được bầu làm hội trưởng bác ợ :D

Iem cũng rứa. Cứ cầm đèn chạy trước máy bay vậy thôi. Hổm Tết đi đền Trần xin ấn loáng quáng vận vào thằng cu được làm tổ trưởng

susu
10-07-2012, 00:28
Ặc ặc, Sau hơn 30' đăng topic BTC đã nhận được ĐỦ 06 QUẢ BOM theo yêu cầu.
Trân trọng cảm ơn sự nhiệt tình của các Hội/ Nhóm đã quăng bom. Cũng như chân thành chia buồn, xin lỗi các Hội/ Nhóm khác có ý định tham gia mà bất thành.

KENGGGGGGGGGG
BTC xin hùng hồn tuyên bố đã tuyển quân xong! =)))
06 nhóm sẽ đại diện Diễn đàn tham gia chương trình như sau:

1. Trại Vịt xứ Thanh: 10 thành viên
2. Trại Cá xứ Nghệ: 05 thành viên
3. Nhóm Phượt xứ Than: 05 thành viên
4. Trại Gà tứ xứ : 05 thành viên
5. Nhóm Phượt xứ Đoài: 06 thành viên
6. Nhà HPH: 05 thành viên

@ Các nhóm có thể đặt tên đại diện cho mình tuỳ theo sở nguyện. BTC khuyến khích mọi hình thức thể hiện mang đậm đà bản sắc vùng miền của các Hội/ Nhóm. :D

Ngoài ra, bên cạnh các mục đích, ý nghĩa của chuyến đi, BTC nêu cao tinh thần ĐOÀN KẾT PHƯỢT giữa các Hội/ Nhóm vùng miền.
Vì thế rất mong các Hội/ Nhóm tự thiết kế các tiết mục giao lưu cùng bà con địa phương và giữa các thành viên trong đoàn.

Cảm ơn sự tham gia của tất cả các bạn! :)

CVN
10-07-2012, 00:45
Giá mà đăng ký áo Phượt nhanh thế này thì có phải ngon không nhể :))

hoangbazen83
10-07-2012, 01:08
Nhanh quá, ngồi rình mà a sáng dk rồi, thank anh nhé.

dantocgoc
10-07-2012, 01:15
Nhanh quá, ngồi rình mà a sáng dk rồi, thank anh nhé.

Có mà ngồi rình sang bên nhà hàng xóm ý.:LL
Nhà Gà vụ này mình phải túm cổ oánh tiết canh 1 bữa, vất vả quá.:D

huonggiangf1
10-07-2012, 01:51
Tiết canh gà ko có ngon bằng tiết canh VỊT đâu anh Tộc ạ :D

dantocgoc
10-07-2012, 02:39
Tiết canh gà ko có ngon bằng tiết canh VỊT đâu anh Tộc ạ :D

Thế mới lạ và độc chứ.;)

Nhà ĐN bác Polyme không đi chuyến này được cũng buồn nhỉ?:)

kieumailc
10-07-2012, 08:15
Hự! iem vào nhóm nào bác Tù trưởng ới? hay cho đb vào nhóm địa phương..để múa phụ họa cho hát then nhẩy..lếu em vào đội then thì nhất định rủ rê thêm mấy ẻm người địa phương tham gia múa hát iểm trợ.

susu
10-07-2012, 10:57
Các cụ lý trưởng gửi danh sách thành viên (nick/ tên, giới tính, ngày tháng năm sinh) qua PM cho Susu để tổng hợp danh sách đoàn và thực hiện công tác hậu cần ạ!

Em cảm ơn! :D

voongsenh
10-07-2012, 11:15
Giá mà đăng ký áo Phượt nhanh thế này thì có phải ngon không nhể :))
Phang lên face còn nhanh nữa.....cứ ông bà nào là thành viên Phuot thì chịu trách nhiệm cho đám bạn của mình là ổn luôn.
Nói chưa xong làm đã xong rồi, chắc 3 hôm là thừa Tổng giám đốc Phuot ạ =))

hoangbazen83
10-07-2012, 12:10
Có mà ngồi rình sang bên nhà hàng xóm ý.:LL
Nhà Gà vụ này mình phải túm cổ oánh tiết canh 1 bữa, vất vả quá.:D

Đâu có đâu anh, rình hàng xóm người ta ném dép vỡ đầu. Lâu không gặp a Chiến giao lưu, hi vọng lần này được anh cắt tiết ạ hihi.

Sonvc
10-07-2012, 12:56
...
- Ngày 27/ 7 ( chiều ):
+ 12h30: Khởi hành đi Ba Bể tại Bãi xe Khu Đô thị Trung Yên

Các bác cho em hỏi một chút được không ạ? Em thắc mắc một chút thế này nếu xuất phát, thấy ghi trong lịch trình là Bãi đỗ xe Khu đô thị Trung Yên thì xuất phát bằng ô tô hả các bác? Chết nỗi là em lại đi xe máy ợ, dự định của em hiện giờ là sáng ngày 28 nếu hứng thú có thể em sẽ ghé tạm qua Ba Bể ngắm nghía chút ít rồi hướng CB em đi luôn, chứ không dừng chân ở lại như các bác (tuy em cũng rảnh ợ... :D)
Mà đăng ký đi theo nhà, theo đoàn chết nỗi em lại cứ hay độc hành chẳng thuộc cái đoàn thể nào cả? Đúng là khó và bất lợi thật, chắc em có qua thì cũng chỉ dám tung hoa ủng hộ các bác thôi.

susu
10-07-2012, 13:45
Dạ, để đảm bảo an toàn cho đoàn cũng như ổn định tổ chức thì bên Dự án họ thuê xe ê-tô bác ợ.
Ngày 28 bạn rảnh thì qua Ba Bể ngắm hồ với cả ngắm chúng em tí cho vui cái mắt =)). Xong rồi thì bạn quất ngựa truy phong! (Ế, dùng cái câu này khí không hợp ngữ cảnh nhờ=)))

Các bác cho em hỏi một chút được không ạ? Em thắc mắc một chút thế này nếu xuất phát, thấy ghi trong lịch trình là Bãi đỗ xe Khu đô thị Trung Yên thì xuất phát bằng ô tô hả các bác? Chết nỗi là em lại đi xe máy ợ, dự định của em hiện giờ là sáng ngày 28 nếu hứng thú có thể em sẽ ghé tạm qua Ba Bể ngắm nghía chút ít rồi hướng CB em đi luôn, chứ không dừng chân ở lại như các bác (tuy em cũng rảnh ợ... :D)

Vì đoàn đông nên đề nghị tung hoa chùm nhá, hí hí!

Mà đăng ký đi theo nhà, theo đoàn chết nỗi em lại cứ hay độc hành chẳng thuộc cái đoàn thể nào cả? Đúng là khó và bất lợi thật, chắc em có qua thì cũng chỉ dám tung hoa ủng hộ các bác thôi.

susu
10-07-2012, 22:30
Hiện em đã nhận được danh sách thành viên của Nhóm Gà, Nhà Than, Trại Cá Gỗ.
Kính cẩn nghiêng mình chờ danh sách của các Nhóm còn lại để BTC rút chốt nhốt đoàn và hoàn thiện các chi tiết hậu cần khác! (NT)

Thưa các bạn!

Với mục đích tìm hiểu đời sống của bà con dân tộc vùng Hồ Ba Bể và chung tay tiếp sức cùng Dự án 3PAD quảng bá rộng rãi hơn về dịch vụ du lịch nơi đây. Chuyến đi lần này của chúng ta không đơn thuần chỉ là ĐẾN và ĐI!
Nhiều hơn thế, đó là sự quan tâm, chia sẻ; là trách nhiệm của mỗi chúng ta với cộng đồng và thiên nhiên.

Cùng hướng tới những giá trị tốt đẹp đó, chúng tôi tin tưởng rằng đây sẽ là 1 chuyến đi đáng nhớ cho tất cả các bạn! :)

imonion
12-07-2012, 10:12
Hiện em đã nhận được danh sách thành viên của Nhóm Gà, Nhà Than, Trại Cá Gỗ.
Kính cẩn nghiêng mình chờ danh sách của các Nhóm còn lại để BTC rút chốt nhốt đoàn và hoàn thiện các chi tiết hậu cần khác! (NT)

Thưa các bạn!

Với mục đích tìm hiểu đời sống của bà con dân tộc vùng Hồ Ba Bể và chung tay tiếp sức cùng Dự án 3PAD quảng bá rộng rãi hơn về dịch vụ du lịch nơi đây. Chuyến đi lần này của chúng ta không đơn thuần chỉ là ĐẾN và ĐI!
Nhiều hơn thế, đó là sự quan tâm, chia sẻ; là trách nhiệm của mỗi chúng ta với cộng đồng và thiên nhiên.

Cùng hướng tới những giá trị tốt đẹp đó, chúng tôi tin tưởng rằng đây sẽ là 1 chuyến đi đáng nhớ cho tất cả các bạn! :)

Rất ủng hộ những chuyến không chỉ ĐẾN và ĐI ạ :).

Bác cho em hỏi 1 chút là : Theo thể lệ đầu thì số lượng tham gia tối đa là 40 mem mà em thấy hiện tại đang chốt là 31 người thì không biết bên mình có thể cho phép mối nhóm join thêm 1 người nữa được ko ạ. Những chuyến như thế này em mong m.ng có thêm cơ hội gặp gỡ, giao lưu với nhau hơn nữa ạ :D.

born_to_dieeeee
12-07-2012, 10:34
Oeèy, chậm chân :(
Dạo này cập nhật thông tin bị chậm chạp quá =.=

Nheva
12-07-2012, 11:05
Su chơi khăm chị rồi, đi vào tầm đó thì chịu

susu
12-07-2012, 13:34
Cảm ơn bạn đã quan tâm và ủng hộ chương trình.
Số lượng 31 ở đây chưa tính đến BTC và khách mời do mình cập nhật chưa kịp thời. :)

Hiện đã chốt số lượng và danh sách thành viên đoàn nên mọi công tác tổ chức liên quan sẽ tập trung vào phần nội dung thực hiện!:)

Rất ủng hộ những chuyến không chỉ ĐẾN và ĐI ạ :).

Bác cho em hỏi 1 chút là : Theo thể lệ đầu thì số lượng tham gia tối đa là 40 mem mà em thấy hiện tại đang chốt là 31 người thì không biết bên mình có thể cho phép mối nhóm join thêm 1 người nữa được ko ạ. Những chuyến như thế này em mong m.ng có thêm cơ hội gặp gỡ, giao lưu với nhau hơn nữa ạ :D.

susu
12-07-2012, 13:37
@ Bạn krokket: Dù rất muốn chuyến đi có quy mô lớn hơn, nhưng vì nhiều nguyên nhân khách quan không thuộc phạm vi xử lý của Diễn đàn - đành lỗi hẹn với các bạn có nhiệt tình muốn tham gia chương trình.

Hi vọng về sau sẽ có nhiều hơn sự Hợp tác giữa Phuot.vn và các dự án xã hội để có điều kiện cho chúng ta cùng nhau giao lưu, trải nghiệm những chuyến đi thú vị! :)

krokket
12-07-2012, 14:06
Chúc cả đoàn chuyến đi bình an,vui vẻ và ý nghĩa nhé !

susu
13-07-2012, 23:43
Các cụ và các bạn thân mến!

Một lần nữa BTC cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn dành cho chuyến đi này!
Do số lượng thành viên đoàn có hạn và sự ưu tiên được dành cho các Hội/ Nhóm hiện đang sinh hoạt trên Diễn đàn nên danh sách đã được chốt trong vòng 24h sau khi mở topic.

Tới nay, BTC đã nhận được các thông tin cần thiết của thành viên và đang xúc tiến thực hiện kế hoạch cùng Dự án 3PAD.
Xin cập nhật danh sách các Hội Nhóm như sau:

* Nhà Phượt Than Quảng Ninh:
1. Hiepnt1974
2. Cafe_so7
3. Rắn độc
4. Con_caonho
5. Solo_117

* Nhóm Gà:
6. hoangbazen83
7. LyAsang, nam
8. Mrdungvanle8x9.
9. Tungmilan
10. duycong8282
11. wit_eyes

* Trại Cá gỗ Nghệ An:
12. Thanh_vinh
13. Quốc Đàn
14. Trà Xanh
15. _Am_
16. Canh_dieu76

* Nhà Ba Hoa - Hải Phòong
17. thik_di_choi
18. Lủng lẳng
19. cuongtax
20. Hong Phi
21. FBI

* Nhóm Phượt Hà Tây:
22. Hakuna1609
23. worldwhite
24. TheGunners
25. Tình Cờ
26. langtusau0985
27. bby

* Nhà Vịt - Thanh Hoá:
28. dantocgoc
29. banickLionKinh
30. duongquangminh
31. Còm
32. huonghttn
33. Cuongpro
34. Tad
35. Nữ Hiệp Chém
36. bx_ngoc
37. tran.mr

* Khách mời của BTC:
38. kieumai - Phượt Lào Cai
39. transon_travel‎ - Phượt Nam Định
40. Xuân quỳnh - Phượt HN
41 - 45 : Cập nhật sau

* BTC:
46 - 50

=====

Để phát huy tối đa tinh thần giao lưu chém gió, doạ dẫm bắt nạt, vùi liễu dập hoa, gây thù chuốc oán... BTC sẽ chia tách các nhóm theo từng xe.
Danh sách cụ thể sẽ được cập nhật trong tuần tới. :gun :L

susu
13-07-2012, 23:47
Tình hình rất là .. đáng mừng!
Chúng ta sẽ ngủ ở nhà sàn của đồng bào địa phương, mỗi nhà sàn 1 nhóm 5 bạn. Như vậy ngoài danh sách xe, BTC sẽ có quyền chia luôn danh sách ngủ =))

Vậy cụ nào có mong muốn ngụ với cụ nào thì PM cho BTC biết để thuận tay vẽ đường cho hươu chạy.
Trong trường hợp nhiều cụ có cùng 1 mong muốn, BTC sẽ xem xét trên nhiều cơ sở - sơ hở khách, hehe!

dantocgoc
13-07-2012, 23:56
Tình hình rất là .. đáng mừng!
Chúng ta sẽ ngủ ở nhà sàn của đồng bào địa phương, mỗi nhà sàn 1 nhóm 5 bạn. Như vậy ngoài danh sách xe, BTC sẽ có quyền chia luôn danh sách ngủ =))

Vậy cụ nào có mong muốn ngụ với cụ nào thì PM cho BTC biết để thuận tay vẽ đường cho hươu chạy.
Trong trường hợp nhiều cụ có cùng 1 mong muốn, BTC sẽ xem xét trên cơ sở lobb, hehe!

BTC mà chia không đều thì có khi BTC "mệt" và ứ ngủ được đâu.:D

susu
14-07-2012, 00:30
Các thành viên lưu ý đặc biệt ngày thứ 2 của Chương trình như sau:

- Sáng 28/7: Thức sớm chụp hình Ba Bể và du thuyền trên lòng hồ, thăm quan thác Đầu Đẳng.
- Trưa 28/7: Cơm trưa với cá đặc sản .
- Chiều28/7: Tham quan hang Hua- Mạ - một hang động rất nổi tiếng. Đi bộ 1 đọan đường rừng đi xuyên qua vùng lõi vườn quốc gia Ba Bể. TẮM HỒ BA BỂ !
- Tối 28/7: Dùng cơm, lửa trại và thưởng thức Hát then của người dân địa phương.

Những hoạt động chính của chúng ta sẽ diễn ra trong ngày 28/7!
Đây là ngày mà các bạn sẽ cho ra đời những bức ảnh, bài viết dự thi theo chủ đề Thiên Nhiên & Con Người vùng Hồ Ba Bể sau này.
Và hơn thế, các thành viên trong đoàn sẽ cùng nhau chia sẻ những trải nghiệm thú vị về các hoạt động xã hội cùng bà con địa phương và dự án 3PAD.

@ BTC xin lưu ý các thành viên kiêm thí sinh. Cuộc thi ảnh của chúng ta có 2 tiêu chí chính:
1. Thiên Nhiên: Phong cảnh, cỏ cây hoa lá, núi non sông nước...
2. Đời Sống vùng Hồ: Văn hoá(gồm cả ẩm thực) - con người địa phương...
=> Mục đích: Làm nổi bật vẻ đẹp của cảnh sắc và con người vùng Hồ để góp phần quảng bá rộng rãi hơn dịch vụ Du lịch của bà con địa phương.

Cho nên, Nude bảo vệ môi trường bị nghiêm cấm dưới mọi hình thức, nhá! :LL

CVN
14-07-2012, 07:46
Đi bộ 1 đọan đường rừng đi xuyên qua vùng lõi vườn quốc gia Ba Bể.
Cái đi vào vũng lõi này là không phải ai và lúc nào cũng có cơ hội đâu các bạn ạ.

homeless man
14-07-2012, 08:29
Thưa các bạn!

Mình biết cái này muộn nhể. Với lại có muốn đi cũng chả biết với nhà nào. Chắc chắn là không chỉ là đến và đi không rồi vì được bao chọn gói còn gì.

Cái đi vào vũng lõi này là không phải ai và lúc nào cũng có cơ hội đâu các bạn ạ.

Cái gọi là lõi này cũng là đi trên đường Bê tông thôi ợ. Chứ mà lách vào rừng mục kích "dân đen" cưa nghiến thì chắc là không có cơ hội rồi ợ, mặc dù dạo này nghiến đổ rất nhiều ợ.

Nếu các bác không được mục kích, em đưa lên đây mọi người cùng xem ợ (Ảnh do em chụp ợ, cây nghiến cũng cỡ 200 năm tuổi chứ không phải lại quèn). Có khi thêm mục ảnh tuyên truyền không được chặt nghiến Ba Bể ợ.

Lưu Mai Mai
14-07-2012, 08:51
Đây là ngày mà các bạn sẽ cho ra đời những bức ảnh, bài viết dự thi theo chủ đề Thiên Nhiên & Con Người vùng Hồ Ba Bể sau này.
Và hơn thế, các thành viên trong đoàn sẽ cùng nhau chia sẻ những trải nghiệm thú vị về các hoạt động xã hội cùng bà con địa phương và dự án 3PAD.

@ BTC xin lưu ý các thành viên kiêm thí sinh. Cuộc thi ảnh của chúng ta có 2 tiêu chí chính:
1. Thiên Nhiên: Phong cảnh, cỏ cây hoa lá, núi non sông nước...
2. Đời Sống vùng Hồ: Văn hoá(gồm cả ẩm thực) - con người địa phương...
=> Mục đích: Làm nổi bật vẻ đẹp của cảnh sắc và con người vùng Hồ để góp phần quảng bá rộng rãi hơn dịch vụ Du lịch của bà con địa phương.

Cho nên, Nude bảo vệ môi trường bị nghiêm cấm dưới mọi hình thức, nhá! :LL

Bác ơi cho em hỏi chút là mục đích bài viết thì là gì hả bác? Giả sử nhóm em các bạn tự đi và muốn tham gia dự thi bài viết và ảnh có được không? Vì ban tổ chức lại chốt danh sách rồi.

Nếu dự thi mang tính chất này nghĩa là không chỉ có nhóm em sẽ thi mà có thể lúc đó sẽ có nhiều nhóm khác cũng xin dự thi đấy ạ.

Cảm ơn bác!

susu
14-07-2012, 09:25
Em dám chắc cụ Hôm thông tỏ vùng này như xem chỉ bàn tay mình ấy, cụ nhờ! :L

Về cơ bản thì các hoạt động của dân du lịch khác với lâm tặc nên tụi em đi lõi...bê tông thôi, hí hí!
Để cho có khí thế cụ show cho tụi em vài ảnh cây nghiến để mở mang tầm mắt với ạ!;)

Mình biết cái này muộn nhể. Với lại có muốn đi cũng chả biết với nhà nào. Chắc chắn là không chỉ là đến và đi không rồi vì được bao chọn gói còn gì.

Cái gọi là lõi này cũng là đi trên đường Bê tông thôi ợ. Chứ mà lách vào rừng mục kích "dân đen" cưa nghiến thì chắc là không có cơ hội rồi ợ, mặc dù dạo này nghiến đổ rất nhiều ợ.

Nếu các bác không được mục kích, em đưa lên đây mọi người cùng xem ợ (Ảnh do em chụp ợ, cây nghiến cũng cỡ 200 năm tuổi chứ không phải lại quèn). Có khi thêm mục ảnh tuyên truyền không được chặt nghiến Ba Bể ợ.

homeless man
14-07-2012, 13:11
Để cho có khí thế cụ show cho tụi em vài ảnh cây nghiến để mở mang tầm mắt với ạ!;)

Đảo Pò Gia mải này

https://i1170.photobucket.com/albums/r535/anhtantrao/IMG_5926.jpg

Đi dạo trong vùng lõi này

https://i1170.photobucket.com/albums/r535/anhtantrao/IMG_5976.jpg

Cây đổ ngang đường này đích thị là Nghiến ợ

https://i1170.photobucket.com/albums/r535/anhtantrao/IMG_5942.jpg

Con đường Bê-tông đi trong rừng (gọi là thôi)

https://i1170.photobucket.com/albums/r535/anhtantrao/IMG_5907.jpg

https://i1170.photobucket.com/albums/r535/anhtantrao/IMG_5899.jpg

Còn cây nghiến 200 năm bị cưa ợ. Xin để Post khi các bác thi ảnh ợ:))

susu
14-07-2012, 15:07
Cảm ơn bạn Mai rất nhiều!
BTC hoan nghênh sự tham gia của các bạn trong phần dự thi ảnh.

Về phần bài viết, giải này chúng tôi sẽ chỉ dành cho các nhóm tham gia chuyến đi mà thôi.
Chúng ta đều biết, mỗi chuyến đi là một hồi ức khác thuộc về cảm xúc. Chúng tôi đặt trọng tâm vào những trải nghiệm của thành viên về chương trình từ lúc xuất phát tới khi về đích, đặc biệt là khi tham gia tìm hiểu, giao lưu đời sống của bà con địa phương cùng dự án 3PAD.

Về các yêu cầu cụ thể, BTC sẽ post trong topic dự thi Ảnh sau. :)

Bác ơi cho em hỏi chút là mục đích bài viết thì là gì hả bác? Giả sử nhóm em các bạn tự đi và muốn tham gia dự thi bài viết và ảnh có được không? Vì ban tổ chức lại chốt danh sách rồi.

Nếu dự thi mang tính chất này nghĩa là không chỉ có nhóm em sẽ thi mà có thể lúc đó sẽ có nhiều nhóm khác cũng xin dự thi đấy ạ.

Cảm ơn bác!

day of loving
16-07-2012, 15:16
Bác ơi em ở tận Tuyên Quang, muốn đi cùng đoàn được không, thấy các bác đi đông vui ... và chốt đoàn sớm quá...thấy mình khát những chuyến đi...

susu
20-07-2012, 10:22
Cảm ơn bạn đã quan tâm!
Tụi mình xuất phát từ Hà Nội. Nếu bạn từ Tuyên Quang đi thì có lẽ hẹn gặp nhau ở Ba Bể rồi cùng giao lưu chăng ? :)

Bác ơi em ở tận Tuyên Quang, muốn đi cùng đoàn được không, thấy các bác đi đông vui ... và chốt đoàn sớm quá...thấy mình khát những chuyến đi...

susu
20-07-2012, 11:01
Chào các cụ!
Như vậy cả thành viên, khách mời và BTC chốt số lại là 52 người/ 4 xe(16 chỗ).
Một lần nữa BTC xin trân trọng cảm ơn sự nhiệt tình của tất cả các bạn dành cho chương trình. Tin rằng chúng ta sẽ có một trải nghiệm thú vị cùng nhau - trước khi gặp lại trong ngày Sinh nhật Phượt ở Sầm Sơn.

BTC cũng rất tiếc đã phải từ chối các thành viên khác trong Diễn đàn có mong muốn tham gia chuyến đi.
Hi vọng dự án sẽ còn tiếp tục tổ chức 1 chương trình tương tự để mọi người có nhiều hơn cơ hội được thăm quan vùng Hồ Ba Bể và giao lưu cùng nhau.
Vì các bạn, chúng tôi sẽ cố gắng hết sức! :)

=======

Sau khi ngâm cứu ngày tháng năm sinh, giới tính...vv... của từng cụ (cái này không công khai đâu :LL).
Sau khi xem xét nguyện vọng của tập thể cũng như cá nhân - muốn được đi lại, ăn ngủ cùng nha...bla...bla...
BTC xin thông báo cụ thể danh sách các nhóm như sau:

XE SỐ 1:
1/ cafe_so7
2/ Rắn độc
3/ hoangbazen83
4/Tungmilan
5/ Quốc Đàn
6/ _Am_
7/ Lủng lẳng
8/ FBI
9/ bby
10/ banickLionKing
11/ Còm
12/ huonghttn
13/ Cuongpro

* Lưu ý: Sự phân chia này chỉ mang tính chất "chia rẽ nội bộ", không ảnh hưởng tới tiêu chí dự thi Ảnh/ bài hồi ức của các Hội/ Nhóm theo đăng kí ban đầu. Càng không ảnh hưởng tới "âm mưu thâm độc" của bất kì cá nhân nào đối với đồng bọn của mình! :shrug:

susu
20-07-2012, 11:07
XE SỐ 2
1/ Hiepnt1974
2/ Con_caonho
3/ LyAsang
4/ duycong8282
5/ Thanh_vinh
6/ Canh_dieu76
7/ cuongtax
8/ Tình Cờ
9/ langtusau0985
10/ tran.mr
11/ Nữ Hiệp Chém
12/ kieumai
13/ dantocgoc

* Lưu ý: Sự phân chia này chỉ mang tính chất "chia rẽ nội bộ", không ảnh hưởng tới tiêu chí dự thi Ảnh/ bài hồi ức của các Hội/ Nhóm theo đăng kí ban đầu. Càng không ảnh hưởng tới "âm mưu thâm độc" của bất kì cá nhân nào đối với đồng bọn của mình!

susu
20-07-2012, 11:10
XE SỐ 3

1/ Solo_117
2/ wit_eyes
3/ Mrdungvanle8x9
4/ Trà Xanh
5/ thik_di_choi
6/ Hong Phi
7/ Hakuna1609
8/ TheGunners
9/ worldwhite
10/ duongquangminh
11/ Tad
12/ Xuân quỳnh
13/ transon_travel

* Lưu ý: Sự phân chia này chỉ mang tính chất "chia rẽ nội bộ", không ảnh hưởng tới tiêu chí dự thi Ảnh/ bài hồi ức của các Hội/ Nhóm theo đăng kí ban đầu. Càng không ảnh hưởng tới "âm mưu thâm độc" của bất kì cá nhân nào đối với đồng bọn của mình!

susu
20-07-2012, 11:19
XE SỐ 4

Theo dự tính và tạm đoán 1 cách chắc chắn (ủa, mình nói gì mình chả hiểu mấy) của BTC, sẽ có sự tham gia của 1 số Mod/ Smod cùng các cụ khách mời vô cùng nguy hiểm.
Do vậy, BTC sẽ giữ bí mật đến phút chót - nhất định không tiết lộ danh tính cụ tỉ của những "kẻ nguy hiểm" có mặt trên chuyến xe này. :shrug:

Xin cảm ơn các cụ rất nhiều!

langtusau0985
20-07-2012, 20:52
Thế này là chia ra để xử lý cho dễ đúng không BTC sợ chia bè kéo cánh dìm hàng BTC rùi

MUHSK
20-07-2012, 23:18
Thế này là chia ra để xử lý cho dễ đúng không BTC sợ chia bè kéo cánh dìm hàng BTC rùi

Giống chiêu của, " Thưởng Thiện, Phạt Ác " mời giang hồ đồng đạo đến thăm đảo Hiệp Khách và ăn cháo lạp bát ý.
Lên đó, ăn "cháo" miễn phí :D

Cả nhà vui vẻ lên đường nhé =))

hoangftuwftu
20-07-2012, 23:45
chị susu ơi,em muốn join vụ ba bể,không biết có nhóm nào nhận thêm người không nhỉ?em tên là Tư,phone:01649169086

Thanks mọi người!

ooohmygod
21-07-2012, 15:05
XE SỐ 4

Theo dự tính và tạm đoán 1 cách chắc chắn (ủa, mình nói gì mình chả hiểu mấy) của BTC, sẽ có sự tham gia của 1 số Mod/ Smod cùng các cụ khách mời vô cùng nguy hiểm.
Do vậy, BTC sẽ giữ bí mật đến phút chót - nhất định không tiết lộ danh tính cụ tỉ của những "kẻ nguy hiểm" có mặt trên chuyến xe này. :shrug:

Xin cảm ơn các cụ rất nhiều!
Thế này cứ như là đi vào vùng toàn biệt kích nằm vùng ấy.hãi..........mãi...........

susu
21-07-2012, 21:18
Tiếc quá, đã chốt đoàn với BTC rồi bạn ạ! :)

chị susu ơi,em muốn join vụ ba bể,không biết có nhóm nào nhận thêm người không nhỉ?em tên là Tư,phone:01649169086

Thanks mọi người!

BanickLionking
22-07-2012, 17:08
XE SỐ 1:
1/ cafe_so7
2/ Rắn độc
3/ hoangbazen83
4/Tungmilan
5/ Quốc Đàn
6/ _Am_
7/ Lủng lẳng
8/ FBI
9/ bby
10/ banickLionKing
11/ Còm
12/ huonghttn
13/ Cuongpro

Thôi xong. Xe này chở cả rắn độc. =)). Phải nhớ cầm theo gậy.

hiepnt1974
23-07-2012, 08:24
Thôi xong. Xe này chở cả rắn độc. =)). Phải nhớ cầm theo gậy.

Vua sư tử mà còn sợ rắn độc -> đồ zỏm -> khám lại hàng :D:D:D

hoangbazen83
25-07-2012, 10:32
Chán quá mưa gió thế này làm sao BTC nhỉ. Có cần mang túi chống nước để chụp ảnh không ạ.

homeless man
25-07-2012, 12:44
Chán quá mưa gió thế này làm sao BTC nhỉ. Có cần mang túi chống nước để chụp ảnh không ạ.

Mưa thế này chả là gì hehe. Lần trước đoàn mình đi còn gặp lũ kìa. Cái ngầm ở Cốc Tộc đến xe tải còn chả qua được. Nước hồ ngập hết cả chân nhà sàn ở Pác Ngòi mà bọn mình vẫn phượt tốt. Có điều máy ảnh thì phải bọc kỹ kẻo lại tạch, một triệu tiền thưởng chả bõ hao.

Để cho ngon nghẻ, nên lùi lại thì hơn(NT)

susu
25-07-2012, 14:33
Mưa rơi mặc kệ mưa rơi nhá. Với cả tới hôm đi là nắng đẹp rồi, các bạn yên tâm. Sau mưa cảnh sắc mượt mà, càng thích ạ.
Hơn nữa 1 bước lên xe, 2 bước xuống thuyền, lo chi mà lo aaaa (NO)

Sonvc
25-07-2012, 15:49
Dạ, để đảm bảo an toàn cho đoàn cũng như ổn định tổ chức thì bên Dự án họ thuê xe ê-tô bác ợ.
Ngày 28 bạn rảnh thì qua Ba Bể ngắm hồ với cả ngắm chúng em tí cho vui cái mắt =)).
...
Vì đoàn đông nên đề nghị tung hoa chùm nhá, hí hí!
Em thì chẳng dám bon chen cái chỗ "ngồi" trên ô tô với các bác, nên có chăng thời tiết mà ủng hộ thì em chỉ ở lại hơn có 3h để ngắm cảnh thôi ợ, nên các bác có thấy em đi qua đừng có ném đá, tung gạch em nhá...em sợ không về được mất, máy ảnh thì em không có rùi nên có chăng là ngắm bằng mắt thui...
Em sẽ tung cả hoa lẫn lá luôn đấy chứ, tung thiệt nhiều cho nó thành mùa xuân luôn... :D

susu
26-07-2012, 10:37
Bớ các bạn!
Tình hình là sau cơn mưa giời lại nắng đẹp, đề nghị các bạn chuẩn bị sức khỏe thật tốt để chém gió cho khỏe.

Do trong chương trình có tham quan động Hua Mạ nên cụ nào có đèn pin thì kiểm tra lại độ sáng, cụ nào chưa có thì mua khẩn cấp.

Ngoài ra, BTC nghe đồn các Hội/ Nhóm đã và đang ủ mưu 1 số kế hoạch giao lưu ngoài chương trình mà hem báo cáo cái chi chi.
Nên BTC xin trịnh trọng tuyên bố là các nhóm cứ tùy ý mà tổ chức :P, BTC chỉ ngó nghiêng cái chương trình với bên Dự án cho cả đoàn thôi, hehe!

hoangbazen83
26-07-2012, 11:29
Mưa thế này chả là gì hehe. Lần trước đoàn mình đi còn gặp lũ kìa. Cái ngầm ở Cốc Tộc đến xe tải còn chả qua được. Nước hồ ngập hết cả chân nhà sàn ở Pác Ngòi mà bọn mình vẫn phượt tốt. Có điều máy ảnh thì phải bọc kỹ kẻo lại tạch, một triệu tiền thưởng chả bõ hao.

Để cho ngon nghẻ, nên lùi lại thì hơn(NT)

Mưa rơi mặc kệ mưa rơi nhá. Với cả tới hôm đi là nắng đẹp rồi, các bạn yên tâm. Sau mưa cảnh sắc mượt mà, càng thích ạ.
Hơn nữa 1 bước lên xe, 2 bước xuống thuyền, lo chi mà lo aaaa (NO)

Em có lo gì đâu ạ, càng khó khăn sẽ đi càng vui. Mưa có cái đẹp của mưa mà. Mong đến ngày mai quá.

transon_travel
26-07-2012, 13:27
Ngày mai lên đường rồi, chúc cả nhà: KHỎE!

Chào thân ái và quyết thắng!

susu
26-07-2012, 15:22
Bác Gúc Mép chỉ cho em cái địa điểm đón xe đây các cụ nhá!

<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/maps?f=q&source=s_q&hl=en&geocode=&q=B%C3%A3i+%C4%91%E1%BB%97+xe+Trung+Y%C3%AAn&sll=21.016538,105.800829&sspn=0.00323,0.005665&ie=UTF8&hq=B%C3%A3i+%C4%91%E1%BB%97+xe+Trung+Y%C3%AAn&hnear=&ll=21.016538,105.800829&spn=0.00323,0.005665&output=embed"></iframe><br /><small><a href="http://maps.google.com/maps?f=q&source=embed&hl=en&geocode=&q=B%C3%A3i+%C4%91%E1%BB%97+xe+Trung+Y%C3%AAn&sll=21.016538,105.800829&sspn=0.00323,0.005665&ie=UTF8&hq=B%C3%A3i+%C4%91%E1%BB%97+xe+Trung+Y%C3%AAn&hnear=&ll=21.016538,105.800829&spn=0.00323,0.005665" style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>

====

LƯU Ý : Khởi hành 12h30 tại Bãi xe Khu Đô thị Trung Yên

Các cụ nhớ vụ đèn pin cho em á :D

Hiện có cụ Thik thông báo sẽ lên muộn (đi từ Hải Phòng lúc 10h).
Tuy nhiên, yêu cầu các nhóm có mặt tại bến xe lúc 12h để ổn định tổ chức : điểm danh, phân xe...

Hiện BTC đã thông báo tới các trưởng nhóm sđt liên lạc (của iem).
Đề nghị các nhóm xác nhận thông tin ngay khi có mặt tại HN nhé!

Hẹn gặp lại mọi người! :)

susu
26-07-2012, 15:46
Về trang phục chắc BTC không có ý kiến rì, cụ nào có quần mặc quần, có áo mặc áo, không mặc gì thì nhớ đeo khẩu trang. (NT) :LL
Các hình thức nude bảo vệ môi trường, nude vì nghệ thuật,... bị cấm dưới mọi hình thức.
Các zai thì không nên mặc váy, đi guốc...
Các gái thì cần tránh mang đao kiếm, bom mìn... :LL
Mọi hình thức chém gió sẽ sử dụng tay chân là chính.

Bên Dự án 3PAD đã lên chương trình cho chúng ta nên BTC chỉ phụ trách khâu nhân sự là chính thôi, hí hí!
Mong các cụ trưởng nhóm, đặc biệt là mỗi thành viên lưu ý vấn đề sức khỏe cá nhân nhé.:)

BTC trong một quyền hạn nhất định không thể đáp ứng các yêu cầu về y tế, thực phẩm của từng người.
Do vậy, mỗi thành viên hãy tự nâng cao ý thức bản thân khi chuẩn bị hành trang - để chúng ta sẽ cùng có 1 chuyến đi an toàn, vui vẻ!

Trong thời gian các ngày từ 27 - 29, BTC rất mong nhận được sự hợp tác giúp đỡ của các bạn là đại diện Hội/ Nhóm đăng kí tham gia. :L

Chúng tôi khuyến khích và ủng hộ tất cả các hoạt động mang tính chất giao lưu giữa các thành viên hay Hội/ Nhóm.
Tuy vậy, trong giới hạn cho phép của sự hợp tác giữa Diễn đàn và Dự án 3PAD, rất mong các bạn chia sẻ trách nhiệm với tập thể và đặt lên trên hết sự an toàn mỗi thành viên dưới bất kì hình thức nào. ;)

Hẹn sớm gặp lại mọi người! :)

transon_travel
26-07-2012, 17:46
Ố, thế cứ ăn mẹc như khi ta đi phượt các bác nhỉ, chứ lại quần âu giầy tây em ngộp thở mất. Có đồng minh không để em còn chuẩn bị

langtusau0985
27-07-2012, 00:08
Cần phải có cả đén pin hả các bác hihi em lại quên rồi

hakuna1609
27-07-2012, 08:12
Cần phải có cả đén pin hả các bác hihi em lại quên rồi

Em dặn chuẩn bị đèn pin cả tuần rồi mà, sao lại quên? :T

Trời không phụ lòng người, hôm nay nắng đẹp rồi! Mong đến trưa quá!

transon_travel
27-07-2012, 09:05
Bác nào đi sớm nước nôi bến xe không? Em hay dính tệ nạn trà đá bến xe. Bác nào đến sớm hú mình 0946.059.516, em là Sơn

tungmilan
27-07-2012, 09:31
Hix,vẫn chưa biết bến xe Nam Trung Yên ở đâu cả,có gần khu Keagnam ko các bác nhỉ?

Sonvc
28-07-2012, 19:32
Các bác ơi, cho em hỏi khí không phải: tầm lúc 10h30' sáng hum nay í (ngày 28/7/2012) là các bác đang:

- Ngày 28/7:
+ Sáng thức sớm chụp hình Ba Bể và du thuyền trên lòng hồ, thăm quan thác Đầu Đẳng. Cơm trưa với cá đặc sản .
+ Chiều : Tham quan hang Hua- Mạ, một hang động rất nổi tiếng, đi bộ 1 đọan đường rừng đi xuyên qua vùng lõi vườn quốc gia Ba Bể. TẮM HỒ BA BỂ !
+ Tối dùng cơm, lửa trại và thưởng thức Hát then của người dân địa phương.

Các bác đang ngồi thuyền lòng vòng trên hồ ạ? Em đi qua thấy một con thuyền đang chạy quanh hòn bà góa, trên thuyền lèo tèo mấy người, chắc không phải các bác đâu nhỉ? Ghé vào điểm hồ Ba Bể định chào hỏi các bác mà cũng không thấy xe chở các bác đâu, toàn thấy loại 5 chỗ biển 20 thôi ợ, chạy ra gần hết khu đó đến khu ngủ nghỉ tập trung thì chỉ thấy có một xe...Như thế là các bác đi rừng rùi ạ?

transon_travel
29-07-2012, 01:16
Các bác ơi, cho em hỏi khí không phải: tầm lúc 10h30' sáng hum nay í (ngày 28/7/2012) là các bác đang:

Các bác đang ngồi thuyền lòng vòng trên hồ ạ? Em đi qua thấy một con thuyền đang chạy quanh hòn bà góa, trên thuyền lèo tèo mấy người, chắc không phải các bác đâu nhỉ? Ghé vào điểm hồ Ba Bể định chào hỏi các bác mà cũng không thấy xe chở các bác đâu, toàn thấy loại 5 chỗ biển 20 thôi ợ, chạy ra gần hết khu đó đến khu ngủ nghỉ tập trung thì chỉ thấy có một xe...Như thế là các bác đi rừng rùi ạ?

Đổi lịch bác ạ, sáng nay bọn em đi Hua Mạ, 15h khởi hành đi Hồ, bác không gặp cũng đúng thôi.
Chúc bác khỏe!