PDA

View Full Version : Đi du lịch bụi Anh Quốc 1 tháng - ai có kinh nghiệm chỉ giúp

nlyeuthuong
09-07-2012, 20:38
Chào các bạn Phượt,

Lần đầu mạy mọ lên đây nhờ các ace chỉ giúp. Mình đang dự định đi du lịch bụi Anh Quốc từ 1 - 30.09. Như vậy có đủ không hay là nên xin thêm đi du lịch Pháp luôn? Mình cũng bối rối vì nếu đi cả 2 nước thì sợ xiền ko đủ. Đi Anh Quốc thì có 3 người bạn ở 3 nơi là Bath, Leamington và Chorley nên chắc chắn mình sẽ đến 3 nơi này thăm họ. Trên tuyến đường này thì nên đi những nơi nào nữa? Chắc chắn là phải đi London rồi. Có ace nào chỉ giùm khách sạn vừa túi tiền mà an ninh cho mình ko. Đi trong 1 tháng như vậy thì nên phòng thân bao nhiêu thì đủ. Mong ace chỉ giùm.

baixinho
09-07-2012, 23:32
1 tháng nếu hầu hết phải thuê trọ, đi lại chủ yếu bằng train, thì chắc phải 2000-2500. Xông xênh ở khách sạn + ăn nhà hàng thì vô cùng.

Nên đi Edinburgh. Bà con VN cũng hay đi Cambridge/Oxford, York. Lake District cả Isle of Wight mình chưa đi nhưng rất nổi tiếng, xem ảnh trên mạng thấy cũng khá đẹp, bạn cân nhắc.

nlyeuthuong
16-07-2012, 20:16
Mình có bạn ở Bath, Leamington và Chorley nên chắc sẽ đi vòng quanh 3 nơi này, chỉ tìm trọ ở London thôi. Đang tìm phượt thủ nào đi cùng thì hay quá.

minhxinchao
25-07-2012, 11:40
Phù, Bath thì đẹp rùi bạn ạ. Tiện ở gần đó bạn đi luôn Stonehenge đi. Ngoài London ra thì nên đi York. Man và Liv thì ngay gần nhau ( ~1h đi coach) nhưng Man thì chỉ cần vào stadium mà chụp hình lưu niệm thôi, chứ nó chỉ là thành phố công nghiệp, chả nhiều chỗ đâu, nhưng sang Liverpool thì lại đẹp (thăm nhiều nơi về Beatles đó). Sau đó bạn lên Edinburgh, thủ đô Scotland di. Đại loại theo mình, nên đi theo lịch trình từ Nam lên Bắc như thế này:
Bath & Stonehenge ---> London ----> York ---> Man ----> Liv ---> Newcastle ---> Edinburgh ---> London
1 tour dài đấy bạn ạ.
Thuê trọ thì cứ lên agoda hay hostelworld là ra hết bạn ạ. Cứ chủ động là thích nhất :) Với cái VISA là đủ bạn ạ :)

nlyeuthuong
25-07-2012, 15:55
Cám ơn minhxinchao va baixinho nhiều nhé. Hiện mình vẫn đợi LSQ Anh visa. Khi chắc chắn rồi chắc phải thọ giáo 2 bạn nhiều.