PDA

View Full Version : Hồng-Kông tháng 11.2009

taodan
19-10-2009, 22:16
Em dự định đầu tháng 11.2009 làm một chuyến bụi vài ngày HK, bác nào có nhã hứng đi cùng thì alo cho em nhé.
Chổ ăn ở ra sao nhờ các bác chỉ vẻ dùm.
em ở TP.HCM 0936 388 399.
Mong được sự chỉ dẫn của các bác.

taodan
20-10-2009, 22:32
Em dự tính đi vài ba ngày thôi, thứ sáu đi chủ nhật về. Visa 80 USD + vé khứ hồi 480 USD (hãng UA) + hotel 2 đêm chưa biết.
Có gì bác góp ý thêm, Thanks

bad
21-10-2009, 00:26
Mình đi ngày 6/11 về 9/11 đây.
Đã đặt vé rẻ VN air 2.688.000đ khứ hồi
Đã và đang làm thủ tục xin visa 70usd/người. Double landing. Triple landing cũng rứa.
Chưa book khách sạn, gần ngày đi book cũng được.
Bọn mình đi 2 đôi, vợ chồng mình và vợ chồng đứa em.

Hongkong và Macau đi 1 lần cách đây 3 tháng. Giờ có trách nhiệm đưa vợ đi :)

Thấy bụi của bác khác bụi của em quá, nguyên cái vé máy bay chắc đủ e đi 1 chuyến rồi :) jk

Lần trước sang HK mình ở Grand Hyatt, đắt lòi. Lại ở bên HK Island nên sang mấy khu mua sắm sầm uất Kowloon không tiện lắm. Lần này chắc ở luôn bên Cửu Long.
Macau lần trước ở Lisboa Hotel Macau, khách sạn cũ quá rồi. Được cái free mini bar and TV. Lần này đang định vào luôn khu Venetian cho chị em ngắm nghía thỏa thích :D

Tiết kiệm được tiền vé máy bay nên tiêu hoang tí, lần trước sang e đi bằng đường bộ, cũng tiết kiệm được nhiều tiền vé máy bay nên cứ ks 4,5 sao mà vào. Ở mỗi nơi có 1,2 đêm, ở ks 3 sao cũng đắt lắm chứ chả rẻ tí nào.

thik_di_choi
21-10-2009, 09:45
Mình mách các bạn 1 khách sạn ở Kowloon: DADOL Hotel 16-20 Kimberley Rd T.S.T., Kowloon. Khách sạn này ở gần ngay Miramar shopping centre, Park lane Square đằng sau là Graville Road. Chỗ này là trung tâm KL dẫn bà xã đi shopping là đẹp nhất. Dân VN đi đánh hàng HK ở khu nay cũng nhiều

bad
21-10-2009, 20:07
Đã gửi tin cho bác, em có cô bạn ở HK nên việc này xử lý đơn giản thôi ạ.

sweet_bi
04-12-2009, 10:50
Hongkong và Macau đi 1 lần cách đây 3 tháng.
Lần trước sang HK mình ở Grand Hyatt, đắt lòi. Lại ở bên HK Island nên sang mấy khu mua sắm sầm uất Kowloon không tiện lắm. Lần này chắc ở luôn bên Cửu Long.

Bạn ơi cho mình hỏi mình ở Hà Nội làm thế nào để xin visa vào Hongkong bằng đường bộ ??? Vì mình định đi Macau trước sau đó mới đi phà sang Hong Kong.
Mà đến hỏi ở DSQ TQ ở HN thì họ bảo chỉ được phép nhập cảnh vào Hong Kong bằng đường hàng không T_T

Mình tính PM cho bạn mà không biết cách làm thế nào :( Sorry, hơi low tech
Mong bạn trả lời sớm giúp mình nhé vì 2 tuần nữa là đi rồi. Thanksss

Ha Ma
13-03-2010, 14:42
Bác cần visa đường bộ ới em theo số ( 00852.51966639 mobile in Hk, hoặc đơn giản hơn mail cho e theo địa chỉ [email protected])