PDA

View Full Version : Tìm bạn đi chơi hè 3 nơi Mũi Né-Nha Trang-Đà Lạt, cuối t8 đầu t9

yulawboy
07-07-2012, 23:12
Kì này mình muốn phượt 1 lúc 3 nơi này cho đã,hy vọng đc sự tham gia của các bạn,đông đông nó vui

*đối tượng: tất cả (nhóm mình đang có 4 đứa rồi,mà thấy hơi ít nên mong các bạn góp vui)
*thời gian : độ cuối thu đầu đông(cuối t8,đầu t9)
*thời gian : 1 tuần
*địa điểm du lịch: mũi né-nha trang-đà lạt
*phương tiện: xe máy (2 người 1 xe cho đầm xe:)) )

*lộ trình cụ thể:

Xuất phát tại sài gòn: 5h sáng tập trung tại công viên 23/9 xuất phát,đi sớm cho mát

+ngày 1,2:thẳng tiến mũi né,tắm biển,thưởng thức đặc sản phan thiết(bánh xèo miến trung,bánh canh phan thiết,...),cafe đêm ở bãi đồi dương,sáng ngắm hoàng hôn ở đồi cát,cho mấy paparazi trổ tài.

+ngày 3,4: chinh phục nha trang,tắm biển,đi cáp treo ra đảo vinpearl,vui đùa thoả thích trong ống trượt,...buổi tối mua hải sản mực,tôm cua ghẹ ra biển ngồi nhăm nhi bàn chuyện đời chuyện đạo

+ngày 5,6,7: thảo phạt cao nguyên lâm viên,tận hưởng cảm giác sảng khoái trên con đường nối từ nha trang đến đà lạt tuyệt đẹp,khí hậu mát mẻ,phong cảnh kì vĩ,trải nghiệm những hương vị nhẹ nhàng ở đà lạt thơ mộng,tham quan các địa danh nổi tiếng,thưởng thức kem trái cây,trời lạnh ăn kem sướng phải biết,tối thì cafe ở những quán cafe đèn mờ,ý lộn đèn huyền ảo mới đúng,hoặc ra chợ đêm an chim cút,uống chè đậu xanh đặc sản của xứ lạnh miền nam,tối về khách sạn mặc áo lạnh gày sòng cũng rất lãng mạn=))(optinal:D)

Về lại sài gòn: 8h sáng tập trung đi ăn sáng và xuất phát về

Kinh phí: 3tr/người đó bao gồm: xăng dầu,ăn uống,ks 1 sao or nhà nghĩ,vui chơi giải trí;có thể chưa tới 3tr đâu,nhưng đem 3tr cho thoải mái đó mà,có lỡ tay 1 chút cũng còn về đc:))

Chốt danh sách vào ngày 23/8/2012:)

Liên lạc:
YM:yulawboy
Phone: 0987145829
Mail: [email protected]

Những thứ cần đem theo: hầu như các bạn cũng đã rành nhưng mình cũng nhắc qua để anh em lưu ý^^
Vật dụng cá nhân(mỗi cá nhân tự xử:D)
Nước là thứ quan trọng nhất trong những chuyến phượt xa thế này nên mỗi người cầm 6 lít trở lên cho chắc ăn
Đồ ăn thêm mang theo như chả lụa,xúc xích,phô mai,bánh trái;rồi bia bọt nước ngọt,trước ngày đi mình tụ nhau cafe thống nhất chương trình, rồi có gì mua những thứ này và chia đều cho mỗi người 1 phần cho nhẹ:D
Vì đi bằng xe máy nên hạng chế cồng kềnh quá,những thứ ko cần thiết thì ko cần đem theo

Tuy mình là mem mới nhưng mong đc hưởng ứng của các bạn thích phượt chung với tụi mình,thanks all

chauquy
08-07-2012, 08:28
Nếu các bạn đến Nha Trang thì hãy ghé đảo Bình Ba nha! Đi NhaTrang mà k đến nơi này thì coi như chưa đi (các bạn có thể seach trên Google để biết về nơi này nhé!)đến đây các bạn không cần đặt tour đi mà các bạn có thể tự túc đi rồi chúng tôi sẽ đón các bạn(chúng tôi chỉ làm dịch vụ hướng dẫn, các bạn chỉ thanh toán tiền thù lao cho nhóm chúng tôi thôi nên các bạn yên tâm.)để biết rõ về lịch trình đi các bạn cứ lh 0972000784 or 0979203675!chúng tôi luôn luôn tiếp đón quý du khách.

thichdulichbui71
08-07-2012, 10:25
Chào bạn!
Lịch trình của các bạn cũng hấp dẫn quá, mình cũng muốn tham gia nhưng rất tiếc thời gian đó mình không đi được nên chỉ thêm cho các bạn vài địa điểm tại Bình Thuận mà thôi. Nếu đến Phan Thiết thì phải đi tham quan Đình Vạn Thủy Tú, là nơi ngư dân Phan Thiết thờ bộ xương cá Ông; trường Dục Thanh; vô tham quan Hòn Rơm, buổi tối ăn bánh Căn (đặc sản của Phan Thiết- không phải bánh canh như bạn nói) với cá kho-theo vị riêng của người Phan Thiết nên cá ăn rất ngon & ngọt, quán bán ngon nhất nằm ở cuối đường Phan Chu Trinh (gần Đình Vạn thủy Tú). Ak, mình quên giới thiệu với các bạn có một tiệm ăn sáng ở Phan Thiết ăn rất ngon mà lại rẻ nữa, ở đây có món mì Quảng Phan thiết ăn ngon mà chỉ có 20k/tô, tiệm này (không có tên quán chỉ có số nhà là 1A), các bạn ghé ăn thử nhé! nằm trên đường Cao Thắng ngay ngã 3 Trần Hưng Đạo theo hướng SG xuống vừa quẹo vào nằm bên kia đường. Trên đường đi ra Nha Trang ghé vào tham quan Hải Đăng-Mũi Khe Gà, tháp Chàm Poshanư (cũng thuộc tỉnh Bình Thuận). Có gì thắc mắc thêm cứ việc hỏi mình sẽ chỉ dẫn cho nhé. Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ & khám phá được nhiều điều thú vị hơn về Bình Thuận bạn nhé!

hanamichi_tron
08-07-2012, 10:53
Bạn có thể lên chi tiết Kinh phí và inform hiện h nhóm bạn đang có bao nhiều người ko? Mình cũng muốn join mà ít thông tin quá :D. Thôi thì xin đặt 1/3 cục gạch 1 chân ôm nhá :"> (mình có xe). Đợi có thêm thông tin rồi tìm gạch đặt tiếp ^^!

phungquyen
08-07-2012, 11:44
cho cái dự tính kinh phí chi tiết nhé bạn.
Thêm cái địa điểm ăn phá cụ thể để mình xem có thể đu theo không nhé :D

yulawboy
08-07-2012, 11:50
Nếu các bạn đến Nha Trang thì hãy ghé đảo Bình Ba nha! Đi NhaTrang mà k đến nơi này thì coi như chưa đi (các bạn có thể seach trên Google để biết về nơi này nhé!)đến đây các bạn không cần đặt tour đi mà các bạn có thể tự túc đi rồi chúng tôi sẽ đón các bạn(chúng tôi chỉ làm dịch vụ hướng dẫn, các bạn chỉ thanh toán tiền thù lao cho nhóm chúng tôi thôi nên các bạn yên tâm.)để biết rõ về lịch trình đi các bạn cứ lh 0972000784 or 0979203675!chúng tôi luôn luôn tiếp đón quý du khách.

thanks bạn đã nhiệt tình cung cấp thông tin,bọn mình tới nha trang sẽ call bạn

Chào bạn!
Lịch trình của các bạn cũng hấp dẫn quá, mình cũng muốn tham gia nhưng rất tiếc thời gian đó mình không đi được nên chỉ thêm cho các bạn vài địa điểm tại Bình Thuận mà thôi. Nếu đến Phan Thiết thì phải đi tham quan Đình Vạn Thủy Tú, là nơi ngư dân Phan Thiết thờ bộ xương cá Ông; trường Dục Thanh; vô tham quan Hòn Rơm, buổi tối ăn bánh Căn (đặc sản của Phan Thiết- không phải bánh canh như bạn nói) với cá kho-theo vị riêng của người Phan Thiết nên cá ăn rất ngon & ngọt, quán bán ngon nhất nằm ở cuối đường Phan Chu Trinh (gần Đình Vạn thủy Tú). Ak, mình quên giới thiệu với các bạn có một tiệm ăn sáng ở Phan Thiết ăn rất ngon mà lại rẻ nữa, ở đây có món mì Quảng Phan thiết ăn ngon mà chỉ có 20k/tô, tiệm này (không có tên quán chỉ có số nhà là 1A), các bạn ghé ăn thử nhé! nằm trên đường Cao Thắng ngay ngã 3 Trần Hưng Đạo theo hướng SG xuống vừa quẹo vào nằm bên kia đường. Trên đường đi ra Nha Trang ghé vào tham quan Hải Đăng-Mũi Khe Gà, tháp Chàm Poshanư (cũng thuộc tỉnh Bình Thuận). Có gì thắc mắc thêm cứ việc hỏi mình sẽ chỉ dẫn cho nhé. Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ & khám phá được nhiều điều thú vị hơn về Bình Thuận bạn nhé!
tốt quá xá,thông tin rất hữu ích,bạn không đi đc tiếc quá,thôi thì đành dịp khác chúng ta sẽ đồng hành,bạn cho hỏi ks 1 sao ở mũi né giá tầm bao nhiêu 1 đêm,room 2 đứa,với lại lên nha trang phải quẹo đường lên kê gà hả bạn(ngã 3 tiến thành phải ko?)

Bạn có thể lên chi tiết Kinh phí và inform hiện h nhóm bạn đang có bao nhiều người ko? Mình cũng muốn join mà ít thông tin quá :D. Thôi thì xin đặt 1/3 cục gạch 1 chân ôm nhá :"> (mình có xe). Đợi có thêm thông tin rồi tìm gạch đặt tiếp ^^!
Hi chào bạn,nhóm mình hiện có 4 đứa(toàn là sinh viên thôi),bạn có bạn thích đi du lịch và đi đc vào thời điểm đó thì rủ đi chung cho vui.Kinh phí tụi mình dự tính là 3tr đó bao gồm: xăng dầu,ăn uống,ks 1 sao,vui chơi giải trí;có thể chưa tới 3tr đâu,nhưng đem 3tr cho thoải mái đó mà,hy vọng bạn góp 1 chân vào trip này của tụi mình

yulawboy
08-07-2012, 11:52
cho cái dự tính kinh phí chi tiết nhé bạn.
Thêm cái địa điểm ăn phá cụ thể để mình xem có thể đu theo không nhé :D

kinh phí mình vừa post lên trên,submit xong thì thấy bạn post:D,bạn xem ở trên nhen,mong ban góp chân vào trip tụi mình,địa điểm ăn phá cụ thể mình có post trong lịch trình rùi đó,ý bạn là mấy quán để tối chúng ta nhăm nhi đó ah`:d

fullway07
09-07-2012, 14:06
Thời gian còn xa quá, để cận ngày coi sao các chiến hữu ah, 1 chân xế.

yulawboy
09-07-2012, 15:00
Ừ.., mình post xa vậy để mọi người xem xét rồi sắp xếp đó mà,welcome fullway gia nhập:d

Viết hoa đầu câu

thichdulichbui71
10-07-2012, 20:41
Nếu muốn hỏi thêm thông tin về Bình Thuận khi đến tp Phan Thiết thì hãy ĐT cho mình theo số 01248 536 586, mình tên Thụy bạn nhé! Nếu sắp xếp được công việc thì có thể mìh sẽ đi cùng các bạn.

yulawboy
14-07-2012, 19:31
Nếu muốn hỏi thêm thông tin về Bình Thuận khi đến tp Phan Thiết thì hãy ĐT cho mình theo số 01248 536 586, mình tên Thụy bạn nhé! Nếu sắp xếp được công việc thì có thể mìh sẽ đi cùng các bạn.

ok bạn,mong bạn cố sắp xếp và đi chuyng với tụi mình cho vui nha,up lên cho các phượt thủ thấy để cùng tham gia

ntson2804
15-07-2012, 16:51
Nghe hấp dẫn đó. Cho đặt nửa cục gạch nhé. Tại đang đi làm nến nếu đợt đó không dính dự án nào gấp sẽ bon chen cùng các bạn. Với lại tranh thủ thi lại cái bằng lái nữa. Mới mất rùi :((

yulawboy
15-07-2012, 17:23
Nghe hấp dẫn đó. Cho đặt nửa cục gạch nhé. Tại đang đi làm nến nếu đợt đó không dính dự án nào gấp sẽ bon chen cùng các bạn. Với lại tranh thủ thi lại cái bằng lái nữa. Mới mất rùi :((
nhận 1/2 gạch của bạn,welcome

dangtheduy
24-07-2012, 19:32
em vừa mới thi đại học xong ....em cũng có dự định đi như vậy á ... thời gian cũng Ok ... nhưng mà kinh phí e khoảng tầm 2 triệu không hơn vậy có thể đăng kí không ạ ... đi không thoải mái cũng bức rức hỉ ! uhm không biết thành viên đi khoảng tầm độ tuổi bao nhiêu sợ mấy a/c lớn quá đi không hạp hj @@ !

Gaucon661984
24-07-2012, 21:49
Minh o HN, dang dinh di vao dau tha'g 8 nhug chua ru dc ai, ca'c ban lai tchu'c sau 1tha'g nua, lau qua' nhi, minh dag ma'u di luon day.Minh la Hien, yahoo: thu.hien661984, skype: hien_immanuel_1984, mobile: 0904.80.6684

yulawboy
25-07-2012, 17:32
em vừa mới thi đại học xong ....em cũng có dự định đi như vậy á ... thời gian cũng Ok ... nhưng mà kinh phí e khoảng tầm 2 triệu không hơn vậy có thể đăng kí không ạ ... đi không thoải mái cũng bức rức hỉ ! uhm không biết thành viên đi khoảng tầm độ tuổi bao nhiêu sợ mấy a/c lớn quá đi không hạp hj @@ !

Chào em,tụi anh cũng là sinh viên năm cuối à em,em vào ok,ko có gì ngại cả,mà tụi anh tính rồi,ít nhất cũng phải 2tr7 mới đủ đó e,2tr thiếu đó.Từ đây đến đó cũng còn 1 tháng,em ráng thu xếp xem:D,đc thì đăng kí đi chung lun,rủ đc 1 đứa bạn càng tốt,2 người 1 xe

Minh o HN, dang dinh di vao dau tha'g 8 nhug chua ru dc ai, ca'c ban lai tchu'c sau 1tha'g nua, lau qua' nhi, minh dag ma'u di luon day.Minh la Hien, yahoo: thu.hien661984, skype: hien_immanuel_1984, mobile: 0904.80.6684

Hi bạn Hiền,hy vọng bạn có thể kím nén sự nôn nao đó lại và góp vui chung với tụi mình,cỡ 25/8 là tụi mình xuất phát đó

yulawboy
04-08-2012, 20:21
Đang cần xế,hiện đã có 1 xế mà tới 3 ôm lận...

hi-speed
05-08-2012, 20:08
Cũng đang có lịch trình đi PT vào cuối tháng 8 nè, có gì xin nhờ sự giúp đỡ của Thụy nhoa

yulawboy
06-08-2012, 20:21
Cũng đang có lịch trình đi PT vào cuối tháng 8 nè, có gì xin nhờ sự giúp đỡ của Thụy nhoa

Welcome:):):):D

nothing01
20-08-2012, 11:59
Lên cho ai có nhu cầu.

tyopinky
20-08-2012, 13:48
mình đi, nè, 1 gạch dập dồm, tính 1 bủi off đi, mình là xế lun nha

yulawboy
20-08-2012, 20:34
mình đi, nè, 1 gạch dập dồm, tính 1 bủi off đi, mình là xế lun nha

Nhận gạch,bạn đi 1 mình ah` hay có bạn đi theo ko?,có nick ym ko mình add luôn

yulawboy
21-08-2012, 17:17
Tối 25/8 offline thống nhất tí,rồi 5h sáng 26/8 lên đường nhá mọi người,ai đã đk vui lòng cho thông tin liên lạc nhen;ai đã đặt nửa cục gạch or 1/3 cục gạch thì vui long confirm luôn nhé.

Vì xuất phát 26/8 trễ hơn 24 tiếng so với kế hoạch,nên lộ trình có thay đổi 1 tí tí tí xíu,đó là thay vì 8h sáng ngày 1/9 xuất phát từ đà lạt về sài gòn thì sẽ dời lại vào 15h chiều cùng ngày,các bạn lưu ý:D.Thanks all and Welcome!

Danh sách người đi:
1/Mr yulawboy(tài)
2/Mr tyopinky(tài)
3/Miss Hà(ngồi sau tài)
4/Miss Giang(ngồi sau tài)
..........................

Danh sách đặt 1/2 gạch,1/3 gạch:
1/fullway07
2/hanamichi_tron
3/hi-speed
4/ntson2804
5/dangtheduy

Hy vọng mấy bạn trong danh sách này góp vui há:D

thichdulichbui71
22-08-2012, 08:16
Hi bạn! Bạn muốn đi Mũi Kê Gà thì bạn phải ghé vào nơi này trước mới đến Tp Phan Thiết. Xuất phát Từ SG bạn đi tới huyện Hàm Thuận Nam quẹo vào Tỉnh lộ 712 thẳng hoài sẽ tới Mũi Kê Gà. Từ nơi đây bạn chạy dọc theo Tỉnh lộ 719 (đường ven biển - cảnh rất đẹp) sẽ đến Tp Phan thiết (ghé vào trường Dục Thanh). Nếu bạn qua đêm tại Tp Phan Thiết thì vào đường Tuyên Quang của Tp Phan Thiết ở đây nhà nghỉ KS rất nhiều & giá cả cũng dao động từ 200k-250k như bạn đã hỏi tha hồ cho bạn chọn phòng, còn nếu bạn thích ở trong Mũi Né thì có resort SÓNG BIỂN XANH giá cả bình dân 240k/p/2 người & cũng có lều cho bạn thuê cắm trại ngoài bãi biển. KS cho bạn tham khảo:
• Khách sạn Càty (2 *)
40 Phan Bội Châu, Phường Phú Thủy, Phan Thiết
Điện thoại: (062) 3815 90
• Khách sạn Bình Minh (2 *)
Đường Lê Lợi, Phan Thiết
Điện thoại: (062).3823344
Từ Tp Phan Thiết bạn đi theo QL1 để đến Nha Trang bạn nhé! Chúc bạn có chuyến đi thành công như mong muốn.

yulawboy
22-08-2012, 10:03
Hi bạn! Bạn muốn đi Mũi Kê Gà thì bạn phải ghé vào nơi này trước mới đến Tp Phan Thiết. Xuất phát Từ SG bạn đi tới huyện Hàm Thuận Nam quẹo vào Tỉnh lộ 712 thẳng hoài sẽ tới Mũi Kê Gà. Từ nơi đây bạn chạy dọc theo Tỉnh lộ 719 (đường ven biển - cảnh rất đẹp) sẽ đến Tp Phan thiết (ghé vào trường Dục Thanh). Nếu bạn qua đêm tại Tp Phan Thiết thì vào đường Tuyên Quang của Tp Phan Thiết ở đây nhà nghỉ KS rất nhiều & giá cả cũng dao động từ 200k-250k như bạn đã hỏi tha hồ cho bạn chọn phòng, còn nếu bạn thích ở trong Mũi Né thì có resort SÓNG BIỂN XANH giá cả bình dân 240k/p/2 người & cũng có lều cho bạn thuê cắm trại ngoài bãi biển. KS cho bạn tham khảo:
• Khách sạn Càty (2 *)
40 Phan Bội Châu, Phường Phú Thủy, Phan Thiết
Điện thoại: (062) 3815 90
• Khách sạn Bình Minh (2 *)
Đường Lê Lợi, Phan Thiết
Điện thoại: (062).3823344
Từ Tp Phan Thiết bạn đi theo QL1 để đến Nha Trang bạn nhé! Chúc bạn có chuyến đi thành công như mong muốn.

Nếu từ phan thiết ra nha trang quẹo ngã 3 tiến thành(đường lên kê gà),thẳng hoài thì đến nha trang đc ko Mr thụy?