PDA

View Full Version : Đầu tháng 11,đi đâu thì ổn???

tonykaka
14-10-2009, 00:58
Bọn em gồm khoảng 7-8 đứa,đầu tháng 11 định đi chơi từ HN.Vì là SV thời gian eo hẹp nên chỉ đi đc 2 ngày cuối tuần 7-8/11.Bọn em định đi Ba Bể,Hạ Long hoặc Cát Bà...Theo các bác thì đi đâu hợp lý nhất ạh?Tự đi hay nên ghép tour.Cách thức đi thế nào ?Mong các bác nhiệt tình đóng góp ạ.(beer)

nhungbox
14-10-2009, 14:50
Hòa Bình ( Mai Châu, Thung Nai, thủy điện, Kim Bôi) hoặc Mộc Châu, hoặc Tam Đảo, hoặc làng nghề quanh Hà Nội là khả thi hơn. Ba Bể, Hạ Long, Cát Bà 2 ngày đi được tốt nhưng thời gian đi lại đã mất nhiều ( trung bình 4 tiếng trên tàu và xe), thăm quan, ăn chơi phải có kế hoạch cẩn thận hợp lí chứ không thì chả tận hưởng được mấy, mấy điểm này nên đi 2.5 ngày hoặc 3 ngày sẽ thong thả hơn giay cong so nam ha noi (http://giayhn.com/giay-cong-so-nam). Các bác sinh viên nhưng budget lớn hay bé? Theo tớ không nên đi ghép tour ( cá nhân tớ không thích, ai thích ăn sẵn thì chắc là thích). Budget lớn thì thuê oto riêng, bugdet bé thì xe khách, xe máy mà táng, đường ở bản đồ và ở mồm, các điểm này nhiều người đi rồi, các bác vào box Thân thương miền Bắc mà hóng kinh nghiệm của mọi người. Ớ, chả tìm bạn đồng hành, đứng đây hỏi kiểu gì cũng bị tuýt còi cho mà xem.

tonykaka
15-10-2009, 06:54
Cảm ơn bạn nhé.Bạn mình muốn đi Cát Bà nhưng mình đi 3 lần rồi đều thấy chán,nhất là hết mùa như đợt này.Nếu đi Mai Châu thì có thể bắt xe khách thế nào?

nhungbox
15-10-2009, 11:03
Tớ 6 năm gần đây, năm nào cũng đi Cát Bà ít nhất 1 lần, chưa lần nào thấy chán, mỗi lần lại thấy 1 cái hay mới,cái đảo và vịnh to vật như thế , có núi,có rừng, có đầm, có biển, có bãi san hô, có hải sản, có thú hoang, có làng, có thị trấn, mà bảo chán thì phải xem lại lộ trình thăm quan và cách tổ chức của mình. Biển đi mùa thu đông có cái hay riêng, vắng vẻ yên tĩnh hơn 1 tí,chọn ngày ấm áp vẫn bơi tốt, ít cháy nắng. Chưa kể hải sản mùa đông ngon, béo hơn mùa hè.Giá cả lại tốt hơn mùa hè.
Ra bến xe bất kì gần chỗ bạn ở nhất, trèo lên xe đi Hòa Bình, hỏi lái xe cho xuống chỗ nào gần Mai Châu nhất, chạy tiếp xe ôm vào Mai Châu. 1 lần nữa, mời bạn nhằn box Thân thương miền Bắc, các bác có xóa topic này của bạn ở đây cũng không oan.

tonykaka
16-10-2009, 01:48
Mình cố nốt thôi ^^.Tại là dân HP nên chắc đặc sản quê mình ăn hoài cũng chán (-_-").Chỉ sợ buổi tối ở Cát Bà tỉnh mịch quá,lại không ra bãi chơi được thì chẳng biết đi đâu.Nếu đi Ba Bể thì có hợp lý không bạn?Mình chỉ hơi phân vân chuyện xe pháo lên đey.

dangkhoaquan
16-10-2009, 06:24
Thay vì tiếp tục đặt ra câu hỏi có phần thụ động này bạn nên chủ động vào box miền bắc mà tìm hiểu, mọi người ở đây không thể quyết định thay bạn được mà phải tự bạn quyết định thôi , xe pháo thì cứ vào ô hỏi phượt và hỏi ko thì google không nữa thì 1080.