PDA

View Full Version : Sinh Cafe thật ở đâu?

Valerie
09-10-2009, 13:37
Em đã tìm kiếm trong diễn đàn và nhiều nơi khác rồi, có nhiều bác nhắc đến Sinh Cafe, Open tour nhưng cuối cùng em vẫn chưa biết Sinh Cafe thật nó ở chỗ nào ở Hà Nội. Không dấu dốt, em xin hỏi lại các bác cho chắc cú. Chả là em muốn đi một chuyến open tour từ Hà Nội vào Sài Gòn, tìm hiểu một chút thì thấy dân tình truyền đạt là Sinh Cafe của Cty Trần Đặng là Sinh thật:

http://www.sinhcafevn.com/AboutUs.asp

Theo cái này thì VP tại Hà Nội ở 40 Lương Ngọc Quyến.

Tuy nhiên riêng về cái Open tour thì báo lại nói là của Hanoi Toserco mới là thật:
http://vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2004/06/158443/

Và như vậy thì nó lại hóa ra là cái này:

http://www.sinhcafe.com.vn/Desktop.aspx/News/Other-menu/About_us/

VP lại ở tận đường Hồng Hà???

Thế các bác bảo em đi bus HN-HCM ở đâu bây giờ?

Cám ơn các bác nhiều.

gps
09-10-2009, 13:45
Ngoài cái nào là Sinh Cafe thật, cái em quan tâm hơn là Sinh Cafe nào có dịch vụ tốt nhất, đáng tin cậy nhất.

Valerie
09-10-2009, 13:51
Bác nói đúng quá rồi, cho em bổ sung câu hỏi này luôn. Nếu bác nào đã đi bus xuyên việt của Sinh mà thấy chất lượng ổn thì có thể giới thiệu được không.

vuthanhminh
09-10-2009, 16:06
Tất cả đều là giả ạ.

nhanchauchau
09-10-2009, 16:16
Tất cả đều là giả ạ.

Thế thằng thật nó chết rồi à?=))
Thế thì trong cái mớ tôn hành giả đấy thằng nào ngon nhất vậy Minh?

Chuối đây
09-10-2009, 16:24
Thằng Minh cũng là giả, thằng thật đang vivu đâu đó rồi!!!:))

Walkman
09-10-2009, 16:31
Tất cả đều là giả ạ.
Thế Minh cổ phần trong thằng nào thì giới thiệu đê=))

vuthanhminh
09-10-2009, 16:44
Open tour thì cứ ku nào làm du lịch cũng có thể làm ra 1 cái. Open tour không phải là một thương hiệu, chỉ là một loại sản phẩm du lịch thội ạ.

Iem cũng ko biết thằng nào là thật! khà khà!

Valerie
09-10-2009, 17:25
Bác Minh đúng rồi, open tour là một loại du lịch thôi, nhưng cái này em "nghe đồn" Sinh Cafe làm lâu năm nên có kinh nghiệm và uy tín và chắc là nó cũng phải thế nào thì hàng giả mới thi nhau mọc lên như vậy. Chứ thực ra em chỉ cần biết chỗ nào mọi người đi thấy hài lòng là được rồi, Sinh thế hệ mấy cũng được.

lang_phong
09-10-2009, 18:37
Theo những gì tớ biết thì Sinh cafe là một thương hiệu lâu đời trong nghành du lịch Việt Nam. Sinh Cafe khởi phát từ Sài Gòn. Từ khi mới mở cửa đã có thương hiệu này nên nó xuất hiện trong hầu hết sách Guide book về Việt Nam.

Thương hiệu này xuất phát từ anh Lê Văn Sinh, một người làm ở một quán cà phê ở khu phố tây bây giờ. Quán lúc bấy giờ chỉ phục vụ ăn và cho thuê xe đạp. Do nhiệt tình, hoạt bát và hay cung cấp thông tin cho khách, tu vấn cho khách về cách thuê xe, thuê phòng. Nên những lần sau khách trở lại đều tìm đến đây và gọi luôn là Sinh Cafe (quán lúc đó không có tên). Từ đó anh Sinh nảy ra ý tưởng tổ chức cho khách đi tour hằng ngày. Có thể coi đây là khởi đầu của Open tour Sinh Cafe

Thương hiệu Sinh Cafe bắt đầu xuất hiện từ khoảng năm 1991, 1992 và dần trở nên nổi tiếng. Khoảng năm 1995 thì anh Sinh rời Sinh Cafe. Sau đó Sinh Cafe miền Nam hợp tác ra bắc với Hanoi Toserco, tuy nhiên năm 1997 khi Sinh Cafe miền Nam rời bỏ liên minh này thì Hanoi Toserco nhanh chóng đăng ký thương hiệu và phát triển nó. Tuy nhiên do không chú trọng bản quyền và phát triển thương hiệu này nên hiện nay miền bắc có rất nhiều Sinh Cafe khác ra đời và chất lượng thì "hên xui" :(

Sinh cafe miền nam thì hiện nay được đăng ký dưới tên Công Ty TNHH TM & DVDL Trần Đặng - Sinh Cafe (Do tên Sinh Cafe đã do Ha Noi Toserco nắm). Còn anh Sinh, người chủ thật sự của thương hiệu Sinh Cafe thì hiện nay đang điều hành công ty TNHH Du Lịch Sinh Balo (http://sinhbalo.com)

Chút hiểu biết nhỏ. Nếu có gì sai các bác chỉ giáo hen!

neveralone
12-10-2009, 11:22
Hiện nay có rất nhiều Sinh cà phê thật giả lẫn lộn.Nhưng theo em để phân biệt Sinh thật hay Sinh giả rất đơn giản.Sinh cà phê thật chỉ chạy duy nhất một loại xe Bus 47 chỗ(có giường nằm)màu xanh da trời(đây la logo xịn của SINH) và chỉ duy nhất một loại xe này thôi,con tất cả các loại xe màu khác đều la giả cả.Bác chủ toppic muốn đi xuyên Việt có thể đến 2 địa chỉ sau: 15 Hàng Khay và 18 Lương Văn Can.

dangkhoaquan
12-10-2009, 11:26
Theo những gì tớ biết thì Sinh cafe là một thương hiệu lâu đời trong nghành du lịch Việt Nam. Sinh Cafe khởi phát từ Sài Gòn. Từ khi mới mở cửa đã có thương hiệu này nên nó xuất hiện trong hầu hết sách Guide book về Việt Nam.

Thương hiệu này xuất phát từ anh Lê Văn Sinh, một người làm ở một quán cà phê ở khu phố tây bây giờ. Quán lúc bấy giờ chỉ phục vụ ăn và cho thuê xe đạp. Do nhiệt tình, hoạt bát và hay cung cấp thông tin cho khách, tu vấn cho khách về cách thuê xe, thuê phòng. Nên những lần sau khách trở lại đều tìm đến đây và gọi luôn là Sinh Cafe (quán lúc đó không có tên). Từ đó anh Sinh nảy ra ý tưởng tổ chức cho khách đi tour hằng ngày. Có thể coi đây là khởi đầu của Open tour Sinh Cafe

Thương hiệu Sinh Cafe bắt đầu xuất hiện từ khoảng năm 1991, 1992 và dần trở nên nổi tiếng. Khoảng năm 1995 thì anh Sinh rời Sinh Cafe. Sau đó Sinh Cafe miền Nam hợp tác ra bắc với Hanoi Toserco, tuy nhiên năm 1997 khi Sinh Cafe miền Nam rời bỏ liên minh này thì Hanoi Toserco nhanh chóng đăng ký thương hiệu và phát triển nó. Tuy nhiên do không chú trọng bản quyền và phát triển thương hiệu này nên hiện nay miền bắc có rất nhiều Sinh Cafe khác ra đời và chất lượng thì "hên xui" :(

Sinh cafe miền nam thì hiện nay được đăng ký dưới tên Công Ty TNHH TM & DVDL Trần Đặng - Sinh Cafe (Do tên Sinh Cafe đã do Ha Noi Toserco nắm). Còn anh Sinh, người chủ thật sự của thương hiệu Sinh Cafe thì hiện nay đang điều hành công ty TNHH Du Lịch Sinh Balo (http://sinhbalo.com)

Tất cả đều là giả ạ.
Thật đếch gì theo như các cụ trên này hình như đều là giả cả, cụ never đang pr cho chúng đấy phỏng

neveralone
12-10-2009, 11:54
cụ hơi quá nhời,nhà em co pr gì đâu,chẳng qua là em đi rồi,thấy chât lượng tương đối ổn nên mới trình bầy như vậy,cụ thử hỏi mấy cụ kia đã đi bao giờ chưa vậy.

vuthanhminh
12-10-2009, 13:06
Cụ Lang Phong nói là chuẩn nhất, vì:
Ngày còn làm ở Sài Gòn, nói chung là hồi mới lao vào du lịch đã biết Sinh và thực sự muốn đầu quân cho bên này, nhưng khi 18,19 thì kinh nghiệm còn quá non để apply nên làm sài gòn 1 thời gian, chạy hết nọ kia thì suýt nữa em đầu quân để chạy xe đạp cho Sinh balo vì chỉ duy nhất đồng chí này là đảm bảo về thương hiệu Sinh cafe chuẩn. Tuy nhiên, sau khi ta đã lên level rồi thì ta lại chả muốn dính nữa. Đời nó rứa.

Valerie
31-10-2009, 11:47
Em đi về rồi, em đi xe của Sinh Trần Đặng, thấy mọi thứ đều ổn. Xe giường nằm sạch sẽ dễ chịu. Các văn phòng của Sinh (nay tên là The Sinh Tourist) ở các tỉnh (HN, Huế, Hội An, Nha Trang, SG) tác phong khá chuyên nghiệp và vui vẻ.

VKO
03-11-2009, 08:26

Em thấy bác lang-phong nói có lẽ đúng (em không biết khởi thủy của tên Sinhcafe như bác nói). Nhiều năm nay các văn phòng Sinhcafe nhái mọc lên rất nhiều ở HN, nguyên do cũng bởi vì các bác này trước đều có một thời gian làm ở Sinh Hanoi Toserco, có chút kinh nghiệm và nguồn khách rồi ra mở riêng, cũng lấy tên đó để câu khách. Chất lượng phục vụ và xe thì ở HN không chênh nhau là mấy, nhưng tốt nhất cứ chọn cty nào có thương hiệu và phong cách riêng, không ủng hộ các bác hàng nhái (kể cả là tốt), các bác nhỉ!

Mushroom
03-11-2009, 10:03
Theo em bây giờ chẳng còn Sinhcafé thật nữa. Lần em đi Huế-HN, xe rất tệ, nói chung là cũ lắm và cũng chẳng có số siếc gì đâu, cứ lên sớm ngồi ghế trên, lên trễ ngồi ghế sau, vậy thôi hà. Còn em book tour đi Hạ Long tại Lương Văn Can thì em cũng đến trụ sở thật, đóng tiền và cầm vé in logo Sinhcafé thật, nhưng sau đó thì đi bằng tour của "thằng" nào đó lạ hoắc - nghĩa là em bị "bán" đó mà, hix hix. Từ đó về sau em cạch hẳn, ko Sinh gì nữa!

TragedyOfLove
14-11-2009, 16:18
http://www.thesinhtourist.vn/

là Sinh thật đúng không các anh chị?

lang_phong
06-12-2009, 01:39

http://www.thesinhtourist.vn -> Đây là Trần Đặng Sinhcafe đó bác!

Xoài
02-01-2010, 15:11
Về lịch sử của Sinh cafe thì mình cũng có ý kiến same same với Lang phong, tuy vậy mình cũng muốn bổ sung thêm là sau khi liên kết với Toseco, ngoài Hanoi co quá nhiều Sinhs' rởm ra đời và nhưng Sinh rởm này không ít lần làm mất uy tín của Sinh thật như bán tour trọn gói rồi bỏ khách giữa chừng, hoặc khi bán thì quảng cáo sản phẩm là 10 nhưng khi thực hiện tour chỉ là 5 or 6 .... Nhiều pax mua tour của Sinh rởm ngoài Hanoi rồi vào SGN tìm Sinh thật để complain và đòi refund. Chính vì vậy sau đó đã có lúc Sinh thật làm việc với Hanoi TSC để mua lại chính thương hiệu của mình nhưng không được. Do đó, để tiếp tục duy trì thương hiệu của mình cùng với Hanoi TSC đồng thời nâng cao uy tín và chất lượng, mới đây Sinh Cafe cho thành lập The Sinh Tourist là một business riêng song song với Sinh thật, các bác có thể refer: www.thesinhtourist.vn - Văn phòng ở SGN: 246-246 Đề Thám (08)38369420 - 38222892. VP Hanoi: 40 Lương Ngọc Quyến - (04)39261568 - 39263340 và ở 64 Trần Nhật Duật - 39290394/95.

Một vài ý kiến trao đổi cùng các bác, có gì chưa chính xác xin được góp ý.
Xoài.

neveralone
03-01-2010, 11:45
Về lịch sử của Sinh cafe thì mình cũng có ý kiến same same với Lang phong, tuy vậy mình cũng muốn bổ sung thêm là sau khi liên kết với Toseco, ngoài Hanoi co quá nhiều Sinhs' rởm ra đời và nhưng Sinh rởm này không ít lần làm mất uy tín của Sinh thật như bán tour trọn gói rồi bỏ khách giữa chừng, hoặc khi bán thì quảng cáo sản phẩm là 10 nhưng khi thực hiện tour chỉ là 5 or 6 .... Nhiều pax mua tour của Sinh rởm ngoài Hanoi rồi vào SGN tìm Sinh thật để complain và đòi refund. Chính vì vậy sau đó đã có lúc Sinh thật làm việc với Hanoi TSC để mua lại chính thương hiệu của mình nhưng không được. Do đó, để tiếp tục duy trì thương hiệu của mình cùng với Hanoi TSC đồng thời nâng cao uy tín và chất lượng, mới đây Sinh Cafe cho thành lập The Sinh Tourist là một business riêng song song với Sinh thật, các bác có thể refer: www.thesinhtourist.vn - Văn phòng ở SGN: 246-246 Đề Thám (08)38369420 - 38222892. VP Hanoi: 40 Lương Ngọc Quyến - (04)39261568 - 39263340 và ở 64 Trần Nhật Duật - 39290394/95.

Một vài ý kiến trao đổi cùng các bác, có gì chưa chính xác xin được góp ý.
Xoài.

cụ này lam cho Sinh Tourist,hay làm cho hanoi TSC mà PR kinh thế.:gun

dinhquanghuy
03-01-2010, 12:32
em hồi hè có đi của Sinh Trần Đặng ... thấy khách nước ngoài đi nhiều lắm ( cả xe có em với thằng bạn và mấy chú lái +phụ xe là VN thôi ) ,thấy dịch vụ của họ ổn phết ,niềm nở nhiệt tình ,xe chạy an toàn ... em nghĩ chắc đây là Sinh thật ... mà trong cái sách hướng dẫn du lịch của một anh chàng nc ngoài em xem thì cũng có nói đến Sinh ở địa chỉ 40 Lương Ngọc Quyến và 64 Trần Nhật Duật ...

Xoài
03-01-2010, 20:30
Tôi ý à? đâu có làm cho ai, chỉ ngay ngồi buôn chuyện thì tự nhiên bị biết thôi mà.

chaubathong
04-01-2010, 02:40
Hồi còn SV, tui có dịp tiếp xúc đôi lần với chú Sinh "thật" nên cũng biết mặt. Hồi xưa, chú Sinh, Trương Hoàng Phương, Binh Nguyên cũng có chơi với nhau nên tui cũng khá rõ. Theo tui, cái link bạn lang_phong đưa là chính xác.

Red_Dao
10-01-2010, 01:48
Theo em bây giờ chẳng còn Sinhcafé thật nữa. Lần em đi Huế-HN, xe rất tệ, nói chung là cũ lắm và cũng chẳng có số siếc gì đâu, cứ lên sớm ngồi ghế trên, lên trễ ngồi ghế sau, vậy thôi hà. Còn em book tour đi Hạ Long tại Lương Văn Can thì em cũng đến trụ sở thật, đóng tiền và cầm vé in logo Sinhcafé thật, nhưng sau đó thì đi bằng tour của "thằng" nào đó lạ hoắc - nghĩa là em bị "bán" đó mà, hix hix. Từ đó về sau em cạch hẳn, ko Sinh gì nữa!
Em thì ko biết Sinh nào thật - giả, điều em quan tâm và truy tìm là Xe Opentour nào chất lượng phục vụ tốt, hành trình đa dạng, có thể nối tour liên tiếp, giờ giấc thuận tiện cho các chuyến đi của mình.
Vừa rồi em bay từ SG ra Đà Nẵng, rồi bắt đầu đi đường bộ dài ra Hà Nội, trong hành trình này e chủ yếu đi xe của Sinh Cafe - bây giờ được đổi thành The Sinh Tourist, các banner đổi tên thương hiệu được treo ở tất cả văn phòng Sinh Cafe (trong hệ thống, ko bàn đến mấy thằng Sinh "đểu" ở HN)
Để chủ động hành trình và mua được vé với giá Fix, sau nhiều ngày lướt web, tìm hiểu nhiều kênh thông tin, e vào
Web http://www.thesinhtourist.vn/Office.aspx?OfficeID=T0ZNRA==
Để xem số & điện thoại ra văn phòng của nó ở các địa phương trong hành trình em sẽ đi, để hỏi giá, thời gian đi...Sau đó check lại 1 lần nữa , nói chung là check & double check, thế nên cuối cùng em đã có được chuyến đi như ý, ko bị lừa.
Nhận xét của em :
Thái độ phục vụ của NV The Sinh Tourist ở các văn phòng Hội An, Đà Nẵng, Huế, Hà Nội rất vui vẻ, nhiệt tình
Thái độ phục vụ của tài xế, nhân viên trên xe cũng rất tốt, thân thiện, nhiệt tình chỉ dẫn và rất "chịu nhịn" những vị khách trái gió trở trời, quá quắc.
Chất lượng xe : mới, sạch sẽ
Tốc độ di chuyển : không phóng nhanh vượt ẩu, giờ xuất bến và cập bến tương đối khớp với giờ đã định
Giá vé : chấp nhận được
P/s : E cũng xài thử xe Opentour của hãng PHƯƠNG TRANG thấy cũng ok, nhưng hạn chế cũa hãng này là từ Nha Trang ra Bắc ko có nhiều tuyến như The SinhTour nên mình khó nối tuyến. Đặc điểm nhận dạng : xe sơn toàn bộ màu Cam và theo em biết hãng này "chưa" bị nhái như Sinh cafe
Xe Phương Trang
259 - 261 Đề Thám - Q.1 - TP. Hồ Chí Minh - Tel: 08 - 38375 570

Em xin pos vài ảnh về xe The sinhTour, người thật việc thật để các bác tham khảo
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1048&pictureid=25265
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1048&pictureid=25266
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1048&pictureid=25267
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1048&pictureid=25268
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1048&pictureid=25269
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1048&pictureid=25270
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1048&pictureid=25271

thucdayvadinao
26-01-2010, 16:21
em góp ý một chút đây, lúc 5 người bạn của em ở bên Campuchia qua Việt Nam chơi em có đăng ký tour đi Củ Chi trong ngày cho chúng ở Sinh cafe ngay Đề Thám, chất lượng vô đối.

linhvptour
10-02-2010, 15:15

giờ e mới bít tiểu sử của Sinh Cafe đó. Thấy trên Phố Cổ Hà Nội có đến mấy cái Sinh Cafe trong cùng một dãy, k bít cái nào thật đây

Đề nghị viết hoa đầu câu, không viết tắt, không dùng ngôn ngừ xì tin "bít"

out4efl
22-02-2010, 12:19
giờ e mới bít tiểu sử của Sinh Cafe đó. Thấy trên Phố Cổ Hà Nội có đến mấy cái Sinh Cafe trong cùng một dãy, k bít cái nào thật đây

Đề nghị viết hoa đầu câu, không viết tắt, không dùng ngôn ngừ xì tin "bít"

Đúng là bây giờ đi tìm Sinh Cafe thật khó hơn lên Trời nhưng mình nghĩ không nhất thiết vì "thật" có nghĩa là có dịch vụ tốt, giá cả tốt, mình hài lòng với tiêu chuẩn mình đề ra và ngân sách của mình là thật rồi.

Cà phê muối
08-03-2010, 15:04
Tớ mới chỉ đi xe của The Sinh Tourist từ Sài Gòn - Nha Trang (Khứ hồi) và Đà Nẵng - Huế thấy xe sạch sẽ, chạy giờ không cao su lắm (Có lòng vòng đón khách tại các khách sạn một chút xíu). Chuyến SG-NT họ có dừng xe nghỉ chân, cho khách ăn trưa tại Mũi Né. Nhà hàng ổn, không chặt chém. Túm lại với giá cả mà tớ bỏ ra tớ thấy được. Còn các dịch vụ khác tớ chưa thử nên không bình luận gì thêm. Mà sao lắm Sinh cafe thế không biết. Tớ cũng chẳng biết The Sinh Tourist là Sinh thật hay Sinh giả nữa. :D

Hamvui80
05-06-2010, 20:31
Thanks bác chủ thead và các bác, tháng tới em cũng có 4 ngày ở SG, đang chưa biết đi đâu, cũng địhh vào đó mua tour của Sinh Cafe dưng mà search thì thấy nhiều loại quá chả biết cái nào là thật cái nào là giả nữa, may quá vào đây đã ngộ được

namnguyen
06-06-2010, 20:23
Bác hamvui80 đi miền Tây từ Sài Gòn thì đi xe máy hay xe khách cho thú chứ.

CVN
08-07-2010, 20:00
Không biết Sinh Cafe thật có ở những địa chỉ nào, nhưng ngay cả khi tìm đến được một văn phòng thật của Sinh Cafe thì chúng ta phải vẫn phải nâng cao tinh thần cảnh giác để không bị lừa đảo như câu chuyện sau đây:

Vốn biết tiếng của công ty du lịch Sinh Cafe, vợ chồng chị H.L (Hà Nội) đặt tour du lịch Nha Trang với giá hơn 12 triệu đồng, nhưng chuyến đi 4 ngày đã khiến anh khiếp sợ.

Chị L. đến đặt tour trọn gói Hà Nội - Nha Trang tại văn phòng Sinh Cafe, số 5 Lương Văn Can tối ngày 31/5/2010, thanh toán toàn bộ số tiền trước khi lên máy bay tới Nha Trang.

Tuy nhiên, theo chị L., tour du lịch sau đó bị bớt đi 2 điểm đến (địa điểm tắm bùn và biệt thự Bảo Đại). Ngoài ra khách hàng phải trả tiền phí vào cửa cho 2 điểm Bãi Sạn và hồ cá Trí Nguyên (dù theo thoả thuận chi phí này đã nằm trong gói tour).

Shock nhất là khi check-out khách sạn, chị L. mới ngã ngửa biết văn phòng Sinh Cafe chưa chuyển tiền thanh toán khách sạn. Chị kể: "Chúng tôi ngồi đợi mà lòng nóng như lửa đốt bởi chỉ còn 1 giờ để ra sân bay. Đến lúc hướng dẫn viên (HDV) mượn tạm ở đâu được tiền để trả khách sạn thì chúng tôi đã chắc chắn là lỡ chuyến bay. Nhưng họ vẫn bảo chúng tôi ra sân bay, nếu lỡ họ sẽ chịu và khi ra sân bay thì đã không kịp làm thủ tục nữa."

Chị L. cho biết, quay về Nha Trang, vợ chồng chị được HDV xếp vào một khách sạn mini, mất điện, không có máy nổ. Sau khi kiên quyết yêu cầu tour phải giải quyết nhanh chóng sự việc, chị được yêu cầu hỗ trợ tour nếu muốn có vé bay ra Hà Nội ngay.

Chị L. kể: "Chúng tôi không chấp nhận vì họ sai họ phải đền bù cho khách hàng. Tuy nhiên cuối cùng vì không thể thu xếp công việc để về muộn hơn, chúng tôi đã phải hỗ trợ bên tour bằng cách chấp nhận đi tàu. Thay vì chưa đến 2 tiếng, nay chúng tôi mất 24 giờ mới về được tới Hà Nội. Họ xếp hai người chúng tôi trên 1 giường tầng 3. Biết rằng 24 tiếng trên tàu rất mệt mỏi nên chúng tôi đã phải tự bỏ thêm tiền để có được vị trí tốt hơn!".

Sa bẫy du lịch "chui"
Kết thúc chuyến du lịch, ngay ngày hôm sau, anh chị L., T. đến văn phòng số 5 Lương Văn Can yêu cầu giải thích sự việc. Anh T. cho biết: "Anh quản lý văn phòng đón tiếp với một thái độ vô cùng bất lịch sự, gác hai chân lên ghế và văng ra những lời tục tĩu".

Chị L. sau đó đã tìm cách liên hệ với quản lý cấp trên của văn phòng số 5 Lương Văn Can HN. Sau khi gửi đơn kiến nghị và liên hệ trao đổi, chị L. mới ngớ người được biết tour của mình là tour nhân viên Sinh Cafe đi chui, không hề đặt tour về văn phòng Sinh tổng.

Theo trả lời này, hoá đơn của anh chị L.,. T. không có dấu đỏ của Sinh Cafe. Như vậy, tour của anh chị không có trong hợp đồng của Sinh Cafe.

Chị L. nhận được lời xin lỗi về việc người quản lý Sinh Cafe số 5 Lương Văn Can thiếu lịch sự với khách hàng; Sinh Cafe cho biết sẽ có hình thức kiểm điểm. Về lịch trình tour của chị, Sinh Cafe chỉ can thiệp với mức độ là nhân viên làm chui, bằng biện pháp cho nghỉ việc hoặc có một hình thức kỷ luật tương đương. Việc chị L. bị nhân viên Sinh Cafe lừa, chị phải tự chịu những chi phí đã phát sinh trong chuyến du lịch.

Chấp nhận thực tế vì đã không kiểm tra kỹ các giấy tờ khi làm thủ tục đặt tour, chị L. hy vọng đây sẽ là bài học cho nhiều khách du lịch. Theo chị, đang trong mùa du lịch, cẩn thận trong việc lựa chọn dịch vụ và chuẩn bị những thông tin cần thiết sẽ tránh được những chuyến đi kinh hoàng có thể đến với bất cứ ai!
Nguồn: http://www3.vietnamnet.vn/bvkh/201007/Chon-tour-Sinh-Cafe-sa-chan-du-lich-bao-tap-919420/

petedy
09-07-2010, 14:03
Sinh Cafe đầu tiên và chính gốc ỡ 246 Đề Thám, Q1. (sao đó mỡ rộng thêm căn hộ kế bên) hiện giờ có tên là TheSinh Tourist. Quá trình họ thay đỗi chũ như thế nào thì ko rõ . Mình có dùng qua dịch vụ Sinh Cafe năm 93-94, về sao có thêm Kim Cafe cách đó vài hộ, thời điễm nầy hình như chẵng có dịch vụ OpenTour nào trong khu Phạm Ngũ Lão ngoài 2 CT nầy. Sinh Cafe chỉ có vài tour đi miền Tây Nam Bộ, Đà Lạt, và tới Nha Trang thì ko còn chi nhánh nữa phãi hợp tác với công ty khác từ điễm nầy đi dần tới HN.

haihoa77
09-07-2010, 15:41
Tất cả đều là giả ạ.

Cụ Lang Phong nói là chuẩn nhất, vì:
Ngày còn làm ở Sài Gòn, nói chung là hồi mới lao vào du lịch đã biết Sinh và thực sự muốn đầu quân cho bên này, nhưng khi 18,19 thì kinh nghiệm còn quá non để apply nên làm sài gòn 1 thời gian, chạy hết nọ kia thì suýt nữa em đầu quân để chạy xe đạp cho Sinh balo vì chỉ duy nhất đồng chí này là đảm bảo về thương hiệu Sinh cafe chuẩn. Tuy nhiên, sau khi ta đã lên level rồi thì ta lại chả muốn dính nữa. Đời nó rứa.

Bác vuthanhminh này đã ko biết lại nói linh tinh, trước bảo ko đúng, sau lại bảo đúng. Bó tay.

dung_bansacviet
21-07-2010, 17:20
uh t cũng nghe thương hiệu sinh cafe ở HN nh lắm ,nhưng cũng ko thể phân biệt được và biết nguồn gốc.Miễn sao chất lượng tốt la ok

Xoài
21-07-2010, 17:54
Tớ đã có bài trong topic này rồi, xin được nói lại là nếu muốn tìm Sinh cafe thật hiện nay tức là THE SINH TOURIST. Còn Sinh Cafe thì nhiều lắm , có cái thật, có cái dởm - vì trước kia Sinh Cafe liên doanh với Hanoi Toseco nên Hanoi Toseco cho mở Văn phòng bán tour lấy tên Sinh Cafe chỗ nào mà chẳng được. Còn THE SINH TOURIST là do ông Sinh và người thân quản lý, mở được vài năm trở lại đây thôi, có đăng ký thương hiệu, văn phòng mở hạn chế lắm, không bừa bãi, lấy tên như Sinh Cafe đâu. Các bác thử tìm xem ở Hanoi có mấy cái Văn phòng được lấy tên THE SINH TOURIST - chắc chỉ có 2 chỗ như mọi người đã nói trong chuyên mục này. Đi với THE SINH TOURIST vẫn chuẩn và yên tâm hơn.

Xin thêm một tý, tóm lại theo tớ hiểu thì:
- THE SINH TOURIST: là Sinh thật 100%
- Sinh Cafe: là Sinh liên doanh - trong Sinh liên doanh thì có chỗ thật, có chỗ dởm. Nên cânt thận khi lựa chọn.

lang_phong
24-08-2010, 22:59
Các bạn nhận định có phần không đúng lắm về Sinh cafe! Bạn Xoài nói cũng không đúng lắm. Xem lại bài viết của Phong ở trang đầu bạn sẽ rõ hơn. Nếu bạn muốn tìm Sinh Cafe thật hồi xưa và do chính anh Lê Văn Sinh lập ra và còn làm chủ thì xin trả lời là HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ. Nếu bạn muốn tìm một Sinh Cafe chất lượng trong số nhiều hàng nhái hiện nay thì tốt nhất là Sinh Cafe Trần Đặng (Đề Thám), hiện nay đã đổi thành The Sinh Tourist. Còn các Sinh Cafe của Hanoitourseco thì nên tránh xa vì chất lượng là hên xui. Còn nếu bạn tìm một công ty do anh Lê Văn Sinh, người đã nhiệt tâm xây dựng nên thương hiệu Sinh Cafe, đang làm chủ thì đó là Sinh Balo http://www.sinhbalo.com
# Add: 283/20 Pham Ngu Lao Street. District 1. HoChiMinh City.

# Tel : (++84 8) 38376766 (3 lines). Hot line: 38376765

# Fax: (++84 8) 38367682 and (++848) 38373578.

Nhưng hầu như Sinh Balo hiện chỉ phục vụ khách nước ngoài. Vì sao anh Sinh lại rời bỏ Sinh Cafe bạn có thể xem lại bài của Phong ở trang đầu. Và một dịp may nào đó gặp Anh Sinh tại Sinh Balo, bạn sẽ hiểu rõ hơn về ấp ủ của anh với Sinh cafe và những hoài niệm của anh về nó...

nguyễn oanh
25-08-2010, 10:52
Mình đã đi Sinh cafe rồi.Gửi các bác địa chỉ trang web : www.sinhcafevn.com, www.sinhcafetourist.vn. Các bác cứ tham khảo nhé.

hoanglz
13-10-2010, 01:49
Mình đã đi Sinh cafe rồi.Gửi các bác địa chỉ trang web : www.sinhcafevn.com, www.sinhcafetourist.vn. Các bác cứ tham khảo nhé.

theo em biết thì Sinhcafe này ko chuẩn đâu ạ

nguyễn oanh
13-10-2010, 08:44
theo em biết thì Sinhcafe này ko chuẩn đâu ạ

Theo bác thì Sinh nào đúng ạ và địa chỉ nó nằm ở đâu để cho mọi người được biết ạ.

hoanglz
13-10-2010, 23:27
Các bạn nhận định có phần không đúng lắm về Sinh cafe! Bạn Xoài nói cũng không đúng lắm. Xem lại bài viết của Phong ở trang đầu bạn sẽ rõ hơn. Nếu bạn muốn tìm Sinh Cafe thật hồi xưa và do chính anh Lê Văn Sinh lập ra và còn làm chủ thì xin trả lời là HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ. Nếu bạn muốn tìm một Sinh Cafe chất lượng trong số nhiều hàng nhái hiện nay thì tốt nhất là Sinh Cafe Trần Đặng (Đề Thám), hiện nay đã đổi thành The Sinh Tourist. Còn các Sinh Cafe của Hanoitourseco thì nên tránh xa vì chất lượng là hên xui. Còn nếu bạn tìm một công ty do anh Lê Văn Sinh, người đã nhiệt tâm xây dựng nên thương hiệu Sinh Cafe, đang làm chủ thì đó là Sinh Balo http://www.sinhbalo.com
# Add: 283/20 Pham Ngu Lao Street. District 1. HoChiMinh City.

# Tel : (++84 8) 38376766 (3 lines). Hot line: 38376765

# Fax: (++84 8) 38367682 and (++848) 38373578.

Nhưng hầu như Sinh Balo hiện chỉ phục vụ khách nước ngoài. Vì sao anh Sinh lại rời bỏ Sinh Cafe bạn có thể xem lại bài của Phong ở trang đầu. Và một dịp may nào đó gặp Anh Sinh tại Sinh Balo, bạn sẽ hiểu rõ hơn về ấp ủ của anh với Sinh cafe và những hoài niệm của anh về nó...
theo em thông tin của bác lang_phong mới chính xác bác à

Theo bác thì Sinh nào đúng ạ và địa chỉ nó nằm ở đâu để cho mọi người được biết ạ.

tom_the_star
07-01-2011, 08:26
Thương hiệu TheSinhTourist vừa ra đời (chuyển từ Sinhcafe) lại bị "nháy" và "lấy" cả logo.

Thật: www.thesinhtourist.vn

Nháy: www.thesinhtours.com; www.thesinhtourist.co

Viva Emptiness
19-02-2011, 23:47
Trước khi nói đến thật giả, mình bầu 1 phiếu cho Thesinhtouris (http://www.thesinhtourist.vn/Default.aspx) và nếu có biết được Sinhcafe thật ở nơi đâu thì mình vẫn lựa chọn hãng này. Mình không nhằm quảng cáo gì cho họ, chỉ sợ lại có người bị dính chấu Sinhcafe dỏm nào đó lại tiền mất tật mang, nên mình viết ý kiến cá nhân ra đây cho mọi người tham khảo thôi.

Mình đã đi hết các chặng trong nước của hãng nhiều lần rồi, và mình cũng ở trọ ngay khu phố Tây, gần văn phòng nên cũng thấy họ làm ăn ra sao. Đúng là khách đa phần là khách Tây nhưng khách nào cũng được phục vụ rất rốt. Vào văn phòng có người đứng chào kéo cửa cho mình, máy lạnh mát rượi, tư vấn viên nói được nhiều thứ tiếng , giữ xe miễn phí, mua vé được tặng áo thun kỉ niệm, nhưng chỉ vp ở TP.HCM mới được nhiều như vậy thôi, trụ sở chính mà lại, vp ở Hội An, Nha Trang thì tạm, còn ở Đà Nẵng, Huế và HN thì không có đâu nhé.
Có thể họ lấy giá mắc hơn hãng khác năm mười ngàn đồng nhưng tiền nào của nấy, chất lượng khác hẳn. Xe chạy đúng giờ, nhân viên tận tình, ghế ngồi tốt, có phát nước và khăn lạnh miễn phí cho tất cả các chặng, sau khi xe khởi hành nhà xe sẽ đưa một tờ giấy cho khách hàng ghi tên, quốc tịch và kí xác nhận, trước khi cập bến dừng chân phụ xe sẽ thông báo cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt rất lịch sự.

Trên thân xe bus và trong văn phòng của họ có ghi dòng chữ Thesinhtouris ( Được biết đến với tên Sinhcafe - known as Sinhcafe ) kèm logo cũ để khách hàng không bị nhầm lẫn.

Logo cũ
https://3.bp.blogspot.com/_yLSLcVwzfuU/SewFXXB_PGI/AAAAAAAAAIE/F5iD86dVNis/s400/sinhcafe%2520logo.jpg

Và logo mới + văn phòng ở Đề Thám, Q.1, TPHCM , có thể thấy cái logo cũ vẫn còn dán trên cánh cửa kiếng ( hình tìm trên google )

Đây là địa chỉ và số đt các vp chi nhánh, để mọi người khỏi nhầm lẫn.

Hồ Chí Minh
Văn Phòng 1 : 246 - 248 Đề Thám, Q.1,TPHCM , Tel: +84.8.3838 9597
Văn Phòng 2 : 24 -26 Phó Ðức Chính,Q. 1, TPHCM, Tel: +84.8.38222892

Mũi Né : 144 Nguyễn Đình Chiểu, Phan Thiết, Tel: +84.62.3847542
Đà Lạt : 4 A Bùi Thị Xuân, Đà Lạt, Tel: +84.63.3822663
Nha Trang :
Văn Phòng 1, 2A Biệt Thự, Nha Trang, Tel: +84.58.3522982
Văn Phòng 2, 54I Nguyễn Thiện Thuật, Nha Trang, Tel: +84.58.3521981
Hội An : 587 Hai Bà Trưng, Hội An, Tel: +84.510.3863948
Đà Nẵng : 154 Bạch Đằng, Đà Nẵng, Tel: +84.511.3843259
Huế
Văn Phòng 1 : 12 Hùng Vương, Huế, Tel: +84.54.3845022
Văn Phòng 2 : 60 Nguyễn Tri Phương, Huế, Tel: +84.54.3848626

Hà Nội :
Văn Phòng 1 : 52 Lương Ngọc Quyến, Hoàn Kiếm, Hà Nội, Tel: +84.4.39261568
Văn Phòng 2 : 64 Trần Nhật Duật, Hà Nội, Tel: +84.4.39290394

PhnomPenh : 106-108,St.230,S/K Phsar Deum Kor, Khan Tuol Kork , Tel: +855.23.99346
SiemReap : Road Charles de Gaulle Road to Angkor Wat, Tel: +855.63.966461

Viva Emptiness
20-02-2011, 00:12
Lịch sử của of Sinh Cafe – TheSinhTourist được đăng trên trang chủ của hãng là như vầy, các bạn có thể đọc nguyên bảnở đây (http://www.thesinhtourist.vn/ContentDet.aspx?MaNoiDung=R1RNRA==), mình dịch có gì không đúng mọi người chỉ bảo nhé :)

Câu chuyện về quán cafe mang tên Sinh Cafe ở đường Phạm Ngũ Lão những năm xa xưa, nơi đã chào đón rất nhiều người lữ hành đến từ khắp nơi trên thế giới, họ dừng chân tại đây, nhâm nhi một tách cafe và lên kế hoạch cho chuyến đi tiếp theo. Sinh cafe cảm thấy cần phải giới thiệu cho du khách biết nhiều hơn về đất nước, văn hóa, con người Việt Nam thân thiện và cởi mở này bằng cách cung cấp tour du lịch bụi, tour tự thiết kế, open bus... với giá cả hợp lý và phục vụ chuyên nghiệp.
Sau này để làm ăn chuyên nghiệp hơn và thoát ra khỏi bóng dáng một quán cafe xưa cũ, Sinh Cafe đổi tên và logo thành TheSinhTourist vào năm 2009.

Hãng có các tour đi Cam, Thái, về miền Tây hoặc Củ Chi mà Tây rất khoái, giá cũng phải chăng, nói chung là good !

babeandsheep
21-04-2011, 00:35
Ba em làm Sinh cafe nè trời. Giả đâu mà giả hết chớ! Chỉ là do lục đục nội bộ rồi chia rẽ nhau rồi thành ra Sinh thật, Sinh giả thôi.

NaveL
08-06-2011, 15:00
Trước khi nói đến thật giả, mình bầu 1 phiếu cho Thesinhtouris và nếu có biết được Sinhcafe thật ở nơi đâu thì mình vẫn lựa chọn hãng này. Mình không nhằm quảng cáo gì cho họ, chỉ sợ lại có người bị dính chấu Sinhcafe dỏm nào đó lại tiền mất tật mang, nên mình viết ý kiến cá nhân ra đây cho mọi người tham khảo thôi.

Mình đã đi hết các chặng trong nước của hãng nhiều lần rồi, và mình cũng ở trọ ngay khu phố Tây, gần văn phòng nên cũng thấy họ làm ăn ra sao. Đúng là khách đa phần là khách Tây nhưng khách nào cũng được phục vụ rất rốt. Vào văn phòng có người đứng chào kéo cửa cho mình, máy lạnh mát rượi, tư vấn viên nói được nhiều thứ tiếng , giữ xe miễn phí, mua vé được tặng áo thun kỉ niệm, nhưng chỉ vp ở TP.HCM mới được nhiều như vậy thôi, trụ sở chính mà lại, vp ở Hội An, Nha Trang thì tạm, còn ở Đà Nẵng, Huế và HN thì không có đâu nhé.
Có thể họ lấy giá mắc hơn hãng khác năm mười ngàn đồng nhưng tiền nào của nấy, chất lượng khác hẳn. Xe chạy đúng giờ, nhân viên tận tình, ghế ngồi tốt, có phát nước và khăn lạnh miễn phí cho tất cả các chặng, sau khi xe khởi hành nhà xe sẽ đưa một tờ giấy cho khách hàng ghi tên, quốc tịch và kí xác nhận, trước khi cập bến dừng chân phụ xe sẽ thông báo cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt rất lịch sự.

Trên thân xe bus và trong văn phòng của họ có ghi dòng chữ Thesinhtouris ( Được biết đến với tên Sinhcafe - known as Sinhcafe ) kèm logo cũ để khách hàng không bị nhầm lẫn.

Logo cũ

Mình ủng hộ bạn này nè, theo mình nhớ thì sau khi chủ của sinhcafe thật bán thương hiệu đi, thì tự lập nên thesinhtourist. Ko bik trí nhớ có đúng ko, nhưng chất lượng thì đảm bảo nha.

Mình đã đi nhiều lần của hãng này rùi, dc lắm, giá tour này nọ niêm yết đàng hoàng, book cũng dễ nữa. Chất lượng tốt, phục vụ nhiệt tình. Có lần mình book nhầm nên phải trả nhiều hơn 20USD, sau khi mình đi tour xong xuôi luôn vẫn ko phát hiện ra, nhưng mấy em nhân viên vẫn nhiệt tình gọi điện kêu mình lên cty lấy lại tiền nhầm chứ ko im lặng giấu giếm ăn luôn phần tiền đó.

SongLieu
27-07-2011, 21:42
Đúng là Sinh Thật ở Lương Ngọc Quyến ngoài HN ấy (thesingtourist.vn) nhưng mà giá tiền thì vãi quá.. openbus HN-SG mà đến 900 ngàn !? trong khi các chỗ khác thấy có 600, em cũng chịu thôi. gia đó đi máy bay cho rồi.

kalin
27-06-2012, 17:09
Sinhcafe tourist.net
SINHCAFE TOURIST chuyên tổ chức các tour du lịch trong và ngoài nước, đặt phòng khách sạn, vé máy bay và vé tàu hỏa , cho thuê xe du lịch với giá cả cạnh tranh.Đăc biêt nhằm tri ân khách hàng đã tin tường và ủng hộ SinhCafe tourist trong thời gian qua .Cty Tăng ngay Voucher 1 đêm khách sạn tiêu chuẩn 3 sao tại trung tâm phố cổ Ha Nội đối với cặp đôi 2 người hoăc gia đình khi đăt 2 tour (2 Ngày) trở lên và giảm 50% giá phòng tại khách san CAMELLIA 4
Chương trình Giảm Giá Khuyến Mãi Lớn!
Để biết thêm thông tin chi tiêt!
Quý khách vui lòng cập Website: http:/www./sinhcafetourist.net
Trụ sở văn phòng :
44B Hàng Giầy- Hoàn Kiếm - Hà Nội
Tel: 04.39998345-Fax:04.38266677

nothing_cnnbbc
05-07-2012, 12:53
Theo như tôi biết thì thương hiệu Sinh cafe la của Toseco.... nhưng hiện nay thương hiệu này bị nhiều cty làm ăn bát nháo nhận lung tung, chứ thật ra không còn sing cafe nữa rồi.... nếu bạn muốn đi xe từ HN vào hcm. bạn ra ngay đầu đường Trần khắc chân... ở đó có xe đi đó, chất lượng dvuj theo như bạn mình đi về nói là ...good

dinhhoach
18-10-2013, 09:27
Mình thấy trên mạng còn có

http://sinhcafe.vn/ không biết là thật hay giả nhỉ các bác thấy làm ăn cũng được em có thằng bạn đi rồi nó bảo đi chưa biết thực hư thế nào