PDA

View Full Version : Tìm bạn cùng leo Fan 3/8 - 6/8

nhơcay
05-07-2012, 00:11
Chào mọi người :) Đầu tháng 8 này mình và 2 đứa bạn sẽ hành quân lên Fan. Vì là lần đầu đi, mình lại là nữ, nên mình muốn tìm 1 nhóm để cùng đi cho an toàn :)

Lịch trình thế này:
2/8 mình tới Hà Nội (mình từ TPHCM, trước đó đi lang thang miền trung), tối 2/8 bắt tàu đi Lào Cai.
3/8 Sáng tới Lào Cai, bắt xe tới Sapa, bắt đầu leo Fan theo cung đường Cát Cát - Trạm Tôn.
5/8 Leo tới nơi. Bù khú nhậu nhẹt.
6/8 Leo xuống núi, về lại Sapa. Sau đó tự do. Ai thích thì về Hà Nội. Ai muốn dưỡng sức thì ở Sapa thêm vài ngày :D

Lí do mình leo hết 4 ngày là vì "Cát Cát là tuyến dài nhất cũng là tuyến có độ dốc lớn nhất. Đây được đánh giá là tuyến tuyến leo Fan thú vị nhất bởi cảnh quan và địa hình đa dạng nhất trong cả 3 tuyến cộng với hành trình đi từ điểm đầu đến điểm cuối không hề bi lặp lại một đoạn nào." (trích blog du lịch). Mình đã cất công ra tận đấy, nên muốn leo cho thật xứng, nhìn được thật nhiều :) Không biết bạn nào leo rồi có kinh ngịm có thể cho mình ý kiến không? :D

Mình tên Ngọc. Số đt 093.404.1811 và email là [email protected] :) Lần đầu mình leo Fan và cũng là lần đầu lập topic tìm nhóm, có thiếu sót thông tin gì thì các bạn cứ hỏi nhé :)

gunner208
05-07-2012, 23:51
hì , mình đang ở HN và cũng rất muốn leo Fan 1 chuyến , đặc biệt là cung đường Cát Cát này. Có j bạn cho lịch trình cụ thể đc 0 ?