PDA

View Full Version : Sapa - trekking 25 - 28 / 11 / 2009

dinhtrang
08-10-2009, 11:57
Nhóm mình hiện giờ có 2 người muốn đi trekking, đi qua một sồ làng người dân tộc, vài nơi tham quan du lịch và ở homestay cùng với gia đình người nơi đấy.

Mình thấy có mấy trekking package tour với hành trình rất cụ thể nhưng chi phí hơi đắt (toàn trên 120USD). Có bạn nào biết công ty hoặc local guide nào trên Sapa có thể lo và sắp xếp cho mình được không, nhất là vụ homestay?

Kế hoạch đi là lên tàu đi Lào Cai tối 25/11 và về lại HN tối 28/11. Bạn nào thích đi cùng thi pm mình nhé.

anhminh
08-10-2009, 12:09
Bạn cứ tự vác ba lô mà đi, xem trước bản đồ để tính cung đường đi, đến nơi thì cứ hỏi xem có cho ngủ trọ ko ban buon (http://trangbanbuon.vn) ..., dễ ấy mà. Khu vực đấy làm du lịch chuyên nghiệp rồi.
Cẩn thận thì vác thêm cái lều + túi ngủ :).

dangkhoaquan
08-10-2009, 21:06
Nhóm mình hiện giờ có 2 người muốn đi trekking, đi qua một sồ làng người dân tộc, vài nơi tham quan du lịch và ở homestay cùng với gia đình người nơi đấy.

Mình thấy có mấy trekking package tour với hành trình rất cụ thể nhưng chi phí hơi đắt (toàn trên 120USD). Có bạn nào biết công ty hoặc local guide nào trên Sapa có thể lo và sắp xếp cho mình được không, nhất là vụ homestay?

Kế hoạch đi là lên tàu đi Lào Cai tối 25/11 và về lại HN tối 28/11. Bạn nào thích đi cùng thi pm mình nhé.

Thế lày nếu bạn ở sg thì chạy qua chỗ mình trong h làm việc, mình sẽ tặng bạn cái bản đồ sapa, còn đi thì đơn giãn thôi bạn. Lên sapa thuê cái xe máy đổ xăng theo bản đồ mà chạy, đường xá thì ngon ơ, bản làng thì thương mại hóa rồi nên cho dù bạn có ngủ ở bản thì cũng ko có cảm giác lắm đâu.

dinhtrang
09-10-2009, 08:49
oh cảm ơn bạn rất nhiều hứa tặng mình cái bản đồ. Rãnh mình qua lấy :)

sapaTravel
09-10-2009, 10:12

chào bạn !
Thông tin mấy bạn vưa rồi đưa ra là không đúng lém. đi xuống bản ngủ thì phải có giấy đăng ký trên đội liên nghanh. có dấu má đàng hoàng, nếu ko có buổi tối sẽ bị công an xã hổi thăm sức khỏe đấy :))
Bên mình dang bán tour hàng ngày tại sapa.
2 ngày 1 đêm ( home_ stay) giá 35$/1pax ( từ sapa - Cát Cát- ý Linh Hồ - Lao Chải ( ăn trưa ) - Ta van( home_stay) ngày 2: Tả van - Giàng Tà Chải- sapa
Nếu còn sức khỏe thì đi tiếp - Giàng tà chải - Sử Bán- Bản Hồ- ( đó là tour đơn giản tổng chiều dài đi bộ 27km.
cần gì thì pm nhé: 0902 171 171 or 0986 171 171 www.sapavillage.com

BM
09-10-2009, 10:25
chào bạn !
Thông tin mấy bạn vưa rồi đưa ra là không đúng lém. đi xuống bản ngủ thì phải có giấy đăng ký trên đội liên nghanh. có dấu má đàng hoàng, nếu ko có buổi tối sẽ bị công an xã hổi thăm sức khỏe đấy :))
Bên mình dang bán tour hàng ngày tại sapa.
2 ngày 1 đêm ( home_ stay) giá 35$/1pax ( từ sapa - Cát Cát- ý Linh Hồ - Lao Chải ( ăn trưa ) - Ta van( home_stay) ngày 2: Tả van - Giàng Tà Chải- sapa
Nếu còn sức khỏe thì đi tiếp - Giàng tà chải - Sử Bán- Bản Hồ- ( đó là tour đơn giản tổng chiều dài đi bộ 27km.
cần gì thì pm nhé: 0902 171 171 or 0986 171 171 www.sapavillage.com

Bản bây giờ "nhà nhà làm du lịch" hết rồi!. Đến Bản đăng ký là được! Bản Hồ đang làm một đại công trường thủy điện với rất nhiều công nhân, một số nhà sàn nhằm xây dựng tour "ngủ bản" chưa làm xong!

Tả Van: đã "thương mại hóa" trên mức qui định.

Mong các bạn xem những đóng góp này không mang tính tiêu cực. Cung đèo từ Mường Hum sang Sapa (nối Ô Qui Hồ) có nhiều Bản chênh vênh sườn đèo hoặc quây quần trong các thung lũng rất đẹp, hôm tháng 9 rồi đi xem lúa chín, bọn mình không còn thời gian để được ngủ một đêm nơi đó. Dinhtrang thử nghiên cứu những chỗ này thử xem!:)

sapaTravel
09-10-2009, 22:16
Bản bây giờ "nhà nhà làm du lịch" hết rồi!. Đến Bản đăng ký là được! Bản Hồ đang làm một đại công trường thủy điện với rất nhiều công nhân, một số nhà sàn nhằm xây dựng tour "ngủ bản" chưa làm xong!

Tả Van: đã "thương mại hóa" trên mức qui định.

Mong các bạn xem những đóng góp này không mang tính tiêu cực. Cung đèo từ Mường Hum sang Sapa (nối Ô Qui Hồ) có nhiều Bản chênh vênh sườn đèo hoặc quây quần trong các thung lũng rất đẹp, hôm tháng 9 rồi đi xem lúa chín, bọn mình không còn thời gian để được ngủ một đêm nơi đó. Dinhtrang thử nghiên cứu những chỗ này thử xem!:)

Cung đường từ Mường Hum sang sapa cũng đẹp, từ đoạn Ô Quế Hồ đi vắt sang Mường Hum đã được giải nhựa 12km rất đẹp có thể đi được xe 16 rồi
Note: nhân đây xin đính chính lưu ý cái tên "Ô- Quế - Hồ " là tên của 3 cô con gái của 1 một ông chủ cai ( hiện nay bà Ô thì đã mất, còn bà Quế thì ở Cao Bằng, bà Hồ thì ở Sapa)
chứ chẳng có cái địa danh nào ở sapa tên là" Ô - Quí - Hồ " cả
SR vì kể lể linh tinh.
Còn bạn Trang muốn đi bộ đẹp mà hoang sơ,đến phát sợ (chưa bị thương mại hóa) thì cung đường Thanh Phú - Sin chải - Bến Đền( đoạn này ta đi hơi khó chỉ giành cho Tây mới đi được )
chúc các bạn vui vẻ