PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Ăn - nghỉ tại Cẩm Phả

Jim_Dolphin
30-06-2012, 12:39
Em k phải dân phượt ạk :)
Chỉ muốn tự đi 1 mình k theo tour
Có anh chị nào từng đến Cẩm Phả có thể giúp em đc ko ạk
Em cần chú ý j` khi đến CP ạk.
Em muốn tìm 1 nhà nghỉ nào đấy càng gần bờ biển càng tốt, giá cả phải chăng và nhất là an ninh tốt. Vì em là con gái và em đi 1 mình ạk ^^!
Em cảm ơn trước ạk ♥

Red_Label
30-06-2012, 22:03
Em k phải dân phượt ạk -> vậy em là dân gì?
Chỉ muốn tự đi 1 mình k theo tour -> Em đi dạt?
Có anh chị nào từng đến Cẩm Phả có thể giúp em đc ko ạk -> đã từng đến Cẩm Phả, nhưng không thể giúp được ạk!!!
Em cần chú ý j` khi đến CP ạk. -> cần chú ý rất nhju ạk, từ túi xách, túi tiền cho tới thân thể ạk.
Em muốn tìm 1 nhà nghỉ nào đấy càng gần bờ biển càng tốt, giá cả phải chăng và nhất là an ninh tốt. Vì em là con gái và em đi 1 mình ạk ^^! -> Em là con gái, em không nên đi dạt 1 mình thế này đâu ạk!!!
Em cảm ơn trước ạk ♥

Kết luận: Em là con gái, em chưa từng đi phượt, em chưa hề có tí kinh nghiệm gì trong vấn đề ăn ở, ngủ nghỉ, đi lại. Vậy thì, em không nên đi 1 mình đâu ạk!!!

MrMilan
30-06-2012, 23:20
Chết cười với bác Red_label, chả hiểu em kia đi CP làm gì, nếu đi Hạ Long thì anh bố trí chăm sóc em ngay, nhưng CP thì chịu

nghipro
02-07-2012, 15:45
Theo mình nghĩ, em chủ thớt muốn đi du lịch 1 mình là 1 điều rất là bình thường, nhưng nếu 1 mình là con gái thì e nên chú ý vấn đề về tâm lý, nếu bạn đi gặp tai nạn ( như bị cưỡng bức ) chẳng hạn mà vẫn có thể vượt qua khủng hoảng và sống được thì nên đi, ko thì tìm anh nào đó quen ít nhất 3 năm dẫn đi nhé.
nhớ hồi xưa có nhỏ bạn đi 1 mình từ Sài gòn, qua tất cả các tỉnh, tới thăm thành phố Vinh, trong túi xách luôn có 1 hộp BCS với tâm niệm nếu bị ép tới bước đường cùng (bị áp bức) thì đành năn nỉ tụi kia xài...BCS vậy.
tới giờ vẫn còn nể em nóa.
mình cũng đang định đi dạt 1 mình nè... cần mua "vũ khí" dành cho nữ ko làm quen mình share lại cho 1 bình :D

nguyendu277
09-03-2013, 20:29
Nếu đi Cẩm Phả thì có 1 vài địa danh sau ạ : Chùa Cái Bầu, Đền Cửa Ông, Đền Cạp Tiên, Đền Vũng Đục, tắm nước khoáng nóng Quang Hanh (Khách du lịch tới đây chủ yếu đi đền chùa kết hợp vãn cảnh thôi :D)
Ngoài ra còn có các đảo, nhưng phải có thời gian và đi đông mới thuê tầu và phải đi vào mùa hè mới vui

Cẩm Phả là vùng đất công nghiệp than, nếu nói về nét đặc chưng chắc chỉ có mỗi khai trường khai thác than và hệ thống hầm lò: Nếu là người nơi khác đến đảm bảo sẽ chết ngất khi vào khai trường với các xe trọng tải cực lớn mà mỗi bánh xe của nó cao trên 2m, nếu đc chui vào lò thì đảm bảo đó là trải nghiệm để đời luôn he he...nhưng mà chắc đi du lịch thì chả ai lại đi thăm thú những cái này đâu cả nhà nhể hê hê...

Ở Cẩm Phả ăn uống hải sản thì nhất luôn nhiều món đảm bảo nhiều bác ở các nơi khác chắc chỉ đc nghe qua Google he he, các bác có thể ăn hải sản trên các bè nổi đc leo đậu tại đường ra chùa cái bầu, giá cả thì cũng rất là Quảng Ninh, đó là ... đắt he he..

Về vui chơi giải trí đơn thuần thì dân Cẩm Phả chủ yếu là đi ăn nhà hàng rồi hát Karaoke, đi bar, còn nam thanh nữ tú thì chủ yếu là đi...nhà nghỉ ạ. Vì vậy dịch vụ ăn uống, hát hò, nhà nghỉ, massage ở CP tương đối nhiều trên đầu dân số he he...
Sở dĩ vậy vì CP ít chỗ vui chơi, lại chủ yếu là các CN làm ca kíp ở các công ty than nên cuộc sống không thể tao nhã như nơi khác ạ. Dân CP thì ăn to nói lớn, đúng chất Công nghiệp luôn...

Kết luận thế này ạ: Nếu đi phượt thì khuyên không nên chọn Cẩm Phả làm chỗ để khám phá vì ít điểm khám phá, dịch vụ đắt đỏ.

Tuy nhiên bạn nào vẫn muốn đến đây mình vẫn có thể tư vấn thêm trên topic này vì mình sống và làm việc ở mảnh đất này.