PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Bến Tre-Mỹ Tho - Thư giản khám phá 7-8/7

Kim Hoa bà bà
26-06-2012, 18:21
Bến Tre-Mỹ Tho Hành trình khám phá

Ở nhà lâu cũng buồn, nghĩ tới lộ trình này cũng khá hấp dẫn đây...Mình mong có bạn đồng hành để cùng đi lang thang khám phá Bến Tre-Mỹ Tho theo cung đường tìm về di tích đoàn tàu không số và các di tích của hai miền này
Lịch trình như sau… Khởi hành 5g sáng ngày 7/7
Ngày 1
SG-Cần Đước-Long hựu Đông để ghé thăm ngôi nhà Trăm Cột
-Phà Mỹ Lợi-Gò Công - Biển Tân Thành (không có tắm à nha!)
-Phà qua hai cửa sông Tiểu-Đại
-Biển Thừa Đức
-Cống đập Ba Lai qua Ba Tri
-Đi Hưng Nhượng thăm nhà thờ La Mã
-Thăm các chùa và nhà thờ cổ ở địa phương
Ngày 2
-Đi An Đức thăm mộ Cụ Nguyễn Đình Chiểu
-Đi phà Mỹ An qua Khâu Băng thăm di tích đoàn tàu không số, Mỏ Cày Nam, Mỏ cày Bắc –Chợ Lách- Phà Tân Phú-cầu Rạch Miễu (Nếu TL883 đi không được thì về theo QL57-882 cầu Hàm Luông)-Rạch Miễu -
Mỹ Tho tham quan cồn Phung (Ông Đạo dừa) và Di tích Xoài Mút Rạch Gầm …Và về SG theo QL1

Chủ yếu đi lang thang khám phá...Lý do mình muốn mời bạn cùng đi chung là ...sợ ma! Mình đi xe Wave Thái…Mình rất hào hứng với cung này vì sẽ qua nhiều phà nên thú vị lắm
Chi phí dự tính là 500k chưa kể phát sinh như phà và vé tham quan (nếu có) Nhưng không thu tiền cho chuyến đi vì chủ yếu là đồng hành cho có bạn nên chi phí xăng nhớt mỗi xe, phòng…xế và ôm tự chia với nhau...khi đi chúng ta ăn uống chung “Cam” gọn gàng ngay! , nếu bạn có nhã hứng đồng hành cùng mình thì sẽ rất vui bạn thân mến ạ!
Các bác đã đi cung này rồi xin cho ý kiến là nên ghé những nơi nào trên lộ trình đó và những điều cần lưu ý, cửa Tiểu và cửa Đại có đường đi phà qua đươc?.Cám ơn các bác rất nhiều

Lộ trình tham khảo

https://www.phuot.vn/threads/15432-Nh%C3%A0-th%E1%BB%9D-La-M%C3%A3-B%E1%BA%BFn-Tre-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-v%E1%BB%81-%C4%91%E1%BA%A5t-thi%C3%AAng
https://www.phuot.vn/threads/28099-Di-t%C3%ADch-%C4%91o%C3%A0n-t%C3%A0u-kh%C3%B4ng-s%E1%BB%91-%E1%BB%9F-B%E1%BA%BFn-Tre

Thông tin cá nhân nếu không muốn công khai hãy PM cho mình Y/M crystalviolet84 hay 0987081705

Chờ tin các bác nhé

KHBB

langtuphongtran
27-06-2012, 11:49
Cố gắng thu xếp để đi cùng KHBB một chuyến . Sẽ liên lạc với KHBB sau hén .

langtulangdu
28-06-2012, 02:21
Thèm cung này lâu rồi để mình sắp xếp thời gian rồi đặt nghe :)

Kim Hoa bà bà
28-06-2012, 03:32
Cố gắng thu xếp để đi cùng KHBB một chuyến . Sẽ liên lạc với KHBB sau hén .

Rất vui khi được bác mở hàng lời chào rủ rê này. Hy vọng có bác cùng đi...Chờ tin của bác

KHBB

Kim Hoa bà bà
28-06-2012, 03:34
Thèm cung này lâu rồi để mình sắp xếp thời gian rồi đặt nghe :)

Rất vui khi chào đón bác...Chờ tin của bác

KHBB

chipchibui
28-06-2012, 08:23
Cũng máu chuyến này lắm, đi 2 ngày có thể thu xếp được đấy nhỉ, chi tiết hơn nữa được không chủ thớt.Dập dòm nhé

thinhduyquach
28-06-2012, 09:46
Đến đó rồi thôi thăm quan Đình Phú Lể .... và di tích cây da đôi o Tân Xuân ( Ba Tri ) ==> Ghé ba tri ăn cá lóc nướng . Đi ngược lên N3 Sơn Đốc thăm Nhà Thờ La Mã ( Xã Hưng Nhượng ) , hỏi người ta đường lên Hưng Lễ rồi thăm di tích Lê Duẫn ( nhà ông Lê Văn Trác ) ==> Xong hỏi người ta đường lên bến phà qua Tân Trung == qua Mõ Cày , trên đường đi bạn sẽ qua xã Thạnh Phú Đông '' nhà mình o ngay chợ đó '' . hiii . qua Phà Tân Trung là bạn tới mõ cày , thăm di tích bến tre đòng khởi . chạy xuống thạnh phú thăm '; Đầu taù tiếp nhận vũ khí bắc - nam Xã Thạnh Phong , Thạnh Phú . Chúc mai mắn .
Xuống đó nhớ uống rượu chuối hột phú lể , ăn đuông dừa nha . hehehehe

Kim Hoa bà bà
28-06-2012, 12:25
Đến đó rồi thôi thăm quan Đình Phú Lể .... và di tích cây da đôi o Tân Xuân ( Ba Tri ) ==> Ghé ba tri ăn cá lóc nướng . Đi ngược lên N3 Sơn Đốc thăm Nhà Thờ La Mã ( Xã Hưng Nhượng ) , hỏi người ta đường lên Hưng Lễ rồi thăm di tích Lê Duẫn ( nhà ông Lê Văn Trác ) ==> Xong hỏi người ta đường lên bến phà qua Tân Trung == qua Mõ Cày , trên đường đi bạn sẽ qua xã Thạnh Phú Đông '' nhà mình o ngay chợ đó '' . hiii . qua Phà Tân Trung là bạn tới mõ cày , thăm di tích bến tre đòng khởi . chạy xuống thạnh phú thăm '; Đầu taù tiếp nhận vũ khí bắc - nam Xã Thạnh Phong , Thạnh Phú . Chúc mai mắn .

Cám ơn bạn rất nhiều về thông tin trên...Mình còn muốn ghé Thừa Đức...và Mộ Cụ Nguyễn đình Chiểu? May quá đã gặp Thổ Địa rồi...vì tụi này đi ngày cuối tuần nên bạn có thể làm Thổ Công hướng dẫn và chung vui với tụi mình không? Hy vọng bạn nhận lời ...Sẽ gặp nhau ở đó nhé bạn? Mình vẫn còn một thắc mắc là qua hai cửa sông Tiểu, Đại ở bến Phà nào thì thuân tiện khi mình ghé Tân Thành? Nghĩ đêm tại Ba Tri có tiện hơn? Rất vui khi biết bạn... Thổ Công!

KHBB

Kim Hoa bà bà
28-06-2012, 12:41
Cũng máu chuyến này lắm, đi 2 ngày có thể thu xếp được đấy nhỉ, chi tiết hơn nữa được không chủ thớt.Dập dòm nhé
Chào đón bạn, mình đang lên lịch trình chi tiết và sẽ ở lại Ba Tri ...Chủ yếu là các di tích và nhà thờ, chùa cùng các con đường quê...Khi về ghé Ông Đạo Dừa và dạo một vòng chợ trái cây Mỹ Tho... nơi này mình ghé rất nhiều lần nhưng nhìn ngắm thì chưa hề! Chờ tin bạn quăng gạch nhé

KHBB

Kim Hoa bà bà
28-06-2012, 12:47
Đây rồi! Có một cục Bê Tông đổ chắc luôn...Ôm - Nữ...HK-xxxxx...Xác nhận gạch rồi nhé!

KHBB

Trần Hữu Tân
28-06-2012, 14:15
Ngày đó dzợ chồng em định đi nhà thờ Đức Mẹ La Mã Bến Tre. Muốn đi chung với Bà Bà quá mà sợ không hợp plan, vì tụi em chủ yếu đến nhà thờ thăm quan và tham dự thánh lễ. :)

Kim Hoa bà bà
28-06-2012, 16:24
Ngày đó dzợ chồng em định đi nhà thờ Đức Mẹ La Mã Bến Tre. Muốn đi chung với Bà Bà quá mà sợ không hợp plan, vì tụi em chủ yếu đến nhà thờ thăm quan và tham dự thánh lễ. :)
...Đi nhà thờ dự Thánh lễ...Theo như mình biết thì chỉ khoảng 1g thôi! Thời gian đó các bạn không vào dự Thánh Lễ sẽ đi tham quan bên ngoài hay nơi khác vì Giồng Trôm cũng gần đó, cũng chỉ là hơn một tý thời gian cho một nơi ghé thôi...cần nhất là xếp lịch cho phù hợp giờ của thánh lễ rồi chúng ta lại vi vu tiếp...Hoan nghênh hai bạn tham gia... Khi mình đi trên đường...nhà thờ cũng vào...chùa cũng ghé vì Thần Thánh Bốn Phương mà...:) Chủ yếu là lang thang và lộ trình cũng không căng nên thời gian mình nghĩ cũng ổn.

KHBB

raiderlve
28-06-2012, 17:08
di tích đoàn tàu không số nghe có vẻ hấp dẫn quá nhỉ :) !!

thinhduyquach
28-06-2012, 23:27
Nhà mình rất nghèo ..... Hiiii .... nhà lá đó có dám vào ko ? . Nếu dám vào mình sẽ mời mọi người 1 bửa cơm trưa . Mình hiện là SV năm cuối nghành HDV , đang thực tập doanh nghiệp , nhưng thứ 7 mình được nghĩ . Thôi về chung với bạn luôn . Mai bạn nhá máy cho mình nha . Thịnh ( 0925.948.962 ) . Về dưới mình cho mỗi bạn tắm nước Dừa , vì dừa rất rẻ .... Hiiiii !!!!

Giồng Trôm còn nổi tiếng món '' Hủ Tieu chay bình tiên '' Rất ngon ...... Giá chỉ 10k đồng . Hiiii Nếu ko ngại ngủ lại nhà mình luôn củng được , nhưng rất chật vì mình không có gia đình nên nhà hơi nhỏ và nhà lá nữa .... Nhớ hồi âm đó .

Kim Hoa bà bà
29-06-2012, 05:19
Nhà mình rất nghèo ..... Hiiii .... nhà lá đó có dám vào ko ? . Nếu dám vào mình sẽ mời mọi người 1 bửa cơm trưa . Mình hiện là SV năm cuối nghành HDV , đang thực tập doanh nghiệp , nhưng thứ 7 mình được nghĩ . Thôi về chung với bạn luôn . Mai bạn nhá máy cho mình nha . Thịnh ( 0925.948.962 ) . Về dưới mình cho mỗi bạn tắm nước Dừa , vì dừa rất rẻ .... Hiiiii !!!!

Giồng Trôm còn nổi tiếng món '' Hủ Tieu chay bình tiên '' Rất ngon ...... Giá chỉ 10k đồng . Hiiii Nếu ko ngại ngủ lại nhà mình luôn củng được , nhưng rất chật vì mình không có gia đình nên nhà hơi nhỏ và nhà lá nữa .... Nhớ hồi âm đó .

Cám ơn bạn quăng gạch và còn nhận lời làm Thổ Công cho đoàn...Chắc chắn mình bọn mình sẽ ghé thăm gia đình để được bạn đải uống nước dừa nữa chứ! He he he...còn cái khoản tắm nước dừa mình thấy sẽ rất phí phạm của trời nên chỉ nhận uống thôi còn thì tắm sông cũng hay lắm!!!
Mình sẽ lưu lại chi tiết l/l của bạn. gặp nhau khi Off nhé bạn.

KHBB

chipchibui
29-06-2012, 08:18
Chào đón bạn, mình đang lên lịch trình chi tiết và sẽ ở lại Ba Tri ...Chủ yếu là các di tích và nhà thờ, chùa cùng các con đường quê...Khi về ghé Ông Đạo Dừa và dạo một vòng chợ trái cây Mỹ Tho... nơi này mình ghé rất nhiều lần nhưng nhìn ngắm thì chưa hề! Chờ tin bạn quăng gạch nhé

KHBB

Cung này mình đã đi roài, tuy nhiên muốn đi lại nhiều lần nữa vì quá đẹp.khi nào ộp bạn alo mình nhé.

Kim Hoa bà bà
29-06-2012, 19:19
Cung này mình đã đi roài, tuy nhiên muốn đi lại nhiều lần nữa vì quá đẹp.khi nào ộp bạn alo mình nhé.

Yeah! Khi nào Off mình sẽ alo...Nhưng bạn phải PM số để alo chứ...:)

KHBB

Kim Hoa bà bà
29-06-2012, 19:25
Một cục gạch được quăng nửa nè...1 ôm (xế) có xe

KHBB

cuti
29-06-2012, 20:08
Hi KHBB,

Cho mình đăng ký 1 suất xế nhe, hóng hớt con đường em sẽ đi
....

cuti
29-06-2012, 20:11
Hi KHBB,

Cho cu ti tham gia với nhe, ngóng chờ con đường em sẽ đi...
.....

chipchibui
29-06-2012, 22:09
Yeah! Khi nào Off mình sẽ alo...Nhưng bạn phải PM số để alo chứ...:)

KHBB

Pờ li sừ can me: 0983. năm sáu bảy tám 40 nhé bạn.
Mình ở Biên Hòa, vì vậy cho mình bít trước 1 ngày ah.

Kim Hoa bà bà
30-06-2012, 04:03
Pờ li sừ can me: 0983. năm sáu bảy tám 40 nhé bạn.
Mình ở Biên Hòa, vì vậy cho mình bít trước 1 ngày ah.
Cám ơn bạn...Nhưng bạn vẫn chưa cho thông tin -xe? (1-2ng?)

KHBB

Kim Hoa bà bà
30-06-2012, 04:31
Đã chốt đoàn

Tới hôm nay danh sách các bạn tham gia dập dòm cũng như quăng gạch ...Mình ghi vào đây nhé

-1/KHBB...xế-ôm-có xe (1ng)
-2/ Langtuphongtran...- Chờ tin
-3/ Langtulangdu.... -Chờ tin
-4/ Thiên Kim/Q7... -Gạch -ôm-kh xe(Y/M xxx)(1ng)
-5/ Bạn Loan..... -Gạch -xế-xe ( 0xxxx744)(1ng)
-6/ Duy Thịnh...Thổ Công- Gạch-xế xe (0925 948 962)(2ng)
-7/Hai bạn Trần hữu Tân có thể chung đoàn nếu lộ trình thích hợp với mọi người (@Trần hữu Tân...Nếu thời gian bạn lưu lại Hưng Nhượng lâu hơn thì ta chung ngày đầu cho vui)(2ng)
8/ -Cuti... -Gạch-xế- xe?(1-2ng?)
-9/ Chipchipui...xế-xe? (0983xxxx40)(1-2ng?)
-10/Kiên tử tế...Gạch-xế-xe-1ng -số đt :0908828229-yahoo:kienhp2003
Chúng ta Off vào thứ năm 05/7...là ngày thường nên thời gian là 18g tại Cafe ngay góc Hàn Thuyên-Nhà Thờ Đức Bà (mình sẽ chi tiết địa chỉ sau) Và ngày đi nếu bạn nào ở xa thì có thể lên vào SG từ tối thứ sáu và ở lại nhà mình...
Cập nhật thông tin sau nhé

KHBB

Kim Hoa bà bà
30-06-2012, 04:36
Hi KHBB,

Cho cu ti tham gia với nhe, ngóng chờ con đường em sẽ đi...
.....

Chào đón bạn...xin cho thêm thông tin cá nhân nhé

KHBB

Kim Hoa bà bà
30-06-2012, 04:53
di tích đoàn tàu không số nghe có vẻ hấp dẫn quá nhỉ :) !!
Hi bạn,
Mình cũng có cảm giác như bạn khi đọc bài về cung đường "Đoàn Tàu Không Số" của bác NguyenhoangHa ...Hấp dẫn quá bạn nhỉ? Nên giờ mới đi để cảm nhận ...

KHBB

motminh60
30-06-2012, 10:44
Đúng là dân địa phương, BB có bạn đi chung là đã quá chừng! BB đi vào ngay ngày tôi đi xa tiếc thật không đồng hành được với BB rồi. Hẹn dịp khác

Kiên Tử Tế
30-06-2012, 15:36
Mình đk 1 vé nha,mình đi xe novo
số đt :0908828229
yahoo:kienhp2003

thinhduyquach
30-06-2012, 16:42
Chi ơi KHBB ơi !!!! Em đi có xe rồi , em đi chung với bạn em .... Vì bạn em cũng muốn xuống nhà em cho biết nó '' nghèo '' đến cở nào ....Hehhehehe. Vậy chi bỏ em ra khỏi danh sách nha . Cứ tính mấy bạn kia đi ..... Em luôn đồng hành với chị mà . Ok men ...baby

Kim Hoa bà bà
30-06-2012, 17:53
Mình đk 1 vé nha,mình đi xe novo
số đt :0908828229
yahoo:kienhp2003
Chào đón bạn, đã thêm bạn vào danh sách

KHBB

Kim Hoa bà bà
30-06-2012, 17:57
Chi ơi KHBB ơi !!!! Em đi có xe rồi , em đi chung với bạn em .... Vì bạn em cũng muốn xuống nhà em cho biết nó '' nghèo '' đến cở nào ....Hehhehehe. Vậy chi bỏ em ra khỏi danh sách nha . Cứ tính mấy bạn kia đi ..... Em luôn đồng hành với chị mà . Ok men ...baby
Hey! Sao lại bỏ em ra khỏi danh sách chứ khi em quăng gạch luôn đồng hành? Chỉ thêm người bạn của em vào thôi...Dzậy là dzui hơn đúng không?----Duy Thịnh-2ng---:)

KHBB

thinhduyquach
01-07-2012, 12:03
Hey! Sao lại bỏ em ra khỏi danh sách chứ khi em quăng gạch luôn đồng hành? Chỉ thêm người bạn của em vào thôi...Dzậy là dzui hơn đúng không?----Duy Thịnh-2ng---:)

KHBB
Em Thích chị .... Hiii . Vậy nha . Tối thứ 5 gặp ở Cafe Bệt , không gặp không về nha .... ! Mưa cũng đi nữa nha . Máu quá rồi , lại sắp được lên đường nữa rồi .

hongmit
01-07-2012, 18:06
Bạn ơi nếu có ai rút gạch thì cho mình tham gia với nhé. Rất thích chuyến này, hic hic.

Kim Hoa bà bà
02-07-2012, 04:25
Em Thích chị .... Hiii . Vậy nha . Tối thứ 5 gặp ở Cafe Bệt , không gặp không về nha .... ! Mưa cũng đi nữa nha . Máu quá rồi , lại sắp được lên đường nữa rồi .

Uh! Thì đương nhiên là phải gặp các bạn rồi chứ. Mưa gió có là gì nhỉ? :LL

KHBB

Kim Hoa bà bà
02-07-2012, 04:30
Bạn ơi nếu có ai rút gạch thì cho mình tham gia với nhé. Rất thích chuyến này, hic hic.

Welcome bạn, với tiêu chí thư giản&khám phá của nhóm ...Bạn lại Off nhé.

KHBB

leo1510
02-07-2012, 05:14
Gạch là sao và xế là sao nhỉ? Mới tham gia nên không biết! Hic. Ai giải thích giùm đuợc không ạ!

Kim Hoa bà bà
02-07-2012, 06:52
Gạch là sao và xế là sao nhỉ? Mới tham gia nên không biết! Hic. Ai giải thích giùm đuợc không ạ!

Hi bạn.

Gạch- Tôi đăng ký---
Xế - Lái xe----

Và bạn nên vào đọc ở các Topic để biết thêm những thuật ngữ chuyên môn :) của các Phuoter nhà mình... rất chiến đấu, rất "Phuot"!!! và không đụng hàng đâu nhé!

KHBB

hongmit
02-07-2012, 12:25
Welcome bạn, với tiêu chí thư giản&khám phá của nhóm ...Bạn lại Off nhé.

KHBB
Hihi vui quá. Cho mình làm ôm nhé, SĐT : 0988715661, hẹn gặp mọi người thứ 5 nhé ;)

Nhoc_X
02-07-2012, 14:08
Nghe hấp dẫn quá :"> ..... Còn slot nào không chị BB . Cho Nhoc đăng ký 1 vé xế với hè.

cuti
02-07-2012, 17:59
KHBB,

Cuti cập nhật thông tin:

Đã chốt đoàn

Tới hôm nay danh sách các bạn tham gia dập dòm cũng như quăng gạch ...Mình ghi vào đây nhé

-1/KHBB...xế-ôm-có xe (1ng)
-6/ Duy Thịnh...Thổ Công- Gạch-xế xe (0925 948 962)(2ng)
-7/Hai bạn Trần hữu Tân có thể chung đoàn nếu lộ trình thích hợp với mọi người (@Trần hữu Tân...Nếu thời gian bạn lưu lại Hưng Nhượng lâu hơn thì ta chung ngày đầu cho vui)(2ng)
8/ -Cuti... -Gạch, ôm-xế đều OK, đi ké xe, 1 người
Chúng ta Off vào thứ năm 05/7...là ngày thường nên thời gian là 18g tại Cafe ngay góc Hàn Thuyên-Nhà Thờ Đức Bà (mình sẽ chi tiết địa chỉ sau) Và ngày đi nếu bạn nào ở xa thì có thể lên vào SG từ tối thứ sáu và ở lại nhà mình...
Cập nhật thông tin sau nhé

KHBB

Kim Hoa bà bà
02-07-2012, 19:33
Tình hình xe của chúng ta như sau

1/KHBB...xế-ôm- xe (1ng)
-6/ Duy Thịnh...Thổ Công- Gạch-xế- xe (0925 948 962)(2ng)
8/ -Cuti... -Gạch, ôm-xế đều OK, đi ké xe, 1 người

Tới bây giờ thì nhóm có 3 xe

1-KHBB
2-Bạn Loan
3-Kiên
Với
01-Thiên Kim
02-Chipchippui
03-Cuti

- DuyThinh&bạn
- Trần hữu Tân&Tân's Phu Nhân Đã xế+ôm+xe ok rồi.

Còn chờ hai Bác Langtuphongtran&Langtulangdu ...

@Nhoc_X...Bạn lại Off ha ...Và 2 bạn Hongmit&Nhoc_X tự thu xếp xe nhé!

KHBB

duturi
02-07-2012, 21:42
Cũng muốn đi nhưng vì dạo này chơi xe (uống) trà đá, không (uống) xăng nên không có xe.
Nếu Bà bà thu xếp được thì cho 1 slot nha. Đ/c liên lạc vẫn như cũ, chưa thay đổi. Còn không thì cho đi off gặp mặt anh em vậy.

Kim Hoa bà bà
03-07-2012, 05:49
Cũng muốn đi nhưng vì dạo này chơi xe (uống) trà đá, không (uống) xăng nên không có xe.
Nếu Bà bà thu xếp được thì cho 1 slot nha. Đ/c liên lạc vẫn như cũ, chưa thay đổi. Còn không thì cho đi off gặp mặt anh em vậy.

Welcome Bác, hụt chuyến đi Cam với Bác kỳ rồi nên sẽ cố gắng thu xếp thêm xe để bác đi chung chứ...:) Gặp Bác hôm Off nhé

KHBB

meocoi
03-07-2012, 08:09
Đoàn đã đủ quân số, chúc nhà Bác lên đường an toàn và có chuyến đi trọn vẹn. Vui chơi dưỡng sức cho chuyến đi dài nữa ạ.

Kim Hoa bà bà
03-07-2012, 08:56
Đoàn đã đủ quân số, chúc nhà Bác lên đường an toàn và có chuyến đi trọn vẹn. Vui chơi dưỡng sức cho chuyến đi dài nữa ạ.

Cám ơn bạn. Sẽ oải lắm khi đi Mũi Đôi đây, nhưng khi lội 5km liên tục trong NCT cũng là một trải nghiệm để biết mình chịu đựng được tới đâu...thích lao theo rồi thì chơi luôn chứ sợ gì nhỉ? :) Gặp bạn ở chuyến đi.

KHBB

omaixaugia
03-07-2012, 10:47
Mình quăng 1 gạch được không nè? xe vespa LX, xế luôn
Số đt: 0918.658.092

Kim Hoa bà bà
03-07-2012, 12:21
Mình quăng 1 gạch được không nè? xe vespa LX, xế luôn
Số đt: 0918.658.092

Bạn lại Off nhé..Chào đón bạn!

KHBB

Kim Hoa bà bà
03-07-2012, 12:30
Cả nhà ơi! Sáng nay mình đã ghé cafe Bệt ở đường Hàn Thuyên...rất đẹp và bụi ghê luôn nhưng vào buổi chiều mùa này mưa nắng bất chợt nên chúng ta Off vào lúc 18g thứ Năm 5/7 tại Cafe Crêperie-số 5 Hàn Thuyên - Nhà Thờ Đức Bà nhé.

https://i1198.photobucket.com/albums/aa444/crystalviolet84/IMG_6484.jpg

Chào mừng các bạn đến với buổi Off của chúng ta

KHBB

hongmit
03-07-2012, 22:35
Không biết giờ thế nào chứ hồi trước quán này đồ uống khá là mắc đó bạn.

Kim Hoa bà bà
04-07-2012, 03:48
Không biết giờ thế nào chứ hồi trước quán này đồ uống khá là mắc đó bạn.

Sau những chuyến đi dài ngày với tiêu chí "Không có sao" ăn uống luôn phải hỏi giá trước! Thậm chí vào Ks tụi mình còn trả giá nữa nhỉ? Tự chiêu đãi bản thân một chút với "Có sao" bạn nhé!

KHBB

bbwoman
04-07-2012, 17:40
Còn đăng ký được không chủ top, mình chỉ ôm thôi. :)

chipchibui
05-07-2012, 07:47
Có chỗ đậu xe không BBKH?

Kim Hoa bà bà
06-07-2012, 06:17
Off...

Chiều qua nhóm đã Off tại cafe Crêperie...Hic hic hic...mình bị nhét vào giữa và mãi vui nên quên mất chụp hình!!!Không khí khá là sôi động vì có vài bạn mới đi lần đầu! Mình hy vọng sau chuyến đi này về... các bạn ấy sẽ ghiền và mê cái tinh thần Phuot(như BBtui vầy nè) nên đoàn sẽ cố gắng đi thật vui, thú vị và an toàn...Mình đã đề nghị các thành viên (Với nhóm Mới hoàn toàn chưa biết nhau) trong nhóm ngoài việc trao đổi thông tin cho nhau sau khi bắt cặp Xê+Ôm còn có một bản photo CMND cho trưởng nhóm để có cơ sở liên lạc với nhau khi thật cần thiết và khi chia tay ra về sẽ trả lại cho các bạn (nhóm đã nhất trí như thế!).

Bạn chipchipbui mặc dù đã thông báo kẹt lịch nhưng vẫn lại tham gia với nhóm, hoan hô tinh thần giao lưu Phuot!

Nhóm mình đi không thu tiền mà khi bắt đầu đi thì giao cho bạn haininhmeo mỗi người 100k để thanh toán phần ăn uống trên đường trong ngày và báo kết vào cuối ngày

@Bạn Trần hữu Tân...Hai bạn đi chung thì vui quá...theo lời bạn Duy Thịnh-Thổ Công thì chắc là tối sẽ ở lại Giồng Trôm...

Hẹn gặp các bạn vào 5g sáng ngày thứ bảy 7/7 tại số 5 đường Hàn Thuyên nhé. Cám ơn các bạn!

KHBB

omaixaugia
06-07-2012, 10:10
Đang ngồi google Map nè BB ui, đang rủ bạn đi cho zui nữa nè BB, nếu bạn e đi nữa thì bạn của chipchibui sẽ phải đi 1 mình wa à, nhưng bạn ấy cũng ok rùi, hẹn gặp sáng mai.

Kiên Tử Tế
06-07-2012, 10:26
Hình như nhóm mình có 11 người

Kim Hoa bà bà
06-07-2012, 14:55
Cập nhật mới nhất...Bạn của haininhmeo không đi...Bạn của chipchipui làm ôm của haininhmeo...Thế là ổn rồi không có bạn nào đơn độc trên đường gió bụi hết!

KHBB

duturi
06-07-2012, 18:24
Vẫn chưa về SG, chiều này đi Kông Chro. Lỡ hẹn với mọi người. Chúc Bà bà và anh em đi vui vẻ, chụp nhiều ảnh đẹp.

chipchibui
07-07-2012, 13:23
=))=))=))=))=))

cuti
08-07-2012, 23:32
Đã đi về an tòn.
Đúng là một chuyến đi thư dãn tuyệt đối.
Chúc mọi người ngon giấc.

Kim Hoa bà bà
09-07-2012, 08:02
=))=))=))=))=))

BB tui và các bạn trong nhóm đã đồng hành với người bạn dể thương của bạn vui tưng bừng luôn và đưa bạn ấy về tới nhà nguyên vẹn nhưng lại bù thêm ý thích Phuot đã ươm mầm khá mạnh đấy nhé. :) ;)

KHBB

Kim Hoa bà bà
09-07-2012, 08:14
Chào các bạn,

Hôm qua thật ngại khi xe bị xẹp lốp ở Long An phải chờ vá...Vì khuya quá nên đành để các bạn đi về với nhau...Khi được alo của các bạn báo đã về nhà an toàn mình mới an tâm. Xế Kiên là người về nhà chót cùng. Cám ơn các bạn đã cùng đồng hành với mình trong một chuyến thư giãn thật thú vị. Chiều nay các bạn lại Off share hình vào lúc 19h ở 3A Phạm Ngọc Thạch Q1 (mình nhớ đúng chứ?) Và bây giờ chúng ta qua Hồi Ức nhé...

Cám ơn Diễn Đàn đã tạo sân chơi cho chúng tôi gặp được nhau trong chuyến đi này.

KHBB

Kim Hoa bà bà
09-07-2012, 08:18
Vẫn chưa về SG, chiều này đi Kông Chro. Lỡ hẹn với mọi người. Chúc Bà bà và anh em đi vui vẻ, chụp nhiều ảnh đẹp.
Tiếc thật bác ạ vì chuyến đi quá là vui...Trên đường đi đã qua rất nhiều Phà với nhiều kiểu dáng khác nhau. Hẹn bác dịp khác

KHBB

omaixaugia
09-07-2012, 08:36
Đoàn đã đi về an toàn tuy nhiên xe mình bị xẹp "zỏ" mà cố chạy cho kịp 23h về tới nhà, sáng nay mắt hổng mở nổi vì bụi lại còn xém quốc bộ đi làm rùi, huhu.Xin thông báo đoàn đã đi về an toàn và trước khi chia tay đã được ăn Hủ tíu Mỹ Tho, tổng kết tài chính và chỉ nợ nhau tình củm thui đó nha. Chúc mọi người một tuần làm việc đầy hiệu quả để có "xiền" đi típ chứ.

thinhduyquach
09-07-2012, 09:00
Em nhớ mọi người quá .... Nhớ Chị Ninh quá , chị Huệ nữa ..... !!!!Và........ cả mọi người . Chẳng biết bao giờ chúng ta lại đi chung 1 con đường nữa nhỉ ... Huuu.

omaixaugia
09-07-2012, 09:12
Sao thinhduyquach nói zây ta? không đi chung cung đường thì đi chung tới quán cafe, e thích cafe nào tại Sài gòn này chị Ninh mời vì chị "giàu" hơn em mà, nói nhỏ thui không có người đòi uống chị hổng bao đâu à nha, nhất là Kientute nó "dí" chị đó vì nó đang bị chị cho lên mạng hình "nhạy cảm" nếu không biết đìu, hic

meocoi
09-07-2012, 09:36
Chuyến đi của BB tưởng chừng là sẽ độc hành một lần nữa ai dè lại đông vui như vậy ? BB làm Leader rất có trách nhiệm, còn nhiệm vụ cuối là mở hồi ức đi ạ chia sẻ cảm xúc với mọi người chứ.

Kiên Tử Tế
09-07-2012, 09:53
Chuyến đi rất vui,cám ơn chị KHBB + em Thịnh và mọi người...
Chị Linh xinh đẹp đừng dìm hàng em :))....

omaixaugia
09-07-2012, 10:41
kientute dân Hải phòng chính gốc, ngọng líulo nha, chị là Ninh hổng phải Linh nha cưng đẹp zai

adachichi
09-07-2012, 16:00
Chuyến đi quá dzui... về đến nhà là 23h30... mẹ khóa cửa tắt chuông nhốt con gái cưng ở ngoài đường... hên đt còn đúng 2% cho 1 cuộc gọi thằng em xuống mở cửa...

Xe Lead của em á... hẻm chịu xẹp liền.. mà sáng nay xách xe đi làm, bánh xe xẹp lép luôn nè .. hậu quả của " Đoàn tàu không số"

Hehe lần sau chị Hoa có tổ chức em đi tiếp

cuti
09-07-2012, 16:05
Chuyến đi quá dzui... về đến nhà là 23h30... mẹ khóa cửa tắt chuông nhốt con gái cưng ở ngoài đường... hên đt còn đúng 2% cho 1 cuộc gọi thằng em xuống mở cửa...

Xe Lead của em á... hẻm chịu xẹp liền.. mà sáng nay xách xe đi làm, bánh xe xẹp lép luôn nè .. hậu quả của " Đoàn tàu không số"

Hehe lần sau chị Hoa có tổ chức em đi tiếp

Được ôm trai thì sướng rồi, đi tiếp chứ ha, nhớ lại đau cái lưng...

vantruongvpc
09-07-2012, 19:26
Nay mới biết tin....:gun
Về rồi thì show hình đi