PDA

View Full Version : Đi Boracy (từ 29/8 đến 1/9) vé khứ hồi Hanoi-Manlia 120$ ^_^

thucook
21-06-2012, 16:10
Chào các bạn,

Mình đã ấp ủ lịch trình đi Phillipine mùa hè này mà lên xuống bao nhiêu lần chưa đi được!

Nhân có dịp Cebu đang khuyến mại Hanoi - Manila chỉ tầm 120$ khứ hồi (vé bình thường khoảng 300$)

chi tiết xem tại http://www.cebupacificair.com/

mình quyết định đã book phải book liền tay, mình đi với bạn mình nhưng muốn rủ thêm các bạn đi cùng cho vui

Lịch trình dự kiến:

Ngày 1: thứ 4 (29/8) Hanoi - Manila: đến Manila 6h30 sáng chơi bời tại Manila
Ngày 2, 3: thứ 5 - thứ 6 (30,31/8) Manila - Boracay: khám phá
ngày 4: thứ 7 về lại Manila, đi thăm quan thành phố và lên máy bay về HN chuyến 22h:00

ngày 5: về đến HN an toàn dự Quốc Khánh tại nhà cho lành trong khi dân tình đổ xô đi du lịch ^^

Chi phí dự kiến:
<10tr

Hiện tại mình đang tham khảo các bạn đã đi Phil để bổ sung cụ thể lịch trình, nhưng quan trọng nhất là sắp xếp thời gian, nên các bạn nào join đc hết sức welcome!!!!!

Các cao thủ có lượn qua xin vui lòng tư vấn giúp tụi tớ cách thức đi lại, ăn gì, chơi gì, xem j, xin vô cùng cảm tạ :X

Cát Tường
21-06-2012, 16:49
Yo yo... nghe đồn ở Phil có khu vực biển nào có thể lặn xuống xem xác máy bay, tàu chìm à?

Thấy biển ở đó đẹp ghê!!! Cho mình oánh dấu ngâm kiú nhé! :x

hungviet20790
24-06-2012, 00:39
Mình lượn qua thì cái ngày bạn đi ko còn vé như thế mà phải muộn hơn 1 tuần :| Mình cũng muốn đi vụ này quá, các bạn đã book vé xong chưa vậy ???

thucook
24-06-2012, 21:37
vé đi ngày 2/9 về ngày 8/9 vẫn còn bạn ạ, nếu vậy phải chuyển thành đi 1 tuần, vé cebu k book ol đc (trang web đấy hay gặp trục trặc quá) mà phải book qua đại lý, mình đợi đến gần ngảy rồi book cho chủ động vì đợt đó trúng mùa mưa bão, haiza

annguyen86
25-06-2012, 10:56
Mình thấy chặng Manila - Boracay (khứ hồi) đang khuyến mãi Cebu 88P, Airphil 288P, zestair 57P (từ Kalibo - Manila). Mọi người nhanh chân lên nhé.
Mấy bạn cho mình hỏi, từ Boracay về Kalibo đi bằng phương tiện nào và bao lâu? Mình đi dịp 2/9 sắp tới, chiều đi thì từ Manila - Boracay, chiều về Kalibo - Manila (do mình về vào ngày chủ nhật 2/9 nên không thể mua được vé khuyến mãi của các hãng kháccho ngày chủ nhật này, nên may mắn là Zestair có vé promo ~310k từ kalibo) nhưng đang lo lắng vì không biết từ boracay đến kalibo đi như thế nào. Cảm ơn mọi người nhiều

BonnyAnh
26-06-2012, 15:25
Nhóm mình định đi 31/8 - 3/9 ( tranh thủ nghỉ 2 & 3/9) nhưng còn chưa xác định là có đi đảo hay ko nên chưa book vé. Chủ thớt book vé rùi à ?

vhntzm
28-06-2012, 03:19
Mình thấy chặng Manila - Boracay (khứ hồi) đang khuyến mãi Cebu 88P, Airphil 288P, zestair 57P (từ Kalibo - Manila). Mọi người nhanh chân lên nhé.
Mấy bạn cho mình hỏi, từ Boracay về Kalibo đi bằng phương tiện nào và bao lâu? Mình đi dịp 2/9 sắp tới, chiều đi thì từ Manila - Boracay, chiều về Kalibo - Manila (do mình về vào ngày chủ nhật 2/9 nên không thể mua được vé khuyến mãi của các hãng kháccho ngày chủ nhật này, nên may mắn là Zestair có vé promo ~310k từ kalibo) nhưng đang lo lắng vì không biết từ boracay đến kalibo đi như thế nào. Cảm ơn mọi người nhiều

Khoảng cách khoảng 80km, đi xe mất gần 2h (tùy thời gian, thời tiết). Bạn ra đến bến phà Caltilan, qua phà là thấy có rất nhiều xe đi Kalibo. Thân chào!

thucook
28-06-2012, 13:06
M thích biển đảo nên mới hâm mộ Phillipine như vậy, tour của mình chỉ ghé ngang Manila thôi còn đâu sẽ đi đảo (dự kiến là Boracay, có bạn khuyên đi Cebu hoặc Plawn nhưng tất cả đều đẹp) các bạn đến mà k đi đảo thực sự rất phí, Phil có bãi biển đẹp thứ 2 thế giới (là Cebu tuy vậy Boracay hoang dã hơn và yên bình hơn, chắc Cebu nhiều khách du lịch nên đc bình chọn thôi, nhưng nghe nói Boracay đắt hơn Cebu)

Hôm trước m book vé ol ko đc, nhưng thấy cũng k nên book vội, vì mùa m đi là mùa bão, nếu book xong mà k hủy đc thì phí lắm, đợi gần ngày xem thời tiết rồi book cũg k sao bạn ạ, đi từ 31/8 đến 3/9 thì bạn k đi Cebu đc, các hãng khác vé mắc hơn đó!

Thân,

thucook
28-06-2012, 13:55
ah, mà cebu lai co khuyen mai 50% day' bac' :) cho cac ve di tu 1/9 den 31/11

vhntzm
03-07-2012, 21:39
Khuyên chân tình nếu bạn thích đi đảo thì Boracay là lựa chọn tối ưu, khỏi lăn tăn suy nghĩ đến Cebu làm chi rồi hối hận, đã đi Cebu thì phải có thời gian cho Bohol, Panglao Island (đi xem cá heo, Chocolate Hill) còn ko có thời gian thì qua bãi 2 Boracay mà chơi, đông vui nhộn nhịp, biển đẹp hơn bên Cebu nhiều. Thân chào!

JennyLT
08-07-2012, 16:18
Hi bạn, Mình cũng book được 2 vé đi Boracay nhưng lịch trình là 1-4/9 từ HCM. Đang tìm thêm bạn đồng hành, nếu đi được thời gian của mình thì liên lạc nha.

tenten
14-07-2012, 10:41
Đảo Boracay nhỏ xinh, có ít thời gian nên đảo này, bạn nên book chuyến bay kế tiếp đi Caticlan hoặc Kalibo để tới Boracay ngay sau khi tới Manila, thăm quan thủ đô lúc quay về cg được, như vậy sẽ tiết kiệm được rất nhiều chi phí di chuyển.

thisisme
16-07-2012, 23:00
Bạn chủ topic này đâu rồi nhỉ, bạn còn đi ko, đã mua vé chưa?