PDA

View Full Version : Về Đồng Tháp Mười - ngắm mùa nước nổi & đón trung thu (2 - 4/10/09)

Pages : 1 [2]

tichuot
01-10-2009, 18:02
Chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ và thú vị ;)

Đừng ăn thịt mấy đứa nhóc nhà tớ thì tớ cảm ơn biết mấy =)), chỉ nên ăn thịt cháu của anh Rắn thôi :LL

rei
01-10-2009, 18:04
huhu, tình hình rất là tình hình, sếp em ra quyết định mới, ngày mai em phải giải quyết được cái blackberry cho ổng, níu giải quyết đc thì thứ 7 ổng mới cho em nghỉ, còn không thì em không được nghỉ nữa mà phải đi làm, huhu, ai kiú em, rước giùm em cái blackberry của ổng với :((

ruadibo
01-10-2009, 22:14
hẹn gặp mọi người.
Em đi xếp hành lý đây :D

rockgarden
01-10-2009, 23:29
Chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ và thú vị ;)

Đừng ăn thịt mấy đứa nhóc nhà tớ thì tới cảm ơn biết mấy =)), chỉ nên ăn thịt cháu của anh Rắn thôi :LL

Cảm ơn anh Tichuot nhiều nè. Em quyết tâm ăn được cả "thịt mấy đứa nhóc nhà tí và cháu của barandom" :LL

hoaxuongrong
01-10-2009, 23:39
mọi người ai cũng tìm lí do này nọ kia trốn sếp. Tin mới nhận dc là titigold bị mẹ cấm cửa, ko biết ngày mai có đi dc ko nữa. Em thì cứ thành thật với sếp: sếp cho em nghỉ mai em đi miền tây. Sếp: sao ko đi thứ 7 mà mai đi, ăn chơi jì mà sớm thế. Hết
Em thì bất chấp sếp có đồng ý hay ko. Jờ đang ngồi viết tâm thư cho sếp để thứ hai sẽ vô sẽ thấy sếp mỉm cười, hehe.

Còi
02-10-2009, 01:08
huhu, cần bán gấp blackberry bold 9000, hàng xách tay, mới mua đc 1 tuần, bán vì lí do phức tạp quá hem biết xài :((

@ Rei : Cho cái giá phải trả đê, đây rước cho.

@ All: Chúc mọi người đi chơi vui vẻ. Em ngồi nhà hóng và tiếp tục viết plan kế tiếp :LL

darkdeath
02-10-2009, 01:27
mọi người ai cũng tìm lí do này nọ kia trốn sếp. Tin mới nhận dc là titigold bị mẹ cấm cửa, ko biết ngày mai có đi dc ko nữa. Em thì cứ thành thật với sếp: sếp cho em nghỉ mai em đi miền tây. Sếp: sao ko đi thứ 7 mà mai đi, ăn chơi jì mà sớm thế. Hết
Em thì bất chấp sếp có đồng ý hay ko. Jờ đang ngồi viết tâm thư cho sếp để thứ hai sẽ vô sẽ thấy sếp mỉm cười, hehe.

Mấy anh đừng chưởi em nghen, em thấy cái này nhảm quá: " Tin mới nhận dc là titigold bị mẹ cấm cửa, ko biết ngày mai có đi dc ko nữa "

langbiang
02-10-2009, 02:43

Mọi người??? Không có anh trong đó :)) Hôm qua phải làm mờ mắt mới về nhà vì phải hoàn tất các công việc trước giờ G

@ All: Chúc mọi người đi chơi vui vẻ. Em ngồi nhà hóng và tiếp tục viết plan kế tiếp :LL
Hứa nhé! Chứ hóng hoài kẻo có ngày hóng ... hớt là trớt quớt. Cuối tuần quởn viết plan chi tiết Malay và Indo dịp 30.4.2010 giúp lão. Chủ thớt vụ này không xong là chạy sô khác hà :)

Mấy anh đừng chưởi em nghen, em thấy cái này nhảm quá: " Tin mới nhận dc là titigold bị mẹ cấm cửa, ko biết ngày mai có đi dc ko nữa "
Những thông tin bị cấm cửa, sếp k duyệt lịch phép hay bày mưu kế... thì anh em không nên post lên đây nhé! Nhũng nhiễu và chật chội hội phượt.
Về chuyến đi: lang nghĩ các bạn nên cân nhắc kỹ time cho công việc và gia đình thì hãy lên kế hoạch lang thang. Kẻo người ở cơ quan là nó có việc riêng gia đình mà ở nhà thì bảo nó đi ... công tác ở tỉnh XYZ nào đó. Không bền và chẳng thoải mái cho hành trình tí nào. Lang thang để relax chứ không phải là cùng đích của cuộc sống (ý kiến cá nhân). Đâu biết mai này sẽ ra sao mà mọi thứ vẫn còn đó. Cần chi sống vội các anh em chiến hữu :L
Chút chia sẻ với anh em trong khi mất ngủ và chờ (LD)(LD)

lengkeng1minh
02-10-2009, 03:33
Mình nghĩ bạn nên cảm thông mới phải( mình đoán chừng bạn ấy là con gái). Con gái khó đi qua đêm hơn con trai và thời tiết lúc này không thuận lợi cho việc xin sỏ đi chơi!
Đang dịch H1N1, AI CỦNG SỢ NGƯỜI CÃM SỐT. Ráng ăn 1 miếng ớt sao cho chảy nước mủi, rồi gọi cho xếp xin nghỉ bệnh(Nhớ hít mủi nghe rột rột cho sếp sợ).

autumnovember
02-10-2009, 06:30
Chúc mọi người thật ... Hoành Tráng... tại Đồng Tháp Mười nhé

Real
02-10-2009, 08:51
Ơ chị không đi à ? Em tưởng bể show Nam Du thì chị đi tour này chứ ?

titigold
02-10-2009, 09:30
EmHN, goi dien mai ma khong dc, co 1 mem nua se tham gia chuyen xe cua minh, vay khi nao nhan dc tin nhan thi alo cho em nha. tks.

rei
02-10-2009, 10:09
em cũng cần chị emHN, chị book vé cho em chưa ạ? em dự định 3h30 sẽ rời khỏi cty đây ạ

darkdeath
02-10-2009, 10:11
Mình nghĩ bạn nên cảm thông mới phải( mình đoán chừng bạn ấy là con gái). Con gái khó đi qua đêm hơn con trai và thời tiết lúc này không thuận lợi cho việc xin sỏ đi chơi!
Đang dịch H1N1, AI CỦNG SỢ NGƯỜI CÃM SỐT. Ráng ăn 1 miếng ớt sao cho chảy nước mủi, rồi gọi cho xếp xin nghỉ bệnh(Nhớ hít mủi nghe rột rột cho sếp sợ).

Anh nói cũng đúng phải biết cảm thông. Em có cùng quan điểm với anh Lang không phải đánh đổi quá nhiều, đi chơi là để thư giãn và thỏa niềm đam mê mà anh. Em nghĩ đâu nhất thiết bằng mọi giá phải đi cho bằng được chuyến này hay chuyến kia đâu anh. Khi mình rãnh rỗi mình lập 1 topic rủ rê có bao nhiêu đi bấy nhiêu như vậy cũng đủ vui rồi thậm chí đi một mình cũng được nữa. here (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4280) Thà ban đầu ít người đi sau này tự nhiên có nhiều người xin theo thì có lẽ vui hơn cái vụ ban đầu đông mà giờ khởi hành chỉ có mấy người. XIN ĐỪNG LÀM NGƯỜI KHÁC MẤT LỬA. Em đã lỡ 2 chuyến đi cũng thấy tiếc lắm chứ (anh Thehung cùng Yan chuyến NCT và lần này ) Mấy tháng qua ngày nào cũng vào phượt thay vì facebook,theo dõi từng cái topic một cũng đủ cứng cáp để biết phượt là ntn ?Tuy em chưa trực tiếp đi off hoặc 1 buổi sinh hoạt tập thể nào chung với mấy anh mặc dù điều đó em rất muốn, để được chỉ bảo và được hướng dẫn những miền đất mới. Chắc chắn Chủ Nhật tuần này em sẽ ra bệt không biết mấy anh có off không ?

hoangyen
02-10-2009, 11:11
Anh nói cũng đúng phải biết cảm thông. Em có cùng quan điểm với anh Lang không phải đánh đổi quá nhiều, đi chơi là để thư giãn và thỏa niềm đam mê mà anh. Em nghĩ đâu nhất thiết bằng mọi giá phải đi cho bằng được chuyến này hay chuyến kia đâu anh. Khi mình rãnh rỗi mình lập 1 topic rủ rê có bao nhiêu đi bấy nhiêu như vậy cũng đủ vui rồi thậm chí đi một mình cũng được nữa. here (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4280) Thà ban đầu ít người đi sau này tự nhiên có nhiều người xin theo thì có lẽ vui hơn cái vụ ban đầu đông mà giờ khởi hành chỉ có mấy người. XIN ĐỪNG LÀM NGƯỜI KHÁC MẤT LỬA.

(c) Bạn nói đúng ý mình ghê. Thanks nhiều nhiều.
Theo mình chuyến đi nào cũng nên lấy yếu tố vui vẻ, thoải mái là tiêu chí hàng đầu. Vì vậy nếu vướng bận nhiều quá hoặc không thật sự chắc chắn đi được hay không, mình nghĩ không nên đi, chờ chuyến sau cho nó nhẹ nhàng. Hơn nữa, một khi quyết định đi cùng nhóm rồi thì chuyện đi hay không đi, theo một góc độ nào đó, không chỉ là chuyện của riêng mình nữa rồi.

darkdeath
02-10-2009, 11:27
(c) Bạn nói đúng ý mình ghê. Thanks nhiều nhiều.
Theo mình chuyến đi nào cũng nên lấy yếu tố vui vẻ, thoải mái là tiêu chí hàng đầu. Vì vậy nếu vướng bận nhiều quá hoặc không thật sự chắc chắn đi được hay không, mình nghĩ không nên đi, chờ chuyến sau cho nó nhẹ nhàng. Hơn nữa, một khi quyết định đi cùng nhóm rồi thì chuyện đi hay không đi, theo một góc độ nào đó, không chỉ là chuyện của riêng mình nữa rồi.

Bạn lại đúng ý mình nữa rồi, lúc đầu mình cũng định làm chuyến này nhưng nhìn về phía trước thấy thời gian nó hơi vướng bận nên mình đã không đăng kí. thà đăng kí phút chót mà chắc cú, còn hơn đăng kí từ đầu mà lung lay. Sợ nhất bỏ ngan nữa chừng. Nói chung là 4-5 ngày trước khi khởi hành là ta chốt có thể đi hay không để anh em trong đoàn còn có sự tính toán. Nếu mà quyết vào phút chót em nghĩ cũng hơi kẹt vì đoàn đã chuẩn bị đủ mọi thứ cho bây nhiêu người đó rồi bây mà mình xẹt zô trễ quá thì cũng làm ảnh hưởng đến những người khác

Còi
02-10-2009, 13:10
Em có cùng quan điểm với anh Lang không phải đánh đổi quá nhiều, đi chơi là để thư giãn và thỏa niềm đam mê mà anh. Em nghĩ đâu nhất thiết bằng mọi giá phải đi cho bằng được chuyến này hay chuyến kia đâu anh. Khi mình rãnh rỗi mình lập 1 topic rủ rê có bao nhiêu đi bấy nhiêu như vậy cũng đủ vui rồi thậm chí đi một mình cũng được nữa.

Chị thì chị chả biết chú Đêm Chết thế nào, chứ Lang thì cứ gọi là... super đú đởn. Ghớm chết thật thôi.. gà chị nuôi chị biết chú ạ. (c)

EmHN
02-10-2009, 13:14
Đừng ăn thịt mấy đứa nhóc nhà tớ thì tớ cảm ơn biết mấy =)), chỉ nên ăn thịt cháu của anh Rắn thôi :LL

mấy nhóc nhà anh đã lên thớt nằm chờ tụi em rồi (c)
anh thì đỡ đau buồn vì xa mặt không thấy gì. chứ như anh Rắn và em Rùa thì còn phải chứng kiến từ giai đoạn be bờ đặt bẫy cho đến dao thớt và trên dĩa (beer)

ruadibo
04-10-2009, 21:57
ơ, thế mọi người đã về nhà hết chưa ? Điểm danh quân số nào :D

lengkeng1minh
04-10-2009, 21:58
Sau khi đưa Nhanvanhoang về nhà, mình về tới nhà lúc 20g40, kết thúc chuyến đi đầy ấn tượng. L.Keng cám ơn bác chủ Hai Lúa đã tạo ra chuyến đi này, cám ơn anh Ba Rắn Đốm, chị Hương về những kiến thức về miền tây mà Keng được biết tới và tất cả các bạn đồng hành dể thương và năng động. Mong sau này còn có nhiều thiệt nhiều những chuyến du hành như thế. Chúc mọi người ngủ ngon nhe.

phuongnh
04-10-2009, 22:06
Điểm danh nào, xế dự phòng có mặt! Chuyến đi rất tuyệt, nhất là cung đường off-road ngày đầu tiên :) Các bạn đồng hành tuyệt vời, chạy xe điệu nghệ, đặc biệt là các bạn nữ! Hẹn các bạn ngày off chuyến đi.

rockgarden
04-10-2009, 22:13
Hehe, Rock điểm danh nè. Về đến nhà 9h, phê như một con bê vì đói:D. Nhưng vẫn leo lên "phượt phọt" tí.Hẹn gặp mọi người hôm vào thứ 4 nha.Chúc cả nhà ngủ ngon.

2LúaMiềnTây
04-10-2009, 22:40
Điểm danh cái...Giờ này mới vô mạng được...
Chúc mừng cả nhà về nhà an toàn, chúc mừng chuyến đi thành công tốt đẹp.
Hẹn chuyến sau.

BM
04-10-2009, 22:58
Chúc mừng! Chờ xem tường thuật ảnh ọt!(beer)

2LúaMiềnTây
04-10-2009, 23:05
Cả nhà ơi!

Theo như ý kiến nhiều thành viên thì nhà mình đã thống nhất là sẽ chọn 1 buổi tối đẹp trời để off sau chuyến đi Đồng Tháp Mười 3 ngày qua. Vậy 2lúa xin thông báo luôn:

THỜI GIAN: 18H30 (6H30 PM) THỨ 4 NGÀY 07/10/2009
ĐỊA ĐIỂM: Press Cafe
Số 14, Alexandre De Rhodes, Quận 1 (gần góc ngã 4 Alexandre De Rhodes và Pasteur)

MỤC ĐÍCH: Để share hình và tám tám...(NT)(NT)

Mong tất cả 22 thành viên sẽ có mặt đầy đủ.
Cám ơn.

langbiang
05-10-2009, 06:41
Sau khi tiễn ôm về đến tận cửa thì lang về nhà lúc 9h tối. Để nguyên hình nguyên dạng ngủ 1 lèo đến bây giờ mới lò mò vào mạng điểm danh đây. Đói quá và ngứa ngáy quá đi thôi. Chúc mọi người ngày mới vui vẻ và có sức làm việc nhé!

barandom
05-10-2009, 07:47
Không vào mạng được, giờ mới có mặt:). Tớ về nhà lúc 20h00, lúc 21h30 Hoaxuongrong cũng nhắn tin là đã về tới nhà. Cám ơn 2 lúa và gia đình rất nhiều. Cám ơn tất cả 22 thành viên đã giúp tớ hoàn thành nhiệm vụ trưởng đoàn của mình.

Hẹn gặp lại 18h30 thứ tư 07/10.

Riêng Rockgarden thì tớ hẹn gặp trước nhé.:LL

nhanvan_hoang
05-10-2009, 08:15
Chào,

Mình về nhà lúc 8h. Cám ơn mọi người về chuyến đi, đặc biệt là xế dự phòng với slogan "không bao giờ cho phép ôm xuống đi bộ".

Chúc tuần mới nhiều niềm vui.

Tam
05-10-2009, 09:34
Hôm qua không vào mạng được. Vừa mới kết thúc công việc của đầu giờ sáng vội vào đây điểm danh muộn.

Chuyến đi thật thú vị! Cảm ơn 2Lúa và gia đình đã rất hiếu khách, cảm ơn anh chị barandom đã tận tình dẫn dắt cả đoàn (rất ấn tượng với hai anh chị, ước gì, ước gì...) và đặc biệt cảm ơn xế đã rất rất chu đáo.

Hẹn gặp cả nhà tại buổi off. Từ đây đến đó sẽ cố gắng hoàn thành nhiệm vụ :)

Dautay
05-10-2009, 09:48
Dâu tây về nhà 20h20, chuyến đi rất vui và cám ơn xế của Dâu tây nha, EmHN nửa chứ:)

2LúaMiềnTây
05-10-2009, 09:52
Sáng nay vào làm việc mà cứ ngồi nhớ lại mấy ngày qua...
"Ước gì...cho thời gian trở lại..."

hoaxuongrong
05-10-2009, 09:55
Cho đến cuối cuộc hành trình thì tớ và titigold gặp một xíu tai nạn nho nhỏ với cái lốp xe nhưng mà bù lại hai đứa tớ đã kịp làm chuyến khám phá đại lộ Đông Tây đẹp lộng lẫy về đêm.
Chuyến đi rất tuyệt, giờ cảm giác vẫn còn lâng lâng, hihi.
Cảm ơn gia đình anh 2 Lúa đã cho chúng mình một bữa tối hoành tráng với đầy đủ các món ăn mùa nước nổi và cảm nhận lòng hiếu khách của người dân miền Tây.
Cảm ơn anh chị barandom đã cho chúng mình lang thang trên những con đường hoang sơ tuyệt đẹp.
Cảm ơn tất cả thành viên đã đoàn kết với tinh thần tập thể cao để chuyến đi này đọng lại trong tất cả chúng mình những kí ức đẹp, khó quên.

titigold
05-10-2009, 10:01
Tối qua em về nhà lúc 8h30. Em thích nhất là đi qua những con đường làng, 2 bên đường đầy cây. Đồ ăn thì tuyệt vời, lúc gần về đến nhà lại nhớ món càng cua của nhà anh Hai Lúa. hehehehe.

Tks cả nhà mình. Mong đến ngày off quá. heheheh.

hoaxuongrong
05-10-2009, 10:02
Sau khi tiễn ôm về đến tận cửa thì lang về nhà lúc 9h tối. Để nguyên hình nguyên dạng ngủ 1 lèo đến bây giờ mới lò mò vào mạng điểm danh đây. Đói quá và ngứa ngáy quá đi thôi. Chúc mọi người ngày mới vui vẻ và có sức làm việc nhé!

Công nhận bà mẹ VNAH này ở dơ thiệt. Bái phục bái phục.

phuongnh
05-10-2009, 10:09
Trong khi chờ đợi off ảnh và 2 lúa viết bài, mình up vài tấm để hâm nóng không khí

https://www.phuongnguyen.info/site/wp-content/uploads/P1040110.jpg

langbiang
05-10-2009, 10:10
Công nhận bà mẹ VNAH này ở dơ thiệt. Bái phục bái phục.
Tks e đã quan tâm. Vì đàn con thân iu nên mẹ mới ra nông nổi này, đuối lắm lắm :))

tichuot
05-10-2009, 10:27
Trong khi chờ đợi off ảnh và 2 lúa viết bài, mình up vài tấm để hâm nóng không khí

Đi chơi gì mà toàn là dân Hồi giáo không vậy??? =)) Chỉ có mỗi em Xương rồng và em gì gì đó là dân Việt mình thôi. :LL

Chờ hóng hớt mấy cái ảnh. ;)

phuongnh
05-10-2009, 10:46
Những tấm ảnh đẹp nằm trên máy của các bạn trong đoàn, đặc biệt là máy của phóng viên chiến trường lengkeng1minh. Mình post tạm vài tấm để câu khách trước :D

Con đường miền tây

https://www.phuongnguyen.info/site/wp-content/uploads/P1030848.jpg

Một góc thôn quê

https://www.phuongnguyen.info/site/wp-content/uploads/P1030889.jpg

lehoang076
05-10-2009, 11:08
[QUOTE=phuongnh;130953]Những tấm ảnh đẹp nằm trên máy của các bạn trong đoàn, đặc biệt là máy của phóng viên chiến trường lengkeng1minh. Mình post tạm vài tấm để câu khách trước :D

Tiếp đi trong khi chờ đợi anh Lengkeng.

JiPi
05-10-2009, 11:24
Tối qua về vào ko được! Sáng nay mới mò lên phượt được!
Báo cáo: JiPi về nhà lúc 8h00!
Xế JiPi về đến VT lúc 11h00!

Hẹn gặp lại tối t4 ( xế JiPi ko lên được) vậy chúng ta còn 21 mạng

2LúaMiềnTây
05-10-2009, 11:50
Lại bắt đầu nóng lên rồi đấy, phuongnh làm gấp quá...làm 2 lúa chưa chuẩn bị gì hết.
Nãy giờ mới chép hết ảnh vào máy tính...mới xem xong thì thấy ông đã up tấm ảnh quan trọng nhất rồi. Phải để dành tấm đó tới hồi cuối chứ...:T:T

xíngầu
05-10-2009, 11:57
Mạng cùi bắp, giờ em mới vô phuot điểm danh được :(
Thông báo ACE, em mới đổi nick, nick cũ (mudbud) ai cũng nói khó gọi khó nhớ nên em chiều mọi người.
Vô trễ, mọi người phát biểu cảm xúc hết rồi, em chỉ muốn nói: cảm ơn 2lua + gia dinh, cảm ơn ba+merandom, cảm ơn thủ quĩ (lúc nào cũng bị kêu réo), cảm ơn xế yêu dấu và rất vui được làm quen với những thành viên vui vẻ, năng động nhà ĐTM.
@phuongnh: Ôi, muốn ... đi nữa quá anh ơi. Giờ nhìn hình, em không nhận ra ai là ai luôn (trừ 2 bạn không theo đạo Hồi)
@tichuot: tình hình là ... mỗi người trong đoàn xơi 1 em tí nướng (tổng cộng 22 em) mà vẫn còn thèm + cháu barandom xào bông điên điển và nấu cháo, kỳ này họ nhà rùa may mắn thoát nạn.
@all: mong đến ngày ọp ẹp xem hình + 888 quá.

phuongnh
05-10-2009, 12:00
@lúa: Sorry lúa nhưng còn nhiều tấm độc hơn nữa mà, nhất là video clip từ anh lengkeng1minh mới độc! Mấy tấm này chưa xi nhê :D Những tấm độc độc như ếch nhái, rắn chuột mình sẽ ém hàng cho bài tường thuật.

Thời thơ ấu

https://www.phuongnguyen.info/site/wp-content/uploads/P1030877.jpg

Hoàng hôn mùa nước nổi

https://www.phuongnguyen.info/site/wp-content/uploads/P1030942.jpg

2LúaMiềnTây
05-10-2009, 12:03
Mạng cùi bắp, giờ em mới vô phuot điểm danh được :(
Thông báo ACE, em mới đổi nick, nick cũ (mudbud) ai cũng nói khó gọi khó nhớ nên em chiều mọi người.
Vô trễ, mọi người phát biểu cảm xúc hết rồi, em chỉ muốn nói: cảm ơn 2lua + gia dinh, cảm ơn ba+merandom, cảm ơn thủ quĩ (lúc nào cũng bị kêu réo), cảm ơn xế yêu dấu và rất vui được làm quen với những thành viên vui vẻ, năng động nhà ĐTM.
@phuongnh: Ôi, muốn ... đi nữa quá anh ơi. Giờ nhìn hình, em không nhận ra ai là ai luôn (trừ 2 bạn không theo đạo Hồi)
@tichuot: tình hình là ... mỗi người trong đoàn xơi 1 em tí nướng (tổng cộng 22 em) mà vẫn còn thèm + cháu barandom xào bông điên điển và nấu cháo, kỳ này họ nhà rùa may mắn thoát nạn.
@all: mong đến ngày ọp ẹp xem hình + 888 quá.

Hoan nghênh mudbud trở lại, kỳ này trong máy của 2lúa có ảnh của "xíngầu" nhiều lắm đó nha...:))

autumnovember
05-10-2009, 12:05

Trời, đội quân Tiliban. sợ quá sợ quá.

Ảnh ọt nữa đi các bạn ơi.

Hóng hớt cho bớt thèm thuồng và tiếc hùi hụi nào

langbiang
05-10-2009, 12:29
Trời, đội quân Tiliban. sợ quá sợ quá.
Ảnh ọt nữa đi các bạn ơi.
Hóng hớt cho bớt thèm thuồng và tiếc hùi hụi nào
Lang cũng chờ 2lúa và anh lengkeng1minh báo cáo (có gì chú Phương hỗ trợ). Xử lý hậu kỳ kỹ nha.
Ngoài ra mình cũng thấy barandom "lina" chụp khá nhiều, 2lua đừng quên nhá!
@autum: anh nhớ nồi lẩu cá linh bông điên điển+bông súng, cá rô ướp xã, chuột nướng quá, rắn xào bông điên điển và cháo rắn nữa ... Ăn quát càng vẫn còn thèm nè :))

2LúaMiềnTây
05-10-2009, 12:34
Em biết rồi, tối thứ 4 off xong em sẽ tập họp đầy đủ các hình ảnh từ mọi người để viết bài. Riêng phần video clip giao cho anh phuongnh và anh lengkeng.

nhanchauchau
05-10-2009, 12:55
Hoàng hôn xuống trên đồng nước mênh mông, đẹp nao lòng
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009100527741mzm4zwrin2415689_1.jpeg

(ảnh chụp trên đường về Hồng Ngự)

xíngầu
05-10-2009, 13:06
Máy anh Lang cũng bắn tỉa liên tục, đừng quên nha 2lua
@langbiang: em thích mấy tấm trăng tròn 16 đẹp long lanh, bữa off share ACE với nhe :)

JiPi
05-10-2009, 13:33
Máy anh Lang cũng bắn tỉa liên tục, đừng quên nha 2lua
@langbiang: em thích mấy tấm trăng tròn 16 đẹp long lanh, bữa off share ACE với nhe :)

Hình như anh Lang chụp ko nhiều cảnh em 16, lên đò cảnh đẹp nhưng tiếc quá anh lang nhỉ! cái ảnh ánh trăng kéo dài và bóng trăng kéo dài cũng khá hay đó! nhìn lung linh 1 cách..."ko hiểu nổi"(c)

xíngầu
05-10-2009, 14:23
Hoan nghênh mudbud trở lại, kỳ này trong máy của 2lúa có ảnh của "xíngầu" nhiều lắm đó nha...:))

---
Chuyến này em ... hiện nguyên hình ... hơi bị nhiều, thông cảm nha 2lua hahhahah
Ah, rùa không đi off được, chỉ chủ nhật bạn mới ... không "bận" thôi, còn 20 mạng, có mặt đầy đủ nha.

Phan An
05-10-2009, 14:38
Báo cáo sáng giờ mới vào phượt được để báo cáo cả nhà là đã về nhà an toàn, nguyên lành không rách rời, chắp vá.
Cám ơn 2lúa, bác Ba và tất cả mọi người!

codai
05-10-2009, 14:48
Về đến nhà kg mệt tí nào, nhưng bây giờ thì phê quá đi thôi.Tranh thủ giặt tí áo quần và phơi để ngày mai tiếp tục chuyến đi ra miền trung nữa (đâu có nhiều áo quần đâu). Sáng nay lu bu công việc quá, giờ mới rảnh vào thăm hỏi ace và cám ơn ace thật nhiều. Trên đường về nhà rất là nhớ ace, ước gì thời gian ngừng trôi để được tiếp tục bên nhau. Bây giờ thấy con đường từ nhà đâu còn xa xôi gì đâu so với 550km mà mình đã làm 3 ngày qua. Không biết có còn gặp đựoc ace nữa hay không ,tuy nhiên trái đất vẫn tròn, và cũng không đến nỗi lớn lắm, không ở sài gòn thì một thành phố khác , không việt nam thì là đất khách quê người. Merci tout le monde et a bientot.( cám ơn tất cả và hẹn gặp lại )

codai
05-10-2009, 14:52
À còn quên một điều, ai có hình của cd và tấm hình lý thú nào thi chia cho cd với nhé; mail : [email protected] , [email protected], cám ơn nhiều nhiều

phuongnh
05-10-2009, 15:04
Sông quê:

https://www.phuongnguyen.info/site/wp-content/uploads/P1040006.jpg

Thiên nhiên:
https://www.phuongnguyen.info/site/wp-content/uploads/P1040055.jpg

Trăng non
https://www.phuongnguyen.info/site/wp-content/uploads/P1040143.jpg

Vậy nha, các hình độc sẽ ém hàng cho bài viết của bạn Lúa :D

xíngầu
05-10-2009, 15:13
Nhìn tấm thiên nhiên, lại nhớ có người giành với mình, xuống xuồng hái hoa sen, sau vụ đó chắc .. bớt "dại rồi hahahha ...

2LúaMiềnTây
05-10-2009, 15:14
À còn quên một điều, ai có hình của cd và tấm hình lý thú nào thi chia cho cd với nhé; mail : [email protected] , [email protected], cám ơn nhiều nhiều

Máy em có 1 tấm hình rất độc của chị, sẽ show sau....(c)

Còi
05-10-2009, 21:03
Hóng hớt bài viết hay từ em 2lúa

barandom
05-10-2009, 21:10
@Lang : Em còn mấy tấm hình đón trung thu cùng bọn trẻ ở Tân Hồng nữa đó nhé.

ruadibo
05-10-2009, 21:12
@Lang : Em còn mấy tấm hình đón trung thu cùng bọn trẻ ở Tân Hồng nữa đó nhé.

em cũng có... nhưng ém hàng :D

langbiang
05-10-2009, 23:17
em cũng có... nhưng ém hàng :D
Hình xem được thì lang có ít lắm, mọi người cứ báo cáo. Có ảnh nào khác lạ thì lang gửi lên ngay thôi mà. Lang đâu có đi lấy chồng như rock đâu mà sợ (NT)

lengkeng1minh
06-10-2009, 05:44
Xin góp 1 vài hình
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=785&pictureid=19000
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=785&pictureid=18989
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=785&pictureid=18996
Đính chính lại: mình chụp củng ít chỉ khoảng 3gb hình, chủ yếu ở trên đường hành quân, cảnh đẹp nằm trong máy các ôm, ôm nào bắn hình lên đi nào! các ôm ui!

lengkeng1minh
06-10-2009, 05:59
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=785&pictureid=19002
Sorry Hai Lúa,cho khoe 1 tí
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=785&pictureid=19001

2LúaMiềnTây
06-10-2009, 08:34
Mình cũng bon chen vài tấm gọi là nhá hàng :D

Sao mà giống ngoài biển thế, nước mênh mông

https://i955.photobucket.com/albums/ae38/ngtam911/DONG%20THAP%2010/IMG_1362.jpg

https://i955.photobucket.com/albums/ae38/ngtam911/DONG%20THAP%2010/IMG_1375.jpg

Những cánh đồng ngập nước

https://i955.photobucket.com/albums/ae38/ngtam911/DONG%20THAP%2010/IMG_1373.jpg

ruadibo
06-10-2009, 12:05
mọi người cứ từ từ đợi cháo nhừ ra đã, lộ hàng họ sớm thế này thì bài vừa xấu mà kết cấu cũng kô ổn (beer)
off xong đầy đủ hình rồi làm luôn 1 bài (c)

rockgarden
06-10-2009, 12:42
Hình xem được thì lang có ít lắm, mọi người cứ báo cáo. Có ảnh nào khác lạ thì lang gửi lên ngay thôi mà. Lang đâu có đi lấy chồng như rock đâu mà sợ (NT)

Rock lấy chồng nhưng không bỏ cuộc chơi nhé;).

barandom
06-10-2009, 12:49
Rock lấy chồng nhưng không bỏ cuộc chơi nhé;).

Chuyến sau là Rock dắt cả chồng đi phượt nhé .=))

rockgarden
06-10-2009, 12:53
Lần đầu tiên Rock biết thế nào là mùa nước nổi, cánh đồng mênh mông nước, hoàng hôn đỏ rực trên sông, những con đường làng hai bên đầy cỏ dại, chuối, hoa...Tất cả thật yên bình, thanh tịnh. Mà trước khi xa quê Rock được ngắm nhìn, được chìm đắm trong khung cảnh thiên nhiên và nhất là được làm quen với những người bạn thật dễ thương. Cảm ơn Hai Lúa, Barandom, và cảm ơn tất cả mọi người với những tình cảm thật ấm nồng trong những ngày đồng hành cùng nhau:).

2LúaMiềnTây
06-10-2009, 12:54
mọi người cứ từ từ đợi cháo nhừ ra đã, lộ hàng họ sớm thế này thì bài vừa xấu mà kết cấu cũng kô ổn (beer)
off xong đầy đủ hình rồi làm luôn 1 bài (c)

Yên tâm đi cưng, hình đẹp còn bao la...
Bây giờ mình post trước vài tấm nhá hàng thôi....hehehe....:D
Chuẩn bị anh mở hẳn 1 topic khác chứ đâu có viết bài tường thuật trong này được...

nhanvan_hoang
06-10-2009, 13:27
Ừ, Lúa nói đúng đó. Mở 1 cái topic cho nó hoành tráng, coi nó cũng dễ nữa.

Trung quyết tâm không nhá hàng, ém tới phút cuối mới ly kì........

lengkeng1minh
06-10-2009, 14:55
Tin Buồn:
Video clip, sáng nay mình cature vào máy tính chỉ được 1 cuộn băng, cuộn thứ 2 trống trơn vì băng bị ẩm( băng dính cứng và không thu được hình). đoạn phim chỉ có từ lúc khởi hành đến trước đền thờ Nguyễn Hữu Cảnh. Cature theo định dạng AVI.(Dung lượng 4g, khung hình 720-480, 25hình/1s).
SORRY cả nhà, mình không ngờ bị như thế cứ tưởng đầu từ bị dơ.

2LúaMiềnTây
06-10-2009, 15:06
Trời, sao xui dữ vậy anh?
Huhuhu...

Ủa, topic tường thuật đâu mất tiêu rồi ta?
Kỳ vậy? :help:help

chaubaogia
06-10-2009, 15:21
Hỏi Mod thử xem sao 2 lúa, mọi người đang nóng nòng lắm

codai
06-10-2009, 16:28
Ừ, Lúa nói đúng đó. Mở 1 cái topic cho nó hoành tráng, coi nó cũng dễ nữa.

Trung quyết tâm không nhá hàng, ém tới phút cuối mới ly kì........

Ém hàng nhiều quá coi chừng bị ê sẵc ế nhé Trung

codai
06-10-2009, 16:29
Huhuhu...

Lúa ơi, hình ảnh ở trên topic có save vào trong máy tính được kg ?

tichuot
06-10-2009, 16:36
Huhuhu...

Hỏi Mod thử xem sao 2 lúa, mọi người đang nóng nòng lắm

Do lỗi hệ thống :))

Nó đây này:

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4673

nhanchauchau
06-10-2009, 16:37

Cũng được, nhưng mà chất lượng kém. Chị đợi em lấy đủ ảnh của mọi người rồi sẽ tìm cách gửi cho nhé!
A bientot!

2LúaMiềnTây
06-10-2009, 16:37

Được chị, nhấn chuột phải rồi vào "Save picture as", tuy nhiên độ phân giải thấp nên hình có thể hơi bị mờ nhe.

lengkeng1minh
08-10-2009, 04:36
Tối qua, lúc 18g30 tại Press cà phê hội khăn rằn đã ộp tổng kết chuyến Đồng Tháp Mười. Cả nhà share hình và nói lời chia tay với bạn Rock lấy chồng phương xa!!!
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=785&pictureid=19092
Đây là những khuôn mặt đến sớm nhất và cùng tám, cùng chia sẽ cảm xúc trong chuyến đi
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=785&pictureid=19091.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=785&pictureid=19090
Sau đó ít phút cả nhà tụ hội khá đông đủ chỉ thiếu vài bạn vắng mặt với lý do chính đáng, nhưng vẫn gửi hình đến chia sẻ cùng mọi người.( Vắng Rùa, ANZ, Nhanvanhoang)

barandom
08-10-2009, 09:37
Chuyến đi đã hoàn thành , công việc hậu cần cũng đã kết thúc. Mọi người chuyển qua Topic mới ném đá cho 2 lúa nhé. Nhờ Mod đóng Topic này lại dùm.

Tam
08-10-2009, 09:42
Khoan khoan, anh Rắn cho em phát biểu chút :).

Sau buổi ộp tổng kết chuyến Đồng Tháp Mười tối qua, tình hình là hao phí tổn cho mỗi thành viên là 323K (chưa kể xăng xe), số tiền còn tồn quỹ là 2.878.000.

Sau khi bàn bạc và thống nhất ý kiến, số tiền tồn quỹ sẽ được đóng góp vào quỹ từ thiện của Phượt giúp đỡ đồng bào miền Trung bị bão lũ. EmHN góp thêm 100K, Tâm thủ quỹ góp thêm 22K cho chẵn 3.000.000., đã chuyển cho anh Vũ Thanh Minh, link ở đây https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4660&page=5.

@ANZ: anh liên hệ với em để nhận lại tiền xe nhé.

Cảm ơn mọi người đã giúp Tâm hoàn thành nhiệm vụ và rất mong gặp lại tất cả trong chuyến đi gần nhất :).

Phan An
08-10-2009, 10:43
@ Tâm: Tiền xe là tiền xe nào? Khonghieu.com=)
Nếu có gì để góp lun ủng hộ đồng bào miền Trung.

Tam
08-10-2009, 11:07
@ Tâm: Tiền xe là tiền xe nào? Khonghieu.com=)
Nếu có gì để góp lun ủng hộ đồng bào miền Trung.
Đã PM cho anh.

cakeo
16-10-2009, 12:34
Tết này các bạn có dự định tổ chức chuyến nào về Đồng Tháp Mười nữa không? Nếu có xin cho mình tham gia với, mình thấy anh chị Rắn đốm đi dữ thiệt, cã miền nam nơi nào cũng đến, mình dân Sài Gòn mà chẵng biết nơi nào cã, dạo trước thĩnh thoãng có đi công tác ở miền Tây, nhưng xuống công tác xong về liền, nên có đi cũng như không. Mình rất mê các món ăn, và sống như người nông dân Nam Bộ. Nhớ có lần đi cứu trợ ở một xã vùng sâu, khi đi ngang Lai Vung, đoàn mình dừng lại mua cũ Ấu, thì thấy có 1 bàn nhậu ngoài sân, mình bước vào coi, thì họ rũ mình nhậu luôn, người dân ở đây tuy nghèo mà họ sống rất cỡi mỡ, mình ao ước được sồng như họ , được tát mương bắt cá, được chèo xuồng đi chợ, được mắc võng nằm ngoài sân. Nên mình tính gần Tết,mình có 1 tuần rãnh ( Trong khoãng từ mùng 3 tháng chạp đến 25 tháng chạp) , mình sẽ đi lang thang xuống miền Tây đễ hưỡng thú vui đó, nhưng mình rất sợ muỗi, mình có nhờ bạn Sami mua dùm 2 chai thuốc chống vắt, muỗi không biết được không?, nếu có các bạn thỗ địa thì tha hồ đi ăn, đi chơi. Mong tin các bạn