PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] vừa đi thi vừa đi phượt, từ Bắc vào Nam, bắt đâu như thế nào là hợp lý nhỉ

itboy9x
20-06-2012, 07:04
chả là năm nay nhớn rồi, muốn làm 1 chuyến tự đi thi, nhân tiện đi phượt luôn, có sẵn họ hàng trong Nam nên phụ huynh cũng không khó khăn lắm, mọi người tính giúp mình chuyến này xem sao nha:
1. Đi từ Bắc bằng gì thì hợp lý và an toàn?
2. Đi thi bằng gì?
3. TPHCM có gì hay ho để chơi.
chuyến đi khoảng 2 tuần kể cả đi thi nha bà con;)

Sonvc
20-06-2012, 15:09
1. Đi từ Bắc thì đi bằng tàu hỏa ấy, giữ sức để còn chiến đấu thi thố với các anh chị em.
2. Đi thi bằng gì? Bằng kiến thức, chứ vào phòng thi rồi còn hỏi "hôm nay ở đây làm gì vậy ta" à? Hay bạn tính đi thi bằng A, B hay C ngoại ngữ đấy?
3. TP HCM có nhiều thứ, cứ từ từ mà tìm hiểu trong Box hồi ức hay Bao la miền Nam ấy.

itboy9x
20-06-2012, 15:43
em chưa đi máy bay bao giờ, đi hãng nào được bác, ra đại lý mua được luôn hay ra sân bay mua nhỉ?

Tiểu Long
20-06-2012, 17:32
Thi là thi Đại học hả, thế thì mình khuyên là tập trung ôn thi cho tốt rồi hẵng chơi gì thì chơi. Lời khuyên xưa cũ nhưng chả bao giờ sai cả , ôm đồm nhiều việc 1 lúc thì đôi khi là chả việc gì hoàn thành được trọn vẹn cả :D

Lưu Mai Mai
20-06-2012, 20:33
Đi từ Bắc vào Nam để đi thi thì có nhiều cách, muốn nhanh mà đỡ mất thời gian nhất thì đi máy bay. Mà như vậy thì phải ra phòng vé mua vé, có thể mua vé của Vietnam Airline hoặc Jetstar, muốn mua vé thì phải biết chính xác ngày nào mình đi, đi thời điểm nào trong ngày, sau đó ra phòng vé mua, họ sẽ hướng dẫn thôi.

Giáo trình học của miền bắc và nam có khi hơi khác đấy, nếu cảm thấy chỉ muốn thi để biết thì không nói làm gì, nhưng nếu quyết tâm thi để học thì nên tham khảo và cố gắng hơn nữa.

Còn đi học là đi học, đi chơi là đi chơi, cái gì ra cái đó, đi học thì học đâu cảm thấy phục vụ tương lai tốt nhất và hợp nhất với hoàn cảnh mình thì học, còn đi chơi thì chỗ nào cũng có cái "hay ho" để chơi cả, chỉ miễn là có đủ tiền, thời gian để đi và chơi không thôi.

kamapcrazy
21-06-2012, 06:56
ủng hộ ý kiến học chỉ nên đi với hành, không nên đi với chơi.
Bạn online được như vậy có thể tự tìm hiểu bằng google cũng được mà, lên trang chủ VNA đặt vé đi, có chương trình khuyến mãi mua sớm giá tốt đó, rẻ lắm đó bạn
xem link này nha: http://www.vietnamairlines.com/wps/portal/vn/site/promotions/local_promotion?country=vietnam

kub4undre
21-06-2012, 11:08
Đi Open Bus của Sinh Cafe , tiện mà cũng an toàn nhớ trước khi đi báo với điều hành xe trước 1-2 ngày để sắp xếp chỗ.
Tốt nhất là đi máy bay , thi xong lúc về có thể đi Open Bus