PDA

View Full Version : Tuyển gấp 1 ôm phượt Sài Gòn Nha Trang Đà Lạt 20/6

vuivehoadong
19-06-2012, 18:42
Như tiêu đề, mình cần tuyển gấp 1 ôm do đoàn mình có 1 ôm đã rút gạch. Vì thời gian quá gấp nên ace nào chắc chắn đi đc thì đổ bê tông lun nha :(
Lịch trình:

Ngày 20/6 này mình tổ chức Phượt Đà Lạt bằng xe máy (5 ngày 4 đêm).
Chi phí tính toán như sau:
1. Lưu trú: Nha Trang 200k, Đà Lạt 170k. TC 370k.
2. Ăn uống: 400k.
3. Tham quan: Tính sơ là 300k chưa tính nếu có đi Vinpearl.
4. Quà cáp: 10k đến ...k, tùy ý. Hehehehe.
5. Chi phí phát sinh lặt vặt
Tạm thời tổng tiêu hao là 1070k + xăng xe ~ 1300k/người

Được sự giúp đỡ của chị Hương (Joycenguyen) nên đã vạch ra lịch trình như sau:

Ngày 1: Sài Gòn - Nha Trang.
4g xuất phát tại Suối Tiên nên mọi người tự sắp xếp giờ giấc với nhau để đến cho đúng giờ nha. Đi đường xa nên không xài giờ dây thun nha.

Đến Nha Trang nhận phòng, nghỉ ngơi rồi đi ăn tối nhe mọi người. Nghỉ tại khách sạn Sea Moon Guest House đường Nguyễn Thiện Thuật. (P2 hết nha mọi người) Tối đến nơi nhận phòng, ăn uống, dạo biển đêm.

Ngày 2: Nha Trang (Đúng ra là sẽ đi đảo nhưng trời đang bão nên mình không nên đi)

Nha Trang - Khánh Hòa là nơi đón những tia nắng đầu tiên của Việt Nam mình nên tụi mình tranh thủ dậy sớm xem mặt trời mọc - đẹp tuyệt. 6 giờ sáng ở nha trang là mặt trời đã lên sáng rùi đó nha.

Sau khi lo cho cái bụng xong thì đi Diamond Bay chơi, tắm biển bãi dài. Bãi này sạch và đẹp.

Chiều: thì đi tham quan Hòn Chồng, Tháp bà Ponarga, KDL Suối khoáng nóng Tháp Bà (tắm khoáng, tắm bùn nếu thích).

Tối: Mọi người free, có thể đi Vin Pearl. Bạn nào đi thì báo để Hương xem có được giảm giá không. Ai thích thì đi dancing. Hehehehe

Ngày 3: Nha Trang - Đà Lạt
khoảng 9g xuất phát để ghé thác yangbay tham quan hoặc tắm táp tí rồi qua đà lạt vì mấy hôm vừa rồi đà lạt bão nên mưa lắm phải tranh thủ đi đến nơi sớm nếu không thì sẽ bị sương mù và đường đèo trơn trợt rất nguy hiểm nghen.

Khoảng 3g đến Đà Lạt, theo đường đó thì ghé vào Lang Biang, Thung Lũng Vàng và Làng cù lần để tham quan luôn nghen.

Nghỉ đêm tại khách sạn Thanh Hương - 2 Bùi Thị Xuân - p2- đối diện Hồ Xuân hương. 1 p8 và 1 p2 (ưu tiên p2 cho chủ top nha vì chủ top tính đi dà lạt thui mà bị mọi người lôi kéo qua nha trang luôn ^_^)

Ngày 4: Đà Lạt
Tham quan nhà thờ con gà, Thiền Viện trúc lâm, thác datanla, thác pren, rồi về lại trung tâm tham quan dinh III, chùa linh phước, nhà thờ domain (Lãnh địa đức bà - mua áo len), kịp giờ thì vô XQ sử quán. Vì Thung Lũng Vàng và Đồi Mộng Mơ cũng có nhiều điểm tương đồng nên không cần đi đồi mộng mơ nữa.
Tối: đạp xe đạp hoặc đi ăn lẩu dê khe sanh nghen.

Ngày 5: Đà Lạt - SG
trả phòng. mua đặc sản đà lạt. 9g bắt đầu chạy về SG. Sẽ đi theo trục đường tránh đoạn Gia Kiệm nên cần tranh thủ vì đường này buổi tối đèn không sáng lắm. Dự kiến 19g về tới SG cho dư dả nha.

Bác tài chở ôm về nhà.

Đó là toàn bộ kế hoạch của mình, bạn nào có hứng thú thì đi chung cho vui nha .

Bác nào đăng kí thì để lại info trên này cho mình biết nhá :
Tên:
Số ĐT:
Ở khu vực nào:
Đăng ký xế hay ôm: (để tiện việc sắp xếp :D)
Ace nào có ý kiến về những chỗ đi chơi vui hơn thì cứ góp ý nhá ;)

P/S: Mình sẽ chốt 4 xe có xế ôm
Lịch trình dự kiến là như vậy, có thể thay đổi vào phút chót theo ý kiến số đông :)

Off: 18h ngày 14/6 tại cafe Blue 701 Phan Văn Trị, Phường 7, Q.Gò Vấp, HCM

Tình hình sau khi off:
- Đa số ace đều đồng ý chuyển giao cho chị Hương (Joycenguyen) làm đội trưởng để hướng dẫn mọi ng ăn uống và đi chơi vì chị đã từng là hướng dẫn viên du lịch nên yên tâm :D
- Đa số ace đều đồng ý ở chung nên sẽ thuê nguyên căn cho rẻ, chị Hương sẽ thu xếp
- Bầu ra chị Hương làm thủ quỹ giữ tiền để chi phí cho các hoạt đông vui chơi giải trí và ăn uống
- Chị Hương sẽ thu tiền đặt phòng và tiền vé đi chơi này nọ
- Về ăn uống thì ai ăn gì tự trả
- Thời gian xuất phát sẽ là 4h sáng tại Suối Tiên
- Trước mắt, sẽ thu tiền cọc đặt phòng trước là 300k/người cho chị Hương (Joycenguyen). (vì là vấn đề tế nhị nên mong ace nào đăng kí tham gia thì tự giác nhé ;))
Ngân hàng Vietcombank
Tên tk: Nguyen Ngoc Xuan Huong
Số tk: 0071004351033

benhi1862000
19-06-2012, 23:09
phải chi đi 4 ngày 3 đêm là mình đi liền á

huuhungvt
20-06-2012, 22:04
Đánh dấu tham khảo do sau này cũng làm tour tương tự như thế...
Chúc đoàn đi thành công và vui vẻ...

happytour
27-06-2012, 22:07
Đánh dấu tham khảo do sau này cũng làm tour tương tự như thế...
Chúc đoàn đi thành công và vui vẻ...

minh cũng định đi tháng 9, bạn đi đợt nào, nếu dc mình join cùng

huuhungvt
29-06-2012, 20:40
minh cũng định đi tháng 9, bạn đi đợt nào, nếu dc mình join cùng

Mình cũng dự định cuối tháng 8 đầu tháng 9 mà mình đi từ Vũng Tàu - ĐL - NT -VT...