PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] xin tư vấn về chuyến Hà Nội - Đà Lạt

trungche
17-06-2012, 23:08
chào mọi người mình là người mới nên không biết lập topic đã đúng chỗ chưa nếu chưa cho mình sorry nhé. nhwu cái tiều đề mình mong các bạn chỉ dẫn thêm cho mình về chuyến đi này. mình còn non và xanh lắm . Rất mù mờ vì chwa đi vào Đà Lạt bao giờ mong các sư phụ chỉ dẫn. Mình mù mờ về mọi việc nên mong các bác cố vân cho chuyến đi của mình được suôn sẻ nhé > thank nhiều. mình có mấy vấn đề sau.

Thứ nhất là phuơng tiện : nhà mình ở Lệ Mật ( làng rắn nổi tiếng đó hôm nào bác nào về em làm hứong dẫn viên cho) Việt Hưng -Long Biên Hà nội. gia đình mình cùng mấy nhà khác đi chung nên mọi người bảo đi tàu, theo các bạn có nên không hay đi bằng phuơng tiện khác. Nếu đi abwngf tầu thì nhà mình mong thế này gái vé tầu tầm 300k-500k / người với cái giá đó có thể thưa tầu loại nào phòng nào giừong gì mình thấy có mấy cái quảng cáo giường đệm cứng v v mình mù tịt. nhà mình đi tận gần 20 người thì nên thuê như nào. Phong cso điều hòa hay khôgn điều hòa. đi loại tầu nào/
Gia đình mình suất phát lúc 10h đêm chủ nhật tuần sau tức ngay24-6 thì phải Vậy lúc ý thì có lại tầu nào

Thứ 2 là nên thuê khách sạn nào cso phải đặt trước phòng không. Khách sạn nào rẻ mà chất lượng tạm tạm vì nhà mình thu nhập bình dân nên không dám chơi sang.( em chỉ nghỉ đén thế có gì các bác bổ sung nhé )

Thứ 3 là lịch trình đi đâu. nhà em di 4 ngày thif nên đ những đau thăm quan vì chwua ai đến đay bao h nên mù tịt

thứ 4 là ăn uống các bác tư vấn cho em ăn ở đau mà ngon rẻ
Thứ 5 Nên mang theo nhưng cái gì cho chuyến đi này.
Thứ 6 nên cầm theo bao nhiêu đề phong bất chắc

Mong các bác tư vấn chứ em lên gg seach ra 1 đóng qc cahr biết cái nào đúng caic nào sai

trungche
18-06-2012, 10:01
giúp em với các bác

nguyenhoangha
18-06-2012, 10:32
Nhầm topic !

trungche
18-06-2012, 14:24
xin cảm ơn bác rất nhiều đã góp ý nhưng xin nói rõ hơn về vụ tầu xe 1 chút cho em cái. nên đi loại tầu nào ?? Phòng ra sao như nào. . thuê ghế như nào ?? Giá ra sao

trungche
18-06-2012, 19:24
[QUOTE=nguyenhoangha;628871]1- Phương tiện : Bạn đi tàu tới ga Nha Trang rồi đi xe Phương Trang lên Đà Lạt qua đèo Hòn Giao là đẹp nhất , thông tin về tàu thì vào Ga HN . Nếu muốn đi xe đò thì có xe Tài Thắng và một hãng nữa quên tên rồi nhưng không hề an toàn ( mình đã đi ) chạy như ăn cướp . Tốt nhất là tàu hỏa .

bác ơi đi tàu hỏa thì vé má như nào ?? mua ra sao với tầm 20 người đi mua giường như???? muốn xem giá vé hoặc tầu đi thì xem ở đâu ?? Nên nằm giường dệm cứng hay mềm. Phòng điều hòa hay không> ?? tư vấn giúp em với

nguyenhoangha
18-06-2012, 19:29
Nhầm topic

trungche
18-06-2012, 19:40
Đây bạn nhé , chịu khó lên mạng đi .

http://vetau24h.com/vetau24h/dichvuvetau/vetau24h/dichvuvetau/bang-gia-ve-tau-hoa/bang-gia-ve-tau-tuyen-thong-nhat-hanoi-saigon-hanoi/bang-gia-ve-tau-hoa-tuyen-thong-nhat-hanoi-sai-gon/bang-gia-ve-tau-hoa-tuyen-thong-nhat-hanoi-saigon.htm

anh ơi em xem mấy cái quảng cáo này rồi nhưng mấy cái thuật ngữ sp1 sp 2 LC v v là cái gì? em ngàn lần cảm ơn bác. Em đi cùng taonf các mẹ chả biết gì mới cahsn chứ nên mới phải thỉnh giáo các "bô lão" giúp em nếu cso máy bố thì em đã không phải lo rồi

trungche
18-06-2012, 20:36
bác ơi em nhần bác ạ bọn em đi SaPa. bác tư vấn lại cho em cái

Lưu Mai Mai
20-06-2012, 20:48
Hà Nội - Sapa lên xe ô tô giường nằm qua 1 đêm là đến nơi thôi, cứ ra bến xe Mỹ Đình hỏi sẽ biết các loại xe nào đi đến Sapa.
Còn thích phượt bằng xe máy thì lên xe và....đi thôi :D