PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Lên Cao Bằng – Đâu cũng gọi nàng ới... (30/6/2012)

Sonvc
14-06-2012, 12:59
Cao Bằng:
_ Vị trí: tỉnh CB nằm ở phía Đông Bắc Việt Nam. Hai mặt Bắc và Đông Bắc giáp với tỉnh Quảng Tây (Trung Quốc), với đường biên giới dài 322 km. Phía Tây giáp tỉnh Tuyên Quang và Hà Giang. Phía nam giáp tỉnh Bắc Kạn và Lạng Sơn.
Theo chiều Bắc - Nam là 80 km, từ 23°07'12" - 22°21'21" vĩ bắc (tính từ xã Trọng Con huyện Thạch An đến xã Đức Hạnh huyện Bảo Lâm). Theo chiều Đông - Tây là 170 km, từ 105°16'15" - 106°50'25" kinh đông (tính từ xã Quảng Lâm huyện Bảo Lâm đến xã Lý Quốc huyện Hạ Lang).
_ Địa hình cao nguyên đá vôi xen lẫn núi đất, có độ cao trung bình trên 200m, vùng sát biên có độ cao từ 600 – 1.300 m so với mặt nước biển. Núi non trùng điệp. Rừng núi chiếm hơn 90% diện tích toàn tỉnh. Từ đó hình thành nên 3 vùng rõ rệt: miền đông có núi đá, miền tây núi đất xen núi đá, miền tây nam phần lớn là núi đất có nhiều rừng rậm.
_ Khí hậu mang tính nhiệt đới gió mùa lục địa núi cao và có đặc trưng riêng so với các tỉnh miền núi khác thuộc vùng Đông Bắc. Có tiểu vùng có khí hậu á nhiệt đới. Đặc điểm này đã tạo cho Cao Bằng những lợi thế để hình thành các vùng sản xuất cây, còn phong phú đa dạng, trong đó có những cây đặc sản như dẻ hạt, hồng không hạt, đậu tương có hàm lượng đạm cao, thuốc lá, chè đắng… mà nhiều nơi khác không có điều kiện phát triển.

Phương tiện: Xe gắn máy
Lịch trình:
Ngày 29/6/2012 (Thứ 6):
_ Xuất phát lúc 15h chiều đi: Trại ngựa Bá Vân – TN
Tập trung xuất phát trước cổng ĐHSP Hà Nội - Ngã 4 Tx. Sông Công (57 km - rẽ trái) - đi thẳng về Sông Công - rẽ phải vào đường Thịnh Đức, hướng đi về khu du lịch sinh thái Thái Hải (7 km).
Tổng quãng là 64 km.
_ Ngắm đàn ngựa trong khoảng thời gian từ 16h chiều đến 18h chiều vì đến chừng 18h là người ta lùa ngựa về nhốt chuồng.
_ Cắm trại, nghỉ lại qua đêm giữa không gian đồng cỏ bao la, ngắm sao trời, cafe chém gió.
(Việc nghỉ lại sẽ xin phép ban quản lý khu đó).
_ Sáng 5h sớm hôm sau dự định qua khu du lịch sinh thái Thái Hải...nếu không đi CB luôn.

Ngày 30/6/2012 (Thứ 7):
Cao Bằng là vùng đất tươi đẹp, hùng vĩ ở địa đầu tổ quốc, cũng là mảnh đất giàu truyền thống cách mạng. Thiên nhiên, con người và nền văn hóa đậm đà bản sắc các dân tộc Cao Bằng đã hòa quyện vào nhau tạo nên nét đặc trưng quyến rũ rất riêng.
“Lên Cao Bằng quê em xin anh đừng làm lạ.
Mời rượu cả chum, mời quả cả cây.
Tết tháng giêng hẹn từ tháng bảy.
Tin nhau không nói nhiều lời.
Lên Cao Bằng đâu cũng gọi nàng ới,
Lên Cao Bằng đâu cũng nhớ, người ơi!”
….
_ Xuất phát đi CB từ hồi sáng, tầm 12h trưa có mặt ở CB, chiều tầm 13h đi hướng Pác Bó - HQ,
địa điểm chính là mốc 108, 16h quay ra lên rừng thông, 17h quay xuống đi con đường nhỏ dọc sông ngắm mặt trời đổ bóng bên dòng sông êm đềm… mục đích chỉ là để ngắm…
_ Các tềnh iu nếu chưa từng vào hang Pác Bó hay khu di tích mộ anh Kim Đồng thì vào nhé, mình đi 108...

Ngày 1/7/2012 (Chủ Nhật):
Sáng 6h các tềnh iu sẽ đi mấy cái nơi như:
_ Thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao, Hồ Thang Hen chơi, đến trưa quay về…
_ Đến 15h chiều kết thúc hoàn toàn chuyến đi, trở về TP ồn ào làm việc cho ngày hôm sau.

Kinh phí dự trù: Min 700 k, Max...

linh127
14-06-2012, 13:10
Em yêu anh Son VC ^^

Sonvc
14-06-2012, 13:16
Chuyện con Ngựa

http://farm8.staticflickr.com/7241/7185761597_1664e1798c_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/57722297@N06/7185761597/)

Phi lộ: chuyện phiếm của gã…
" Thú thật với bàn dân thiên hạ: hồi còn bé gã cũng đã được đọc qua quít, nhưng những kiến thức ấy đã bị bụi bậm thời gian phủ kín, nên bây giờ chẳng còn nhớ được tẹo nào. Thế là đành phải vác tự điển ra để mà ngó ngang ngó dọc. Theo "Việt Nam Tự điển" của Lê Văn Đức thì ngựa là loài thú to, móng cao và cứng, đầu dài, bờm dài, đuôi dài và chạy rất nhanh. Còn theo tự điển “Petit Larousse”, mấy ông tây đã định nghĩa như sau : ngựa là loài có vú, có móng, có chân dài và rất khoái chạy.
Lông của nó có đủ màu đủ sắc. Trắng thì gọi là ngựa bạch, đen thì gọi là ngựa ô. Còn có cả những màu sắc gã chưa hề thấy bao giờ, chẳng hạn xanh thì gọi là ngựa bích, tím thì gọi là ngựa tía...Vì rất khoái chạy, nên ngựa thường được người ta nuôi để cưỡi. Lính tráng thì cưỡi ngựa xông ra chiến trận để bảo vệ quê hương đất nước, chẳng thế mà đã có hẳn một binh chủng mang tên là “kỵ mã”, tức là lính cưỡi ngựa. Còn những bậc "thi sĩ" thì lại thích cưỡi ngựa xem hoa, đủng đỉnh cho đúng với cốt cách phong nhã của con nhà tao nhân mặc khách.
Trong những gia đình quyền quí ngày xưa, người ta nuôi ngựa để kéo xe, có những chiếc xe song mã, tam mã, tứ mã... Riêng giới bình dân thì có xe độc mã, nghĩa là chỉ có một con ngựa duy nhất để kéo."

Hồi còn bé, gã đã nhìn thấy những chú ngựa ở vùng dọc biên giới, những chú ngựa được sử dụng cho mục đích vận chuyển, thồ hàng hóa xuống chợ những năm 90 khó khăn về đường xá, xe cộ, tàu bè...Bây giờ thì những chú ngựa đã được thay thế bởi những phương tiện mang tính thời đại khác, người ta sử dụng những chiếc xe gắn máy hay ô tô, xe lửa, tàu bay để vận chuyển…nhưng đâu đó muôn nẻo vẫn còn những người nuôi ngựa, những người xà ích…ngựa được dùng cho nhiều mục đích khác nhau trong cái xã hội phát triển này, và như một thoáng bâng khuâng tiếc nhớ như bà huyện Thanh Quan trong "Thăng long thành hoài cổ":

"Lối xưa xe ngựa hồn thu thảo,
Đền cũ lâu đài bóng tịch dương".

Sonvc
14-06-2012, 13:18
Em yêu anh Son VC ^^
Ờ,....thế đấy các tềnh iu ạ, chỉ vì giờ có cái quảng cáo to bổ bố chèn vào ngay bài viết số 1 nên thành ra muốn tương ảnh là cứ phải từ bài viết số 2 trở đi...Yêu anh hả? Từ lúc nào ế...?

Lưu Mai Mai
14-06-2012, 17:15
Thông báo lịch off sớm để em chốt đoàn nhỉ, nhà mình off ở trà chanh bờ hồ nha.
Cho em cái chương trình ăn uống để em còn phân công ai chuẩn bị ra sao, ví dụ tối thứ 6 ăn gì, nếu cắm trại thì có tổ chức đốt lửa nướng thịt không, mang lều trại đi thì sẽ để lều trại lại Thái Nguyên luôn nhá. Còn nếu không thì sẽ thuê nhà ngủ nghỉ tại Thái Nguyên.
- Tối thứ 7 có tiếp tục đi thác tắm suối hay chiều thứ 7 có đi câu cá không ạ? Mà tụi em cũng chưa đi Ngườm Ngao và Thác Bản Giốc đâu nhoa anh Sơn ui :D

Chuyến này về nhà anh SơnVC ăn hết gạo nhà anh thì mới về, nhóm quyết định thế rùi đó nhá, anh bẩu ba má anh chuẩn bị sẵn đi ạ :D

Sonvc
14-06-2012, 17:44
Tình hình đang dự tính chỉ chốt từ 3 đến 5 xe thôi cho gọn nhẹ, ờ mọi người chưa đi Bản Giốc, Ngườm Ngao à? Mà anh tính đi CB lần này đâu có ghé qua đó đâu? Chỉ qua mấy nơi mà có lẽ mọi người chưa đi bao giờ í...nên nếu mọi người muốn tắm suối hả, có tắm suối luôn nhưng mà hỏi trước là có biết bơi không đấy? Không biết bơi lại...theo đi tìm mệt lắm.
Anh còn đang tính cho mọi người về đi gặt lúa giúp anh đây sao lo hết gạo chứ?

Bé Min
14-06-2012, 17:48
sonvc để lại tôi sđt nhé khi nào lên tới cao bằng alo

Lưu Mai Mai
14-06-2012, 17:57
Tình hình đang dự tính chỉ chốt từ 3 đến 5 xe thôi cho gọn nhẹ, ờ mọi người chưa đi Bản Giốc, Ngườm Ngao à? Mà anh tính đi CB lần này đâu có ghé qua đó đâu? Chỉ qua mấy nơi mà có lẽ mọi người chưa đi bao giờ í...nên nếu mọi người muốn tắm suối hả, có tắm suối luôn nhưng mà hỏi trước là có biết bơi không đấy? Không biết bơi lại...theo đi tìm mệt lắm.
Anh còn đang tính cho mọi người về đi gặt lúa giúp anh đây sao lo hết gạo chứ?

Em không biết bơi, và đoàn thì hình như mọi người trừ ai biết bơi ra còn lại là .... không biết bơi :D
Mà em nghĩ rồi, mọi người đòi tắm tiên, nên anh cứ thử xem có chỗ nào tắm được thì anh cho cả nhà thỏa ước nguyện đi (em xí ngồi trên ....ngắm :D)

Lịch off đợi đoàn đi xong Mẫu Sơn về rồi thông báo nha, nhưng ăn ngủ nghỉ tối thứ 6 ở Thái Nguyên thì anh tính sao?

Sonvc
14-06-2012, 18:25
sonvc để lại tôi sđt nhé khi nào lên tới cao bằng alo
Đang dự tính đi CB lần này thì mời bác tới nhà uống rượu đấy, cũng chỉ mới hay tin là nhà bác đang lái xe ở CB, nhưng không biết là lái cho đơn vị nào nên cũng chưa dám chắc là đến cuối tháng bác có phải "công tác" đâu không?
@Lưu Mai Mai:
Ờ hế, em không biết bơi mà sao đòi tém nhề? lại còn mún tém t..ên nữa ế, mọi người mà xuống tém chắc gì đã chịu cho em ngồi trên bờ...đấy, cả cái quãng 50 km từ Tx. CB lên đến Pác Bó là con đường dọc theo sông nên yên tâm là sẽ có chỗ mà tắm...
Cứ theo tinh thần ăn bờ ngủ bụi mà diễn thôi em, chứ tính làm gì...tự nấu ăn cho nó ngon.

bo0x
14-06-2012, 20:11
Vào điểm danh nào, chuyến này sẽ cố gắng sắp xếp để đi cùng nhà mình. Êu, nhớ anh Sơn quá đấy :D

Lưu Mai Mai
14-06-2012, 20:15
Vậy thống nhất cả đoàn đi là tất cả đều nấu ăn chứ gì, nếu tự nấu ăn thì để em phân công mang bếp, mua đồ, nhưng nếu nấu ăn tối thì còn có thể thoải mái chứ buổi trưa cũng nấu là mất thời gian nhá, nếu tốn nhiều thời gian quá lại không đi chơi được nhiều đâu :(

Vào điểm danh nào, chuyến này sẽ cố gắng sắp xếp để đi cùng nhà mình. Êu, nhớ anh Sơn quá đấy :D

Em chả thấy nhớ tẹo nào, thôi nhường anh Hải nhớ anh Sơn hộ cả nhà hết nhá :D

linh127
14-06-2012, 20:35
bo0x là ai ạ ?. Anh Nam ah ???

Sonvc
14-06-2012, 20:41
Lại có người nhớ nữa à? Thế này biết cất vào đâu giờ...Sắp xếp được thì sắp xếp nha mọi người...có 4 mem cũ roài đó, giờ đợi mọi người đi Mẫu Sơn về cho cái ý kiến nữa thôi.

Vậy thống nhất cả đoàn đi là tất cả đều nấu ăn chứ gì, nếu tự nấu ăn thì để em phân công mang bếp, mua đồ, nhưng nếu nấu ăn tối thì còn có thể thoải mái chứ buổi trưa cũng nấu là mất thời gian nhá, nếu tốn nhiều thời gian quá lại không đi chơi được nhiều đâu :(
Em chả thấy nhớ tẹo nào, thôi nhường anh Hải nhớ anh Sơn hộ cả nhà hết nhá :D

Thật ra nấu ăn thì chỉ cái ngày đầu tiên 29/6 đấy thôi, vì đây là một buổi dã ngoại ngoài trời nên muốn mọi người tập trung tự nấu ăn cho vui, chứ khi đến CB rồi thì cái chuyện ăn không đáng lo lắm, ăn trưa thì mình có gì ăn đấy thôi, còn chủ yếu là buổi tối ngày 30/6 chứ? Rượu chè thì mặc sức say nhóa...Chúng ta ban ngày chơi, ban đêm thì cũng chơi...nhưng chơi...hí hí.

Lưu Mai Mai
14-06-2012, 21:05
Tình hình thì thế này nhá:
1. Xe Chị Thu - Thành
2. Xe Anh Nam - Linh Lớn
3. Xe Anh Hải - Hiền
4. Xe Anh Huy - Duyên
5. Xe Anh Sơn VC
6. ......
Chưa hỏi được anh Chung PK, Bình, anh Hiếu, anh Thiệu, Linh bé đã quyết đi hay chưa. Anh Lý A Sáng cũng đang sắp xếp công việc nữa.

@ Linh127: Bo0x là anh Hải đó :D

Lantrailt
14-06-2012, 21:20
Hế hế về quê hương mà rầm rộ em Sơn nhề? Sướng thế!
Theo chị thì đến mỗi nơi cố gắng thưởng thức ẩm thực nơi ấy- nếu có thể. Bây giờ thời tiết nắng nóng, nếu các em gái muốn nấu nướng cho vui thì nên chọn bữa chiều cho bớt nóng và có sức mà nấu. Chứ trưa nắng, mệt oải ra, nấu nướng mất vui! Với lại, đi chơi rồi đừng nặng quá việc ăn uống cách rách mà không hưởng thụ đc nhiều.
Nấu nướng ngon, vui thì ở nhà ta cũng làm đc, đâu cứ phải mang việc đó đi chơi nhẩy?

Sonvc
14-06-2012, 21:32
Túm váy lại là em Trai có đi không?

Bé Min
15-06-2012, 08:13
Đang dự tính đi CB lần này thì mời bác tới nhà uống rượu đấy, cũng chỉ mới hay tin là nhà bác đang lái xe ở CB, nhưng không biết là lái cho đơn vị nào nên cũng chưa dám chắc là đến cuối tháng bác có phải "công tác" đâu không?
@Lưu Mai Mai:
Ờ hế, em không biết bơi mà sao đòi tém nhề? lại còn mún tém t..ên nữa ế, mọi người mà xuống tém chắc gì đã chịu cho em ngồi trên bờ...đấy, cả cái quãng 50 km từ Tx. CB lên đến Pác Bó là con đường dọc theo sông nên yên tâm là sẽ có chỗ mà tắm...
Cứ theo tinh thần ăn bờ ngủ bụi mà diễn thôi em, chứ tính làm gì...tự nấu ăn cho nó ngon.
Không đâu ;)) đang chạy cho doanh nghiệp vận tải tư nhân hữu thành mà ;)) để update cái ảnh xe lên nhé http://nn5.upanh.com/b4.s29.d4/9d7cff52d6249c6657dbc87f6e97932b_46128405.58031740 0375cf34df9cz.jpg (http://www.upanh.com/5803174003_75cf34df9c_z_upanh/v/drh6apcz2kt.htm)

Katdeluna
15-06-2012, 09:13
đoàn này chốt rồi à các anh chị :(

Sonvc
15-06-2012, 09:42
đoàn này chốt rồi à các anh chị :(

Chốt nhân sự rồi bạn ạ, hẹn bạn dịp khác nhé...

Tình hình thì thế này nhá:
1. Xe Chị Thu - Thành
2. Xe Anh Nam - Linh Lớn
3. Xe Anh Hải - Hiền
4. Xe Anh Huy - Duyên
5. Xe Anh Sơn VC
6. ......

Xế Sonvc 1 thế là ổn...à mà mình vẫn đi chốt đấy nhóa, chỗ nào mà mọi người không rõ đường thì mình sẽ chỉ...

Bé Min
15-06-2012, 10:00
@@: Sonvc đâu nhờ bạn tớ hỏi tí :D

Sonvc
15-06-2012, 10:47
@@: Sonvc đâu nhờ bạn tớ hỏi tí :D
Đã pm rùi đó, chứ mấy cái thông tin đó không đưa được ở đây, toàn bị mấy...đó ẩn đi hết thôi, nên có gì khi em về đến CB sẽ chủ động liên lạch...

Lantrailt
15-06-2012, 12:42
Túm váy lại là em Trai có đi không?

Không em à.
Trc có ku em ở CB hỏi địa chỉ nhà nó để qua đó chơi hoặc đề phòng có rủi ro còn có chỗ bấu víu thì nó bảo: Hỏi địa chỉ nhà làm gì?
Kể cũng đúng: Có là gì của nhau đâu mà cần biết địa chỉ nhà làm gì chứ!
Thế nên là,nếu nó có rủ rê, lôi kéo chị cũng không về. Vì đơn giản: chẳng có quan hệ gì mà về cả!
Em nhề?

Lưu Mai Mai
15-06-2012, 12:54
Không em à.
Trc có ku em ở CB hỏi địa chỉ nhà nó để qua đó chơi hoặc đề phòng có rủi ro còn có chỗ bấu víu thì nó bảo: Hỏi địa chỉ nhà làm gì?
Kể cũng đúng: Có là gì của nhau đâu mà cần biết địa chỉ nhà làm gì chứ!
Thế nên là,nếu nó có rủ rê, lôi kéo chị cũng không về. Vì đơn giản: chẳng có quan hệ gì mà về cả!
Em nhề?
Em thiển ...cận nghĩ là nếu zị thì chắc chị Lan nên có...quan hệ với ...ku em đó để có cái lý do to hơn ...lý trấu mà về được kô ợ? :D

Cả đoàn đang hóng hớt háo hức tưởng được mục kích trận chiến oanh liệt, tan xác pháo mấy bộ quần áo giữa 2 khổ chủ là bác chủ thớt và chị Lan Trai trong đợt này mà cuối cùng pháo lại....xịt, Buồn qué.

Sonvc
15-06-2012, 13:07
...
Em nhề?
Ờ, thế cứ ở nhà nhóa, về anh kể lại chuyện cho mà nghe...đếu giề cứ phải cầu, cứ làm như gái về nhà CHỒNG ý: có là gì của nhau đâu mà...

Tiểu yêu vũ
15-06-2012, 13:43
Hi lại Cao Bằng ah, đọc lịch trình hẫm dẫn phết, ở Cao Bằng cũng có một nỗi nhớ nên lúc nào cũng muốn về ( cơ mà đó là chuyện của ngày xưa thôi, hihi) cũng vừa mới Cao Bằng về nên không đi cùng mọi người khi Mai điện hỏi, nếu biết đoàn nhà này cũng đi Cao Bằng biết đâu sẽ không đi trước nữa để chứng kiến chủ top và bạn Lan khẩu chiến nhỉ

Sonvc
15-06-2012, 14:42
Vưỡn chiến suốt đó chứ, hồi sáng Trai nó còn ca cẩm kia, mà đêm qua Trai nó còn hỏi mình có nghe dân ca không cơ đấy ợ... Khiếp, hãi thế chứ :D

Tiểu yêu vũ
15-06-2012, 15:46
Vưỡn chiến suốt đó chứ, hồi sáng Trai nó còn ca cẩm kia, mà đêm qua Trai nó còn hỏi mình có nghe dân ca không cơ đấy ợ... Khiếp, hãi thế chứ :D

Vẫn chiến cơ ah, haha, mà nghe dân ca hay chứ sao lại khiếp nhỉ, khiếp thế thì ai dám nghe nữa, nghe suốt có thấy hãi đâu nhỉ

Bé Min
15-06-2012, 15:51
đây lày đang chiến đấu tại cao bằng đây từ khi vụ gạo qua biên giới đây 3 ngày 1 chuyến hưng yên quảng uyên cao bằng đây =)) lên đấy rượu chè be bét với min =))

Lantrailt
15-06-2012, 20:16
Em thiển ...cận nghĩ là nếu zị thì chắc chị Lan nên có...quan hệ với ...ku em đó để có cái lý do to hơn ...lý trấu mà về được kô ợ? :D

Cả đoàn đang hóng hớt háo hức tưởng được mục kích trận chiến oanh liệt, tan xác pháo mấy bộ quần áo giữa 2 khổ chủ là bác chủ thớt và chị Lan Trai trong đợt này mà cuối cùng pháo lại....xịt, Buồn qué.
Còn nhiều cơ hội xem pháo nổ mừ em :))
Khéo còn ác hơn pháo nổ là án mạng ý chứ ;))
(Giết người cướp..........)
Em Sơn nhề

Ở nhà hay không liên quan cóc gì tới em!

Sonvc
15-06-2012, 20:43
Trai cướp...răng hả? Đấy tới mà cướp đi ế, cứ dọa nhau mãi làm giề chứ? Mà Trai toàn nghe thể loại nhạc dân ca lạy hồn cơ...làm gì mà chẳng khiếp...
Hừm nếu xảy ra trận chiến oanh liệt thật thì sẽ có hơn 2 nhân đấy...mà thiệt hại nặng nề nhất là chủ thớt chứ chẳng phải ai khác...kiểu gì thì mềnh cũng thảm hại toàn tập nên lánh đi cho lành...em Lan nhỉ?
@ Bé Min: ra là bác đang chạy tuyến về Quảng Uyên ra cửa khẩu ...mà cái số đt em hỏi đó có phải là số của bác không thôi mà? Chứ đó đâu phải số của em...

Bé Min
16-06-2012, 14:12
Trai cướp...răng hả? Đấy tới mà cướp đi ế, cứ dọa nhau mãi làm giề chứ? Mà Trai toàn nghe thể loại nhạc dân ca lạy hồn cơ...làm gì mà chẳng khiếp...
Hừm nếu xảy ra trận chiến oanh liệt thật thì sẽ có hơn 2 nhân đấy...mà thiệt hại nặng nề nhất là chủ thớt chứ chẳng phải ai khác...kiểu gì thì mềnh cũng thảm hại toàn tập nên lánh đi cho lành...em Lan nhỉ?
@ Bé Min: ra là bác đang chạy tuyến về Quảng Uyên ra cửa khẩu ...mà cái số đt em hỏi đó có phải là số của bác không thôi mà? Chứ đó đâu phải số của em...

Không mình chuyển từ hải phòng lên đấy mà :D mà ông cho tôi sai số điện thoại rồi

Lưu Mai Mai
17-06-2012, 21:40
Bé Min là Hứa Luật Phong đấy sao? :kuli

Chị Lan và anh Sáng cùng đi chắc cả đoàn vui phải biết :D. Hy vọng cả đoàn được xem các trận khẩu chiến tưng bừng của các cao thủ :D

linh127
17-06-2012, 22:04
Tình yêu Son VC của em ơi . Em đặt dép cung này nhé. Chán đi phượt rùi nhưng có chuyện nên đi cho thoải mái vậy . Hơ hời. Nhớ tình yêu quá :((

Lưu Mai Mai
17-06-2012, 22:33
Xế Linh bé là ai đây, đợi nhóm mình nhân sự đầy đủ rồi quyết luôn nha, anh Sơn ơi, chuyện ăn uống, ngủ nghỉ thì quyết thế nào, hay để hôm off chưng cầu dân ý rồi post lên nhá.

Sonvc
18-06-2012, 00:32
...
Hy vọng cả đoàn được xem các trận khẩu chiến tưng bừng của các cao thủ :D
Đoàn nhà mềnh đoàn kết lắm ý, có khẩu chiến bao giờ đâu em? Mà chỉ người dao, người thớt chặt chém thôi, lời nói đi kèm hành động nó mới thực tế... :D

Tình yêu Son VC của em ơi . Hơ hời. Nhớ tình yêu quá :((
Ớ, mới thấy nói với Nam là: Anh nói với các cụ là con dâu Phong Linh bắt con đi .Cá với anh kiểu j các cụ cũng đồng ý giờ sao lại lôi cả anh vào nữa thế? Tính chuyện 1 phát bắn luôn 2 con nhạn à? Thôi chừa anh ra nhóa, anh không dám làm đối thủ đâu... hế hế.

@Lưu Mai Mai: Chuyện ăn uống thì như anh đã nói với em rồi mà.

linh127
18-06-2012, 11:38
=)) Em cứ chém thế nhưng anh mới là tình yêu thật sự của em cơ

kuku
18-06-2012, 13:36
Cao Bằng:
_ Xuất phát đi CB từ hồi sáng, tầm 12h trưa có mặt ở CB, chiều tầm 13h đi hướng Pác Bó - HQ,
địa điểm chính là mốc 108, 16h quay ra lên rừng thông, 17h quay xuống đi con đường nhỏ dọc sông ngắm mặt trời đổ bóng bên dòng sông êm đềm… mục đích chỉ là để ngắm…

bạn cho mình hỏi lên mốc 108 [cũ] và [mới] xin phép các anh biên phòng có khó không bạn [ và leo mốc có mất nhiều thời gian không bạn ?]

Sonvc
18-06-2012, 14:49
bạn cho mình hỏi lên mốc 108 [cũ] và [mới] xin phép các anh biên phòng có khó không bạn [ và leo mốc có mất nhiều thời gian không bạn ?]
Mình nghĩ việc xin phép cũng không có khó khăn gì lắm nếu tình hình biên giới khu vực CB không có gì bất ổn, nếu bạn bắt đầu đi từ Pác Bó thì chỉ mất chừng gần 1 giờ leo con đường lát đá ngược dốc thôi và mình tính lên 108 đi và về trong ngày nên biên phòng cũng sẽ không làm khó dễ gì? Trừ trường hợp mà bạn ở lại qua đêm khu vực biên giới thì cần trình báo với cán bộ Biên Phòng thôi.

di-la-biet
18-06-2012, 15:16
Em nghe nói thác bản giốc đường vào đang làm nên đi rất khó đúng không? Vậy thời gian đi như lịch trình liệu có đủ không vậy bác chủ thớt ới?
Trích dẫn từ đoàn Hà Giang vừa đi về có nói thế này:

Xin bổ sung cho mọi người 1 chút thông tin về tình hình bản Giốc hiện tại:

1) Nếu trời mưa thì chắc chắn phải hủy đi Bản Giốc do việc cải tạo quốc lộ 3 tại đây đang diễn ra cực kỳ khủng khiếp. Đoạn đường từ trung tâm Quảng Uyên đã bị xe công cày nát, các ổ voi có liên tục trên đường đi Trùng Khánh rồi vào thác bản Giốc
2) Khoảng cách thực tế cung đường bản Giốc này ngắn hơn trên bản đồ. Từ Quảng Yên tới Bản Giốc là 65km(Quảng Uyên- Trùng Khánh:42 km, Trùng Khánh-Bản Giốc 23km. Tại trung tâm Trùng Khánh nhớ rẽ phải để qua Bản Giốc, đừng đi thẳng(do biển báo bị khuất nên cần chú ý)
3) Có thể phóng xe máy vào tận Bản Giốc chụp ảnh, ngoài ra hỏi đường lên cột mốc 53, nằm ở phía trên đỉnh thác để chụp. Động Ngầm Ngao có tên lạ lạ thôi nhưng không có gì đặc sắc, Ngâm Ngao cách bản Giốc khoảng 4km, từ khu du lịch vào tới động khá xa.

Với lịch trình về lại HN: Bản Giốc-Đông Khê-Thất Khê-Lạng Sơn-HN(khoảng 320km), có 60km từ Thất Khê qua LS đường xấu, nhiều ổ gà.

Lịch trình đi có qua đường này không bác chủ nhỉ? Em mù tịt nên hỏi lại bác chút.

Sonvc
18-06-2012, 16:15
Em nghe nói thác bản giốc đường vào đang làm nên đi rất khó đúng không? Vậy thời gian đi như lịch trình liệu có đủ không vậy bác chủ thớt ới?
Lịch trình đi có qua đường này không bác chủ nhỉ? Em mù tịt nên hỏi lại bác chút.
Chém anh vừa thôi nhé, mưa hay nắng thì anh cũng vẫn đi như thường, với những người đã và đang đi thấy con đường được cải tạo như vậy mà đã kêu là cực kỳ khủng khiếp rồi thì...chẳng nhẽ các bạn muốn đi những con đường lát nhựa áp phan phẳng lỳ như sân bay à?

Với chỉ hơn 100 km vào Bản Giốc...thì đi chậm mất 2h30', ăn chơi trong này 4 tiếng....quay về Tx.CB mất thêm 2h30' nữa, xuất phát sớm từ lúc 6h sáng thì làm gì mà không đủ chứ? Lịch trình đi qua Quảng Uyên, Trùng Khánh nhưng không đi về Đông Khê, Thất Khê, Lạng Sơn chỉ vậy thôi.

À mà tính chiều đi như thế này nè bà kon ạ: H.A - ngã 4 rẽ đi Trùng Khánh (17 km) - rẽ trái đi Trà Lĩnh - rẽ phải tại Quảng Uyên - Trùng Khánh - Bản Giốc để tránh cái việc phải leo đèo Liêu bụi mù đường xấu nhá, đường đi thì cấp phối tẹo tại cái đoạn từ Quảng Uyên ra Trùng Khánh thôi, chiều về thì Bản Giốc - Trùng Khánh - Quảng Uyên - Tx.CB để đổ cái đèo Liêu bụi mù. Nên chậm nhất thì tầm 15h30' cũng có mặt ở Tx. CB để quay về HN roài.

Bé Min
18-06-2012, 17:23
@@ các bạn đi qua quốc lộ 3 cẩn thận nhé khi nào đi báo trước mình để mình cố gắng bốc hàng sớm để đi ;)) các bạn nhớ cho mình biển số xe nhé ;)) nếu gặp tớ trèn 1 tí ;))

Lưu Mai Mai
18-06-2012, 18:46
@@ các bạn đi qua quốc lộ 3 cẩn thận nhé khi nào đi báo trước mình để mình cố gắng bốc hàng sớm để đi ;)) các bạn nhớ cho mình biển số xe nhé ;)) nếu gặp tớ trèn 1 tí ;))

Đây là bằng chứng cho tất cả các thành viên của đoàn, tôi nhắc lại nếu bất kỳ một thành viên của đoàn bị làm sao thì bằng chứng này là vấn đề cho luật sư của tôi đưa ra.
Nếu bạn qua độ tuổi 18 rồi thì bạn yên tâm, hình phạt cho bạn không phải là nhỏ theo luật pháp nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam đâu nhé.
Trước khi đi cung này, tôi sẽ đề cập bằng chứng này cho luật sư của tôi và nếu như có vấn đề gì thì bạn sẽ là người đầu tiên được công an hỏi thăm bạn nhé!
Khi người ta chưa có tiền án, tiền sự, chỉ bị một số người biết về vấn đề không hay của mình thì còn đỡ hơn khi đã có tiền án, tiền sự. Lúc đó cả tương lai của bạn không còn một màu sáng nữa đâu nhé.

Sonvc
18-06-2012, 19:40
Đây là bằng chứng cho tất cả các thành viên của đoàn, tôi nhắc lại nếu bất kỳ một thành viên của đoàn bị làm sao thì bằng chứng này là vấn đề cho luật sư của tôi đưa ra.
Nếu bạn qua độ tuổi 18 rồi thì bạn yên tâm, hình phạt cho bạn không phải là nhỏ theo luật pháp nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam đâu nhé.
Trước khi đi cung này, tôi sẽ đề cập bằng chứng này cho luật sư của tôi và nếu như có vấn đề gì thì bạn sẽ là người đầu tiên được công an hỏi thăm bạn nhé!
Khi người ta chưa có tiền án, tiền sự, chỉ bị một số người biết về vấn đề không hay của mình thì còn đỡ hơn khi đã có tiền án, tiền sự. Lúc đó cả tương lai của bạn không còn một màu sáng nữa đâu nhé.

Em LMM ơi, vấn đề với em nghiêm trọng đến mức này cơ à? Còn anh thì khác, đang tính xem có nên cho cậu ấy còn "cầm vô lăng" và "đạp chân ga" nữa không thôi ợ... :))
Mà có lẽ anh cũng chẳng phải động đến làm gì, cho thằng khác... hay hơn ấy.

Lantrailt
18-06-2012, 21:00
=)) Em cứ chém thế nhưng anh mới là tình yêu thật sự của em cơ

Ối zời, dư này có đứa nó lại mất ăn, mất ngủ cho mà xem :))

linh127
20-06-2012, 02:08
Cái nì anh SonVC nghe quen rồi chị yêu ah ^^. Em tỏ tình với anh ý suốt

di-la-biet
20-06-2012, 08:56
Chém anh vừa thôi nhé, mưa hay nắng thì anh cũng vẫn đi như thường, với những người đã và đang đi thấy con đường được cải tạo như vậy mà đã kêu là cực kỳ khủng khiếp rồi thì...chẳng nhẽ các bạn muốn đi những con đường lát nhựa áp phan phẳng lỳ như sân bay à?

Với chỉ hơn 100 km vào Bản Giốc...thì đi chậm mất 2h30', ăn chơi trong này 4 tiếng....quay về Tx.CB mất thêm 2h30' nữa, xuất phát sớm từ lúc 6h sáng thì làm gì mà không đủ chứ? Lịch trình đi qua Quảng Uyên, Trùng Khánh nhưng không đi về Đông Khê, Thất Khê, Lạng Sơn chỉ vậy thôi.

À mà tính chiều đi như thế này nè bà kon ạ: H.A - ngã 4 rẽ đi Trùng Khánh (17 km) - rẽ trái đi Trà Lĩnh - rẽ phải tại Quảng Uyên - Trùng Khánh - Bản Giốc để tránh cái việc phải leo đèo Liêu bụi mù đường xấu nhá, đường đi thì cấp phối tẹo tại cái đoạn từ Quảng Uyên ra Trùng Khánh thôi, chiều về thì Bản Giốc - Trùng Khánh - Quảng Uyên - Tx.CB để đổ cái đèo Liêu bụi mù. Nên chậm nhất thì tầm 15h30' cũng có mặt ở Tx. CB để quay về HN roài.

Cao Bằng có món rau gì đặc sản đãi khách không bác?

Sonvc
20-06-2012, 09:51
Cái nì anh SonVC nghe quen rồi chị yêu ah ^^. Em tỏ tình với anh ý suốt
Đấy, nghe thấy chưa Trai? Té ra đứa mất ăn, mất ngủ lại là Trai à? Khổ thân thế nhờ, đềm nào cũng thao thức 5 canh làm con muỗi nó chạ dám cắn...

Ờ, CB thì còn để xem lại xem đã...chắc rau rừng thôi, cái này thì em di-la-biet chắc nuốt không trôi rồi...

Lantrailt
20-06-2012, 12:42
Ờ, CB thì còn để xem lại xem đã....

Có biết gì đâu mà xem với xét :T

Sonvc
20-06-2012, 13:38
Có biết gì đâu mà xem với xét :T
Ngồi đấy mà tìm film xem đi, nói nhiều bực mình oánh mông bi giờ :T Ờ mà tháng 6 này mùa con ong làm mật đấy nhé Trai ạ...

di-la-biet
20-06-2012, 20:23
Ờ, CB thì còn để xem lại xem đã...chắc rau rừng thôi, cái này thì em di-la-biet chắc nuốt không trôi rồi...

Rau gì mà kêu nuốt không trôi ạ? Chắc rau này xào với thịt người chắc? Hay rau được tưới bằng nước ...tắm tiên? :LL

Lantrailt
20-06-2012, 22:21
Rau gì mà kêu nuốt không trôi ạ? Chắc rau này xào với thịt người chắc? Hay rau được tưới bằng nước ...tắm tiên? :LL

Em chờ rồi sẽ biết, Sơn nó đang tra cứu thông tin he he

Sonvc
21-06-2012, 07:26
Em chờ rồi sẽ biết, Sơn nó đang tra cứu thông tin he he
Ờ, ví như món thịt Trai nấu canh chua, món Trai ôm măng :LL hay thịt Trai bằm viên chấm tương ớt nhỉ...À mà cái món Ong xào măng chua cũng ngon, mỗi toại là....
Cứ từ từ rồi sẽ biết.

Lantrailt
21-06-2012, 12:32
Ờ, ví như món thịt Trai nấu canh chua, món Trai ôm măng :LL hay thịt Trai bằm viên chấm tương ớt nhỉ...À mà cái món Ong xào măng chua cũng ngon, mỗi toại là....
Cứ từ từ rồi sẽ biết.

Mấy món ngon nhờ, mỗi tội em di-la-biet chả biết tìm mấy món đó ở đâu =))

Sonvc
21-06-2012, 18:33
Trai ơi, hình như nhà ta không ai đi hết sao đó, nên bỏ ngay cái...chấm mút...mấy cái món ngon đi nhóa, biết em di-la-biet là ai mà tìm mấy món đó...hử?

Mấy món ngon nhờ, mỗi tội em di-la-biet chả biết tìm mấy món đó ở đâu =))

Lưu Mai Mai
21-06-2012, 19:10
Xem ra nhà mình kêu đi 2, 5 ngày không đã, anh xem thế nào.

Giờ chỉ muốn đứng trên 1 vách núi, hít cái không khí ẩm ẩm của rừng. Nằm ngủ 1 giấc không cần tỉnh dậy.

Lantrailt
21-06-2012, 20:44
Xem ra nhà mình kêu đi 2, 5 ngày không đã, anh xem thế nào.

Giờ chỉ muốn đứng trên 1 vách núi, hít cái không khí ẩm ẩm của rừng. Nằm ngủ 1 giấc không cần tỉnh dậy.
Trên CB nhiều núi lắm em à! Sừng sững như cột đình cũng có mà lè tè như cái....nấm cũng có :)) Em cứ chọn ngọn núi nào ngủ dần đi :D

Lưu Mai Mai
21-06-2012, 21:14
Trên CB nhiều núi lắm em à! Sừng sững như cột đình cũng có mà lè tè như cái....nấm cũng có :)) Em cứ chọn ngọn núi nào ngủ dần đi :D

Vậy để em đi hỏi giờ xe ô tô, phóng lên Cao Bằng ngủ 1 giấc, nếu tỉnh dậy thì lại lên ô tô về Hà Nội, không tỉnh dậy thì coi như đã thỏa ước nguyện.

Trước khi đi, lập cái di chúc nào, ai được thừa hưởng quần, ai được thừa hưởng ..... áo và ai thì phải làm nhiệm vụ.....khênh vác :D

HanoiOfficeman
22-06-2012, 08:14
chào cả nhà, mình xin đăng ký tham dự nhé. Xem lịch trình và thời gian biểu thì mình thấy rất phù hợp với mình đấy. Chỉ băn khoăn 1 điều là các bạn chạy xe gì? Mình cũng muốn hỏi chủ thớt là cung đường này chạy xe nam, loại 150cc được không, vì mình khoái chạy dòng xe này hơn. Nếu điều kiện đường xá không cho phép thì mình sẽ chạy con Ex vậy. Mong được các bác chấp thuận cho join nhé.

Tự giới thiệu:
Tên: Nguyễn Xuân Phong;
ID: 010320347 tại Hà nội
Nơi sinh và thường trú: Hà nội.
Ngành nghề: tài chính và đầu tư
YM: Hanoi_Officeman
Mobile: 0982193223

Lantrailt
22-06-2012, 12:35
Trước khi đi, lập cái di chúc nào, ai được thừa hưởng quần, ai được thừa hưởng ..... áo và ai thì phải làm nhiệm vụ.....khênh vác :D
Còn gì nữa không em :))

Lưu Mai Mai
23-06-2012, 10:16
Còn gì nữa không em :))

Còn gì nữa hay không thì em không rõ nữa, giờ đầu óc đang biêng biêng, hình như khi lập di chúc người ta luôn có câu: lập bản di chúc này trong tình trạng đầu óc minh mẫn .... nhỉ, đầu óc em đang tẩu hỏa nhập ma thì chưa đủ tiêu chuẩn để di chúc có hiệu lực :D

Mà em đang thắc mắc là chị muốn hỏi tài sản gì trong câu "còn gì nữa..." ấy? Chị cho ví dụ cụ tỷ đi ạ.

Lantrailt
23-06-2012, 15:08
Còn gì nữa hay không thì em không rõ nữa, giờ đầu óc đang biêng biêng, hình như khi lập di chúc người ta luôn có câu: lập bản di chúc này trong tình trạng đầu óc minh mẫn .... nhỉ, đầu óc em đang tẩu hỏa nhập ma thì chưa đủ tiêu chuẩn để di chúc có hiệu lực :D

Mà em đang thắc mắc là chị muốn hỏi tài sản gì trong câu "còn gì nữa..." ấy? Chị cho ví dụ cụ tỷ đi ạ.
Thì ngoài cái em....trăn trối lại thì còn gì không? :))

tuandieu
26-06-2012, 03:51
Cung nhà bác hay quá. Nhà e mới đi Thác Bản Giốc về nên chả chơi được nhiều chỗ như nhà bác. hix biết vậy lên cung như nhà bác có phải chơi được nhiều chỗ ko. Nhưng nếu lên CB mà ko chơi Thác Bản Giốc thì vứt đi bác ah. Tắm thác Bản Giốc mới đã cái sướng của dân phượt bác ah :D

Sonvc
26-06-2012, 09:10
chào cả nhà, mình xin đăng ký tham dự nhé. Xem lịch trình và thời gian biểu thì mình thấy rất phù hợp với mình đấy. Chỉ băn khoăn 1 điều là các bạn chạy xe gì? Mình cũng muốn hỏi chủ thớt là cung đường này chạy xe nam, loại 150cc được không, vì mình khoái chạy dòng xe này hơn. Nếu điều kiện đường xá không cho phép thì mình sẽ chạy con Ex vậy. Mong được các bác chấp thuận cho join nhé.

...
Nhà em chính thức đóng sổ chốt đoàn lâu rồi mà bác, bác thông cảm tại lần đi này em chạy rất gấp chỉ chừng 40h đồng hồ thôi nên cũng không muốn sẽ gây khó khăn cho một số ít các bác, mà hiện giờ đi về CB có tới tận 2 thớt, một cho tháng 7, một cho tháng 8...bác có thể xem xét thời gian mà tính đu cùng thôi ạ. Xe cộ thì bác đi con 150 cc tốt hơn đấy nhé.

...Nhưng nếu lên CB mà ko chơi Thác Bản Giốc thì vứt đi bác ah. Tắm thác Bản Giốc mới đã cái sướng của dân phượt bác ah :D
À, nhà mình tính lên suối Lên Nin tắm cái rôi ào về thôi, chứ tắm Bản Giốc thì...toàn những kẻ khả năng bơi lội hạn chế nên rất nguy hiểm khi đang mùa nước lên thế này.

Sonvc
28-06-2012, 20:40
Với thời tiết được dự báo như thế này thì: http://www.nchmf.gov.vn/web/vi-VN/62/19/83/map/Default.aspx CB sẽ là 3 ngày mưa...các tềnh iu mà tính đu chuyến này thì lại đội sấm, đội chớp, đội cả trời mưa đấy bo0x ợ...đúng là người tính chưa bằng trời tính...

Sonvc
02-07-2012, 10:06
Đã thực hiện xong chuyến đi: 108 - Cao Bằng những ngày mưa, các mem đã về tới HN an toàn thì tổ chức off để chia sẻ những bức hình nhé.