PDA

View Full Version : Nhà hàng, Dịch vụ NÊN TRÁNH ở Việt Nam

Toet
20-06-2007, 15:07
Vì sao lại có Danh sách màu xám? Vì Danh sách màu đỏ sẽ dành cho chuyện khen ngợi, giới thiệu rộng rãi. Còn danh sách màu xám là chỉ các nhà hàng bán thức ăn kèm dao lam, thái độ phục vụ tệ hại, chất lượng kinh dị.
Mời các bác cùng chia sẻ với anh chị em để cả nhà mình cùng tránh xa các quán ăn, nhà hàng xám màu chì này.

Havana
21-06-2007, 05:34
Bài này của bác Toét như phưn ấy. Đổi cái khác thôi.

CVN
21-06-2007, 08:05
1. Quán ăn Ngon. Địa chỉ: Phan Bội Châu, Hà nội
Đồ ăn thì lởm, phục vụ thì chậm và lởm. Đông (sao lại đông nhể?) như một cái chợ vỡ...

eskimot09
21-06-2007, 08:15
Lâu lắm hôm rồi em mới vào lại chả cá Toàn Thắng ở Bạch Đằng (dốc Bác Cổ rẽ vào), giờ cái quán to bên phải nhường lại cho 1 bọn bia hơi, chỉ còn cái quán phía bờ sông, gạ gẫm như lừa người ta, 2 người mà chúng nó cứ gạ em làm cho anh khoảng 1,5kg cá lăng nhá, ăn mứt gì mà ăn lắm thế, ít thôi => cuối cùng thì ít, ăn như đít và giá so với năm trước thì tỉ lệ tăng chả khác léo gì giá xăng X( X( X(

CVN
21-06-2007, 08:17
Dư vậy là:
2. Chả cá Toàn Thắng: Bạch Đằng, Hà nội

Chuối đây
21-06-2007, 08:22
Số 3:Thêm phở gà Lê văn hưu nữa, ăn thì như liht giá thì đắt vãi, mà lại giống kiểu ngon....cho nó màu xám đi.

Toet
21-06-2007, 14:27
Quán ăn Ngon ở Phan Bội Châu, HN đúng là bán đồ dân dã với giá cứa cổ. Phục vụ ngày càng láo.

Em còn bổ sung một quả nhà hàng ở cạnh Công viên nước, đó là Quán Sen. Quán thì to, nhà vệ sinh có nhõn 2 ngăn một cho nam một cho nữ, dân tình xếp hàng gần chết, tất nhiên là không còn sạch nữa rồi.
Giá cũng đắt lòi, ăn trưa lên đến 8US$/người bufffet, ăn tối còn kinh hơn, 12$/người. Mà đồ ăn cũng có gì đâu, toàn dưa cà mắm muối bún phở bánh đúc, đại loại thế. Người ngợm cùng chục cái quạt máy công nghiệp ồn ào như chợ vỡ.
Được các em ngồi bán hàng thì còn ngoan ngoan, ưa nhìn chứ tụi phục vụ bên ngoài thì chỉ chăm chăm nhìn xem khách có lấy nhiều quá không rồi lườm.

jinxia
21-06-2007, 18:52
Quán ăn nhà hàng ở HN cái nào chẳng như mứt, muốn ngon về nhà chị Toét chị ấy nấu ăn xong còn mát sa cho nữa cơ.

Cao Sơn
21-06-2007, 18:53
Ngày xưa còn một thằng bố láo là nhà hàng Tam sơn. Hí hí, may mà nó đóng cửa rồi.

chauchau
21-06-2007, 23:47
các bác giới thiệu hộ mấy cái màu đỏ thì còn đủ chỗ chứ xam xám ở HN thì Phượt phải thuê thêm host...

Bật mí với các bác 1 bảo bối của em:

Chủ nhật nhà em hay ngồi ở 1 cái quán Mậu dịch, thuộc Thủy tạ, nhưng chỗ ở trông ra bồn phun nước ngã năm, đối diện hàm cá mập. Có điểm ở:

1. Đỗ ôtô ngay cửa luôn (hơi bị khó ở Bờ hồ)

2. Không đông (thế mới lạ)

3. Phục vụ rất pro (khác hẳn với bọn Thuỷ tạ, mặc dù cũng MD). Nội thất đẹp.

4. Đồ ăn (đồ nhẹ, pizza, mỳ ý, phở sáng, xôi,...) ngon, đồ uống được - Giá: như nhà hàng...

5. Vị trí đẹp, đúng ngã năm tha hồ ngắm người đi lại...

Tóm lại là em hài lòng nên CN nào cả nhà cũng ngồi đó mặc dù ăn uống cả có gì lạ.

chauchau
22-06-2007, 00:02
à cho em thêm 1 cái màu xám:

Hôm rồi vô tình thế nào em vào đúng cái quán "Chim xanh" mà nghe đâu đó bác HoanKiem hay nói đến

Chưa bao giờ em gặp 1 chuyện như vậy... Hôm đó có 1 em bạn người Bình định ra HN lần đầu, mà chỉ có 1 ngày, vậy là ăn phở, rồi vòng Bờ hồ, Lăng Bác, Hồ tây, rồi về uống cafe. Chợt nhớ 1 lần vào cái quán ở cái đường nhỏ nhỏ nên mò lại.
Hai ae gọi 2 ly phê đá, rồi rút bao thuốc ra...

"em cho anh xin bao diêm"
"thuốc anh mua ở đây à?"
"không, của anh"
"không có diêm"
...
...
nhìn em cái xem có phải đùa không
...

em nhìn lại đầy thách thức,

....không đùa rồi.

3 phút sau có 1 cô mang đến bao diêm..

"cảm ơn em"

cô bé "không có diêm" đứng ở cửa cứ thể chiếu tướng em luôn...

một lúc sau thấy em vung vẩy chạy ra quầy tính tiền nói với chị thu ngân "em đã bảo không có diêm mà nó vẫn mang ra, chị xem thế là thế nào...?"... "à hoá ra là nội qui của cái quán này rồi, không mua thuốc thì cũng không có diêm"...

hơ hơ, lần đầu tiên em đi uống cafe được thưởng thức cái món này...chợt nhìn cái biển "chim xanh" phố Khúc hạo mới nhớ bác HK lại rất kết...

hay cái tướng em nó xỉn nhỉ???

HUGO
22-06-2007, 00:41
.Ngon PBC à.Có đứa bán bún sườn trước bán cửa nhà em đó.Bán vỉa hè éo có khách suốt ngày bị xxx đuổi ,xin xỏ mãi vào được Ngon bán.éo mất tiền thuê chỗ ,bát chồng éo phải rửa bán cho Ngon 8 khìn/bát nó thu của khách 16 khìn.Hơn năm nay xây được nhà ,chồng từ rửa bát nay cưỡi SH , cổ đeo vàng to như xích chó ,trươc cho nó nhờ cửa nhà còn anh anh em em ,giờ nó nhìn mình toàn giọng trên tiền , Nhìn nó làm hàng thì các bác chạy mất dép ,rau osin nhặt xong cho vào rổ nhúng nước cho tươi khỏi rửa làm gì cho mệt,dảm bảo nguyên chất hương đồng gió nội nhé ,thịt sườn à ,đồ tể chặt sẵn cho vào bao tải đến giao ném xuống sàn nhà ký sổ rồi phắn ,dính nguyên tiết canh lòng phèo cho ngọt nước nhá ,.Thiên hạ ăn ầm àm mà nhà nó đồ thừa bao nhiêu đổ hết hết vào cái thùng nhựa co thằng tối đén đèo về cho ỉn nhé. Thôi chửi nó thê thôi ko mai nó lại kéo về vỉa hè nhà mình bán thì bỏ mịa

pvc
22-06-2007, 10:19
sao các bác cứ ác cảm với quán ngon ở PBC thế nhi? nhà em cứ khi nào không nghĩ ra được đi ăn cái gì thì lại nghĩ đế n ngon

pvc
22-06-2007, 13:25
ngon j ma ngon

Havana
22-06-2007, 16:18
Ngày xưa còn một thằng bố láo là nhà hàng Tam sơn. Hí hí, may mà nó đóng cửa rồi.

-----------------------------

Ngày trước em hay ngồi ở bàn ngoài hiên của Tam Sơn. Nhấm bia Tí ghẻ tươi và ngắm người đi lại trên phố.
Cũng hay gặp nhà văn nhà thơ ớ Tam Sơn lắm.

Bây giờ Tam Sơn thành quán thời trang mất rồi.

jinxia
24-06-2007, 15:18
-----------------------------

Ngày trước em hay ngồi ở bàn ngoài hiên của Tam Sơn. Nhấm bia Tí ghẻ tươi và ngắm người đi lại trên phố.
Cũng hay gặp nhà văn nhà thơ ớ Tam Sơn lắm.

Bây giờ Tam Sơn thành quán thời trang mất rồi.

Thế thì bác gặp đúng em rồi, em cũng hay như này ở đấy (beer)

Chuối đây
26-06-2007, 13:50
Phở Nam Định:
1. Gia truyền đời thứ nhứt
2. Về Nam ĐỊnh chỉ có phở HN, biển hiệu phở gia truyền Nam Định thì chưa tìm thấy
3. Bán phở Nam Định ở Hn phần lớn là tầng lớp thanh niên (khả năng là k có hộ khẩu HN)
4. Phở Nam Đinh tại HN thường là có 1 thùng khá to bằng Inox gò (cỡ thùng phi), có vòi xả phía dưới
5. Rất quan trọng. Bác nào có điều kiện thì kiểm tra: Phở gia truyền Nam Định tại HN thì phần lớn nhập nước cốt phở tại Bình Đà- Làng ninh xương các loại để bán nước cốt theo can cho các hàng phở NĐ. Sau khi biết thì cũng nghỉ lun phở NĐ

E nêu tên phát là cửa hàng ở thái hà gần bể bơi, y chang như trên.

Babel
26-06-2007, 14:24
Phở Nam Định:
2. Về Nam ĐỊnh chỉ có phở HN, biển hiệu phở gia truyền Nam Định thì chưa tìm thấy
3. Bán phở Nam Định ở Hn phần lớn là tầng lớp thanh niên (khả năng là k có hộ khẩu HN)
4. Phở Nam Đinh tại HN thường là có 1 thùng khá to bằng Inox gò (cỡ thùng phi), có vòi xả phía dưới
5. Rất quan trọng. Bác nào có điều kiện thì kiểm tra: Phở gia truyền Nam Định tại HN thì phần lớn nhập nước cốt phở tại Bình Đà- Làng ninh xương các loại để bán nước cốt theo can cho các hàng phở NĐ. Sau khi biết thì cũng nghỉ lun phở NĐ

Xác nhận với pác chuối, trước có vụ iem xuông Nam Định để lấy mấy cái "ấn", chiều tối đói đói tự nhiên nhớ ra phở Nam Định nên chạy vào phố tìm lòi mắt không ra quán phở nào.

Chắc mai về mở quán sờ pa ghét ti gia truyền Nam Định cho nó máu (c)

Chitto
26-06-2007, 22:09
Phở Nam Định:
...thì phần lớn nhập nước cốt phở tại Bình Đà- Làng ninh xương các loại để bán nước cốt theo can cho các hàng phở NĐ. Sau khi biết thì cũng nghỉ lun phở NĐ

Xin nói thêm là nước ninh xương ấy luôn có chuột cống bỏ nguyên con.

Bọn tớ đi dạo đêm, gặp bọn đi bẫy chuột cống ở các cống nước, hố ga trên phố, hỏi chuột cống làm gì thì chúng nó nói là bán lại cho hàng làm nước phở.

Hai năm trước, có lần tớ đi ăn ở Phù Đổng - Thái Hà, hồi nó mới mở.
Quán và đồ ăn thì không nhận xét gì. Chỉ có mấy thằng trông xe thì cực kỳ bố láo. Tớ cũng không quay lại đó từ đó đến giờ. Không biết thay mấy thằng trông xe chưa.

CVN
26-06-2007, 22:14
Xin nói thêm là nước ninh xương ấy luôn có chuột cống bỏ nguyên con.

Ái chà, cái này là bí quyết gia truyền cho mấy chú khách truyền cho đấy nhé, sao giờ lại trôi nổi thế này:Dam :Dam

Chuột cạo sạch lông trắn phau xếp thành từng lớp cách nhau bằng vỉ dưới đáy nồi. Đổ đầy nước lên trên và ninh sùng sục. Nước ngọt lắm!!!!!

trinity
26-06-2007, 22:18
Các bác nói về vụ chuột cống trong nồi phở ở những quán nào thế ạ?! Thông tin có xác thực k hay là đồn miệng để em còn cai phở cái chứ có ngày đang ăn lại vớ phải cái răng con chuột cống thì em hóc chết mất!
Em k thấy cái icon nào có dấu hiệu oẹ gì cả? Thiếu cảm xúc = hình ảnh quá!!!

karmapolice
27-06-2007, 07:49
Chuột ah, có ngay đây các pác :D.

Thieu_iot
07-07-2007, 15:19
Có khi em xin các bác một chân chuyên trị các nhà hàng xám này.

Xám 1: Hot Rock - Giảng Võ (HN)
Món ăn tạm được nhưng nhân viên hỗn láo. Đối xử với khách như đối xử với ăn xin.

Toet
08-07-2007, 17:02
Ah, mình cũng bỏ phiếu bầu Hot Rock ở HN. Nhân viên láo toét phải nói là bậc nhất, cong cong cớn cớn. Thật, hôm đấy bọn mình uống nhiều vang quá rồi, không tiện lấy chai gõ vào đầu một thằng nhân viên, vì có thể nó đổ cho rằng bọn mình khướt quá, rồi tống ra ngoài vì tội gây rối thì không hay.
Nhưng chưa lần nào quay lại để chưởi cho bõ tức được.

Nói chung các bác nên tránh xa ra.

Quang
08-07-2007, 17:18

Ối cái hàng TAM SƠN ấy tuy thế dưng mà ba ba om với ba ba rang muối thì chưa đâu ngon bằng! Cho nên láo tí, gọi ngay anh chụ nhà ra, cũng đợi được bác ạ :D

Em thấy xuất hiện thêm cái Cafe- ăn trưa Maneken Pis ở đầu Tông Đản cắt với Lý Đạo Hành Bọn phục vụ (mới thay) không những láo mà còn ngu chết đi được

Toet
08-07-2007, 17:51
Hôm qua nhà mình khai trương ở Legend Beer Big C, em chưa thử ở đấy nên không biết chất lượng thế nào. Hy vọng mới mở nên mọi thứ vẫn còn ngon.

Chứ cái Legend Beer ở Hàm cá Mập phải gọi là bạn bè cánh hẩu tương đương với quả Hot Rock ở Giảng Võ được. Bàn ghế cáu bẩn, nhân viên lười không lau. Khách ngồi cả tiếng nói chuyện vã bọt mép nếu không gọi, chắc không đứa nào đến hỏi cần gì. Bia hết cũng không chủ động đến hỏi có cần thêm bia, khách mà ngồi ngoài hiên thì phải tranh thủ lúc đi tè để kêu thêm, chứ chúng nó không lượn ra ngoài mấy.

Thức ăn với thức uống được nhân viên lia xuống bàn hoặc đặt cái kịch, bia bắn tung lên mặt khách. Rất bố láo.

Khi đi vào toilet thì ôi zời, biến thành cái kho cho mấy con giời để quần quần áo áo giày dép nhà chúng nó. Lôi thôi lộn xộn vô cùng. Có lần em phải đứng xoắn quẩy rõ lâu để chờ vì toilet bận có người. Đến khi cánh cửa mở, em mừng quá định lao vào, nhưng vướng, ngước lên thấy một bạn nhân viên nữ thân mình trên đang ở trần. Em hoảng quá, thụt ngay lại. Bạn ấy không thèm nhìn em, gọi ời ời đồng nghiệp ở ngăn bên cạnh, mày ngay sang ngắm cho tao được không. Rồi lại đóng sầm cửa trước dáng vẻ tuyệt vọng của em để ngắm nghía và làm đỏm tiếp.

Các bác cũng biết là uống bia nó nhanh xuống thế nào rồi. Em không thể xoắn quẩy mãi được.
Em gõ cửa kêu toáng lên. Đứa ở trong phải hậm hực đi ra, lần này ở truồng, đi chân đất, lườm em sâu thẳm.

Tộ sư.

Babel
09-07-2007, 12:26
Hôm qua nhà mình khai trương ở Legend Beer Big C, em chưa thử ở đấy nên không biết chất lượng thế nào. Hy vọng mới mở nên mọi thứ vẫn còn ngon.

Chứ cái Legend Beer ở Hàm cá Mập phải gọi là bạn bè cánh hẩu tương đương với quả Hot Rock ở Giảng Võ được. Bàn ghế cáu bẩn, nhân viên lười không lau. Khách ngồi cả tiếng nói chuyện vã bọt mép nếu không gọi, chắc không đứa nào đến hỏi cần gì. Bia hết cũng không chủ động đến hỏi có cần thêm bia, khách mà ngồi ngoài hiên thì phải tranh thủ lúc đi tè để kêu thêm, chứ chúng nó không lượn ra ngoài mấy.

Thức ăn với thức uống được nhân viên lia xuống bàn hoặc đặt cái kịch, bia bắn tung lên mặt khách. Rất bố láo.

Khi đi vào toilet thì ôi zời, biến thành cái kho cho mấy con giời để quần quần áo áo giày dép nhà chúng nó. Lôi thôi lộn xộn vô cùng. Có lần em phải đứng xoắn quẩy rõ lâu để chờ vì toilet bận có người. Đến khi cánh cửa mở, em mừng quá định lao vào, nhưng vướng, ngước lên thấy một bạn nhân viên nữ thân mình trên đang ở trần. Em hoảng quá, thụt ngay lại. Bạn ấy không thèm nhìn em, gọi ời ời đồng nghiệp ở ngăn bên cạnh, mày ngay sang ngắm cho tao được không. Rồi lại đóng sầm cửa trước dáng vẻ tuyệt vọng của em để ngắm nghía và làm đỏm tiếp.

Các bác cũng biết là uống bia nó nhanh xuống thế nào rồi. Em không thể xoắn quẩy mãi được.
Em gõ cửa kêu toáng lên. Đứa ở trong phải hậm hực đi ra, lần này ở truồng, đi chân đất, lườm em sâu thẳm.

Tộ sư.

Cái lơ giần beer ở big C nói chung là bàn ghế, ăn uống, phong cảnh tạm được, dưng mà trước lúc đi khai trương tắm 1 phát, lúc về cũng phải tắm 1 phát nữa hết nửa cục xà bông :( !

Mịa người mùi như cục chả, bà con còn phơm cái nào!

Không hiểu ai đặt mà nồi lẩu cay lòi mắt, kết thúc tiệc các cụ rủ nhau ra ăn phở ... hị hị hị

Thieu_iot
10-07-2007, 01:28
Lẩu nấm Ashima (cái này xám nhàn nhạt thôi, em cho vào coi như cảnh báo)

Nội thất: ổn.
Thức ăn: mỗi nấm, chia thành nhiều chi họ khác nhau, nói chung cũng lạ miệng, không gây thèm hay gây nghiện.
Nhân viên: quá đông và quá tận tình, không cho khách làm gì hết, đi ăn lẩu nấm có thể cất tay ở nhà cũng được!
Giá cả: túm lại là đắt, chắc tiền nấm thì ít mà tiền sửa nội thất với thuê nhân viên thì nhiều.

Toet
10-07-2007, 02:30
Giơ tay cho hỏi phát: Thế nhân viên ở Lẩu nấm Ashima có lau miệng cho khách không? Kiểu lấy khăn chấm chấm mép ấy. Tự dưng mình cứ tưởng tượng ra cả dịch vụ đấy khi đọc bài của Thieu_iot.
hố hố

Chuối đây
10-07-2007, 08:52
Alô có bác hoangbquang hay đi chỗ lẩu gà mạch hoạch đoạn đê la thành cắt hoàng cầu bác cho nhận xét cái! Em thì thấy phục vụ được cái nhanh nhưng toa lét thì eo ôi, khiếp vía, cốc nó đem cho em hai lần mà đều sứt với vẹo, bìa thì pha nhiều quá, nhạt thếch. Lúc em vào là 8h30 tối thì dưới gầm các bàn đầy giấy với khăn ăn vương vãi. Lúc đi toa lét thì thấy cái bu gà vẫn nằm chềnh ềnh ngay lối đi, gọi thì nó bảo hết gà????

hoangbquang
10-07-2007, 12:48
Alô có bác hoangbquang hay đi chỗ lẩu gà mạch hoạch đoạn đê la thành cắt hoàng cầu bác cho nhận xét cái! Em thì thấy phục vụ được cái nhanh nhưng toa lét thì eo ôi, khiếp vía, cốc nó đem cho em hai lần mà đều sứt với vẹo, bìa thì pha nhiều quá, nhạt thếch. Lúc em vào là 8h30 tối thì dưới gầm các bàn đầy giấy với khăn ăn vương vãi. Lúc đi toa lét thì thấy cái bu gà vẫn nằm chềnh ềnh ngay lối đi, gọi thì nó bảo hết gà????

Chính xác ! Tớ hãi cái quán Lã Vọng đó lắm rồi ! Cạnh rồi...

Bẩn, phục vụ rất..oẹ ! Đấy là nhận xét của tớ !

Kua
11-07-2007, 14:37
Chính xác ! Tớ hãi cái quán Lã Vọng đó lắm rồi ! Cạnh rồi...

Bẩn, phục vụ rất..oẹ ! Đấy là nhận xét của tớ !

Thì bàng quang đại ca lần trước rủ chúng em ra còn gì , em cũng sợ sợ chỗ đó, chả dám quay lại lần nữa :LL :LL :LL

Chitto
20-07-2007, 12:07

Thức ăn: mỗi nấm, chia thành nhiều chi họ khác nhau, nói chung cũng lạ miệng, không gây thèm hay gây nghiện.
Nhân viên: quá đông và quá tận tình, không cho khách làm gì hết, đi ăn lẩu nấm có thể cất tay ở nhà cũng được!
Giá cả: túm lại là đắt, chắc tiền nấm thì ít mà tiền sửa nội thất với thuê nhân viên thì nhiều.

Bạn Thieu_iot ạ, cách phục vụ ấy là lấy nguyên từ bên Tàu ở Côn Minh đấy.
Bên Tàu ở Côn Minh, các bạn phục vụ là các bạn í sẽ làm hết cái món lẩu nấm ấy cho bạn, lúc nào thì cho cái gì vào, theo thứ tự ra sao, múc ra cho bạn cái gì, cho bạn ăn cái gì.

Đại khái là ở quán Ashima đấy làm giống hệt. Thiếu 1 anh Tàu ngồi ở trên vẽ tranh hoa lá rao bán nữa thôi.

Ashima = cô gái trong tiếng dân tộc Di.

pvnguyen
29-07-2007, 14:38
Nếu bạn chịu khó tìm hiểu 1 tý về đồ ăn tại quán này và thử kiểm tra vị giác của mình khi ăn mỗi loại nấm khác nhau thì sẽ thấy khác biệt !

Mình thấy quán này OK, nhân viên phục vụ rất tốt ( CN sài gòn).
- Theo nhân viên quán này : "nếu quản lý thấy khách phải tự múc thức ăn thì chúng em sẽ bị phat". Tuy nhiên ở quán chi nhánh SG, khi mình yêu cầu tự làm lấy thì vẫn đc ( chac có bẩm báo với quản lý)

- Ăn tại 1 quán có không gian & nội thất phù hợp thì bạn sẽ thấy món ăn ngon hơn. Tớ chả thấy ngon khi ăn Quà sáng cạnh vỉa hè kiểu hà nội !!

Babel
29-07-2007, 17:24
Cái quán nấm này iem vừa đến chiến thử tuần trước có mấy ý kiến:

- Đỗ xe, hơi lởm -> đi xe máy lành hơn
- Nội thất tạm ổn nhưng hơi bí, vì bàn nào cũng lẩu
- Các món nấm rẻ & lạ miệng -> ok
- 33 cũng rẻ (cái này iem so với Quê hương II trên đường yên phụ)
- Cái chuyện phục vụ, kể cũng hay, dưng mà bàn công chuyện sẽ mất tự nhiên -> yêu cầu tự xử -> ok.

Iem đánh giá trung bình!

mailanthao
29-07-2007, 21:06
Cái lơ giần beer ở big C nói chung là bàn ghế, ăn uống, phong cảnh tạm được, dưng mà trước lúc đi khai trương tắm 1 phát, lúc về cũng phải tắm 1 phát nữa hết nửa cục xà bông :( !

Mịa người mùi như cục chả, bà con còn phơm cái nào!

Không hiểu ai đặt mà nồi lẩu cay lòi mắt, kết thúc tiệc các cụ rủ nhau ra ăn phở ... hị hị hị

Em bỏ phiếu cho bác Babel đoạn này, cũng rút kinh nghiệm cho lần tới...đi ăn lẩu xong về đi ăn phở hoặc ăn bánh ngọt...hơ hơ..

Chin
10-01-2008, 09:48
eo ơi, chị Toét đây a??

matbuon
19-07-2008, 01:21
ở SG em sợ ăn bún chả Hàng Mành ở phố Trần Quốc Thảo Q3 lắm ạ, thịt thì mỡ, băm thì lổn nhổn, nướng thì cháy khét, rau thì bẩn, nhân viên thì ăn mặc bẩn thỉu, lếch thếch, móng chân móng tay đen kịt, giọng địa phương choe chóe, sàn nhà thì nhẫy mỡ em đi tẹo nữa thì trẹo cả chân, giá cả thì em chả nhớ vì ăn 1 lần sợ quá không có lần hai luôn. Đề nghị cho màu ĐEN :)

truytimhh
24-07-2008, 14:55
- mời mọi người xem thêm các danh mục nhà hàng quán anh tại HN - HP - SG
Danh Mục Quán ăn ngon (http://www.quanngon.com.vn/index.php?option=com_artbannersplus&task=clk&id=6)

come back
30-07-2008, 08:17
1. Quán ăn Ngon. Địa chỉ: Phan Bội Châu, Hà nội
Đồ ăn thì lởm, phục vụ thì chậm và lởm. Đông (sao lại đông nhể?) như một cái chợ vỡ...

Hồi tết em vào thấy cũng được đấy chứ, buổi trưa không đặt sẽ không có bàn, quán này đông thât. Đồ ăn có thể em ở miền nam lâu năm nên thấy ngon, giá không tốt lắm.

come back
31-07-2008, 01:45
Xám đen nhất là mấy quen có tên như : Mây hồng, mây Ngàn... thường đề bảng "quán ăn gia đình - máy lạnh" ở trước thường có bảo vệ nam ngồi dưới, xe quay biển số vào trong :D

Giá chát, đồ dở, bia mắc, được cái là :))=)):T

vntuyen
31-07-2008, 09:06
Xám đen nhất là mấy quen có tên như : Mây hồng, mây Ngàn... thường đề bảng "quán ăn gia đình - máy lạnh" ở trước thường có bảo vệ nam ngồi dưới, xe quay biển số vào trong :D

Giá chát, đồ dở, bia mắc, được cái là :))=)):T

Đấy, các bác công an khu vực và văn hóa thì nói em chả biết nó hoạt động từ khi nào? khi nào? đâu? đâu?
Các bác ấy còn chả biết thì làm sao come back biết để mà vào? Hài hước quá đi thôi. :T

come back
01-08-2008, 14:25
Đấy, các bác công an khu vực và văn hóa thì nói em chả biết nó hoạt động từ khi nào? khi nào? đâu? đâu?
Các bác ấy còn chả biết thì làm sao come back biết để mà vào? Hài hước quá đi thôi. :T

Học hỏi từ các bác cả, bác vntuyen rành còn quá em ấy chứ :))

Especen
05-08-2008, 02:16
Nói chung là vị không có gì đặc sắc (nước lẩu thì được), giá đắt lòi mắt (thực tế là ra chợ mua nấm nó cũng đắt thật).

Giơ tay cho hỏi phát: Thế nhân viên ở Lẩu nấm Ashima có lau miệng cho khách không? Kiểu lấy khăn chấm chấm mép ấy. Tự dưng mình cứ tưởng tượng ra cả dịch vụ đấy khi đọc bài của Thieu_iot.
hố hố
Thực sự là nhân viên phục vụ chu đáo quá cũng không sướng, em cứ bảo các em ấy té cho mình ăn tự nhiên.
Lần đầu tiên vào các em phục vụ gần đến chùi mồm, đến nỗi chẳng dặn khách phải ăn thế nào cả. Nó vừa nhét nấm vào nồi được 5 phút thì vợ chồng em đói quá tự múc ăn, em bé nhân viên hớt hải chạy từ ngoài cửa vào hét toáng lên "Ối, anh chị ơi... phải đợi 10 phút mới ăn được cơ ạ!"... nhục như con trùng trục. Ăn được khoảng 20 phút thì bàn bên cạnh có mấy em sành điệu chân rài đi với đại ra cũng bị làm nhục kiểu này... ặc ặc...

Especen
05-08-2008, 02:21
Em bổ sung cái Phở 24 vào danh sách hơi xám.
Cái này do cảm nhận của từng người thôi, không phải làm cực xám nhưng nếu đã từng ăn phở Tư Lùn, phở Thìn, phở Lý Quốc Sư xếp hàng, phở Cồ Cử, phở Kết,... thì chả nhằn nổi cái Phở 24 nữa...

come back
05-08-2008, 02:24
Hôm kia trời ngập quá em bị kẹt 2 đầu tại khu Đầm Sen (SG) thế là không ra được khu đó, chở bạn gái đi ăn đang kẹt chui đại vào quán làng nước nằm bên phải cạnh quán của Đầm Sen. Ôi mẹ ơi vào phòng máy lạnh sao nhân viên xấu thế :D chả trách quán ít khách nhé (ngày thường chắc cũng vậy huống hồ gì ngày ngập).

Món ăn thì bình thường, quán này điểm kém do nhân viên rất chán. Girl friend kêu món thịt bò gì đó :D mình nói em nhân viên xấu xấu cắt ra dùm, thế là 1 đàn nhân viên tụ tập vào suýt xoa nào ngon nào ngọt nước bọt không biết có bay vào chút nào không :T

Được cái giá khá phải chăng : 150k bao gồm 2 món, 2 tiger, 1 nước ngọt, 1 bao 555. Bo ít tiền cho xong, quán này nói chung là chán với em. Phục vụ, đồ ăn và nội thất đặc biệt nhân viên xinh :)) mới là gu của em.

come back
06-08-2008, 09:09
Em bổ sung cái Phở 24 vào danh sách hơi xám.
Cái này do cảm nhận của từng người thôi, không phải làm cực xám nhưng nếu đã từng ăn phở Tư Lùn, phở Thìn, phở Lý Quốc Sư xếp hàng, phở Cồ Cử, phở Kết,... thì chả nhằn nổi cái Phở 24 nữa...

Phở 24 tuy không ngon nhưng nhìn vệ sinh và phục vụ chu đáo.

vntuyen
06-08-2008, 09:15
Khi có khách Tây tớ thường dắt đến Phở 24. Ngon hay không tùy gu nhưng dỡ thì không đúng. Phong cách OK cứ như là MacDonal ấy, cũng có combo này kia. Ở đó sạch sẽ an toàn nên mình démo 1 lần rồi tụi nó tự xử. :gun

CVN
06-08-2008, 11:53
Mình thì thấy Phở 24 cực ổn. Ổn nhất là ngồi sạch sẽ, bát đũa trông sạch sẽ. Không bị ngửi mùi thối của cống nước bên cạnh. Không phải thấy đứa bán hàng nhăn nhó, cáu gắt. Và mát lạnh aircon, không phải ngửi mùi hôi rình của thằng khách nhễ nhại mồ hôi ngồi kế bên (và nó cũng không phải ngửi mùi hôi của mình).

baxu
06-08-2008, 16:30
Nói chung là vị không có gì đặc sắc (nước lẩu thì được), giá đắt lòi mắt (thực tế là ra chợ mua nấm nó cũng đắt thật).

Thực sự là nhân viên phục vụ chu đáo quá cũng không sướng, em cứ bảo các em ấy té cho mình ăn tự nhiên.
Lần đầu tiên vào các em phục vụ gần đến chùi mồm, đến nỗi chẳng dặn khách phải ăn thế nào cả. Nó vừa nhét nấm vào nồi được 5 phút thì vợ chồng em đói quá tự múc ăn, em bé nhân viên hớt hải chạy từ ngoài cửa vào hét toáng lên "Ối, anh chị ơi... phải đợi 10 phút mới ăn được cơ ạ!"... nhục như con trùng trục. Ăn được khoảng 20 phút thì bàn bên cạnh có mấy em sành điệu chân rài đi với đại ra cũng bị làm nhục kiểu này... ặc ặc...

Ơ, người ta làm vậy là vì trong nấm có nhiều "độc tố", phải nấu ít nhất 15' cho bốc hơi hết mới nên ăn.

Mình thì si mê lẩu nấm, nước đặc biệt, ngọt mà thanh, tuy nhiên không ăn thường xuyên đc vì đắt. Nấm thì ở đâu cũng đắt mà, nhất là mấy loại mọc trên cao.

jinxia
06-08-2008, 16:59
Yup, cái vụ độc tố nấm em cũng đồng ý thôi nếu các ẻm phục vụ giải thích như thế. Nhưng bác không biết chứ cái mẹt nó sưng lên, giằng lấy cái vung đậy nồi lại rồi bảo "bị làm sao em không chịu trách nhiệm"

Em cũng thích ăn phở Vuông hơn phở vỉa hè gia truyền. Ai bảo em làm mai một văn hóa ẩm thực Hà thành em cũng cam chịu.

Especen
07-08-2008, 00:10
Ặc... quên không nói rõ là em ko thích cái vị của Phở 24 thôi, chứ phục vụ, phong cảnh, độ mát, độ thơm khi ngồi ăn thì Pro.

Yup, cái vụ độc tố nấm em cũng đồng ý thôi nếu các ẻm phục vụ giải thích như thế. Nhưng bác không biết chứ cái mẹt nó sưng lên, giằng lấy cái vung đậy nồi lại rồi bảo "bị làm sao em không chịu trách nhiệm"
Vầng, em cũng bị em nó nói như thế... bao nhiêu người xung quanh đều chứng kiến. Ngại ko chịu được, may và đi với vợ chứ đang kua gái mà bị thế này thì mất mặt lắm.

vntuyen
07-08-2008, 09:16
Ở miền Trung có vụ cá nóc. Cá nóc nhá, ứ phải các lóc. Cá nóc ngon nhưng gan và trứng rất độc. Thi thoảng vấn ngộ độc chết vài chú. Có lần ghé quán bà chủ mời cá nóc, đảm bảo không độc. Cả đám nghe bùi tai đánh liều ừ luôn.

Tớ cẩn thận bảo cho con chó của bà chủ 1 miếng. Trước là nịnh con chó bà ấy 1 tý may ra không cắt cổ, sau là để có gì mình có té sớm. Không ngờ mụ ta mới vừa xởi lởi là thế nhảy cẩng lên ngay "Nè nè, mấy chú ăn hay không ăn thì thôi, đừng có cho nó ăn rủi nó chết thì sao?". Bó tay. Cho em trả lại đĩa này đi mej. (BB)

Especen
07-08-2008, 18:46
Ở miền Trung có vụ cá nóc. Cá nóc nhá, ứ phải các lóc. Cá nóc ngon nhưng gan và trứng rất độc. Thi thoảng vấn ngộ độc chết vài chú. Có lần ghé quán bà chủ mời cá nóc, đảm bảo không độc. Cả đám nghe bùi tai đánh liều ừ luôn.
Confirm là cá nóc kho với hành khô, củ sâm đại hành ăn cực ngon luôn. Hồi bé nhà em ăn suốt, chỉ cần tự làm cẩn thận là OK, giờ chả tìm đâu ra nữa.

Anh Già
12-08-2008, 22:15
Xem xong mấy cái phóng sự kiểu này là vãi cbn một số thứ , chả dám ăn nữa !
http://vietnamnet.vn/xahoi/2008/08/798184/

baxu
12-08-2008, 23:05
Xem xong mấy cái phóng sự kiểu này là vãi cbn một số thứ , chả dám ăn nữa !
http://vietnamnet.vn/xahoi/2008/08/798184/

Xời, nhìn thì hãi hãi vậy, mà 2-3 hôm cũng quên, ra nhà hàng ngon miệng là xuôi hết.

Cái hồi phỏ phoóc môn cũng vậy nhá, rồi chân gà lòng gà Tung của, hãi hơn nhiều í chứ, mà rồi ế đc có vài hôm thôi ;)

lại an ủi nhau, ăn nhiều phoóc môn cho trẻ, có chết thì tim gan phèo phổi vẫn tươi. :))

come back
13-08-2008, 04:40
Cái hồi phỏ phoóc môn cũng vậy nhá, rồi chân gà lòng gà Tung của, hãi hơn nhiều í chứ, mà rồi ế đc có vài hôm thôi

Hồi ở khu sân bay Tân Sơn Nhất đường Trường Sơn 2 bên đường bán chân gà rất đông em rất khoái tới ăn hoài. Sau này nghe tin gà dạt oải quá tiệt luôn.

Thực phẩm nước mình sợ thật, sau này gắng trồng ít rau trong nhà mà ăn :(

vntuyen
13-08-2008, 11:59
Hồi ở khu sân bay Tân Sơn Nhất đường Trường Sơn 2 bên đường bán chân gà rất đông em rất khoái tới ăn hoài. Sau này nghe tin gà dạt oải quá tiệt luôn.

Thực phẩm nước mình sợ thật, sau này gắng trồng ít rau trong nhà mà ăn :(

Thế bây giờ chưa trồng thì sao? nhịn à?
Thực phẩm nước nào chả thế. Xem mấy bác Tàu chế biến chưa? Chân vịt rút xương bằng...miệng nhá, nhá.

Nói vậy thôi chứ phải chấp nhận come back à, khó quá chắc phải qua singapore hay Tokyo gì đó ở quá.

PS: tớ cũng ăn chân gà nướng ở TSN. Vô tư đi, có rửa sơ sơ qua nước và hơ hơ trên đống lửa rồi mà :)

come back
14-08-2008, 19:53
Dạo này dù không rảnh lắm vẫn gắng tự trồng ít rau ăn, nếu không đi xa nhà sẽ chạy xe về ăn cơm cho an toàn. Mấy món thịt bò, thịt heo nhà em cũng bớt dùng giờ chuyển qua ăn đồ biển. Có món thịt chó thấy thơm ngon là ăn ít chê lắm :D
http://rausach.com.vn/home.asp

vntuyen
16-08-2008, 07:59
Dạo này dù không rảnh lắm vẫn gắng tự trồng ít rau ăn, nếu không đi xa nhà sẽ chạy xe về ăn cơm cho an toàn. Mấy món thịt bò, thịt heo nhà em cũng bớt dùng giờ chuyển qua ăn đồ biển. Có món thịt chó thấy thơm ngon là ăn ít chê lắm :D
http://rausach.com.vn/home.asp

Thế này thì quystộc quá. Và cũng đúng theo lời khuyên của bác sỹ đấy. Đồ biển và Thịt chó tốt cho các ông lắm nhé. :)

come back
16-08-2008, 14:18
Thế này thì quystộc quá. Và cũng đúng theo lời khuyên của bác sỹ đấy. Đồ biển và Thịt chó tốt cho các ông lắm nhé. :)

Quý sờ tộc gì đâu bác, em làm bên thủy sản họp công ty hay tiếp khách đều xơi món này.

Walkman
08-01-2009, 12:48
Cách đây gần 2 năm, em đi ăn ở một nhà hàng. Thằng nhân viên cực kỳ láo toét. Điên!!!
Thấm thoắt thoi đưa thế mà cũng sắp giỗ hết khó rồi các Bác à.haizzzzzzzz...

Bum*
09-01-2009, 18:58
Nếu bạn đi xe Openbus của Camel Travel (Du lịch Lạc Đà), chặng Hà Nội -Huế xuất phát lúc 5 hoặc 6 h chiều, xe có 2 điểm dừng: một là ở Ninh Bình cho khách ăn tối, một là ở Đông Hà cho khách ăn sáng. Cái nhà hàng ở Đông Hà đúng là cơn ác mộng và đáng tránh xa. Tên nhà hàng này là ĐỒNG QUÊ! Đồ ăn cực kỳ dở tệ. Cụ tỉ là nếu gọi Phờ bò thì sẽ được mang ra một bát mì có vài lát thịt lợn ở trên, lõng bõng! Thái độ phục vụ láo toét! Giá cả đắt!

jinxia
09-01-2009, 19:14
Cách đây gần 2 năm, em đi ăn ở một nhà hàng. Thằng nhân viên cực kỳ láo toét. Điên!!!
Thấm thoắt thoi đưa thế mà cũng sắp giỗ hết khó rồi các Bác à.haizzzzzzzz...

Chuyện của bạn này ảo nhờ. Cả hai chuyện.

chieuanh
12-01-2009, 19:30
thêm một địa chỉ màu xám: Hoàng Ty ở Thanh Đa.
Nhân viên phục vụ mặt cứ nặng như đeo đá. yêu cầu đổi bánh tráng thì lơ luôn. Kêu tính tiền thì chạy nhanh còn hơn tên lửa.

mypet
02-02-2009, 22:09
Ơ, người ta làm vậy là vì trong nấm có nhiều "độc tố", phải nấu ít nhất 15' cho bốc hơi hết mới nên ăn.

Mình thì si mê lẩu nấm, nước đặc biệt, ngọt mà thanh, tuy nhiên không ăn thường xuyên đc vì đắt. Nấm thì ở đâu cũng đắt mà, nhất là mấy loại mọc trên cao.
Vụ này tớ có người quen làm tại đó nên tham gia tý. Nước lẩu là nước xương ninh + gia vị Trung Quốc. Chú bếp tầu sau khi lộ tên gia vị đã bị ép về nước để giảm chi phí.=))=))=))
Nấm nhập lậu từ Trung Quốc, trước đây còn vụ nhập thịt bò Trung Quốc rồi bán dưới tên thịt bò Úc, dạo này ko biết còn làm thế nữa không. Khách hàng cứ gọi là bị:gun:gun:gun

Walkman
23-02-2009, 08:27
Y tý: Các bạn nếu dừng nghỉ qua đêm ở đây thì nên ngủ ở nhà chị Mỵ nhưng không nên ăn uống tại đây. Ngủ thì chỉ 20-30k nhưng ăn uống (mặc dù không có gì cả) nhưng rất chi là đắt đỏ.
Chúc không bị chém.

vntuyen
26-02-2009, 11:22
Có khi cũng không cần ngủ ở nhà chị Mỵ, ngủ nhà sát vách bên cạnh, tiện bề tắm táp luôn. Nhưng vẫn đừng có ăn uống gì.

Nhà sát vách tên gì quên mất, nhưng được cái món tắm ngâm thuốc của người dao đỏ rất sảng khoái, nhất là sau một ngày đường rêm mình. Ngặt nổi nhà này có Karaoke nên hơi ồn. Nhưng nếu ở nhà chị Mỵ thì vẫn bị tra tấn món này vì vách ván.

anhminh
26-02-2009, 11:35
ko ăn ở đấy thì ăn ở mô? các bác gợi ý luôn đi

vntuyen
26-02-2009, 12:12
Ngoài đó vài căn có 1 cái quán. Không biết là có nấu ăn hoành tráng gì không nhưng chắc bún hay mỳ gói thì sẵn rồi. Ở đây gà qué thoải mái. Chính hiệu gà lực sỹ chứ nói gà ta là đương nhiên rồi. Đi cỡ 4 đồng chí chơi 1 con làm gỏi nấu cháo thì nhất rồi còn gì.

Ảnh minh họa cho thêm phần hấp dẫn

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=75&pictureid=9124

tichuot
26-02-2009, 20:15
Tớ bổ sung thêm 1 quán nữa là quán Minh Khải trên đường đi Cà Mau, Bạc Liêu.
Không biết mấy cha Mai Linh hay Phương Thảo có ăn chia gi với chủ quán không mà Thức ăn vừa dở, vừa ghê...nhưng được cái là mắc tiền thấy *** luôn.
X(. mà không ăn ở đó thì tụi Mai Linh hay Phương thảo chẳng ghé chổ nào cả.
(BB)

nnhu
04-05-2009, 15:11

không nên ghé vào ăn ở quán này! Thức ăn bình thường và rất đắt (nhóm của Như đi 6 người, bị chém hết 450k cho bữa ăn canh chua cá lóc (chỉ có 4 khứa), cá rô kho (3 con), đĩa gà xào (toàn là đầu và cổ) . Uống trà đá.

Quán nằm trên đường Lê Lợi, gần bến phà Châu Giang.

Thêm thông tin quan trọng là quán không có toilet. :shrug:

Syringa
07-05-2009, 14:55
Ặc... quên không nói rõ là em ko thích cái vị của Phở 24 thôi, chứ phục vụ, phong cảnh, độ mát, độ thơm khi ngồi ăn thì Pro.

Chính xác, cái công ty em đang làm cũng hay mời khách nước ngoài Phở 24, từ Lò Đúc đến Huỳnh Thúc Kháng. Điểm cộng là phong cách phục vụ + không gian + vệ sinh sạch sẽ chứ chất lượng mùi vị thì đúng là "commonplace" :shrug: Hợp với khách không sành ăn chỉ sành ngồi thôi :D
Dưng mà em đề nghị một dấu xám cho cái Phở 24 ở Trần Duy Hưng nhé: http://dantri.com.vn/c76/s76-263197/gian-chet-trong-gia-vi-tai-mot-quan-pho-24.htm
Em cũng công nhận, chẳng thấy nhà hàng nào đáng cho điểm cộng trên cái phố này cả :( Đến cả Lotteria mở 1 cái nhỏ xíu (siêu thị + fastfood + cafe + dust (NT)) đầu phố Núi Trúc giao với Kim Mã còn tử tế hơn cái nhà hàng to đùng trên Trần Duy Hưng. Đến 1 lần là sợ!

huecapetown
14-05-2009, 13:59
Trên phố Yên Phụ có một hàng bánh cuốn, e thích mê nó ở điểm : một chị tráng bánh , một chị cuốn bánh và cắt ra đĩa cho khách, còn một chị thì bê đến bàn cho khách và kiêm thu tiền. Sợ nhất là hàng ăn vừa tay thái thịt, vừa bốc đồ ăn cho khách lại quay ra thu tiền trả tiền, eo ôi khiếp=))
Một hàng nữa là phở Mậu - tên của bà chủ trên đường Nghi Tàm- gần quán anh Chiến béo, cũng làm theo dây chuyền, ông chủ chỉ đứng thu tiền , vợ thì làm phở cho khách. Thời gian gần đây thấy đổi ca, hóa ra chị vợ có bầu nên ko phải đứng làm phở mà ra ngồi ghế thu tiền.
Đi ăn ở những quán như thế, yên tâm được phần nào !

huynhpham
18-05-2009, 08:48
Cái này là trùm cứa cổ oài, hôm trước tui xuống Tp. Long Xuyên leo lên điểm cao nhất của thánh phố là cái tòa nhà gì hình như là trung tâm thương mại gì đó nằm trên đường Nguyễn Huệ, uống cafe + ăn sáng hết chỉ có 35k thôi mà đổi lại nhìn toàn bộ thành phồ từ trên cao, nhìn thấy bảng Thông Tấn Xã Việt nam tại An Giang luôn. Bác nào đến thì ghé đó, rẻ, ngon, nhân viên phục vụ lễ phép, còn hơn mấy quán cơm chém kia, khà khà. Chia buồn cùng Như nhé! Lần sau đi Châu Đốc lựa quán nào để giá hay hỏi thổ địa Châu Đốc ở phượt nè.

LinhEvil
18-05-2009, 15:48
không nên ghé vào ăn ở quán này! Thức ăn bình thường và rất đắt (nhóm của Như đi 6 người, bị chém hết 450k cho bữa ăn canh chua cá lóc (chỉ có 4 khứa), cá rô kho (3 con), đĩa gà xào (toàn là đầu và cổ) . Uống trà đá.

Kinh nghiệm của em là quán nào Menu không có đơn giá thì phải hỏi giá trước khi ăn...

alias.noodles
18-05-2009, 16:43
Đâu cũng vậy, hàng quán ở gần bến tàu, bến xe hay cầu phà thường nhắm vào đối tượng khách vãng lai mà chém X(

Một hình thức khá phổ biến nữa ở Miền Tây là dồn khách vào thế bí, nếu không cẩn thận hỏi han từ đầu bạn sẽ lãnh đủ, ví dụ đi 4 người sẽ phải xơi 1 mâm dành cho 8 người, không ăn nổi cũng vẫn phải trả tiền nhá :D

Kinh nghiệm cho thấy đi đâu cũng nên bám thật chắc vào quần chúng để tìm được chỗ ăn ngon và rẻ. Những vùng xa xôi hẻo lánh thì hàng nào cũng như nhau thậm chí chả có hàng mà ăn ;) nhưng đến những điểm du lịch như Vũng Tàu, Nha Trang ... hay phố xá đông vui thì nên mất thời gian một chút để tìm trợ giúp hoặc kiểm tra thông tin trước khi bước vào quán ăn uống :)

PS. Vài hôm nữa tớ sẽ chuyển bài này sang danh sách nhà hàng màu xám

barandom
19-05-2009, 00:55

Bạn nnhu xui thôi.

Tớ đi lang thang khắp miền Tây 25 năm rồi nhưng chưa gặp trường hợp nào quá đáng như vầy.

Đúng như là bạn Mỳ đã nói, ở miền Tây các nơi đông người như bến xe, bến Tàu ... (nhưng không bao gồm cả chợ đâu nhá) và một số quán ăn tập trung trên đường Quốc lộ hoặc các giao lộ lớn thường thức ăn không ngon, giá thì hơi đắt tý thôi (không quá đáng như trường hợp trên đâu).

Trên QL 1A đoạn Long An - Tiền Giang thì nên hạn chế ghé vào quán vì chỉ có một vài quán bán đúng giá thôi

Nên chọn các quán ăn ở chợ, nếu chọn trên quốc lộ thì chọn quán có nhiều xe tải đậu.

Về việc đồ ăn nhiều thì cũng có nhưng có khi do món ăn (không để dành lại được do điều kiện của quán). Ở Bình Minh năm 2007, bọn tớ 02 người trong bửa cơm chiều đã phải xơi hết 01 con cá lóc gần 1Kg + 01 con lươn (nửa con kho, nửa con nấu canh, lươn thì kho xả) nhưng cũng chỉ phải trả khoảng 100K thôi (cả tiền nước + khăn)

Trường hợp của bạn nnhu có thể là do bạn đến Châu Đốc vào dịp tháng 04 âm lịch (vía Bà chúa xứ ), mùa này đông người lắm (mà nhóm của bạn chắc là đi xe ô tô) nên bọn xấu mới lợi dụng cơ hội mà chém đẹp thế thôi. Ngày thường như thế chúng nó có mà dẹp tiệm.

huynhpham
21-05-2009, 08:57
Bạn Rắn Đốm ơi, bây giờ ở Bình Minh 1 cái lẩu cháo cá dành cho 2 người hay 3 hay 4 người đều làm nhiêu đó, ăn không hết ráng chịu giá là 80k/ lẩu rồi bạn, mình ăn rồi nè, 2 người ăn mòn mỏi luôn mà ko hết, con cá khoảng gần 1kgs.

barandom
21-05-2009, 09:41
Bạn Rắn Đốm ơi, bây giờ ở Bình Minh 1 cái lẩu cháo cá dành cho 2 người hay 3 hay 4 người đều làm nhiêu đó, ăn không hết ráng chịu giá là 80k/ lẩu rồi bạn, mình ăn rồi nè, 2 người ăn mòn mỏi luôn mà ko hết, con cá khoảng gần 1kgs.

Vậy cũng còn rẽ chán. Ở Long An cái lẩu cháo cá 02 người ăn (ăn không đủ) đã là 80K rồi , còn con cá 1kg thì chắc phải là 150K.

Hồng Thất Công
21-05-2009, 14:57
Đề nghị các bác hay chè chén chú ý. Sau đợt khảo sát thị trường theo thư yêu cầu của người tiêu (vì) dùng, Hội Bảo Vệ Người Tiêu (vì) Dùng đã phát hiện trên địa bàn Hà Nội có hai khu vực tự ý nâng giá chè chén từ 1k lên 2k, đó là khu vực bến xe Mỹ Đình và bến xe Gia Lâm. Vì vậy, để tự bảo vệ quyền lợi của mình trước khi hiệp hội ra tay, các bác hay chè chén cảnh giác hai khu vực trên.
Hội Bảo Vệ Người Tiêu (vì) Dùng sẽ xem xét cân nhắc lại việc trao giải sao vàng uy tín và cống hiến cho nghiệp đoàn nước chè vỉa hè (vì tinh thần tận tuỵ và thống nhất giá cả trong suốt một thập kỷ qua) vào cuộc họp tổng kết 6 tháng đầu năm vào tháng tới. Trân trọng.

nnhu
12-06-2009, 16:19
@barandom: không đâu, hôm đó nhóm đi bằng xe máy thôi, mà cũng đi chưa đến ngày vía Bà, còn khoảng gần tháng nữa mới đến hội vía Bà.
Cũng tại cả nhóm vào quán ăn mà không hỏi giá tiền trước. Rút kinh nghiệm lần phượt tới

Ha Tran
05-07-2009, 00:51
Mọi người cẩn thận với quán cà phê Blue Star số 90 Hạ Long - Vũng Tàu nhé. Tớ đã cẩn thận xem giá trong menu rồi mà vẫn bị lừa đấy. Tức ơi là tức. Tối thứ bảy tuần trước tớ và mấy người bạn ghé quán. Anh phục vụ tên Cường đến hỏi tụi tớ uống gì nhưng nhất định không chịu đưa menu với lý do là thứ bảy đông khách, đưa menu sợ khách xem lâu!!! Giằng co một hồi thì anh Cường bước 3 bước đến quầy đem menu đến. Tớ thấy giá Kem Dừa - 18.000 đồng liền gọi "5 cái kem dừa". Đến khi đưa phiếu tính tiền thì lại tính 36.000đồng/ly. Tớ hỏi tại sao trong menu ghi giá chỉ có 18.000VND/ly thì anh Cường nói bình thường 1 ly có 2 viên nên tính 36.000 đồng/ly. Tớ nói khi đặt tớ không hề biết 1 ly có mấy viên và cũng không hề kêu 2 viên/ly, tớ chỉ kêu "5 cái kem dừa" theo giá ghi trong menu là 18.000 đồng thì anh này nói tớ "lỡ" ăn 2 viên/ly rồi thì phải thanh toán đủ, sau đó giận dữ đạp chân vào bậc thềm rất hung hăng. Tớ lên quầy yêu cầu nói chuyện vói chủ quán thì nhân viên ở đó nói chủ quán không có mặt, xin số điện thoại thì nói là không có. Cuối cùng vì sợ trễ xe nên đành phải móc túi trả giá gấp đôi cho xong việc. Từ nay tớ cạch Blue Star đến già!!!

Ngumo
07-09-2009, 10:29
Em chỉ xin đóng góp thêm 1 nhà hàng Hống Loan hay Loan Hồng gì đó, gần bến phà Cần Thơ, nơi tiện đường nên nhiều bác Bắc ta hay ghé vào. Chém đẹp đừng hỏi. Đã thế nấu ko khê thì sống. Thái độ chỏng lỏn.

scorpion
08-09-2009, 18:33
80k 1 đĩa trứng rán chưa nói đến các món khác, các bác biết ở đâu không? mấy cái quán ở cuối TP Thanh Hóa trên đường 1 đấy ạ. Mấy lần đến đấy đúng bữa trưa toàn phải cố nhịn lên Thanh còi ăn cho lành.

vietnam2009
07-01-2010, 21:14
Một địa chỉ đen nữa là quán Ối giời ơi (còn tên cả tiếng Anh nữa mới kinh là Oh My God) trên đường Trần Huy Liệu, Hà Nội (đoạn rẽ từ Giảng Võ vào khách sạn Hà Nội, ngay cái dốc bên tay trái). Cái tên tưởng để lại ấn tượng gì cho khách (mà đúng là có ấn tượng thật) nhưng là ấn tượng xấu. Nhân viên láo lếu kinh dị. Gọi đồ xong, nó cứ để đấy cho mình mốc mồm mốc miệng lên. Gọi nó ra hỏi thì nó bảo "cứ đợi đi, sắp có rồi". Đợi thêm chừng 15 phút, vẫn không thấy đồ ăn đâu. Tức mình đứng lên gọi nó ra bảo "Bọn tôi không ăn nữa. Chờ thế này mà chẳng có ai giải thích là sao". Một con bé nhân viên cộng một thằng bé nhân viên ra sừng sộ cãi "gọi rồi thì phải ăn chứ, chờ một tí đã sao". Chờ à, chờ cái kiểu phục vụ này thì ra đầu đường ngửa tay xin tiền cũng còn được người ta thương, tôn trọng hơn.

Thề độc là không bao giờ vào cái quán này nữa.

vietnam2009
07-01-2010, 21:23
Quán rượu Thằng Bờm (Hà Nội) đã dần có thương hiệu nên quán thứ ba đã ra đời. Nhưng chính cái quán thứ 3 đó trên đường Núi Trúc (Hà Nội) với cơ sở hạ tầng đẹp hơn, nhân viên ăn mặc chuyên nghiệp nhưng thái độ lại đi xuống.

Quán được thiết kế với phong cách "ngồi bệt mà như ngồi... xổm" (mặt sàn khoét lỗ, để chân dưới đó như ngồi ghế cao, nhưng bàn thấp kiểu Nhật. Về cơ bản là ngồi dễ chịu). Nhưng nhân viên là dối trái và trơ trẽn. Trời tháng 7 nóng chảy mỡ, nó bắt trèo lên tầng 3 ngồi nhưng chỉ mở độc cái điều hòa. Trong khi đó hơn chục người ngồi vã mồ hôi, nhẹ nhàng yêu cầu mở nốt cái kia. Em nhân viên thẽ thọt: "Dạ cái đó hỏng rồi ạ". Trong khi đó, đám khách trước vừa ra, cả hai điều hòa còn mở, thậm chỉ gạt gió vẫn chưa đóng vào.

Lâu lâu, lại nhẹ nhàng nịnh em để em mở cho, em lại giở bài: "Dạ, quán em chỉ cho phép... mở một cái". Thôi rồi, lúc này đám bạn đi cùng không nhịn được nữa. Một cô cũng mạnh miệng nói: "Phục vụ cái kiểu gì thế hả? Nhẹ nhàng yêu cầu thế mà cái mặt cứ lì ra là sao?". Em nhân viên kia tưng tửng đi ra, mồm oang oang nói xấu với bạn nó bên ngoài. Hôm đấy, không hiểu sao mọi người hiền thế? Không thì chắc có chuyện. Nhưng từ đó đến giờ, Thằng Bờm 3 (mà có lẽ cả 1 và 2) không bao giờ nằm trong danh sách ghé đến nữa.

mau-lanh
22-01-2010, 08:34
VỚI mình đánh giá nhà hàng việt nam hay quán .thì cứ vào bếp và khu vệ sinh rồi đánh giá đầu tiên .rồi xét về ngon ,lịch sự ,rẻ ...sau.sợ rồi .đang bị trả giá

caulongbien
22-01-2010, 09:25
Xác nhận với pác chuối, trước có vụ iem xuông Nam Định để lấy mấy cái "ấn", chiều tối đói đói tự nhiên nhớ ra phở Nam Định nên chạy vào phố tìm lòi mắt không ra quán phở nào.

Chắc mai về mở quán sờ pa ghét ti gia truyền Nam Định cho nó máu (c)

Phở ngon chỉ bán buổi sáng; Ở Nam Định có một hàng phở gia truyền bán đến 10h30 là hết, ngay đầu ngã ba phố ? (:)tôi không nhớ tên) có tượng đài Trần Hưng Đạo và Nhà Hát chèo Nam Định, ăn ngon lắm bạn ơi !

thucdayvadinao
26-01-2010, 15:45
quán này trên mạng nổ hà rầm, bạn bè gọi nhau ý ới đăng ký, thì nhau book ghế trước vì hình như là quán đầu tiên đưa cái món Lẩu kem hay bufet kem vào danh mục phục vụ vào thứ 6, thế là tự nhiên nổi tiếng. Bọn bạn em đi về cũng bảo ngon, còn em thì chả thấy ngon lành gì, cũng chả thấy thoải mái gì, nên nếu em đưa cái quán ni thành màu xám thì đó là cảm nhận của riêng em nhe, còn pac nào đi rồi thấy nó vẫn đỏ thì coi như cái gu của em nó khác, còn pac nào cần hiểu 'tranh tối tranh sáng" thì nên đến một lần cho biết đá biết vàng
quán kem fanny 29 tôn thất thiệp quận 1 . hương vị kem không có gì đặc biệt lắm, nghe ai cũng khen món kem phúc bồn tử, em cũng gọi thử nhưng thiệt tình đâu có ngon gì lắm đâu,buffet là một ngày kinh khủng mà em chứng kiến cảnh người và người, người bán và người ăn, không còn là một nơi để mình thư giản cùng bạn bè nữa, lúc đó cả đám tụi em thấy bực mình quá trời vì vừa cảm giác không được thoải mái, giá cả cũng đâu có rẻ .... cuối cùng là một cung cách phục vụ kiểu kinh dị của mấy người giữ xe ở đó nữa, không có thân thiện một chút nào hết.
Nhóm tụi em tẩy chay luôn cái quán kem nổi tiếng này, nên em đánh máu xám cho nó nhé, anh chị nào chưa đến cũng nên đến cho biết.

Ms_Cat
26-01-2010, 19:14
Em đọc mấy bài đầu tiên về các quán phở Nam Định mà sợ quá :(( có đúng thật là phở ở HN giờ toàn lấy ''chuột cống'' ra ninh làm nc phở kô ạ :((

Mấy năm nay từ hồi có Phở 24 hay Phở Vuông (ở Giảng Võ em kô nhớ chính xác có phải tên như vậy kô :( ) là em hay ăn ở mấy tiệm ý chứ kô dám ăn bậy bạ ở ngoài hic hic ... còn mấy tiệm bún phở ở gần nhà em thì kô có chuyện cho ''chuột cống'' và hầm lấy nc rồi ... mỗi tội ăn ko ngon :(

Hôm lâu rồi đọc báo thấy nói nhiều về vấn đề vs an toàn thực phẩm của VN mình mà em sợ quá chẳng dám ăn nữa hic hic ... vd như cái vụ bì lợn :(( nhiều khi ngày tết mà xa quê như vậy em hay bảo ng nhà ở HN gửi sang để nấu canh bóng cho đúng hương vị ngày tết mờ hỡi ôi đọc báo xong kô dám ăn nữa :((

Về quán ăn thì em kô để ý tên nhiều ... về HN hay các tp khác toàn đc bạn bè đưa đi vì mng biết chỗ nào ngon chỗ nào dở ...

Hic hic đọc xong 1 loạt bài của các bác mà em sợ ... chắc tuyệt thực quá hic hic ... nếu đc bác chủ topic tổng hợp lại các hàng quán ở trang 1 cho nhiều mem đọc sẽ tiện hơn ạ.

kayaking
12-03-2010, 16:37
Có bác nào xơi thử bánh xèo Hàng Bạc chưa? Em thấy nhiều người qcáo nên hôm nọ đi ăn thử. Hic, có lẽ bây giờ cả qcáo trên tv lẫn ngoài đời đều phải trừ đi % sự thật.
Sau khi ăn xong em có 1 vài nhận xét:

+ Quán đông khách.
+ Nhân viên phục vụ... haizzzz... như *ứt.
+ Bánh xèo nhìn đầy mỡ, nát (chả bít có dùng mỡ bẩn ko? ak ak) ăn chả thấy j đặc biệt.
+ Rau sống bẩn dã man.
+ Đũa thì mốc.

Nản quá.

thik_di_choi
15-03-2010, 18:32
Đi đâu thì tránh xa bến tàu bến xe ra. Bụng bảo dạ nhin đi mà đói quá và không đủ thời gian nên làm liều. Y như rằng là hiệu quả tức thì

hongphi
16-03-2010, 14:52
Em thấy nhà mình có "thớt" này,em vừa đi về nên em đưa tin cho nhưng ai sắp đi và sẽ đi chùa Hương cảnh giác. Để tránh bực mình như em..X(
Tại chùa Thiên Trù có quán ăn Mai Lâm là 1 quán lớn có thương hiệu ở chùa Hương. Em đã "chung thủy" với quán này 12 năm nay rồi,nhưng đến năm nay thì em đã quyết định "Lý dí" nó vì.

1> Vì thái độ của chủ quán và nhân viên phục vụ
2> Chất lượng,số lượng và vệ sinh của thức ăn
3> Giá cả cao hơn so với các quán bên cạnh

Quán đó đây ah!

https://i866.photobucket.com/albums/ab230/hongphi1974/DSC00201.jpg

Donquijote
03-07-2010, 12:12
ở SG em sợ ăn bún chả Hàng Mành ở phố Trần Quốc Thảo Q3 lắm ạ, thịt thì mỡ, băm thì lổn nhổn, nướng thì cháy khét, rau thì bẩn, nhân viên thì ăn mặc bẩn thỉu, lếch thếch, móng chân móng tay đen kịt, giọng địa phương choe chóe, sàn nhà thì nhẫy mỡ em đi tẹo nữa thì trẹo cả chân, giá cả thì em chả nhớ vì ăn 1 lần sợ quá không có lần hai luôn. Đề nghị cho màu ĐEN :)

Hình như đóng cửa rồi bác ạ!

chuotchitxu
10-12-2010, 13:33
Vào một tối khá trễ, trời chưa trăng không sao, tung tăng dắt zai đi ăn, nghĩ Bún bò 3A3 - Ngô Đức Kế gần công ty nên tấp vào mần luôn cho tiện.

Vào quán, khá vắng, đảo mắt một vòng mới công nhận nội thất có phong cách, liếc nhìn từ ngọn tóc đến gót chân phục vụ phán liền chữ chuyên nghiệp.

Chưa kịp lên mặt với zai - ở xứ khác đến - thì phải hóng hớt gần 5 phút mới có người đến để gọi thức ăn. Rồi tiếp tục chóc mỏ chờ tô bún nó bò lên mặt bàn, bấy giờ đã quá đói.

Cái tô khá là to, nước khá là trong, điểm xuyến vài lát hành khá là hấp dẫn. Nhưng ăn vào thì nước khá là không thơm, thịt khá là dai và mùi vị thì chẳng có gì để nói (có gì đâu mà nói)

Cam đoan là ở đây chắc hẳn rất thích bài hát "lòng mẹ" nên tận dụng triệt để "bao la như biển thái bình, dạt dào"...
Bởi bún trong tô khá là khiêm tốn ngập chìm trong một biển nước khá là bao la
(viết đến đây vừa thấy khát vừa thấy thương cho zai. Khua mãi khua mãi mà chỉ được mấy cong bún, kiểu như đang vớt rong rêu dưới đáy đại dương)

Túm lại ngày xưa ăn ngon lắm, bây giờ tệ hơn rất nhiều.

Chuyện đến đó không phải vấn đề chính, vì cái gì cũng phải có đầu có đuôi cho tròn cho vẹn.

Ăn là mở đầu, trả tiền là đuôi, đôi bên đều tròn vẹn.
Haizzz, nhưng chỉ tròn vẹn 1 nửa mà thôi.

Tính tiền phải kêu 5 lần 7 lượt (giống 3 chìm 7 nổi 9 lênh đênh quá). Tổng cộng 140k. Con số đẹp, lòng thì hẹp nhưng mình chơi đẹp.

Rút 500k hoành tráng trả tiền với nụ cười điểm trên môi hết sức là dịu dàng, hiền lành, đáng yêu, nhu mì, nhã nhặn... chờ thối tiền lại.

Ánh mắt đang lúng liếng nhìn zai, thì phục vụ đã cầm tiền thối lại đến bàn.
Nửa mắt lúng liếng nhìn zai, nửa mắt nhìn tiền thối lại.

Mắt bỗng đứng tròng, 1 con nhìn zai, 1 con nhìn tiền.
Máu dồn lên não, khí tụ đan điền...

Mẹ ơi!
Chịu đời không nổi.

Bình thường với số tiền lẻ 1-2k, quán hay tiệm không có tiền lẻ thối lại thì trước khi đưa kẹo cho khách thì người phục vụ cũng nói lời xin lỗi.
Hoặc như ở các siêu thị cũng có dòng chữ "do không đủ tiền lẻ phục vụ quý khách nên sẽ... Mong quý khách thứ lỗi"

Còn đây KHÔNG NÓI KHÔNG RẰNG.
Tiền ăn 140k.
Tiền trả 500k.
Phải thối lại 360k.
Một số tiền quá chẵn.

Vậy mà...
3 tờ 100k
1 tờ 20k
3 tờ 10k
1 tờ 5k.

Vị chi là 355k.

(đến đây đã có thể thành 1 bài thơ hẳn hòi, rất là thi vị)

Kèm theo 2 cục kẹo CoolAir
1 cắc 2k
2 cắc 500đ ==> 5k???

Lòng miên man suy nghĩ...
Phải chăng đã đến lúc quán cần có người CHO những đồng bạc lẻ???

Len lén thở một hơi dài...
Ôi! Thương thay...

moutain
10-12-2010, 13:39
Nhà hàng Lion city đường Cộng Hòa - Tân Bình - TP.HCM
Các bạn đừng vào đây ăn nhé: vừa mắc, vừa dở, phục vụ rất kém
Vậy mà mình vẫn chưa thấy sập tiệm nữa vì rất ế khách.
Mình bị 1 quả khi nhà hàng vừa khai trương, giảm 50%, cạch cái nhà hàng luôn.

trieuphiyen
08-01-2011, 23:45
à cho em thêm 1 cái màu xám:

Hôm rồi vô tình thế nào em vào đúng cái quán "Chim xanh" mà nghe đâu đó bác HoanKiem hay nói đến

Chưa bao giờ em gặp 1 chuyện như vậy... Hôm đó có 1 em bạn người Bình định ra HN lần đầu, mà chỉ có 1 ngày, vậy là ăn phở, rồi vòng Bờ hồ, Lăng Bác, Hồ tây, rồi về uống cafe. Chợt nhớ 1 lần vào cái quán ở cái đường nhỏ nhỏ nên mò lại.
Hai ae gọi 2 ly phê đá, rồi rút bao thuốc ra...

"em cho anh xin bao diêm"
"thuốc anh mua ở đây à?"
"không, của anh"
"không có diêm"
...
...
nhìn em cái xem có phải đùa không
...

em nhìn lại đầy thách thức,

....không đùa rồi.

3 phút sau có 1 cô mang đến bao diêm..

"cảm ơn em"

cô bé "không có diêm" đứng ở cửa cứ thể chiếu tướng em luôn...

một lúc sau thấy em vung vẩy chạy ra quầy tính tiền nói với chị thu ngân "em đã bảo không có diêm mà nó vẫn mang ra, chị xem thế là thế nào...?"... "à hoá ra là nội qui của cái quán này rồi, không mua thuốc thì cũng không có diêm"...

hơ hơ, lần đầu tiên em đi uống cafe được thưởng thức cái món này...chợt nhìn cái biển "chim xanh" phố Khúc hạo mới nhớ bác HK lại rất kết...

hay cái tướng em nó xỉn nhỉ???

ha ha chắc là bé kia muốn gây ấn tượng lần đầu gặp. hí hí :D:D:D

Hiến
09-03-2011, 10:27
Nhà hàng Hòa Lạc viên tại Km 15 - Sơn tây - Thach Hòa -thạch thất - Hà Tây nhà hàng nhìn thì hoành tráng bắt mắt với những dòng quảng cáo : cá sông đà,cá hồi Nauy, chim trời.... nhưng đồ ăn thì dở ẹc,giá cả chưa hợp lí lắm,mà ăn đồ ăn mới biết là đều để trong kho lạnh lâu ngày, văn hóa phục vụ khách kém....các bạn nên chú ý nếu đi du lich trên đoạn đường này nhé. Mong là các bạn biết và cho mọi ng cùng biết để tránh. :(
Cái nhà hàng ấy đây các bạn nè :
Nếu muôn biết thêm thông tin gì về nhà hàng này thì bạn hãy vào trang này nhé,thật là tai tiếng:
http://bantin.com/nho-noi-chuyen-thanh-gay-an-mang.html

vietchoice
09-03-2011, 11:30
phở gà 63 yên ninh hà nội
đắt kinh khủng

Hiến
09-03-2011, 12:07
minh biết quán này,công nhận qua đắt có khi bát phở gà lên đên gần 100k 1 bát ý chứ! hic

thik_di_choi
12-06-2011, 21:36
Em nói xấu quê hương một chút. Các bác đi Đồ sơn thì tránh cái vụ tắm bãi biển nhân tạo ở Hòn Dáu resort hộ iem cái. Nước thì màu như nước ao, nền thì dính rêu trơn, lại dùng gạch lởm nên mới đưa sử dụng đã vỡ nền gây cho ko ít người rách chân, rách tay. Mùa hè nóng rêu nổi lên như những mảng huyền phù trong nước lại có màu giống trong cái bô của trẻ con. Hơn 1 tiếng đồng hồ mới tạo sóng có hiệu ứng bằng ném viên đá xuống mà thu 150k/người + tráng nước ngọt 10k/lượt. Ngoài cái này thì trong đó cũng giống resort: cũng núi, cũng cây, cũng xe điện chạy loằng ngoằng mỗi tội muốn ở thì chẳng có phòng vì đang xây dở hết

lambanghieu
13-06-2011, 16:20
Gần bến xe Giáp bát - Hà Nội có 1 quán cơm gà. Em vào ăn tới lúc kêu tính tiền.\
"anh ơi! tính tiền"
"90 ngàn"
" sao lúc nãy anh ngồi kế bên cũng ăn cơm giống em mà chỉ có 15 ngàn 1 dĩa?"
" nó khác mày khác sao mà so với nhau được"

Thì ra cai nó khác mày khác là nó người bắc còn mình người miền nam. nể thật đó.
thế là quãng đường còn lại không dám lên tiếng, đê thằng bạn người bắc lên tiéng cho an toàn.

thik_di_choi
13-06-2011, 17:53
Thì ra cai nó khác mày khác là nó người bắc còn mình người miền nam. nể thật đó.
thế là quãng đường còn lại không dám lên tiếng, đê thằng bạn người bắc lên tiéng cho an toàn.

Theo mình thì bạn hơi võ đoán trong vấn đề này. Bạn bị chặt đẹp không phải vì bạn nói giọng Nam mà là do bạn không hỏi kỹ giá trước khi mua hàng, nhất là nơi bến tàu bến xe (nơi mà lượng khách qua lại rất nhiều và tâm lý bán hàng một lần). Vụ này thì cũng nhiều bạn dính vì sơ ý và đôi khi vì sĩ diện. Để tránh trường hợp này, bạn hãy xác định bạn sẵn sàng trả bao nhiêu cho đĩa cơm trên và bạn gọi chắc luôn " cho đĩa 20k", thậm chí trả tiền luôn.

Một điều nữa mình muốn trao đổi là bạn không nên đưa vấn đề vùng miền lên diễn đàn. Vì đây là box "nên tránh .." nên bạn phải chỉ rõ được quán mà bạn đã mắc vấn đề chứ chung chung thế này thì các quán cơm gà ở khu bến xe Giáp bát ế dài à.

babyone
14-06-2011, 17:10
Mình cũng đã tập dc thói quen hỏi giá trước khi dùng, kể cả kiểu "bán cho chị dĩa cơm 20 ngàn nhé". Được nhiêu ăn bi nhiêu, chưa no thì lại kêu tiếp. Nhung mình đi chơi thì thật tình là cũng ít khi bị bắt chẹt, chắc tại nhìn mình không "nguy hiểm".

Pham
20-06-2011, 22:06
Có quán nem Đặng Văn Quyên ở Nha Trang, ngay góc Lê Lợi thì tuyệt nhiên anh em phượt đừng vào vì quán bán dở tệ và thái độ phục vụ của nhân viên rất mất dạy, hay nói đúng hơn là coi khách hàng như cái giẻ lau nhà. Tuy nhiên quán này thì khách đi theo tour (xe lớn) đổ vào rất đông vì quán có ăn chia phần trăm với cánh tài xế và văn phòng lữ hành. Anh em đừng thấy đông, tưởng ngon mà vào ăn thì hối hận....

thamsansi
20-06-2011, 22:47
Có quán nem Đặng Văn Quyên ở Nha Trang, ngay góc Lê Lợi thì tuyệt nhiên anh em phượt đừng vào vì quán bán dở tệ và thái độ phục vụ của nhân viên rất mất dạy, hay nói đúng hơn là coi khách hàng như cái giẻ lau nhà. Tuy nhiên quán này thì khách đi theo tour (xe lớn) đổ vào rất đông vì quán có ăn chia phần trăm với cánh tài xế và văn phòng lữ hành. Anh em đừng thấy đông, tưởng ngon mà vào ăn thì hối hận....

Quán muốn biết là ăn ngon thì phải nhìn thấy nhiều xe tải hoặc xe con chứ không phải xe chở khách như bác nói đâu.

Pham
21-06-2011, 11:06
Quán muốn biết là ăn ngon thì phải nhìn thấy nhiều xe tải hoặc xe con chứ không phải xe chở khách như bác nói đâu.

Nhà Phạm ở ngay sát bên cạnh quán này nên có lạ gì...ặc!!! anh em nào muốn ăn nem ngon, thì có thể lên đường Ngô Thời Nhiệm, ăn nem của một bác già già bán trên vỉa hè nhưng lại rất nổi tiếng ở Nha Trang. Bác này đã bán nem mấy chục năm, nước chất rất ngon, đậm đà, thịt cũng ngon và đặc biệt là nem chua - hết sẩy.

taba
24-06-2011, 11:15
Hôm trước xem lại ảnh cũ, mới nhớ ra một nhà hàng màu đỏ ở TP HCM.

Đó là quán Hầm rượu vang ở đường Lê Văn Sỹ, không nhớ địa chỉ chính xác, nhưng nằm cạnh nhà thờ Vườn Xoài.

Quán được thiết kế là một hầm chứa rượu như ở châu Âu. Bước vào tối mò như hũ nút, phải mất 5 phút mới định hình được xung quanh. Trên tường trang trí bằng các loại nút chai vang, bàn ghế bằng gỗ chắc nịch.

Anh manager là người trung, giọng nói nhỏ nhẹ, chỉ dẫn và gợi ý nhiệt tình, đúng mực về các món ăn.
Món ăn thì rất tuyệt, giá tốt. Kể cả giá rượu cũng tốt. Rất nhiều loại rượu vang để chọn.

Có cả nhạc cụ và ghế băng dài có thể nằm được mà nghêu ngao khi đã phê vang.

Em thích món Mực canon và sườn Sô ma li ở đấy.
Ngon tuyệt, chẹp!

Em chấm 5 sao.

Hi cả nhà,

Hôm nay em mới vào đây,thấy đề cái hầm rượu vang Lê Văn Sỹ nên muốn cm mấy câu. Bây giờ nó thay đổi rồi, phục vụ tệ lắm. tới đó chỉ rước bực vào người thôi. mấy hôm trước em dò trên thodia.vn, mấy bác khác cũng chê nó quá chừng vì cái kiểu phục vụ chảnh.

Em bị một lần, sợ vãi!
*Thế thì tránh nhỉ. Mình chuyển sang đây nhá

nguyenhoangha
30-07-2011, 19:37
Đọc được cái này mình cho vào đây để mọi người tham khảo nhé.(NO)(NO)

http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/nhung-chieu-chat-chem-du-khach-kho-do-c46a394592.html

banmaixanh
31-07-2011, 18:02
-Các ACE đặc biệt lưu ý đến nhà hàng "lởm" tại Hạ Long đấu tiên phải kể đến nhà hàng hải sản THIÊN ANH (đối diên chợ Cái Dăm),chặt chém , bán toàn dao với kéo,mà nhất là biết anh em HN thì ăn xong các Bác phải chuẩn bị tư thế vác vani hành lý về không và hẹn nhau tại âm phủ.Hehe,sang trọng vô cùng nhưng cũng tởm vô cùng.
-Khi ăn xong THẤY nhân viên tự đem đồ TRÁNG MIỆNG như các nhà hàng khác thì phải cảnh giác không thì lát nữa ăn xong rồi thì có mà vui vẻ móc tiền ra thanh toán .(Chưa từng thấy)
-Mình bị mấy vụ ở đấy cũng là do tiếp khách cần cái sang trọng,chỉ vì thế mà mới có chuyện "hẹn THIÊN ANH "ở ÂM PHỦ

tungnho
04-08-2011, 10:00
Chào cả nhà, e mới từ Đà Nẵng ra HN chơi với chú em họ. Hà Nội đúng là mảnh đất ngàn năm văn hiến, Chú em họ đưa cả nhà e đi chơi Hồ Hoàn Kiếm, cho lũ trẻ con đi xem múa rối nước, đi Thăm lăng Bác, lũ trẻ nhà e vui lắm. Lại còn được ăn phở Bát Đàn ngon có tiếng, ăn nộm bờ hồ..... Hà Nội du lịch quả là hay và đẹp.
Hôm cuối tuần để thay dổi không khí, chú em họ mới đưa cả nhà ra ngoài thành chơi 1 chuyến, chú ý bảo ở HN bây giờ đang mở rộng ra phía Sơn Tây, chú ý mới đưa em đi lên Thiên Sơn suối Ngà chơi, ở đó núi non sông nước thơ mộng và đẹp quá. Đến lúc trưa chú ý mới bảo cả nhà đi ăn. Công nhận ở đó hai bên đường nào là sữa Ba Vì nhiều ra còn có các quán ăn nữa, nhiều ko kể siết ý, chú em họ e cũng k biết chọn quán nào, mọi ng nghĩ thôi đi ăn xa là cứ vào quán nào to và trông đẹp đẹp là được. GĐ chú em mới thấy nhà hàng Hòa Lạc Viên vì nghĩ đây là tên ở vùng Hòa lạc nên đồ ăn sẽ ngon và rẻ..... Mà e thấ nhà hàng này nó quảng cáo cũng kinh thật. Nào là cá sông Đà, gà đồi, cá hồi Na-uy..... Cả nhà vào chọn món thì nv nhà hàng cũng bảo có gà là đặc sản, mà nói thật e là dân miền biển nên ăn đồ biển nhiều quá rùi, nên lên vùng núi cũng chỉ thik ăn gà và thịt lợn mán xem sao vì chưa bh đc thử. gọi 1 con gà hấp, 1 con lợn mán quay.... nhưng mà sao e thấy thất vọng quá, thịt gà thì ăn bã lắm, mà xương gà vẫn còn đỏ nguyên như kiểu để tủ lạn rùi hấp ko kĩ ý. thịt lợn e nghĩ cũng phải tươi nhưng mà ăn thịt lợn hôi lắm, và cũng bã nữa, ko ngon, ko tươi như họ quảng cáo gì cả, mà đồ khăn lạnh, bia và nước ngọt của họ giá cả cũng cao hơn so với mặt bằng chung thì phải. Kể cả ở Đà Nẵng là đất du lịch nhưng cũng ko đát đỏ như vậy, kể cả ăn đồ hải sản ngay trên bãi biển giá cũng phải chăng chứ ko bị chặt chém. Em là người miền trong ra ko phải là e nói xấu các bác ngoài này đâu, nhưng khi đi chơi ở HN e thấy tuy là trung tâm nhưng mà giá cả cũng ko đến nỗi chặt chém và ko ngon như vậy, mà cái nhà hàng này còn đang xây dựng khách sạn ngay trong khu đó nên là bụi lắm, ngồi ăn chỗ nhà sàn mà thấy bụi bặm lắm. Mà nhan viên phục vụ cũng ko nhiệt tình, hay là họ thấy nhà em là ở miền trong ra nên ko nhiệt tình nhỉ, lúc ngồi ăn e cũng thấy mấy bàn nữa họ gọi nhân viên lại để làm lại gà vì cũng bị sống. TRời ơi nhà hàng làm ăn thế này thì đâu có đảm bảo VSATTP vậy mà e thấy nó treo cái bảng VSATTP.....

Hiến
07-08-2011, 10:03
Chào cả nhà, e mới từ Đà Nẵng ra HN chơi với chú em họ. Hà Nội đúng là mảnh đất ngàn năm văn hiến, Chú em họ đưa cả nhà e đi chơi Hồ Hoàn Kiếm, cho lũ trẻ con đi xem múa rối nước, đi Thăm lăng Bác, lũ trẻ nhà e vui lắm. Lại còn được ăn phở Bát Đàn ngon có tiếng, ăn nộm bờ hồ..... Hà Nội du lịch quả là hay và đẹp.
Hôm cuối tuần để thay dổi không khí, chú em họ mới đưa cả nhà ra ngoài thành chơi 1 chuyến, chú ý bảo ở HN bây giờ đang mở rộng ra phía Sơn Tây, chú ý mới đưa em đi lên Thiên Sơn suối Ngà chơi, ở đó núi non sông nước thơ mộng và đẹp quá. Đến lúc trưa chú ý mới bảo cả nhà đi ăn. Công nhận ở đó hai bên đường nào là sữa Ba Vì nhiều ra còn có các quán ăn nữa, nhiều ko kể siết ý, chú em họ e cũng k biết chọn quán nào, mọi ng nghĩ thôi đi ăn xa là cứ vào quán nào to và trông đẹp đẹp là được. GĐ chú em mới thấy nhà hàng Hòa Lạc Viên vì nghĩ đây là tên ở vùng Hòa lạc nên đồ ăn sẽ ngon và rẻ..... Mà e thấ nhà hàng này nó quảng cáo cũng kinh thật. Nào là cá sông Đà, gà đồi, cá hồi Na-uy..... Cả nhà vào chọn món thì nv nhà hàng cũng bảo có gà là đặc sản, mà nói thật e là dân miền biển nên ăn đồ biển nhiều quá rùi, nên lên vùng núi cũng chỉ thik ăn gà và thịt lợn mán xem sao vì chưa bh đc thử. gọi 1 con gà hấp, 1 con lợn mán quay.... nhưng mà sao e thấy thất vọng quá, thịt gà thì ăn bã lắm, mà xương gà vẫn còn đỏ nguyên như kiểu để tủ lạn rùi hấp ko kĩ ý. thịt lợn e nghĩ cũng phải tươi nhưng mà ăn thịt lợn hôi lắm, và cũng bã nữa, ko ngon, ko tươi như họ quảng cáo gì cả, mà đồ khăn lạnh, bia và nước ngọt của họ giá cả cũng cao hơn so với mặt bằng chung thì phải. Kể cả ở Đà Nẵng là đất du lịch nhưng cũng ko đát đỏ như vậy, kể cả ăn đồ hải sản ngay trên bãi biển giá cũng phải chăng chứ ko bị chặt chém. Em là người miền trong ra ko phải là e nói xấu các bác ngoài này đâu, nhưng khi đi chơi ở HN e thấy tuy là trung tâm nhưng mà giá cả cũng ko đến nỗi chặt chém và ko ngon như vậy, mà cái nhà hàng này còn đang xây dựng khách sạn ngay trong khu đó nên là bụi lắm, ngồi ăn chỗ nhà sàn mà thấy bụi bặm lắm. Mà nhan viên phục vụ cũng ko nhiệt tình, hay là họ thấy nhà em là ở miền trong ra nên ko nhiệt tình nhỉ, lúc ngồi ăn e cũng thấy mấy bàn nữa họ gọi nhân viên lại để làm lại gà vì cũng bị sống. TRời ơi nhà hàng làm ăn thế này thì đâu có đảm bảo VSATTP vậy mà e thấy nó treo cái bảng VSATTP.....
Nhà hàng này e đã vào rùi, đúng như bác nói vậy ý, e là dân HN đây mà còn bị nữa là bác, những nhà hàng như thế này nên bị lên án

bug_bunny145
13-08-2011, 16:32
1 phiếu cho khu Resort Bãi Lữ Nghệ An, em đi ngay từ lúc nó mới hoàn thành 50% và đi vào hoạt động, nhìn thì đẹp thật nhưng dịch vụ rất chán, giấy ăn gọi điện đem lên cũng ko có, dột từ nhà ăn mái gỗ đến khu hát karaoke mái bằng, chán hẳn :(

tungnho
28-08-2011, 12:33
Nhà hàng này e đã vào rùi, đúng như bác nói vậy ý, e là dân HN đây mà còn bị nữa là bác, những nhà hàng như thế này nên bị lên án
Mà mình nghĩ sắp đến ngày 2-9 rùi, các bạn mà đi lên vùng Sơn Tây chơi cũng nên chú ý nhà hàng HÒA LẠC VIÊN, để ko phải ấm ức như gđ mình, và cũng nên phản ảnh lại để mọi ng cùng biết, chỉ cần mọi ng cùng đồng lòng thì những nhà hàng làm ăn bậy bạ ntn sẽ ko còn tồn tại nữa

leDDel
28-08-2011, 23:29
Bác nào đi miền Tây, muốn đi chợ nổi Phụng Hiệp Ngã 7, đừng nghỉ đêm ở ngã 7 nhé! Cả cái thị xã bé tí teo, tìm mòn mỏi ko có cái khách sạn nào, tìm được một cái ghi "khách sạn" hoành tráng, nhìn thấy hoành tráng nhất cả thị xã. Vậy mà vào trong (dĩ nhiên sau khi ok giá, và đã trao trứng (chứng minh nhân dân) cho ác, mới ngớ ra, nó là cái nhà nghỉ cho các đôi muốn giải quyết thôi. Phòng ốc sập sệ, gối ra dơ cũ, WC chật chội, cũ kĩ...giá 150k/3 người.
Bác nào có lỡ độ đường, thì một là chạy ráng 30km về Cần Thơ, 2 là ráng 30km về Sóc Trăng mà nghỉ đêm cho nó ấm êm 1 chút sau 1 ngày ê mông trên xe. Nhất quyết ko nên nghỉ đêm ở Ngã 7 nhé! Kinh nghiệm update tháng 7/2011.

Mỹ Vy
30-08-2011, 10:49

Em mới ăn ở quán này xong nè, hic, ăn mà thấy tức. Ngày xưa nem ở đây cũng ngon lắm, xong sau này khách du lich ăn nhìu quá, họ làm ko xuể, nên chất lượng kém đi nhìu. Nhìn rau mà ko muốn ăn, dơ bầy hầy,phục vu cũng tệ lắm. Các bác muốn ăn có thể đến quán nem Ngọc Tiên, nhà em hay ăn ở đó.

thuckhach
03-09-2011, 15:13
Chào cả gđ e mới đi chơi 2-9 về, nhưng quả thật vui thì ít mà bức xúc thì nhiều. Gđ đã có kế hoạch lên Sơn Tây chơi vì cũng chưa bao giờ lên đấy cả. Nhà e đặt phòng tại KS Đức Thịnh ở Vân Hòa, vì ngày lễ nên giá phòng cao hơn tí,chiều 1-9 gđ đã lên Sơn Tây và nhận phòng, sau đó lên Asian cho các cháu chơi, bọn trẻ thik trượt cỏ và bơi ở đó lắm, lại còn đi xe đạp đôi nữa.Sau đó gđ e ăn tối luôn tại đấy, nhưng mà công nhận ở đó đúng là resort có khác phục vụ ok, tiền ăn thấy cũng ko đắt lắm mad vệ sinh sạch sẽ, mà nhất là khoản nhà WC là thấy sạch sẽ hẳn. Còn sáng 2-9 gđ e mới lên Thiên SƠn suối Ngà chơi, bọn trẻ chụp đc bn là ảnh.đẻ thay đổi bữa ăn em mới đánh xe đưa cả nhà ra chỗ đường lớn ăn, Thấy có NHÀ HÀNG HÒA LẠC VIÊN có hình nàng tiên cá và hình con gà trống có vẻ bắt mắt, và những dòng quảng cáo nghe hấp dẫn, e mới cho cả nhà vào đấy ăn, Vào thì thấy ko gian cũng đc, có cây cỏ nhiều và cái nhà sàn, thấy có cả xích đu và cầu trượt cho trẻ con, bọn trẻ nhà e mới ra chơi, vc e gọi đồ thì định gọi baba nhưng lại bảo là hết,thịt lợn mán cũng chẳng có, chẳng hiểu quảng cáo to thế để làm gì nữa,thế là thui đành gọi 1 con gà nướng và 1 con cá Song hấp xì dầu.... khi ăn thì e mới bít đó ko phải gà nướng mà là gà rán, vì vẫn còn bị đọng lại mỡ bên trong con gà, cá song hấp thì mặn lắm ý...... Mà đến lúc gọi lũ trẻ vào ăn thì thấy tay lũ trẻ nhà e đen xì, e tưởng chúng bị ngã, ai ngờ chúng bảo chỉ chơi ở đu quay và xích đu thui, chứng tỏ họ chẳng bh vệ sinh chỗ chơi cho trẻ em hay sao ý,nếu những dứa nhỏ mà ko biết lại cho tay vào mồm thì bị đau bụng chết..... Mà nhân viên ở đây phục vụ ko nhiệt tình niềm nở gì cả, lại còn gạ vào hát karaoke nữa, thì nhà e cũng chơi luôn mấy khi đc đi chơi. Nhưng mà tưởng thế nào, vào phòng hát thì mùi phòng hôi dã man, lại còn điều hòa bị hỏng nữa chỉ có quạt, phòng karaoke mà ko có điều hòa thì có mà chết nóng. thế là ko hát nữa, nhưng cái chính là các biết hóa đơn ra sao ko, con gà bé tí mà 300k, con cá 600k , chưa kể lúc uống nước toàn bị thiếu đá mà gọi đá thì mãi mới mang ra..... đồ uống đắt hơn cả ở asian ý, chẳng hiểu kiểu gì luôn, đây đâu phải nhà hàng 4 Sao đâu mà mắc quá trời..... Làm như thế này thì chỉ có mất khách..... Mong các bác đọc được và đừng để bị chặt chém như gđ em đây, hic ăn ít hơn ở asian mà giá còn đắt hơn nữa ý.....

kcb77
06-10-2011, 17:34
Hai vợ chồng mình vừa trở về từ chuyến đi Tây bắc dài 9 ngày (từ 24/9 đến 2/10), nhiều trải nghiệm đáng nhớ, có vui, có buồn. Mình muốn chia sẻ với các bạn một trải nghiệm buồn và thất vọng tại Đăng Khoa Sapa Hotel để mọi người cùng biết và tránh. Số là trước khi khởi hành hơn một tháng mình đã gọi điện đặt phòng tại hầu hết các điểm đến. Khách sạn mình đặt trước tại Sapa là khách sạn Đăng Khoa Sapa có địa chỉ tại 075 phố Xuân Viên, thị trấn Sapa, Lào Cai. Khi mình gọi điện đặt phòng thì gặp ông chủ khách sạn (cũng tên Đăng Khoa luôn), sau khi trao đổi một số thông tin về phòng ốc mình quyết định đặt 2 đêm phòng: trong đó có 01 đêm tại Đăng Khoa Sapa (075 Xuân Viên, Sapa) và 01 đêm tại Đăng Khoa Bắc Hà (117 Ngọc Uyển, Bắc Hà), ông chủ khách sạn đưa ra mức giá 200k/đêm cho phòng ở Sapa và 150k/đêm cho phòng tại Bắc Hà, mình mặc cả xuống 150k/đêm cho cả Sapa và Bắc Hà, ông chủ đồng ý ngay. Lẽ ra ngày check in Sapa của mình là 20/9, tuy nhiên do thay đổi lịch trình nên mình buộc phải lùi thời gian check in lại 1 tuần (tức 27/9). Mình đã gọi điện thông báo và xác nhận lại một lần nữa với ông chủ khách sạn về thời gian và và giá cả. Tối ngày 27/9 mình đến Sapa từ Mù Cang Chải trong thời tiết sương mù dầy đặc, trên đường đi đến khách sạn gặp khá nhiều người mời thuê phòng khách sạn với mức giá rất phải chăng từ 120k – 150k, người bạn mới quen trên đường cũng là thành viên trên diễn đàn thì rủ về ở Cat Cat với giá 150k/đêm nhưng mình vì muốn giữ lời hứa nên vẫn quyết định về Đăng Khoa Hotel, ở khá xa trung tâm. Khu lễ tân của khách sạn nằm khuất nẻo trên tận tầng hai và phòng nghỉ bắt đầu từ tầng 3, bà chủ khách sạn với khuôn mặt chuột, môi mỏng quẹt đon đả một cách thái quá như thể lâu lắm mới gặp một con gà, mình hỏi ông chủ đâu thì nói đi vắng. Sau khi lên xem trước phòng, mặc dù không được ưng ý nhưng mình tặc lưỡi vì chỉ ở có một đêm, hôm sau lại đi Y Tý sớm mà giờ 2 vợ chồng đã mệt sau một chặng đường khá vất vả. Hai vợ chồng lễ mễ xách đồ lên mà không hề có sự giúp đỡ, vào phòng thì không giấy vệ sinh, có điều hòa mà không có điều khiển, phòng ẩm ướt và hôi. Mình gọi cô bé phục vụ yêu cầu cho xin cuộn giấy, phích nước bộ ấm chén và cái điều khiển điều hòa để bật ĐH lên cho phòng đỡ ẩm mốc. Lát sau cô bé phục vụ gõ cửa đưa cuôn giấy VS, phích nước âm ấm và một cái cốc thủy tinh cáu bẩn, cô bé phục vụ thật thà thì thào nói: "Cô bảo không cho mượn ấm, muốn uống thì ra ngoài còn điều hòa thì cô bảo không đưa điều khiển, nói với anh là điều hòa hỏng rồi". Nghe vậy mình bực mình lắm, định xuống hỏi bà chủ mặt chuột đó cho ra lẽ, nhưng nghĩ thế nào lại thôi. Các bạn có thể ghé qua trang web của khách sạn: http://dangkhoasapalaocai.wordpress....travel-co-ltd/, mới đọc qua thì có vẻ “Pro” đúng không, nhưng thực tế thì khác xa, phòng ốc bẩn thỉu, ẩm thấp, nhà vệ sinh tồi tàn, thiết bị hư hỏng mà không hề được sửa chữa, dây điện lôi thôi khắp nơi. Đêm đó hình như chỉ duy nhất có phòng mình ở đó, cả khách sạn thấy tối om. Tối sang phòng của cậu em mới quen thuê bên Cat Cat thấy đúng là một trời một vực: phòng ốp gỗ, nội thất đẹp và sạch sẽ, nhà vệ sinh có bồn tắm bằng gỗ pơ mu… với giá chỉ 150k/đêm (link đây:https://www.phuot.vn/threads/26797-M...E2%80%A6/page2 ). Sáng ngày hôm sau mình trả phòng sớm để lên Y Tý, xuống Lễ tân thấy bà chủ đang nửa nằm nửa ngồi cho 2 cô bé phục vụ nhổ tóc sâu, Mình gửi chìa khóa và mang tiền phòng 150k ra trả, đồng thời phàn nàn về chất lượng phòng ốc. Bà chủ vừa hôm qua tử tế, hôm nay trở mặt luôn: “Sao lại 150k, nhà tao không bao giờ nhận khách dưới 200k”, mình vẫn từ tốn: “cô cứ gọi điện cho chú xem, cháu đã đặt và thỏa thuận trước với chú” và thực lòng mình nghĩ đó cũng chỉ là sự nhầm lẫn và không thống nhất giữa hai bên chứ. Nào ngờ mụ chủ gọi điện cho chồng rồi chuyển máy cho mình, trong máy lão chủ khách sạn lật lọng: “Cháu nhầm rồi, hôm đó chú đồng ý là tổng 2 đêm là 400k, 200k cho đêm Sapa và 150k cho đêm Bắc Hà (!!!)”, Mình bảo: “Chú cháu mình chỗ người lớn, nói phải giữ lời, chú thử cộng con số chú vừa đưa ra (200+150) xem nó có bằng 400k không?”. Thấy cãi lý không xong, mụ vợ giật lại điện thoại và lu loa là mình định quỵt tiền (dù đã cầm 150k của mình trong tay) rồi bấm điện thoại dọa gọi côn đồ đến để xử lý, nếu không trả đủ 200k thì lát nữa phải trả 2 triệu, sau đó mụ giật lấy balo của mình định cất đi, mình giằng lại và bảo: “đây là tài sản của tôi, bà định ăn cướp ah”. Mụ liền chạy xuống sân đứng chắn cửa và lu loa, dọa ghi biển số xe và sẽ không cho mình rời khỏi Lào Cai an toàn. Thấy ồn ào, có một số hàng xóm sang xem, trong đó có một ông cụ cao tuổi nhận là bố chồng của mụ ta, ông cụ bảo mình: “Sự thể thế nào thì ông cũng hiểu rồi, thôi các con cứ trả thêm cho nó cho đỡ rách việc, 50k cũng chẳng đáng là bao con ah…”, một cô hàng xóm khác thì nói với vợ mình: “em cũng chẳng phải họ hàng gì nhà bà ấy đâu, cũng chỉ là hàng xóm thôi nhưng em ở đây em biết, anh chị nên trả thêm mà đi, đừng có dây vào nó mà rách việc lắm…”. Vì thời gian cũng không có nhiều, lại đất khách quê người, vợ mình đành rút 50k đưa thêm cho ông cụ bố chồng mụ chủ khách sạn. Thấy cướp được thêm 50k, mụ chủ hả hê lắm nhưng miệng vẫn không ngớt phun ra nhưng câu chửi bới và dọa dẫm. Chúng tôi lên đường mà lõng nặng trĩu một kỷ niệm buồn về Sapa. Mấy ngày sau khi qua Bắc Hà, chúng tôi có đi ngang qua Đăng Khoa Bắc Hà Hotel, tối đen, không một phòng sáng điện.
Mong sao những kinh nghiệm trên đây của chúng tôi sẽ phần nào giúp ích cho các bạn khi đến Sapa và Bắc Hà để khỏi phải có nhưng trải nghiệm buồn như chúng tôi đã gặp.

Còi cọc
06-10-2011, 18:57
Hai vợ chồng mình vừa trở về từ chuyến đi Tây bắc dài 9 ngày (từ 24/9 đến 2/10), nhiều trải nghiệm đáng nhớ, có vui, có buồn. Mình muốn chia sẻ với các bạn một trải nghiệm buồn và thất vọng tại Đăng Khoa Sapa Hotel để mọi người cùng biết và tránh. Số là trước khi khởi hành hơn một tháng mình đã gọi điện đặt phòng tại hầu hết các điểm đến. Khách sạn mình đặt trước tại Sapa là khách sạn Đăng Khoa Sapa có địa chỉ tại 075 phố Xuân Viên, thị trấn Sapa, Lào Cai. Khi mình gọi điện đặt phòng thì gặp ông chủ khách sạn (cũng tên Đăng Khoa luôn), sau khi trao đổi một số thông tin về phòng ốc mình quyết định đặt 2 đêm phòng: trong đó có 01 đêm tại Đăng Khoa Sapa (075 Xuân Viên, Sapa) và 01 đêm tại Đăng Khoa Bắc Hà (117 Ngọc Uyển, Bắc Hà), ông chủ khách sạn đưa ra mức giá 200k/đêm cho phòng ở Sapa và 150k/đêm cho phòng tại Bắc Hà, mình mặc cả xuống 150k/đêm cho cả Sapa và Bắc Hà, ông chủ đồng ý ngay. Lẽ ra ngày check in Sapa của mình là 20/9, tuy nhiên do thay đổi lịch trình nên mình buộc phải lùi thời gian check in lại 1 tuần (tức 27/9). Mình đã gọi điện thông báo và xác nhận lại một lần nữa với ông chủ khách sạn về thời gian và và giá cả. Tối ngày 27/9 mình đến Sapa từ Mù Cang Chải trong thời tiết sương mù dầy đặc, trên đường đi đến khách sạn gặp khá nhiều người mời thuê phòng khách sạn với mức giá rất phải chăng từ 120k – 150k, người bạn mới quen trên đường cũng là thành viên trên diễn đàn thì rủ về ở Cat Cat với giá 150k/đêm nhưng mình vì muốn giữ lời hứa nên vẫn quyết định về Đăng Khoa Hotel, ở khá xa trung tâm. Khu lễ tân của khách sạn nằm khuất nẻo trên tận tầng hai và phòng nghỉ bắt đầu từ tầng 3, bà chủ khách sạn với khuôn mặt chuột, môi mỏng quẹt đon đả một cách thái quá như thể lâu lắm mới gặp một con gà, mình hỏi ông chủ đâu thì nói đi vắng. Sau khi lên xem trước phòng, mặc dù không được ưng ý nhưng mình tặc lưỡi vì chỉ ở có một đêm, hôm sau lại đi Y Tý sớm mà giờ 2 vợ chồng đã mệt sau một chặng đường khá vất vả. Hai vợ chồng lễ mễ xách đồ lên mà không hề có sự giúp đỡ, vào phòng thì không giấy vệ sinh, có điều hòa mà không có điều khiển, phòng ẩm ướt và hôi. Mình gọi cô bé phục vụ yêu cầu cho xin cuộn giấy, phích nước bộ ấm chén và cái điều khiển điều hòa để bật ĐH lên cho phòng đỡ ẩm mốc. Lát sau cô bé phục vụ gõ cửa đưa cuôn giấy VS, phích nước âm ấm và một cái cốc thủy tinh cáu bẩn, cô bé phục vụ thật thà thì thào nói: "Cô bảo không cho mượn ấm, muốn uống thì ra ngoài còn điều hòa thì cô bảo không đưa điều khiển, nói với anh là điều hòa hỏng rồi". Nghe vậy mình bực mình lắm, định xuống hỏi bà chủ mặt chuột đó cho ra lẽ, nhưng nghĩ thế nào lại thôi. Các bạn có thể ghé qua trang web của khách sạn: http://dangkhoasapalaocai.wordpress....travel-co-ltd/, mới đọc qua thì có vẻ “Pro” đúng không, nhưng thực tế thì khác xa, phòng ốc bẩn thỉu, ẩm thấp, nhà vệ sinh tồi tàn, thiết bị hư hỏng mà không hề được sửa chữa, dây điện lôi thôi khắp nơi. Đêm đó hình như chỉ duy nhất có phòng mình ở đó, cả khách sạn thấy tối om. Tối sang phòng của cậu em mới quen thuê bên Cat Cat thấy đúng là một trời một vực: phòng ốp gỗ, nội thất đẹp và sạch sẽ, nhà vệ sinh có bồn tắm bằng gỗ pơ mu… với giá chỉ 150k/đêm (link đây:https://www.phuot.vn/threads/26797-M...E2%80%A6/page2 ). Sáng ngày hôm sau mình trả phòng sớm để lên Y Tý, xuống Lễ tân thấy bà chủ đang nửa nằm nửa ngồi cho 2 cô bé phục vụ nhổ tóc sâu, Mình gửi chìa khóa và mang tiền phòng 150k ra trả, đồng thời phàn nàn về chất lượng phòng ốc. Bà chủ vừa hôm qua tử tế, hôm nay trở mặt luôn: “Sao lại 150k, nhà tao không bao giờ nhận khách dưới 200k”, mình vẫn từ tốn: “cô cứ gọi điện cho chú xem, cháu đã đặt và thỏa thuận trước với chú” và thực lòng mình nghĩ đó cũng chỉ là sự nhầm lẫn và không thống nhất giữa hai bên chứ. Nào ngờ mụ chủ gọi điện cho chồng rồi chuyển máy cho mình, trong máy lão chủ khách sạn lật lọng: “Cháu nhầm rồi, hôm đó chú đồng ý là tổng 2 đêm là 400k, 200k cho đêm Sapa và 150k cho đêm Bắc Hà (!!!)”, Mình bảo: “Chú cháu mình chỗ người lớn, nói phải giữ lời, chú thử cộng con số chú vừa đưa ra (200+150) xem nó có bằng 400k không?”. Thấy cãi lý không xong, mụ vợ giật lại điện thoại và lu loa là mình định quỵt tiền (dù đã cầm 150k của mình trong tay) rồi bấm điện thoại dọa gọi côn đồ đến để xử lý, nếu không trả đủ 200k thì lát nữa phải trả 2 triệu, sau đó mụ giật lấy balo của mình định cất đi, mình giằng lại và bảo: “đây là tài sản của tôi, bà định ăn cướp ah”. Mụ liền chạy xuống sân đứng chắn cửa và lu loa, dọa ghi biển số xe và sẽ không cho mình rời khỏi Lào Cai an toàn. Thấy ồn ào, có một số hàng xóm sang xem, trong đó có một ông cụ cao tuổi nhận là bố chồng của mụ ta, ông cụ bảo mình: “Sự thể thế nào thì ông cũng hiểu rồi, thôi các con cứ trả thêm cho nó cho đỡ rách việc, 50k cũng chẳng đáng là bao con ah…”, một cô hàng xóm khác thì nói với vợ mình: “em cũng chẳng phải họ hàng gì nhà bà ấy đâu, cũng chỉ là hàng xóm thôi nhưng em ở đây em biết, anh chị nên trả thêm mà đi, đừng có dây vào nó mà rách việc lắm…”. Vì thời gian cũng không có nhiều, lại đất khách quê người, vợ mình đành rút 50k đưa thêm cho ông cụ bố chồng mụ chủ khách sạn. Thấy cướp được thêm 50k, mụ chủ hả hê lắm nhưng miệng vẫn không ngớt phun ra nhưng câu chửi bới và dọa dẫm. Chúng tôi lên đường mà lõng nặng trĩu một kỷ niệm buồn về Sapa. Mấy ngày sau khi qua Bắc Hà, chúng tôi có đi ngang qua Đăng Khoa Bắc Hà Hotel, tối đen, không một phòng sáng điện.
Mong sao những kinh nghiệm trên đây của chúng tôi sẽ phần nào giúp ích cho các bạn khi đến Sapa và Bắc Hà để khỏi phải có nhưng trải nghiệm buồn như chúng tôi đã gặp.
Chào bạn. Đúng thực sự là một kỷ niệm buồn, mình không có ý chê bai, không có ý bênh vực ai cả vì mình là người làm dịch vụ. Theo cá nhân mình thấy thì trên diễn đàn, trên google có rất nhiều thông tin, việc bạn chọn Đăng Khoa Sapa hotel mình cũng không rõ là vì bạn giữ lời hứa ở một cuộc điện thoại hay có người giới thiệu. Dù là thế nào thì cũng rất buồn, ấn tượng không tốt về Sapa. Theo mình được biết, ngoài sự "chợ búa" của " bà chủ mặt chuột" - như bạn nói thì ĐKSP được xây dựng trên nền đất vô cùng mặn. Không biết bạn thì sao nhưng mình thấy nhiều người (Khách du lịch) kêu là đêm ngủ không ngon, đêm mê man những giấc mơ rất sợ. Và theo người dân ở đây thì ĐKSP vốn là đất của bãi nghĩa địa hay nhà xác bệnh viện gì đó, mình không nhớ lắm vì mình cũng không quan tâm. Thực sự chia buồn với bạn về ký ức này. Mong rằng lần sau đến SP bạn sẽ có sự lựa chọn tốt hơn.

phuoctai92
13-12-2011, 07:42
Ngày 5/11/2011 vào buổi tối tôi có đi ăn ở quán cơm tấm mộc chi nhánh PMH , tôi gửi xe Shi150 màu đỏ biển số 54-T5 5509 sau khi ăn xong thì xe của tôi đã bị đánh cắp và tôi và nhân viên của quán đã lên phường làm việc ,và đã có xác nhận là đã có mất xe tại quán ,chúng tôi hẹn ngày 7/11/2011 lên CAP để thương lượng đền bù .
Xe tôi lúc mua là 8300$ nhưng chúng tôi chỉ yêu cầu đền bù 5000$ vì việc này không ai muốn cả . Nhưng quán cứ bắt nhân viên gửi xe đền bù chứ quán ko chịu trách nhiệm tôi muốn gặp chủ quán thì chị quản lý cho lý do chủ đã đi nước ngoài ,chị đó còn nói rằng sẽ giúp anh gửi xe là 40 triệu đồng còn lại 60 triệu thì ai giữ xe phải trả ,bên tôi đã đồng ý là sẽ lấy 60 triệu trước rồi sau đó trả dần 1 tháng 2 triệu theo yêu cầu của quản lý quán vậy là tôi phải đợi 20 tháng mới trả hết (tôi đã rất nhượng bộ rồi) và hai bên đã ký biên bản chắp thuận và đồng ý rằng ngày 17/11/2011 sẽ đưa đủ 60 triệu trước .
Nhưng tới ngày 17/11/2011 thì bên quán chỉ chuyển tiền vào tài khoản cho tôi là 30 triệu còn 30 còn lại thì cứ mỗi tháng trả cho tôi 5 triệu (lý do rằng chủ đã đi công tác rồi không lấy tiền được) như thế là thêm 6 tháng nữa và cộng với 40 triệu kia nữa là 26 tháng mới xong , tôi đã không đồng ý với cách làm việc của quản lý ,lúc hôm ký đền bù trước CAP thì chị đó cũng có ký cùng với anh gữi xe ,quản lý còn nói tôi không thích thì cứ đi kiện quán hết trách nhiệm rồi .
Theo luật là quán phải chịu trách nhiệm nhưng bên quán lại phủi tay. Ép nhân viên giữ xe phải chịu.
Tôi là người rất thường xuyên ăn quán này vì tôi nghĩ đây là quán lớn có rất nhiều chi nhánh ở HCM và HN, nên tôi rất yên tâm nhưng khi vấn đề xảy ra thì cách của quản lý quán làm việc rất thiếu trách nhiệm có thái độ phủi tay, xem thường, thách thức khách hàng , từ khi sự việc xảy ra tôi chưa nghe được một cuộc điện thoại nào từ chủ quán ,hỏi thì quản lý cũng trả lời cho có . Hiện giờ tôi đang làm đơn khỏi kiện quán ,mọi người nên cẩn thận với quán này

NguoiNhaQue66
14-12-2011, 23:36
Tránh xa các quán ăn trên đường Hoàng Hoa Thám ở Vũng Tàu !

conlele
14-12-2011, 23:42
Tránh xa các quán ăn trên đường Hoàng Hoa Thám ở Vũng Tàu !

Cũng nên tránh xa cách nói không thông tin, không chi tiết, không bằng chứng này!
Vì nó chẳng mang lại lợi ích gì cho cộng đồng cả!

emthichdulich
05-02-2012, 13:52
Mọi người cẩn thận với quán cà phê Blue Star số 90 Hạ Long - Vũng Tàu nhé. Tớ đã cẩn thận xem giá trong menu rồi mà vẫn bị lừa đấy. Tức ơi là tức. Tối thứ bảy tuần trước tớ và mấy người bạn ghé quán. Anh phục vụ tên Cường đến hỏi tụi tớ uống gì nhưng nhất định không chịu đưa menu với lý do là thứ bảy đông khách, đưa menu sợ khách xem lâu!!! Giằng co một hồi thì anh Cường bước 3 bước đến quầy đem menu đến. Tớ thấy giá Kem Dừa - 18.000 đồng liền gọi "5 cái kem dừa". Đến khi đưa phiếu tính tiền thì lại tính 36.000đồng/ly. Tớ hỏi tại sao trong menu ghi giá chỉ có 18.000VND/ly thì anh Cường nói bình thường 1 ly có 2 viên nên tính 36.000 đồng/ly. Tớ nói khi đặt tớ không hề biết 1 ly có mấy viên và cũng không hề kêu 2 viên/ly, tớ chỉ kêu "5 cái kem dừa" theo giá ghi trong menu là 18.000 đồng thì anh này nói tớ "lỡ" ăn 2 viên/ly rồi thì phải thanh toán đủ, sau đó giận dữ đạp chân vào bậc thềm rất hung hăng. Tớ lên quầy yêu cầu nói chuyện vói chủ quán thì nhân viên ở đó nói chủ quán không có mặt, xin số điện thoại thì nói là không có. Cuối cùng vì sợ trễ xe nên đành phải móc túi trả giá gấp đôi cho xong việc. Từ nay tớ cạch Blue Star đến già!!!
tôi củng bị chơi kiểu này! bảng giá ya-ua nói 18.000 đồng, tính 36.000 đồng. Hỏi ra nó bảo ya-ua không thì 18.000đ, bỏ vào ly đá thì tổng cộng 36.000đ. Tụi tui phải trả vì củng tối rồi. Vũng Tàu là nơi chém , ngay cả khi coi cái menu rồi còn bị dính như chơi!

Phuthuyxinhdep
10-02-2012, 10:15
Mọi người đi ăn nhà hàng sang trọng cũng cần phải cẩn thận nữa ạ. Hôm rồi em đi Sixsense Ninh Vân bay. Ăn nhà hàng ở đó cũng bị ăn gian.
Em gọi món súp, trên menu rõ ràng ghi giá 160 nghìn, nhưng khi tính tiền lại tính 220 ngàn. Em yêu cầu cho xem lại menu thì phục vụ không cho xem và đổi lại tính thành 180 ngàn. Em thấy vậy nên thôi cũng không làm tới nữa. Nhưng thất vọng lắm. Dù gì cũng tiêu chuẩn 5 sao nổi tiếng mà. Mọi khi em chẳng nhớ giá đâu, ko hiểu sao hôm ấy lại nhớ giá, thế mới tội cho nhà hàng, ăn gian em không được. :D
Còn một kiểu lừa nữa. Hôm rồi mẹ em mua trái cây ở chợ Bến Thành, người ta nói giá 70 ngàn/kg. Mẹ em trả 65 ngàn, đồng ý bán nhưng lại tính giá 70 ngàn, ra một số đuôi rất lẻ, kiểu như 349 ngàn. Thông thường mẹ em cũng chẳng để ý, tự nhiên hôm ấy tính lại thì phát hiện ra là người ta tính giá trội lên 25 ngàn so với đúng giá mẹ em phải trả. Nên mọi người đi chợ mua hàng cũng nên cẩn thận nhé. Thông thường chẳng ai để ý khi tiền lẻ lẻ như vậy cả. Với lại nếu mỗi người mà người ta cũng ăn gian kiểu như vậy thì một ngày họ lừa của khách hàng hết bao nhiêu tiền bất chính.
Điên hết cả người với những người như vậy. Làm xấu hình ảnh du lịch Việt Nam.

tuan2710
22-02-2012, 00:20
.Ngon PBC à.Có đứa bán bún sườn trước bán cửa nhà em đó.Bán vỉa hè éo có khách suốt ngày bị xxx đuổi ,xin xỏ mãi vào được Ngon bán.éo mất tiền thuê chỗ ,bát chồng éo phải rửa bán cho Ngon 8 khìn/bát nó thu của khách 16 khìn.Hơn năm nay xây được nhà ,chồng từ rửa bát nay cưỡi SH , cổ đeo vàng to như xích chó ,trươc cho nó nhờ cửa nhà còn anh anh em em ,giờ nó nhìn mình toàn giọng trên tiền , Nhìn nó làm hàng thì các bác chạy mất dép ,rau osin nhặt xong cho vào rổ nhúng nước cho tươi khỏi rửa làm gì cho mệt,dảm bảo nguyên chất hương đồng gió nội nhé ,thịt sườn à ,đồ tể chặt sẵn cho vào bao tải đến giao ném xuống sàn nhà ký sổ rồi phắn ,dính nguyên tiết canh lòng phèo cho ngọt nước nhá ,.Thiên hạ ăn ầm àm mà nhà nó đồ thừa bao nhiêu đổ hết hết vào cái thùng nhựa co thằng tối đén đèo về cho ỉn nhé. Thôi chửi nó thê thôi ko mai nó lại kéo về vỉa hè nhà mình bán thì bỏ ***

ôi vãi linh hồn ............

tuan2710
22-02-2012, 00:29
Trên phố Yên Phụ có một hàng bánh cuốn, e thích mê nó ở điểm : một chị tráng bánh , một chị cuốn bánh và cắt ra đĩa cho khách, còn một chị thì bê đến bàn cho khách và kiêm thu tiền. Sợ nhất là hàng ăn vừa tay thái thịt, vừa bốc đồ ăn cho khách lại quay ra thu tiền trả tiền, eo ôi khiếp=))
Một hàng nữa là phở Mậu - tên của bà chủ trên đường Nghi Tàm- gần quán anh Chiến béo, cũng làm theo dây chuyền, ông chủ chỉ đứng thu tiền , vợ thì làm phở cho khách. Thời gian gần đây thấy đổi ca, hóa ra chị vợ có bầu nên ko phải đứng làm phở mà ra ngồi ghế thu tiền.
Đi ăn ở những quán như thế, yên tâm được phần nào !
2 hàng này em đã ăn rồi :) ,xác nhận

chumbao
04-05-2012, 11:04
Hôm mùng 7 tết 2012, mình và gia đình + bố Lương, em Trân vào ăn, xem menu thì 13k/lon tiger nhưng khi tính tiền thì 16k, hỏi tại sao thì bảo do tết. M ị a, tết thì phải thay menu hay giá trên menu chứ, giá trên menu 1 đàng, ăn xong tính tiền 1 kiểu. Mà nhân viên ở đây thấy ghét thật.
Các bạn vui lòng cho địa chỉ quán nem Ngọc Tiên và quán trên đường Ngô Thời Nhiệm nhé. Cảm ơn các bạn!

ragdoll
02-07-2012, 11:35
Tìn trên diễn đàn ra dịch vụ thuê xe máy của anh Sang (0934074522) ở Thành phố Tuy Hòa, Phú Yên. Cẩn thận gọi điện đặt 2 xe 5 ngày trước đúng 1 tuần, ảnh đã OK, nhận lời rồi vậy mà sát ngày đi alo confirm lại nhận được câu trả lời ráo hoảnh đã cho thuê hết rồi, ko còn xe. Vô cùngh thất vọng với kiểu làm dịch vụ thế này. Bạn nào có ý định thuê xe của anh Sang này nhớ thận trọng nhé.

greenpearl
05-07-2012, 13:42
Đây, quán "chém" Vũng Tàu:

Nhà hàng tại Vũng tàu chặt chém du khách

Ngày 3.7, anh Nguyễn Thanh Sơn (quê Hà Nội) cho biết, khoảng 10 giờ 30 phút cùng ngày, gia đình anh vào quán Tây Hồ Thủy Tạ (đường Võ Thị Sáu, P.Thắng Tam, TP.Vũng Tàu) ăn trưa, khi tính tiền mới tá hỏa vì bị “chém” đẹp.

>> Cách làm bánh cuốn nhân thịt/ Bánh cuốn Vân Đình nổi tiếng gần xa/ Vân Đình không chỉ nổi tiếng Vịt cỏ/ Chả cá Vân Đình ngon và lạ miệng

Anh Sơn cho hay, gia đình anh đến Vũng Tàu du lịch gồm có 11 người lớn và 2 trẻ em.

Khoảng 10 giờ 30 phút ngày 3.7, đoàn nhà anh Sơn vào quán Tây Hồ Thủy Tạ (Vũng Tàu) ăn trưa với các món gồm: canh cá, tôm rim, trứng chiên thịt, cà pháo, cơm trắng.

“Tôi không gọi món mực xào hành nhưng họ vẫn đem ra. Đã vậy, khi tôi gọi món canh cá thì họ lại mang ra 3 cái lẩu. Tôi thắc mắc thì họ nói canh cá của quán làm là món lẩu”, anh Sơn nói thêm.

Khi tính tiền, mọi người trong gia đình anh Sơn bất ngờ với hóa đơn lên đến hơn 6,1 triệu đồng.

quan-an-vung-tau-chat-chem-du-khach.jpgQuán ăn Hiệp Ký I, một trong 7 quán ăn nằm trong danh sách “đen” chặt chém du khách

Theo hóa đơn tính tiền của quán, gia đình anh Sơn đã ăn các món gồm: canh chua cá chẻm (3,9 kg với số tiền 1.284.000 đồng), tôm sú lớn kho tàu (3 kg với giá 1.650.000 đồng), mực một nắng chiên tỏi (3,6 kg với giá 1.296.000 đồng), ếch xào lăn (600.000 đồng/3 đĩa), cà pháo (75.000 đồng/3 đĩa)…

Anh Sơn bức xúc: “Họ đưa 3 lẩu cá ra nhưng chúng tôi chỉ ăn được 1 cái. Trong lẩu chỉ có vài miếng cá. Chúng tôi gọi tôm rim thì họ lại tính tiền món tôm sú lớn rim. Mà có phải nguyên con tôm đâu, họ thái nhỏ ra bỏ vào đĩa. Mực họ cũng thái nhỏ rồi xào với hành tây. Tôi không hiểu nổi làm sao chúng tôi ăn mỗi món tới 3 kg được, trong khi gia đình chỉ có hơn chục người”.

nha-hang-chat-chem-du-khach.jpgHóa đơn tiền mà anh Sơn nhận được sau bữa ăn

Khi người nhà anh Sơn thắc mắc thì bà chủ quán nói chỉ giảm được 20%.

“Tôi vẫn cứ thắc mắc thì người phục vụ bàn lấy chén đập mạnh lên bàn, rồi hỏi “có trả tiền không thì nói”. Sau đó nhân viên này đến bàn lễ tân lấy điện thoại di động gọi cho ai đó. 10 phút sau, xuất hiện một số người đi xe máy đến đứng trước cửa quán giống như muốn uy hiếp chúng tôi vậy”, anh Sơn kể.

Khi người nhà anh Sơn gọi báo Công an P.Thắng Tam thì những người này bỏ đi.

“Khi lực lượng công an đến giải quyết vụ việc thì chủ quán yêu cầu chúng tôi trả 4 triệu đồng”, anh Sơn cho biết.

Chiều 3.7, chúng tôi đến Công an P.Thắng Tam thì được yêu cầu qua UBND P.Thắng Tam để hỏi thông tin vì phường đã lập biên bản. Một cán bộ P.Thắng Tam cho biết, khi đến quán thì người nhà của anh Sơn đã bỏ đi hết.

Theo vị cán bộ này thì hóa đơn tính tiền của quán bán đúng giá niêm yết. Tuy nhiên, quán ăn có bán đủ số lượng cho gia đình anh Sơn không thì không thể biết được, vì lúc lực lượng chức năng đến lập biên bản quán đã dọn bàn sạch sẽ.

Nhìn vào hóa đơn, vị cán bộ này cũng thắc mắc “khó có ai tin được hơn 10 người mà ăn hết số thức ăn này”.
7 nhà hàng, quán ăn có tiếng về “chặt chém”
Sở Công thương Tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu sau một quá trình kiểm tra, xử lý các vi phạm trong việc niêm yết giá và bán đúng giá niêm yết đã công bố bản danh sách 7 nhà hàng, quán ăn sau đây có hành vi “chặt chém” du khách: Phượng Vĩ (Tùng Ngọc Thủy cũ - 113 Hoàng Hoa Thám), Du Thuyền (Thủy Ngọc Thủy cũ - 73 Hoàng Hoa Thám), Hải Nam (Ốc Biển cũ - 127 Hoàng Hoa Thám), Hiệp Ký I (195 Hoàng Hoa Thám), Như Ý (306 Phan Chu Trinh), Hoa Ban Đỏ (Song Thịnh cũ - 97 Võ Thị Sáu) và Tây Hồ Thủy Tạ (159 Võ Thị Sáu).

Theo TNO

Trích từ trang web http://vandinh.vn/products/Nha-hang-tai-Vung-tau-chat-chem-du-khach.html

meohoangnd
17-07-2012, 23:14
Phở Nam Định:
5. Rất quan trọng. Bác nào có điều kiện thì kiểm tra: Phở gia truyền Nam Định tại HN thì phần lớn nhập nước cốt phở tại Bình Đà- Làng
ninh xương các loại để bán nước cốt theo can cho các hàng phở NĐ. Sau khi biết thì cũng nghỉ lun phở NĐ

nghe bạn tả mà mình cũng thấy ghê ghê
thui hum nào về nd mình dẫn bạn đi ăn phở CỒ THÔNG o gần nhà mình
hihihi. đảm bảo ko như bạn nói đâu hahahah

nhadatchinhchu
26-07-2012, 10:19
Buffet Sen BigC Long Biên, chặt chém dọa nạt khách hàng

kub4undre
01-08-2012, 11:08
:TCạch ko bao giờ ăn ở Quán Ngon - PBC nữa, vừa mất vệ sinh vừa đắt. Ăn xong vể chạy mât dép, thề ko quay lại lần thứ 2

Dreaming
05-09-2012, 11:27
Vẫn còn nhớ lần cuối em ăn ở quán Ngon PBC này tầm tháng 10 năm ngoái.
Thằng sếp em ng Úc chỉ thĩ ăn gà nên em order cho nó đĩa cơm gà rán. Lúc bưng ra nhìn cái cánh gà rán mà thấy thương luôn, ta nói cũng ko to hơn cánh gà ác là bao nhiêu :shrug:, mà chỉ đc 1 cái chứ cũng ko được đôi cánh luôn. Em + thằng sếp + bạn sếp nhìn đĩa cơm chưng hửng lun. Anh bạn sếp (ng HN đấy nhé) nhẹ nhàng gọi anh sup/order ở đó lại hỏi xem có thêm cánh gà được ko. Anh đó nhìn trân trối đĩa cơm rồi cầm lấy, bảo "để hỏi lại bếp". Chẳng là em ngồi đấy ngứa miệng 1 câu "cánh gà to thế, nhiều thế ăn bao giờ cho hết" (vốn ác cảm sẵn với cách phục vụ ngoài HN). Anh kia quay ngoắt lại lườm em 1 cái, "Chị nói kiểu gì thế? Tiêu chuẩn ở đây 1 đĩa cơm chỉ có 1 cánh vậy thôi. Chị nói thế là ý làm sao? Chị muốn thế nào?" Mẹ ơi, lần đầu tiên đi ăn nhà hàng mà bị nhân viên phục vụ vỗ vào mặt kiểu đấy :(. Giờ ai cũng chê nó thế này, em cũng băn khoăn chừng nào nó dẹp tiệm nhờ??? Thêm nữa, ai ở dưới Hải Phòng thì cũng cạch quán Ngon dưới đó hộ em. Quán dỏm mượn tên thôi ạh, chứ chả liên quan đến hệ thống quan ngon j hết.
Một quán nữa hơi xám xám ở HN là quán trà sữa Đài Loan ngay đầu Phan Đình Phùng ạh. Em rất thix ăn cháo sườn ở quán này, nhưng cách phục vụ thì ko mê nổi. Khách đến là phải đánh hơi coi ai nhiều tiền thì phục vụ trước, còn ko thì cứ cho ngồi đấy, 1 hớp nước cũng ko có nữa. Em gọi cháo rồi, mà định ăn xong đi uống nước trái cây nên ko gọi trà sữa. Thế là mặt nó hằm hằm, đặt được đúng 2 tô cháo trước mặt em. Hỏi "anh ơi, cho em xin cốc nước lọc được ko?", ấy là em đã nhìn thấy nó để hẳn cái bình nước 20lit ở gian bên cạnh đấy. Thế mà nó hất hàm bảo "ko có, nước thì phải mua". Em cũng muốn đuối luôn, dù thix cháo ở đấy lắm cũng ghét ko thèm quay lại.

newby
26-09-2012, 22:09
Có cái nhà hàng Hằng béo hay gì béo ở MCC ấy, ăn có đĩa thịt gà bé tẹo nó tính 150k :(

phunhan
08-11-2012, 20:28
Cà Mau: quán ăn sáng điểm tâm bánh tầm cari cay số 54 Lý Bôn, P.4, TP.Cà Mau giá bình dân ngon tuyệt, ngoài bánh tầm cay có bánh tầm xíu mại, cháo Quảng, nước uống free có chỗ đậu xe otô

AnhsonQ
29-01-2013, 14:55
Nhà Phạm ở ngay sát bên cạnh quán này nên có lạ gì...ặc!!! anh em nào muốn ăn nem ngon, thì có thể lên đường Ngô Thời Nhiệm, ăn nem của một bác già già bán trên vỉa hè nhưng lại rất nổi tiếng ở Nha Trang. Bác này đã bán nem mấy chục năm, nước chất rất ngon, đậm đà, thịt cũng ngon và đặc biệt là nem chua - hết sẩy.
@ Bác Pham,xin nói rõ hơn địa chỉ ( vì Ngô t Nhiệm cũng khó tìm ...)hay đặc điểm của chỗ này dùm nha bác , em đi NT hoài nhưng gặp toàn quán bán nem nướng vừ dở và mắc ...thanks bác lia lịa...

rolers
12-03-2013, 16:53
Nhà hàng VIỆT NAM ở đường Hạ Long nhé, cái nhà dài dài màu đỏ đỏ logo seafood hình con cá.

Phục vụ chậm, thái độ.
Đồ ăn không ngon.
Siêu đắt.
Kiến trúc không đẹp, thiết kế thô sơ, không an toàn.

caffe_1minh
18-04-2013, 21:17
Em xin bổ xung cái quán đặc sản chim trời ở tít trong ngõ sâu Tôn Thất Tùng, chế biến chả ngon, phục vụ lâu, đã thế lại còn chém ko thương tiếc :T

lammonanngon
08-05-2013, 20:27
Hi, hôm trước em đi ăn bún ốc, cái hàng ở ngay đầu ngõ Hòe Nhai (HN). Nước nhạt, ốc thì lèo tèo vài con, tanh ngoéo. Ăn chưa được ba miếng thì thằng bạn đi cùng đứng dậy thanh toán. Thế là vác bụng đói về.

vuongtieugiang
14-05-2013, 22:51
Nhà hàng bố láo nhiều lắm cấc bạn ah

vietnam3979
29-07-2013, 10:16
Khách du lịch nên tránh vô khách sạn 3 sao Thảo Hà Hotel tại địa chỉ số 115 Nguyễn Đình Chiểu với một cách kinh doanh kiểu bắt chẹt khách thuê phòng nhé.
Sáng ngày 21/07/2013 lúc gần 10 giờ sáng chúng tôi xuống quầy lễ tân làm thủ tục trả phòng số 503. Trước khi rời phòng chúng tôi đã kiểm tra kỹ trong phòng không có sự mất mát, hay hư hỏng bất cứ thứ gì cả. Tôi có báo trả phòng nhưng không có nhân viên phòng kiểm tra lúc đó. Nhưng khi đi thang máy xuống đến lễ tân báo là chúng tôi làm bể bức tượng. Chúng tôi ngạc nhiên lên kiểm tra thì thấy bức tượng gốm bể đôi nằm dưới nền. Bức tượng được dán bằng băng keo 2 mặt. Tôi đoán khi chúng tôi ra khỏi phòng thì nhân viên nhà nghỉ đã mở tủ để kiểm tra, khi thả cánh cửa ra sẽ tạo một lực đẩy rất mạnh làm cho bức tượng rơi và bể. Hoặc cũng có thể bức tượng đã được tráo bằng bức tượng bể để bắt khách du lịch đền tiền. Một bức tượng gốm nhỏ mà bắt chúng tôi đền với giá 300.000 đ. Chúng tôi không làm bể mà bị mất tiền một cách không đáng cho một kiểu kinh doanh vô nhân đạo đó. Một người thì đối với số tiền đó thì ít. Chứ nhiều người thuê phòng ở đó chắc chúng nó kiếm được rất nhiều tiền bán tượng gốm đó.
Tại sao lại không cho nhân viên kiểm tra lúc chúng tôi còn ở trong phòng? Khi chúng tôi rời khỏi phòng rồi mới kiểm tra phòng? Rồi chúng mày muốn báo mất, báo hỏng cái gì cũng được à? Đẩy rủi ro cho khách hàng sao?
Tôi viết những dòng này để giúp cho anh chị em cảnh giác đừng có thuê phòng ở Thảo Hà Hotel tại địa chỉ số 115 Nguyễn Đình Chiểu, Hàm Tiến, Phan Thiết nhé.

https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/1001365_152771308246897_53896675_n.jpg

piaggiodaison
14-08-2013, 17:46
Nhiều dịch vụ tệ, nhưng phải thử mới biết được. Anh em nào đi Phượt có kinh nghiệm chia sẻ nhé

hoahongbach
08-03-2014, 17:25
Em xin bổ sung thêm 1 quán là quán Nhà Sàn số 12-14 đường 48 P.3 Q.4 - nằm ở phía bờ kè Q4 đó ạ X(! Quán này vào ăn chỉ tổ tức xì khói:
+ Đồ ăn vừa dở vừa mắc.
+ Đồ đã gọi ra, xin miễn trả lại - trừ beer.
=> Hôm đó đoàn em ăn gọi cái lẩu trứng vịt lộn/thuốc bắc, nó bưng ra cái nồi nước lẩu, nhìn vào có gì em...chết nguyên con gấu! Lèo tèo vài sợi thuốc bắc (mà ai biết có phải thuốc thật không?), 1 đĩa 5 cái trứng (chắc nó cho người ăn người ngó) http://matcuoi.com/smilies/yahoo_59.gif (http://www.matcuoi.com). Thấy ít trứng quá nên gọi thêm 2 đĩa, nhưng cuối cùng ăn lại dư - trứng còn dư là trứng nguyên, chưa đập vào nồi.
Khi tính tiền, đoàn mới nói quán là trả lại trứng chưa ăn thì ko cho. Ko cho không xong thì bắt đầu sửng cồ lên với khách, các em chân dài bán beer lúc này lộ nguyên hình, bắt đầu xảo trá, chửi thề, xong rồi mang hóa đơn lên còn tính man tiền cho đoàn nữa nên chi phí ăn lên gấp mấy lần. May mà đoàn có kiểm tra lại, phát hiện và sạc cho 1 trận thì mới đem xuống làm hóa đơn khác.
http://matcuoi.com/smilies/yahoo_51.gif (http://www.matcuoi.com) Ngoài ra, nhân viên quán đó khá bặm trợn, nếu bác nào có ý muốn "thử sức" đọ độ cứng của xương, xin mời chứ em xin kiếu.

+ Tính tiền ẩu và nhân viên cực kỳ láu cá láu tôm.

https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/t1/1013116_373657026101754_164485377_n.jpg

Trước khi về, dù có sợ bị hăm dọa nhưng em đã lừa lúc chúng nó không chú ý để chộp lại cái bảng hiệu này. Lần sau các bác đi có gặp cứ tránh xa cho an mạng nhé!

Doidepda
24-09-2014, 13:06
Hôm vừa rồi em đi Trung tâm chuẩn đoán y khoa Hòa Hảo, buổi trưa vào tiệm cơm ở bên tay phải của trung tâm (trên đường Hòa Hảo) thấy để cơm cá 25000đ, cơm sườn 27000đ, Nhà em dùng 2 dĩa cơm sườn, nó mang thêm chén canh có 1 trái ổ hoa nhồi thịt, hồi nó tính tiền 30000đ/đĩa + 15000đ canh ổ hoa = 75000đ. Ngó sang bàn bên cạnh thấy có 2 cô gái (em đoán nhà ở gần đó) cũng ăn như vậy nhưng nó tính 55000đ (27000đ/dĩa x 2 và 1000đ gì đó).

AnhsonQ
30-09-2014, 10:39
Đọc để biết thêm nơi này để Tránh xa:
https://www.5giay.vn/chuyen-tro/7272257-khach-san-vu-o-vung-tau-lua-dao.html#.U1NdsnxP1Tw.facebook

Minthu
18-05-2016, 06:09

Ha ha cho đáng đời mấy loại này