PDA

View Full Version : Làm thẻ Debit: chọn ngân hàng nào bây giờ???

Jack
16-09-2009, 09:19
Thẻ em vừa hết hạn, giờ muốn làm cái mới nhưng đang confuse. Tiêu chí của em là:

+ Được chấp nhận thanh toán bằng POS toàn thế giới
+ Bảo mật cao (cái thẻ VCB cũ của em để lộ CVV mặt sau, mỗi lần thanh toán cứ nơm nớp sợ nó nhìn, giờ có cái nào ko có CVV trên card thì hay).
+ Hạn mức thanh toán cao: có thể thanh toán 1 ngày 40-50tr thì tốt quá, trước em thanh toán 1 khoản $2700 mà chết khổ vì VCB chỉ cho phép 20tr.
+ Paypal chấp nhận
+ Có điểm thưởng: đi cà trong nước có điểm reward để redeem (như kiểu MTV Mastercard của VCB)
Option:
+ Phí thường niên thấp
+ Hiện đang có chương trình khuyến mãi làm thẻ free :D

Theo các cụ thì sản phẩm của ngân hàng nào tốt nhất bây giờ nhỉ ???

khi3mkp
16-09-2009, 09:36
debit thì gần như thằng nào cũng để lộ cvv ở mặt sau cả, lúc trước thì mình dùng thằng ACB nhưng hiện tại đang dùng ANZ thấy cũng được nhưng hạn chế của nó là chỉ có ở những điểm lớn (chẳng hạn đi tỉnh thì potay) (c)

Real
16-09-2009, 09:55
Hehe, theo kinh nghiệm mua vé mb giá rẻ đăng trên mạng thì ACB, Eximbank, Techcombank được chấp nhận rộng rãi nhứt. (không biết bác Jack có nhu cầu này không ? Vì em nghĩ nếu mua được vé mb giá rẻ thì chắc cũng được chấp nhận rộng trên thế giới.)
Trong đó em chọn Eximbank vì phí linh tinh : phí thường niên, phát hành lại thẻ, sao kê v.v...; đặc biệt là phí thanh toán đều rẻ hơn 2 ngân hàng kia nhiều ! :D Làm việc sáng t7 nữa !
Vấn đề là bác nên chọn thằng nào có chi nhánh gần nhà để mỗi lần giao dịch chạy đi chạy lại cho dễ !

dangkhoaquan
16-09-2009, 10:38
Làm xừ cái thẻ standard chatered bank, đảm bảo chỉ mất 5 phút là có thẻ,hồ sơ giấy tờ có thể bổ sung sau nhân viên cực kỳ dễ thương mà lại có lãi suất cao nữa, Hoạt động 24/24 các ngân hàng VN chắc phải mất 20 năm để đuổi kịp nó.

thanglq88
16-09-2009, 20:26
Standard chatered bank hình như chưa có mặt ở TPHCM. Em thì đang dùng ACB, thấy cũng ok lắm!!!

tichuot
16-09-2009, 20:37
Standard chatered bank hình như chưa có mặt ở TPHCM. Em thì đang dùng ACB, thấy cũng ok lắm!!!

Nhắc nhở lần đầu nhé: bạn thanglq88 vừa tham gia diễn đàn và spam khắp các topic. :T

Bạn nên tìm hiểu kỹ thông tin trước khi post bài. :gun

Ngân hàng Standard Chatered nằm chình ình ngay tầng trệt toàn nhà Saigon Trade Center tọa lạc số 37 Tôn Đức Thắng, Quận 1, Tp.HCM và nó ở đó cũng gần 24 tháng rồi.

BM
16-09-2009, 20:45
Nhắc nhở lần đầu nhé: bạn thanglq88 vừa tham gia diễn đàn và spam khắp các topic. :T

Haizz! giống ai "những ngày xưa thân ái" quá!:D

vit_troi
16-09-2009, 21:02
Nhắc nhở lần đầu nhé: bạn thanglq88 vừa tham gia diễn đàn và spam khắp các topic.

Công nhận cụ tichuot khó tính thật, thấy bạn thanglq88 lại nghĩ tủi thân tủi phận ạ, mấy hôm trước em có vào buôn chuyện một tí ở mục "quán phượt thân thương" mà cũng bị cụ cho em ăn dùi cui và lựu đạn cay rồi, mờ em vào giả nhời đúng chủ đề với lời lẽ rất ư là thanh lịch ạ, chứ em có xì pam gì đâu cơ chứ, thế mà cũng bị cụ nhắc nhở, khốn khổ thân em.

Em xin lỗi đoạn đầu hơi lạc đề tí ạ, bi giờ em xin được vào chủ đề chính ạ

Em thưa bác jack là em tò te tí te mới chưa biết dùng thẻ, nên thiếu kinh nghiệm quá, em chỉ có ý định làm để book vé rẻ và thỉnh thoảng để xem có gì rẻ rẻ thì mua bán tí chút thôi, em mới đầu cũng đọc trên mạng thấy mọi người bảo dùng ACB hay nên em cũng bon chen làm môt cái, mới toanh chưa kịp dùng gì thì thấy có chuyên gia book vé bảo em là nên dùng thẻ của exim là thuận lợi nhất, vì thẻ exim sau khi cho tiền vào thì nửa giờ sau đã có thể dùng tiền đó được rồi, nên nếu có cơ hội là chộp vé được luôn, còn ACB thì cho tiền vào xong sau 9h tối mới được dùng thẻ, như thế có thể mất cơ hội mua vé, nên em lại phải chạy ra exim làm một cái, thế là mất toi 100k tiền nộp cho ACB.

dangkhoaquan
16-09-2009, 21:55
Công nhận cụ tichuot khó tính thật, thấy bạn thanglq88 lại nghĩ tủi thân tủi phận ạ, mấy hôm trước em có vào buôn chuyện một tí ở mục "quán phượt thân thương" mà cũng bị cụ cho em ăn dùi cui và lựu đạn cay rồi, mờ em vào giả nhời đúng chủ đề với lời lẽ rất ư là thanh lịch ạ, chứ em có xì pam gì đâu cơ chứ, thế mà cũng bị cụ nhắc nhở, khốn khổ thân em.

Em xin lỗi đoạn đầu hơi lạc đề tí ạ, bi giờ em xin được vào chủ đề chính ạ

Em thưa bác jack là em tò te tí te mới chưa biết dùng thẻ, nên thiếu kinh nghiệm quá, em chỉ có ý định làm để book vé rẻ và thỉnh thoảng để xem có gì rẻ rẻ thì mua bán tí chút thôi, em mới đầu cũng đọc trên mạng thấy mọi người bảo dùng ACB hay nên em cũng bon chen làm môt cái, mới toanh chưa kịp dùng gì thì thấy có chuyên gia book vé bảo em là nên dùng thẻ của exim là thuận lợi nhất, vì thẻ exim sau khi cho tiền vào thì nửa giờ sau đã có thể dùng tiền đó được rồi, nên nếu có cơ hội là chộp vé được luôn, còn ACB thì cho tiền vào xong sau 9h tối mới được dùng thẻ, như thế có thể mất cơ hội mua vé, nên em lại phải chạy ra exim làm một cái, thế là mất toi 100k tiền nộp cho ACB.
Nếu lỡ làm ACB rồi thì cứ để đó đi ko phí đâu, Thực ra theo kno của tớ làm chỉ để mua vé rẻ thì làm thằng nào cũng được ACB, EXIM,VCB nhưng nếu muốn dùng ngoài VN thì nên dùng tứ đại gia HSBC,STANDARD,CITI,ANZ vì những thẻ này khi mở account bạn sẽ được tính lãi hàng tháng của số tiền trong thẻ mở vừa nhanh vừa tiện, nhân viên cực kỳ thân tiện, ....

vit_troi
16-09-2009, 22:42
Em cũng nghe tiếng tứ đại gia kia ạ, nhưng em chỉ làm thẻ visa debit thôi, em tự thấy chưa đủ khả năng nên chưa dám mon men gì đến cửa mấy bô lão đó, mấy đại gia HSBC,STANDARD,CITI,ANZ này có cho làm thẻ visa debit không ạ, hay chỉ làm visa master card thôi ạ, phí hàng năm có nhiều không ạ, em hơi dốt mí khoảng này, tại từ bé chưa va chạm bao giờ, mong các cao thủ võ lâm chỉ giáo giùm ạ.

dangkhoaquan
16-09-2009, 22:56
Em cũng nghe tiếng tứ đại gia kia ạ, nhưng em chỉ làm thẻ visa debit thôi, em tự thấy chưa đủ khả năng nên chưa dám mon men gì đến cửa mấy bô lão đó, mấy đại gia HSBC,STANDARD,CITI,ANZ này có cho làm thẻ visa debit không ạ, hay chỉ làm visa master card thôi ạ, phí hàng năm có nhiều không ạ, em hơi dốt mí khoảng này, tại từ bé chưa va chạm bao giờ, mong các cao thủ võ lâm chỉ giáo giùm ạ.

Có hết bạn ạ Chẳng có ai là chuyên gia NHàng cả nên bạn nên chịu khó tự đọc và gọi điện thoại hỏi tư vấn
Standard :http://www.standardchartered.com/vn/personal-banking/cards/debit-card/product-features/vn/
HSBC
http://www.hsbc.com.vn/1/2/personal/creditcard
ANZ
http://www.anz.com/vietnam/vn/Personal/Credit-Cards-Debit-Cards/

Jack
17-09-2009, 10:24
Sau khi tham khảo tư vấn, cộng với tìm hiểu thông tin, em chốt lại có mấy thằng em nhắm sau:
(tên sản phẩm/ngân hàng/phí phát hành/phí thường niên/Hạn mức rút ATM/Hạn mức POS/rewardpoint)

1. MTV Master Card/VCB/200k/108k/20tr/50tr/yes

2. SC Visa Debit/SC/free/free/40tr/40tr/No

3. ANZ Visa Debit/ANZ/free/150k/???/???/No

4. ACB Visa Debit(Mastercard Dynamic)/ACB/100k/100k/???/???/No

Trước mắt là thế, giờ xét thêm một số tiêu chí nữa:

- Thuận tiện trong giao dịch: nhiều sub-branches, thủ tục nhanh gọn, hỗ trợ nhanh gọn và nhiệt tình (bao gồm cả việc dễ tiếp cận)
- Ứng dụng e-banking: không biết các cụ có biết thằng nào cho phép chuyển tiền qua tài khoản online không nhỉ? Em chỉ biết là hầu hết chỉ cho truy vấn số dư thôi.
- Liên minh thẻ lớn.

Lại làm phiền các cụ cho em một số ý kiến thêm vậy. Lạy các cụ!!!

Audioman71
17-09-2009, 10:42
Mình đang dùng thẻ ACB Visa Debit để mua hàng thấy cũng tiện ,nếu muốn mua hàng thì đăng ký qua Paypal để mua ,thông tin tham khảo thêm về dùng Paypal ở link dưới đây .

ACB Visa Debit (http://www.audiovnclub.vn/forum/index.php?showtopic=8470)

dangkhoaquan
17-09-2009, 10:54
Sau khi tham khảo tư vấn, cộng với tìm hiểu thông tin, em chốt lại có mấy thằng em nhắm sau:
(tên sản phẩm/ngân hàng/phí phát hành/phí thường niên/Hạn mức rút ATM/Hạn mức POS/rewardpoint)

1. MTV Master Card/VCB/200k/108k/20tr/50tr/yes

2. SC Visa Debit/SC/free/free/40tr/40tr/No

3. ANZ Visa Debit/ANZ/free/150k/???/???/No

4. ACB Visa Debit(Mastercard Dynamic)/ACB/100k/100k/???/???/No

Trước mắt là thế, giờ xét thêm một số tiêu chí nữa:

- Thuận tiện trong giao dịch: nhiều sub-branches, thủ tục nhanh gọn, hỗ trợ nhanh gọn và nhiệt tình (bao gồm cả việc dễ tiếp cận)
- Ứng dụng e-banking: không biết các cụ có biết thằng nào cho phép chuyển tiền qua tài khoản online không nhỉ? Em chỉ biết là hầu hết chỉ cho truy vấn số dư thôi.
- Liên minh thẻ lớn.

Lại làm phiền các cụ cho em một số ý kiến thêm vậy. Lạy các cụ!!!

Cái chuyển tiền online đối với doanh nghiệp thì anh chỉ thấy có citi direct và vcb direct là làm được thôi, đối với cá nhân như dùng mua vé máy bay thì hầu như thằng nào cũng làm được, vấn đề là tính bảo mật của hệ thống nó thế nào không thôi.

Audioman71
17-09-2009, 11:03
Chuyển tiền qua tài khoản online trong nước thì mình vẫn chuyển bằng VCB rất nhanh và tiện.

homeless man
17-09-2009, 12:44
Làm cái Eximbank thấy cũng ổn:

EIB Visa Debit/EIB/free/050k/20 triệu/100 triệu/No

Nếu chi 30 triệu/năm thì năm thứ 2 trở đi phí thường niên là 0.

Phí thanh toán là 0-1.1% tối thiểu 20k/lần, phí rút tiền mặt ở cây của NH khác là 2%

Thời gian thẻ 3 năm. Thời gian làm thẻ 5 phút, cần mỗi CMT. Một tuần sau lấy thẻ.

Jack
17-09-2009, 14:35
Cho chã em hỏi các cụ thêm câu nữa là thế nào là chuẩn EMV? Nghe nói toàn bộ thẻ sắp tới sẽ chuyển hết về thẻ chip chuẩn EMV thì liệu có thành công ko ạ? Và hiện đã có những ngân hàng nào đã phát hành thẻ chuẩn EMV rồi ạ

Đội ơn các cụ!

dangkhoaquan
20-09-2009, 21:14
Cho chã em hỏi các cụ thêm câu nữa là thế nào là chuẩn EMV? Nghe nói toàn bộ thẻ sắp tới sẽ chuyển hết về thẻ chip chuẩn EMV thì liệu có thành công ko ạ? Và hiện đã có những ngân hàng nào đã phát hành thẻ chuẩn EMV rồi ạ

Đội ơn các cụ!

EMV là sản phẩm chung do 3 tổ chức thẻ quốc tế Europay, Mastercard và Visa cùng phát triển vào giữa thập niên 1990, có tính năng mở để đảm bảo khả năng vận hành liên thông giữa các thẻ chip và máy đọc để thanh toán. Chương trình EMV (thẻ chip EMV, máy chấp nhận thẻ EMV, các phần mềm, chương trình quản lý...) có thể coi là ứng dụng nhiều tiện ích và độ bảo mật cao nhất trên thị trường hiện nay. Chuẩn EMV chủ yếu được áp dụng đối với các loại thẻ được phát hành bởi các tổ chức thẻ quốc tế như Visa, Master và JCB...
Vì sao phải áp dụng chuẩn EMV : Lý do quan trọng nhất chính là nhằm chống lại việc gian lận trong thanh toán thẻ.
Nếu nhớ ko nhầm thì ngoài tứ đại gia ra ở Vn còn có VCB,VPB đã áp dụng chuẩn EMV

thanglq88
21-09-2009, 18:32

Bạn nên tìm hiểu kỹ thông tin trước khi post bài. :gun

Ngân hàng Standard Chatered nằm chình ình ngay tầng trệt toàn nhà Saigon Trade Center tọa lạc số 37 Tôn Đức Thắng, Quận 1, Tp.HCM và nó ở đó cũng gần 24 tháng rồi.

Hixx tôi ko hiểu bác định nghĩa từ spam là như thế nào nửa!!! tôi cũng chỉ muôn đóng góp cho dđ thôi!!! vì tôi dùng ACB Master Card để mua hàng online rất Ok mà, nói vậy là spam àh!!!
Còn việc "Ngân hàng Standard Chatered nằm chình ình ngay tầng trệt toàn nhà Saigon Trade Center" thì đúng là tôi ko biết thật. vì tôi ở quê mới lên và search từ google cũng chẳng thấy nốt!!!
@Jack: xin lỗi vì làm loãng topic của bác!!!!

tichuot
21-09-2009, 23:41
Sau bao nhiêu năm tháng sử dụng thẻ của thằng HSBC thì tháng vừa rồi mình phải chia tay nó vì tùm lum các loại phí.
Và điều đáng nói hơn nữa là mình hủy thẻ ngày 28/8 và thanh toán các khoản mua hàng, cũng như các khoản nợ. Vậy mà hôm nay nó gửi thông báo cho mình yêu cầu thanh toán các khoản nợ mua hàng ngày 20/8 và hạn chót thanh toán là ngày 29/9.

Tức mình nên gọi lên hỏi nó, thì nó bảo dạ xin lỗi anh, bên hệ thống em đã có nhầm lẫn ạ, thế là xong, anh không phải thanh toán nữa ạ. Choáng X(

@thanglq88: bạn sẽ biết spam là thế nào khi các bài viết của bạn không phù hợp với nội dung của topic mà các mod, smod sẽ xóa bài mà không cần đưa ra lý do.

sonzin1979
22-09-2009, 01:00
...........
@thanglq88: bạn sẽ biết spam là thế nào khi các bài viết của bạn không phù hợp với nội dung của topic mà các mod, smod sẽ xóa bài mà không cần đưa ra lý do.

Bác tichuot mới đi tập huấn 722 về nên bắn chuẩn lắm :gun
Bạn 88 bị xơi 3 phát cảnh cáo mà vẫn ko chạy thì ...Đoàng 1 phát ngỏm lun cái nick đấy...:)) Té đi cho lành BẠN ƠI :LL

backpackr
05-10-2009, 13:14
Mình vote cho Eximbank, mình dùng Visa Debit của nó thấy ngon lành, dịch vụ tốt.

P.S: Có mỗi một phiền lòng nho nhỏ là tháng nào trong statement của nó cũng thấy charge mình 3K tiền phí gửi statement report về nhà bằng postal mail, nhưng mà từ khi mình dùng thẻ của nó tới giờ có tới 4 năm mới nhận được cái mail này có đúng 2 lần :D. Kể ra có chỗ nào uncheck cái option này thì cũng làm rồi, số tiền thì nhỏ, thế nên lười :D

backpackr
05-10-2009, 13:23
Làm cái Eximbank thấy cũng ổn:

EIB Visa Debit/EIB/free/050k/20 triệu/100 triệu/No

Nếu chi 30 triệu/năm thì năm thứ 2 trở đi phí thường niên là 0.

Phí thanh toán là 0-1.1% tối thiểu 20k/lần, phí rút tiền mặt ở cây của NH khác là 2%

Thời gian thẻ 3 năm. Thời gian làm thẻ 5 phút, cần mỗi CMT. Một tuần sau lấy thẻ.

30 triệu/năm là nó tính theo calendar year hay là từ ngày issue thẻ năm đầu tiên thế bác? Em vẫn cứ bị charge đều phí 100K/năm nên định năm nay nó mà còn charge nữa là em lôi hết statement ra complain phát :D

Nhân tiện chuyện phí rút tiền, có một lần 9h tối mới rời cty về, tính vào rút đúng 50K để ăn phở thôi (hết nhẵn tiền :D) (vì em chỉ nhớ là rút ở ATM của bank khác là nó tính phí khiếp lắm, thế nên rút tí thôi, mai ra đúng bank thì rút xả láng), cuối tháng coi statement thấy mất tổng cộng phí 20K * 2 lần (VCB chủ ATM, và EIB chủ thẻ mỗi thằng lấy mất của em 20K), đã thế cái receipt của ATM nó vẫn in ra là 0 đồng phí mới bố láo chứ.

Primera
05-10-2009, 14:52
Mình dùng thẻ VISA debit do ACB phát hành thấy ổn, thanh toán nọ kia các kiểu.

Cho đến 1 hôm ở trên máy bay thấy bán cái máy nghe nhạc thích quá mua luôn, đưa thẻ cho em tiếp viên, em ấy đưa cái máy cho mình rồi cầm thẻ đi 1 lát sau quay lại bảo xin lỗi giao dịch bị hủy !!!!

Ngượng ơi là ngượng, về nhà tìm hiểu thì hình như trên máy bay không online với mặt đất nên không kiểm tra được số dư thẻ debit. Nếu dùng thẻ credit thì ngon.

hsbc
13-10-2009, 10:24
bác chủ topic đã chọn được thằng nào chưa? Nếu chưa thì cứ làm thế này: chọn 1 thằng tây như HSBC, ANZ để đi thanh toán ở bển hoặc máy bay như bác primera. Trong nước bác làm thêm VCB, ICB....là yên tâm nhất. Như cụ cvn có ấy làm 1 đống thẻ đi đâu móc ra cho bọn nó choáng....hehe

minhphred
16-12-2009, 14:52
ầy, em ti toe tí của nhà trồng được ạ :
BIDV mới ra thẻ visa BIDV Flexi ( nó là dạng credit ạ). Book vé qua mạng thoải mái. cuối tháng nó cho 1 cái statement, free 45 ngày chưa trả ko tính lãi. sau 5 ngày thông báo đến hạn phải nộp, nó tự động trừ vào TK Current account đối với khách hàng có tài khoản tại BIDV. Túm lại e thấy khá tiện lợi vì chả phải mang vác tiền ra bank để nộp khi cần book vé. Cứ book rồi đến hạn nó sẽ tự động trích từ tài khoản tiền gửi của mình. Xong.
chú thích: nghe các zai bên trung tâm CNTT bẩu: bác CT HDQT quát tháo: năm nay chúng mày mà ko cho ra được cái VIsa card mang thương hiệu BIDV thì tao giải tán luôn cái trung tâm này. MAng tiếng CT HDQT BIDV mà ra nước ngoài phải dùng thẻ của VCB :D. Thế là 1 năm sau, BIDV có thẻ visa =))

Shachou
16-12-2009, 18:26
Em vote cho thẻ của ngân hàng ACB.

Các bác cứ đăng ký làm thẻ Visa Debit trên mạng của ngân hàng ACB, khoảng 3 ngày sau có 1 em xinh tươi gọi cho các bác xác nhận ngày nhận thẻ, cực kỳ tiện lợi.

Em chuyên mua vé máy bay rẻ bằng thẻ ACB và thấy không có vấn đề gì, thanh toán ở nước ngoài cũng không thấy có vấn đề gì cả.

Có thể kiểm tra các giao dịch trên mạng thuận tiện. Em đánh giá thái độ phục vụ của các chị ở ngân hàng ACB.

Nói chung các ngân hàng nước ngoài thì nghe to thật, nhưng mà các loại phí charge cũng khá lớn sau khoảng 1 năm khuyến mại free cho các bác.

Chỉ có một vấn đề là thẻ Debit không có giá trị để Deposit khi ở khách sạn ...

Nói chung, bác nào có điều kiện làm cho em cái thẻ Credit cho nó "oai"...:LL

cobonla
24-04-2010, 18:26
Bạn Shachou ơi cho mình hỏi với.Mình dự tính làm thẻ Visa debit của ACB để book vé của Asia.Vậy bạn có thể chỉ cho mình cách book vé qua mạng bằng thẻ được không.Mình cám ơn bạn rất nhiều.

Banker
25-04-2010, 16:02
Mọi người hay đề cập đến thẻ của ACB, Eximbank, ANZ, tôi bổ sung thêm là thẻ MC2 Master card của VPBank cũng rất được đấy. Trong nước thì hệ thống máy ATM lắp đặt khá nhiều, ra nước ngoài thì thanh toán cũng thấy rất ok. Tháng trước ở bên Sing mình suýt nữa thì cháy túi cũng vì thanh toán thuận tiện quá. Thêm một ý kiến đóng góp để anh em thêm sự lựa chọn, mod đừng cho là quảng cáo trá hình đấy nhé lại:gun thi khổ thân em.

timua
03-05-2010, 13:44
ầy, em ti toe tí của nhà trồng được ạ :
BIDV mới ra thẻ visa BIDV Flexi ( nó là dạng credit ạ). Book vé qua mạng thoải mái. cuối tháng nó cho 1 cái statement, free 45 ngày chưa trả ko tính lãi. sau 5 ngày thông báo đến hạn phải nộp, nó tự động trừ vào TK Current account đối với khách hàng có tài khoản tại BIDV. Túm lại e thấy khá tiện lợi vì chả phải mang vác tiền ra bank để nộp khi cần book vé. Cứ book rồi đến hạn nó sẽ tự động trích từ tài khoản tiền gửi của mình. Xong.
chú thích: nghe các zai bên trung tâm CNTT bẩu: bác CT HDQT quát tháo: năm nay chúng mày mà ko cho ra được cái VIsa card mang thương hiệu BIDV thì tao giải tán luôn cái trung tâm này. MAng tiếng CT HDQT BIDV mà ra nước ngoài phải dùng thẻ của VCB :D. Thế là 1 năm sau, BIDV có thẻ visa =))

Cái thẻ này có cái gì hay ho hơn các thẻ khác (nhanh nhất là chịu khó đọc mấy trang trước) mà khoe ầm ĩ thế, ở đây đang hỏi debit cơ mà, với lại chủ quan mà nói, BIDV chắc rồi service cũng lại chuối cả nải kiểu bọn nhà nước, giống VCB chứ gì :D

Trước em dùng Eximbank, phải nói là rất hài lòng đặc biệt là online banking rất dễ dùng, UI đẹp. Một dạo em chuyển qua ACB thì thấy đến cả 2 tháng sau không thấy update thông tin thẻ cho em, chưa kể chức năng online banking của ACB phải nói là cực xấu và sơ sài. Gần đây do cty mới thanh toán qua Techcombank nên em chuyển về dùng cái này là chính, online banking của Techcombank thì về mặt nice và usability thì không bằng Eximbank được, nhưng function thì ngon, chuyển tiền (cùng bank hoặc với bank khác) với lại thanh toán online rất nhanh, vd đơn giản nhất là khi add card vào PayPal chỉ khoảng một phút sau là đã thấy có verify transaction (thấy luôn cái code, ko phải alo lên call center hỏi).

Các đại gia khác em không biết, HSBC thì chắc chắn có debit card, gần đây nó mới đổi một loạt ATM card sang thành debit (international) card hết.

ollo
06-05-2010, 21:31
Em thấy dân chơi Forex hầu hết toàn xài thẻ của EX, phí nạp rút tiền với thanh toán online tốt hơn sao đó

anhpham
06-05-2010, 22:52
Sao em thấy các bác khen ACB nhiều thế nhỉ, em xài của ACB ghét nhất là kính thưa các loại phí của nó (cao hơn VCB, phí rút tiền mặt cao hơn, phí chuyển đổi ngoại tệ cao hơn). Em thấy cứ VCB mà xài cho nó lành, tỉ giá lại tốt nữa.

tamakeno
10-05-2010, 00:51
Theo mình thì các bạn nên xài thẻ của ACB...
ACB add được vào Paypal nè...
ACB có hệ thống ATM rộng khắp nà...
Hệ thống rút tiền liên ngân hàng nà...
Nhân viên ACB nhiệt tình, chu đáo lại xinh nữa...
...........
(Mình PR cho ACB cũng được đấy nhỉ!!! :) )

daodiepdv
10-05-2010, 16:23
Mình cũng dđng tìm . Thanks bạn !

Jamie
26-05-2010, 22:41
đúng là nên dùng nhiều 2 thẻ:

ở VN thi em dùng VCB
ở NN em xài Citi

Em cũng lười tìm hiểu nên tiện thì làm VCB vì mình dùng từ hồi xưa, còn Citi thì em cũng làm cho tiện thôi.

Style
27-05-2010, 08:41
Em là lính mới tò te. Đọc topic này của các bác em mê quá đi vì em đang phân vân không biết chọn ngân hàng nào. Có lẽ em làm 1 cái của ACB vậy. Cám ơn các bác nhiều.