PDA

View Full Version : Làm quen

vietnam0809
10-09-2009, 02:23
" Này chị , em ơi ! Tôi ra đây có phải xưng danh không nhỉ ? " , Oh , cái nhà mẹ Đôp này vậy mà hay đáo để , tuy chỉ là cái phận vợ thằng Mõ ( Nào đã được là Mõ đâu kia chứ ) vậy mà Thị có nhiều can đảm hơn khối kẻ đầy mày , đầy râu ấy chứ , ít ra là Thị cứ chẻ hoe được với xung quanh tất tật những gì vật vờ trong " Khối bã đậu " của mình , hồn nhiên và ngây thơ như ....Mẹ Đốp vậy . À , phải rồi , đã vào được tới đây rồi thì cũng nên " Húng hắng " đánh tiếng với xung quanh nhỉ , trước là chứng minh rằng , mình cũng có họ hàng xa xa với gã ký giả " Văn Minh " nào đó , thứ nữa là để dễ dàng hơn cho những NHỜ VẢ sau này hỉ . Xin kính chào quí vị Ạ . Nhà cháu thủa nhỏ không được may mắn học hành tới nơi , tới chốn nên một từ Ăng-lê chia 4 cũng còn chưa thạo nói chi tới bẻ đôi . Bởi vậy vào được chốn này là cả một hành trình , lý thú nào kém gì một chuyến " Du lịch nhỏ " ( Chuyện hài hước này khi có điều kiện sẽ chia sẻ cùng quí vị sau nhé ) . Nay đã chẳng còn trẻ trung gì nữa , mà nói là già thì lại chợt nhớ , có một thằng cu nào đó viết được mấy chữ cũng hay hay , đại loại : Tính Năm thì thấy như Già - Nhưng vài bộ phận vẫn rất , rất , rất ...là trẻ thơ !!!!!!. Nhờ GIỜI vẫn còn khỏe lắm và cũng lại nhờ GIỜI cho có công viêc kiếm vừa đủ ăn hàng ngày và để thi thoảng loanh quoanh đó đây . Cái đáng nói ở đây là do chất ham thích lang thang có nồng độ khá cao trong máu ( Khốn khổ cho cái thân tôi chưa ) nên khi ngó nghiêng vào đây , tự nhiên có linh cảm : Nơi này xem ra có lẽ đem tới cho mình nhiều thú vị đây ???. Thế là dẫu dốt nhưng vẫn " Liều mình như chẳng có " mà lao vào , ngõ hầu được cùng giao lưu , chia sẻ . Rất mong cộng đồng tiếp nhận cũng như chuẩn bị để Nhà cháu NHỜ VẢ . Xin cảm ơn Quý vị đã quan tâm . ( Vỗ tay , vỗ tay , hoan hô )

Walkman
10-09-2009, 08:01
Chào mừng Bác qua chơi!

CVN
10-09-2009, 08:30
Vỗ tay, đã vỗ tay chào bác! Bác có gì trình làng chưa? Đừung thẹn thò! Có gì thì cứ mang ra đây! ;)

vit_troi
10-09-2009, 08:34
Ơ ơ ơ ơ ơ ơi, chị em đây, mời bác vô nhà ạ.

vietnam0809
11-09-2009, 22:00
Đọc chuyện , đọc tiểu thuyết mà không có hình minh họa vẫn thấy hay , thấy mê . Bởi đó là VĂN , là SÁNG TÁC của những " Siêu nhân " hay nói cách khác là của những người Tài ba , những người không giống những người bình thường . Nhà cháu là dân CÀY , thi thoảng có CHẠY XE thêm nếm , cố gắng lắm thì cũng chỉ gọi là GHI LẠI những gì " Tai nghe , mắt thấy " trong đời thường mà thôi . Ba cái thứ lăng nhăng này của Nhà cháu mà không được " Minh họa " hỗ trợ thì nhạt hoét , chắc chẳng có ma nào thèm ngó nghiêng . Hiềm một nỗi đang là phận " Tân binh " , không được phép khoe HÀNG ...Ấy xin lỗi , là khoe HÌNH . Buồn quá mà biết làm sao ? Thôi thì :
Qua sông thì phải lụy đò
Muốn khoe HÀNG TỐT ( Lại quên , HÌNH TỐT ) thì lụy ....???????????
Ai , đó ơi ! Giúp Nhà cháu với !!!!!!

Walkman
11-09-2009, 23:43
Đọc chuyện , đọc tiểu thuyết mà không có hình minh họa vẫn thấy hay , thấy mê . Bởi đó là VĂN , là SÁNG TÁC của những " Siêu nhân " hay nói cách khác là của những người Tài ba , những người không giống những người bình thường . Nhà cháu là dân CÀY , thi thoảng có CHẠY XE thêm nếm , cố gắng lắm thì cũng chỉ gọi là GHI LẠI những gì " Tai nghe , mắt thấy " trong đời thường mà thôi . Ba cái thứ lăng nhăng này của Nhà cháu mà không được " Minh họa " hỗ trợ thì nhạt hoét , chắc chẳng có ma nào thèm ngó nghiêng . Hiềm một nỗi đang là phận " Tân binh " , không được phép khoe HÀNG ...Ấy xin lỗi , là khoe HÌNH . Buồn quá mà biết làm sao ? Thôi thì :
Qua sông thì phải lụy đò

Spam tích cực 20 bài là OK mà bạn. Nhớ spam đúng chỗ là được, các Mod không khắt khe lắm đâu(c). Cái này gọi là spam để đóng góp đó.

voongsenh
11-09-2009, 23:46
Spam tích cực 20 bài là OK mà bạn. Nhớ spam đúng chỗ là được, các Mod không khắt khe lắm đâu(c). Cái này gọi là spam để đóng góp đó.

Động viên các lính trẻ có khí thế phết ...Cũng Up cái nào =)) (beer)

neveralone
11-09-2009, 23:51
Qua sông thì phải lụy đò

em nghe giọng của bác co vẻ cưa sừng làm nghé nhỉ,nếu không phải bác bỏ quá cho và đừng đánh em nhé:T

Walkman
11-09-2009, 23:52
Động viên các lính trẻ có khí thế phết ...Cũng Up cái nào =)) (beer)
Hế hế... Bác động viên lính già cũng đúng chỗ lắm á:LL.

Thấy cái chương trình cuối tuần của Bác mà nhỏ rãi. Nếu mà có time thì Bác biết tay với em ngay. Cái gì chứ "ún dịu" mà mưa gió như này là nhứt quả đất Bác ạh.(beer)

sonzin1979
12-09-2009, 01:11
Hế hế... Bác động viên lính già cũng đúng chỗ lắm á:LL.

Thấy cái chương trình cuối tuần của Bác mà nhỏ rãi. Nếu mà có time thì Bác biết tay với em ngay. Cái gì chứ "ún dịu" mà mưa gió như này là nhứt quả đất Bác ạh.(beer)

Thế thì đăng ký thành viên hội chi giữa đi bác.chần chừ gì nữa (beer)

vit_troi
12-09-2009, 20:55
hị hị, có hội chi giữa à, em tham gia làm chân cổ vũ được không ạ, như mấy em hoạt náo viên ý ạ.

vietnam0809
13-09-2009, 00:31
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=733&pictureid=17888
Nào , thử đích thân tới nói lời cám ơn CIVIEN đã giúp " Thằng Xe " này thực hiện hữu hiệu công đoạn khó khăn này . Cảm ơn CIVIEN nhé

vietnam0809
13-09-2009, 00:58
Và đây là quà dành cho nhiệt tình của cộng đồng - Một bãi nghỉ còn hoang sơ và có lẽ ( Ít ra là theo cách nhìn của Thằng Xe ) là đẹp nhất Bắc Việt nam ( Bãi Minh châu - Đảo Quan lạn , thuộc quần đảo Cô tô )
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=733&pictureid=17923

nguyenhoaibao
13-09-2009, 01:01
chỗ này có đẹp bằng ko hả ông bạn

bãi tắm White Sand - Nha trang

https://i434.photobucket.com/albums/qq65/nguyentongiahoa/nha%20trang/DSC03462.jpg

vietnam2009
13-09-2009, 08:23
Bác này có nick gần giống mình. Mới đầu nhìn tá hỏa nghĩ mình có lập chủ đề này đâu keke. Chào bác "gần như sinh đôi".

vietnam0809
16-09-2009, 00:12
Tự nhiên Thằng Xe thấy ngập ngừng , len lỏi vào suy tư của nó một thoáng buồn nhè nhẹ . Có lẽ quoanh quẩn đâu đây một nhầm lẫn nhỏ chăng ?
Thằng Xe không thích sự xô , đẩy và không mấy có cảm tình với những cái cùi trỏ
Thằng Xe xem cuộc đời chỉ như những cuộc đi . Nó thích đi bởi nó ham chơi , nó thích đi bởi nó tò mò trước cái thế giới muôn màu , muôn vẻ mà nó đang tồn tại trong đó, đi để thỏa mãn những gì khiến tâm hồn nó háo hức .
Thằng Xe đi cặm cụi , thích thú bởi NÓ ĐI VÌ NÓ , CHO NÓ và chưa bao giờ nó nghĩ : Cùng với những cuộc đi , nó xẽ trở thành một con gà trọi , vươn cổ , giang cánh hiên ngang và oai vệ
Rồi có thế nào chăng nữa , chắc nó vẫn thích thú để tìm những cuộc đi mới . Rất đơn giản , vì nó là Thằng Xe !!!

voongsenh
16-09-2009, 01:13
Tự nhiên Thằng Xe thấy ngập ngừng , len lỏi vào suy tư của nó một thoáng buồn nhè nhẹ . Có lẽ quoanh quẩn đâu đây một nhầm lẫn nhỏ chăng ?
Thằng Xe không thích sự xô , đẩy và không mấy có cảm tình với những cái cùi trỏ
Thằng Xe xem cuộc đời chỉ như những cuộc đi . Nó thích đi bởi nó ham chơi , nó thích đi bởi nó tò mò trước cái thế giới muôn màu , muôn vẻ mà nó đang tồn tại trong đó, đi để thỏa mãn những gì khiến tâm hồn nó háo hức .
Thằng Xe đi cặm cụi , thích thú bởi NÓ ĐI VÌ NÓ , CHO NÓ và chưa bao giờ nó nghĩ : Cùng với những cuộc đi , nó xẽ trở thành một con gà trọi , vươn cổ , giang cánh hiên ngang và oai vệ
Rồi có thế nào chăng nữa , chắc nó vẫn thích thú để tìm những cuộc đi mới . Rất đơn giản , vì nó là Thằng Xe !!!

Bác làm em chợt nhớ lại 1 thời lưu lạc.....(NT) ko vui mấy với câu gọi Thằng xe :( Rảnh rỗi thì xin bác cho gặp 1 chút gọi là giao ban ạ (beer)

vietnam0809
22-09-2009, 04:40
Bác làm em chợt nhớ lại 1 thời lưu lạc.....(NT) ko vui mấy với câu gọi Thằng xe :( Rảnh rỗi thì xin bác cho gặp 1 chút gọi là giao ban ạ (beer)
Voongsenh à ! Rất cảm ơn thịnh tình của Voongsanh dành cho Thằng Xe . Bởi đường xá " Sông ngăn , núi cách " không mấy gần và cũng chẳng thuận tiện tàu xe , nên dẫu có muốn đến gặp Voongsanh ngay chắc cũng không dễ dàng gì . đừng vội vã nghĩ không hay về Thằng Xe nhé ( Nó thật tình rất muốn làm quen với Voongsanh ) . Tạm thời ta đành giao lưu với nhau trong Diễn đàn này vậy ( Voongsanh có ý tưởng nào hay hơn thì cho biết hả ? Sẽ hết lòng thực hiện ) . Hy vọng ta sẽ giao ban với nhau trong một ngày có thể gần nhất .
Thân mến : Thằng Xe

vietnam0809
22-09-2009, 04:50
chỗ này có đẹp bằng ko hả ông bạn

bãi tắm White Sand - Nha trang

https://i434.photobucket.com/albums/qq65/nguyentongiahoa/nha%20trang/DSC03462.jpg
Hoài Bão à , chắc bãi tắm nơi Thằng Xe đã qua kia không đẹp bằng bãi trong hinh của Hoài Bão ở Nha trang đâu . Thằng Xe chưa đi được nhiều nơi nên hiểu biết cũng còn hạn chế lắm . Cảm ơn đã cho nhìn thêm một tấm ảnh đẹp .

vietnam0809
22-09-2009, 04:59
em nghe giọng của bác co vẻ cưa sừng làm nghé nhỉ,nếu không phải bác bỏ quá cho và đừng đánh em nhé:T
Chào Neveralone , không dám , không dám đâu . Thằng Xe này từ lúc sinh ra tới giờ chưa bao giờ có SỪNG thì lấy gì ra để mà cưa cơ chứ . Vưỡn nghé từ đó đến giờ mà !!!!!:D

vietnam0809
05-10-2009, 16:33
Một chút phân vân

---Tình cờ đọc được , không phải trên báo mà là một đoạn trong sách . Không biết những thông tin này có được sự quan tâm của cả tỷ người hay không ? Song bản thân khi đọc cũng thấy phân vân nên cứ đánh bạo đăng tải ở đây , để dành cho những người muốn làm quen với chủ đề này . Bởi tìm trong diễn đàn không thấy chỗ nào hợp chủ đề hơn để đưa vào ( Là cá nhân nghĩ vậy ) . Nếu có gì không hợp lý cũng xin hai từ : Lượng thứ . Đoạn sách có thể hiểu nôm na :

---- " Chúng ta đều biết rằng : Trái đất được hình thành tính đến nay là khoảng 4,5 tỷ năm . Nhìn trên tổng thể và để dễ hình dung , người ta có thể đem so sánh nó với một người 46 tuổi và sẽ nhìn thấy một vài điều thú vị ! Hiện tại chưa có một hiểu biết gì về 7 năm đầu tiên của nó . quãng thời gian từ năm thứ 8 tới năm 42 , người ta đến nay cũng mới thu thập được một vài thông tin chắp vá . Trái đất bắt đầu thăng hoa với xuất hiện của sự sống từ năm thứ 42 này và ở thời điểm năm thứ 46 là lúc bạn đọc những dòng này , bạn có thể hình dung : Các loài khủng long và bò sát giống lớn chỉ vừa có ở năm ngoái . Động vật có vú xuất hiện cách đây khoảng 8 tháng . giữa tuần trước những loài vượn giống người mới tiến hóa trở thành những loài người vượn và kỷ băng hà tràn qua trái đất ở hai ngày cuối tuần . con người như bạn và tôi hôm nay vừa hình thành cách đây 4 giờ động hồ , họ mới học làm được ruộng khoảng 1 giờ trước . Và cái gọi là " Cuộc cách mạng công nghiệp hóa " chỉ mới bắt đầu được 1 phút . trong 60 giây này con người hôm nay đã thành công cái việc biến một vườn địa đàng của sự sống thành một hố rác thải . Họ sinh sản rất nhanh khiến thực phẩm và không gian sống trở nên hạn hẹp đó là nguyên nhân chính gây ra sự diệt chủng của hơn 500 loài sinh vật khác . Trái đất đang đứng trước cuộc săn lùng chất đốt ráo riết và tàn bạo . Nó đứng đó như một đứa trẻ ngây ngô trước ảnh hưởng của những cái gọi là " Sự tiến hóa " trên mình . Đứng đó , trước một cuộc chiến tranh sẽ chấm dứt mọi cuộc chiến tranh khác ! CUỘC CHIẾN TRANH HỦY DIỆT HOÀN TOÀN ỐC ĐẢO CỦA SỰ SỐNG TRONG HỆ MẶT TRỜI !!! "

--- Bạn tự hào là dân PHƯỢT , Bạn thích đây đó để ngó ngiêng cuộc sống , con người và cảnh quan ở những miền đất lạ . Có đồng nghĩa với thích thú thiên nhiên và môi trường không nhỉ ? Và bạn có những cảm xúc giống Thằng Xe không ? khi tình cờ đọc những dòng thông tin trên !!!