PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Mua Ba Lô nào để đi phượt Bắc Kinh

tuanvn9x
27-05-2012, 13:16
Mình định đi Bắc Kinh tháng 12 này . Là con trai nên không thích kéo va ly . Mình muốn mua ba lô to to để đeo đi phượt cho tiện .
Mùa Đông chắc Bắc Kinh lạnh nên mua ba lo đựng được nhiều áo ấm.

Mong anh em tư vấn nên mua ba lô loại nào và ở đâu ? Mình ở Sài Gòn. Cảm ơn

nttd2pdp
27-05-2012, 14:31
Balo để đi backpacking hả? Bạn mua loại có internal frame. Kích cỡ, dung tích, kiểu dáng thì tốt nhất là bạn nên ra cửa hàng xem và lựa chọn sao cho phù hợp nhất. Nên ưu tiên loại có áo mưa, có ngăn túi ngủ riêng, có khóa để mở ngang tiện lấy đồ. Mình ở HN nên ko tư vấn địa điểm cho bạn được. Một số hãng đáng lưu tâm là The North Face, Deuter, Osprey, REI. Nếu mua hàng xịn chính hãng ở nước ngoài thì tầm 150-200 0bama cho 1 cái ngon lành khoảng 50 lít, lớn hơn thì đắt tiền hơn. Ở VN thì hàng VNXK, chả biết có xịn ko nhưng giá cả dễ chịu, 500 ngàn cho đến hơn 1 triệu rất nhiều lưa chọn :)
Bạn đi mùa đông thì khổ rồi, mấy cái áo rét tốn không gian lắm :D

tuanvn9x
27-05-2012, 21:04
Đúng rồi . Mình di kiểu Backpacking đó bạn . Mình có tập tạ nên khuân vác 10 10 mấy cân trên lưng không thành vấn đề.

Mọi người nói đi mùa thu Bắc Kinh đẹp. Riêng mình lần đầu tiên trong đời muốn biết Tuyết nó ra thế nào và cái lạnh thấu xương ra thế nào nên quyết định đi mùa Đông . Áo ấm mình chuẩn bị cũng khá khá rồi . Bạn ở hà Nội hả . Bạn là chủ shop bán ba lô hả ?

nttd2pdp
28-05-2012, 01:30
Đúng rồi . Mình di kiểu Backpacking đó bạn . Mình có tập tạ nên khuân vác 10 10 mấy cân trên lưng không thành vấn đề.

Mọi người nói đi mùa thu Bắc Kinh đẹp. Riêng mình lần đầu tiên trong đời muốn biết Tuyết nó ra thế nào và cái lạnh thấu xương ra thế nào nên quyết định đi mùa Đông . Áo ấm mình chuẩn bị cũng khá khá rồi . Bạn ở hà Nội hả . Bạn là chủ shop bán ba lô hả ?

Ko bạn ạ mình cũng chỉ là người đi du lịch thôi :D Mấy cái Balo có internal frame đeo thoải mái lắm, 10 cân chưa xi nhê gì đâu. Mình thuộc loại còi mà vẫn vác thoải mái. Nếu bạn cao to (tầm 1m8, nặng 80 cân) thì mua hẳn loại 70 lít để đựng được nhiều đồ mùa đông, mà trông nó cũng cân đối với người nữa.
Việc tuyết rơi nó cũng ngẫu nhiên lắm bạn ạ, có những nơi lạnh, vĩ độ cao hơn Bắc Kinh nữa, mùa đông thì lạnh thấu xương nhưng cả mùa đông dài lê thê ko có một hạt tuyết nào. Mình đã dính 1 phốt rồi nên chia sẻ với bạn như vậy để nhỡ mà ko gặp được tuyết thì cũng ko quá thất vọng :D

nttd2pdp
10-06-2012, 00:01
Cái Deuter của em có 500k, cũng tạm ổn bác ạ :))

Mèo Bay
11-06-2012, 15:26
Ở Lotte Mart Q.7 có quầy hàng bán hàng Deuter chính hãng, có khuyến mãi giá rất tốt. Hôm nọ mình có xem, thấy rất thích vì balo nhẹ và chắc chắn quá nhưng một con mèo vừa già vừa đau ốm như mình thì không nên ngó vào mấy thứ tốn sức đó, kéo vali nó lành hơn :D Bạn thử đến đó xem sao, có mấy cái to gần bằng cái tủ lạnh 120 lít cơ :D

kinogen
13-06-2012, 10:48
Bác ơi ở shop baylenvietnam của anh sake có bán cái balo Mont-bell Zero Point Rurui 45l hàng xuất Nhật giá 550k đấy. Hôm nọ vừa mua làm 1 chuyến lên Hà Giang, trên đường bị mưa mà balo nó ko ướt gì cả, thích cực. Không phải quảng cáo đâu nhưng mà thấy hàng tốt nên bảo các bác :D

tuvannghe
14-08-2012, 15:27
nhà mình nhiều

Little_FOX
14-08-2012, 16:35
Mình để ý thấy xu hướng khách du lịch thường như này: Họ có 2 loại balô, 1 loại lớn để chứa tất cả đồ dùng (có thể dùng vali thay balô này) và 1 loại ba lô gấp nhỏ gọn để di chuyển trong khu vực thành phố. Loại ba lô gấp này có thể gấp gọn lại như cái áo mưa vậy. Cái này để đỡ phải mang vác nặng nề khi có phòng nghri rồi thì để bớt dồ ở đó, chỉ dùng ba lô gọn để đi chơi thôi ý mà

Ở Hà Nội thì mình biết chỗ bán, còn Sài Gòn thì ko rõ

balo_maucam
19-08-2012, 10:15
Mọi người ơi! Có ai biết chỗ chuyên bán ba lô du lịch ở TP HCM không???????

mr_bean
21-08-2012, 12:32
Mọi người ơi! Có ai biết chỗ chuyên bán ba lô du lịch ở TP HCM không???????
bác ghé shop MrBean.vn (http://MrBean.vn) xem thử nhé

thietku
22-08-2012, 12:13
balohanghieu.com chuyên cung cấp balo các loại