PDA

View Full Version : [Đang giải quyết] V/v chưa minh bạch của haiphong56 (rượu ngô)

mjnxu
26-05-2012, 17:46
Topic đi Trường Sa trước đây của "PhongTuyet" đã làm nóng ran diễn đàn một thời gian dài, mọi chuyện tưởng chừng như đã đi vào quên lãng thì giờ đây bạn đã trở lại và lợi hại hơn xưa rất nhiều lần.
Mình ghê tởm mấy loại người như này, trục lợi trên niềm đam mê của anh em thì trước sau gì cũng bị quả báo thôi. Phongtuyet không phải là một trường hợp cá biệt, trong chuyến leo Fan 30/4 vừa rồi, đoàn mình có quen biết một thủ quỹ (Nữ) của một đoàn đi Y Tý cùng thời gian, đã giao lưu, vui vẻ tưởng chừng như thân thiết, nhưng thực ra đó là mánh đòn làm quen, lợi dụng sự thân thiết để mượn tiền, mượn đồ rồi không trả, hiện tại nhân vật NỮ này vẫn đang cầm một số tiền không nhỏ của một thành viên trong nhóm mình. Dưới đây là mánh khóe mà nhân vật Nữ này đã làm với nhóm mình:
Lân la làm quen, tạo sự thân thiết và niềm tin của các thành viên trong nhóm (Nhóm mình đã hoạt động rất lâu chỉ có các thành viên cực kỳ thân thiết, đi cùng nhau nhiều cung và cùng chia sẻ với nhau nhiều điều trong cuộc sống), trước tiên là tạo các tình huống éo le để lấy lòng mọi người (làm mất tiền (5 triệu) quỹ của nhóm (nhóm bạn ý đang làm thủ quỹ)), vay tiền của nhóm mình để bù trừ vào khoản bị mất kia, hứa về HN sẽ hoàn trả, trong thời gian cùng giao lưu trên SaPa đã mượn đồ của thành viên trong nhóm mình ... rồi cầm luôn. Về HN vẫn giao lưu cùng nhóm, tạo thêm lòng tin từ mọi người rồi tiếp tục vay tiền, mượn đồ (điện thoại, máy ảnh DSLR, máy tính bảng, ...) rồi ... lặn mất tăm một thời gian, rất khó liên lạc để đòi tiền và đồ, liên lạc được thì hẹn quanh co này lọ nhằm kéo dài thời gian ...
Hiện tại nhân vật Nữ này vẫn đang là mối quan tâm hàng đầu của nhóm vì vẫn còn tiền chưa trả hết, mặc dù sau chuyến đi đến giờ đã gần 1 tháng, giờ đây gần như là không thể liên lạc được nữa, nơi ở thì mỗi lần hỏi là một lần chuyển nhà.

Trên đây là 2 con người mà mình cho là nổi bật nhất trong giới siêu lừa của diễn đàn cho đến nay bị phát hiện, trường hợp của Phongtuyet đã quá rõ ràng, còn bạn Nữ thủ quỹ kia nhóm vẫn đang được nhóm rất bao dung để mong bạn ý tự sửa đổi, chắc chắn sẽ có những topic như thế này nữa đối với nữ thủ quỹ kia nếu như bạn ý còn bị phát hiện, và điều chắc chắn rằng nhóm mình sẽ hỗ trợ hết sức trong việc làm rõ ràng con người này nếu như có sự chia sẻ từ các thành viên khác có yêu cầu, nhưng có lẽ sẽ là những điều quá đỗi mong manh.

Đôi điều chia sẻ cùng chủ topic, các thành viên trong đoàn Hà Giang và các thành viên trong diễn đàn. Mong rằng sau mỗi chuyến đi, các bạn sẽ không còn phải buồn phiền về những vụ việc như thế này nữa.

P/s Admin và các Mod: cần phải có thêm các chế tài đối với các trường hợp như thế này, phuot.vn là một diễn đàn lớn được sự quan tâm của đông đảo các bạn trẻ đam mê từ khắp mọi miền trên đất nước, không thể để tiếp diễn xảy ra các vụ lùm xùm làm giảm lòng tin của các thành viên trong diễn đàn.

Trân trọng,

Đúng thế, Phongtuyet, Ruoungo liên tục lập cung đi, thử hỏi ai có đủ thời gian và sức lực được như vậy, chắc chắn là 2 tên ko nghề ngỗng, chăm chăm lập cung đi trục lợi. Từ bây giờ đã có nghề mới xuất hiện, thu nhập cũng ổn lắm đấy các bác ạ. :))

Xin lỗi mọi người và ban quản trị vì đã làm loãng topic nhé. Nếu ko nói ra thì cũng nhiều người bị lừa nên e ko đành lòng giấu các bác, ko thể để con sâu làm giàu nồi canh đc. Chắc rất nhiều người thắc mắc RƯỢU NGÔ là ai. Đây chính là haiphong56 (YM: themannemchua, tên thât là Vy, fb http://www.facebook.com/ruou.ngo) đang lập topic đi hà giang... sắp tới. Vì em ko có chứng cứ cụ thể nhưng qua những người bạn mà em biết thì chị này nợ rất nhiều người, rất nhiều điều tiếng xấu về khoản tiền nong (vay ko trả, đặt cọc rùi ko trả lại, thu chi không rõ ràng.....=> "phongtuyet 2" chăng???). Đúng như bác ColorsOfTheWind nói thì chị này chả nghề ngỗng j cả, chỉ chuyên lập topic và lập cung để trục lợi....
Cũng vì lòng tin người mà rất nhiều người bị lừa nhưng lại ko nói ra. Vì vậy e kêu gọi các bác, những ai biết thông tin gì thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết, đừng để con sâu này làm bẩn 4rum chúng ta.
P/s: Đây là topic chuyến đi sắp tới của RƯỢU NGÔ: https://www.phuot.vn/threads/42109-H%C3%A0-N%E1%BB%99i_B%E1%BA%A3n-Gi%E1%BB%91c_L%E1%BA%A1ng-S%C6%A1n_H%C3%A0-N%E1%BB%99i(30-6-1-2-7)
https://www.phuot.vn/threads/40810-H%C3%A0-Giang_Cung-%C4%91%C3%A0n-t%C3%ACnh-y%C3%AAu!-(1-6-4-6)

kova
26-05-2012, 17:58
Iêm Râu Ngô này (ý quên Diệu Ngô) lày nhìn cũng ... chắc chắn gớm.
Ước gì một lần được iêm ló lừa cho vào đoàn :LL

Cucnguyen_91
26-05-2012, 18:01
Nếu theo lời bạn kia thì Râu Ngô đang tổ chức 2 cung là Hà Giang sắp tới và cung đi Hà nội - Bản giốc.:-ss, bá đạo thế

transon_travel
26-05-2012, 18:03
Vì 1 cộng đồng xê dịch trong sạch và đúng nghĩa là du lịch bụi, kêu gọi toàn thể các mem của phuot.vn có vấn đề gì trước nay về các topic, các nhân vật tai tiếng, chúng ta up hết lên đây để mọi người cùng tham khảo, rút kinh nghiệm.

Còn vấn đề về rượu ngô, có 2 người bạn mình đi Mộc Châu đoàn rượu lead, 2 bạn mình vừa chia sẻ là chuyến đi đó khi off lead nói kinh phí không thừa không thiếu ( rất khó hiểu ), chi phí cũng nhập nhằng, mình thì không đi chuyến này nhưng có chút ý kiến để bà con cùng tham khảo, còn về chuyến đi Hà Giang sắp tới, đề nghị anh chị em join cung đó yêu cầu lead trình CMT, ăn nghỉ có hóa đơn, thủ quỹ là phải có người giám sát, và thủ quỹ là do đoàn bầu lên, không do lead chỉ định.

mjnxu
26-05-2012, 18:18
Vì 1 cộng đồng xê dịch trong sạch và đúng nghĩa là du lịch bụi, kêu gọi toàn thể các mem của phuot.vn có vấn đề gì trước nay về các topic, các nhân vật tai tiếng, chúng ta up hết lên đây để mọi người cùng tham khảo, rút kinh nghiệm.

Còn vấn đề về rượu ngô, có 2 người bạn mình đi Mộc Châu đoàn rượu lead, 2 bạn mình vừa chia sẻ là chuyến đi đó khi off lead nói kinh phí không thừa không thiếu ( rất khó hiểu ), chi phí cũng nhập nhằng, mình thì không đi chuyến này nhưng có chút ý kiến để bà con cùng tham khảo, còn về chuyến đi Hà Giang sắp tới, đề nghị anh chị em join cung đó yêu cầu lead trình CMT, ăn nghỉ có hóa đơn, thủ quỹ là phải có người giám sát, và thủ quỹ là do đoàn bầu lên, không do lead chỉ định.

E cũng đi đoàn mộc châu ấy đây. Hoan nghênh ý kiến của đồng hương. RƯỢU NGÔ là có thâm niên trong những vụ như này rồi nhưng chẳng thấy ai đứng lên cả. Nhân có vụ bác phongtuyet nên e có vài ý kiến đóng góp để 4rum trong sạch, và niềm tin cho những cung đường tiếp theo

haiphong56
26-05-2012, 18:34
Thuc su la khong muon noi nhieu va khong giai thich nhieu,nhug cac ban neu khong biet chuyen thi cung dung nen noi toi nhu vay.
1.Dung la toi cung co vay cua ban Ku Bom so tien la 1tr dong,nhung khong phai la vay khong tra ma toi da hen ngay tra han hoi doang hoang,ban Pu Cha cung da den nha toi va lay so tien do.
2.Chuyen lap cung di phuot,chi don gian la toi thich di va muon ru ban be cung di.Thu chi trong nhom khong ai la khong biet.Toi khong vay cua cac ban,khong trom cap cai gi thi cac ban cung dung len tieng ma noi kieu nhu vay
3.Neu ai tim duoc chung cu rang toi khai man,an chan tien cua doan,thi thu 5 nay nhom toi off,cac ban co the gap va doi chieu cung ca doan
4.Viec giua toi va nhom cua Ku Bom,Pu Cha la noi bo trong nhom,loi la o toi va toi se chiu trach nhiem ve hanj vi cua minh voi nhom
Con sau lam rau noi canh,ai cung co luc kho khan.Nhung toi khong lam gi anh huong toi cac ban thi xin cac ban cung dung tri triet nhu the.Viec cua Phongtuyet toi cung khong biet nhieu.
Rieng chuyen cua anh Lang tu gio,ban Dung va ban Diu lan trc co dki di nhung lai huy,toi da ban bac vs ca nhom ve so tien dat coc va da hen thu 5 den off cung ca nhom de giai quyet va tra lai tien.Vay ai muon minh bach,hay muon doi chieu thi moi cac ban cu den.
Chau xin loi bac Dantocgoc vi viet bai khong co dau,mong moi ng hieu tinh hinh su viec.

mjnxu
26-05-2012, 18:51
Thuc su la khong muon noi nhieu va khong giai thich nhieu,nhug cac ban neu khong biet chuyen thi cung dung nen noi toi nhu vay.
1.Dung la toi cung co vay cua ban Ku Bom so tien la 1tr dong,nhung khong phai la vay khong tra ma toi da hen ngay tra han hoi doang hoang,ban Pu Cha cung da den nha toi va lay so tien do.
2.Chuyen lap cung di phuot,chi don gian la toi thich di va muon ru ban be cung di.Thu chi trong nhom khong ai la khong biet.Toi khong vay cua cac ban,khong trom cap cai gi thi cac ban cung dung len tieng ma noi kieu nhu vay
3.Neu ai tim duoc chung cu rang toi khai man,an chan tien cua doan,thi thu 5 nay nhom toi off,cac ban co the gap va doi chieu cung ca doan
4.Viec giua toi va nhom cua Ku Bom,Pu Cha la noi bo trong nhom,loi la o toi va toi se chiu trach nhiem ve hanj vi cua minh voi nhom
Con sau lam rau noi canh,ai cung co luc kho khan.Nhung toi khong lam gi anh huong toi cac ban thi xin cac ban cung dung tri triet nhu the.Viec cua Phongtuyet toi cung khong biet nhieu.
Rieng chuyen cua anh Lang tu gio,ban Dung va ban Diu lan trc co dki di nhung lai huy,toi da ban bac vs ca nhom ve so tien dat coc va da hen thu 5 den off cung ca nhom de giai quyet va tra lai tien.Vay ai muon minh bach,hay muon doi chieu thi moi cac ban cu den.
Chau xin loi bac Dantocgoc vi viet bai khong co dau,mong moi ng hieu tinh hinh su viec.
Chuyện ko phải chỉ có thế mà còn rất nhiều. Mình làm, mình chịu, nếu thực sự bị oan thì sao lại có NHIỀU người nói và điều tiếng như vậy. Còn bản THU - CHI trong những chuyến đi sao ko đả động j đến. Cái này tự đáy lòng bản thân bạn hiểu rõ, tôi ko muốn nói nhiều, đừng giải thích bằng lời nói mà bằng hành động. Ko phải là ai cũng ngu mà ko biết tự tính chi phí cho những chuyến đi như thế, có điều là người ta chưa nói thẳng vào mặt bạn thôi. Mục đích của những chuyến đi là như nào chắc hẳn bạn quá rõ, đừng để vì chuyện tiền nong mà ảnh hưởng đến cuộc vui. Tôi hy vọng các chuyến đi sắp tới nếu bạn có làm lead thì đoàn hãy bầu ra 1 người làm thủ quỹ giữ tiền, 1 người giám sát hạch toán chi tiêu.
P/s: Một lần nữa rất xin lỗi vì đã làm loãng topic. Mong sao sẽ không còn vụ lùm xùm nào nữa. Thân ^^

haiphong56
26-05-2012, 19:12
Chuyện ko phải chỉ có thế mà còn rất nhiều. Mình làm, mình chịu, nếu thực sự bị oan thì sao lại có NHIỀU người nói và điều tiếng như vậy. Còn bản THU - CHI trong những chuyến đi sao ko đả động j đến. Cái này tự đáy lòng bản thân bạn hiểu rõ, tôi ko muốn nói nhiều, đừng giải thích bằng lời nói mà bằng hành động. Ko phải là ai cũng ngu mà ko biết tự tính chi phí cho những chuyến đi như thế, có điều là người ta chưa nói thẳng vào mặt bạn thôi. Mục đích của những chuyến đi là như nào chắc hẳn bạn quá rõ, đừng để vì chuyện tiền nong mà ảnh hưởng đến cuộc vui. Tôi hy vọng các chuyến đi sắp tới nếu bạn có làm lead thì đoàn hãy bầu ra 1 người làm thủ quỹ giữ tiền, 1 người giám sát hạch toán chi tiêu.
P/s: Một lần nữa rất xin lỗi vì đã làm loãng topic. Mong sao sẽ không còn vụ lùm xùm nào nữa. Thân ^^

Cam on ban vi da gop y,dung la toi cung chua di nhieu,va khong he lap cung nhieu tren phuot.Nhug ve vc thu chi cua doan:
1:Cung Moc Chau hom off t da photo ban thu chi de gui lai moi ng,luc thanh toan moi ng co noi de di hat r xem sau cung dc.Chinh anh Giang Nam la ng truc tiep thay toi dua ban thu chi ra roi lai cat di.
Sau khi di hat,troi mua va moi ng le te,uong beer xong lai di ra Tran Phu uong nc gao rang roi ca nhom vao bar.Loi o toi la da quen k phat ban chi tieu cho moi ng.Va sau do t da xin loi truc tiep moi ng trong doan ma toi gap sau do
2.Chuyen di Y Ty vua roi:
Nhom toi da to chuc gap nhau rat nhieu,moi ng ai cung biet chi tieu cua nhom,nhung kinh phi cua nhom con thua toi van de rieng vi co 1 anh trong doan di xuyen viet va chua ve.A Lang Tu Gio cung da goi dien cho t nhieu lan va t cung da trao doi ve vc nay.Nhom chi co 12ng,choi vs nhau kha than nen moi ng thong nhat doi anh Quan ve roi off.So tien con thua bao nhieu,too cung da thong bao vs nhom va dc moi ng thong nhat.
Thu 5 nay nhom off,cac ban co tje qua tham gia cung.Toi khong thanh minh hay phu nhan.Vi chuyen rieng cua toi vs nhom cua anh Shin cung la loi o toi,va hoan toan la chuyen ca nhan vs nhom.Nhan day,toi cung xin loi tat ca moi nguoi vi nhung hieu lam khong dang co.Va se co phuong an tich cuc hon va rut kinh nghiem trong nhung lan toi.Con ve cung duong toi lap,cac ban co the di cung,khong di cung,do la quyen cua cac ban.Them ban bot thu,mong cac ban hieu van de hon.

mjnxu
26-05-2012, 19:27
Cam on ban vi da gop y,dung la toi cung chua di nhieu,va khong he lap cung nhieu tren phuot.Nhug ve vc thu chi cua doan:
1:Cung Moc Chau hom off t da photo ban thu chi de gui lai moi ng,luc thanh toan moi ng co noi de di hat r xem sau cung dc.Chinh anh Giang Nam la ng truc tiep thay toi dua ban thu chi ra roi lai cat di.
Sau khi di hat,troi mua va moi ng le te,uong beer xong lai di ra Tran Phu uong nc gao rang roi ca nhom vao bar.Loi o toi la da quen k phat ban chi tieu cho moi ng.Va sau do t da xin loi truc tiep moi ng trong doan ma toi gap sau do
2.Chuyen di Y Ty vua roi:
Nhom toi da to chuc gap nhau rat nhieu,moi ng ai cung biet chi tieu cua nhom,nhung kinh phi cua nhom con thua toi van de rieng vi co 1 anh trong doan di xuyen viet va chua ve.A Lang Tu Gio cung da goi dien cho t nhieu lan va t cung da trao doi ve vc nay.Nhom chi co 12ng,choi vs nhau kha than nen moi ng thong nhat doi anh Quan ve roi off.So tien con thua bao nhieu,too cung da thong bao vs nhom va dc moi ng thong nhat.
Thu 5 nay nhom off,cac ban co tje qua tham gia cung.Toi khong thanh minh hay phu nhan.Vi chuyen rieng cua toi vs nhom cua anh Shin cung la loi o toi,va hoan toan la chuyen ca nhan vs nhom.Nhan day,toi cung xin loi tat ca moi nguoi vi nhung hieu lam khong dang co.Va se co phuong an tich cuc hon va rut kinh nghiem trong nhung lan toi.Con ve cung duong toi lap,cac ban co the di cung,khong di cung,do la quyen cua cac ban.Them ban bot thu,mong cac ban hieu van de hon.
Vẫn còn nhiều khoản chi tiêu mập mờ nữa nhưng ko có chứng cứ. Chính vì thế nên mới kêu gọi mọi người ai biết thì đóng góp tiếng nói để còn tránh. Bạn đừng bao biện mà giải thích với từng người bạn đang nợ ấy. Tôi ko vu oan cho bạn bởi vì ko chỉ 1 mà RẤT nhiều người nói về bạn những điều ko hay về tiền nong.
P/s: Đây là cm cuối của e trả lời haiphong56. Mong ban quản trị đừng del để những bạn ko biết còn đọc được. E xin cám ơn :)

haiphong56
26-05-2012, 19:44
Vẫn còn nhiều khoản chi tiêu mập mờ nữa nhưng ko có chứng cứ. Chính vì thế nên mới kêu gọi mọi người ai biết thì đóng góp tiếng nói để còn tránh. Bạn đừng bao biện với tôi mà với những người bạn đang nợ ấy. Tôi ko vu oan cho bạn bởi vì ko chỉ 1 mà RẤT nhiều người nói về bạn những điều ko hay về tiền nong.
P/s: Đây là cm cuối của e trả lời haiphong56. Mong ban quản trị đừng del để những bạn ko biết còn đọc được. E xin cám ơn :)
To xin noi la to khong no ai ca,tien moi ng dat coc nhing khong di to da hen thu 5nay nhom off se giai quyet cong kgai va tra lai tien.To khong vay nen khong the noi so tien do la no dc.Chi tieu trong doan ai cung biet,do dung chung cua doan to cung phan cong ng mua chu khong mua het 1m.Noi ching,neu co thac mac gi ve tai chinh,chi tieu khong minh bach,moi ng cu qua off cung nhom va doi chieu truc tiep la dc roi.

boypro
26-05-2012, 20:34
Mọi người thấy không,sao mà lập lắm topic thế,cùng cái tên haiphong56,chắc có tý vấn đề đây?

https://www.phuot.vn/threads/40810-H%C3%A0-Giang_Cung-%C4%91%C3%A0n-t%C3%ACnh-y%C3%AAu!-(1-6-4-6)

https://www.phuot.vn/threads/42109-H%C3%A0-N%E1%BB%99i_B%E1%BA%A3n-Gi%E1%BB%91c_L%E1%BA%A1ng-S%C6%A1n_H%C3%A0-N%E1%BB%99i(30-6-1-2-7)

transon_travel
26-05-2012, 20:37
Đề nghị mod vào cuộc giúp, cần thiết trước khi sáng tỏ bác delay cung đường này để khi mọi việc xong sẽ chạy.
Đã có vấn đề, dù đúng hay sai, chưa giải quyết xong đi nó cũng không ra gì.
Còn vấn đề về haiphong, bác mod tách riêng ra 1 topic khác, ai có ý kiến hay chứng cứ hay thắc mắc gì về các cung trước, vào đối chất trực tiếp cho nó lành và mạnh, để ở đây loãng hết topic.

kephanxet
26-05-2012, 20:42
Mấy pác viết ko có dấu, đọc mún lòi con mắt :-S

favourite
26-05-2012, 20:51
Em cắn rơm cắn cỏ lạy các mợ các thím: Ko có điều kiện gõ bài có dấu thì đừng có post ạ

Về nhà có máy tính tử tế post chẳng muộn đâu - Đọc đau mắt lắm

binhhut1985
27-05-2012, 00:34
Dear các bạn ,

Đây là topic về Phong Tuyết ... nhưng hôm đấy nhóm mình cũng bực mình vụ con Rượu Ngô nên có thở ra 1 câu ... thôi thì đằng nào cũng thế ... share thông tin cho anh em để mọi người đỡ mắc phải .

Mình có quen vs Rượu Ngô qua chuyến đi Phu Song Sung , cũng tin tưởng lẫn nhau nên đợt giỗ Tổ có cho RN mượn máy ảnh D90 , máy tính bản Galaxu Tab , tiền + 1 con lens đi thuê ... sau đấy gần tháng trời ... có đòi em nó ... nhưng không thấy trả ... tiền thì em nó bảo không có ... nhưng vẫn thấy lập cung đi phượt ... đi Hà Giang ( dys mie ... xin lỗi chứ ... sao lắm đứa dựa vào HG để ăn tiền anh em thế ) ... lens bạn em đứng ra thuê cho nó thì cả tháng sau khi đi về nó mới trả ... máy ảnh cho mượn thì quăng quật nhìn như con hàng nát ... đi về mất cả cái đế gắn chân máy ... bây h e đang rao bán lại cái chân máy Victory 3080 ( không đế gắn ) - giá 200k =)) ... máy tính bảng thì ... thú thật là mới đòi được 4 hôm :)) may mà có vụ siêu nhân Phong Tuyết nên bọn em dựa hơi mới đòi được ...

Cũng lên quan đến con này còn mấy bác đi Hà Giang nữa ... xin các bác vào làm rõ cho ae trên phượt biết ...

ColorsOfTheWind
27-05-2012, 00:35
Bọn a rất tin tưởng ( đã từng ) ở em nên mới cho em mượn máy ảnh , máy tính bảng , tiền nong ... nhưng những gì em thể hiện ... đã chà đạp lên lòng tin ấy ...
Tiền trả Ku Bờm em bảo không có ... trong khi vẫn thấy em đi QN , HG , HP ... mỗi cuối tuần .
Máy tính bảng cầm của Dac Fet đi bảo hành thì để nó đòi lay lắt hàng tháng trời không trả . Gọi điện không nghe , nhắn tin không trả lời .
Lens cầm thuê của Kây Nhỏ thì thuê cả tháng không trả ... để chỗ thuê lens gọi điện cho nó đòi ... chả ra làm sao cả .
Cầm máy ảnh của a thì vứt lăn lóc ... mất mie cái đế gắn chân máy ảnh ... coi như cái chân máy vứt xó ( em thích thì a đưa nốt cho cái chân máy , để nhà anh đỡ chật ) ...

Trích comment trên facebook của Kushin ( Leader nhà KU) khi nói chuyện với chị Rượu Ngô...

Sự thật nó là thế...

Cuộc đời thật lắm bất công...thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhiều ... :)

tuanmam
27-05-2012, 00:39
Nếu có bang chung rõ ràng, lập topic cảnh báo về ruoungo đi Bình. Nhu the nhung ai dinh dang den ruoungo co y kien cho tập trung.

Thần Rùa
27-05-2012, 00:53
Số mình với số mấy lead này hên ghê vì chưa đi cùng với nhau phát nào. :Dam

Nói chung là tại Anh tại Ả cả, như vụ TS thì còn thấy thằng Phongtuyet vào đối chất nhưng giờ chắc nó chạy mất dép rồi. Còn bạn Rượu Ngô hay haiphong56 (không biết là Hải Phòng 56 có là người Hải Phong để mình còn cảnh báo mấy ae Phượt Hải Phòng tránh xa ra cái) Nói chung mọi chuyện Chi Thu trong các chuyến đi dễ biết thôi mà và thường mỗi cung đều phải dự tính chi phí rõ ràng để biết tổng chuyến đi dự kiến là bao nhiêu.

Hy vọng mọi chuyện đâu vào đấy và những bạn mới đi lần đầu cần đề cao cảnh giác hơn nữa (những người đi nhiều còn bị lừa nữa là) !

ooohmygod
27-05-2012, 01:45
Cần nghiêmtucs và đoàn kết xử lý chứ ko đẻ như này đc bà con ơi

anhchinhs
27-05-2012, 01:46
Ước gì một lần được đi cùng anh Phong tuyết or chị Rươu Ngô gì đấy:))

favourite
27-05-2012, 08:40
Dear các bạn

Đây là topic về Phong Tuyết ... nhưng hôm đấy nhóm mình cũng bực mình vụ con Rượu Ngô nên có thở ra 1 câu ... thôi thì đằng nào cũng thế ... share thông tin cho anh em để mọi người đỡ mắc phải .

Mình có quen vs Rượu Ngô qua chuyến đi Phu Song Sung , cũng tin tưởng lẫn nhau nên đợt giỗ Tổ có cho RN mượn máy ảnh D90 , máy tính bản Galaxu Tab , tiền + 1 con lens đi thuê ... sau đấy gần tháng trời ... có đòi em nó ... nhưng không thấy trả ... tiền thì em nó bảo không có ... nhưng vẫn thấy lập cung đi phượt ... đi Hà Giang ( dys mie ... xin lỗi chứ ... sao lắm đứa dựa vào HG để ăn tiền anh em thế ) ... lens bạn em đứng ra thuê cho nó thì cả tháng sau khi đi về nó mới trả ... máy ảnh cho mượn thì quăng quật nhìn như con hàng nát ... đi về mất cả cái đế gắn chân máy ... bây h e đang rao bán lại cái chân máy Victory 3080 ( không đế gắn ) - giá 200k =)) ... máy tính bảng thì ... thú thật là mới đòi được 4 hôm :)) may mà có vụ siêu nhân Phong Tuyết nên bọn em dựa hơi mới đòi được ...

Cũng lên quan đến con này còn mấy bác đi Hà Giang nữa ... xin các bác vào làm rõ cho ae trên phượt biết ...

Bọn a rất tin tưởng ( đã từng ) ở em nên mới cho em mượn máy ảnh , máy tính bảng , tiền nong ... nhưng những gì em thể hiện ... đã chà đạp lên lòng tin ấy ...
Tiền trả Ku Bờm em bảo không có ... trong khi vẫn thấy em đi QN , HG , HP ... mỗi cuối tuần .
Máy tính bảng cầm của Dac Fet đi bảo hành thì để nó đòi lay lắt hàng tháng trời không trả . Gọi điện không nghe , nhắn tin không trả lời .
Lens cầm thuê của Kây Nhỏ thì thuê cả tháng không trả ... để chỗ thuê lens gọi điện cho nó đòi ... chả ra làm sao cả .
Cầm máy ảnh của a thì vứt lăn lóc ... mất mie cái đế gắn chân máy ảnh ... coi như cái chân máy vứt xó ( em thích thì a đưa nốt cho cái chân máy , để nhà anh đỡ chật ) ...

Hơi lạc đề tí nhưng... DSLR mà các bác cũng đem cho mượn được thì... thua rồi :)) lại còn Len đi thuê nữa chứ !!! Ko biết các bác sao chứ mấy cái đồ này em giữ như của gia bảo ấy ;)) đâu phải bạ ai cũng tin tưởng cho mượn được, người đã ko có DSLR thì càng ko thể cho mượn vì họ ko biết cách bảo quản máy, thậm chí còn chả biết chụp ý chứ

Chắc em Rượu Ngô này cũng chịu khó ân cần tỉ tê rót mật vào tai các bác lắm nhỉ ;)) đọc đoạn bên trên các bác làm tớ nhớ đến em Mèo bông ngày xưa trên TTVN mới chết chứ :D

nguyenhoangha
27-05-2012, 08:59
Ko biết các bác sao chứ mấy cái đồ này em giữ như của gia bảo ấy ) đâu phải bạ ai cũng tin tưởng cho mượn được, người đã ko có DSLR thì càng ko thể cho mượn vì họ ko biết cách bảo quản máy, thậm chí còn chả biết chụp ý chứ

Mình đeo cái máy trên cổ mà hỏi xem mình còn ngại nhỡ rơi phát thì bắt đền à , vậy mà các bác cho mượn nghe hài quá .

RauMuống
27-05-2012, 10:20
Xin lỗi mọi người và ban quản trị vì đã làm loãng topic nhé. Nếu ko nói ra thì cũng nhiều người bị lừa nên e ko đành lòng giấu các bác, ko thể để con sâu làm giàu nồi canh đc. Chắc rất nhiều người thắc mắc RƯỢU NGÔ là ai. Đây chính là haiphong56 (YM: themannemchua, tên thât là Vy, fb http://www.facebook.com/ruou.ngo) đang lập topic đi hà giang... sắp tới. Vì em ko có chứng cứ cụ thể nhưng qua những người bạn mà em biết thì chị này nợ rất nhiều người, rất nhiều điều tiếng xấu về khoản tiền nong (vay ko trả, đặt cọc rùi ko trả lại, thu chi không rõ ràng.....=> "phongtuyet 2" chăng???). Đúng như bác ColorsOfTheWind nói thì chị này chả nghề ngỗng j cả, chỉ chuyên lập topic và lập cung để trục lợi....
Cũng vì lòng tin người mà rất nhiều người bị lừa nhưng lại ko nói ra. Vì vậy e kêu gọi các bác, những ai biết thông tin gì thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết, đừng để con sâu này làm bẩn 4rum chúng ta.
P/s: Đây là topic chuyến đi sắp tới của RƯỢU NGÔ: https://www.phuot.vn/threads/42109-H%C3%A0-N%E1%BB%99i_B%E1%BA%A3n-Gi%E1%BB%91c_L%E1%BA%A1ng-S%C6%A1n_H%C3%A0-N%E1%BB%99i(30-6-1-2-7)

Cám ơn bác đã chia sẻ :D

minhabc
27-05-2012, 11:51
mình rất có diểm phúc khi chưa đi với 2 ng này bao giờ. :))

jacks8x
27-05-2012, 14:26
Ko biết các bác sao chứ mấy cái đồ này em giữ như của gia bảo ấy ) đâu phải bạ ai cũng tin tưởng cho mượn được, người đã ko có DSLR thì càng ko thể cho mượn vì họ ko biết cách bảo quản máy, thậm chí còn chả biết chụp ý chứ

Mình đeo cái máy trên cổ mà hỏi xem mình còn ngại nhỡ rơi phát thì bắt đền à , vậy mà các bác cho mượn nghe hài quá .
Bác này ki quá :)). Các bác cho em ngồi hóng với nhé. Vụ naỳ hót quá, có j em cung cấp thêm thông tin. Hình như bạn mjnxu hôm nọ chat với mình thì phải

tuanmam
27-05-2012, 15:27
Rượu ngô đã hẹn off đoàn y tý vào tối thứ 5 và giải quyết các vấn đề cúa một số mem đã có ý kiến trên này, vậy những ai có khúc mắc hãy nêu ý kiến lên topic và yêu cầu ruoungo giải đáp thỏa đáng.
Còn phonhtuyet hẹn giải quyết đoàn hagiang tối T3 nhé. Nhưng đến giờ ko thấy xuất hiện, khả năng cao sẽ trốn.

ColorsOfTheWind
27-05-2012, 15:37
Wind Wanderer Thấy hôm qua SHE có call nhắn thứ 5 này off cung Y Tý ở Ngã Tư Sở nè.
Mấy lần thất hẹn rồi, em cũng không chắc lần này có thành công không nữa.
Em đóng 1tr nhưng thấy nói chỉ trả 500k. Em muốn xem SHE chi những khoản chung gì mà hết nhiều thế?
22 giờ trước · Thích

Tuan Dao Anh Di sag nha dog nghiep an trua~~
22 giờ trước qua di động · Thích

Nước Sôi Chi Hoang Linh Dinh nhu nay cung ra mat roi con j
21 giờ trước · Thích · 1

Tuan Dao Anh Dug the, dang nong, lam luon cho sach dien dan :))
21 giờ trước qua di động · Thích

Hoang Linh Dinh Mà bên diễn đàn vụ này cũng đang có nhiều người ý kiến đấy,mọi người có gì vào hóng đi :))
21 giờ trước · Thích

Tuan Dao Anh À ruou ngo co y kien roi, hi vog kubom va langtugio lay lai dc. Xem ra con nay con biet so. :)
20 giờ trước qua di động · Thích

Hoang Linh Dinh Hôm qua nó đã nhắn tin hỏi e số P rồi, và nói rằng 1tr của P sẻ chỉ trả 500k, còn 500k nhập quỹ đoàn :(
20 giờ trước · Thích

Tuan Dao Anh Đòi mai ko dc, may đưa len dien dan, da biet so, lay lai dc tung nao hay tug ay. De cho xem no giai quyet het ko :)
20 giờ trước qua di động · Thích

Nước Sôi E nghi la chua den muc nhu Phongtuyet,canh cao la dc roi,voi lai chac cug danh dog thay roi,nen moi chu dong goi cho a Phong.xem ra cug la ng biet dieu.a chi nhe tay,chu e no ma co cai anh to dung share tren dd thi toi e no.danh ke chay di ai danh ke chay lai cac bac nhi
20 giờ trước qua di động · Thích · 1

Wind Wanderer Em đang phân vân vụ Rượu Ngô (haiphong56) quá, bác ạ!
Thật tình thấy tuổi đời SHE còn rất trẻ, lại chưa thấy điều tiếng gì nên cũng muốn SHE giải quyết hết hiểu nhầm với Em cũng như những memb phuot.vn trong thời gian sớm nhất.
20 giờ trước · Thích · 1

Wind Wanderer Chuyện của Mr Phongtuyet thì em hoàn toàn không áy náy gì vì MR thực hiện lừa đảo rất có bài bản và rất nhiều người trong một khoảng thời gian dài.
Còn chuyện của Rượu Ngô (haiphong56) em suy nghĩ rất nhiều rồi.
Tuổi đời cô bé thật sự quá trẻ (hình như là 1989), mình làm căng như vụ Phongtuyet thì liệu cô bé ra sao khi mà bạn bè, bạn học, bạn xã hội vẫn còn rất nhiều ở Hà Nội.
Em nghĩ là Rượu Ngô đã hẹn Em thứ 5 tuần tới, Em sẽ cùng vài người có mâu thuẫn đến giải quyết, nếu thấy không thỏa đáng hoặc có ý định lẩn tránh, em sẽ đưa ra diễn đàn phượt.vn như vụ phongtuyet.
20 giờ trước · Thích · 1

ColorsOfTheWind
27-05-2012, 15:38
Tuan Dao Anh Dung the, no con tre, neu giai quyet tot thi chi can canh cao la dc :)
20 giờ trước qua di động · Thích · 3

Ku Shin ‎:-? RN mà mình biết sinh năm 86 thì phải =))
15 giờ trước · Thích

Tuan Dao Anh Dis, 86 à, thế thì cáo roi. Sag mai chup sen nhe.
15 giờ trước qua di động · Thích · 1

Tuan Dao Anh Phong gio xem cmnd con ruou ngo xem may tuoi, keo no lua tuoi day
15 giờ trước qua di động · Thích

Wind Wanderer Ack... Mấy bác đừng giỡn mặt em thế chứ.
Em nghĩ Rượu Ngô chỉ sinh năm 1989-1990 thôi ạ.
Ngta cũng đã call cho mình hẹn gặp rồi, em nghĩ đợi đến thứ 5 xem em nó giải quyết có minh bạch và thỏa đáng không đã.
15 giờ trước · Thích

Rượu Ngô Bo tay cac bac,e da noi rat ro vs a Phong la do a Quan di xuyen viet,gio lai dang o coto nen k off dc,ma y kien cua moi ng trong nhom la doi a ay ve chu co phai ca nhan e dau.
Tien cua Bom htrc Pucha goi cho e noi la se de pucha qua lay va hen e t7 nay den laay,e da hoan tra day du kh thieu 1 xu
Con e co loi e se sua chua.E chua bao gio noi la k tra t a Phong,ma noi khi nao off se dua xhuyen nay de ca nhom cung thong nhat.
Vay mong bac Phong T5 nay qua off.Chuyen chi co vay,cac bac cu nhin theo khia canh cua minh roi noi e chang ra gi ca.
Du sao,loi cung la o e.Nen e cung muon hnao gap nhom A Shin de cong khai xin loi moi ng,chu cu nhu the nay met lam.E sn 87,k phai 86 dau.
15 giờ trước qua di động · Thích · 3

Ku Shin Bọn a rất tin tưởng ( đã từng ) ở em nên mới cho em mượn máy ảnh , máy tính bảng , tiền nong ... nhưng những gì em thể hiện ... đã chà đạp lên lòng tin ấy ...
15 giờ trước · Không thích · 6

Wind Wanderer ‎@ Rượu Ngô: Anh nghĩ sau tất cả những chuyện này, em nên rút kinh nghiệm. Mọi việc em làm có thể không sai nhưng cách thực hiện nên thận trọng hơn một chút. Nhất là vấn đề liên quan tài chính.
Người ta có câu "Tình ngay, lý gian" là vậy.

Còn vấn đề giữa em và anh. Thật sự lúc đầu, anh rất tôn trọng và khâm phục những leader nữ.
Niềm tin của anh chỉ giảm khi call cho em và nhận được QUY ĐỊNH về tiền đặt cọc mà anh chưa từng biết đến trước đó và sau nữa là không dưới 2 lần thất hẹn với anh. (anh nhớ không nhầm thì lần gần đây nhất là cuối tháng 4 trước khi anh đi Hà Giang)

Sáng nay anh Hòa cũng đã gọi cho anh để thông báo tình hình. Anh hi vọng thứ 5 tuần tới, chúng ta có thể gặp được nhau để giải quyết hết mâu thuẫn.
15 giờ trước · Thích · 1

ColorsOfTheWind
27-05-2012, 15:39
Ku Shin ‎Wind Wanderer ... em là binhhut1985 trên diễn đàn phượt . com :)) ...
15 giờ trước · Thích · 2

Lão Mập May mà ông phongtuyet ko đi cùng nhà ku mềnh... ko thì chắc giờ ae đang lên kế hoạch đồ sát hắn rồi :))...

Haizzzz... thầm trách ta quá dại khờ :D
15 giờ trước · Thích · 3

Tuan Dao Anh Chờ e giải quyet voi moi ng the nao. Nhung 1 lan bat tin, van lan bat tin. Gieo nhan nao gat qua do thoi e a.
15 giờ trước qua di động · Thích

Rượu Ngô Uhm,loi o em ma,vi thuc su chuyen cai may cua a Dac e cung kha ay nay,nhug k biet phai lam sao vi e phai o que trong bo e om k len dc.Luc do e cung k co tien vi cung phai don vao tien tjue cua hang sap toi.Sau do Pucha hen e t7 lay tji e da tra day du r.
Cai chan may anh em the la e k he biet no co hay khong?Con cai lens thi thue cung kha lau vi e cam may mang di chup hop bao phim nen cung can.
E cung muon gap moi ng de nc va xin loi ve vc do,nhug qua la co ban vi sap toibe mo cua hang lai,vs ca,co ve moi ng k co thanh y lam nen hay ngai,khong quywt tam
Loi la o em va e xin nhan loi.Con ve chuyen tien nong,e da hen ca doan t5 nay off,va se co gang goi tat ca moi ng trong doan den de giai trinh ve vc nay.Chu e cung met moi lam roi,lo cua hang 1minh em,gio lai them chuyen nay nua,chan
14 giờ trước qua di động · Thích
Lão Mập Hự... em người ngoài cuộc, nhưng phải nói thật... chị RN nói giống hệt Quýt Bị Béo ngày nào...:)
14 giờ trước · Thích · 1

Rượu Ngô Em van con nho hom di off lan dau e co noi vs moi ng la tien dat coc ma cancel thi se DUNG LAM TIEN CHUNG CHO CA DOAN.Va moi ng cung da thong nhat nhu vay,Ke ca hom di mu cang chai e cung co tam su vs Bom ve chuyen do va cung dc thong nhat ve vc nay.E cung da noi ro quan diem vs moi ng,chu hoan toan k phai ca nhan e tu phat.Tien nong con bao nhieu moi ng deu biet,nen e thay thuc su la rat thoai mai ve van de nay doi vs nha YTy bon em.Co le,e chua o trong truong hop nay nen k cam nhan dc su vc.Du sao,e thuc su cam on moi nguoi,co le,dc bao boc qua nhieu,nen e k nghi su vc no lai to tat den muc do vay thanh ra vo tam vs ng khac.Thuc su la xin loi moi ng vi tat ca nhung gi em lam moi ng k hai long trong tgian qua

Lão Mập à em hỏi ngoài lề chút: cái vụ mất 5 triệu hôm đi Y TÝ có là thật ko đấy chị... sao e thấy mất tiền mà chị vẫn chơi thân với đội ý thế :|
14 giờ trước · Thích

Rượu Ngô Chi k biet Quyt Bi Beo,nhug gio k phai noi nh nua,The la du roi,Chi co loi thi chi nhan,va xin sua chua.Co gang k di vao vet xe do la dc

Rượu Ngô Cai nha san o nha ba Si co rat nhieu doan o do,chi da can than chia tien ra lam nhieu cho de neu co mat thi k mat het,nhieu ng qua lai nen k the nghi cho ai dc.Hom day bon chi vut balo de tranh cho roi ma khi len ngu thi bi vut ra cho khac va co ng nam vao cho do roi.Mot mat 10 ngo,m k co bang chung thi k noi dc gi dau e a.

Rượu Ngô A Tuan Anh:Anh noi rat dung.Va e nghi nen dung lai o day,t5 gap ca doan roi se ro quan diem.Ke ca la lead la ng quyet dinh nhung cung nen ton trong y kien chung cua ca doan.E chi la ng to chuc,co trch nhiem lo an nghi thoi,da di vs nhau thi ton trong y kien cua nhau het.Chuyen e lam sai vs nhom Shin e xin nhan va sua chua.Con ve vc len cung tren phuot,e k he lam gi khat tat nen mong anh hieu van de va cho doi su vc lam sang to.
14 giờ trước qua di động · Thích · 1

Wind Wanderer ‎@ Rượu Ngô: Anh có thể là người join cuối cùng (thậm chí còn là vớt) cung Y Tý nên không được tham dự buổi off lần 1, điều này anh nghĩ là em hiểu.
Lẽ ra lúc anh đến đóng tiền, em phải thông báo cho anh Nội quy mà em đặt ra và đã thống nhất với nhóm từ trước đấy. (nếu anh biết có Nội quy như này, anh ko bao giờ join cả)
Khi chúng ta liên lạc để xác nhận với nhau cung đường, là lúc cung đường của em không thay đổi (đi tàu hỏa chiều Hà Nội - Lào Cai) nên lúc em thay đổi phương thức di chuyển, anh chỉ có chưa đầy 5 ngày để mua vé + đặt xe trong dịp nghỉ lễ (10/03 âm lịch cháy vé)... việc ấy thật sự là rất khó khăn và anh nhớ không nhầm là đã nói với em (hình như cũng nhờ em đặt xe thì phải)

Việc đặt nội quy (Ko trả lại tiền đặt trước), anh nghĩ em nên post lên phượt khi lập cung để nếu ai đồng ý hay ủng hộ thì đến join vì chuyện này từ xưa đến nay anh chưa từng gặp trên phuot.vn và TTOL cả.
14 giờ trước · Thích · 1

ColorsOfTheWind
27-05-2012, 15:48
Rượu Ngô Thoi,da bao de t5 anh mang chui gi e cung nghe.vs lai,tien nay dung chung cho ca doan,chu co dung rieng cho e dau.de T5 co gi r y kien,e nhan hwt.
Ku Shin ‎Rượu Ngô ... cái đế gắn máy ảnh của a ... gắn chặt vào dưới con máy D90 ... mang đi từ đợt đi MCC - Sapa để leo Fan ... từ sau đợt đấy e cầm máy của a ... bây h e bảo ko biết .. tức là a nói điêu ... đổ lỗi cho em hay là như thế nào :-? ..
14 giờ trước · Thích · 1

Rượu Ngô Hinh nhu hom off a dong t roi ve som.Nhom da quyet dinh di xe may ngay tu dau,ai k the thi se di o to hay tau len LC r gap nhau o do,e nho la a dong t roi di luon.Khi e goi di lau ech vs ca doan a cung k di va sau do la cancel.haizzzzz
thoi,de t5 a e m gap nhau vay.noi the nay mat thoi gian,a tap trung vu kia di,t5 xu ly e sau cung dc.

Lão Mập Em người ngoài cuộc vụ này,nhưng hôm đó ở sapa em cầm máy bác shin và đội e sợ máy hết pin, cũng vì tin tưởng chị nên em mới có ý tưởng đổi D90 để đưa chị đi Y Tý, theo trí nhớ của e thì lúc đó vẫn còn cái chân máy cũng quen chị không lâu nhưng thật sự em thấy chị càng ngày càng giống Quýt bị béo...
14 giờ trước · Không thích · 1

Wind Wanderer ‎@ Rượu Ngô: Anh biết là tiền dùng chung cho cả đoàn nhưng ít nhất nội quy của nhóm anh cũng phải được biết để xem có phù hợp hay không chứ? Phải không nào?
Em cứ đặt mình vào địa vị của anh. Tiền mình bỏ ra,ngta tiêu xong rồi nói với mình cái quy định từ trên trời rơi xuống. EM có chấp nhận được không?
14 giờ trước · Thích · 1

Lão Mập Em nhớ y nguyên lúc đó chị bảo với ku bờm là bị mất tiền 5 triệu, mất hết không còn xu nào, và không biết vay tiền đâu cho đoàn ăn ... :|... còn bằng chứng thì em vẫn còn lưu cái ảnh số 0052 trong máy của ku bờm chụp ảnh cái D90 ở Mù cang Chải vẫn còn gắn nguyên cái chân máy của bác Ku Shin ...
14 giờ trước · Thích · 2

Rượu Ngô Ku Shin: e k he co y do dau,co the khi e de o nha,hoac khi mang di hop bao,ban e co lay de chup roi lam roi hay thao ra thi e k biet nua.Nhung e xin the vs ca Me e da mat la e k he biet hay k he thao no ra.E xin loi anh ve vc bat can nay va se mua lai cho a 1 cai khac nhu vay de nhan toi vay,Thuc su la e k he biet no o cho nao nua.....
Lão Mập Người ngoài e chỉ nói có thế... chị hơn quýt béo ở chỗ nhận lỗi và sửa sai... mong chị giải quyết nốt cho nhà Ku... :|... những gì còn chưa rõ ràng...
14 giờ trước · Thích

Rượu Ngô A Phong:thu 5 nhe,e thuc su rat mong den T5...
Ku Shin,Lao Map:A em minh nen gap nhau va e muon xin loi moi ng va nhan loi ve nhug hanh dong cua e.Va e se mua gui lai a cai de do,Mong a thong cam giup e.

Ku Shin ‎... Ote e ... nhân tiện a cũng hỏi luôn ... e tên thật là Vy ... hay là Quyên ... :-? ...
14 giờ trước · Thích

Rượu Ngô Thoi a a,de T5 e mang cmt di cho moi ng chup luon.

favourite
27-05-2012, 16:30
Edited.............

soibeo
27-05-2012, 16:38
Xin thay mặt đoàn nhà Y tý mình xin có 1 vài quan điểm như sau:
Thứ 5 em Vy nên mang theo chi tiết chi tiêu của đoàn Y tý để công khai chi phí của cả đoàn. Hiện giờ tất cả các thành viên trong đoàn đều chưa ai có bảng chi phí này.
Còn việc về tiền của các bạn đóng (Dũng, Phong, Dịu) nhưng không đi. Theo quan điểm của cả đoàn là ai không đi trả lại tiền. (Trừ đi những chi phi mua chuẩn bị ban đầu để cho các bạn thôi mà theo tớ được biết thì cái này rất ít).

dantocgoc
27-05-2012, 16:53
Theo ghi nhận các thông tin đã được các thành viên cung cấp. Mọi vấn đề đang được các bên có liên quan thống nhất và tích cực giải quyết, chứ không hề né tránh trách nhiệm. (Biết sai và sửa mới là điều đáng quý) Vì các yếu tố trên mong là các bạn không liên quan, tránh không được nhận định chủ quan thiếu căn cứ "bôi nhọ hay xúc phạm" đẩy xa sự việc không cần thiết. Thay mặt BĐH chân thành cám ơn sự hợp tác của mọi thành viên đã cung cấp thêm thông tin xác thực nếu có.

soibeo
27-05-2012, 17:23
Đề nghị các bạn không biết rõ nội tình không cm lung tung. Vy đã hẹn đến thứ 5 sẽ giải quyết. Như vậy là đã có sự hợp tác. Nên mọi người hãy chớ kết quả. Chúng mình cũng vẫn trên quan điểm là " Biết sai mà sửa mới đáng quý". Chân thành cảm ơn.

Namthinh.utc
28-05-2012, 00:12
đọc topic này của các bác em lại nhớ đến thị Quýt :))

ruavang1102
28-05-2012, 00:20
Mời các bác nghe nhạc đem khuya cho hạ hỏa
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Lay-Tien-Cho-Gai-Phong-Le/IW6IWAD9.html

lupin88
28-05-2012, 00:21
Mình cũng đăng kí cung Y Tý này của Rượu Ngô (Tên thật là Vy hay Quyên ý ???:D), mình có đóng tiền cho cả mình và a.Việt Anh (Total : 1M) nhưng vì lý do đột xuất mà không thể đi được, có báo lại cho Rượu Ngô trước lúc đi rồi nhưng cả 2 không đề cập tới tiền nong vì mình biết lúc đó đoàn chưa đi nên chưa chốt kinh phí, hi vọng lúc về có chốt và gọi mình. Nếu không vì tình cờ và bất ngờ vào topic này thì mình cũng không hề biết là có buổi hẹn tối t5 ở Ngã Tư Sở mặc dù cả mình và Rượu Ngô có cả số điện thoại và facebook của nhau. Có phải bỏ rơi mất mình và a.V.Anh không? Dù sao thì mình cũng tin Rượu Ngô sẽ minh bạch và có trách nhiệm với cung đường bạn ý đặt ra nên mình sẽ chỉ post thế này cho tới T5 tới thôi. Hehee....
PS: Bạn Dịu ^^.

zzbutatozz
28-05-2012, 08:39
Mình cũng đăng kí cung Y Tý này của Rượu Ngô (Tên thật là Vy hay Quyên ý ???:D), mình có đóng tiền cho cả mình và a.Việt Anh (Total : 1M) nhưng vì lý do đột xuất mà không thể đi được, có báo lại cho Rượu Ngô trước lúc đi rồi nhưng cả 2 không đề cập tới tiền nong vì mình biết lúc đó đoàn chưa đi nên chưa chốt kinh phí, hi vọng lúc về có chốt và gọi mình. Nếu không vì tình cờ và bất ngờ vào topic này thì mình cũng không hề biết là có buổi hẹn tối t5 ở Ngã Tư Sở mặc dù cả mình và Rượu Ngô có cả số điện thoại và facebook của nhau. Có phải bỏ rơi mất mình và a.V.Anh không? Dù sao thì mình cũng tin Rượu Ngô sẽ minh bạch và có trách nhiệm với cung đường bạn ý đặt ra nên mình sẽ chỉ post thế này cho tới T5 tới thôi. Hehee....
PS: Bạn Dịu ^^.

A cũng rất đang quan tâm đến vụ này, arsene_lupin off xong pm cho a kết quả nhé.

Đôi khi cũng phải mất tiền đề đánh giá được 1 con người.

TócMây
28-05-2012, 13:20

Em ấy là con gái, một phần chắc nói chuyện nghe cũng ngọt - cũng dễ thương. Chẳng lẽ con trai ga lăng lại không cho mượn. Đi chung với nhau cũng 1-2 ngày dài, lại còn nghe dân nhà phuot với nhau, tin tưởng nên mới thế.
Dù sao mình cũng kết cái ý kiến của bạn, dễ dàng quá dễ bị lừa :)

soibeo
28-05-2012, 13:24
Đề nghị em Vy vào chốt lại chính xác ngày giờ và địa điểm để toàn bộ các thành viên nhà Y tý biết và đến. Đồng thời các bạn đã đóng tiền nhưng không đi có thể biết thông tin để đến tham dự.
P/s: HIện nay mình cũng chưa biết hết những bạn đã đóng tiền mà không đi. Đến thời điểm hiện tại là mình mới có số điện thoại của 2 bạn là (Dũng và Phong). Các bạn còn lại đọc được thông tin thì có thể để lại số điện thoại để liên lạc. Xin chân thành cảm ơn.

damda
28-05-2012, 16:52
Oạch. đúng là trục lợi trên niềm đam mê và sự tin tưởng của ACE :(

Tới thứ 5 này mọi việc sẽ lại rõ ràng, nên bạn cũng ko nên nói như vậy khi chưa có kết quả chính thức chứ.

transon_travel
28-05-2012, 22:20
Đặt gạch 1 chân hóng hớt vụ off. Em rất quan tâm đến những vụ như này. Xin nói hơi quá là những vụ bôi nhọ lên dán phản quang, ánh sáng của phượt.

haiphong56
29-05-2012, 02:41
8h toi t5 moi moi ng den ngo 105 Lang Ha,ngay gan nha em de off cung ca nhom.Su viec van chua dc lam sang to,chua doi chieu truc tiep nen e nghi moi ng nen binh tinh nhin nhan su vc.Neu sai e se sua,va se triu trach nhiem truc tiep ve loi cua minh.
Xin cam on tat ca nhung gop y cua moi ng trong thoi gian qua.

Ngọc Ka Ka
29-05-2012, 20:53
Như vậy Rượu ngô đã có ý kiến. BLT đồng ý với RN: Khi sự thật còn chưa rõ ràng thì mọi người hãy thận trọng trong phát ngôn của mình. Hãy bình tĩnh đợi ngày ộp mọi việc sẽ rõ ràng. Mắc phải sai lầm không quan trọng mà quan trọng là phải biết nhận ra lỗi lầm và sửa chữa, khắc phục lỗi lầm. Đây cũng là bài học để cho chúng ta rút kinh nghiệm.

tuandieu
29-05-2012, 21:12
Rượi Ngô mấy giờ off mình qua hóng phát. Đứng bên ngoài ko cmt j hết chỉ đợi khi có kết quá mới cmt. Mong các bạn bên ngoài đừng nói ra vào nữa. Đợi tối thứ 5 off là rõ ràng hết.

haiphong56
29-05-2012, 22:02
Rượi Ngô mấy giờ off mình qua hóng phát. Đứng bên ngoài ko cmt j hết chỉ đợi khi có kết quá mới cmt. Mong các bạn bên ngoài đừng nói ra vào nữa. Đợi tối thứ 5 off là rõ ràng hết.

8h Em a,ngay dau ngo 105 Lang Ha,canh Ford Thang Long.

ooohmygod
30-05-2012, 01:59
Đây là việc khá nghiêm trọng nên mong mọi người đóng góp ý kiến mang tính chất xây dựng chứ đừng quăng gạch quăng bom rồi lại đánh trống bỏ rùi.thanks!

camaptrang
30-05-2012, 08:47
Đề nghị mọi người có ảnh những thành viên ko minh bạch trên thì up lên cho mọi người biết nặt cảnh giác và kêu gọi tẩy chay và cùng truy tìm trên mạng, trên đường, dưới phố.
Chứ ko thể để hạt sạn trên cộng đồng mạng đầy ý nghĩa thế này được. Những sự kiện này mà nhiều người biết sẽ làm giảm uy tín của WWW.phuot.vn của chúng ta, rồi đây ai còn dám tham gia đi nữa.

Khẩn cấp
Khẩn cấp
Khẩn cấp............................................. .....
:(

nhoceddy
30-05-2012, 09:40
Em ngồi đọc một mạch 5-6 trang liền liên quan đến vụ RN và PT mà thấy không thể không comment đươc. Lạ lùng là các tin nhắn của RN đều không dấu, đọc mệt thật. Có phải bạn ấy sợ bị lộ địa chỉ IP máy tính ko nhở??? Cũng chẳng có nghĩa lý gì cả. Hy vọng RN sẽ sớm có lời xin lỗi, nếu bạn ấy sai, với tất cả các bạn trong nhóm và tất cả những ai đang theo dõi trên diễn đàn.

Về kinh phí đi phượt, chẳng biết các nhóm khác thế nào nhưng nhóm em thì lúc nào đi về cũng off để tổng kết kinh phí, thừa trả lại hoặc trà đá cho bằng hết, thiếu thì đóng thêm. Và sau đó thì lead hoặc bạn nào làm thủ quỹ luôn gửi bảng kê chi tiết tình hình thu- chi (bằng file Gdox) lên diễn đàn của Hội để ai đi và ko đi đều đc biết.

phạm Văn Phúc
30-05-2012, 09:46
Đề nghị mọi người có ảnh những thành viên ko minh bạch trên thì up lên cho mọi người biết nặt cảnh giác và kêu gọi tẩy chay và cùng truy tìm trên mạng, trên đường, dưới phố.
Chứ ko thể để hạt sạn trên cộng đồng mạng đầy ý nghĩa thế này được. Những sự kiện này mà nhiều người biết sẽ làm giảm uy tín của WWW.phuot.vn của chúng ta, rồi đây ai còn dám tham gia đi nữa.

Khẩn cấp
Khẩn cấp
Khẩn cấp............................................. .....
:(

Bạn nên đọc hết các nội dung trên phuot.vn rồi hãy CM, rất đầy đủ đấy.

haiphong56
30-05-2012, 11:13
Em ngồi đọc một mạch 5-6 trang liền liên quan đến vụ RN và PT mà thấy không thể không comment đươc. Lạ lùng là các tin nhắn của RN đều không dấu, đọc mệt thật. Có phải bạn ấy sợ bị lộ địa chỉ IP máy tính ko nhở??? Cũng chẳng có nghĩa lý gì cả. Hy vọng RN sẽ sớm có lời xin lỗi, nếu bạn ấy sai, với tất cả các bạn trong nhóm và tất cả những ai đang theo dõi trên diễn đàn.

Về kinh phí đi phượt, chẳng biết các nhóm khác thế nào nhưng nhóm em thì lúc nào đi về cũng off để tổng kết kinh phí, thừa trả lại hoặc trà đá cho bằng hết, thiếu thì đóng thêm. Và sau đó thì lead hoặc bạn nào làm thủ quỹ luôn gửi bảng kê chi tiết tình hình thu- chi (bằng file Gdox) lên diễn đàn của Hội để ai đi và ko đi đều đc biết.

Gui tat ca nhug nguoi quan tam den topic nay!
Day se la lan cuoi cung toi reply lai nhug conment cua cac bam trc khi su vc dc lam sang to.
1.Toi da noi rat ro quan diem la khi su vc chua dc doi chieu va chua noi ro vs nhau ve quan diem cua nhau dan toi hieu lam thi xin cac ban hay binh tinh de nhin nhan su vc va cho doi den t5 de cung nhau nchiyen
2.Toi da luon luon xin loi vi minh phai chat bag dt va k dung vietkey dc
Neu don gian chi la k muon lo ip may tinh thi toi da khong chu dong hen gap cac ban o ngay ngo nha toi ma k phdai la quan tra chanh nao do.
3.Quan diem cua toi ngay tu dau la neu toi sai,hay thieu xot gi toi se xin loi cong kgai va co trach nhiem ve loi cua minh de sua chua no.Su vc chua dc lam sang to,mong cac ban cung ding co gang lam no theo chieu huong qua phuc tap ma no k can thiet pgai giai quyet nhu vay.
4.Toi van muon cam on 1 lan nua vi cac ban da quan tam va gop y 1 Cach chan thanh ve su vc nay.

Alice26
30-05-2012, 11:17

Bạn RN cũng đã nói rõ, và xin với MOD , MIN cho bạn ấy đc post bài ko dấu do máy tính hỏng chứ ko phải sợ lộ địa chỉ IP như bạn nghĩ đâu (bạn nghĩ vấn đề nghiêm trọng quá rồi )
@ALL : Bạn RN cũng đã hẹn rõ ràng thời gian địa điểm để gặp gỡ mọi người giải trình rồi, nên những người ko biết rõ vụ việc ko nên có những cmt KHÔNG CẦN THIẾT, đánh giá sai về 1 con người.

nguyenht1108
30-05-2012, 14:05
@alice26: hôm nay mới thứ 4 thoaj mai mới t5 mà hjhj, bạn haiphong56 đã nói rõ thế rồi mà mọi người cứ bình tĩnh đã.

new_master
30-05-2012, 21:24
Dear các bạn ,

Nếu bạn rượu ngô đã trả cho bạn và xin lôi bạn rồi thì có thể có cái giong nó nhỏ nhẹ được không,cái thứ 2 nữa hy vọng khi đã trả cho bạn mọi thứ rồi thì bạn vầo chứng thực ở đây 1 cách lịch sự được không,nếu người ta đã lừa đảo thì bác còn ngồi đó mà chờ mong đồ của bác nhé .

ColorsOfTheWind
30-05-2012, 21:54
Nếu bạn rượu ngô đã trả cho bạn và xin lôi bạn rồi thì có thể có cái giong nó nhỏ nhẹ được không,cái thứ 2 nữa hy vọng khi đã trả cho bạn mọi thứ rồi thì bạn vầo chứng thực ở đây 1 cách lịch sự được không,nếu người ta đã lừa đảo thì bác còn ngồi đó mà chờ mong đồ của bác nhé .

Bác vui lòng đọc từ đầu kèm theo thời gian viết các reply... Hiện tại mọi người vẫn đang chờ buổi ọp, không có ý kiến gì thêm. Còn bác vui lòng đọc lại từ page 1 đến page5, không lẽ cứ chửi xong rồi mới được nói nhỏ nhẹ lại thì lại phải edit lại tất cả những lời nói trước à.

Xin lỗi chứ lời nói nói ra rồi, nếu là em em cũng *** rút lại. :|...

binhhut1985
31-05-2012, 08:22

Bẹn New_Master ý là gì :-? ... bạn ăn dơ cùng RN à mà sao nhảy vào nói như biết hết thế ^^ ... đã ko biết thì dựa cột mà nghe ... cẩn thận vạ từ miệng mà ra đấy :)

Thứ nhất : đồ RN vẫn còn cầm của mình cái đế gắn chân máy Victory3080 ...
Thứ hai : RN cứ nói trên này là sẽ xin lỗi nếu sai ... nhưng mình và bạn mình thì vẫn chưa nhận được 1 lời xin lỗi nào cả ( cho tới bây giờ ) ...
Thứ ba : ví như vợ bác bị em ... abc ... xyz ... , xong em xin lỗi bác ... thế là xong hả =)) ... hay lại kiểu Phong Tuyết ... trả lại tiền thì gỡ topic xuống để nó chìm vào quên lãng ... :))

camaptrang
31-05-2012, 11:15
Mình làm chủ thớt cũng thế, thu tiền công khai có bảng đánh dấu. Thu chi thủ quỹ do mọi người cử ra. Đi xong về off tổng kết chi phí và quyết toán kèm bảng kê chi tiết các khoảng và tên người mua.

hoa_tienhd
31-05-2012, 13:37
Bác nói như kiểu thánh nhân ko bằng ấy, mượn đồ của người khác không bảo quản tốt ,lại chầy bừa không trả .Nói thật là không phải đồ của em e còn thấy bực huống chi....

binhhut1985
31-05-2012, 23:09
... Hôm nay đã offline với RN về nội dung của nhóm mình :
- Thứ nhất : RN gửi lời xin lỗi đến cả nhóm ( tuy có những nguyên nhân khách quan và chủ quan nhưng RN vẫn nhận lỗi và xin lỗi ) - thay mặt cho nhóm , mình nhận lời xin lỗi của RN và hi vọng lần sau bạn ý rút kinh nghiệm trên đường phượt cũng như trong cuộc sống .
- Thứ hai : RN hẹn thứ 5 tuần sau sẽ giải quyết ( chân máy ảnh ) - cụ thể là tìm mua , nếu trường hợp không được thì gửi trả 500k ( mình gửi lại chân máy - đã mất đế gắn cho RN )

Còn nội dung của các nhóm khác thì mời các bạn khác vào tường thuật tiếp .

soibeo
31-05-2012, 23:16
Đoàn nhà Y tý đã off với bạn Vy và kết quả như sau:
Tiền thu chi trong đoàn đã giải quyết xong. Cả đoàn không có ý kiến gì.
Tiền của các bạn đã đóng nhưng không đi (Phong, Dịu, Dũng) Đã được hoàn trả đầy đủ. (Mỗi bạn bị trừ 50K tiền mua vật dụng chuẩn bị). Và các bạn đã cầm được tiền đầy đủ. Vy cũng có lời xin lỗi đến các bạn và mình nghĩ Vy nên rút kinh nghiệm cho những chuyến đi sau.
Chân thành cảm ơn.

ooohmygod
01-06-2012, 03:42
Rút cục mọi chuyện cũng đã rõ.ai đúng ai sai rồi tự biết,nhưng chỉ có câu này dù mọi người đã nghe nhưng cháu vẫn muốn nhắc lại:"Tiên trách kỉ hậu trách nhân"

TócMây
01-06-2012, 11:55
Rút cục mọi chuyện cũng đã rõ.ai đúng ai sai rồi tự biết,nhưng chỉ có câu này dù mọi người đã nghe nhưng cháu vẫn muốn nhắc lại:"Tiên trách kỉ hậu trách nhân"

Tuy đọc thấy thì mọi việc được giải quyết ... tạm tạm thỏa đáng. Tuy là đã xin lỗi thật nhiều .. nói chung cứ xin lỗi xin lỗi .. nhưng nếu để không phải xin lỗi thì đừng làm những việc khiến mọi người phải bắt bạn xin lỗi.
Kết luận một câu: RN đáng để tin tưởng tiếp được không?

ptdung86
01-06-2012, 14:48

mình không được biết rượu ngô, cũng mới chỉ nghe loáng thoáng chuyện về bạn này. thôi thì tốt nhất tự bạn RN nên ngừng việc mượn đi. có thì dùng, không có thì cũng chẳng ảnh hưởng mấy đâu. còn nếu không có khả năng làm lead, không có khả năng giữ tiền thì chỉ nên join cùng đoàn khác. bạn có nhiều kinh nghiệm có thể tư vấn cho lead

Lãng tử gió
02-06-2012, 07:59
Xin lỗi tất cả các bạn, bây giờ Tớ mới có thời gian để post lên ý kiến của mình. (đoàn Y Tý 10/03 âm lịch)
Tớ đánh giá cao tinh thần hợp tác của RN.
Giải quyết thẳng các vấn đề một cách nhanh chóng, không vòng vo như Mr phongtuyet. RN cũng đã có lời xin lỗi đến tất cả các bên liên quan vì cách xử lý chưa được linh hoạt và sẽ rút kinh nghiệm ở những cung sau.
Tớ hoàn toàn đồng ý cách xử lý và giải quyết của RN và cũng hi vọng sẽ có dịp được đồng hành cùng em trên một cung đường nào đó.
Qua đây, tớ muốn chân thành gửi lời cảm ơn đến bác Hòa - Sói béo; bác Xuân Hòa; bạn Hoàng Linh và những bạn khác nữa (tớ sơ xuất không nhớ rõ tên ạ!) đã giúp bọn tớ rất nhiều trong việc tư vấn cách giải quyết các vấn đề liên quan của đôi bên.

jacks8x
02-06-2012, 11:45
Cụa mình vẫn chưa xong, chờ mấy hôm nữa.

Hiep Kevin
04-06-2012, 23:50
Nói thật là em chưa thấy có người hoàn hảo nên những sai lầm của anh Phong Tuyết và chị Rượu Ngô vẫn tạm chấp nhận được.
Nếu các anh chị có lập cung nào mới thì ới em một cái 01213691888.
Đầu óc của anh chị ấy thực sự rất năng động đấy chứ, chỉ tại không gặp thời và đặt không đúng chỗ thui.

lanphuong
05-06-2012, 12:50
Năng động quá cơ... Nên mới kiếm tiền giỏi vậy chứ!

Y Tý giỗ tổ, nhiều đoàn đi nhỉ... Ko byt mình có phải mình đã được "diễm phúc" đối tửu với đội này trên đó ko nhỉ!

Hiep Kevin
06-06-2012, 05:58
Nói thật là em chưa thấy có người hoàn hảo nên những sai lầm của anh Phong Tuyết và chị Rượu Ngô vẫn tạm chấp nhận được.
Đầu óc của anh chị ấy thực sự rất năng động đấy chứ, chỉ tại không gặp thời và đặt không đúng chỗ thui.

Các bác để em lừa anh chị ấy ra em bắt nợ cho, chưa gì đã dislike nhặng hết cả lên rùi. Humm
Kệ nhà các bác vậy. Hehe

favourite
06-06-2012, 13:35

Ko .....................

binhhut1985
06-06-2012, 14:00
:)) ... Để xem ngày mai như thế nào đã rồi mới tiếp tục kết luận ...

jacks8x
07-06-2012, 08:26
Các bác xong hết rồi mà của em vẫn chửa xong, chán vãi. Tháng này lại còn bị chậm lương :(, hẹn mấy lần rồi mà lần nào cũng có lý do "chính đáng" quá, đúng như bạn Hiệp Kevin nói là mấy bạn này rất "năng động" mà, haiz

ColorsOfTheWind
07-06-2012, 14:01
Một lấn bất tín, vạn lần bất tin

Mr_sam_lop
08-06-2012, 20:15
Vy ơi sao bạn lại làm mất măt Phựot Hải phòng mình quá

nguyenvantete
10-06-2012, 10:27
những sai lầm của anh Phong Tuyết và chị Rượu Ngô vẫn tạm chấp nhận được.
.

Chúng mềnh có cách giải quyết,theo kiểu của chúng mềnh mà nhể:)):gun

tuan2212
10-06-2012, 16:35
tiền nong không minh bạch nó mệt thế đấy :-<

banhquydau
19-06-2012, 11:11
Vy ơi sao bạn lại làm mất măt Phựot Hải phòng mình quá
Bác Mr_Săm lốp: Iem xin đính chính lại là bạn Rượu Ngô có nick phượt là Haiphong56, bác đừng dịch nhầm thành Hải Phòng nhé, bạn ý cũng ko phải dân Hải Phòng đâu ợ