PDA

View Full Version : Tách các câu hỏi (trả lời đã chuyển vào các topic)

Bỏ Nhà Đi Bụi
02-12-2011, 18:32
Yêu cầu duy nhất có máu phượt
link đây: https://www.phuot.vn/threads/30206-Mai-Ch%C3%A2u-M%E1%BB%99c-Ch%C3%A2u-T%C3%AAt-d%C6%B0%C6%A1ng-l%E1%BB%8Bch-31-01-01-2012

ng_hung_hut
12-12-2011, 22:02
Chào mọi người,mình là member mới.Cho mình hỏi lịch trình,các đồ dùng cần thiết,và đặc biệt là số tiền cần phải có để đi bằng xe máy chơi Hà Giang.Thanks mọi người nha!

minhye
13-12-2011, 00:36
Nếu bác điịnh đi đợt tết dương thì mời gia nhập đoàn e, đoàn e đang tuyển 2 xế ạ :D

https://www.phuot.vn/threads/30489-H%C3%A0-Giang-M%C3%A8o-V%E1%BA%A1c-%C4%90%E1%BB%93ng-V%C4%83n-t%E1%BA%BFt-d%C6%B0%C6%A1ng-l%E1%BB%8Bch-2012-(30-12-11-02-01-12)

ryantran
16-12-2011, 00:29
Mình đang có kế hoặc đi Apachai trong mùa noel này. Kế hoạch của mình là: bay từ Hà Nội ra đến Điện Biên, mướn xe máy đi đến Apachai. Từ Apachai chạy về lại Điện Biên. Rồi từ Điện Biên bay về lại Hà Nội. Mình đi có một mình thôi. Nếu ai tham gia được thì ú ới mình nhé. Ah, bạn nào có biết chỗ mướn xe tốt tại Điện Biên ko nhỉ?

mr.hai8290
20-12-2011, 12:50
em đang phải nhận nvu là setup tour phượt cho lớp ĐH, chắc cũng 30 ng đi
dự kiến bọn e đi Mai Châu-Hoà Bình (có ghé qua Hồ Thuỷ Điện HB)
xin các a chị tư vấn lịch trình là thơi gian cụ thể
bác nào biết chỗ nào đặt phòng ở Mai Châu (gần chỗ nào nhiều cái để chơi í ạ :p ) thì mách cho e với
Dự kiến bọn e đi 2 ngày 1 đêm
sáng ngày 1: 6h30 xuất phát, trưa đên Hồ Thuỷ điện. CHiều lên Mai Châu
Ngày 2: chơi trên mai chậu 1 ngày rồi chiều về HN
CÁc bác tư vấn giúp bọn e với ạ
thanks

CVN
20-12-2011, 13:17
Đề nghị bạn chú ý đọc kỹ mô tả cho từng box để post bài đúng box. Box "Góp ý - Hỏi đáp" này chỉ dành cho các "Góp ý xây dựng Diễn đàn, hỏi đáp về bài viết và chức năng của Diễn đàn".

Tôi sẽ chuyển topic này của bạn về box "Thân thương miền Bắc"

kenny-nguyen
20-12-2011, 14:54
Chào các bác,

Tình hình là Tết Al này được nghỉ 9 ngày, tôi đang định làm chuyến phượt độc hành mấy ngày Tết. Tôi muốn đến chỗ nào đó để được hòa vào không khí ngày tết của người dân nơi đó xem họ ăn tết thế nào. Cũng đang định ngắm tới điểm đến Sapa. Tôi có thể đi từ ngày mùng 02 tết. Nhưng không biết đi sớm như vậy, trên sa pa những ngày đó các hoạt động du lịch có duy trì không, hay họ cũng nghỉ? mà ngày đó có khách du lịch lên đây như bình thường không, vì trên đó nếu không có khách thì rất buồn.
Bác nào có kinh nghiệm phượt Tết rồi tư vấn giúp:
- Có nên đi Sapa dịp tết AL và vào các bản xem không khí tết thế nào
- Có điểm đến nào khác để có thể trải nghiệm không khí tết tốt hơn?
- Đi mấy tour miệt vườn có tổ chức trong dịp tết từ mùng 2 không?, tôi cũng muốn xem cảnh bà con vùng sông nước này ăn Tết cũng rất hay.
Thời gian dự định đi khoảng 3 ngày, khởi hành từ Hanoi.

mr.hai8290
20-12-2011, 18:42
Đề nghị bạn chú ý đọc kỹ mô tả cho từng box để post bài đúng box. Box "Góp ý - Hỏi đáp" này chỉ dành cho các "Góp ý xây dựng Diễn đàn, hỏi đáp về bài viết và chức năng của Diễn đàn".

Tôi sẽ chuyển topic này của bạn về box "Thân thương miền Bắc"
dạ vâng. e xl, tại e chưa vào diễn đàn mình bh nên chưa biết,
thanks bác nhé :x
các bác giúp e đi :(

vietnamtravelco
20-12-2011, 22:26
Còn 1 tháng nữa là Tết 2012, năm nay làm ăn khó khăn nên chắc mấy ngày áp tết tính chuyện lang thang thôi các bác ạ, em đang tính đến khoảng ngoài 15/11 tết là đi lang thang Sơn La, lai châu, kiếm cành đào về chơi tết, nghe nói trên đó lắm loại đào già và có quả nữa, Những năm trước đã có bác nào phượt lên đây mua đào chưa? chia sẻ em với

Lantrailt
21-12-2011, 12:56
Tay lái bác cứng không? Gia nhập đoàn em nếu bác là zai nhé! Đang tuyển xế đây ạ!

https://www.phuot.vn/threads/29532-L%C6%B0%E1%BB%9Bt-%C4%91%C3%A8o-%C4%91%C3%B3n-T%E1%BA%BFt-v%C3%B9ng-cao-%2825-29-01-2012%29

gà kận
22-12-2011, 16:24
em có con 67 chiến , có đc đi cùng hem :|

hoangvandangslvn
23-12-2011, 09:41
sao không về quê tớ?
đảm bảo vừa rẻ lại tha hồ xem người dân bản địa đón tết cổ tryền?
co gi pm: [email protected]

Lantrailt
23-12-2011, 12:53
sao không về quê tớ?

Bó tay, bạn ghi thế, ai biết quê bạn ở đâu? b-(

hoangdinhthanht
24-12-2011, 09:05
Chào cậu, tớ học Bách khoa.
Lớp tớ cũng dự định đi Mai Châu - Hòa Bình. Lớp 20 người, nếu liên kết với lớp cậu là vừa tròn xe 50 chỗ, lịch lớp mình là 31/12 , hoặc 2/1 .

Có gì cậu liên lạc với tớ nhé! Tớ tên Thành số dt :0979121706.
Cậu liên lạc trực tiếp vào số dt cho mình nhé, vì chỗ tớ sắp bị cắt mạng rùi!

battramdao
25-12-2011, 08:12
Tại sao có mục hỏi đáp rồi mà mọi người cứ mở topic hỏi những chuyện nhỏ nhặt như thế nhỉ, nên sử dụng diễn đàn có ý thức một chút đi chứ.

battramdao
25-12-2011, 08:18
Chào các bác,

Tình hình là Tết Al này được nghỉ 9 ngày, tôi đang định làm chuyến phượt độc hành mấy ngày Tết. Tôi muốn đến chỗ nào đó để được hòa vào không khí ngày tết của người dân nơi đó xem họ ăn tết thế nào. Cũng đang định ngắm tới điểm đến Sapa. Tôi có thể đi từ ngày mùng 02 tết. Nhưng không biết đi sớm như vậy, trên sa pa những ngày đó các hoạt động du lịch có duy trì không, hay họ cũng nghỉ? mà ngày đó có khách du lịch lên đây như bình thường không, vì trên đó nếu không có khách thì rất buồn.
Bác nào có kinh nghiệm phượt Tết rồi tư vấn giúp:
- Có nên đi Sapa dịp tết AL và vào các bản xem không khí tết thế nào
- Có điểm đến nào khác để có thể trải nghiệm không khí tết tốt hơn?
- Đi mấy tour miệt vườn có tổ chức trong dịp tết từ mùng 2 không?, tôi cũng muốn xem cảnh bà con vùng sông nước này ăn Tết cũng rất hay.
Thời gian dự định đi khoảng 3 ngày, khởi hành từ Hanoi.

Vemaybaygiare247.com (http://Vemaybaygiare247.com)

1. Không nên mở thêm topic hỏi thế này, mời bạn post vào mục hỏi đáp để đỡ làm loãng diễn đàn.
2. Bạn hỏi thế này bố ai trả lời được, như kiểu hỏi ăn cái gì thì ngon. Bạn thích cái gì bạn phải biết chứ. Thông tin tra cứu trên mạng rất nhiều.
3. Chỉ sợ bạn không đặt được phòng trên Sapa và vé tàu vào ngày tết thôi nhé.

battramdao
25-12-2011, 08:23
Còn 1 tháng nữa là Tết 2012, năm nay làm ăn khó khăn nên chắc mấy ngày áp tết tính chuyện lang thang thôi các bác ạ, em đang tính đến khoảng ngoài 15/11 tết là đi lang thang Sơn La, lai châu, kiếm cành đào về chơi tết, nghe nói trên đó lắm loại đào già và có quả nữa, Những năm trước đã có bác nào phượt lên đây mua đào chưa? chia sẻ em với

Mục hỏi đáp mở ra làm gì nhỉ? Các bác làm mất thì giờ của bạn mod phải move với delete quá. Chuyện mua cành đào thì cả tỷ người mua rồi, kinh nghiệm là nhớ mang tiền đi.

quycoctu
26-12-2011, 08:05
Đường từ Hang Chú đi Tà Hộc - Hát Lót cực xấu, toàn đá to bằng nắm đấm. Chuẩn bị sẵn tinh thấn off road, đồ sửa xe vì gần như không có dân mấy dọc đường.

Hành trình của bác khủng đấy nhưng có vẻ cũng khó khả thi. Không rõ bác định chạy bằng xe gì, cào cào hay xe bình thường? 16 ngày của bác bằng em chạy cả năm rồi đấy.
Cảm ơn thông tin của battramdao rất nhiều. Các cung bạn đi cung nào cũng khủng khiếp song dân phượt ai cũng phải thèm khát.:) Mình cũng chưa hình dung hết được mức độ khó khăn, sẽ cố gắng hết mức để thực hiện thôi. Mình đi win 110, có mua 1 con để ở Lào Cai, cứ mỗi năm đi lại lên đó lấy.

hoafang_mt90
27-12-2011, 12:43
Hỏi thế này thì khó trả lời quá

dapxedaopho
27-12-2011, 12:50
Chuyện nhỏ bạn ơi. Cậu đi theo tớ. Đạp xe vòng quanh Việt Nam, đi từ ngay 5/1/2012 đến không biết ngày nào về. alo 01228297567 yahoo vuvanthuvtd
ok

denmuon
27-12-2011, 14:27
bác nào biết cho minh hỏi. đường từ xí mần sang bắc hà xe 12 chỗ có đi được không vậy, cám ơn.

minameo
27-12-2011, 16:32
bạn này máu quá. :-ss. Đi vô thời hạn thế á.

CumGa
28-12-2011, 01:17
Tình hình là pạn lày chùng máu mình đây. lưu số và add nick nhé. Bàn cụ thể xem thế nào?

jicksenhtk
28-12-2011, 01:33
tình hình là e với mấy ae định gần tết làm 1 chuyến thăm bản giốc trong khoảng từ chiều t5 từ hà nội đi và chiều tối chủ nhật về đến hà nội bằng xe máy (cụ thể là xe minsk). e cũng như mọi người chưa có thông tin và kinh nghiệm cho cung đường này. Xin ae phượt giúp đỡ và thông tin cung đường nên đi, địa danh có thể thăm quan, ăn uống, ngủ nghỉ và các thông tin mà ae có kinh nghiệm có thể chia sẻ. Xin cảm ơn các ae

denmuon
28-12-2011, 07:51
cám ơn bác quỷ nhé

quycoctu
28-12-2011, 10:40
Nhờ mọi người chia sẻ giúp thông tin về nhà nghỉ, khách sạn, điểm tạm trú ở các địa điểm sau nhe:
Trạm Tấu (YB), Bắc Yên (SL), Tuần Giáo (ĐB), Tủa Chùa(ĐB), Mường Lay (ĐB), TT Mường Tè (LC), Pác Ma (LC), Sìn Hồ, (LC), Phong Thổ (LC).

jicksenhtk
28-12-2011, 22:37
tình hình là e với mấy ae định gần tết làm 1 chuyến thăm bản giốc trong khoảng từ chiều t5 từ hà nội đi và chiều tối chủ nhật về đến hà nội bằng xe máy (cụ thể là xe minsk). e cũng như mọi người chưa có thông tin và kinh nghiệm cho cung đường này. Xin ae phượt giúp đỡ và thông tin cung đường nên đi, địa danh có thể thăm quan, ăn uống, ngủ nghỉ và các thông tin mà ae có kinh nghiệm có thể chia sẻ. Xin cảm ơn các ae

Nozomi Sasaki
29-12-2011, 19:13
Mình nghĩ một chuyến du lịch miệt vườn, đêm xuống bày cái bàn nhỏ ăn cá nướng trui, nghe đờn ca tài tử:) Còn gì tuyệt vời bằng.(c)

hoangduy254
29-12-2011, 20:01
sao không về quê tớ?
mình nghĩ nhà bạn ở Sơn La, đúng không ko? vì nick slvn Sơn La Việt Nam :)

kinh_van
30-12-2011, 13:56
Bạn không nói rõ thời điểm xuất phát của đoàn là như thế nào và 6h sáng tới 4h chiều là khoãng thời gian của ngày nào thì mọi người sẽ khó tư vấn cho bạn .

ngbaloc
30-12-2011, 14:26
đoàn em thì 1h chiều xuất phát từ hn lên mộc châu . em vs bạn gái thì tính đi trc từ 6h sáng . em dự định vào thung nai chơi. tầm 1h thì bắt đầu đi ra đường 6 nhập đoàn với đoàn em là vừa. hì hì
Em cám ơn các bác đã tư vấn giúp em . Nhưng em đi có 2 ng thì việc thuê thuyền có dễ dàng k các bác và vấn đề chi phí nữa . thuê mà đắt quá thì tèo . Em không biết có đi ghép thuyền với đoàn khác được không . Xin các bác chỉ dẫn giúp em

ngbaloc
30-12-2011, 14:27
em k rành post vào đâu mong lần đầu các bác bỏ qua và giúp em với hì hì

ngbaloc
30-12-2011, 14:51
thứ 7 31/12 này em có đi phượt Mộc Châu nhưng đoàn em khởi hành tương đối muộn , em vs ng iu định đi trc rẽ vào thủy điện hòa bình chơi .
Thấy khá gần thung nai nên em tính qua thung nai chơi cho biết luôn
đoàn em thì 1h chiều xuất phát từ hn lên mộc châu . em vs bạn gái thì tính đi trc từ 6h sáng . em dự định vào thung nai chơi. tầm 1h thì bắt đầu đi ra đường 6 nhập đoàn với đoàn em là vừa. hì hì . không biết thời gian đó có đủ k ?
Mong các bác tư vấn cho em , Và nếu được các bác chỉ em vụ thuê thuyền hay ghép thuyền , chi phí có cao k để em liệu cơm gắp mắm với ạ

taisuke241
30-12-2011, 18:03
Mấy nữa được nghỉ tết em định làm 1 chuyến phượt xe máy đi đâu đó tầm 1 ngày thôi ạ. Cũng vì nhiều lí do nên không thể đi qua đêm được. Chỉ đi được từ sáng sớm đến tầm 8 9h tối là phải về đến nhà rồi :(. Đoàn của em cũng chưa biết cố định bao nhiêu người ạ. Có thể có tầm 3 xe. Nên muốn các bác cho ý kiến về 2 địa điểm trên ạ. Em cũng thích đi 2 nơi này lâu rồi. Tự dưng hứng lên nên chọn địa điểm rồi tìm tòi thôi. Theo em thấy thì thế này
1. Mai Châu: từ Ninh Bình quê em lên đây tầm 140km, đi theo đường Nho Quan - HCM - Hòa Bình - Mai châu.
Lên Mai châu thì vào bản Lác chơi đúng không ạ. Mọi người cho em hỏi là ở đây có dịch vụ buôn bán gì không ạ. Em thấy bảo có nhiều dịch vụ lắm, nhưng mà toàn thấy nhà hàng với khách sạn thôi :( có nhiều sạp hàng bán hàng hóa của người dân tộc không ạ. Xong rồi em định đảo qua Thủy điện. không biêt có đủ thời gian la cà nhiều không nên cũng chỉ chụp ảnh rồi đi cho biết thế thôi nên mới nghĩ ra 2 nơi đấy ạ, còn có chỗ nào chụp ảnh đẹp hoặc la cà không mọi người.
2. Mộc Châu: Từ chỗ em lên là ~180km (xa hơn Mai châu 50km = 1h chạy xe): cũng đi theo cung đường như trên nhưng lên hẳn trên Sơn La đúng không ak. Lên trên Mộc Châu thì toàn thấy mọi người bảo đi chợ tình, chợ phiên với ăn ngủ nhà sàn :(... mà cái này chắc em không đi được. Ngoài ra thì còn gì nữa không ạ.
Đây không phải là lần đầu tiên đi phượt của em nhưng đây là lần đầu tiên em đi lên mạn phía Tây Bắc, Đường xá với con người không thông thuộc nhiều lắm. Chỉ dám chắc là tay lái cứng, dám xa :). Mọi người có ý kiến gì thì cho em với. Chắc tầm tuần sau là em lên đường thôi ạ :). Nhưng mà chỉ đi được 1 ngày thôi các bác nhé. Sáng đi tối về ạ :(. vậy nên mới khó nghĩ quá
Mong các mod cho em giữ bài đến hết tuần sau các bác nhá :). lúc nào thấy ổn thì các bác move hoặc xóa cũng được ạ :).
Thanks all

hoandv
31-12-2011, 11:03
bạn ở xa thía mà đi trong ngày thì cả 2 nơi đó đều rất khó . bạn đi mai châu hay mộc châu mà ko đi 2 ngày thì ko chơi được j đâu bạn à , vì thía bạn nên xem lại thời gian :)

duongtuanvn
31-12-2011, 12:49
Các bác ơi cho em hỏi. Vì hôm nay em và người yêu em vẫn phải đi làm, cho nên mai mới đi du lịch được. 2 đứa định đi Thung Nai Hòa Bình chơi. Tuy nhiên các tour du lịch họ ko có chuyến đi vào ngày mai 1/1. Nên em hỏi các bác 1 số kinh nghiệm đi Thung Nai - Hòa Bình
vì nhà em định mai sẽ ra Mỹ Đình bắt xe đi Hòa Bình, đến Hòa Bình rồi sẽ đi Thung Nai. Tuy nhiên vì là lần đi đầu tiên của 2 đứa nên cũng ko biết ntn. Các bác cho em hỏi.
1. Đi ở bên xe mỹ đình, thì nên đi xe khách nào để tới Hòa Bình là tốt. Chi phí và giá thường ntn ?
2. Tới Hòa Bình, bắt taxi để đi Thung Nai, tới Thung Nai thì thuê nhà nghỉ ở đâu, đi chơi ở những chỗ nào, hay phải làm những gì tiếp ?
Vì đây là lần đầu đi, nên em cũng ko rõ hỏi các bác ntn luôn :">. Hiện có 2 cái đó mong các bác tư vấn giúp em. Và share cho em 1 số kn với ạ.
Em cảm ơn các bác :)

Lantrailt
02-01-2012, 08:22
Mình đang tìm nhà nghỉ, quán ăn ở thị trấn Than Uyên. Bạn nào có thông tin về 2 điểm này cho mình xin với.
Và địa chỉ mua rượu Nậm Pung ngon nữa nhé!^^
Thaks,
(Mình sợ ngày Tết....cháy phòng nên cứ phải hỏi trước và đặt phòng trước)

Lantrailt
03-01-2012, 13:24
Khà khà, ngon rẻ bổ đây cô nhé.

Hức, em chả soi dc sdt anh ui! Searh cụ gu gồ cũng không ra :((
Có chỗ nào bán rượu ngon không anh? hihi

alex.vu
03-01-2012, 22:31
Chào các bac tình hình là ngày mùng 2 tết này em lên kế hoạch ăn phượt Sapa - Điện Biên Phủ - Lào. Em tham khảo thấy nhiều hướng dẫn Sapa - Điện Biên nhưng em lại có một thắc mắc là nếu đi từ Điện Biên thẳng sang Lào thì lộ trình sẽ như thế nào và có khả thi không trong mùa đấy. Vì theo em biết thì tháng 2 sau tết sẽ rất lạnh và vẫn còn mưa nên chẳng biết là nên đi thẳng từ Điện Biên sang Lào hay từ Điện Biên trở về Hà Nội rồi đáp sang Lào sẽ tốt hơn.

Em mong sự hỗ trợ của các bác giúp em lên một lịch trình hợp lý 10 ngày Sapa - Điện Biên - Lào.

Cảm ơn các bác rất nhiều.

luciole5634536
11-01-2012, 10:20
Chào mọi người,
Em đang làm Đồ án tốt nghiệp Kiến trúc, Đề tài em chọn là 1 bản ở vùng núi đá Tai mèo.
Em đi Hà Giang nhiều lần rồi, nhưng chưa đi sâu vào các bản ở khu vực này. Cuối tuần em đi, nhưng chắc chắn là rất rộng nên em muốn xin thêm Thông tin từ mọi người, những người đi Hà Giang rồi hay biết thông tin về các Bản nghèo tại vùng địa hình này.

Đặc điểm các bản như sau :
- Đá tai mèo
- Dân tộc H' mông sinh sống.
- Nếu là bản có làng nghề đặc trưng thì càng tốt ạ. :)

Thanks mọi người !:)

Nghiêng
11-02-2012, 23:35
Chào các bác,

27/4 e có việc ra Hà Nội, muốn tranh thủ dịp này đi đâu đó (phía Bắc) trong 2 ngày 28 và 29 nhưng không biết nên đi đâu. Vậy bác nào rành thì gợi ý giúp em với. Nơi đó và mùa đó có gì?

Cám ơn các bác nhiều ạ :X

daoviethai_78
11-02-2012, 23:46
Bác thích đi đâu ?

Chùa chiền, miếu mạo ?

lên núi, phong cảnh?

bác search đi Mù Cang Chải đi, hợp lý để đi 2 ngày, bon qua Nghĩa Lộ ăn thịt rắn, ko biết lúc này có lúa chín để xem ko ?

hành xác thì đi cung Pù Luông cũng ổn

Lantrailt
15-02-2012, 11:46
Bác thích đi đâu ?

Chùa chiền, miếu mạo ?

lên núi, phong cảnh?

bác search đi Mù Cang Chải đi, hợp lý để đi 2 ngày, bon qua Nghĩa Lộ ăn thịt rắn, ko biết lúc này có lúa chín để xem ko ?

hành xác thì đi cung Pù Luông cũng ổn

Tháng 4 chưa có lúa chín đâu bác! Nhưng ngắm lúa xanh cũng đẹp đấy!

Bạn đi Sa Pa hoặc thuê xe máy vít ga lên MCC cũng đẹp! đường đi ngon và thích lắm đấy ^^

Vinhquydo
29-02-2012, 13:57
Bác nào đi Điện Biên rồi có thể chỉ em chỗ nào cho thuê xe máy được ko ạ, có sđt thì tốt ạ :D

Ha113
03-03-2012, 19:18
Em có xem mấy bài mọi người viết về Háng Đề Chơ nhưng ko thấy bài viết về Tà Sì Láng (hoặc là em tìm chưa đủ độ :( )

Bác nào có thông tin về cung: Tà Si Láng - Háng Đề Chơ - Trạm Tấu - Bắc Yên thì cho em xin với ạ.

Cảm ơn các bác.

thik_cho_tien
15-03-2012, 17:29
Hỏi ngu một tý - có ai biết thì chỉ giáo cho em với.
Dịp 30/4 này bọn em định thuê xe Ford 16c đi Tây Bắc, nhà xe cũng là chỗ thân quen, chỉ ngại trong chương trình bọn em đi có đoạn từ Mường Khương - Pha Long - Simacai là nhà xe chưa đi nên không rõ có đi được không. Em có hỏi mấy người quen thì họ nói lâu lâu cũng không đi nên không biết thế nào, nhất là đoạn từ Pha Long về Simacai.
Vậy có bác nào mới đi về cho em xin thông tin nhá. Em xin cảm ơn trước.

lang_ngal
22-03-2012, 10:28
Đến hẹn lại lên, ít nhất 2 tháng/ lần, đoàn phượt của FPoly lại chuẩn bị lên đường. Đích đến sắp tới nghe trưởng đoàn nói đang bị gạ gẫm về Bắc Giang.
Các phượt gia cho xin ít gợi ý các địa điểm nên phượt ở vùng đất này đi. Đoàn xin chân thành cảm ơn bằng loạt hình ảnh có 1 không 2 ngay sau khi phượt về. :)))
Please !!!!!!!!!

thik_cho_tien
22-03-2012, 10:53
"....Dịp 30/4 này bọn em định thuê xe Ford 16c đi Tây Bắc, nhà xe cũng là chỗ thân quen, chỉ ngại trong chương trình bọn em đi có đoạn từ Mường Khương - Pha Long - Simacai là nhà xe chưa đi nên không rõ có đi được không. Em có hỏi mấy người quen thì họ nói lâu lâu cũng không đi nên không biết thế nào, nhất là đoạn từ Pha Long về Simacai.
Vậy có bác nào mới đi về cho em xin thông tin nhá. Em xin cảm ơn trước."

Không bác nào giúp được em ạ? :(

quycoctu
11-05-2012, 12:04
Cảm ơn thông tin của Sonvc nhiều nhé, rất rất quan trọng để quỷ thu xếp lịch đi. :)