PDA

View Full Version : OFF Thung nai: Danh sách các việc cần chốt sớm

anhminh
17-08-2009, 13:53
Tớ cứ liệt kê tạm ra đây để mọi người xem công việc còn nhiều như thế nào nhé. t
Và cứ tạm coi tối thứ 4 là dead line, sau khi các bạn gặp cvn :).
1. Xe cộ:

a, Theo dự kiến thì BTC vẫn đi trước từ sáng. Vậy thì phải lên danh sách những ai đi trước:
1. black
2. cvn
3. virgo
4. quat
5. nguyen
6. susu
7. anhminh
8. chitto ???
9. ong ???
... ???

Những đồ cần đem theo:
+ hệ thống âm thanh
+ máy chiếu
+ ????
Tập kết những đồ này ở đâu ...

b, Xe đi chung, đi sau:

Hội xuất phát từ HP sẽ là đi xe riêng rồi, vậy thì số lượng người đi xe còn lại chắc cũng ko còn nhiều. Đợi tối thứ 4 chốt danh sách, tớ sẽ ghép đại mọi người vào 1 xe, bạn nào thích đi riêng thì sẽ phải thông báo. Như thế cho nhanh.

Thuê xe thì vẫn nhờ đồng chí vongsenh?

2. Ăn uống:
Số lượng đặt ăn thì phải đợi chốt danh sách rồi.
a/ Ăn: Có đặt thêm gì ko? ví dụ lợn mường. Hay là cứ theo menu của chỗ TN, tớ chưa đi bao giờ nên ko biết thế nào, các bạn cứ cho ý kiến.

b/ Uống: nghe chừng bạn Kiara sẽ mang rượu tới (tớ đọc thấy chồng bạn Kiara sẽ khệ nệ mang rượu theo :D), thế thì cứ uống rượu của bạn Kiara, thiếu thì gọi luôn ở đấy cho tiện nhỉ?
+ Đá lạnh: Có cần mua luôn từ HN ko? mua bao nhiêu kg, ai nhận mua ...

3. Âm thanh ánh sáng:
a/ âm thanh: Dự kiến bạn Quạt lo.
+ Loa
+ ampli
+ micro (liệu kiếm được 2 cái loại ko dây ko?) - nếu có thì phải chuẩn bị pin.
+ nguồn phát nhạc
+ nhạc phát lúc ăn uống và các lúc khác ....
+ nhạc nền để các bạn biểu diễn văn nghệ
+ ổ cắm, dây dẫn, ...

b/ máy chiếu: bạn Quạt cũng lo nốt à? nặng nề nhỉ :D
+ máy chiếu
+ nguồn máy chiếu : máy tính xách tay - bạn nào mang đi đây? máy của tớ thì ko chạy được rồi.
+ ....

c/ ánh sáng: tớ ko biết ở đấy ánh sáng thế nào, bạn nào biết thì góp ý kiến nhé, có cần bổ sung ánh sáng ko.....

d/ các đồ để treo băng rôn ... như dây, búa cũng cần phải chuẩn bị trước.
In banner: ????

4/ Ngủ:
....

5/ Sáng hôm sau:
....... thi chụp ảnh????

....

Tớ cứ tạm nháp như thế, mọi người góp ý đi, nhưng spam là tớ xóa đấy :D

LinhEvil
17-08-2009, 14:36
* Chốt danh sách các quà tài trợ. Quà nào cho game nào, quà nào cho mục bình chọn nào....

Để sau còn thông báo lại cho các bạn

wild_honey
17-08-2009, 14:39
b, Xe đi chung, đi sau:

Hội xuất phát từ HP sẽ là đi xe riêng rồi, vậy thì số lượng người đi xe còn lại chắc cũng ko còn nhiều. Đợi tối thứ 4 chốt danh sách, tớ sẽ ghép đại mọi người vào 1 xe, bạn nào thích đi riêng thì sẽ phải thông báo. Như thế cho nhanh.

Thuê xe thì vẫn nhờ đồng chí vongsenh?

:D

Em có đề nghị là nhóm Kiara đi xe Hoàng Long lên đây rồi mình đi chung 1 con xe cho nó thêm phần rôm rả. Cái vui là ở chỗ dậm dịch chuẩn bị bàn tán giao lưu chứ vào cuộc rồi nó lại vui kiểu khác! Chị Kiara cho biết ý kiến nhá

Phần vui thú nhất của đêm ộp có khi lại là phần ngủ chung ý nhẩy! Chỉ có bạn nào sắp cưới thì chiếu cố cho ngủ riêng còn không túm vào ngủ tập thể hết! Giờ mình mới tiết lộ là đêm mình hay mộng du..thích chơi trò nhổ củ cải .."nhổ cải lên, nhổ cải lên, ái chà chà ,ái chà chà.." =))

Quat
17-08-2009, 14:40
Những đồ cần đem theo:
+ hệ thống âm thanh
+ máy chiếu
+ ????
Tập kết những đồ này ở đâu ... Tốt nhất là ở chỗ Quạt

3. Âm thanh ánh sáng:
a/ âm thanh: Dự kiến bạn Quạt lo.
+ Loa ( 2 thùng Loa bass 40cm to nên cần có xe đi riêng )
+ ampli ( ampli có bộ trộn Karaoke + đầu Karaoke số )
+ micro ( 2 mic không dây + hộp pin 9v )
+ nguồn phát nhạc ( đầu đĩa karaoke và máy tính)
+ nhạc phát lúc ăn uống và các lúc khác ( Cái này bác nào lo nhé)
+ nhạc nền để các bạn biểu diễn văn nghệ ( Như trên)
+ ổ cắm, dây dẫn, ... Chắc em lo nốt

( Tổng thế vụ này tiêu tốn hết 600k nhé chưa tý ánh sáng nào đâu đấy)

b/ máy chiếu: bạn Quạt cũng lo nốt à? nặng nề nhỉ :D
+ máy chiếu ( tớ lo 2 cái + 2 cái screen nhưng phải có xe đến chở ko thì chịu vì nó dài xe tớ ko cáng được)
+ nguồn máy chiếu : máy tính xách tay - bạn nào mang đi đây? máy của tớ thì ko chạy được rồi. (máy tớ cũng không được vì là Mac)
+ ....

c/ ánh sáng: tớ ko biết ở đấy ánh sáng thế nào, bạn nào biết thì góp ý kiến nhé, có cần bổ sung ánh sáng ko..... ( đang kiểm tra xem thuê thì hết bao xèng)

d/ các đồ để treo băng rôn ... như dây, búa cũng cần phải chuẩn bị trước ( các bác gái lo hộ tý đi )

5/ Sáng hôm sau:
....... thi chụp ảnh???? Bắng niềm tin à vì bán hết máy rồi :))

Kiara
17-08-2009, 14:43
Tớ có 20l rượu Sán lùng xịn, trống tớ thửa tận gốc, bốc và không đau đầu, 5 kg mực khô, thêm một cơ số vang + cơ số hoa quả + linh tinh để làm lẩu riệu (Tớ sẽ pha).

Các bạn chuẩn bị giúp tớ vài cái xô để pha + nhiều nhiều đá.

Chắc bọn tớ cũng đi từ sáng, cần gì nữa để bọn tớ giúp, bọn tớ cũng có một cậu kỹ thuật, loa đài đấu đá trống tớ lo được.

Kiara
17-08-2009, 14:50
Uh, ý kiến của Ong hay nhưng nếu lúc về thì lại phải đợi nhau vì có khả năng chị phải về sớm.
Hay chúng ta lên đó sớm sớm để cùng chuẩn bị, bàn tán cho vui, bọn chị qua đón.

Chương trình của đội em tầm bi nhiêu phút để đội chị chuẩn bị thời gian cho hợp lý?

anhminh
17-08-2009, 14:58
Vậy bạn nữ nào lo xô nhỉ? điền luôn vào nhé
Đá thì các bạn biết mua ở đâu ko?
Đi xe to luôn nhé?

Kiara
17-08-2009, 15:09
Quên, mà tớ ngu thật

Tớ chuẩn bị luôn xô=))

anhminh
17-08-2009, 15:25
Về ánh sáng, bọn tớ đang có 3 cái đèn kit (dùng để ghi hình, nếu mà cần thì tớ mang trộm đi :D), nhưng ko biết ko gian trên đấy thế nào!!!

Kận
17-08-2009, 15:36
nếu đi xe chung thì lo quái gì, màn bao nhiêu in cũng vừa mà, nếu xe riêng thì bạn quạt đi với tớ nhé, gập hai hàng ghế lại thì để thoải con gà mái

Quat
17-08-2009, 16:03
Anhminh mang trộm đi, ánh sáng thế là ổn .

Kận : Mày đi xe mày qua chỗ tao để vứt 2 cái chân màn chiếu lên nhé + máy chiếu + khăn và tã giấy + một số thứ lỉnh kỉnh .

Còn loa đài xe mày táng nốt được ko ???

anhminh
17-08-2009, 16:09
Xe của bạn Kiara là xe ??? chỗ. Đội HP có ??? người đi

...vừa update thêm mục in banner, để tính deadline

nguyen
17-08-2009, 16:22
nếu đi xe chung thì lo quái gì, màn bao nhiêu in cũng vừa mà, nếu xe riêng thì bạn quạt đi với tớ nhé, gập hai hàng ghế lại thì để thoải con gà mái

Cho mình theo với :">
Xin lỗi Kận mình bấm nhầm vào edit :D :D

Kiara
17-08-2009, 16:30
Tối nay bọn tớ ọp và lên danh sách.

Sẽ thông báo sau.

TÍM
17-08-2009, 16:32
LE bảo gửi thiết kế banner ra vẫn chưa gửi à

Vụ dấu thì sao?

CVN gửi cho Quạt đôi giầy để Quạt chuyển cho SG nhé

Bạn rumgiumdum đã chuyển quần áo rằn ri cho Q chưa?

CVN update là hết lều đôi, đang nợ

Các đội trưởng chưa nộp danh sách dự thị cặp đôi hoàn hảo

MC của chương trình là các đội trưởng cáng nhé

Vụ nhạc nhẽo có bạn Bách Hợp, nhưng chị Ong xem thế nào luôn, em là em rất ngu cái khoản nhạc

Ánh sáng rất rất cần, AM lo ăn trộm đi nhé, dây dợ cũng cần vì nếu ko ko kéo đc nguồn đâu, Kan có dây thừng đi ọproat ko mang theo nhá

Trò chơi các đội tự chuẩn bị đạo cụ và time nhé

Chuẩn bị thêm đồ ăn: em nghĩ đặt con lợn nướng be bé thôi + nồi cháo gà ăn đêm

Chuẩn bị tinh thần có các đội khác: tài sản ko quan trọng ko mang theo nhé, sẽ có warning cho mem ở ngoài

Dự kiến ctrinh` thế nào được? Chị Ong đã đi TN setup ctrinh` tổng thể được ko?

anhminh
17-08-2009, 16:34
5h làm quả hội nghị tý nhỉ :D, vừa nãy rủ chẳng ai vào :(

Vụ dấu thì sao? bạn cvn lo vụ này đúng ko nhỉ?

Các đội trưởng chưa nộp danh sách dự thị cặp đôi hoàn hảo

MC của chương trình là các đội trưởng cáng nhé Black vẫn phải đứng ra kiểu mời đội này bắt đầu ..., nói chung phải có điều hành

Vụ nhạc nhẽo có bạn Bách Hợp, nhưng chị Ong xem thế nào luôn, em là em rất ngu cái khoản nhạc Ai quen bạn Bách hợp nhờ bạn Bách hợp confirm đi, hỏi luôn là định loại nhạc nào

Ánh sáng rất rất cần, AM lo ăn trộm đi nhé, dây dợ cũng cần vì nếu ko ko kéo đc nguồn đâu, Tớ sẽ mang đèn đi, 3 cây, chắc thừa đủ sáng để nhìn :D

Kan có dây thừng đi ọproat ko mang theo nhá

Trò chơi các đội tự chuẩn bị đạo cụ và time nhé

Chuẩn bị thêm đồ ăn: em nghĩ đặt con lợn nướng be bé thôi + nồi cháo gà ăn đêm Đặt luôn ở chỗ Thung Nai?

Chuẩn bị tinh thần có các đội khác: tài sản ko quan trọng ko mang theo nhé, sẽ có warning cho mem ở ngoài Tớ chưa đi bao giờ nên ko biết, liệu có kiểu thùng hay tủ gì ko? chứ cứ kè kè cái balô thì cũng ốm

LinhEvil
17-08-2009, 16:37
Mai gửi dấu và khăn rằn ra

Banner bận quá chưa làm, muốn kích thước bao nhiêu tối nay em làm luôn mai đi in là kịp

TÍM
17-08-2009, 16:42
Mai gửi dấu và khăn rằn ra

Banner bận quá chưa làm, muốn kích thước bao nhiêu tối nay em làm luôn mai đi in là kịp

Tùy LE, như nào là hợp lý thì làm hộ cái.

Vụ thi Cặp đôi hoàn hảo thì sao, có làm kịp để in poster chỉ trước 1 ngày ko?

Đến h tớ chưa có danh sách :)

virgo
17-08-2009, 17:17
Hôm qua chú Duy ở Thung Nai điện thoại bảo nếu mình cần lắp thêm bóng điện ở phía ngoài sân (lúc chơi trò chơi) hoặc có yêu cầu gì thì bảo để họ chuẩn bị.

Chúng ta sẽ ở toàn bộ nhà gạch (tầng 1 + 2) được khoảng 45 người, nếu đông hơn thì họ bố trí 1 nhà sàn ở gần sân tennis để ngủ. Hôm đó sẽ có 1 nhóm (thấy bảo khoảng 20 người) đặt trước cả mình ở nhà sàn, họ khẳng định không ảnh hưởng gì đến hoạt động của mình ở nhà gạch và sân trước để đốt lửa nhưng chúng ta nên biết tinh thần để còn chuẩn bị đối phó :D

Vụ ăn uống tạm thời em cũng chưa chốt xem có những món gì vì muốn đợi hết t4 xem quân số bao nhiêu, nhưng nói chung cũng không nhiều món đâu, có lẽ sẽ đặt thêm 1 con lợn Mường bữa tối thứ 7.
Sáng CN chắc cũng phải chuẩn bị thêm đồ ăn từ HN vì ở đó chỉ có mỗi món mỳ tôm thôi.

Tạm thế đã, em đang bận quá chả nghĩ ra được gì nữa :(

tichuot
17-08-2009, 17:20
Tíchuot vụ cặp đôi để anh lengkeng1minh và chị dugiang đảm bảo là thắng giải.

Chổ này không bàn tới vụ này nhá kcu, bị :T thì đừng trách.

Thôi anh em mình cố gắng lên, sức trẻ, vui và khỏe là ưu tiên mà.

wild_honey
17-08-2009, 22:38
[Các đội trưởng chưa nộp danh sách dự thị cặp đôi hoàn hảo

Black kiểm duyệt
;)

[quote] Vụ nhạc nhẽo có bạn Bách Hợp, nhưng chị Ong xem thế nào luôn, em là em rất ngu cái khoản nhạc [quote]

Nhạc nhẽo chắc mại ộp thì bàn thêm với nhóm, hiện tại có mihtua đảm đương chuyện này

Dự kiến ctrinh` thế nào được? Chị Ong đã đi TN setup ctrinh` tổng thể được ko?

Hôm nay cũng đã nói chuyện với kiara và anhminh, mọi người đều nhất trí mỗi đội submit 1 chương trình rồi cùng thảo luận, thêm bớt, chốt hạ vào thứ 4.
Chị không lên TN sớm được, bác rùa về tối 21. Để cho bác ý nghỉ ngơi tí rồi chị mới úp sọt đem bác ý đi. Chiều chị lên cùng mọi người. Chị nghĩ vụ set up này anhminh take care thì ổn hơn.

TÍM
18-08-2009, 00:07
Vụ cặp đôi hoàn hảo, cần 2 đôi/1 đội đấy, chị PM cho em để giữ bí mật nhé :)

Set up ctrinh chung cho cả Phượt ý, ctrinh` buổi tối là chủ yếu, để giữ lửa và thổi lửa mà.

Sáng Cn dậy ăn sáng, lùa ACE lên thuyền đi tham quan sông đà và sáng tác thi chụp ảnh nhanh, ai ko thích đi thì ở nhà

Đến 10h30 - 11g quay về thi chấm giải ảnh và trao giải

ăn trưa nhậu nhẹt, nghỉ một lúc 2g là cá chuồn

chiều T7 độ 4g phải tập kết ở TN

Nhất quyết phải có tiền đội lên TN vào buổi sáng T7, 1 xe cũng được, em nghe nói Nguyên - Kan - Quạt có thể đi sớm và đi trước.

Chị Ong định đi sau với bác Rùa là đi từ trưa T7 với cả hội HN phải ko? Hay anson với mẫu nghi lại làm 2 con xe trắng, ta chụp ảnh cô dâu có chú rể luôn kekee

Kận
18-08-2009, 02:48
Sáng thứ 7 tớ sẽ lên trước với Quạt, nhưng khả năng là chiều thứ 7 tớ phải về cho con bú :))

CVN
20-08-2009, 22:20
Ban Tổ chấy phân bổ giải thưởng cho các cuộc thi chưa nhỉ?

1. Topic hay (1 giải hay 3 giải nhất nhì ba?)
2. Mân xôi (như trên)
3. Thi chụp ảnh tại chỗ, cách thi, cách chấm giải, giải thửong?
4. Thi cặp đôi của các đội? Cơ cấu giải, giải thưởng trao?

anhminh
21-08-2009, 08:32
Liệu có cần mua thêm cốc chén ko nhỉ? tớ sợ thiếu đấy.

Kận
21-08-2009, 15:19
Nhắn anh Quạt cập nhật cho em thời gian và địa điểm ngày mai ạ

Quat
21-08-2009, 15:36
8h sáng tại 628 hoàng hoa thám nhé Cận nhé :

Chất đồ lên rồi đi lấy loa đài rồ đón Virgo .....

TÍM
21-08-2009, 21:02
Ban Tổ chấy phân bổ giải thưởng cho các cuộc thi chưa nhỉ?

1. Topic hay (1 giải hay 3 giải nhất nhì ba?)
2. Mân xôi (như trên)
3. Thi chụp ảnh tại chỗ, cách thi, cách chấm giải, giải thửong?
4. Thi cặp đôi của các đội? Cơ cấu giải, giải thưởng trao?

Báo cáo lãnh đạo là thi cặp đôi của các đội đã biến thành Mâm xôi vàng rồi đấy ạ, giải này đã đòi được lều đôi chưa? từ ai tài trợ lều ấy?

Topic hay: 1 giải thôi, trao cho cái cờ lưu niệm :D - em đùa em chả nghĩ ra cái gì.

Thi chụp ảnh tại chỗ: Theo em nên cho đề bài là "Chân dung ấn tượng nhất Thung Nai" - mang thẻ đến nộp cho Ban tổ chấy, ban giám khảo (bầu ra 3 bạn, có Tiny đi đấy, mời vào làm Ban giám khảo). Tổ chấy tổng hợp lại , phát ảnh trực tiếp lên slide, cho điểm kiểu giơ ngón tay, 10, 10 và chín phẩy năm ấy, cấm BGK cho điểm trùng nhau =)) ý em là mỗi điểm BGK chỉ đc dùng 1 lần, đã chấm 9 cho người này thì ko đc 9 cho người khác, chỉ lấy 10 pic vào vòng CK thôi, cứ ai mang máy xịn đi thì mời vào BGK, thế cho nó hoành :D

Kận
21-08-2009, 22:01
Sáng mai em kẹt chút công chuyện, chậm nhất là 9h sẽ đón bạn Quạt nhe

CVN
21-08-2009, 22:16
@Black: cơ cấi giả thưởng tạm ổn. Sáng nay chia thwuworng ì xèo. Nói chung nhà Vồ nó lại lấy hết giải to thôi. Nhưng chiều nay Quạt báo vẫn chưa nhận được đồ từ Sài gòn gửi ra (khăn rằm, móc chìa khóa...).
Thi ảnh: Nhờ Tiny và anhminh chọn ra 10-20 ảnh, đánh số, phát lên màn chiếu. Bà con xem rồi bỏ phiếu kín. Anh đã chuẩn bị 150 miếng giấy cắt để cho mọi người bỏ phiếu rồi. Làm thế cho vui và tiêu chí dễ dàng.

@ Kận: sáng mai mọi người đi sớm cho kịp. Cũng nhiều việc. Mày không đi được sớm thì để chiều đi cũng đc, hoặc tự chạy lên. Để đoàn tổ chức tự đi cho chủ động.

TÍM
21-08-2009, 22:19
Cái banner được chưa anh? Em ko ol cả ngày nên ko biết AM cần cái ảnh to?

Tình hình thế nào ạ? Maytrang vẫn in đc banner cũ đúng ko?

CVN
21-08-2009, 22:27
Phông anh đã lấy chiều nay và chuyển cho Quạt sáng mai mang đi.
Anh bảo maytrang lấy cái năm ngoái, thay cái slogan của năm nay vào, thay date, thêm chữ "Cháu lên 3". In ra khổ 3mx0.6m, đục lỗ 4 góc để treo. Maytrang chuyển đi in, và thanh toán tiền.
Dây thép treo + dây điện + con dấu + .... đã chuyển cho Quạt từ hôm qua.

Mai anh mang theo:
1. 50 bản in lời Phượt ca lên xe tập.
2. 1 CD nhạc Phượt ca ko lời, lên xe bật cho xôm
3. 2 cái bút đỏ để viết sticker.
4. Giải thưởng tài trợ:
- 1 thẻ CF 2GB (do anhminh)
- 1 bộ xạc NLMT (bác NLMT tặng anh, nhưng anh lấy làm giải thưởng, coi như bác ấy tài trợ).
5. Đá sạch susu đã đặt mua.
6. Virgo sáng mai sẽ mua nước ngọt.

Kận
22-08-2009, 02:36
MK, các ông lai làm mình dễ vỡ rồi đây này, thật là, một lũ mong manh hic hic vừa chổng mông lên tháo ghế xong

TÍM
22-08-2009, 06:28
Hà nôi mưa rồi
:(

Đêm mưa, em tỉnh dậy đóng cửa sổ rồi mơ thấy .... CVN =))

CVN bảo, chết rồi, anh quên ko dự báo thời tiết, quên ko dặn imim là đừng mưa @@@@

Potay.com hixhixx

CVN
22-08-2009, 10:03
Anh cũng tỉnh dậy lúc trời mưa.... cũng mơ... nhưng lại mơ đến cô khác...

Sure là có một anh nào đó cũng tỉnh dậy và mơ thấy em :D