PDA

View Full Version : [Đang giải quyết] V/v chưa minh bạch của Phongtuyet (Thông tin cụ thể trang 1)

Pages : 1 [2]

tranvuhoang2005
29-05-2012, 20:19
Tình hình thế nào rồi? Ai tường thuật cái nhỉ?

nguyenvantete
29-05-2012, 20:36
Tình hình thế nào rồi? Ai tường thuật cái nhỉ?

Vào topic hơi muộn,theo mình bạn nao mà quen Phong Tuyet,đọc được dòng cmt này thì hãy gọi điện cho PT ko lên đến nữa,mà lên nhờ 1 ai đó mang trả lại tiền cho ae.Vì rất có thể xảy ra những chuyện lớn đấy

mrnghiem214
29-05-2012, 20:41
Hố hố các bác cho biết phongtuyet đến chưa ạ.. hóng que..

Thần Rùa
29-05-2012, 20:41
Mình dự là thằng này sợ bị oánh nên không dám ra :T

Lantrailt
29-05-2012, 20:51
Mình dự là thằng này sợ bị oánh nên không dám ra :T

Ông ơi, hình như rất căng thẳng nên không ai onl để cập nhật tình hình!

tuandieu
29-05-2012, 20:54
Nói chung việc j cũng có cách giải quyết của nó. Có tinh thần là được rồi, chỉ cần phongtuyet lên tiếng 1 cái như kiểu haiphong56 lên tiếng có phải hơn không?

Mong phongtuyet vào cmt để mọi người biết được cái sai cái đúng chứ. CÒn về vấn đề tiền nong, nếu số tiền ko quá lớn thì chả ai muốn làm to tiếng lên đâu. Vẫn hóng tiếp...

anticafe
29-05-2012, 20:54
Gần 9h tối rồi. Có ai cập nhật tình hình buổi offline cho mọi người theo dõi với.

dantocgoc
29-05-2012, 21:24
Mọi người dừng ngay cái trò võ đoán đi nhé. Thông tin mới nhận được từ chính đoàn HG. Cả 2 bên đều có mặt đầy đủ và đang giải thích với nhau nhá.

tranvuhoang2005
29-05-2012, 21:39
Nhục chủ có mặt, ngồi xung quanh là khoảng 20 người, nam nữ đủ cả, nhưng nam là chính. Màn giải trình vẫn đang tiếp diễn. Hy vọng không có chuyện gì xảy ra và Nhục chủ biết lỗi, hoàn lại tiền thừa, không có động chân động tay....

secretbox86
29-05-2012, 21:51
Chắc buổi off chất vấn như hỏi cung tội phạm ;))
Quan trọng là đòi lại tiền của những người đăng ký cung 7/6 và giải trình chi tiêu cho chuyến đi trước. Hãy coi đây là 1 bài học, lấy lại tiền và cạch mặt phongtuyet ra, chớ nên động chân động tay kẻo "gió" nổi lên đấy :))

be.bo
29-05-2012, 22:20
Đang có 56 người xem topic này (22 thành viên và 34 khách)
be.bo, Vinh Dau, chuachat, dung5490, delacroix, VietDang, Cucnguyen_91, Kim_KT, soibeo, secretbox86, trungdd, BeLuoi, Vận Mệnh 13, tuanmam, mrnghiem214, anticafe, halloweenbo, tungdinh, akhang, Kendy
Nhiều người mong tin PT nhỉ mà sao chẳng thấy ai update thông tin hết

nguyenvantete
29-05-2012, 22:34
Đang có 56 người xem topic này (22 thành viên và 34 khách)
Nhiều người mong tin PT nhỉ mà sao chẳng thấy ai update thông tin hết

Khả năng các bạn đó căng thẳng quá hoặc không ai có Smartphone để cập nhật trực tiếp.Phải chờ thêm thôi

maitravelvn
29-05-2012, 22:38
Hi, đội hình HG off kia vẫn chưa giải tán cơ à, đội e giải tán lúc 9h30 ròi, vẫn thấy nhóm bên ấy đang tác nghiệp, quay phim ghi lại :))

transon_travel
29-05-2012, 22:43
Cũng nóng ruột quá, lúc chạy ra thì gần tàn cuộc rồi, với lại đông đến mức chả có chỗ ngồi, đội mình đi hóng lại dạt ra chỗ gần đấy ngồi uống nước, theo như tin tức thì bác phongtuyet giải trình rất bình tĩnh, tự tin, và quan trọng là đoàn hà giang tháng 6 thì bác ấy sẽ chuyển tiền cho lead sau

dung5490
29-05-2012, 22:45
em vừa cập nhật tình hình xong, bác Phong Siêu Nhân bây giờ đang trong tình trạng bế tắc, ko giải trình đc --> tự nhận mình NGU.... Em mới hóng được có đến đấy :gun

nguyenvantete
29-05-2012, 22:53
và quan trọng là đoàn hà giang tháng 6 thì bác ấy sẽ chuyển tiền cho lead sau

Tiền ae mới đóng cho PT,không trả ngay mà đợi đến tháng 6.Vậy PT tiêu hết vào mục đích cá nhân rồi sao
(Đang có 80 người xem topic này (27 thành viên và 53 khách))

SaveLove
29-05-2012, 22:57
Tiện hôm nay túm lum lấy lại tiền đi các bác,nhỡ sau hôm nay lại hát bài "Biết tìm anh nơi đâu" thì buồn lắm

Omerta_Vn
29-05-2012, 23:24
Cho tới hơn 11h, đội 30/04 về hết chỉ còn lại dăm người. Tình hình vẫn chưa giải quyết xong(Chắc tí về có video clip)

Mr.Phong hứa thứ 6 tuần này hoàn lại tiền cho nhóm 07/06, nhưng vẫn phải chờ thôi. Vì....

Namthinh.utc
29-05-2012, 23:30
dạ kính thưa có 82 người xem topic này (37 thành viên và 45 khách)

Namthinh.utc,quynhhuong0106,PeterPan,tungdinh,mjnx u,cuongctv497,axionov_nd,uanmam,ColorsOfTheWind,be .bo,
rainbow_cm,cafe37,link1704,Yến siêu ngố, canon-fan,
vanphibk,dung5490,Coca36, chuachat,................sốt quá rồi ạ! bấn loạn

ColorsOfTheWind
29-05-2012, 23:32
Hề hề... hôm nay mang ghế nhựa ra ngồi hóng...cơ mà về cơ bản bác này diễn tả cơ mặt khi nói chuyện rất tốt và tự tin...chính vì vại lấy được lòng mọi người hồi đi phọt là dễ hiểu... tuy nhiên còn file ghi âm buổi thổ lộ của bác ý em chưa dám up...đợi các bác đoàn đó về xem tình hình sao đã...^^

Tình huống nho nhỏ... lúc 10h hơn ... bác ý dùng kế thượng sách trong 36 kế nhưng đã bị kéo lại...:))

secretbox86
29-05-2012, 23:34
Đang có 81 người xem topic này (41 thành viên và 40 khách)

Đã bị mọi người cho vào tầm ngắm, thế mà lại còn không trả tiền ngay đi, lại còn hẹn trả sau, pó chiếu.
Kể cả có thiếu tiền thì cũng đi vay mà trả lại tiền người khác chứ nhỉ? Đúng là có giải trình thì bản chất vẫn không đổi. Haizzzzz

transon_travel
29-05-2012, 23:35
Hề hề... hôm nay mang ghế nhựa ra ngồi hóng...cơ mà về cơ bản bác này diễn tả cơ mặt khi nói chuyện rất tốt và tự tin...chính vì vại lấy được lòng mọi người hồi đi phọt là dễ hiểu... tuy nhiên còn file ghi âm buổi thổ lộ của bác ý em chưa dám up...đợi các bác đoàn đó về xem tình hình sao đã...^^

Tình huống nho nhỏ... lúc 10h hơn ... bác ý dùng kế thượng sách trong 36 kế nhưng đã bị kéo lại...:))

Up dần đi bác, mình share link sau

nghiakhi173
29-05-2012, 23:38
Vụ vay tiền của đội Hà Giang năm ngoái thì sau tầm nửa năm ( mới gần đây) mới trả đc 1 bạn do bạn đấy đòi quá nhiều và quá dai, sô còn lại chưa.
Vụ Trường Sa thì cũng 1 time dài mới trả lại...
Vụ này tất nhiên là cũng thế thôi, mọi ng phải để Phong Siu Nhân lập cung tiếp mới có tiền trả mọi ng, chứ lương "Đại Úy" quân đội 3 cọc 3 đồng sao mà trả nhanh vậy đc.
Chẹp ^^

Thần Rùa
29-05-2012, 23:47
Các bác Mod Min hôm nay có ai tham gia offline vụ này không vậy ?

Đã có quyết định cuối cùng chưa ? Ai tóm tắt giúp nội dung của buổi tối ngày hôm nay xem nào : Vụ HG vừa rồi có mờ ám gì, vụ HG sắp tới đã cầm tạm ứng của mọi người nhiêu tiền và hứa trả cho ai ntn bao giờ, .... :shrug:

CrazyPig
29-05-2012, 23:56
hóng hớt lên xem kết qua! vậy mà....ôi! ko biết các bạn đi nghe hớt boy giải trình vê chưa hay la duoc trả lại tiền kéo nhau đi ăn nhậu mừng chiến thắng rồi ko biết! để cho bao nhiều người đang ngóng dài cổ

congzzz
29-05-2012, 23:57
Mình vừa hóng đứa bạn của cung Hà Giang thì nghe nói Phong Siêu Nhân trả 4tr, nợ 2tr. Thiết nghĩ, 2tr cho dù hiện tại, nhưng có khó vay lắm so với cái tuổi đời của đồng chí ấy ( hay giờ nhiều ng biết đồng chí ấy sống chóa quá nên cạch mặt không cho vay). Mà, đã chạm mặt với mọi người, không đủ nhục sao còn để gặp lần nữa. Nói chung là rất bá đạo.

favourite
29-05-2012, 23:57
Vụ vay tiền của đội Hà Giang năm ngoái thì sau tầm nửa năm ( mới gần đây) mới trả đc 1 bạn do bạn đấy đòi quá nhiều và quá dai, sô còn lại chưa.

Của đội Hà Giang tháng 10 năm ngoái đúng ko bạn (NO) khổ thân mấy em gái, hóa ra đến giờ vẫn chưa đòi được

phongsiunhan
30-05-2012, 00:01
Mọi người like dùm mình nha http://www.facebook.com/pages/H%E1%BB%99i-nh%E1%BB%AFng-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ph%C3%A1t-cu%E1%BB%93ng-v%C3%AC-Phong-siu-nh%C3%A2n/365138746881133

maitravelvn
30-05-2012, 00:05
Tiền vụ HG tới bác phong đã hứa sẽ bàn giao lại vào lần off tối T6 này tại Trà đá Nguyên Hồng, waitting...........

Lãng tử gió
30-05-2012, 00:05
Tình là ...í ẹ lắm ạ!
Em chẳng biết viết thế nào cho dễ hiểu.
Đại loại là MR chỉ nhận trách nhiệm liên quan đến tiền là khoản ngủ nghỉ ở Đồng Văn (6.200k/2 đêm) là do MR nhờ người quen đặt >>> lỗi cho MR sơ suất (giải thích rất dài nhưng chung quy lại là do ...SƠ SUẤT)
Giá cả nhóm đã check là 50k/người x 30 người x 2 đêm = 3.000k >>> 3.200k chênh lệch MR đồng ý trả lại.

Trách nhiệm liên quan không liên quan đến tiền chỉ là MR Đặt ăn quên không hỏi giá :)) (2 bữa tối + 1 bữa trưa/5 mâm) >>>chi những bữa này do thủy quỹ chi ạ!
Chênh lệch (đã check) khoảng 150-200k/mâm/bữa

Giá nhà nghỉ ở Tp Hà Giang 3.200l/8 phòng (24 người) >>> :)) cười thôi ạ!

Mr.Money
30-05-2012, 00:06
E theo dõi top này không bỏ trang nào. bác nào tối nay tham dự off và trực tiếp chất vất pt tường thuật lại đầy đủ và tỉ mỉ cho mọi người nghe với

ColorsOfTheWind
30-05-2012, 00:07
Em xin tường thuật nguyên văn lại đoạn ghi âm như sau để các bác đỡ phải lót tai nghe:

Một bác trong đoàn: Bây giờ tổng kết thế này nhé, Phong Gió trực tiếp check trên đấy là 50 nghìn/ người/ tối đúng không?Và em không phải là người trực tiếp thuê nhà nghỉ ấy cho mọi người ở mà em lại nhờ một thằng khác nó thuê. Có thể nó là bạn em hoặc là ai đó anh không biết. Nhưng mà chắc chắn ở đây là đoàn mình mất tiền và giá mình phải trả là gấp đôi. Có thể là thằng ấy ăn tiền, ý em là thế đúng không?. Nhưng em không biết thực hư nó như thế nào đúng ko?

Giáo sư "chém theo chiều gió" : Nó ăn hay không thì em không biết, nó là con gái, nó không phải là thằng, nó làm giáo viên ở đấy, nó báo với em như thế. Em thấy nó thuê cái nhà... thực ra là em chưa nhìn cái nhà, em không ở đấy nên em không biết là cái nhà nó đầu ngang mũi dọc thế nào. Thế là nó bảo đấy là cái nhà cổ. Như em cũng nói với mọi người lúc đi đấy là cái nhà cổ đúng không ạ?.

Một bác trong đoàn: Mày có nói là anh em mình sẽ ở trong một cái nhà phải trải chiếu ra ngủ chứ mày không bao giờ mày nói là bao nhiêu tiền, đấy là cái lỗi của mày mày không rõ ràng cái chuyện đấy?.

Giáo sư "chém theo chiều gió" : Em không báo với mọi người giá nó là như thế?

Một bác trong đoàn: Thế bây giờ kết luận thế này nhé, về cái việc nhà nghỉ đồng văn đấy hoàn toàn là lỗi của em, cái đấy hoàn toàn là lỗi của em, em không báo giá cho mọi người là cái thứ nhất, cái thứ 2 cái mọi người check trong ngày hôm đấy bằng nửa giá đoàn mình phải trả. Đấy hoàn toàn là lõi của em em phải thừa nhận cái đấy, còn cái việc tiền nong hay không?, như thế nào ấy thì mọi người... có thể bọn anh không đòi cái chuyện đấy, bởi vì đằng nào tiền mọi người cũng chi rồi. Nhưng đấy hoàn toàn là lỗi của em, em ko thể đổ lỗi cho người khác về cái chuyện đấy được.

Giáo sư "chém theo chiều gió" : Không, em không đổ, em nhận lỗi là em không báo với mọi người giá ở trên đồng văn là nó là như thế.

Một bác trong đoàn: Vậy ở Hà Giang anh cũng không báo, anh cũng nhận lỗi NN Hà Giang luôn đúng không?

Giáo sư "chém theo chiều gió" : Hà Giang là...*ngập ngừng*... Đúng Hà Giang anh nhận...

Một bác trong đoàn: Vậy thì Hà giang anh Ngu đúng ko?. Ngu...
Một bác khác trong đoàn:Mà e thấy anh toàn lỗi mà lỗi là lỗi thoát hiểm... =))

Giáo sư "chém theo chiều gió" : Thế bây giờ còn cái gì muốn giải trình nữa không? Mình rất mất thời gian, nói cái gì nói tập trung đi...

Ý kiến cá nhân: Giang hồ đồn thổi, tại buổi trà đá Nguyên Hồng hôm nay mới xuất hiện một kĩ năng chém gió mới tên là "CHÉM THEO CHIỀU GIÓ"

Ngoài ra, chiêu "ĐÁ QUẢ BÓNG TRÁCH NHIỆM" này thật xứng đáng tôn bác ý là "GIÁO SƯ CHÉM THEO CHIỀU GIÓ"

blackgem907
30-05-2012, 00:07
Hn ngồi nghe mà tý nữa thì e bị tẩu hỏa nhập ma

phongvandaihiep
30-05-2012, 00:08
Mình vừa hóng đứa bạn của cung Hà Giang thì nghe nói Phong Siêu Nhân trả 4tr, nợ 2tr. Thiết nghĩ, 2tr cho dù hiện tại, nhưng có khó vay lắm so với cái tuổi đời của đồng chí ấy ( hay giờ nhiều ng biết đồng chí ấy sống chóa quá nên cạch mặt không cho vay). Mà, đã chạm mặt với mọi người, không đủ nhục sao còn để gặp lần nữa. Nói chung là rất bá đạo.

Bác hóng lung tung ở đâu thông tin này vậy . Mình là người đại diện cho đoàn HG đối chất. Nói chung sau mấy tiếng ngồi đối chất, 11h kết thúc thì vẫn có quá nhiều điều chưa thỏa đảng mà phongtuyet chưa giải trình đc . Mình cũng đã đưa ra 1 hướng giải quyết thỏa đnags nhất và mềm mỏng nhất với phongtuyet nhưng vẫn ko chấp nhận . Đó là trả lại cho đoàn mình 6 triệu (sau khi cân nhắc rất kĩ và chấp nhận cả đoàn phải thiệt nhiêè mình đã đưa ra con số này) . Nhưng xét đến cùng thì hnay phongtuyet cũng biết nhận sai về mình 1 số vấn đề (dù còn quá nhiều điều ko thể giải trình đc)và đồng í trả lại cho đoàn 3triệu2 + với 800k còn thừa = 4 triệu . Đã viết giấy và hẹn tối Thứ 3 tuần sau sẽ hoàn tiền cho mình _người địa diện nhận cho cả đoàn . Còn cụ thể tình tiết nó ntn thì sẽ cập nhât sau . Bà con đừng nóng vội . Vụ này sẽ phải làm rất rõ ràng.
PS phongtuyet : hãy cân nhắc kĩ những j em và mọi ng` nói tối hnay , đặc biệt phương án em đưa ra lúc chốt hạ , ko j có thể tốt hơn phương án đấy đâu . Cũng ko muốn đôi co và nói quá nhiều nữa. Chúng ta đều hiểu mà ..... Hãy trân trọng những ý tốt này

linhloc
30-05-2012, 00:12
Tiền vụ HG tới bác phong đã hứa sẽ bàn giao lại vào lần off tối T6 này tại Trà đá Nguyên Hồng, waitting...........
Thế là thế nào, sao Phongtuyet lại hẹn bạn mình là thứ 4 tuần sau a ý sẽ trả lại 500k tiền đặt cọc.
Vậy cuối cùng chính xác là bao giờ đây hả a Phong siêu nhân (NO)

blackgem907
30-05-2012, 00:17
Chả biết off lại ngày nào.
Người bảo thứ 6 tuần này.Ln trước khi về thì siêu nhân lại bảo thứ 4 tuần sau

vdt8888
30-05-2012, 00:17
Thế là thế nào, sao Phongtuyet lại hẹn bạn mình là thứ 4 tuần sau a ý sẽ trả lại 500k tiền đặt cọc.
Vậy cuối cùng chính xác là bao giờ đây hả a Phong siêu nhân (NO)

Nói chung là chưa có gì là chắc chắn từ siêu nhân chị ạ

phongvandaihiep
30-05-2012, 00:20
Hơi buồn là tối hnay ko thấy Admin hay Mod nào có mặt cả . 1 vụ có thể nói là "trọng điểm" của cả diễn đàn phuot.vn này mà các bác có vẻ hơi thờ ơ thì phải :) . Xin lỗi là tính em hay nói thẳng sống thật . nếu có j thì cac' bác bỏ qua cho

maitravelvn
30-05-2012, 00:33
Chuẩn, mong mãi mà k thấy ai cả :(

congzzz
30-05-2012, 00:35
Hơi buồn là tối hnay ko thấy Admin hay Mod nào có mặt cả . 1 vụ có thể nói là "trọng điểm" của cả diễn đàn phuot.vn này mà các bác có vẻ hơi thờ ơ thì phải :) . Xin lỗi là tính em hay nói thẳng sống thật . nếu có j thì cac' bác bỏ qua cho

Em thì thấy Admin hay Mod chả có vai trò gì để nhập cuộc cả. Chỉ là ngồi hóng giống Em và đưa ra 1 vài chủ trương hay kinh nghiệm cho những mem Phượt về sau thôi.

CrazyPig
30-05-2012, 00:36
e cứ nghĩ sẽ ko đòi lại được tiền và khi về sẽ mang theo cục tức...chúc mừng các a e! nhưng dù sao e vẫn khâm phục a hớt boy siu nhưng Phong Tuyết, mọi người đã biết bản chất của a rồi mà a ý còn xuất hiện, nếu là e chắc là e biệt tích giang hồ luôn rồi! ko thì e sẽ làm theo cách của 1 "rân" chơi là đi vay nợ, cầm cố...trả lại tất cả tiền cho mọi người...và nhận trách nhiệm sai sót của mình, xin lỗi mọi người, e nghĩ ko ai đi đánh kẻ chạy lại

phongvandaihiep
30-05-2012, 00:43
Em thì thấy Admin hay Mod chả có vai trò gì để nhập cuộc cả. Chỉ là ngồi hóng giống Em và đưa ra 1 vài chủ trương hay kinh nghiệm cho những mem Phượt về sau thôi.

Chính vì những điều này mà em thiết tha Ad hay Mod nên có mặt để hiểu rõ hơn về vụ này , để đưa ra những chủ trương tốt hơn nữa cho box này của chúng ta và rút thêm kinh nghiệm để cho ae cộng đồng Phuoter về sau ko mắc phải ạ .

Chitto
30-05-2012, 00:43
Các bạn nghĩ Mod hay Admin xuất hiện (và mọi người cùng biết) ở đó thì sẽ được gì hơn?

Là người quản lý diễn đàn Online, chúng tôi quản lý thành viên với Nickname, chứ không quản lý (và cũng không quản lý được) CON NGƯỜI sử dụng nick đó. Chúng tôi không có vai trò, vị trí gì về mặt pháp lý, nhân thân, tiền bạc.

Chúng tôi luôn theo dõi và ghi nhận tất cả các thông tin, gồm thông tin trực tiếp viết trên mạng, thông tin gửi riêng cho chúng tôi; tuy nhiên chúng tôi không được quyền kết luận, kết tội, đánh giá CON NGƯỜI. Việc đánh giá dành cho mỗi người, không ai có quyền áp đặt người khác.

Do đó nếu Admin, Mod mà không phải là người trực tiếp liên quan ngoài đời với vụ việc này, với Phongtuyet (không tham gia chuyến đi, không phải là người đóng tiền) thì việc xuất hiện công khai ở đó cũng không có vai trò gì.

P/S: chắc gì các bạn biết có ai là Mod hay Admin trong số người có mặt hôm nay?

Chitto
30-05-2012, 00:51
Về mặt quản lý, chắc chắn sau vụ việc này, tôi sẽ bổ sung topic dính ở trên, chi tiết, cụ thể hơn nhằm lưu ý mọi người tốt hơn.

Tuy nhiên việc làm đó chỉ có giá trị khi thành viên ĐỌC TOPIC DÍNH.

Chúng tôi không thể đi vào từng topic để nhắc nhở từng người tham gia. Mỗi ngày có vài topic lập cung mới, vài chục đến vài trăm người đăng kí mới, việc nhắc nhở từng topic, từng người là không thể.

Có một số bạn còn đề nghị các Leader phải trình giấy tờ cho Mod, hoặc là Mod quản lý các Leader, đánh giá leader,.... Điều này bất khả thi và còn vi phạm quyền tự do của mỗi người. Chỉ những người có liên quan quyền lợi trực tiếp mới có quyền yêu cầu trách nhiệm trực tiếp.

Nói thực, là tôi e rằng với sự nhiệt tình đến mức bất cẩn của các thành viên, các kiểu khuất tất sẽ ngày càng tinh vi hơn, chuyên nghiệp hơn !

chaukhd
30-05-2012, 00:52
Bác nói thế là hợp tình hợp lý, Phong đã có bản lĩnh đến nói chuyện thì anh em cũng nên ghi nhận và từ từ xử lý mọi chuyện, để cả 2 bên đều cảm thấy thoải mái hơn, đao to búa lớn chỉ tổ hỏng việc ...

hummer2008
30-05-2012, 00:53
Cái vụ ăn tối của các bác ở TQuang, bác nào nhớ địa chỉ, thời gian, số người cho e biết để e đi hỏi giúp cho. Không lại mang tiếng TQ ăn chặn dân phuot :(

dantocgoc
30-05-2012, 00:53

Bạn hơi bị nhầm rồi đó. Bạn nên nhớ sự việc giải trình trong vấn đề tiền bạc là của đôi bên, cụ thể là gồm những người có liên quan. BĐH dù có ở cương vị nào cũng phải là người đứng giữa và nhận xét 1 cách khách quan nhất.( Sau khi tổng hợp được mọi thông tin từ nhiều phía.) Và xử lý hay dùng biện pháp "cảnh báo" nào sẽ được BĐH thảo luận và đưa ra quyết định khi mọi việc đã được rõ ràng. Dù có là Mod hay Adim ra mặt cũng không thể là đại diện hợp pháp cho pháp luật, để có thể ra lệnh cho ai đó phải trả tiền và đòi quyền công bằng cho các bạn được. Trước khi nói, bạn nên coi lại Nội Quy và tiêu chí sinh hoạt của diễn đàn như thế nào đã nhé.

Chính vì những điều này mà em thiết tha Ad hay Mod nên có mặt để hiểu rõ hơn về vụ này , để đưa ra những chủ trương tốt hơn nữa cho box này của chúng ta và rút thêm kinh nghiệm để cho ae cộng đồng Phuoter về sau ko mắc phải ạ .

Nói câu này còn chấp nhận được. Và việc đó tất nhiên BĐH phải có biện pháp và việc làm cụ thể, hữu hiệu nhất, trong phạm vi cho phép.:)

Thần Rùa
30-05-2012, 01:02
Các bạn nghĩ Mod hay Admin xuất hiện (và mọi người cùng biết) ở đó thì sẽ được gì hơn?

Là người quản lý diễn đàn Online, chúng tôi quản lý thành viên với Nickname, chứ không quản lý (và cũng không quản lý được) CON NGƯỜI sử dụng nick đó. Chúng tôi không có vai trò, vị trí gì về mặt pháp lý, nhân thân, tiền bạc.

Chúng tôi luôn theo dõi và ghi nhận tất cả các thông tin, gồm thông tin trực tiếp viết trên mạng, thông tin gửi riêng cho chúng tôi; tuy nhiên chúng tôi không được quyền kết luận, kết tội, đánh giá CON NGƯỜI. Việc đánh giá dành cho mỗi người, không ai có quyền áp đặt người khác.

Do đó nếu Admin, Mod mà không phải là người trực tiếp liên quan ngoài đời với vụ việc này, với Phongtuyet (không tham gia chuyến đi, không phải là người đóng tiền) thì việc xuất hiện công khai ở đó cũng không có vai trò gì.

Em nghĩ như bạn ở trên nói cũng có phần đúng, nếu có thể (không bắt buộc) thì có Min-Mod (ẩn danh nào đó) tham gia buổi offline vụ việc này để có cái nhìn rõ ràng thực tế hơn về vụ việc để xử lý một nick online trên diễn đàn : banick, đưa vào blacklist và đặt warning biết hình ảnh để cảnh báo cho các mems mới tham gia. Em nghĩ ý của các bạn ấy là thế thôi chứ không có ý gì khác.

Về cơ bản thì bạn Phongtuyet cùng đường và hết lý rồi, giờ quan trọng là những đoàn đã đi do Phong làm lead giải quyết dứt điểm vấn đề Tiền bạc sớm cho mọi người.

Đây tiếp tục là một bài học và kinh nghiệm cho những mem mới khi đi phượt, nếu có gì thắc mắc thì nên có ý kiến ngay và tìm hiểu thật kỹ thông tin về chuyến đi cũng như lead. Ngoài ra những bạn lead lập cung tổ chức một chuyến đi cần phác thảo một kế hoạch dự toán và hành trình thật rõ ràng + một khoản dự trù (thừa trả thiếu thu thêm).

Chúc mọi người buổi sáng tốt lành (BB)

Thần Rùa
30-05-2012, 01:09
Cái vụ ăn tối của các bác ở TQuang, bác nào nhớ địa chỉ, thời gian, số người cho e biết để e đi hỏi giúp cho. Không lại mang tiếng TQ ăn chặn dân phuot :(
Sorry em ngoài lề tý :
Tuyên Quang nhà nghỉ rẻ kinh 130K / phòng 2 giường ở 3 người, có đầy đủ điều hòa sáng mở cửa ngó ra bancony hóng mát phê. Chủ quán bán đồ ăn thì xinh mặt tròn, café thì uống cũng tạm được, có cái lò gạch khá là đẹp :)) . Tuyên Quang chỉ mang tiếng cái là Police ăn chặn dân biển vùng khác kinh vãi (xe mình không chính chủ, dọa 5 ngày sau mới đc lấy giấy tờ, đút cho 100K thế là mặt lại hồng hào hớn hở thấy ghét).

Phượt không biết chi tiêu thì đúng là Thảm Họa !

dantocgoc
30-05-2012, 01:14
Em nghĩ như bạn ở trên nói cũng có phần đúng, nếu có thể (không bắt buộc) thì có Min-Mod (ẩn danh nào đó) tham gia buổi offline vụ việc này để có cái nhìn rõ ràng thực tế hơn về vụ việc để xử lý một nick online trên diễn đàn : banick, đưa vào blacklist và đặt warning biết hình ảnh để cảnh báo cho các mems mới tham gia. Em nghĩ ý của các bạn ấy là thế thôi chứ không có ý gì khác.

Bạn có đọc kỹ và hiểu dòng này viết như thế nào chưa?;)

kẻ trộm yêu kiều
30-05-2012, 02:26
Em vừa trở về nhà từ đại hội võ lâm ngã tư Nguyên Hồng! Em xin tường thuật lại toàn bộ chi tiết buổi tối ngày hôm nay để toàn thể các bác được nắm rõ!
8h30, khi em có mặt thì thấy đoàn Hà Giang đợt 30-4 của em đang ngồi cạnh đoàn Hà Giang mới do Phongtuyet lập ra đợt mùng 7/6 tới. Và nhân vật chính thì đang làm công tác chuyển giao lại thông tin, tiền bạc của nhóm mới này cho 1 leader khác. Dù sao cũng hoan nghênh tinh thần của chủ thớt, dám xuất hiện để đối chất với búa rìu dư luận!Cuộc đối chất bắt đầu. Anh Phongvandaihiep và anh Ninh, là 2 người được cử ra làm đại diện cả đoàn để đặt câu hỏi về tất cả các khoản tài chính không rõ ràng trong bản kê chi tiết.
Thứ nhất: là khoản tiền đặt phòng nghỉ ở Hà Giang. Đoàn em có 30 người, trong đó 6 người đến sau, vậy là đêm đó có 24 người ngủ ở khách sạn tại Hà Giang. Chủ thớt đặt tổng cộng 8 phòng, mỗi phòng 3 giường = 3tr500k ===> giá của 1 phòng = 437k! 1 con số ấn tượng vãi chưởng! Bởi vì ngay sau đó, 4 bạn trong đoàn lên sau bằng ô tô, chả cần quen biết, chả cần thân thiết, nhảy vào 1 nhà nghỉ nóng lạnh đầy đủ, điều hòa ngon lành, 2 giường đôi mà giá chỉ có 150k/ 1 phòng!
Chủ thớt: Anh gọi điện lên Hà Giang check giá, chủ nhà nghỉ nói giá 437k/ phòng ==> anh thấy hợp lý, anh thấy ok thì anh đặt ( ==> sự hợp lý đối với anh là 1 khái niệm rất khác người)
Mem của đoàn: Anh luôn tự hào là kinh nghiệm đi HG 28 lần, vậy em không hiểu là a kinh nghiệm như thế nào, anh hiểu biết như thế nào, mà anh lại đặt 1 cái phòng với giá "hợp lý" như thế cho cả đoàn. E xin lỗi anh, chỉ có bọn mới đi lần đầu, hoặc bọn nào nó thiểu năng, hoặc nó ngu thì nó mới chấp nhận như thế! Cái gì cũng có mặt bằng chung hết cả rồi.
Chủ thớt: Ừ, anh thừa nhận, việc đặt phòng này là anh NGU!!!!! Được chưa?
Xì xào bên lề: Đây là những lời nói từ miệng của 1 leader sao? Thiết nghĩ, tư chất của 1 leader là phải hơn người rồi. Thế mà anh ngu anh vẫn làm leader được. Tài thật!!!!!
Thứ hai: vấn đề đặt phòng ở Đồng Văn. Với 1 cái nhà xập xệ gần phố Cổ, chỗ ngủ chật chội, ko nhà tắm, đoàn em gọi lên check giá vu vơ chủ nhà báo 50k/1 người / 1 ngày đêm. Nhưng thực tế, số tiền mà bọn em phải trả là 100k/ 1 người / 1 ngày đêm, đội giá lên gấp đôi. Trong đó thì chủ thớt đặt trước 3tr500k + 200k tiền nhờ môi giới đặt hộ + 2tr500k tiền thanh toán sau đó.
Mem: Bây h anh cho em hỏi về vấn đề nhà nghỉ ở Đồng Văn. Bọn em đã gọi lên check chủ nhà nghỉ, họ nói không hề phải đặt trước. Vậy tại sao anh lại đặt trước 1 khoản là 3tr500k?
Chủ thớt: Anh sợ đoàn ko có chỗ ngủ, nên phải đặt trước. Khoản này, anh đã nhờ 1 người ở trên Đồng Văn đi đặt hộ anh, và trả phí môi giới cho người đó là 200k. Nếu đoàn ko đồng ý, anh sẽ hoàn trả lại 200k này cho đoàn!!!
Mem: xin thưa với anh, anh tự hào là đi HG nhiều lần lắm, thế mà ngay cả cái nguyên tắc đặt phòng anh cũng ko nắm rõ nữa à? Ngay cả cái khách sạn đẹp nhất ở Đồng Văn là ks Khải Hoàn cũng chỉ 100k/ 1 người/ 1 ngày đêm thôi anh ạ, và em ko cần phải đặt bất cứ 1 khoản tiền nào trước cả. Anh nói cái gì cũng phải hợp lý 1 tí chứ! Chúng ta là dân leader, chúng ta hiểu mà....
Chủ thớt: Ai nói với mày là dịp lễ tết lên đó ko phải đặt tiền trước????? Xin lỗi mày đi, mày thử gọi xem có phải đặt tiền trước ko???
Mem: À vâng, em lại tính người Việt, cẩn thận lắm anh ạ. Em làm gì cũng lưu lại hết tin nhắn với cả số điện thoại. Để em gọi chủ khách sạn Khải Hoàn check luôn anh nhé!!!!
Chủ thớt: .......silent!!!
...ngập ngừng: lỗi của anh ở đây là anh ko báo trước với mọi người giá nhà nghỉ ở Đồng văn. Anh nhận lỗi về phần này.!
Vấn đề thứ 3, là chuyện ăn uống ko minh bạch. Ở Đồng văn, giá của 1 bữa ăn gồm 5 mâm cho cả đoàn là 4tr => 800k/ 1 mâm, cũng thường thường chứ ko hề có đặc sản hay cao lương mỹ vị gì. Mem đã gọi điện lên check giá, chủ nhà hàng nhận ra đoàn luôn, nói rằng hôm đó đoàn đặt 5 mâm, 600k/ 1 mâm.
Mem: Anh ạ, tiếp theo là vấn đề ăn uống ở Đồng Văn. Anh là người gọi điện đặt trước, thủ quỹ Nhung chi tiền. Vậy anh nghĩ sao về việc chủ nhà hàng nói anh đặt 5 mâm 600k, trong khi lúc thanh toán lại là 800k???
Chủ thớt: Vấn đề này ko liên quan đến anh! Nhung ( thủ quỹ ) mới là người trả tiền. Anh chỉ đặt thôi!! A ko hề hỏi giá, anh chỉ nói là đặt 5 mâm, và nhất định là có thit gà!!!! (======>>>>> Vãi, vãi vãi!!!!! Anh có biết gì đâu? Anh chỉ đặt thôi, giá bao nhiêu anh ko quan tâm, người ta bảo bao nhiêu thì là bấy nhiêu. Thế sao anh giỏi nhỉ, anh dựa vào cái gì mà anh hạch toán được chi phí của chuyến đi cho mọi người??? Cái gì anh cũng ko biết mà)
Mem: pó tay!!!!
Rất dài dòng và rất lòng thòng, phongtuyet quanh co với những câu nói rất thiếu logic và rất thiếu hợp lý. Chốt lại:
Chủ thớt: Được rồi, anh sai đâu, anh sửa đó. Bây h, anh chỉ thừa nhận là sai ở Đồng Văn, đã ko báo giá nhà nghỉ cho cả đoàn. Anh sẽ bồi thường là 3tr200k + 800k tiền còn thừa sau chuyến đi. Anh bồi thường lại cho đoàn là 4 triệu tròn.
Mem: Chúng ta đều là những người đàn ông trưởng thành, chúng ta ngồi đây, để bàn bạc và giải quyết mọi chuyện ổn thỏa. E và anh đều hiểu, trong vụ này anh được bao nhiêu. Cho nên em đưa ra 1 con số đẹp nhất để kết thúc mọi chuyện. Anh trả lại đoàn 6 triệu ( cũng chưa chắc được 50% từ vụ trục lợi này), mọi chuyện kết thúc ở đây. Bọn em sẽ đề nghĩ Mod và Min gỡ topic, ko truy cứu tiếp. Còn nếu ko, thì anh biết đấy, những gì liên quan đến vụ việc đã được quay clip, ghi âm lại. Nếu chiếm đoạt từ 2 triệu trở lên, đã cấu thành tội lừa đảo. Anh nên cân nhắc cẩn thận và thấu đáo.
Chủ thớt: Ok, anh hiểu. Nhưng anh sai đâu, anh sửa đó. Vụ nhà nghỉ Hà Giang, anh k hề đút túi, anh ko chịu trách nhiệm. Anh chỉ trả lại đoàn 4 triệu thôi.
Mem: anh làm 1 cái giấy, anh ký vào đó cam kết cho đoàn sẽ trả 4 triệu.
Chủ thớt: Ghi âm rồi, vẫn cần viết cam kết à???? Được, anh viết, anh viết. Hôm nay....tôi tên là.....CMT......cam kết trả lại đoàn số tiền là 4 triệu......
Xì xào bên lề: lúc này, phongtuyet cặm cụi cầm tờ giấy và bút viết theo lời đọc của anh Ninh. Tự dưng thấy thảm cho y quá! Chỉ vì 1 khoản tiền, đánh mất bản thân, đánh mất lòng tin, chuốc lấy quá nhiều điều tiếng, chuốc lấy nỗi thất vọng, sự ê chề!!!! Trên face, trên forum, đâu đâu cũng thấy sự kiện phongtuyet! Liệu, sự vạch mặt ngày hôm nay có làm cho y cảm thấy hối hận gì chăng???? Liệu sự việc bị phơi trần rồi, sau này y có còn lập thêm những cung mới, để tiếp tục sự nghiệp thương mại??? Đời, về cơ bản là có rất nhiều người đáng thương!!!!

Chốt lại: vào lúc 11h mọi người chào nhau ra về, phongtuyet hẹn sẽ trả số tiền 4 triệu cho đoàn vào thời điểm là thứ 3, ngày 5/06/2012. Sự việc sẽ vẫn còn tiếp tục được cập nhật! Mọi thứ chưa dừng lại ở đây. Sẽ tiếp tục update tình hình khi có những thông tin mới hơn cho toàn thể phuoters!!!

so_lonely2002
30-05-2012, 06:02
Xin lỗi, với thằng bẩn tính như thế đừng mong nó sớm gửi lại tiền, nó đã không chịu mang theo tiền trả ngay là biết thằng mặt l` đấy ỳ đến thế nào rồi. Loại này không lột quần làm tin cho nó chuổng cời chạy về nhà lấy tiền trả ngay thì đòi lại tiền hơi.. mút chỉ. Dân ta còn hiền quá !

dongtran
30-05-2012, 08:23
Hôm qua, Mr. Phong hứa tối thứ sáu ngày 1/6/2012 này trả lại số tiền của đoàn mình đã đóng cho dịp HG sắp tới mờ ko biết thế nào đây ??? Phải về lập đàn cầu nhận lại tiền chẳng :D

ptdung86
30-05-2012, 08:54
hơi bất ngờ và thất vọng với ý tưởng gỡ topic về phongtuyet của nhóm HG. sẽ còn nhiều nhóm phượt được lập mới mỗi ngày, còn vô vàn new-member đến với phượt mỗi chuyến. vậy thì bao nhiêu ng trong số ấy biết rằng có 1 thực trạng như phongtuyet hay haiphong (rượu ngô). trong cộng đồng phợt không phải chỉ mình phongtuyet có tư tưởng trục lợi, n0 có a là bị khui ra và làm rùm beng lên thôi

để phongtuyet đấy để mọi ng biết và quan tâm hơn đến vấn đề tài chính của đoàn khi đi chơi. không thể giao phó toàn bộ từ đầu đến cuối cho 1, 2 ng được. nếu mọi ng chú ý từ đầu sẽ không bao h có chuyện phải ngồi đối chất như tối qua

trangds31b
30-05-2012, 09:31
Trang à, tớ Thúy đây. Sau khi đi Hà Giang về trên HN mọi người có off để quyết toán, có bảng thu chi hẳn hoi, mọi người có cầm xem nhưng xuề xòa cũng chả để ý chi tiết. Đọt ấy còn thừa 1,5 hay 2 triệu gì đấy. Hồi ấy có ý định đi tình nguyện Hà Giang nhưng do lùm xùm Trường Sa và vài vấn đề liên quan nên đoàn đã đổi sang đi Tình Nguyện tại xã Pù Pin Hòa Bình (tất nhiên là không có Phong Tuyết tham gia) và đoàn đã đòi được tiền thừa từ chuyến đi Hà Giang chuyển sang đi tình nguyện Hòa Bình. Hồi ấy là gần tết có bác dantocgoc đi cùng nhé. :). Quên không báo lại cho anh chị em dưới Hải Phòng

Oh, vậy à, nếu vậy thì may cho đoàn mình quá, và may cho cả mấy mem dưới HP bọn mình khi lòng tốt đã được chuyển đến đúng chỗ, ít nhất là khoản tiền đó đã đến được nơi nên đến, với những người cần đến nó chứ không rơi vào túi của những người có ý không tốt . Thanks các bạn nhé ^^

thangsl
30-05-2012, 10:19
hơi bất ngờ và thất vọng với ý tưởng gỡ topic về phongtuyet của nhóm HG. sẽ còn nhiều nhóm phượt được lập mới mỗi ngày, còn vô vàn new-member đến với phượt mỗi chuyến. vậy thì bao nhiêu ng trong số ấy biết rằng có 1 thực trạng như phongtuyet hay haiphong (rượu ngô). trong cộng đồng phợt không phải chỉ mình phongtuyet có tư tưởng trục lợi, n0 có a là bị khui ra và làm rùm beng lên thôi

để phongtuyet đấy để mọi ng biết và quan tâm hơn đến vấn đề tài chính của đoàn khi đi chơi. không thể giao phó toàn bộ từ đầu đến cuối cho 1, 2 ng được. nếu mọi ng chú ý từ đầu sẽ không bao h có chuyện phải ngồi đối chất như tối qua

Chắc có sự nhầm lẫn thui bác ạ, chứ không có chuyện gỡ topic của phongtuyet đâu. CHo dù đoàn Hà Giang có yêu cầu gỡ thì các Min, Mod cũng không đồng ý bởi đay là những trường hợp điển hình cần show ra để cộng đồng phượt tránh. Nghe qua lời mọi người kể lại thì e thấy đúng là mặt lão này dầy thật, thảo nào lừa được nhiều người thế :D

nhoceddy
30-05-2012, 10:49
Đọc cả buổi sáng hết topic này mà thấy buồn quá các bác ah! Hết Tây lừa Ta thì lại có cả Ta lừa Ta. Sống vì một vài đồng của người khác có giàu lên được không nhỉ? Cái gì là của mình thì mình mới thấy quý, mới trân trọng. Tiền có là mồ hôi nước mắt của chính mình thì mọi người ở đây mới bắt buộc phải đòi lại như thế chứ bạn PT???

maitravelvn
30-05-2012, 11:07
Nếu bác Phong mà giữ đc đạo đức của dân phượt chân chính thì sau này sẽ la biểu tượng của dân phượt như 1 số bác kỳ cựu trên diễn đàn này ,haizzz

transon_travel
30-05-2012, 11:15
Chốt lại là đã có buổi off và như lời của chị cáo 9 đuôi thuật lại buổi off đã chi tiết rồi, anh chị em cũng thỏa mãn được 1 phần
Vấn đề khác không liên quan đến vụ phongtuyet mình cũng không nên đàm đạo ở đây.
Còn đạo đức, mỗi người 1 khác, ai cũng có đạo đức cả thì xã hội đã đẹp hơn, Việt Nam đã phát triển hơn, và phuot.vn đã không có một phần tử sâu bọ như này.

Topic câu view kỷ lục của phuot.vn - vết ố mang tên phongtuyet

Stupid_Chicken
30-05-2012, 11:33
Em thì không phải người trong cuộc, nên ý kiến của em nhiều khi sẽ không xác đáng được bằng các bác, nhưng các bác chớ hãy khoan ném gạch đá em, mà nghe em nói trước đã: "..."

Bác nói phải lắm.

Khổng Nghi
30-05-2012, 12:06
Nên dành cho bạn ấy 1 sự tha thứ! Và quan trọng hơn hết rút cho mình 1 cái giề đó sau sự việc này.

Thân.

nguyenvantete
30-05-2012, 12:28
Nên dành cho bạn ấy 1 sự tha thứ! Và quan trọng hơn hết rút cho mình 1 cái giề đó sau sự việc này.

Thân.

Lần trước bạn ấy cũng lừa đảo 1 cung đi Trường Sa roài,không biết bây giờ mọi người có tha thứ được không

Red_Skin
30-05-2012, 13:06

Tại sao Min và Mod lại phải có mặt, chúng tôi có đi HG đâu :D Chúng tôi có phải CA phường đâu :D Và chúng tôi có mặt để làm gì :D Phát biểu ý kiến à?
Bạn biết mặt được mấy người là Min với Mod mà bạn bảo là ko có ai :D

Vụ việc này ngay từ đầu đã thấy là có mùi rồi, và ko cần biết kết quả như thế nào, sau khi giải quyết xong thì phongtuyet sẽ bị ban nick, cho nên nắm đc tình hình là thế, còn lại việc tiền nong thế nào là của 2 bên, càng nhiều người góp tiếng nói vào thì càng rắc rối.

Và cuối cùng chắc chắn là sẽ có những lưu ý dành cho các bạn, được update ở trên các topic dính, nhưng chắc gì các bạn thành viên mới đã đọc.

ndbaoanh
30-05-2012, 13:17

Thân.

Gửi cho những ai nói "dành cho PT sự tha thứ" và tôi ... chấp nhận bị ném đá...

Tôi có cảm giác các bạn (những người đòi tha thứ) đang cố cho người ta thấy các bạn cao cả, rộng lượng quá đấy, hoặc các bạn comment cho vui??? Các bạn thấy được sự ngoan cố trong cách trả lời của "ngài" PT không? Và các bạn có biết "ngài" PT đã phải chính thức đứng ra giải trình 1 lần trước đây không (cũng đôi co như thế)

Tôi, người may mắn không đi chung với "ngài" PT, thì thấy chẳng có gì phải tha thứ hay không tha thứ cả, đơn giản là dứt khoát không chơi với những người như "ngài" PT, và như thế, tha thứ hay không tha thứ, chẳng có ý nghĩa gì cả. Các bạn hãy tự hỏi: nếu "ngài" PT đứng lên nói:

"em xin lỗi, em thề, từ nay em sẽ ăn "sạch sẽ" uống "sạch sẽ", nói chung e sẽ rất "sạch", các anh hãy thương tình đi chung những cung do e tổ chức ạ",

... thì các bạn có dám đi không, hay các bạn đang nghi ngờ "à, ý hắn nói "sạch" là "sạch sành sanh" đó. Nếu các bạn đồng ý đi nữa, thì tôi xin lỗi tôi đã sai, các bạn đúng là cao cả rộng lượng thật....Còn như nếu các ban không đi, thì ... xin hehhe, xin đừng tỏ ra cao cả quá bạn ơi

Ngoài ra, như một số anh cả cũng có complain với chính những người bị thiệt hại, tôi nghĩ những complain đó rất đúng: trong 1 đoàn đi, tôi thường có cảm giác có ít nhất 1/3 thành viên trong đoàn có tính "ỷ lại", "khoán trắng", và ít động tay động chân vào những công việc chung (những chuyến đi càng có khuân vác hay tự nấu ăn, càng thể hiện rõ), và khi đụng chuyện, thì cứ hay đứng lên chỉ trích (ừ, thì đống ý chỉ trich là đúng rồi) nhưng các bạn này cũng nên rút kinh nghiệm lần sau tích cực hoạt động tập thể lên nhé

Và những ai complain Min Mod, cũng nên nhìn lại vai trò của Min Mod là trung gian tạo sân chơi thôi, đóng góp cho diễn đàn thôi, cái chính vẫn là mình, mình chơi, mình chịu trách nhiệm và rủi ro, và tự quản lý chính mình, chứ đừng yêu cầu Min Mod phải ra tay hộ

favourite
30-05-2012, 13:26

Thân.

Sự thương hại phải được đặt đúng chỗ

Chẳng tha được cái loại này đâu bạn ạ, nó đang cầm mấy chục triệu tiền vay mượn của thành viên các đoàn khác từ các cung năm ngoái kia kìa. Phúc tổ cho nó là chưa bị các bạn ý lên tận đây đòi đấy. Thủ đoạn của thằng này cũng ko khác gì em Mèo bông năm xưa trên TTVNOL, vay đáo hạn chỗ này đập vào chỗ khác, đến khi túng quá thì phải làm liều, lập cung để kiếm chác... Tha thứ cho những thằng như thế này chỉ tổ làm bẩn cộng đồng và có thêm nhiều nạn nhân khác. Đối với những thằng thế này phải treo ảnh và cảnh báo rộng rãi cho các anh em khác biết đường mà tránh ạ

Mời các bác tham khảo cái Black List này, toàn những anh tài lừa đảo dựa vào các chuyến đi cả (2007-2012): http://ttvnol.com/f_233/1244266

thangsl
30-05-2012, 13:49
Sự thương hại phải được đặt đúng chỗ

Chẳng tha được cái loại này đâu bạn ạ, nó đang cầm mấy chục triệu tiền vay mượn của thành viên các đoàn khác từ các cung năm ngoái kia kìa. Phúc tổ cho nó là chưa bị các bạn ý lên tận đây đòi đấy. Thủ đoạn của thằng này cũng ko khác gì em Mèo bông năm xưa trên TTVNOL, vay đáo hạn chỗ này đập vào chỗ khác, đến khi túng quá thì phải làm liều, lập cung để kiếm chác... Tha thứ cho những thằng như thế này chỉ tổ làm bẩn cộng đồng và có thêm nhiều nạn nhân khác. Đối với những thằng thế này phải treo ảnh và cảnh báo rộng rãi cho các anh em khác biết đường mà tránh ạ

Mời các bác tham khảo cái Black List này, toàn những anh tài lừa đảo dựa vào các chuyến đi cả (2007-2012): http://ttvnol.com/f_233/1244266

Tha làm sao được chứ, cái tính bẩn này nó ăn vào người rồi, cả 1 thời gian dài lừa đảo, chỉ khi dính cú phốt to to mới bị phanh phui, những người bị PT lừa trước mới có chỗ để bóc mẽ phongtuyet thôi. Các bạn thấy đấy, khi bị lật tẩy thì hắn vẫn rất bình tĩnh, cãi không được thì...uh, mình sai, mình ngu. Nó cũng không còn trẻ con hay nghĩ dại để mà chúng ta có thể nói tha thứ dễ dàng, bài cả rồi đấy.
Thú thực là những người ít đi như em, không có anh Phongvandaihiep hay Lãng tử gió đi cùng đoàn, có kinh nghiệm và đã từng làm lead cung như thế bóc mẽ PT thì bọn em cũng chịu, so với chi phí đoàn khác thì chỉ biết kêu đắt hơn, rùi nó giải thích do abc gì gì đó thì biết thế chứ có thông tin hay hiểu biết j đâu mà ý kiến. Nên khi leader bảo đóng thêm tiền thì đóng thôi, đặt hết niềm tin vào lead mà, chỉ tiếc là đặt không đúng chỗ thôi.

thangsl
30-05-2012, 13:54
Ah bác Favourite ơi, trong bài Black List bác lập, em thấy có trà đá Nguyên Hồng, trước e thấy phongtuyet nó bảo a chỉ off chỗ duy nhất là trà đá nguyên hồng. Hay nó ăn dơ ngay từ lúc off bác nhỉ, em thấy hắn ăn đủ đường luôn, từ những cái nhỏ nhặt nhất :))

axionov_nd
30-05-2012, 13:56
Vụ việc sau ngày căng thẳng có thể coi đến đây là chấm dứt. Dù không nhận hoàn toàn trách nhiệm nhưng việc bác Phongtuyet đồng ý trả lại cho mọi người 4 triệu tức là thừa nhận mình sai trong vụ việc này.
Em đọc vụ Trường Sa của bác Phongtuyet, sau khi nghe Bác ý giải trình, và một số người ủng hộ nói tốt cho bác ấy thì em cũng tin là có thể bác ấy cũng là nạn nhân gián tiếp của người khác. Nhưng đọc đến vụ này em lại thay đổi hoàn toàn quan điểm. Không thể tin rằng bác phongtuyet lại trả lời mọi vấn đề trong vụ TS nó logic đến thế và cả vụ này cũng vậy, bác ấy còn gửi cho toàn thành viên một cái bản thu chi để giải trình mà đến người gà mờ như em còn thấy nó vô lý. Em đi công tác (cơ quan trả tiền phòng) mà còn không dám tìm cái nào quá 300n/đêm mà đằng này bác lại cho mọi người ở đến trên 400 mà bác ấy vẫn giải trình được.
Nhưng cũng phải công nhận bác phongtuyet bản lĩnh thật, nếu là nhiều người khác, giải sử như em ở hoàn cảnh ấy chắc là em không dám đến.
Nhưng dẫu sao em nghĩ, bác ấy đã đến cũng là hợp tác với mọi người để giải quyết vấn đề (dù là cố ý hay do tình thế bắt buộc), cho nên mong rằng bác phongtuyet và mọi người cùng nhau giải quyết vấn đề tốt đẹp nhât. Cũng là tạo cho bác phongtuyet cơ hội để khắc phục những sai lầm của mình.
Qua vụ này, cũng mong rằng trên những cung đường phượt không còn tình trạng như thế này nữa. Chúng ta cùng niềm đam mê, cùng mong đi đến những địa danh, những điểm đặc biệt. Vậy đừng vì đồng tiền mà để mất đi bản thân mình, mất đi sự tôn trọng của mọi người và mất đi niềm vui trong mỗi chuyến đi.
Còn về vấn đề Min và MOD, không biết Min và Mod có đến hay không, nhưng về phương diện pháp lý, em nghĩ Min và MOD không cần thiết phải đến và có đến thì cũng KHÔNG NÊN LÔ DIỆN. Họ là những người đại diện cho diễn đàn, họ quản lý thành viên trong diễn đàn, quản lý những bài viết và những gì liên quan đến diễn đàn. Còn vụ việc của các bạn mặc dù mượn diễn đàn là nơi trao đổi thông tin nhưng việc xảy ra vấn đề như trên đã vượt ra ngoài quyền hạn của diễn đàn rồi, và đương nhiên diễn đàn không có quyền can thiệp. Chỉ các bạn là người trực tiếp giải quyết với nhau hoặc nếu không thì đã có chính quyền và pháp luật. Cho nên em nghĩ MIN và Mod không xuất danh tính là đúng rồi. Còn em thấy trong vụ này các bác Min và Mod là rất tốt, các bác xóa kịp thời những bài viết rác và nhận định chủ quan khi chưa có kết quả cuối cùng.
Còn việc các bạn yêu cầu MIN, MOD phải khuyến cáo thế nọ, khuyến cáo thế kia cho mọi người hoặc bắt LEAD phải trưng ảnh, trưng chứng minh nhân dân lên thì có lẽ là khó và nhiều khi không hợp lý. Một người đứng ra rủ người đi cùng để chia sẻ niềm vui chứ có làm ăn hay mắc nợ mình đâu mà mỗi khi lập cung lại phải trưng thông tin của mình lên. Còn MIN và MOD các bác ấy chỉ kêu gọi ... hướng dẫn sử dụng thôi ... chứ các bác phải đọc kỹ ... trước khi dùng chứ, làm sao bắt họ phải 3 đầu, 6 tay đi nghiên cứu từng tour từng lead hộ các bạn được. Chúng ta phải tự bảo vệ mình thôi.

Khổng Nghi
30-05-2012, 14:19
@ndbaoanh, favourite và các anh chị ở đây.: Em xin lỗi vì để lại còm trên khiến ít nhiều các anh chị đọc cảm thấy bực mình. Thực ra ý em không phải bảo mọi người bỏ qua hết mọi chuyện như chưa có gì xảy ra, tha thứ ở đây không phải với hàm ý như anh ndbaoanh nói ạ.

Em theo dõi thớt này cho đến khi sự việc ngã ngủ là bạn PT chấp nhận lỗi và trả lại 4tr thông qua sự chấp nhận của người trong cuộc, em mới dám để lại lời bình luận. Từ thời điểm đó, sự việc đã chấm dứt nên em đưa ra lời bình luận như thế với mong muốn mọi người hãy dẹp bỏ mọi sư bực dọc buồn phiền từ đây, tha thứ cho hành vi của PT trước đó, để nhẹ lòng hơn.

Em biết nói thì dễ nhưng làm rất khó, bản thân em nếu là người trong cuộc, chắc em cũng tức giận như các anh chị thôi.

Riêng vấn đề anh ndbaoanh nói những người xin tha thứ cho PT là "cố cho người ta thấy các bạn cao cả, rộng lượng quá đấy, hoặc các bạn comment cho vui???" thì em không có ý kiến gì, đọc cũng thấy buồn buồn. Chỉ đơn giản khi đó em nghĩ thế thì viết thế chứ cố để được gì?

Thân.

axionov_nd
30-05-2012, 14:27
Mình đồng tình với ý kiến của bạn mà. Tha thứ không có nghĩa là tin tưởng, chung ta không đồng nhất khái niệm đấy với nhau:
Tha thứ là ko báo chính quyền, không báo cho gia đình, không làm thế nọ, thế kia như đánh đấm hay tiếp tục ... miễn là bác phongtuyet có biện pháp bồi thường thiệt hại cho mọi người.
Còn tin tưởng thì chắc chắn là bây giờ thì không rồi và trong tương lai rất khó ...
Chúng ta mỗi người có suy nghĩ khác nhau mà bạn, nên ai tha thứ được đến đâu thì làm đến đấy mà thôi. Đừng trách mọi người bạn ạ. Nhưng mình thấy việc bạn bảo rằng nên tha thứ cũng là quan điểm riêng của riêng bạn và đáng trân trọng mà.

haohanluongson
30-05-2012, 14:37
Theo mình trong chuyến đi Phượt nên nói ra quan điểm luôn khi thấy có hoài nghi về tài chính. Vì mình trong đoàn HG 30/4, đã thấy nhiều nghi vấn với Phongtuyet, ăn uống cũng như chỗ ngủ đều rất tạm bợ, không tương xứng với cả 2 đợt bị cò quay đóng thêm 400K vào khiến tổng chi phí lên 1600K, ngay cả việc có một tay chân của Phongtuyet phát động đóng nhiều 1 tý để về nhà uống bia, mình thấy cực kì bất hợp lý là tiền đóng thêm còn chả đủ thì tính chuyện ăn uống đàn đùm khi vể Hà Nội làm gì. Rồi buổi tối khi về Hà Nội Phongtuyet trả vờ bảo vội đi Quảng Ninh ngay mà mọi người cũng tin.
Chết vì cái tội mọi người giữ sĩ diện bản thân.

Thuyenbmt
30-05-2012, 14:58
Ông bà mình có câu" đánh kẻ chạy đi không ai đánh người chạy lại, dù sao thì phongtuyet cũng đã gặp các bạn để giải giải trình các vấn đề nên mình tin bạn ấy vẫn còn có trách nhiệm (tuy rằng chưa thỏa đáng). Chẳng có điều gì hoàn hảo tuyệt đối được các pác ạ.
Mỗi người sẽ có nhận định riêng, tha thứ hay không tha thứ là quyền của mỗi người. Ôm cục tức cũng mệt mỏi lắm, quên bớt cho nhẹ người:).
Sự việc lần này rất rất nhiều người cũng rút được kinh nghiệm cho các cung tiếp theo ( trên 35k lượt wiev). Chúng ta còn phượt dài dài mà:)

P/s phongtuyet: mình tin bạn sẽ giữ cam kết với cộng đồng phượt:)

Lãng tử gió
30-05-2012, 17:38
Vấn đề về Mr Phongtuyet vẫn chưa giải quyết xong đâu ạ!
Hôm qua, thực tế tớ nhận thấy Mr vẫn chưa thành thật vào có ý né tránh trách nhiệm.

1. Mr nói nhận trách nhiệm liên quan đến tiền về vấn đề nhà nghỉ ở Đồng Văn >>> nhận bồi hoàn số chênh lệch (3.200.000vnd) sau khi nhóm đã check >>> Hoàn toàn hoan nghênh. (beer)

2. Mr cũng nhận là mình SƠ SUẤT trong vấn đề nhà nghỉ ở Hà Giang >>> chỉ nhận là NGU (em xin lỗi nhưng nguyên văn là vậy), còn tiền thì né tránh trách nhiệm (1 chữ NGU = 2.000.000 vnd và theo Mr đương nhiên nhóm Hà Giang phải chịu) :shrug:

3. Chuyện ăn uống ở Đồng Văn giá cũng chênh lệch (nhóm cũng đã chẹc) khá nhiều: 150-200.000 vnd/mâm/bữa (5 mâm.bữa và tổng là 2 bữa tối + 1 bữa trưa) ~ khoảng 2.000.000 vnd >>> Mr cũng chỉ nhận là do SƠ XUẤT "đặt ăn quên không hỏi giá" và tệ hại nhất là Mr cho rằng phần ăn uống này, Thủ quỹ chi nên thủ quỹ phải chịu trách nhiệm :shrug: >>> cổ nhân nói Quýt làm Cam chịu. Cấm có sai.

4. Các vấn đề về tiền ăn uống ở Đồn cao Đồng Văn, chưa thấy Mr đả động đến.
Ăn uống ở Tuyên Quang nữa ạ! Bác nào nhớ số điện thoại hoặc tên nhà hàng, cung cấp cho em, em check lại ạ!

dantocgoc
30-05-2012, 20:06
Mình xin các bạn ngoài cuộc đừng vội nhận định mang nặng tính chủ quan cá nhân nữa. Tình hình cụ thể thì chỉ có các bên Liên quan là hiểu rõ nhất. Cách thu xếp giải quyết cũng đã được cả 2 bên Đồng Ý và thống nhất rồi. Điều các bạn mong muốn là gì, thì phải quyết từng khâu nhé. Mong là qua sự việc trên, mà các bạn vẫn luôn giữ được sự "nhiệt tình" như thế này trong mọi vấn đề chung thì lại tốt quá.:D
Ghét thế.....:))

chuabietgi
30-05-2012, 20:16
Năm 2011 phongtuyet đã nổi nhất room vì chuyện không minh bạch.
Năm 2012 phongtuyet lại được nổi nhất room vì chuyện không minh bạch.
Năm 2013 phongtuyet waiting . . .

Kính mong mọi người ủng hộ phongtuyet , thanks.
Không ai có khả năng đặc biệt này.

tuluuanh
30-05-2012, 22:07
Một thực tế chung của người Việt mình là xuề xòa và không đấu tranh đến cùng cho quyền lợi của mình.
Xem cách biện hộ của PT mình thấy chuối quá! Thà rằng cứ " em xin" và đền bù thiệt hại còn đỡ.

haohanluongson
30-05-2012, 22:50
Những ai đã gặp và có thời gian tiếp xúc với Phongtuyet sẽ thấy rằng người này rất ma cô, đợt ở Hà Giang có một số người không ủng hộ cách sắp xếp chỗ ăn ở thì Phongtuyet nói kiểu cùn là Nếu không thích thì chia tay luôn!!! Tiền thì đã thu hết rồi, giờ bỏ về sao được nữa.
Với con người này tha thứ cũng khó lòng để hắn thay đổi thành người tử tế.

Lantrailt
30-05-2012, 22:55
Phượt phọt thỉnh thoảng có tý như nầy cho vui.Tại sao mod không cảnh báo mọi người khi có nick phong tuyet lập topic tuyển quân nhỉ(vì năm ngoái đã có vụ lừa đảo đi Trường Sa rồi )
Em cũng lăn tăn mãi cái câu hỏi này các bác mod/min ạ :(

Begin_zro
31-05-2012, 00:12
Mời bác dantocgoc nghỉ làm cốc bia đã ạ (beer),vì thú vui phượt của các phượt gia bác vất vả quá (c)

tuanmam
31-05-2012, 01:08
Ngựa quen đường cũ, bản tính khó dời. Thể nào chờ sóng êm lại tiếp tục lập cung với nick khác, số khác. Vấn đề là phải cảnh báo cho tat ca moi nguoi biet, dac biet là mem mới.

dantocgoc
31-05-2012, 10:28
Diễn đàn này của phượt, min và mod giúp đỡ như thế là quá nhiệt tình rồi, giả sử ngoài đời, các bạn bị ăn chặn kiểu này, các bạn kêu ai, và đổ lỗi tại ai.
.

Gọi min&mod đến để mà..., nhớ mặt nó chứ bạn. Nếu không có nik thì dụ nó đăng nhập làm thành viên xong rồi ban nik nó....Vui phết.:)
Tếu táo 1 chút cho vui vẻ bớt căng thẳng. Thiết nghĩ thời hạn mà cả 2 bên, cùng hẹn thanh toán cũng sắp đến rồi. Cụ thể thì mong các bạn nín nhìn chờ xem kết quả nhé...Xin đừng chém và rút chốt nữa:D

Michel Tu
31-05-2012, 10:29
Mình thấy bạn Mai nói rất chính xác, tuy nhiên trong vụ này lỗi của các thành viên trong đoàn là không nhỏ, đóng tiền nhưng không quan tâm đồng tiền của mình được chi tiêu thế nào, chứng tỏ các bạn không hề quan tâm đến lịch trình cũng như dự toán cho hành trình trước khi đi, cứ ỷ lại hết cho Lead, cứ việc đăng ký đóng tiền và đến giờ đi là đi thôi ( không biết trong các buổi off các bạn tập trung bàn vào cái gì ), rồi sự việc xẩy ra thì kêu ầm beng cả lên, các bạn chỉ chăm chăm đổ hết tội cho Lead trong khi không chịu nhận một tý lỗi nào về mình ( đối với cộng đồng phượt đang theo dõi ). Mong rằng sau này các thành viên sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn, nhiều trách nhiệm hơn khi tham gia một cung phượt nào đó.

Thần Rùa
31-05-2012, 13:53
Nhân tiện, mình cảnh báo thêm có 1 số ít "con sâu" xế có tí máu dê nên các bạn gái cũng nên chú ý & có thái độ phản kháng cứng rắn ngay từ đầu nhé chứ đừng có âm thầm mà chịu đựng cục tức. Mình biết có 1 số thằng bệnh hoạn lắm, tiếc là không có "vinh hạnh" được đi cùng :)) Chúc các bạn có những chuyến phượt an toàn & vui vẻ.

Nếu vụ việc nào nghiêm trọng thì bác chỉ đích danh đê để chị em còn đề phòng. Anh cũng phải đề phòng ngược lại các chị em và cả anh em nữa chứ nhìn danh bạ điện thoại toàn ghi Adam1, adam2, ... CTS1, CTS2, ... thì nguy lắm.
Hehe, đi phượt đúng là nguy hiểm rủi ro ... nhưng mà vẫn thích (c) . Như bạn congzzz nói là chuẩn đấy.

Mình mà nghe bạn nào nói đi HG tới 10 lần là cũng đã phục lắm rồi, thế mà có thằng chém là đi 28 lần thì khả năng đầu thằng này có vấn đề :))

Chờ quyết định cuối cùng của admin thôi !

axionov_nd
31-05-2012, 14:32
Mình mà nghe bạn nào nói đi HG tới 10 lần là cũng đã phục lắm rồi, thế mà có thằng chém là đi 28 lần thì khả năng đầu thằng này có vấn đề :))

Công nhận bác này nói chuẩn không cần chỉnh. Em công nhận HG đẹp, cao nguyên đá đẹp vô cùng, em đã lên đấy 2 lần rồi và đang có ý định sẽ quay trở lại lần 3 và có thể sẽ có lần 4. Nhưng chưa biết lúc nào và có thể có lần 5 hay không. Đẹp đến mấy mà suốt ngày đi quay đi quay lại kể cũng chán!
Phải để lâu lâu một chút cho cảm xúc nó còn sống dậy được chứ!
Mà bác phongtuyet đã đến HG 28 lần rồi và chuẩn bị đạt danh hiệu lần thứ 29 (đang lập tour tháng 6). Kể ra một người có thành tích hoành tráng đến như thế thì các mem ... cũng phải đề phòng chứ nhỉ? Đi HG 3-4 lần 1 năm thì chắc phải có động cơ rồi!=))=))

Lãng tử gió
31-05-2012, 17:56
Lạc đề.., lạc đề quá. Kiểu này lại mọc thêm topic "Lead kinh nghiệm và chia sẻ" để các Bác qua đó chém cho đúng nhá. Thời hạn đôi bên sắp đến rồi, mà cứ lan man sang chuyện khác ghét ứ chịu được.:LL

Em thấy bác dantocgoc nên khóa topic lại một thời gian.
Hot boy của Hà Giang hẹn đoàn 20h00 ngày 5/06/2012 để giải quyết nốt các khoản tiền cũng như các vấn đề vẫn còn chưa minh bạch, có lẽ (theo ngu ý của em) nên mở lại topic trước đó khoảng 1-2 ngày ạ!
Mấy pages cuối, em đọc thấy nhiều người bắt đầu đi lạc đề, trách móc đôi bên đã dành còn "vui miệng" luôn cả min, mod.

Tiêu đề topic đã rất rõ ràng: chỉ giải quyết các vấn đề còn chưa minh bạch của Leader phongtuyet trong chuyến Hà Giang 30/04.
Còn các comment mang tính chất góp ý như: "đáng lẽ các bạn nên..."; "lần sau các bạn phải..." và tương tự thì nên để ở mục kinh nghiệm thì hay hơn. (em xin lỗi trước)

P/s: Lâu lâu mới có 1 topic HOT như thế này nhưng mọi việc vẫn chưa kết thúc nên mong cả nhà đừng làm loãng topic.
Đoàn Hà Giang 30/04 sẽ update đầy đủ tiến trình ạ!

secretbox86
31-05-2012, 20:21
Mình cũng tham gia Phuot nhưng chẳng mấy khi đọc KINH NGHIỆM hay HỎI ĐÁP, các thành viên có "liên quan đến phongtuyet" không nên đề nghị Mod khóa topic lại vì đây chính là 1 trong những topic thu hút mọi người nhất, đọc topic này cũng rút được nhiều kinh nghiệm. Đừng phụ lòng mọi người đã "góp đá" ném "gió" nhé.

Dù phongtuyet có trả tiền thì chắc chắn 1 điều rằng những ai đã và đang quan tâm tới topic này khó mà muốn đi cùng hắn nữa (trừ những người bạn thân quen với hắn và tin tưởng hắn).

Những câu đại loại như "đáng lẽ các bạn nên .." , "các bạn phải ..." không chỉ dành cho các bạn trong chuyện này mà còn dành cho tất cả những người tham gia diễn đàn Phượt này. 1 kinh nghiệm quý báu.

maitravelvn
31-05-2012, 21:55
Lạc đề.., lạc đề quá. Kiểu này lại mọc thêm topic "Lead kinh nghiệm và chia sẻ" để các Bác qua đó chém cho đúng nhá. Thời hạn đôi bên sắp đến rồi, mà cứ lan man sang chuyện khác ghét ứ chịu được.:LL

Mod nóng tính thế , he he, còn nóng hơn cả em. Mọi người cũng chỉ muốn góp ý thêm để cùng nhau rút kỉnh nghiệm, xây dựng diễn đàn trở nên trong sạch hơn thôi mà.

ndbaoanh
31-05-2012, 22:58
Nhiều quá, nhiều quá rồi, toàn những comment đai khái tương tự...

Số pages nhiều quá, mem mới vào, đọc từ đâu? đọc pages nào???? Theo mình cái pages đáng chú ý nhất là vài pages đầu tiên + pages có ngài PT đứng lên đọc diễn văn, và mấy cái pages phân tích những lời vàng ngọc của ngài PT, mà ... giờ nó nằm ở pages nào e cũng k nhớ, phải lục ra thì mới biết. Đó là e có theo dõi, còn mem mới, thấy nhiều quá, cũng bỏ qua à

Tóm lại, khóa topic cho rồi hhehehe

lanlan
01-06-2012, 08:57
Ông phong tuyết này dở, phải như một số leader tổ chức thớt thường xuyền ấy....mỗi cung ăn chặn một ít tiền thôi :)) Mình cũng đã được một chuyến phượt nhớ đời với chủ thớt như vậy =))

giolangthang
01-06-2012, 12:33
Ông phong tuyết này dở, phải như một số leader tổ chức thớt thường xuyền ấy....mỗi cung ăn chặn một ít tiền thôi :)) Mình cũng đã được một chuyến phượt nhớ đời với chủ thớt như vậy =))
Đề nghị nếu có bằng chứng tên tuổi cụ thể thì viết.Còn nếu không đừng nêu chung chung như thế.Phát biểu thì nên mang tính chất xây dựng một chút.

dongtran
01-06-2012, 15:45
Thuê báo quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được đó là khi gọi vào số máy Mr PT, thế mà tối này hẹn trả lại tiền cho đội HG đi đầu tháng 6 .Ko biết có hy vọng nào để tối nay lấy lại được tiền ko đây :(. Amen xin chúa hãy mang tiền về với chủ của nó :(

maitravelvn
01-06-2012, 18:06
Ồ, chắc Mr PT bận tham dự Tết thiếu nhi ấy mà, hihi, tối nay cứ đi off đi.

Omerta_Vn
01-06-2012, 23:19
Như vậy tối nay(01/06) Mr.Phong không tới trả lại tiền cho đoàn HG 7/6. Xin thông báo tới mọi người nhé.

maitravelvn
01-06-2012, 23:43
Haizz, làm e về bị thằng taxi láo toét phóng nhanh, tạt nước vào mặt, đau khổ thế cơ chứ :(

blackgem907
01-06-2012, 23:54
Khổ thân c.
Siêu nhân hn nói về lấy đồ.Hay Đội Cấn mà siêu nhân nói về lấy đồ là xã Đội Cấn,tỉnh Tuyên Quang chứ hok phải phố Đội Cấn,HN

NET
02-06-2012, 07:39
Mấy ngày nay vào tìm thông tin du lịch thì thấy cái topic này, dù không muốn nhưng cũng phải vào xem, xem để "hy vọng" có thể tránh khỏi những cái mình không lường trước.
1. Mình là người cương trực, sòng phẳng, thẳng thắn nên nếu lead Phongtuyet "mờ ám" trong tài chính của nhóm là chuyện không thể chấp nhận.
2. Nếu lead (mờ ám, âm mưu trục lợi) là diễn viên chính thì các bạn cũng phải là diễn viên phụ bởi bộ phim dù là hài hước hai bi ai thì cũng có chính và phụ song hành.
3. Mình chúc cho cuộc gặp sắp tới các bạn sớm giải quyết nhanh, dức điểm tình trạng này để những chuyến đi sau có ý nghĩa hơn về tất cả.

Thuyenbmt
02-06-2012, 09:09
Như vậy tối nay(01/06) Mr.Phong không tới trả lại tiền cho đoàn HG 7/6. Xin thông báo tới mọi người nhé.

Mình cứ tin là bạn phongtuyet đúng hẹn:((

alo_tongdaiday
02-06-2012, 11:24
Đề nghị nếu có bằng chứng tên tuổi cụ thể thì viết.Còn nếu không đừng nêu chung chung như thế.Phát biểu thì nên mang tính chất xây dựng một chút.

cái đó bác tinh ý 1 chút là thấy ngay mà , chứ nhạy cảm vậy bố ai dám phi ra :D

nghiakhi173
02-06-2012, 23:58
Của đội Hà Giang tháng 10 năm ngoái đúng ko bạn (NO) khổ thân mấy em gái, hóa ra đến giờ vẫn chưa đòi được
Bác đọc dòng này này :

Em có join cùng đoàn Hà Giang với Phong Tuyết tháng 11 năm ngoái, đấy cũng là lần đầu tiên đi phượt. Em tin tưởng tuyệt đối, rồi có 1 hôm trước khi đi Phong nói là mất ví, mất hết tiền nên có vay em, hồi ấy e ngây thơ non nớt cứ nghĩ ừ thì vì chuyến đi lần tới nên cho Phong vay tổng cộng 3 triệu. Sau đó là lùm xùm vụ Trướng Sa. Tới tết nhờ mua hộ 10 lít rượu ngô để về nhâm nhi với người bố (55k/lít) - rượu ngô hạ thổ hắn bảo thế, thế là trừ đc 550k. Số tiền còn lại là 2450k sau bao lần nhắn tin, gọi điện hứa lên hứa xuống bảo với em là đi công tác TP HCM trong khi đó rong ruổi ở cung nào chả biết hứa là sẽ trả, hẹn tới 5 lần xong em gọi điện thì không liên lạc được, em đã dùng mọi hình thức nhắn tin sms vào tất cả các phương tiện có thể gửi gắm đc, viết hẳn 1 bức thư lâm li bi đát kể nghèo kể khổ gửi cho Phong,gửi cho chị bạn đọc xong chị ấy bảo em còn " con Sen" hơn cả chị (*** lấy tiền của mình mà như được người khác cho). Thế rồi một ngày đẹp trời lúc hơn 11h ngày 18/05/2012, sau nửa năm thì em đã nhận lại được khoản tiền mình cho vay. Cầm tiền mà cảm động không nói lên lời ( lại nghĩ hóa ra hắn vẫn còn có chút lương tâm). Tuy nhiên hôm nay đọc topic này, em chợt nhận ra tiền của mà hắn trả em là tiền đi lấy của phuoters khác.

Sau trường hợp này em thấy mình suy nghĩ ít vô tư đi rất nhiều. Không biết nên vui hay nên buồn.

Phong Tuyết đáng bị SỈ NHỤC!

Đây là 1 em do có họ hàng với Chí Phèo nên mới đòi được xiền của SN trong vòng nửa năm, SNhân vay với lí do là mất ví
Trong vụ HG đó thì chính em này là ng đc SNhân mượn xe đi và lại "được" SN mang xe đi bảo dưỡng với giá 800 ngàn VND @@ hỏi thay cái gì thì kiểm tra tổng thể lại có thay cái dầu và 1 chiếc lốp KENDA ( chỉ thế thôi ạ)

Qua phân tích thì ngày 18/5, ngày em ý nhận được tiền cũng là ngày mà cách đó không lâu, SN có lỡ chi tiêu hoang phí tiền của 1 đội đi 30-4 1-5 nên có xiền trả nợ cô bé Chí Phèo kia !

Dự báo : Các bạn a bờ cờ nào đó nếu lấy lại được khoản tiền cho vay nào đó thì hãy cầu chúc cho 1 ai đó vừa bị SN vay khó đòi hoặc vừa được SN dậy cho 1 bài học về " Quà Tặng Cuộc Sống "

PS: Nhờ SN nên đoàn HG đợt đó chơi với nhau rất thân và mọi ng nếu đc làm lại, cũng sẽ đi cung đó 1 lần nữa!

Vài lời chia sẻ do mắt thấy tai nghe!

phongsiunhan
03-06-2012, 15:21
Cả nhà ơi, like giùm mình với

https://www.facebook.com/pages/H%E1%BB%99i-nh%E1%BB%AFng-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ph%C3%A1t-cu%E1%BB%93ng-v%C3%AC-Phong-siu-nh%C3%A2n/365138746881133

favourite
04-06-2012, 01:30
Cả nhà ơi, like giùm mình với

https://www.facebook.com/pages/H%E1%BB%99i-nh%E1%BB%AFng-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ph%C3%A1t-cu%E1%BB%93ng-v%C3%AC-Phong-siu-nh%C3%A2n/365138746881133

Có gì đâu mà Like nhỉ, các bạn thừa thời gian thật. Hơi 1 tí là lập hội những người phát cuồng với phát dại :D

ColorsOfTheWind
04-06-2012, 11:36
Vậy kế hoạch đòi tiền của các bạn hà giang 7.6 như thế nào???tối mai đoàn mình có hẹn với Phongtuyet để lấy tiền, tại trà đá nguyên hồng. Hắn mà ko đến thì nhà mềnh đến tận cửa.

dongtran
04-06-2012, 14:20
kế hoạch đến bgio là chưa có kế hoạch cụ thể nào cả. Các bạn mà đến nhà đòi thì cho bọn mình ké mấy suất nhé.

ColorsOfTheWind
05-06-2012, 14:50
Tối nay, 8 giờ, tại trà đá nguyên hồng, Phongtuyet hẹn trả cho đoàn Hà Giang 30.4.

mrnghiem214
05-06-2012, 23:20
Mọi người đã lấy lại đc tiền chưa vậy?

chungvu72
06-06-2012, 10:12
Mình tham gia hụt vào chuyến hà giang 30-4 vì cậu phong yêu cầu mình chuyển khoản, rất tiếc là mình bấy lâu toàn xài tiền mặt,cậu ấy biểu thế thì anh cứ phi xe lên hn đi em bảo nhà xe đóng xe cho anh,mất 3 giờ mới mò tới mỹ đình ,gọi cả trăm lần mới được nhà xe thông báo là kô đóng xe nữa.vậy là phải bơ vơ ở hn một đêm.nếu chuyển tiền rùi chắc giờ này mình lại fải phi xe lên hn đòi nợ.

phongvandaihiep
06-06-2012, 10:14
Mọi người đã lấy lại đc tiền chưa vậy?

Rất tiếc là chưa hazz

Cucnguyen_91
06-06-2012, 10:56
Cứ đợi thế này thà chủ động đi đòi có khi hiệu quả hơn đấy các bác ạ.:(, cũng thấy may cho mình quá cơ

ColorsOfTheWind
06-06-2012, 11:13
Phong van chua tra tien, nhung khong tron mai dc dau. :))

favourite
06-06-2012, 13:38
Biết thừa là các bác sẽ bị khất lần mà, đợi nó đi đáo nợ, giật tiền ở chỗ khác đắp vào chỗ các bác đã nhé ;))

trangds31b
06-06-2012, 16:06
Chậc, mấy hôm không vào 4rum, đọc tường thuật buổi làm việc lần trước PT đã cam kết trả tiền cho đoàn HG, mình cứ tưởng mọi việc được giải quyết êm thấm rồi, ai dè :-??
Giờ cũng không biết nên cười hay nên mếu với các bạn HG nữa ^^!

Lãng tử gió
06-06-2012, 17:47
Khốn nạn thật! Hôm qua ra Nguyên Hồng, húp no cả bụng trà đá mà chẳng thấy khổ chủ ra X(
Cuối cùng thì cũng rõ, trước giờ G, anh Ninh chủ động gọi điện cho khổ chủ và khổ chủ kêu ...thứ 5 mới giải quyết được.
Nếu không có anh Ninh chủ động call, chắc là mấy anh em cứ vêu mặt ở đấy đến 22h mất X( Thánh họ!

Chính thức thông báo với toàn thể các bạn đoàn Hà Giang 30/04, Mr Phongtuyet của chúng ta rời lịch làm việc đến thứ 5 tức ngày 07/06/2012. Giờ giấc cụ thể phải chờ Mr pm lại

akhang
06-06-2012, 18:59
Hihi, hứa hẹn trả tiền xong khất lần tuần này qua tuần khác, thế là đủ hiểu rồi.

phongvandaihiep
06-06-2012, 21:46
Khốn nạn thật! Hôm qua ra Nguyên Hồng, húp no cả bụng trà đá mà chẳng thấy khổ chủ ra X(
Cuối cùng thì cũng rõ, trước giờ G, anh Ninh chủ động gọi điện cho khổ chủ và khổ chủ kêu ...thứ 5 mới giải quyết được.
Nếu không có anh Ninh chủ động call, chắc là mấy anh em cứ vêu mặt ở đấy đến 22h mất X( Thánh họ!

Chính thức thông báo với toàn thể các bạn đoàn Hà Giang 30/04, Mr Phongtuyet của chúng ta rời lịch làm việc đến thứ 5 tức ngày 07/06/2012. Giờ giấc cụ thể phải chờ Mr pm lại

đính chính lại lần cuối : PT hẹn a lại vào 9h sáng thứ 6 ở cafe Năng số 6 Hàng Bạc . ae ai thu xếp đc time thì qua nhé

maitravelvn
06-06-2012, 22:14
Đoàn HG Tháng 6 có ai rảnh thì qua "dằn mặt" chứ nhể :D

chungvu72
06-06-2012, 22:15
đính chính lại lần cuối : PT hẹn a lại vào 9h sáng thứ 6 ở cafe Năng số 6 Hàng Bạc . ae ai thu xếp đc time thì qua nhé

Cứ đi đi lại lại tiền trà đá gần bằng số tiền đòi được ,các bác vụ HG 30-4 là ở hà nội chứ như em mà ở hải phòng tiền đi lại chắc gấp mí lần tiền đòi lại.vụ việc chả có gì cả nhưng thấy ức mà tức!!!

Lâm Thiếu Gia
07-06-2012, 01:56
Đoàn HG Tháng 6 có ai rảnh thì qua "dằn mặt" chứ nhể :D

Dù sao mọi chuyện đang đi theo chiều hướng CÓ THỂ giải quyết (ít nhất là cũng đã có hi vọng dựa vào lời nói của siêu nhân, cũng như buổi làm việc tương đối của các bác lớn tuổi hôm đại hội). Tất cả giờ chỉ còn là chờ đợi (chuyện thanh toán nếu chậm time 1 chút cũng là chuyện thường thấy) đến giờ G để có những đối sách thỏa đáng cho thái độ, hành động tiếp theo của Siêu Nhân Phongtuyet.

Thiết nghĩ, vì vậy, bạn nên kìm chế những lời nói kiểu "dằn mặt" 1 chút trước khi chưa xuất hiện động thái tiếp theo của siêu nhân, vì điều đó là không cần thiết - chỉ càng đổ thêm dầu vào lửa cho những cái đầu quá nóng ở đây khi sự việc còn chưa ngã ngũ. Nhất là khi những lời nói trên không phù hợp với bạn - 1 cô gái (còn trẻ và rất xinh - theo cảm quan của mình là thế).

P/s :
1. Mình có thể sẽ nhỏ tuổi hơn bạn rất nhiều, thế nên nếu văn phong đại từ không phù hợp xin bạn có thể bỏ qua.
2. Những gì mình viết ở trên không mang tính chất đấu lí, hay thể hiện cái tôi, nó chỉ như 1 sự chia sẻ - 1 cái nhìn khách quan từ 1 kẻ đứng ngoài (có thể chẳng biết quái gì về sự đời). Nếu sai, xin bạn lượng thứ không chấp nhặt kẻ thiếu-hiểu-biết-như-mình. Vì 1 kẻ thiếu-hiểu-biết hẳn tuyệt nhiên vốn đã là 1 kẻ rất thiệt thòi T.T:T
3. @all : những lưu ý (1) và (2) em cũng xin dành cho bất cứ ai đang đọc những dòng này.

Văn phong của em hơi vozer, các bác thông cảm cho em :LL

so_lonely2002
07-06-2012, 09:06
Dù sao mọi chuyện đang đi theo chiều hướng CÓ THỂ giải quyết (ít nhất là cũng đã có hi vọng dựa vào lời nói của siêu nhân, cũng như buổi làm việc tương đối của các bác lớn tuổi hôm đại hội). Tất cả giờ chỉ còn là chờ đợi (chuyện thanh toán nếu chậm time 1 chút cũng là chuyện thường thấy) đến giờ G để có những đối sách thỏa đáng cho thái độ, hành động tiếp theo của Siêu Nhân Phongtuyet.

Thiết nghĩ, vì vậy, bạn nên kìm chế những lời nói kiểu "dằn mặt" 1 chút trước khi chưa xuất hiện động thái tiếp theo của siêu nhân, vì điều đó là không cần thiết - chỉ càng đổ thêm dầu vào lửa cho những cái đầu quá nóng ở đây khi sự việc còn chưa ngã ngũ. Nhất là khi những lời nói trên không phù hợp với bạn - 1 cô gái (còn trẻ và rất xinh - theo cảm quan của mình là thế).

P/s :
1. Mình có thể sẽ nhỏ tuổi hơn bạn rất nhiều, thế nên nếu văn phong đại từ không phù hợp xin bạn có thể bỏ qua.
2. Những gì mình viết ở trên không mang tính chất đấu lí, hay thể hiện cái tôi, nó chỉ như 1 sự chia sẻ - 1 cái nhìn khách quan từ 1 kẻ đứng ngoài (có thể chẳng biết quái gì về sự đời). Nếu sai, xin bạn lượng thứ không chấp nhặt kẻ thiếu-hiểu-biết-như-mình. Vì 1 kẻ thiếu-hiểu-biết hẳn tuyệt nhiên vốn đã là 1 kẻ rất thiệt thòi T.T:T
3. @all : những lưu ý (1) và (2) em cũng xin dành cho bất cứ ai đang đọc những dòng này.

Vớ va vớ vẩn, tiền chứ có phải lá đa đâu mà nhân với nhượng, tùy người mà nhân nhượng em ạ, thái độ thằng ku này đã không hợp tác từ đầu, nó lộ mặt chẳng qua vì bí bách quá nên mới thế, chứ nó chuồn được chuồn lâu rồi em trai ạ. Cứ nhân nhượng rồi tiền đến mùa quýt sang năm đòi được ! Nó lần khất vì ko có đường xoay trả tiền, bác nào hi vọng đúng ngày nó trả thì quá ngây thơ ạ - e nói thẳng ! Cứ thẳng nhà nó mà đòi tiền, nó nợ mình tiền chứ mình nợ nó đâu mà ngại ?

congzzz
07-06-2012, 10:34
Vớ va vớ vẩn, tiền chứ có phải lá đa đâu mà nhân với nhượng, tùy người mà nhân nhượng em ạ, thái độ thằng ku này đã không hợp tác từ đầu, nó lộ mặt chẳng qua vì bí bách quá nên mới thế, chứ nó chuồn được chuồn lâu rồi em trai ạ. Cứ nhân nhượng rồi tiền đến mùa quýt sang năm đòi được ! Nó lần khất vì ko có đường xoay trả tiền, bác nào hi vọng đúng ngày nó trả thì quá ngây thơ ạ - e nói thẳng ! Cứ thẳng nhà nó mà đòi tiền, nó nợ mình tiền chứ mình nợ nó đâu mà ngại ?
Bác buồn cười bỏ mợ. Bác nói ko nhân nhượng, phải "dằn mặt", phải cho "nó" biết, phải.....thế sao vẫn còn để Phong Siêu Nhân cù nhây tới giờ. Em theo chủ nghĩa hòa giải, nên chắc cũng chỉ lải nhải là cùng. Chứ đến tầm cứng như bác, Em đấm bỏ mợ nó rồi .

Em thấy thích cái ý kiến này của bác Lâm Thiếu Gia.

ColorsOfTheWind
07-06-2012, 10:41
Phongtuyet còn nợ rất nhiều người chưa trả, cứ lần lữa mãi, chắc hết tiền hoặc định trốn. Đủ biết như nào :))

Ngọc Ka Ka
07-06-2012, 11:06
Thật đau lòng khi chứng kiến cái cảnh này, biết sao bây giờ?
Chắc chỉ để lại cho mọi người một bài học: Hãy tự bảo vệ mình trước đã.

transon_travel
07-06-2012, 12:34
Tốt nhất các bác không trong cuộc thì thêm dầu ýt thôi, những gì cần nói từ đầu topic đến cuối topic nhiều ý kiến quá quá, tất cả nó đều nướng chín sắp cháy rồi, cùng chờ đợi sự việc sáng mai nó như nào. Mong là siu nhơn sẽ trở lại và không lợi hại nữa.

immotet
07-06-2012, 13:21
ngây thơ kinh,từ vụ đi Trường Sa đến giờ mà vẫn không biết đường né em Pt này ra

Hiep Kevin
08-06-2012, 02:13
Mỗi lần vào phượt vô tình nhìn thấy cái mặt thằng Phong tuyết muốn nắm .... quá nhưng lại sợ bẩn máy tính. Giả nai phát tởm.

phongvandaihiep
08-06-2012, 10:28
mk nó lại thất hẹn sáng nay . thằng dog này chắc ko tử tế đc nữa rồi . Cho nó cơ hội để nó sửa sai mà còn ko biết nắm lấy , ace thấy nên xử như thế nào bay h

peccovn
08-06-2012, 10:54

P/s :

Em này nói rất hay, ai cũng được như em thì XH này chắc tốt đẹp lắm và cũng k có SIÊU NHÂN PHONG TUYẾT ....nhưng vì là tiền của người khác mà thôi, chứ nếu tiền của em thì sao ? em có đủ kiên nhẫn để chờ đợi khi người ta cố tình trêu đùa, gạt mình k ?

Có thể em tự làm mất 1 số tiền hoặc dùng 1 số tiền để làm các công tác xã hội, thiện nguyện... cảm giác nó sẽ dễ chịu vô cùng, nhưng nếu bị người khác lừa, chỉ cần 1000 đồng thôi thì cảm giác đó sẽ ra sao ? Vấn đề không phải là số tiền đó bao lớn, mà chính là mình bị họ lừa.

Tiền của người khác mà mình chiếm giử không minh bạch cho dù với bất kì mục đích gì ( chưa biết là có ý đồ chiếm đoạt hay không ) thì đã là không tốt rồi, đằng này cứ kéo dài, dây dưa mãi...Thiệt là mất mặt NAM NHI, mất mặt nhà PHƯỢT quá !!!

Pamhime
08-06-2012, 18:11
Sao còn chưa báo công an nhỉ? Các bạn còn định nhân nhượng đến bao giờ?
Tớ thì phản đối mọi hành động kiểu "xã hội đen" như dằn mặt, hay kéo đến đập phá, dọa nạt, đánh nhau v.v..
Cứ kiện đi, làm mạnh tay một lần để lần sau nhưng ai còn có ý định lừa đảo sẽ sợ mà không dám làm, hoặc làm ở mức độ tinh vi hơn, mọi người không biết bị lừa sẽ đỡ bức xúc :)))))

mrnghiem214
08-06-2012, 19:00
Xin lỗi mọi người, đừng bảo em tiêu cực, nhưng em nghĩ có mà kiện củ khoai ý vì sao thì mọi người tự biết..vì mình là người VN mà..Nếu có cơ hội gặp cứ khóa cái xe vào là xong, bao giờ mang đủ tiền đến thì lấy xe về..

Hiep Kevin
08-06-2012, 20:56
Hehe, những bạn mất tiền có ai là con ông tướng CA không, hay là con ông bà có chức sắc trong ban bệ chính quyền thì hãy nghĩ tới việc kiện bạn Phong Tuyết nhé.
Giải pháp tốt nhất bi giờ là bố thí cho bạn ấy những gì bạn ấy đã mất bao công sức, trí tuệ lừa gạt mọi người. Ông trời không cho không ai cái gì cả đâu. Các bạn cứ yên tâm

Pamhime
08-06-2012, 23:44
Nhu nhược và vô trách nhiệm thế nhỉ ><

263bipho
09-06-2012, 08:49
Báo cho cơ quan chủ quản của PT ấy, làm cái đơn tố cáo ( hành vi lừa đảo chẳng hạn gửi đến cơ quan) yêu cầu trong thời gian bao nhiêu ngày (7-10) phải trả lời. Chắc như thế hay hơn, nhưng phải có chứng cứ, chứng từ đầy đủ, không thể tố cáo dựa trên "lòng tin" được.

di-la-biet
09-06-2012, 09:41
Xin lỗi mọi người, đừng bảo em tiêu cực, nhưng em nghĩ có mà kiện củ khoai ý vì sao thì mọi người tự biết..vì mình là người VN mà..Nếu có cơ hội gặp cứ khóa cái xe vào là xong, bao giờ mang đủ tiền đến thì lấy xe về..

Theo luật pháp, bác khóa xe của người ta, cẩn thận bác bị kiện nhá. Nếu thấy bất cứ hành vi lừa đảo có trị giá trên 500 ngàn Việt Nam đồng có thể đưa vào luật hình sự đấy, còn ngay cả việc công an tạm giữ xe của công dân mà làm sai luật, họ cũng còn bị kiện.
Sống và làm việc theo pháp luật kính thưa các bác. Nếu ai lừa đảo các bác, các bác thu thập chứng cứ, nhân chứng, vật chứng, ra cơ quan pháp luật kiện thôi.

mrnghiem214
09-06-2012, 13:03
Theo luật pháp, bác khóa xe của người ta, cẩn thận bác bị kiện nhá. Nếu thấy bất cứ hành vi lừa đảo có trị giá trên 500 ngàn Việt Nam đồng có thể đưa vào luật hình sự đấy, còn ngay cả việc công an tạm giữ xe của công dân mà làm sai luật, họ cũng còn bị kiện.
Sống và làm việc theo pháp luật kính thưa các bác. Nếu ai lừa đảo các bác, các bác thu thập chứng cứ, nhân chứng, vật chứng, ra cơ quan pháp luật kiện thôi.
Bác nói thì cứ như luật sư ấy, bác thử đi kiện xem..:D..

di-la-biet
09-06-2012, 15:28
Bác nói thì cứ như luật sư ấy, bác thử đi kiện xem..:D..

Tớ mà là nạn nhân là tớ đi kiện liền, dù tiền án phí có khi còn nhiều hơn tiền bị chiếm đoạt.
Tớ có nghe nói là có ai đó có ghi âm lại lời nói của phongtuyet trong buổi off cơ mừ, sao không lấy đó làm vật chứng chứ, khà khà, cái vụ này mà bao nhiêu nạn nhân cùng ký vào đơn tố cáo phongtuyet gửi lên cơ quan thẩm quyền, có lẽ trang phượt này nổi lên như sóng cồn.

Bác Min hay Mod ới, khi nào nổi nhớ phải thêm chuyên mục quảng cáo để kiếm chút tiền tiêu ợ :D

mrnghiem214
09-06-2012, 16:10
Tớ mà là nạn nhân là tớ đi kiện liền, dù tiền án phí có khi còn nhiều hơn tiền bị chiếm đoạt.
Tớ có nghe nói là có ai đó có ghi âm lại lời nói của phongtuyet trong buổi off cơ mừ, sao không lấy đó làm vật chứng chứ, khà khà, cái vụ này mà bao nhiêu nạn nhân cùng ký vào đơn tố cáo phongtuyet gửi lên cơ quan thẩm quyền, có lẽ trang phượt này nổi lên như sóng cồn.

Bác Min hay Mod ới, khi nào nổi nhớ phải thêm chuyên mục quảng cáo để kiếm chút tiền tiêu ợ :D

Tớ mà là...? ở ngoài ai nói chả hay? Thời gian đâu mà kiện với kọt, kiện để thỏa trí tò mò của bạn à..dẫu có thời gian mình tin cũng chẳng có kết quả gì? vì nhiều vụ quịt nợ hàng tỷ đồng, có nhờ cơ quan chức năng và quen biết chấp nhận đòi đc mất một nửa tiền kia còn chẳng đâu vào đâu nữa là..

tenet
09-06-2012, 22:00
Lại là chú phong này à.....lần trước đã nhập nhèm chuyện đi Trường Sa bây h lại có trò này nữa. Thằng trẻ con nhìn cũng thấy chú Phong này ăn chặn tiền của a e.

Michel Tu
10-06-2012, 23:23
https://www.phuot.vn/threads/42902-C%E1%BA%AFm-tr%E1%BA%A1i-ng%E1%BA%AFm-tr%C4%83ng-sao-tr%C3%AAn-cao-nguy%C3%AAn-%C4%90%E1%BB%93ng-Cao-(time-8-9-6)

https://www.phuot.vn/threads/40521-Chinh-ph%E1%BB%A5c-C%E1%BB%B1c-Nam-v%C3%A0-s%C3%B4ng-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-mi%E1%BB%81n-t%C3%A2y-(-time-30-8-4-9-)

Chủ thớt của topic này là bạn rất thân của phong tuyết,lập các cung đi liên tục.các bạn có thể nhờ bạn ấy tìm PT nếu có thể
Làm phiền các bạn một chút, do có sự xúc phạm về danh dự ở đây nên mình muốn hỏi xem có bạn nào biết NOKIA9999 là ai chỉ giúp mình với nhé, mình muốn làm rõ dụng ý câu nói của bạn đấy, thanks.

dantocgoc
11-06-2012, 03:22
Đây là tin nhắn mà thành viên NOKIA999 trả lời cho việc này.

Yêu cầu bạn PM giải thích rõ nhận định quen biết phongtuyet của thành viên Michel Tu này. Nếu có hiểu lầm thì mời bạn PM riêng giải thích rõ với nhau. Nếu có dụng ý khác thì tất nhiên BĐH buộc phải xử lý theo luật định.

Mềnh chẳng có dụng ý gì ,ngoài chuyện muốn bạn ấy giúp đỡ liên lạc để đòi tiền PT

Lưu ý: Các bài viết có nội dung "xấu" và có tính xúc phạm cá nhân, thì các bạn nên PM báo lại ngay với BĐH để mà xử lý. Hơn là việc đôi co trình bày trên này và làm ảnh hưởng tới việc chung của nhiều người khác.
Mọi bài viết không liên quan tới chủ đề sẽ bị xóa trong vòng 24h. Chuyện cá nhân mời các bạn PM riêng và giải thích với nhau.

phongvandaihiep
11-06-2012, 22:19
có ai muốn biết thông tin mới nhất của vụ này ko :)) . Thật là vãi về độ chó của phongtuyet :))

Omerta_Vn
11-06-2012, 22:40
có ai muốn biết thông tin mới nhất của vụ này ko :)) . Thật là vãi về độ chó của phongtuyet :))

Hôm nay tới khu nhà trọ ở Đội Cấn hả phongvan

Chitto
12-06-2012, 01:24

Bạn nên viết cụ thể về sự việc thì tốt hơn.

Tôi nghĩ những người đã và đang theo dõi vụ việc này (trong đó có BĐH diễn đàn) đều quan tâm đến các cách xử sự của Phongtuyet, để có những thông tin phù hợp đến mọi người.

Bé Min
12-06-2012, 08:20
mình đã gặp phong tuyết hôm đi hà giang mà tụi mình lại bên otofun :D

Dracula83
12-06-2012, 09:34

Thật là bó tay với bạn này. Theo bạn thì cái topic này để làm gì. Hay bạn thấy nó hơi chìm chìm rồi nên phải làm cái gì nó giật gân ( giống kiểu báo mạng của mình giật tiêu đề câu khách) để kiếm thêm người quan tâm tạo sức ép hơn nữa giúp các bạn đòi được tiền vậy :)

soi_sa_mac
12-06-2012, 11:14
Theo mình cứ tình hình này thì còn khá lâu nữa mới có thể gặp được phongtuyet chứ chưa nói đến việc đòi lại được $$$

trangds31b
12-06-2012, 14:55
Haizzz..
Với tình hình như hiện nay, rất tiếc, nhưng có lẽ đành phải nói lời chia buồn với ace đoàn HG rồi :(

dantocgoc
12-06-2012, 15:49
ó ai muốn biết thông tin mới nhất của vụ này ko . Thật là vãi về độ chó của phongtuyet up đi bạn ơi :D nó cũng le ve tớ rùi =))

Hết nói nổi......!:shrug:

tuanmam
12-06-2012, 21:28
mình đã gặp phong tuyết hôm đi hà giang mà tụi mình lại bên otofun :D

Phongtuyet bay gio lai sang sinh hoat ben otofun a, dinh tung hoanh ben do chac :))

Thong tin moi nhat: sau rat nhieu lan hen roi that hen, phongtuyet van chua tra 1 dong nao cho doan ha giang 30.4 va 7.6. Toi hom qua, anh e doan ha giang 30.4 da up sot dc han, dinh tron ma ko tron dc, de lai loi hen cuoi cug vao chu nhat nay. Neu han ko den, se dung bien fap ko mog muon nhat. Doan ha giag 7.6 theo doi thog tin neu thay van con muon lay dc tien.

dumekuh
12-06-2012, 21:47
Thong tin moi nhat: sau rat nhieu lan hen roi that hen, phongtuyet van chua tra 1 dong nao cho doan ha giang 30.4 va 7.6. Toi hom qua, anh e doan ha giang 30.4 da up sot dc han, dinh tron ma ko tron dc, de lai loi hen cuoi cug vao chu nhat nay. Neu han ko den, se dung bien fap ko mog muon nhat. Doan ha giag 7.6 theo doi thog tin neu thay van con muon lay dc tien.
Bạn có thể cho thời gian và địa điểm chính xác không? Cám ơn nhìu.

Omerta_Vn
13-06-2012, 08:41
Bạn có thể cho thời gian và địa điểm chính xác không? Cám ơn nhìu.

Anh đã liên hệ với bác Sơn đoàn 30.04. Bác ấy sẽ phụ trách cuộc gặp thượng đỉnh diễn ra vào chủ nhật này(17/06) và sẽ báo lại sau.

hummer2008
13-06-2012, 11:30
Phongtuyet bay gio lai sang sinh hoat ben otofun a, dinh tung hoanh ben do chac :))

Các bác nhu nhược quá không? Đối với loại người này mà vẫn có thể hẹn lần lữa thế sao (xin lỗi, e nói thẳng)

transon_travel
13-06-2012, 11:36
Các bác nhu nhược quá không? Đối với loại người này mà vẫn có thể hẹn lần lữa thế sao (xin lỗi, e nói thẳng)

Bác có cao kiến gì cho các bác ấy, chứ nói nhu nhược thì cũng không giải quyết được vấn đề gì...

Omerta_Vn
13-06-2012, 15:26
Bác có cao kiến gì cho các bác ấy, chứ nói nhu nhược thì cũng không giải quyết được vấn đề gì...

Nói chung diễn biến vụ này dùng từ ngữ như nào cũng đúng bởi một lẽ bây giờ có đòi khổ chủ cũng không có tiền(Do trả nợ hoặc tiêu hết rồi).

phongvandaihiep
13-06-2012, 22:47
Anh đã liên hệ với bác Sơn đoàn 30.04. Bác ấy sẽ phụ trách cuộc gặp thượng đỉnh diễn ra vào chủ nhật này(17/06) và sẽ báo lại sau.

mình tên là Phong chứ ko phải Sơn nhé Cường , lưu lại để nhé ko lúc call ko nhận ra nhau đâu :)) .

dumekuh
14-06-2012, 08:11
mình tên là Phong chứ ko phải Sơn nhé Cường , lưu lại để nhé ko lúc call ko nhận ra nhau đâu :)) .

Đoàn nhà em hôm nay lên đường nên đành phải trăm sự nhờ bác ạ.

Thần Rùa
14-06-2012, 15:35
Nhiều cmt vô bổ quá, theo mình thì nên làm một cuộc Tổng thống kê số nợ mà PhongTuyet đang giữ của mọi người. Một bạn văn hay chữ đẹp làm một bản word rồi bằng mọi cách gửi đến trực tiếp cho PhongTuyet ví dụ : Nợ bạn A - 1M, ... Tổng 20M. Đề nghị Phong có kế hoạch trả nợ cho mọi người vào đúng ngày này, trong trường hợp không đúng hẹn chúng tôi sẽ đưa những bằng chứng ... trước tiên là đến gia đình bạn vào ngày này ... nếu không đúng hẹn sẽ đến cơ quan CA ngày này ...

Chứ cứ chém gió và hứa suông thì chả giải quyết đc vấn đề mà đâm ra mọi người mất tin tưởng vào nhau vào diễn đàn và những bạn phượt. Đi chơi chắc chắn sẽ có những sơ xuất từ lead và những thành viên, việc gì bỏ qua được thì nên làm.

Thanks.

Hiep Kevin
16-06-2012, 12:23
Nhiều cmt vô bổ quá, theo mình thì nên làm một cuộc Tổng thống kê số nợ mà PhongTuyet đang giữ của mọi người. Một bạn văn hay chữ đẹp làm một bản word rồi bằng mọi cách gửi đến trực tiếp cho PhongTuyet ví dụ : Nợ bạn A - 1M, ... Tổng 20M. Đề nghị Phong có kế hoạch trả nợ cho mọi người vào đúng ngày này, trong trường hợp không đúng hẹn chúng tôi sẽ đưa những bằng chứng ... trước tiên là đến gia đình bạn vào ngày này ... nếu không đúng hẹn sẽ đến cơ quan CA ngày này ...

Chứ cứ chém gió và hứa suông thì chả giải quyết đc vấn đề mà đâm ra mọi người mất tin tưởng vào nhau vào diễn đàn và những bạn phượt. Đi chơi chắc chắn sẽ có những sơ xuất từ lead và những thành viên, việc gì bỏ qua được thì nên làm.

Thanks.

Hay quá, đề xuất ý kiến để anh Thần rùa giữ trọng trách này đê.

Bé Min
16-06-2012, 14:05

Đúng rồi @@ như thế mới được chứ @@

lienld1102
17-06-2012, 11:47
Lâu lâu không theo dõi mình tưởng vụ này xong rồi chứ ai ngờ vẫn lằng nhằng như vậy.Tối nay đại hội võ lâm,các bác cho mình xin cái địa chỉ để nhóm mình off xong,dỗi việc ra hóng cái:D

phongvandaihiep
17-06-2012, 16:06
Lâu lâu không theo dõi mình tưởng vụ này xong rồi chứ ai ngờ vẫn lằng nhằng như vậy.Tối nay đại hội võ lâm,các bác cho mình xin cái địa chỉ để nhóm mình off xong,dỗi việc ra hóng cái:D

siêu nhân vẫn hẹn 20 ở Trà đá Nguyên Hồng :))

Thần Rùa
17-06-2012, 17:32

Nếu mình có liên quan và ở HN sẽ hiểu và làm rõ chuyện này.

Đi phượt đa số toàn bạn có cá tính nhỉ =)) mình chỉ là đi chơi, du lịch nên toàn phải bám các các bạn quen thôi.

Omerta_Vn
22-06-2012, 22:52
Tình hình có gì mới không bác Phong Vân.vụ này chìm xuồng lâu quá rồi nhỉ

Lưu Mai Mai
23-06-2012, 09:35
Tình hình có gì mới không bác Phong Vân.vụ này chìm xuồng lâu quá rồi nhỉ

Vụ này chìm xuồng hay không là do các bạn có liên quan quyết định giải quyết thế nào thôi, nếu các bạn không tha thiết với việc đòi tiền lại thì các bạn buông xuôi và chờ cho đến khi nào đòi được thì mừng, còn chưa đòi được thì bực tức và ấm ức.

Mình là người ngoài cuộc nên mình chỉ nghĩ, các bạn nên họp lại với nhau 1 buổi, sau đó tự đưa ra quyết định rằng có nên đưa vụ việc ra pháp luật hay không? Và nếu đưa ra pháp luật thì mình nghĩ các bạn nếu bạn nào hiểu rõ luật thì chắc sẽ biết cách hành động ra sao, còn nếu trong trường hợp ngược lại, thì các bạn nên tìm kiếm người nào hiểu rõ luật để tư vấn giúp các bạn đường đi.

Người ta nói đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại, nhưng cũng có câu quá tam ba bận, đôi khi, biết là làm người khác đau thì mình cũng không vui vẻ gì, nhưng thà làm dứt khoát để cho người ta tốt lên và để không còn ai là nạn nhân nữa cũng là hành động đúng.

Tập hợp bằng chứng và tặng phongtuyet 1 cái tương lai do chính phongtuyet tạo nên thôi. Đã cho him cơ hội để giải quyết mà him không muốn thì cứ nguyên tắc mà làm.

Omerta_Vn
23-06-2012, 12:11
Thực ra những đoạn trên đây vừa có ý đúng vừa có ý không đúng.Người ngoài cuộc hay trong cuộc quan tâm cũng được mà không quan tâm cũng không sao.Lý do đơn giản là đoàn Hg 07.06 đã có chuyến đi vui,nếu không đòi được coi như mất cũng không sao.còn xét thấy có khả năng đòi được thì cứ cố xem sao.Do vậy vẫn phải chờ tin từ bác Phongvandaihiep thôi mà.Con đường nào rồi cũng dẫn tới La Mã thôi,phải có nhiều chông gai chứ :)

Sonvc
23-06-2012, 12:53
...Lý do đơn giản là đoàn Hg 07.06 đã có chuyến đi vui,nếu không đòi được coi như mất cũng không sao.còn xét thấy có khả năng đòi được thì cứ cố xem sao.Do vậy vẫn phải chờ tin từ bác Phongvandaihiep thôi mà.Con đường nào rồi cũng dẫn tới La Mã thôi,phải có nhiều chông gai chứ :)
Các bác làm rùm beng lên rồi cuối cùng lại phủi toẹt cái câu: không đòi được coi như mất cũng không sao, không sao hả, có sao đấy? những việc làm như thế mà không dứt khoát thì sẽ còn có nhiều PT, còn những con sâu đang tìm cách đục ruỗng thân cây mà các bác trong cuộc cứ nói nhẹ như không? Các bác là thành viên lâu rồi còn phát ngôn như vậy, thì những mem mới đứng trước tình huống này liệu có sáng suốt mà giải quyết không?
...xét thấy có khả năng đòi được thì cứ cố xem sao nói như vậy là các bác đang tự phủ nhận cái hành vi lừa đảo rồi, không có khả năng thì các bác không đòi lấy cái quyền lợi à? Hay nhỉ...Lần đầu em thấy các bác ủng hộ cái kiểu "Sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi" của những kẻ có hành động tư lợi đấy....
Em cũng chỉ là người ngoài cuộc, nhưng cũng rất mong các bác có liên quan đến vụ việc này hãy giải quyết vấn đề một cách dứt khoát, rành mạch...tránh những việc không hay tiếp diễn.
Thân ái, chúc cho mọi chuyện sớm kết thúc để những chuyến đi bắt đầu không còn những điều làm nặng lòng như thế.

Lantrailt
23-06-2012, 15:06
Tập hợp bằng chứng và tặng phongtuyet 1 cái tương lai do chính phongtuyet tạo nên thôi. Đã cho him cơ hội để giải quyết mà him không muốn thì cứ nguyên tắc mà làm.

(c) (c) (c) Chỉ người trong cuộc mới hiểu tính chất sự việc và nên hành động như nào để sau này không có 1 PT nữa hoặc ít nhất cũng hạn chế đc việc xuất hiện PT2!

dumekuh
23-06-2012, 22:27
Xin lỗi các bạn nhé, tự các bạn cũng biết mình là người ngoài cuộc các bạn ở ngoài nói thì hay lắm phải nếu là người trong cuộc tự các bạn trả lời 1 câu thật lòng các bạn làm được đến đâu? Dù sao thì cũng cám ơn các bạn đã wan tâm nhưng nếu không thực sự giúp gì được nhau bằng hành động thì mong các bạn cũng đừng ở ngoài mà nói đạo lý. Cám ơn nhiều.

Sonvc
24-06-2012, 07:24
... phải nếu là người trong cuộc tự các bạn trả lời 1 câu thật lòng các bạn làm được đến đâu?...

Làm cho đến nơi, đến chốn...không lẽ người ta lập ra các cơ quan chuyên trách về hành pháp, luật pháp...để trưng bày cho các bạn nhìn à? Đến ngay cả việc cư trú của bất cứ một đối tượng hay cá nhân nào còn được quản lý chặt chẽ...mà các bạn còn không định hình được rõ cách giải quyết thì thật sự thấy các bạn khi tham gia chuyến đi đã ỷ hết vào một người gọi là Lead rồi, nên cái tư tưởng Không đòi được, không giải quyết được thì xuề xòa cho qua quay lại hại chính các bạn, chứ chẳng hại ai hết.
_ Nếu cá nhân có hành vi lừa đảo, chiếm dụng sự tín nhiệm thuộc một cơ quan đoàn thể, ban ngành...nào đó, thì các bạn cần có đơn kiến nghị gửi đến cơ quan, tổ chứ đoàn thể, ban ngành...mà cá nhân đó đang công tác nói rõ hành vi lừa đảo, chiếm dụng...để nghị có cách thức xử lý đúng người, đúng tội trạng.
_ Nếu cá nhân có hành vi lừa đảo, chiếm dụng sự tín nhiệm không thuộc bất cứ một cơ quan, tổ chức, ban ngành nào thì vẫn có sự quản lý hồ sơ tại địa phương...đến trực tiếp nơi cá nhân, đối tượng cư trú giải quyết trước cơ quan chức năng có thẩm quyền.
Chuyến đi của các bạn, các bạn không làm chủ, cứ phó mặc hết cho một người được gọi là Lead, rồi bị đưa đi đâu, vào đâu...cũng gật đầu, để nên cái nỗi như ngày hôm nay mà các bạn lại nói: không thực sự giúp gì được nhau bằng hành động thì mong các bạn cũng đừng ở ngoài mà nói đạo lý Nói một lần thôi, lời nói nên đi kèm với hành động, các bạn trong cuộc mà còn trông chờ người ngoài cuộc vào giải quyết giúp đấy hả? Người ngoài cuộc có liên quan gì đến việc các bạn tự nguyện đăng ký tham gia chuyến đi? Xúi giục các bạn à? Người ta chỉ có thể đứng ngoài nhìn nhận vấn đề, xử xự đúng theo thông tin mà các bạn cung cấp, nếu có quyền hạn và chức năng thì có thể đứng ra làm "trọng tài" cho vấn đề này.

Lưu Mai Mai
24-06-2012, 07:52
Xin lỗi các bạn nhé, tự các bạn cũng biết mình là người ngoài cuộc các bạn ở ngoài nói thì hay lắm phải nếu là người trong cuộc tự các bạn trả lời 1 câu thật lòng các bạn làm được đến đâu? Dù sao thì cũng cám ơn các bạn đã wan tâm nhưng nếu không thực sự giúp gì được nhau bằng hành động thì mong các bạn cũng đừng ở ngoài mà nói đạo lý. Cám ơn nhiều.

Tôi nói thật nhé, đứa trẻ con bị bắt nạt cũng còn biết khóc xin người cầu cứu, còn bạn nói "chúng tôi là người ngoài cuộc, nói thì hay lắm, ...ngoài cuộc nên không giúp gì được bằng hành động thì mong đừng có đứng ở ngoài mà nói đạo lý". Vậy bạn mong chúng tôi hành động bằng cách xông vào "làm luật rừng" giúp các bạn à? Hay chúng tôi phải hành động bằng cách chạy đi lo tất cả các cơ quan chức năng vào cuộc để giúp các bạn theo luật pháp để các bạn đòi lại tiền.

Khi các bạn trong cuộc không đòi được tiền, ai đã than vãn lên Min, Mod để đưa topic này lên cho mọi người quan tâm, nếu bạn nói như câu vừa phát ngôn thì sao ngay từ đầu tự các bạn trong cuộc giải quyết với nhau đi, đừng gào lên cho tất cả mọi người cùng biết thế. Giờ đòi không được lại váng lên là "người ngoài cuộc thì đừng mở miệng nói đạo lý".

Người ta quan tâm giúp đỡ các bạn thì bạn huỵch toẹt một câu như vậy, xin lỗi là tất cả chúng tôi thừa cơm để quan tâm đến các bạn rồi đấy. Tiền của bạn bỏ ra không kiểm soát còn mong tất cả chúng tôi chạy ra giật lại cho các bạn mới gọi là định nghĩa hành động đúng của bạn đấy.

Bà con đọc xong ai thừa cơm tiếp thì cứ comment nhá, sau này ai đã bị ăn chặn kiểu này thì vui lòng "cứ việc nhờ min mod đưa lên" để bà con nào ăn cơm xong "tiêu không được" phải kiếm chỗ "để tiêu cơm" nha. Haha.

Lưu Mai Mai
24-06-2012, 08:01
Tôi nói thẳng nhé, luật sư cũng chỉ căn cứ trên các tình tiết phạm tội mà biện hộ căn cứ dựa vào luật pháp nước sở tại, tòa án cũng căn cứ luật mà định tội, tất cả những người làm cơ quan luật pháp chỉ có một vài người phải thực thi theo phán quyết tòa án đưa ra thôi, họ cũng "chỉ nói đạo lý" nhé. Còn người "hành động" thì là những người nào thì ai cũng biết cả rồi đấy. Nói đừng vơ đũa cả nắm thế. Lần sau muốn giải quyết chỉ người trong cuộc thì cứ trong cuộc mà làm, đừng xé toạc quần áo ra rồi khóc huhu lên là mọi người ơi em ăn mặc mát mẻ lắm, giúp em bộ quần áo che đậy lại với.

Nếu bạn trong cuộc nói được "đạo lý" và "hành động theo đạo lý" được thì chúng tôi ngoài cuộc lấy làm cảm ơn lắm, vì bạn cho chúng tôi thêm môi trường không còn kẻ lợi dụng như các bạn mắc phải.

Chúng tôi những tưởng phải cảm ơn các bạn trong cuộc vì đã cho tất cả mọi người biết những kẻ không tốt để chúng tôi tránh xa, và học tập cách giải quyết của các bạn để môi trường phượt nói riêng và xã hội nói chung mất dần những người trục lợi trên đồng tiền của mọi người thì bạn lại làm cho quá nhiều người thất vọng với câu nói và hành động "đồng tình" với những người xấu của bạn.

Sói xám
24-06-2012, 14:29
Mình xin đưa ra ý kiến cá nhân:
(với tư cách:
- là người ngoài vụ việc;
- là người tham gia đi Hà Giang cùng Omerta_Vn, dumekuh, dongtran, Cucnguyen_91, nguyenthuyr, Sư thầy, laquantrung_06bn, ... sau khi Omerta_VN thay thế phongtuyet làm lead;
- là người đã từng dính vào vụ việc lình xình (tuy có hơi khác một chút) và đã phải đưa cảnh báo lên phuot.vn;
https://www.phuot.vn/threads/4719-QUY-ĐỊNH-về-TIÊU-ĐỀ-và-NỘI-DUNG-LƯU-Ý-vơi-nhóm-phượt)
1) Chúng ta là người Việt Nam. Bản tính của người Việt Nam nói chung và người Á Đông nói riêng là nhẫn nhịn, chịu đựng, có thể chịu thiệt thòi một chút, ngại đứng lên (hay vùng dậy).
2) Phuot.vn là nơi chúng ta tham gia để thoả mãn đam mê cá nhân: phượt, du lịch, trải nghiệm, ..., và đó là mục đích chính của chúng ta. Vì vậy, đôi khi có một chút rắc rối, phần lớn tặc lưỡi bỏ qua (một phần vì lý do đã nêu ở 1). Ai nấy còn có công việc, sự nghiệp, có ai dám bỏ thời gian để theo sự việc này đến cùng không ?
3) Vì lý do đã nêu ở 1 và 2 nên chúng ta ngại rắc rối.
4) Các bạn bị phongtuyet làm cho một vố, liệu có đủ bằng chứng không (bằng chứng theo luật pháp) ? Mà đã có đủ bằng chứng thì liệu đưa ra pháp luật có đòi được số tiền mà mình đã bị lừa không ? Luật pháp Việt Nam kín mà hở.
5) Nếu không đưa ra pháp luật mà xử theo luật rừng, liệu có đòi được số tiền mà mình đã bị lừa ? Omerta_Vn đã có ý kiến từ trước: bây giờ nói kiểu gì cũng đúng; bởi vì phong tuyết đã dùng số tiền đó trả nợ, hoặc tiêu hết rồi. Vậy nên có theo kiểu giang hồ thì cũng chưa chắc đã đòi được.
6) Vì lý do đã nêu ở 5, đôi khi cảnh báo trên diễn đàn cũng là một biện pháp. Hoặc nếu đưa ra pháp luật (nếu đủ bằng chứng), dù chưa chắc đã lấy được tiền lại là biện pháp hay hơn.

Đôi dòng suy nghĩ khi đang ở trạng thái biêng biêng (nên hơi lộn xộn đôi chút, mà biêng biêng thì mới nói).
@Omerta_Vn: đây là nick cũ của anh. Cũng vì dính tới vụ lình xình kia (cậu cũng có can hệ còn gì), để tránh phiền phức (vì còn công việc) nên dùng nick mới. Vụ việc trước kia, anh cũng không định post lên, nhưng ý kiến của một thành viên trong đoàn (rất đáng trân trọng) đại ý là: chúng ta đi xe bus, nhìn thấy thằng móc túi, liệu chúng ta có lên tiếng không ? Khi xử lý vụ việc trước kia, đoàn anh xác định rõ: không chắc đòi được tiền mà có khi bị ngốn rất nhiều thời gian, kết quả đem lại có khi chỉ là kinh nghiệm trong cuộc sống.

Sonvc
24-06-2012, 15:50
...phongtuyet hẹn sẽ trả số tiền 4 triệu cho đoàn vào thời điểm là thứ 3, ngày 5/06/2012...

Không rõ các bạn đã nhận lại được đủ số tiền nữa chưa? (Hay do mình chậm cập nhật thông tin mà không biết các bạn đã nhận được đủ tiền...) Giờ đọc thêm những dòng như thế này thì...

...
chúng ta đi xe bus, nhìn thấy thằng móc túi, liệu chúng ta có lên tiếng không ? Khi xử lý vụ việc trước kia...xác định rõ: không chắc đòi được tiền mà có khi bị ngốn rất nhiều thời gian, kết quả đem lại có khi chỉ là kinh nghiệm trong cuộc sống.
Giờ các bác trong cuộc lại chấp nhận việc bị lừa lấy mất tiền, chịu "ngậm bồ hòn làm ngọt" để mọi chuyện chìm xuống, rồi thời gian làm "cứt trâu hóa bùn", chấp nhận mất tiền để học lấy kinh nghiệm trong cuộc sống, với cái mức học phí như vậy...thì em cũng chẳng muốn nói gì thêm, nhắm mắt coi chuyện...chúc cho các bác, các cô, các dì, các mợ... có cuộc sống vui vẻ với những bài học đắt giá, vâng các bác, các cô, các dì, các mợ... cứ nhẫn nhịn, chịu đựng, chịu thiệt thòi một chút, cứ ngại đứng lên, tặc lưỡi đi ạ...

Sói xám
24-06-2012, 23:32
Bố này chả chịu đọc kỹ mà phát biểu như đúng rồi.

Quangteobig
25-06-2012, 20:28
Đọc hết 43 trang.......cảm giác buồnnnnnnnnnnnnnn

Hy vọng không có lần sau.

pila
27-06-2012, 18:37
Mình chưa đọc hết các trang nhưng nhớ ko nhầm thì lần cuối cùng vào phuot.vn thấy Phongtuyet có vấn đề vụ Trường Sa. Có lẽ lần đó team làm dữ nên hoàn lại tiền.

Nói chung đã lập team thì phải có trưởng đoàn, có thủ quỹ, có bếp..... Trưởng đoàn ôm hết các vị trí đó thì miễn tham gia, thử hỏi 1 người có thể bao xô hết được không???

Bây giờ lừa đảo nhiều quá,

Mrthieugia
28-06-2012, 16:25
Sao hồi này toàn bọn lừa đảo lên 4rum của anh em mình thế nhỉ?phải chăng anh em mình quá dễ tính cả tin?Đề nghị mọi người nên cảnh giác và hãy xử vài thằng để làm gương?Hum qua vừa đọc cái topic lừa đảo của cái thằng mạo danh học aptech làm lơ xe ở Cao Bằng đó thằng Họ Hứa đúng không nhỉ?Thằng đó phải cho nó lê lết mới được.Không thể để tình trạng ăn cắm , lừa đảo nhởn nhơ thế này được.Ai đồng ý xin vote cho để còn biết.

phạm Văn Phúc
28-06-2012, 23:34
Sao hồi này toàn bọn lừa đảo lên 4rum của anh em mình thế nhỉ?phải chăng anh em mình quá dễ tính cả tin?Đề nghị mọi người nên cảnh giác và hãy xử vài thằng để làm gương?Hum qua vừa đọc cái topic lừa đảo của cái thằng mạo danh học aptech làm lơ xe ở Cao Bằng đó thằng Họ Hứa đúng không nhỉ?Thằng đó phải cho nó lê lết mới được.Không thể để tình trạng ăn cắm , lừa đảo nhởn nhơ thế này được.Ai đồng ý xin vote cho để còn biết.

Thằng này làm mấy quả bên Otofun bị cảnh cáo mà k chừa.

nanh do^c
30-06-2012, 17:18
thằng này lên sơn la ăn chém là cái chắc:Dam

Neverlove88
04-07-2012, 15:03
hại cái não !

chothuexemay
09-07-2012, 22:58
Nếu tuyetphong là "tourguide" chuyên nghiệp chuyên tổ chức tour adventure cho anh em phượt thì nên public business trong các mục tour tuyến, đừng lợi dụng lòng tin và tình yêu phượt của các mem mới để thu lợi vì sẽ làm các bạn ấy tổn thương và có cảm giác "bạn là người lừa đảo chuyên nghiệp" chứ không phải "Business man chuyên nghiệp" Hi vọng sớm có hồi kết về vụ bê bối này

Tackedom
11-07-2012, 09:47
mới vào đã nghe nghệ danh Phongtuyet, qua lời kể của 1 ông a có chuyện phượt đi Hà Giang vừa rồi, cảm thấy thất vọng cho ông A này!

anintrepid
11-07-2012, 14:15
Biết trước sau cũng có loại người trục lợi này làm việc bẩn thỉu này mà. Đơn giản họ thấy dễ ăn hay ít nhất cũng dễ du lịch miễn phí 1 phần hay toàn phần. Do mọi người tin lầm người. Đáng tiếc cho lòng tin bị lợi dụng.

phongvandaihiep
12-07-2012, 14:54
Nếu tuyetphong là "tourguide" chuyên nghiệp chuyên tổ chức tour adventure cho anh em phượt thì nên public business trong các mục tour tuyến, đừng lợi dụng lòng tin và tình yêu phượt của các mem mới để thu lợi vì sẽ làm các bạn ấy tổn thương và có cảm giác "bạn là người lừa đảo chuyên nghiệp" chứ không phải "Business man chuyên nghiệp" Hi vọng sớm có hồi kết về vụ bê bối này
thằng dog này nó là lừa đảo chuyên nghiệp chứ "Business man chuyên nghiệp" cái nỗi j , đoàn mình sau rất nhiều lần phongtuyet hẹn lên hẹn xuống trốn chui trốn lửi thì vẫn chưa lấy lại đc tiền . Lúc đầu ae cho nó cơ hội để sửa sai vì nghĩ "Tiền mà rách dán đúng cách vẫn còn giá trị " nhưng với cái loại "Nhân cách thối tha có xịt nước hoa vẫn nặng mùi" như phongtuyet thì đúng là ko ngửi nổi rồi . Bà con nên puplic thông tin thằng này ở tất cả các diễn đàn có tổ chức các chuyến đi du lịch để ace biết mà tránh cái đống *ứt này .

nguyenduchuyvp
24-07-2012, 08:41
Cái thằng ấy dân vĩnh phúc mới đau cháu

Viết hoa đầu câu

vietvoiz
25-07-2012, 21:41
:D em thấy các bác cứ tính như là công dẫn đường cho nó nhẹ đầu :D còn rẻ hơn thuê Tua Gai nhiều ! em thấy đi vất vả mà kiếm tính ra được mấy triệu bạc chứ đáng gì đâu nhỉ, ai thuê em đoàng hoàng gấp 5 lần em cũng chả làm :P :P

Điều nữa cũng lỗi tại người tham gia, khi đã được nghe khoe là "đi Hà Giang 28 lần" thì phải nghĩ được các khả năng một là thằng này có vấn đề về thần kinh, hai là đi về vì lơi ích khác chứ làm chó gì có ai yêu chỗ nào đến nỗi đi tới 28 lần mà vẫn cảm hứng rừng rực, người Hà Giang thật cũng chửa chắc mấy năm về thăm quê được 28 lần ;)

transon_travel
31-07-2012, 00:21
:D em thấy các bác cứ tính như là công dẫn đường cho nó nhẹ đầu :D còn rẻ hơn thuê Tua Gai nhiều ! em thấy đi vất vả mà kiếm tính ra được mấy triệu bạc chứ đáng gì đâu nhỉ, ai thuê em đoàng hoàng gấp 5 lần em cũng chả làm :P :P

Điều nữa cũng lỗi tại người tham gia, khi đã được nghe khoe là "đi Hà Giang 28 lần" thì phải nghĩ được các khả năng một là thằng này có vấn đề về thần kinh, hai là đi về vì lơi ích khác chứ làm chó gì có ai yêu chỗ nào đến nỗi đi tới 28 lần mà vẫn cảm hứng rừng rực, người Hà Giang thật cũng chửa chắc mấy năm về thăm quê được 28 lần ;)

Bạn ơi, đây là diễn đàn phượt, chứ không phải là doanh nghiệp lữ hành mà coi như thuê Guide, đã đi vs anh em thì không tính đến vất vả hay tiền bạc, lead bao giờ cũng hết nhiều hơn thành viên về mặt kinh phí ( chạy đi chạy lại, điện thoại... ), sức khỏe: Cơ mà lead chân chính không tính mấy cái vặt vãnh này.

Đi cho thỏa đam mê nhưng nhớ cảnh giác.

duc0607
07-08-2012, 00:20
Các bác cho e hóng tý 1 năm roài chưa vô P
Xao các bác cứ gọi phongtuyet vậy nhỉ
nick phongtuyet thực chất là hai cái tên ghép vào với nhau, phong và .... [ (đang làm kế toán ở ct nhà nước thì phải)( có nick ở trên P )(tính rất chi li, keov.v.v.v.v)] theo mình biết thì 2 người này là ... của nhau từ 2009 đến 2011, 2011 đến nay thì mình chịu ko biết tin tức gì nữa) nếu bạn nào đi p vơi pt 1, 2 hay 3 lần đều có ảnh 2 người luôn là zế và ôm của nhau theo đúng nghĩa
Ở đây mình không nói xấu .... mà nói thật 100% là có dính líu
..... đi hồ ba bể thấy hắn haha, trái đất tròn, các bác bảo là mình biết mà không cảnh báo thì xai roài, tại vì hắn măm ngon quá là chùi mép xong thì chịu roài( chắc lúc đó mới vào nghề nên ăn ít để lấy kinh... =))), hắn nói đến dẻo mỏ, như nv đa cấp thực thụ haha (NT)
Còn vấn đề về quản lý w thì mình ko có ý kiến gì, sai ở đâu thì sửa ở đó, người có liên quan hay không liên quan đến vụ việc thì chúng ta nên chao đổi thắng thắn với nhau, để rút ra kinh nghiệm không chỉ ở p mà còn ở ngoài XH

fankfank
07-08-2012, 15:11
Cái ngôn ngữ teen gì đó của bạn khiến mình mệt não quá.

kunkon0602
08-08-2012, 00:06
mình là người ngoài cuộc
mình thấy rằng với số tiền ít thì khó có thể đưa được ra pháp luật
còn tự giải quyết với nhau cũng rất khó đòi nếu đối tượng lừa đảo trây ì
dù biết đưa lên forum cũng khó đòi được nhưng hãy cứ đưa lên và phải đưa lên để mọi người còn nhận được mặt kẻ lừa đảo mà tránh

doun
09-08-2012, 21:54
Cái thằng ấy dân vĩnh phúc mới đau cháu
Quá đau luôn, nhưng thôi thông cảm đi các bạn. Huyện Lập Thạch là huyện nghèo nhất tỉnh. Bần cùng sinh đạo tặc mà

virgor
11-08-2012, 23:10
Xao các bác cứ gọi phongtuyet vậy nhỉ
nick phongtuyet thực chất là hai cái tên ghép vào với nhau, phong và .... [ (đang làm kế toán ở ct nhà nước thì phải)( có nick ở trên P )(tính rất chi li, keov.v.v.v.v)] theo mình biết thì 2 người này là ... của nhau từ 2009 đến 2011, 2011 đến nay thì mình chịu ko biết tin tức gì nữa) nếu bạn nào đi p vơi pt 1, 2 hay 3 lần đều có ảnh 2 người luôn là zế và ôm của nhau theo đúng nghĩa
Ở đây mình không nói xấu .... mà nói thật 100% là có dính líu

Thú thực mình cũng ko muốn xen vào, nhưng mình muốn hỏi bạn duc0607 là bạn có chắc chắn được bao nhiêu mà nói không tốt về người khác như thế. Cho mình xin bằng chứng, chứ đừng nói vu vơ như thế.
Nói xấu người khác cũng là có tội. Chuyện của Phong, do Phong xử lý. Chuyện của Tuyết, ban QT tự có í kiến, bạn đừng tung tin làm ảnh hưởng tới mọi người.
Cám ơn đã đọc :)

Omerta_Vn
12-08-2012, 21:19
Quá đau luôn, nhưng thôi thông cảm đi các bạn. Huyện Lập Thạch là huyện nghèo nhất tỉnh. Bần cùng sinh đạo tặc mà

Oh, bác ấy gốc Tuyên Quang cơ. Sau này mới chuyển tới sống ở VP.

NBB
13-08-2012, 22:13
Hik, vẫn chưa giải quyết được hở mọi người :( Buồn quá nhỉ?

ChuKhung
03-09-2012, 03:01
Nhìn mặt khỏi nói!(NO)

nguoihamvui
09-09-2012, 16:07
Cái thằng này mà mình gặp được chắc chỉ còn ăn cháo trừ bữa quá.Trốn mẹ mày đi nhé.Các bạn tranh cãi nhau làm gì mệt óc,mất đi hình ảnh đẹp của Phượt.Hãy quên đi để biết rằng trên đời này còn nhiều cái đẹp lắm

tavantuan1988
22-09-2012, 21:43
Đồng tiền mang lại cho ta tất cả,nhưng cũng sẽ làm cho ta mất tất cả.

keobongkhocnhe
24-09-2012, 15:01
giờ này mà vẫn còn đoàn bị lừa bởi phong tuyết nhỉ. rầu quá

Prinzzzze
26-09-2012, 18:08
Mình mất hơn 3 tiếng đề nghiền hết chữ nghĩa trong cái topic này. Hơi thất vọng về việc hậu quả chưa được giải quyết. Không biết đến bao giờ hệ thống pháp luật mới có thể mang lại niềm tin và chỗ dựa ....

ngaodusonthuy12
27-09-2012, 13:39
Phải đặt cục gạch ở topic này để còn lưu lại xem mỗi khi chuẩn bị vác balo mới đc

Tôi là tôi
02-10-2012, 10:43
Mình lần đầu đi phượt. đã đăng ký 1 chuyến đi Hà Giang cuối tháng 10 này. Nên cũng đi khắp diễn đàn để tìm hiểu các thông tin có liên quan. Thực sự có nhiều người thật đáng thất vọng. Con sâu làm giầu nối canh. Làm mất đi hình ảnh đẹp của phượt.
Mong mọi chuyện nhanh được giải quyết để yên lòng cho các mem mới như mình. :)

rainny13
08-10-2012, 19:33
mình là mem mới cũng mất cả tiếng để đọc những comment này....vì con sâu nên cũng đang e ngại nồi canh...>"<...hi vọng mình sẽ tham gia 1 chuyến đi nào đó để biết trên đời còn nhiều cái để tin tưởng

phanvudn
09-10-2012, 02:01
ngồi sục sùi từ 12h đến 2h sáng mới xong cái toppic, đặt gạch để chuẩn bị đi các chuyến sau mà rút kinh nghiệm,

Chắc bác này lỡ dại đó mà

trangiap96
10-10-2012, 22:33
ẹc ông Phong này làm mất niền tin với bộ đội cụ hồ quá,như mình đây làm bên cụ bản đồ bộ tổng tham mưu đây,giờ nhiều bộ đội lắm,thật đấng xấu hổ,mình mà gặp ông phong này chắc là cho ông đấy biết thế nào là kỷ luật thép của quân đội luôn

bigsiu80
16-10-2012, 17:28
Trời ạ, đọc lướt, nhảy bài rồi mà vẫn hoa hết cả mắt, đau hết cả đầu. Nhưng mà phải cảm ơn các bạn lắm lắm vì những thông tin hữu ích giúp bọn tớ tránh được những điều đáng tiếc.

sew700
21-10-2012, 11:36
haizzzz...cái này nóng nhỉ nhưng cũng yên tâm khi có 1 tiên sư chuyên tư vấn ở nhà ...hoho

trieuphiyen
08-11-2012, 13:45
Các bạn mem mới nên cận thẩn tìm hiểu về chủ thớt và chuyến đi. địa điểm đến. và tình hình tài chính mà các chủ thớt đưa ra thế nào rồi hẵng đặt gạch chứ đừng nhìn cung đường rồi mà đi. như thế thì dễ mắc lừa lắm ^^

nothinglove
13-01-2013, 16:20
cả nhà ơi cho mình hỏi thông tin mới nhất về vụ phongtuyet với ạ..không biết mọi việc xử lý thế nào rồi ạ. cũng lâu rồi á, nhưng vẫn muốn hóng tí.:)

Mrthieugia
17-01-2013, 18:33
cả nhà ơi cho mình hỏi thông tin mới nhất về vụ phongtuyet với ạ..không biết mọi việc xử lý thế nào rồi ạ. cũng lâu rồi á, nhưng vẫn muốn hóng tí.:)
mình cũng thấy vụ này lâu rồi mà không thấy thông tin gì nữa?hay các bác để nó lẩn rồi ah?

codoc
23-01-2013, 01:05
Mình là mem mới và bài đầu tiên đọc lại là bài này. đúng là muôn vạn kiểu kiếm tiền nhưng cách kiếm tiền như này không ổn chút nào. thôi dù sao cũng là kinh nghiệm và trải nghiệm.

TruongSonNam_37
19-02-2013, 10:41
Lại thêm 1 topic nóng nữa rồi.

Em móc lốp được tấm ểnh nỳ từ topic TS vụ ngày trước. Đây có phải là lead phongtuyet không ợ>?:)
- bạn nam trong hình
http://seablogs.zenfs.com/u/TwDYAYuRGALt5oEIv9XPnu499mHXLw--/photo/20110107011605410.jpg

Mình cũng đã có lần đi với Phongtuyet rồi, nghe giới thiệu Phong là tên bạn ấy, còn Tuyết là tên người yêu (người mà Phong đang cõng trên lưng ấy, chắc hình này chụp ở Mộc Châu), Phong bảo là làm Bộ đội ở Binh chủng Công binh đấy! Khi off thì thấy Phong nói cũng có vẻ là người hiểu biết và từng đi nhiều, cũng đã có lần mình gặp lại Phong và Tuyết ở Hà Nội rồi, không ngờ các bạn nhỉ!

mr_map
12-03-2013, 09:10
các bác chỉ chỗ nó hay lui tới. em cho mấy đồ đệ oánh cho nó trận

tramykt86nt
16-03-2013, 15:57
Đây là lần đầu tiên lang thang vào box này, chợt thấy hình ai đó quen quen ở trang 1. Thoáng một phút lành lạnh sống lưng. Đây là người tên Phong gì đấy mà mình gặp ở HN tháng 9 năm 2011 đây mà. Đọc từ trên xuống dưới, thấy mình vẫn còn minh mẫn lắm, nếu không chắc cũng đã bị "sa lưới" tên này.
Năm 2011, tớ có nói chuyện với tên này qua yahoo (hắn vào làm quen tớ trước). Ban đầu hắn bảo tên gì đấy chả nhớ, giới thiệu là làm bộ đội. Rồi sau này lại bảo là tên Phong. Hic...Nghe mà mù đường luôn :)) Mùa thu năm ấy lên lịch đi Hà Nội và Đông Bắc, hắn suggest là đi chung với hắn. Hắn bảo là có việc quay lại Hà Giang vào đúng ngày tớ bay ra (trùng hợp ghê :D), và bảo sẽ chở tớ đi bằng xe máy. Hờ..hờ...Mình đâu có "phó mặc cho số phận" đến nỗi đi với một tên con trai xa lạ chưa hề gặp mặt. Thế là tớ từ chối. Lúc tớ ở Hà Nội, hắn có hẹn sẽ đưa tớ đi lòng vòng, nhưng cho tớ leo cây mấy lần, dt gọi thì lúc ò í e, lúc thì ko ai bắt máy. Lúc đó cũng có cảm giác ko an tâm, có gì đó nghi ngờ. Rồi cuối cùng cũng gặp hắn 1 lần duy nhất, ngồi uống nước ở Văn Miếu. Sau đó ko gặp lại nữa (chắc hắn thấy tớ ko "nai tơ" như hắn nghĩ nên chuồn luôn).
Hơ...hơ...Giờ vào đọc thấy bài này, lại đúng khuôn mặt quen thuộc của hắn. Hừm...Từ nay về sau phải cảnh giác cao độ nếu có đi phượt với người lạ thôi.

Trancaolong123
21-04-2013, 01:45
Khi lòng đam mê bị trục lợi một cách thái quá như vậy thì dần dần ta sẻ mất đi cái cảm giác và hứng thú và sẻ đâm ra mất lòng tin và những người bạn đồng hành ( cái này cực kỳ quan trọng ) , mình có tham gia nhiều diển đàn với 1 nik ( trừ diển đàn ,,,,:D ) và hầu như trong bất cứ nơi đâu củng có các thể loại này , mong ban điều hành có biện pháp ngăn ngừa sớm để lấy lại niềm tin cho anh em và sân chơi chung ạ !

MrJanus
22-04-2013, 13:38
Những cá nhân như thế này sẽ làm mất đi niềm tin, sự tin tưởng lẫn nhau giữa những người bạn đồng hành, thế thì chuyến đi còn gì là thú vị nữa.
Mong rằng những chuyện như thế sẻ được mọi người đưa ra ánh sáng vì niềm tin giữa những người cùng đam mê

Salima
22-04-2013, 23:11
Cho đến nay số tiền Phong nợ cả 2 đoàn ( khoảng hơn chục triệu) vẫn chưa đòi được.
Đoàn Hà Giang 30-4 nhiều lần đến nhà trọ ở Đội Cấn đòi mà hắn toàn khất lần hoặc trốn mất.

xuandaubac
27-04-2013, 17:03
Đúng là con sâu làm rầu nồi canh...mà hắn lừa đảo, lươn lẹo mọi người những hơn chục triệu??? Rồi sẽ bị quả báo thôi các bác ạ, thông tin trên topic này rất hữu ích. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ..

Omerta_Vn
05-05-2013, 19:04
Đúng là con sâu làm rầu nồi canh...mà hắn lừa đảo, lươn lẹo mọi người những hơn chục triệu??? Rồi sẽ bị quả báo thôi các bác ạ, thông tin trên topic này rất hữu ích. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ..

Tổng số tiền không phải hơn chục triệu đâu. Qua các phi vụ ăn tiền, mượn tiền, mượn đồ số tiền lên rất lớn(Chắc gấp 10 lần số trên)

Hình ảnh mới của phongtuyet ngay gần nhà(Áo xanh) chụp 2 tuần trước ở Đội Cấn

https://i.upanh.com/rilfhd

Salima
05-05-2013, 22:23
Hình ảnh mới của phongtuyet ngay gần nhà(Áo xanh) chụp 2 tuần trước ở Đội Cấn

https://i.upanh.com/rilfhd

Thế bác có nhảy qua đòi 500k của nó k ạ :)

Omerta_Vn
09-05-2013, 16:45
Thế bác có nhảy qua đòi 500k của nó k ạ :)

Cả một tiểu đội hùng hậu không đòi được, bữa đó mình tới ăn thịt chó thôi cũng không có ý định đòi :)

Thí cho hắn thôi.

Antares
12-05-2013, 17:44
Em mới tập tành đi Phượt. Thấy cái bài này vô coi thì cũng hơi bất an, nhưng mà cũng mong đây chỉ là 1 con sâu bỏ rầu nồi canh thôi. Các bác cứ coi như là bố thí cho thằng này chút ít về mua "Quan Tài" cho cả nhà nó các bác ợ.

hoangtungtn1986
03-06-2013, 06:11
Nếu như đồng chí đó mà thế thì mọi người hãy chánh xa ra. Nếu như mình làm làm lead mình sẽ ko bao giờ cằm quỹ mà để các bạn nữ cằm, mình chỉ có lên cung bà các bạn thủ quỹ công khai như vậy là ok

NGOAHOTANGLONG
12-06-2013, 15:04
Hôm nay mới để ý có cái bảng đen này vô đọc mới thấy choáng !cho được hóng hớt một tý, không biết sao các Phượt gia của mình lại giao tiền cho Leader nhiều thế nhỉ???!!! vì khi mình làm Leader có cầm của ai đồng nào đâu, chỉ giao hẹn các thành viên khii đặt phòng thì mình trả tiền trước rồi sẻ gởi Bill đặt phòng vô mail mỗi người xem và mọi người phải trả tiền cho mình ngay sau 24h, còn chuyện ăn uống thì mình dẫn đến đó ăn rồi tính tình mình trả trước rồi sau đó sẻ chia ra bao nhiêu rồi trả lại cho Leader ngay không để lâu, còn nếu các bạn muốn ăn gì uống gì thêm thì tự trả thêm, tiền các thành viên tự giữ bên mình tự mua tự xài , Leader không đụng đệuchir thông báo cho biết chi chí cho ăn ở , tham quan là khoảng bao nhiêu đó còn cac khoảng riêng tư thì tự thành viên lo,tiền bạc nó là chuyện tế nhị lắm không đụng vào nó được,cuối chuyến đi chỉ cần các thành viên dẫn đi ăn, với lời cảm ơn là đủ, không cần nhiều,
Nhưng mà nhiều khi không dám dẫn đi, PHỨC TẠP LẮM

nothinglove
17-07-2013, 01:21
Mình biết người này,- Đặng Nguyên Phong- có hợp tác vài lần. Thấy ổn mà. Đã là con người thì ai cũng tiềm ẩn cái tốt cái không tốt -- và chắc chắn mọi chuyện đều có lí do cả . Vậy có nên xem xét lại mình trước khi chỉ trích người khác không ạ các bác tiền bối. Thời đại tự do ngôn luận mà,ai cũng có quyền nói, cơ mà vài người chẳng biết gì cũng nói, cũng xông vào chửi. Vô tình đấy -- cơ mà đôi khi làm nhiễu hết sự thật đấy ạ. !!!!!

etoyvn
18-07-2013, 23:56
Bên group máy ảnh cũng đang bàn xôn xao về bác này nè : https://www.facebook.com/groups/chomayanh/permalink/705415106150881/
Họ còn up lên haivl để tìm kiếm nữa : http://www.haivl.com/photo/786117
Các bác quan tâm vào comment support cho nạn nhân nhé

MinhQuyet
03-08-2013, 12:17
Mình có ý định tìm đoàn, nhưng xem qua Thớt lại thấy hoang mang. :(

saodem
28-10-2013, 23:00
phượt là một đam mê nhưng vẫn có những người lợi dụng phượt để làm lợi cho bản thân , để tránh tình trạng trên thì khi off mình lập ra 1 thủ quỷ lấy ý kiến chung của mọi người

diladencr7
13-05-2014, 01:20
E là nạn nhân mới nhất của hắn đây,hắn nỡ lòng nào lừa e 2 triệu bạc,chỉ mới đúng tháng trước.Khốn nạn thiệt,vậy mà hắn k từ bỏ khi ace phuot lên án,...mấy năm trước.Hắn nổi tiếng 3 năm nay trên đây trong box này mà giờ này e mới biết,hic.Quá muộn cho e và mong rằng không bao giờ muộn cho ace phuot nào nữa.

Nick mới nhất của hắn dùng trên phuot là linhmu,fb,sđt hắn chặn hết e k còn cách nào liên lạc hay vạch mặt hắn đc nữa.Mong là ace chưa biết thì hãy đọc topic này+nhớ mặt hắn để k bị lừa tiền nữa.Một bài học nhớ đời,kinh nghiệm sống cho e.

hoabien_hp
20-05-2014, 11:48
E là nạn nhân mới nhất của hắn đây,hắn nỡ lòng nào lừa e 2 triệu bạc,chỉ mới đúng tháng trước.Khốn nạn thiệt,vậy mà hắn k từ bỏ khi ace phuot lên án,...mấy năm trước.Hắn nổi tiếng 3 năm nay trên đây trong box này mà giờ này e mới biết,hic.Quá muộn cho e và mong rằng không bao giờ muộn cho ace phuot nào nữa.

Nick mới nhất của hắn dùng trên phuot là linhmu,fb,sđt hắn chặn hết e k còn cách nào liên lạc hay vạch mặt hắn đc nữa.Mong là ace chưa biết thì hãy đọc topic này+nhớ mặt hắn để k bị lừa tiền nữa.Một bài học nhớ đời,kinh nghiệm sống cho e.
Neu ban bi han lua thi hay nt ngay cho minh vi minh cung vua moi bi han lua xong. Minh co day du thong tin ve han hien h.

diladencr7
21-05-2014, 21:40
Neu ban bi han lua thi hay nt ngay cho minh vi minh cung vua moi bi han lua xong. Minh co day du thong tin ve han hien h.

Liên lạc fb nha bạn https://www.facebook.com/ankhuong.trannguyen.96?ref=tn_tnmn

cuonghvn
16-09-2014, 16:12

Có người tìm dc hắn rồi nè, https://www.facebook.com/groups/chomayanh/permalink/705415106150881/ kéo xuống comment cuối, chủ stt đã tìm được địa chỉ

Monamourxy
17-09-2014, 00:40
Bạn Nothinglove cho mình hỏi là bạn biết người này từ đâu? Từ trong phuot hay quen trước ngoài đời. Và minh tò mò tí, những lần hợp tác đó cụ thể là gì? Vì mình thấy đến giờ bạn posted bài thứ hai trên diễn đàn này. Chắc miệng đời thế gian làm bạn bức xúc lắm mới tạo cái nick name này để post pk? Mình thì rất thật, nên nếu mình có noí sai gì bạn gọi cho mình bằng viber +1 8326028822 để tránh hiểu lầm nha :)

diladencr7
18-09-2014, 20:29
Bạn Nothinglove cho mình hỏi là bạn biết người này từ đâu? Từ trong phuot hay quen trước ngoài đời. Và minh tò mò tí, những lần hợp tác đó cụ thể là gì? Vì mình thấy đến giờ bạn posted bài thứ hai trên diễn đàn này. Chắc miệng đời thế gian làm bạn bức xúc lắm mới tạo cái nick name này để post pk? Mình thì rất thật, nên nếu mình có noí sai gì bạn gọi cho mình bằng viber +1 8326028822 để tránh hiểu lầm nha :)

Bạn này có vẻ muốn tìm hiểu về hắn hay có ý gì?mình là người tiếp xúc gần đây nhất với hắn và hiện biết hắn ở đâu,cũng là 1 trong những nạn nhân của hắn,theo mình thấy và vừa có tin về hắn thì hiện nay hắn khá khó khăn.Nếu bạn muốn tìm thông tin về hắn thì mnihf chia sẽ cho bạn.

thebinhsl2
07-10-2014, 09:05
ôi Vĩnh Phúc quê tôi, đúng là số tiền so với cá nhân thì không đáng nhưng cả 1 tập thể thì số tiền đó thật sự đáng, hi vọng không còn trường hợp như vậy nưa :(