PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Có nên đi Barcelona trong 2 ngày?

trungbl
24-05-2012, 22:22
Mình kết thúc một event bên Bỉ vào ngày 21/6, sau đó sẽ có mặt ở Paris vào trưa ngày 22/6 và sẽ về HN từ CDG trên chuyến bay 14h ngày 25/6. Trong khoảng thời gian trên mình định đi Barcelona nhưng thấy có vẻ gấp gáp nên còn đang phân vân.

Nhờ mọi người tư vấn cho mình xem với khoảng thời gian eo hẹp trên thì có thể đi đâu là tốt nhất? Mình đang dự kiến thay bằng hành trình Nice - Monaco, mong mọi người giúp đỡ. Tks

erasmus
24-05-2012, 22:39
đúng là hơi gấp thật bác ạ. Nếu bác đặt đc Ryan air bay trong ngày thì ok, còn đi = phương tiện khác thì e nghĩ là nên đi trong Pháp thôi. Riêng Paris đi 4 ngày cũng đc :)

trungbl
25-05-2012, 09:08
Mình định đặt vé Ryanair bay tối 22/6, về sáng 25/6 (ARV 08.20), nhưng sợ chẳng may delay lại ko kịp chuyến về VN (DEP 14.00) vì còn phải quay lại Paris lấy hành lý gửi. Paris thì mình đi 2 lần rồi nên mình muốn tranh thủ thời gian này để đến các nơi khác nữa. Còn chưa đầy 1 tháng nữa thôi, mình lăn tăn quá :(

kanya
25-05-2012, 23:16
Mình định đặt vé Ryanair bay tối 22/6, về sáng 25/6 (ARV 08.20), nhưng sợ chẳng may delay lại ko kịp chuyến về VN (DEP 14.00) vì còn phải quay lại Paris lấy hành lý gửi. Paris thì mình đi 2 lần rồi nên mình muốn tranh thủ thời gian này để đến các nơi khác nữa. Còn chưa đầy 1 tháng nữa thôi, mình lăn tăn quá :(
Mình nghĩ 22/6 bạn bay Ryanair từ Paris sang Barcelona thì ok, chơi ngày 23, 24. Tối 24/6 8pm bạn bắt xe lữa đêm về Paris. Sáng 25 khoảng 8am là đến Paris luôn, an toàn, ko sợ trễ chuyến bay. tiết kiệm 1 đêm trên tàu nữa, nên book tàu nằm, giá khoảng 70e thôi, ngủ chung với 3 mạng khác

milandini
26-05-2012, 05:09
Bác chủ topic cứ cẩn thận vẫn hơn, đừng có căn sát quá, chẳng may hôm đấy tàu xe có chuyện gì hay các bẹn EU hứng lên bãi công biểu tình là toi. Nếu ko book được như bạn kanya tư vấn thì nên chọn chỗ nào gần gần đi thư giãn trước khi về ví dụ: Mont Saint Michel (http://wikitravel.org/en/Mont-Saint-Michel)

trungbl
26-05-2012, 10:13
Mình check trên các trang đặt vé tàu thì thấy giá cao quá chứ ko thấy chỉ có 70e như Kanya nói.. bạn book ở đâu vậy?

kanya
26-05-2012, 14:39
Mình check trên các trang đặt vé tàu thì thấy giá cao quá chứ ko thấy chỉ có 70e như Kanya nói.. bạn book ở đâu vậy?
chia buồn cùng bạn, mình cũng search thử TGV thì thấy các giá vé second class đã hết, chỉ còn toàn first class nên giá cao ngất, chỉ còn loại vé ngồi first class là giá 169e thôi, được cái là bạn ở private, nhưng ko được nằm thì cũng oải. Mình đã book cách đây 1 tháng thì giá vé nằm second class chỉ có 70e thôi, cũng TGV, thậm chí mình book luôn giá vé nằm first class cho private, khỏi sợ mất đồ mà cũng chỉ có 130e thôi