PDA

View Full Version : [16/6 Hà Nội- Phong Nha KB- Tây Trường Sơn- Tây Nguyên- cực Đông] mưa tháng sáu

yytrung
24-05-2012, 21:07
Chào các bạn, hai anh em mình đã lên kế hoạch cho vụ này khá lâu rồi, ngày 16/6 sẽ khởi hành vì ngày đó mới sắp xếp được nghỉ, đi trong 11 ngày bằng xe máy từ Hà Nội chinh phục cực Đông ( Khánh Hoà).(c)
Nói khái quát thì hành trình sẽ đi như sau: vào đến Cửa Lò bằng đường 1A, đi VQG Phong Nha- Kẻ Bàng, từ đây đi theo đường Tây Trường Sơn, đi đường HCM vào đến Tây Nguyên, rồi sang Khánh Hoà chinh phục cực Đông. sau đó trở về Ga Nha Trang đón tàu trở về HN.
Hành trình này mình cũng đang tìm bạn đồng hành trên facebook tại link: https://www.facebook.com/events/464498553566888/464543260229084/?ref=notif&notif_t=group_comment_reply

Ngày 1 xuất phát từ Hà Nội: theo quốc lộ 1 vào Vinh, đi qua: Cửa Lò, đường ven sông Lam, mộ bà Hoàng thị Loan, quê hương Bác
Ngày 2 Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình: vẫn theo quốc lộ 1, sẽ đến: ngã ba Đồng Lộc, đèo Ngang, làng biển Cảnh Dương, bãi Đá Nhảy, buổi tối về tới VQG Phong Nha- Kẻ Bàng
Ngày 3 VQG Phong Nha- Kẻ bàng và điểm bắt đầu của Tây Trường Sơn: đi thuyền sông Son, động Phong Nha, đi bộ xuyên rừng dọc theo sông Chày, ...
Ngày 4 Tây Trường Sơn: bắt đầu từ Bố Trạch theo đường Tây Trường Sơn, qua bản Rum, dân tộc Vân Kiều, tối ở lại Khe Sanh
Ngày 5 Tây Trường Sơn: Đakrông, đèo Pê Ke, Prao, Thạnh Mỹ, kết thúc đường Tây Trường Sơn. hi vọng đủ thời gian ghé qua thánh địa Mỹ Sơn:gun
Ngày 6 Quảng Nam, Kon Tum: theo đường Hồ Chí Minh, đi qua sông Cái, ngục ĐăkGlei, VQG Chu Mom Ray, Sa Thầy
Ngày 7 Tây Nguyên: Pleiku, Gia Lai, ĐăkLăk, Buôn Hồ: làng Ba Na, núi Chơ Hơ Rông, làng voi Nhơn Hòa, Biển Hồ, hồ Yaly ...
Ngày 8 Khu vực Buôn Mê Thuột, cafe, thác Trinh Nữ, buôn Jun, các làng dân tộc, ... tối về tới Khánh Hòa
Ngày 9 Chinh phục Mũi Đôi- điểm cực Đông của Tổ Quốc
Ngày 10 giải quyết cực Đông xong quay về Nha Trang để bắt tàu về Hà Nội, thăm thú biển Nha Trang đẹp tuyệt vời :)
Ngày 11 Trên tàu từ Khánh Hòa về Hà Nội

Trong hành trình cụ thể sẽ có thay đổi tuỳ vào hoàn cảnh cụ thể nhé, vì những gì ghi trên đây là quá nhiều.

Trong khoảng 10 ngày bằng xe máy, người tham gia sẽ khám phá hầu hết văn hóa, thiên nhiên và con người của vùng đất, bao gồm: cảnh quan, phong tục tập quán, ẩm thực, địa danh lịch sử, nếp sinh hoạt người bản địa. Sự trải nghiệm thực tế, phiêu lưu thử thách, an toàn, tiết kiệm và vượt qua bản thân là tiêu chí thành công của chuyến đi này. Những người tham gia cần có đủ sức khẻo và thời gian để gia nhập. Những kỹ năng làm việc nhóm như chia sẻ công việc, quản lí thời gian, ứng xử giao tiếp luôn cần thiết cho 11 ngày dài.

Chi phí ước tính khoảng gần 4tr theo cách chi tiêu tiết kiệm và khoa học
Chuyến đi được tổ chức không vì lợi nhuận, không có hy vọng vào số lượng đông người tham gia để đảm bảo chất lượng chuyến đi.

Các bạn có ý định tham gia hãy add friend trên facebook để bọn mình dễ dàng trao đổi và hiểu nhau trước.
my face tạihttps://www.facebook.com/trungphuot

maitravelvn
25-05-2012, 01:09
Cung hay quá, cũng muốn bon chen nhưng mà vẫn chưa có kế hoạch cụ thể, các chuyến đi còn đang ngổn ngang quá :(

nguyenhoangha
25-05-2012, 06:53
Ngày 5 Tây Trường Sơn: Đakrông, đèo Pê Ke, Prao, Thạnh Mỹ, kết thúc đường Tây Trường Sơn. hi vọng đủ thời gian ghé qua thánh địa Mỹ Sơn

Từ Khe Sanh bạn theo HCM vào Thạnh Mỹ rồi theo QL14B xuống Ái Nghĩa , từ Ái Nghĩa qua đò Kiểm Lâm để sang Mỹ Sơn , quãng đường là 320km(không xuống QL1A nhé) vs rất khó đi đoạn Tây TS do dốc , bạn phải đi từ sớm .

yytrung
07-06-2012, 01:23
Mình đã thay đổi kế hoạch của hành trình này, nhờ ADMIN xoá dùm event này. Cảm ơn!