PDA

View Full Version : Hà Nội_Bản Giốc_Lạng Sơn_Hà Nội(30/6 - 1,2/7)

haiphong56
23-05-2012, 14:28
Event của tháng 6 đã kín,tớ phải đi chuyến này gấp vì sợ mùa bão nước lại đục ngầu không làm ăn gì đc.Ai có nhã hứng thì đi cùng bọn tớ nhé.Lịch trình cụ thể như sau:
Ngày 1(30/6):380km
Hà Nội_Nội Bài_ Sóc Sơn_Thái Nguyên_Bắc Kạn_Đèo Giàng_Đèo Gió_Cao Bằng_Trường Hà(Pac Pó,Lê Nin)_Cao Bằng

Ngày 2(1/7):200km
CB_Quảng Uyên_Khe Liêu_Trùng Khánh_Bản Giốc_Lũng Pẩu_ Bản Xá_Đèo Keng Ka_Đèo Khau Mơn_Quảng Uyên

Ngày 3(2/7):285km
Quảng Uyên_Đèo Khau Chìa_Nà Rào_Đèo Bá Quảng_Đông KHÊ_Mường Kim_Đèo Lũng Phẩy_Thất Khê_Đèo Kéo Đẩy_Đèo Khách_Lạng Sơn_Bắc Giang_Hn

Tạm thời lịch đi là như vậy,thời gian ăn nghỉ,tập trung sẽ bàn cụ thể vào ngày off tới.
Kinh phí:dự trù khoảng 1m(xăng xe đổ chung,đồ dùng chung:ủng,găng tay,phản quang,cafe,hoa quả...:)
Yahoo:themannemchua
Tớ chỉ muốn đi và đc trải nghiệm thôi,nên đừng ai ném đá nhiều nhé,chưa đi thì phải đi nhiều,đi nhiều mới có nhiều kinh nghiệm,Ai có hứng thú thì tham gia,không thì góp ý cho tớ nhé,thanks các bác nhiều nhiều:L:L:L:L
Danh sách xế ôm dập dòm:
1.Anh Tuấn
2..Anh Sơn
3.Anh Minh
4.Ôm Vy
5.Ôm Lan

Nghia Bom
23-05-2012, 14:46
Cho mình xin 1 vé Xế dập dòm với bạn nhé. Mình là Bờm sdt 0976118286 face là: Nghĩa Bờm

cừu doli
23-05-2012, 16:17
Chị ơi! em xin 1 suất ôm nếu hôm ấy ko thi cử gì thì em sẽ vác xác lên đg nhé!

hanoimen
23-05-2012, 16:39
Đi vào ngày thường hả bạn :D:D:D

Zuly Divino
23-05-2012, 18:18
Bác ơi sao k đi vào cuối tuần :| Đi vào ngày thường khó quá ...e xin 1 chân xế dập dòm vậy..

haiphong56
23-05-2012, 21:28
Xin loi moi ng nhe,lich di la 30/6---2/7.Minh up nham lich.hjhij;)
Dang onl bang dt nen khong sua dc topic,hjhj

haiphong56
23-05-2012, 21:46
Cảm phiền Mod/Admin nào đi ngang qua làm ơn edit lại giùm mình tiêu đề thành (30/6 - 1,2/7) nhé. Big thanks :)

Zuly Divino
23-05-2012, 23:10
Xin loi moi ng nhe,lich di la 30/6---2/7.Minh up nham lich.hjhij;)
Dang onl bang dt nen khong sua dc topic,hjhj

Thế là t7 CN t2 à bác ơi sao bác không chọn 29-30/6 1-7 , nó rơi vào t6 t7 CN thì đẹp hơn k nhỉ :|

haiphong56
23-05-2012, 23:58
Thế là t7 CN t2 à bác ơi sao bác không chọn 29-30/6 1-7 , nó rơi vào t6 t7 CN thì đẹp hơn k nhỉ :|

Hix,T6 to co vc ban mat rui:((

haiphong56
24-05-2012, 07:59
Chau xin loi bac dantocgoc va toan the anh em nhe,lap hong chau phai onl bang dt,nen k the dung vietkey duoc,xin bac vo cung luong thu:((((((

twelve
24-05-2012, 09:15
Xin 1 chân xế dập dòm đã, đến gần đó nếu ko bận thì sẽ tham gia :D

linh127
24-05-2012, 09:54
Mình xin đặt gạch 1 ôm nhé . nếu trước đó chưa phỉ vào SG thì chắc chắn tham gia :)

Chú Tèng
24-05-2012, 10:33
Mình xin đặt gạch 1 ôm nhé . nếu trước đó chưa phỉ vào SG thì chắc chắn tham gia :)

Đi cung này hả L, có cần xế không? :D

Zuly Divino
24-05-2012, 10:45
Hix,T6 to co vc ban mat rui:((

Thui tớ xin rút cung này nhé ^^ Chúc cả nhà đông vui và lên đường may mắn...chắc mình đi cung trc cho sớm :D

haiphong56
24-05-2012, 15:41
Thui tớ xin rút cung này nhé ^^ Chúc cả nhà đông vui và lên đường may mắn...chắc mình đi cung trc cho sớm :D

Haizzz,cai event cua to kin thang 6 roi,vs lai nghi t6 hay t2 cung nhu nhau ma.Chuc ban di may man nhe,co gi chia se cho to nha;)

linhnga1090
24-05-2012, 21:41
oh oh. cho mình xin một chân ôm nhé.(nếu ko có j thay đổi).lẹt gâu.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

always_smile
24-05-2012, 22:43
Bạn ơi cho tớ đặt gạch một chân ôm nhé:))

Cucnguyen_91
25-05-2012, 07:51
Kinh phí tầm bao nhiêu bạn êi

haiphong56
25-05-2012, 08:24
[QUOTE=Cucnguyen_91;607789]Kinh phí tầm bao nhiêu bạn êi[/QUOTEM
M du tru khoang 1M ban a:D:D

mua_hn2484
26-05-2012, 01:00
Mình đặt gạch 1 ôm nhé

vitngan_174
26-05-2012, 03:38
Mình dập dòm với nhé:)

Zfansipan
26-05-2012, 10:25
Hi chủ thớt và cả nhà,

Cho mình xin 1 chân ôm nhé :)

Thank all

YM: Zfansipan
ĐT: 0947.28.38.96

doiquanho
26-05-2012, 18:07
Mời mọi người đọc cái này nhé:
https://www.phuot.vn/threads/42404-V-v-t%E1%BB%95-ch%E1%BB%A9c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-c%E1%BB%A7a-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-Phongtuyet-%28Th%C3%B4ng-tin-c%E1%BB%A5-th%E1%BB%83-trang-1%29/page11
Có liên quan đến topic này của các bạn. Nếu có thời gian các bạn đọc lại từ trang 1 có nhiều điều thú vị đấy.

cuonghht_00
26-05-2012, 18:31
Bây giờ cũng khó xử nhỉ,có người đang bàn về chủ toppic đấy,trắng đen ntn cần phải làm rõ,để mọi người trong đoàn được biết.

haiphong56
26-05-2012, 20:01
Bây giờ cũng khó xử nhỉ,có người đang bàn về chủ toppic đấy,trắng đen ntn cần phải làm rõ,để mọi người trong đoàn được biết.

Uhm,di hay khong la quyen cua cac ban,va cac ban khong di thi to van se di 1minh cung duoc.Cac ban cu thoai mai quyet dinh,to khong co quyen ep di hay khong.
Di cung nhau,song cung nhau moi hieu nhau dc.Tat nhien la to cung co loi rieng cua m la khong quyet doan va sat sao hon trong cv.Co loi thi nhan loi,Cam on cac ban da gop y cho to.

boypro
26-05-2012, 20:12
Mọi người ơi,đừng tham gia nữa,bọn nó chuyên là 1 lũ lừa đảo.Các bạn cận thận nhé.Từnay các bạn tránh những cái nick Phong tuyết,Haiphong56 ra nhé

https://www.phuot.vn/threads/42404-V-v-t%E1%BB%95-ch%E1%BB%A9c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-c%E1%BB%A7a-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-Phongtuyet-(Th%C3%B4ng-tin-c%E1%BB%A5-th%E1%BB%83-trang-1)/page13

transon_travel
26-05-2012, 20:17
Mọi người ơi,đừng tham gia nữa,bọn nó chuyên là 1 lũ lừa đảo.Các bạn cận thận nhé

Nói như bạn không ổn, ừ thì lừa đảo phải tránh, phải cẩn thận, và chắc chắn là không tham gia.

Cơ mà sự việc còn chưa rõ trắng đen, vẫn là trung lập, bản thân cũng là leader khá nhiều, chỉ có sòng phẳng thì lên cung còn có người join.
Vậy nên trước khi chưa sáng tỏ, đề nghị bạn không vơ tất cả mọi người là lũ lừa đảo, bác chủ topic cũng nên theo sát các comment bên kia, giải quyết triệt để, chúng tôi là phuot.vn, luôn cần câu trả lời chính xác. Thân!!!

transon_travel
26-05-2012, 20:34
Em hỏi bác.Bác đã đọc topic đi Trường sa chưa?và cho đến giờ này bạn em cũng không thể liên lạc được với Phongtuyet và cung không thấy PT lên tiếng.Vậy không lừa đảo là gì.bạn em và 1 số thành viên cũng đang chuẩn bị chứng cứ để báo công an đấy,Vậy mà bác còn bênh,hay bác cũng nằm trong số những kẻ cò mồi :))nếu không liên lạc và đòi được tiền về.Phongtuyet &Haiphong56 ơi các bác lập nick khác để tổ chức đi phượt đê

Đề nghị bạn ăn nói suy nghĩ kỹ, tôi không nói phongtuyet, đây là topic của haiphong, nói 2 từ cò mồi nghe lạnh sống lưng, tôi là người chịu khó update thông tin bên phongtuyet và cũng là người luôn đứng về lẽ phải, đã comment khá nhiều những thông tin quan trọng liên quan tới phongtuyet, không tin bác cứ đọc và hỏi mod, có lẽ không cần giải thích nhiều, nhưng cái từ lũ lừa đảo, bác nói chính xác là ai, bác đừng vơ nhiều như thế, chẳng há, cái lũ ấy có bác.

Xin đọc lại, mình không bênh, mình đứng ở trung lập, và mình không rách nát mà lên đây làm cò cho kẻ khác, làm tiền cùng những kẻ nhơ nhớp để ăn tiêu đồng tiền của đồng đội. Đôi dòng cuối cùng.

Lantrailt
26-05-2012, 20:36
Em hỏi bác.Bác đã đọc topic đi Trường sa chưa?và cho đến giờ này bạn em cũng không thể liên lạc được với Phongtuyet và cung không thấy PT lên tiếng.Vậy không lừa đảo là gì.bạn em và 1 số thành viên cũng đang chuẩn bị chứng cứ để báo công an đấy,Vậy mà bác còn bênh,hay bác cũng nằm trong số những kẻ cò mồi :))nếu không liên lạc và đòi được tiền về.Phongtuyet &Haiphong56 ơi các bác lập nick khác để tổ chức đi phượt đê

Đây là topic của bạn Haiphong, không phải topic của Phongtuyet, sao bạn đã vội nói chủ topic như vậy đc?

Mọi người ơi,đừng tham gia nữa,bọn nó chuyên là 1 lũ lừa đảo.Các bạn cận thận nhé.
Chưa có gì là bằng chứng cả mà!

boypro
26-05-2012, 20:39
Đề nghị bạn ăn nói suy nghĩ kỹ, tôi không nói phongtuyet, đây là topic của haiphong, nói 2 từ cò mồi nghe lạnh sống lưng, tôi là người chịu khó update thông tin bên phongtuyet và cũng là người luôn đứng về lẽ phải, đã comment khá nhiều những thông tin quan trọng liên quan tới phongtuyet, không tin bác cứ đọc và hỏi mod, có lẽ không cần giải thích nhiều, nhưng cái từ lũ lừa đảo, bác nói chính xác là ai, bác đừng vơ nhiều như thế, chẳng há, cái lũ ấy có bác.

Xin đọc lại, mình không bênh, mình đứng ở trung lập, và mình không đến nỗi rách nát mà lên đây làm cò cho kẻ khác, đôi dòng cuối cùng.

Vậy thì em hiểu bác là ai roài.Cầm tiền ae phượt,ăn chặn tiền đi phượt,vay mượn lung tung,không thể liên lạc được>Thế không gọi là lừa đảo thì là gì?

transon_travel
26-05-2012, 20:43
Vậy thì em hiểu bác là ai roài.Cầm tiền ae phượt,ăn chặn tiền đi phượt,vay mượn lung tung,không thể liên lạc được>Thế không gọi là lừa đảo thì là gì?

Cây ngay không sợ chết đứng, và em cũng không muốn lôi thôi rách việc

Đề nghị mod vào đọc lại những comment em đã viết từ trang 3, ngay cả chị lantrailt cũng đồng ý kiến với em.
Còn vấn đề lùm xùm liên quan đến phongtuyet, đề nghị bạn không lôi vào đây
Vấn đề liên quan đến haiphong, bạn có thể đề nghị mod lập 1 topic
Còn haiphong, em còn chưa có dịp diện kiến bác lead này.
Là người trong ngành du lịch em thừa điều kiện để làm tiền các bác, không phải cấu kết với ai cả, xác định phượt là phượt cho đúng nghĩa, tùy bác nghĩ xem em nói sai hay đúng, nếu sai, em sẽ công khai xin lỗi bác trên diễn đàn, và gửi ảnh + thông tin, quê quán, nơi làm việc, nơi đang ở cho mod đưa lên có 1 phuoter cấu kết làm tiền anh em.

haiphong56
26-05-2012, 21:51

Ban nen co chung cu ro rang ve hanh dong va loi noi cua minh.Cho du ban co vao topic va up thong tin gi thi ban cu thoai mai.nhug ng ban do deu la nhug ng da di cung toi cung Y Ty ve,con neu toi sai o dau,toi se xhiu ỷach nhiem vda dung ra sua chua.Ban co chung co gi noi toi an chan tien,khai khong hoa don,cam tien ma k chiu tra thi moi ban thu 5 nay ra off cung doi,Ds da chot,co the di hay khong di khong phu thuoc vao ban.

cuongctv497
26-05-2012, 21:59

Đề nghị mod vào đọc lại những comment em đã viết từ trang 3, ngay cả chị lantrailt cũng đồng ý kiến với em.
Là người trong ngành du lịch em thừa điều kiện để làm tiền các bác, không phải cấu kết với ai cả, xác định phượt là phượt cho đúng nghĩa, tùy bác nghĩ xem em nói sai hay đúng, nếu sai, em sẽ công khai xin lỗi bác trên diễn đàn, và gửi ảnh + thông tin, quê quán, nơi làm việc, nơi đang ở cho mod đưa lên có 1 phuoter cấu kết làm tiền anh em.

+1 cho ý kiến bác transon. Bạn boypro ạ, mình hiểu cảm giác bị lừa mất tiền thế nào, nhưng bạn cũng cần phải suy xét thật kỹ, đừng có sồn sồn lên quá rồi đánh đồng tất cả như vậy. Đặc biệt đây là topic của haiphong, ko phải của phongtuyet ! Bác transon nêu ý kiến trung lập của mình mà bạn cũng cho rằng cùng hội cùng thuyền với phường lừa đảo thì mình cũng chịu bạn rồi.

Xin nói thẳng luôn là trong khi mọi việc chưa rõ ngọn ngành mà bạn cứ đi khắp nơi oang oang về lead như thế này mình thấy bạn đang có âm mưu gì đó (suy nghĩ chủ quan của mình)

Ban nen co chung cu ro rang ve hanh dong va loi noi cua minh.Cho du ban co vao topic va up thong tin gi thi ban cu thoai mai.nhug ng ban do deu la nhug ng da di cung toi cung Y Ty ve,con neu toi sai o dau,toi se xhiu ỷach nhiem vda dung ra sua chua.Ban co chung co gi noi toi an chan tien,khai khong hoa don,cam tien ma k chiu tra thi moi ban thu 5 nay ra off cung doi,Ds da chot,co the di hay khong di khong phu thuoc vao ban.

Bác nên online bằng máy tính, lập hẳn một thread để giải thích rõ mọi chuyện cho mọi người. Mình thấy nhiều người nói có chứng cứ, nhưng chưa ai thấy show lên, chỉ thấy hô hào, không biết có phải sự thật không, mong bác hợp tác với tất cả.

haiphong56
26-05-2012, 22:00

E cung la ng co loi vi da khong hoan thanh nv cua 1ng leader,vi tinh e rat vo tam,ban be da choi vs nhau thi bon e k quan trong tien nong,chi tieu nhu nao trong nhom ai cung biet.Neu thu 5 co thoi gian,moi bac ra off cung bon em.Co loi e xin sua,em xin chiu trach nhiem ve hanh dong cua minh.

boypro
26-05-2012, 22:07
+

Xin nói thẳng luôn là bạn đang có âm mưu gì đó (suy nghĩ chủ quan của mình)
cả.

Cảm ơn bác đã nhắc nhở,âm mưu của em là rất bức xúc ,không biết vì cái gì

Salima
26-05-2012, 22:07
Bạn ah, bạn nên đọc cẩn thận và viết cho chín chắn. Bạn transon rất khách quan trong vấn đề Haiphong, còn vấn đề Phongtuyet thì bác luôn đứng về phía lẽ phải mà.
Còn về Rượu Ngô thì thật sự mình đã nghe quá nhiều chuyện lùm xùm về cô bé này.
Nhưng mình k phải nạn nhân nên mình k dám chắc điều gì.
Mình chỉ có 1 người bạn tham gia đoàn Y tí đợt giỗ Tổ với Vy, a ý đặt cọc 1 triệu.
Vì bận nên a ý k đi được, việc này k ảnh hưởng gì nhiều đến đoàn, vì đoàn đi xe máy chứ k phải đặt cọc xe cộ gì.
Từ đó đến nay gần 2 tháng rồi mà a ý nhắn tin, gọi điện các kiểu nhưng cô bé k hồi âm gì.
Mấy hôm nay, chắc run trước vụ Phongtuyet nên đã gọi điện cho bạn mình hẹn ọp đoàn để trả lại tiền, k biết có trả đủ 1tr k nữa.
Mình hóng thứ 5 xem thế nào

haiphong56
26-05-2012, 22:15
Bạn ah, bạn nên đọc cẩn thận và viết cho chín chắn. Bạn transon rất khách quan trong vấn đề Haiphong, còn vấn đề Phongtuyet thì bác luôn đứng về phía lẽ phải mà.
Còn về Rượu Ngô thì thật sự mình đã nghe quá nhiều chuyện lùm xùm về cô bé này.
Nhưng mình k phải nạn nhân nên mình k dám chắc điều gì.
Mình chỉ có 1 người bạn tham gia đoàn Y tí đợt giỗ Tổ với Vy, a ý đặt cọc 1 triệu.
Vì bận nên a ý k đi được, việc này k ảnh hưởng gì nhiều đến đoàn, vì đoàn đi xe máy chứ k phải đặt cọc xe cộ gì.
Từ đó đến nay gần 2 tháng rồi mà a ý nhắn tin, gọi điện các kiểu nhưng cô bé k hồi âm gì.
Mấy hôm nay, chắc run trước vụ Phongtuyet nên đã gọi điện cho bạn mình hẹn ọp đoàn để trả lại tiền, k biết có trả đủ 1tr k nữa.
Mình hóng thứ 5 xem thế nào

Da thua bac,a Lang tu gio co goi cho e,va e da noi rat ro quan diem la bon e doi anh Quan Pham di xuyen.viet ve roi off luon,co 12ng vs nhau,vang 1,2ng khong vui.Va day cung la y kien cua ca doi,tien nong con thua bao nhieu e da thong bao vs moi ng.Bac co the lien he,hoac vao GRoup de biet them.

Salima
26-05-2012, 22:21
Vậy thế e giải thik thế nào về việc lãng tử Gió gọi e rất nhiều lần mà e k thèm bắt máy?Nhắn tin k thèm trả lời.
1 triệu của người ta e giữ 2 tháng trời với cái lí do thế chấp nhận được k?
Mà việc gì e phải chờ 1 người về mới giải quyết.
Là lead đoàn Y Tí, e có thể tự quyết về việc trả lại tiền cho Phong.
Sao lại phải bắt người ta đòi khổ đòi sở như vậy :(

boypro
26-05-2012, 22:31
Vậy thế e giải thik thế nào về việc lãng tử Gió gọi e rất nhiều lần mà e k thèm bắt máy?Nhắn tin k thèm trả lời.
1 triệu của người ta e giữ 2 tháng trời với cái lí do thế chấp nhận được k?
Mà việc gì e phải chờ 1 người về mới giải quyết.
Là lead đoàn Y Tí, e có thể tự quyết về việc trả lại tiền cho Phong.
Sao lại phải bắt người ta đòi khổ đòi sở như vậy :(

Đúng rồi,và bác Phong có tham gia đoàn yty nữa đâu,và có phải tiền của lead đâu.Mà sao đi phượt lead cầm tiền của ae khác làm gì,sao không đưa cho thủ quỹ?

soibeo
26-05-2012, 22:34
Tôi là 1 người trong đoàn Y tý nên có 1 số quan điểm như sau:
Về chuyến đi thì không có ý kiến gì. Vui vẻ và thoải mái. Lead quan tâm chăm sóc đến cả đoàn. Mọi người đi về đều cảm thấy ổn.
Những cái chưa được:
1. Về chi phí: Chưa có bản thông tin về chi phí cụ thể để thông tin cho cả đoàn biết
2. Tiền của những bạn không đi bao gồm việt dũng (800K) và phong ( 1 triệu) chưa hoàn trả cho các bạn ý mặc dù đã 2 tháng trôi qua. Nền đề nghị vy sớm hoàn lại tiền cho các bạn không đi và làm bản chi phí cụ thể của cung Y tý để thông báo cho cả đoàn nắm được.

ooohmygod
27-05-2012, 02:07
Nói thật là đọc những dòng suy nghĩ của các bạn mình cũng hiểu những bức xúc đo.Nhứng cái j cũng phải dựa trên cơ sở thực tế và tránh đưa ra những lời kết hay mang ý nghĩ của mình áp đặt cho người khác mang tính chất tiêu cực.Mọi kết luận đều phải dựa vào bằng chứng thực tế.Còn nếu đã là sự khẳng định thì hãy gặp thẳng nhau và đưa bằng chứng thuyết phục mà nói cho rõ trắng đen.Mình xin đc ủng hộ cái đúng cái thực tế.
Với mình cuộc sông đền có luật nhân quả của nó.không ai ăn không của ai đc cả.con trốn chạy thì chẳng ai chạy đc đâu.
Mong mọi người cứ bình tĩnh mà giải quyết.thanks!

favourite
27-05-2012, 12:29
Haha, cháy nhà mới ra mặt chuột :))

chocopi
27-05-2012, 12:55
E cung la ng co loi vi da khong hoan thanh nv cua 1ng leader,vi tinh e rat vo tam,ban be da choi vs nhau thi bon e k quan trong tien nong,chi tieu nhu nao trong nhom ai cung biet.Neu thu 5 co thoi gian,moi bac ra off cung bon em.Co loi e xin sua,em xin chiu trach nhiem ve hanh dong cua minh.
Tiền của người khác thì mới vô tâm phải ko bạn? Còn thử xem tiền của mình ai quên thì mình có vô tâm được hay ko? Chắc chuyện tiền nong gì đấy bạn cũng định lờ đi rồi, nhưng may sao có vụ phongtuyet thế là bị lôi ra luôn, nên tất nhiên phải nói là trả chứ sao, ko thì làm sao mà "đi" tiếp được đây?

dantocgoc
27-05-2012, 13:33
Các topic tổ chức chuyến đi của haiphong56 tạm dừng hoạt động để giải quyết minh bạch về tài chính. qua topic này.
https://www.phuot.vn/threads/42535-Re-V-v-ch%C6%B0a-minh-b%E1%BA%A1ch-trong-t%E1%BB%95-ch%E1%BB%A9c-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-c%E1%BB%A7a-haiphong56-(r%C6%B0%E1%BB%A3u-ng%C3%B4)

Yêu cầu chủ topic và các thành viên liên quan cùng hợp tác, cung cấp thông tin và trao đổi 1 cách văn hóa, nhằm làm rõ mọi sự việc.