PDA

View Full Version : NCG Lầu 22: Hòn Đỏ & Sơn Đừng 14-15/07

Toàn Thắng
23-05-2012, 02:09
Thưa bà con cô bác gần xa, các chú các thím, các bác các dì, các chị các mợ, đợt đi K3 vừa rồi mình ép chi hội 3 ông già chống gậy của NCG giao cho mình cái thớt này. Cũng là thiệt liều cùng mình, vì đến 500 ttin về cái đảo này TT cũng không có nữa, nếu bà con ai google ra thì cho em mua ttin nhé. Cơ mà mình có nhà bảo trợ thông tin là Mama Nong và "phu nhân" tương lai (chị Oanh Suối Dầu :P), cặp đôi hoàn cảnh này đã hứa dẫn đoàn đi lâu rồi (từ hồi Mũi Dinh lận) mà chưa thấy ngô khoai gì hết, nên mình phải ép dầu ép mỡ chứ (ấy em không có em duyên nhe, hehe).

Với nữa, mục đích của chuyến đi này là ăn đám cưới Mamasan nên đi chơi là chính nhe bà con :D

Đây là lịch trình sơ bộ của 2 ngày ăn chơi tại NT:

Ngày 0, thứ 6 22/6: lên xe giường nằm đi NT (9PM)
Ngày 1: mướn xe máy đi Vân Phong/Đầm Môn, sau đó gửi xe đi tàu qua Hải Lý, ăn chơi toàn tập (hải sản các loại) ngày 1 tại đây
Ngày 2: Lên tàu về Vân Phong --> Nha Trang, xịt keo đeo vàng đi đám cưới. Sau tiệc cưới, còn sức thì đi tham quan thành cổ Diên Khánh/mộ Yersin, yêu yếu thì đi tắm bùn nghỉ ngơi, xong thẳng tiến bò Lạc Cảnh & Sailing Club/Lousiana Brew House/Ice bar (1 trong 3 thôi nhe mí bạn) tùy tâm trạng muốn "lông mắc" hay bia tươi.

Đi xe chuyến 10PM về lại SG làm con ngoan chồng/vợ giỏi, cút cun tận tụy với sếp :T

Lịch trình dự phòng đảo Hải Lý (èo hy vọng viết đúng chánh tả) hổng biết anh Gu gồ nằm đâu, thì mình đi bãi biển rừng (Hòn Khói) nhen.

Chi phí tạm tính: xe 2 lượt 400K, xe máy 2 ngày 120K/2n/2ngày, tiền ăn uống 500K/2 ngày, linh tinh + xăng: 200K.

Túm lại là khoảng 12 triệu cho 10 người ;) bạn tự tính tiền cho bạn nhé (lớn rồi mà)

Võ đài xin được mở ra để bà con chặt chém, gạch đá bê tông :gun :Dam :help (beer)

VTF
23-05-2012, 12:14
Lão nhị Julia 2 Tê này nhanh thật ấy nhỉ, hihihi, thông tin về Hải Ný thì để mama hỏi mợ Oanh Ù rồi cấp báo cho lão ngay đặng chuẩn bị nhé.
Àh, wedding party chỉ là chuyện nhỏ thôi, không quan trọng, kẻo anh chị em nhà NCG và các bạn phượt xa gần đã cùng chinh chiến với nhà NCG lại ngại ngùng, chủ yếu đó là cái cớ để anh chị em rủ rê nhau đi chơi bời thăm thú Hải Ný Đầm Môn, cho nên ace đừng vướng bận chuyện này nhé, lão 2 lên deadline, sau deadline nếu chưa đủ thì đưa ra box tìm bạn.

TRÂN TRỌNG THÂN MỜI ACE NHÀ NCG VÀ CÁC BẠN PHƯỢT ĐÃ CÙNG ĐI VỚI NHÀ NCG THAM GIA CHUYẾN ĐI PHÁM PHÁ HẢI LÝ LẦN NÀY

(c):L(c):L(c):L

nhocharuka
23-05-2012, 23:24
hix, nghe tới hải sản là nhóc khoái liền, khổ nổi bữa ăn có 1 con tôm trong tô mỳ quảng thui mà cái chân (nơi có chùm sao) nó sưng vù vù....ngứa chọi không nỗi roài răng mà lần này chiến hải sản được chứ :((
Đã thế nó thành thẹo đễ đời chuyến CLC chừ mặc đầm đi weeding pảty của mama và chị ù cũng chả tự tin được :((
chán toàn tập nhưng vẫn hóng hớt chuyến này :D

Toàn Thắng
23-05-2012, 23:45
Lão nhị Julia 2 Tê này nhanh thật ấy nhỉ, hihihi, thông tin về Hải Ný thì để mama hỏi mợ Oanh Ù rồi cấp báo cho lão ngay đặng chuẩn bị nhé.
Àh, wedding party chỉ là chuyện nhỏ thôi, không quan trọng, kẻo anh chị em nhà NCG và các bạn phượt xa gần đã cùng chinh chiến với nhà NCG lại ngại ngùng, chủ yếu đó là cái cớ để anh chị em rủ rê nhau đi chơi bời thăm thú Hải Ný Đầm Môn, cho nên ace đừng vướng bận chuyện này nhé, lão 2 lên deadline, sau deadline nếu chưa đủ thì đưa ra box tìm bạn.

TRÂN TRỌNG THÂN MỜI ACE NHÀ NCG VÀ CÁC BẠN PHƯỢT ĐÃ CÙNG ĐI VỚI NHÀ NCG THAM GIA CHUYẾN ĐI PHÁM PHÁ HẢI LÝ LẦN NÀY

Okie la liền nha mama. Chắc TT nhắm chừng 2 đến 12 người là chiến thôi (hehe, cỡ nào cũng dính). Nghe lão Khoa cận thèm thuồng đi Hòn Bà thì mình thêm Hòn Bà vào chương trình nghị sự. Cọc trước 500K. Deadline đóng tiền: 11/06. Offline lần 1: ngày 11/06, quán Đã Từng Thấy (89/15 Hàm Nghi, Q1). Cám ơn quý bà con cô bác đã quan tâm :)

Sau ngày quốc tế thiếu nhi mình sẽ đưa ra box Tìm bạn, cơ mà Mama phải có ttin đảo lúc đó, không thì TT đổi chương trình á :Dam

hix, nghe tới hải sản là nhóc khoái liền, khổ nổi bữa ăn có 1 con tôm trong tô mỳ quảng thui mà cái chân (nơi có chùm sao) nó sưng vù vù....ngứa chọi không nỗi roài răng mà lần này chiến hải sản được chứ :((
Đã thế nó thành thẹo đễ đời chuyến CLC chừ mặc đầm đi weeding pảty của mama và chị ù cũng chả tự tin được :((
chán toàn tập nhưng vẫn hóng hớt chuyến này :D

Đi đi nhóc, hải sản không ăn được con này thì con kia. Muốn con nào được con đó :)

qkhoaa3
24-05-2012, 08:29

Lần này kiếm con nhum (cầu gai) ăn "rửa hận" đi Nhóc..Dĩ độc trị độc mà..:D

QuynhThuy
24-05-2012, 18:38
Cho mình dập dòm chuyến này nha, bữa đó là mới đi Thanh Hóa về, để xem còn quota đi không nữa:D

kenkendautroc
24-05-2012, 20:16
Èo có ng sắp lên xe bông nè ^^ Cung hỷ cung hỷ

nhocharuka
24-05-2012, 21:35
Đi đi nhóc, hải sản không ăn được con này thì con kia. Muốn con nào được con đó :)

Lần này kiếm con nhum (cầu gai) ăn "rửa hận" đi Nhóc..Dĩ độc trị độc mà..

Nghe 2 chị nói thế thì e cũng ráng đi, mừ chuyến này chị Linda có đi ko nhỉ, có thì e mới quăng gạch á nha ;))

VTF
25-05-2012, 00:51
Mama đố con bé Linda mà không đi chuyến này, cắt lương chứ chẳng chơi (beer)

BichNgoc
26-05-2012, 01:38
Thế Tony hong đi chuyến này luôn thì bị hình phạt gì hả mama???

VTF
26-05-2012, 11:13
Thì tình cha con bấy lâu xem như theo gió cuốn trôi chứ sao,hehehe, cơ mà thím sa mạc mới quăng cục gạch to tướng cho mama đồi đó nhá :LL

BichNgoc
26-05-2012, 12:21
Hòi nào chời? có thấy trên topic đâu, mà thím ấy muốn đi con nào có quyền cản, hé hé hé.....hong đi phượt cùng mng nhưng ăn chầu ở chực nhà chị O được hong? hô hô hô.

nhocharuka
27-05-2012, 16:24
Ngày vui của mama không đi thì cũng thật áy náy :(
Nhưng thực tình thì chiến tích nhum đâm ngày càng ghê gớm sau khi trót dại ăn có 1 con tôm trong tô mì Quảng thui mà nó sưng lên nhìn thấy thương lun, hum ấy sao có thể xúm xính mà đi chứ :((
Đi biển mà không ăn được hải sản khác gì ở nhà sướng hơn >"<

khoadanh
28-05-2012, 00:42
Nhớ đảo Hải Lý quá đi ! Ra đảo này hạ trại là tuyệt vời luôn á . Buổi tối đốt lửa + múa lửa + + + quá tuyệt .

VTF
01-06-2012, 20:58
Đám cưới là tối CN chứ không phải buổi trưa. Dự kiến khoảng 10 người sẽ ra NT, nhưng lộ trình ăn chơi lại khác nhau, số muốn đi Hải Lý, số lại muốn book khách sạn ăn chơi nhảy múa ngay tại NT. Cho nên hết tuần sau mama sẽ chốt danh sách đi để ace cùng đặt vé ra NT tối thứ 6, còn ra tới đó thì tùy các bạn nhé.

chiaky
01-06-2012, 21:04
Hehe, nhà NCG lại tụ tập ra NT đập phá đó phải ko? ko biết buxelam cùng mọi người đc ko nhỉ?

VTF
01-06-2012, 21:18
Wéo cằm anh Chiaky, kể từ chuyến Tà Gụ giờ mới thấy anh ngoi lên đây, hé hé

sa mạc
01-06-2012, 23:13
Huhu.:(..thua rồi , từ đây chia tay phuot luôn rồi, công ty khùng tự nhiên bắt mọi người đi làm nguyên ngày thứ 7:Dam. Vậy là từ giờ bỏ phượt luôn rồi:T...ôiiiiiiiiii tình yêu của tôi:L......đam mê của tôi.......(wait).

Vậy là mama chia tay độc thân, còn ta chia tay phượt...ôi..ôi...(beer) nâng chén tiêu sầu...sầu càng sầu thêm

BichNgoc
02-06-2012, 00:08
Viết nguyên bài văn tế Nghĩa sĩ Sa mạc tử bỏ phượt luôn...hé hé hé, đâu tới nỗi nào bi đát thế!!! thay vì mỗi tuần đều đi thì 1 tháng đi 1 lần và vẫn phượt được đó thôi, chớ tớ đây bị bắt làm cả ngày thứ 7 đến 4 tháng trời nay mà vẫn lon ton ba lô đi phượt đó thôi, liều thì ăn nhiều. Lo chi cho tàn phai nhan sắc, đã yêu phượt thì không gì ngăn cản được.

Toàn Thắng
02-06-2012, 01:27
Hehe, nhà NCG lại tụ tập ra NT đập phá đó phải ko? ko biết buxelam cùng mọi người đc ko nhỉ?

Lâu quá rồi mời gặp lại Chiaky, kỳ này ra chơi với ACE nhà NC cho vui nhé :)

Viết nguyên bài văn tế Nghĩa sĩ Sa mạc tử bỏ phượt luôn...hé hé hé, đâu tới nỗi nào bi đát thế!!! thay vì mỗi tuần đều đi thì 1 tháng đi 1 lần và vẫn phượt được đó thôi, chớ tớ đây bị bắt làm cả ngày thứ 7 đến 4 tháng trời nay mà vẫn lon ton ba lô đi phượt đó thôi, liều thì ăn nhiều. Lo chi cho tàn phai nhan sắc, đã yêu phượt thì không gì ngăn cản được.

Uhm, đúng rồi đó anh Mạc, yêu là phải điêu xíu...
@Tony: xạo quá nha bà cóc, bà có đi toàn đi den xing, dzo dzo, với Vhy không, phượt hồi nào vậy bạn?

Mama và bác Khoa Danh ơi, tình hình qua qtế thiếu nhi rồi, cho 500d ttin đi để em còn làm box tìm bạn.

BichNgoc
02-06-2012, 13:10
Uhm, đúng rồi đó anh Mạc, yêu là phải điêu xíu...
@Tony: xạo quá nha bà cóc, bà có đi toàn đi den xing, dzo dzo, với Vhy không, phượt hồi nào vậy bạn?

Í í, tớ có đi chuyến Cù Lao Câu í mà, rồi trước đó là Nam Du nè, ròi đi Nha Trang làm phó nhòm cho Mama nè, cũng kha khá ròi chứ pác 2T nhểy.....hé hé hé
Tình hình là cho e book vé xe đi và về chung với đoàn, có lẽ thím Sờ Mờ cũng vậy ( vì em và thím ấy bận làm phó nhòm cho Mamasan ròi) nên hong đi ra đảo chung với đoàn được, đành ở Nha Trang đu bám chú rể và cô dâu thoi.

chiaky
02-06-2012, 16:19
@VTF: em ngoi lên suốt mà anh ko bắt gặp được đó chứ, hehe
@anh tê tê:nếu được sẽ hội ngộ mọi người tại thành phố biển NT xinh đẹp nhé!

ChốtTàn
05-06-2012, 20:44
@nhoc...: đi đi Nhóc...chuyến này Nghĩa nhận 1 chân bưng quả...thù lao cũng khá nặng...nên ko bỏ lở dc đâu...hí hí.đám cưới thì sure đi...nhưng còn đi đảo để xem sao...vì có khả năng bị tuột lại ở Cam Đức ăn thịt rừng với bậy bạ tô mì TÔM...hí hí

vankhanhvi
13-06-2012, 16:50
Chuyến này mình hỏng tham gia được rồi là vì mình mới được phẫu thuật xong " cửa sổ tâm hồn", chống chỉ định phượt trong 2 tháng đầu.
Chúc mừng Mama + Mama's :)

Toàn Thắng
19-06-2012, 00:02
UPDATED
Thưa bà con cô bác gần xa, các chú các thím, các bác các dì, các chị các mợ, đợt đi K3 vừa rồi mình ép chi hội 3 ông già chống gậy của NCG giao cho mình cái thớt này. Vừa rồi, được Mama bán 500đ ttin, nên 2T đã hỏi rõ ttin cho chuyến đi.

Đây là lịch trình sơ bộ của 2 ngày ăn chơi tại NT (không đổi nhiều lắm)

Ngày 0, thứ 6 22/6: lên xe giường nằm đi NT (9PM)
Ngày 1: mướn xe máy đi Vân Phong/Đầm Môn, sau đó gửi xe đi tàu qua Hải Lý, cắm trại, dựng lều, ăn chơi toàn tập (hải sản các loại) ngày 1 tại đây, đi tàu ngắm san hô và chụp hình hoàng hôn.

Ngày 2: Sáng dậy đón hoàng hôn sớm, tắm biển, gần trưa lên tàu về Vân Phong --> Nha Trang, đi tham quan thành cổ Diên Khánh/mộ Yersin, yêu yếu thì đi tắm bùn nghỉ ngơi, xong thẳng tiến taxi đến quậy phá đám cưới Mama. Đón xe ở Suối Dầu về SG lúc 9h00/9h30 (tùy tình hình) làm con ngoan chồng/vợ giỏi, Hòa Thân cút cun tận tụy với sếp

Chi phí tạm tính: xe 2 lượt 400K, xe máy 2 ngày 120K/2n/2ngày, tiền ăn uống 500K/2 ngày, linh tinh + xăng: 200K.
Tiền tàu: 1.5T/chuyến đi về và ở lại qua đêm (chưa trả giá), nồi niêu xong chảo anh Hoa nói chắc mượn được. Chợ búa, nước nôi thì mình mua ở VP luôn... nếu 10n thì 150K/người, cứ thế mà tính.

Túm lại là khoảng 13 triệu cho 10 người bạn tự tính tiền cho bạn nhé (lớn rồi mà), mang rủng rỉnh xèng để còn xả ga nhé các bạn :)

Võ đài xin được mở ra để bà con chặt chém, gạch đá bê tông.

Cún Lãng Tử
20-06-2012, 09:31
Do bận việc nên không thể đến Nha Trang chúc mừng đám cưới chú Long được, thôi chúc ở đây luôn nhé:
Chúc chú Long và cô Oanh vui vẻ hạnh phúc mãi mãi, sớm có quý tử để vui vầy, và điều quan trọng là đừng vắng mặt nhiều trên đường phượt nhé.
Xin chúc mừng.

nhocharuka
20-06-2012, 23:20
Hix, mặc dù rất muốn hưởng ứng theo lời kêu gọi của pác 2T cũng như lời rủ rê của Linda, nhưng chuyến này nhóc đi không được vì hứa về nhà :( (thất hứa với người lớn là hẽm có tốt)
Thế nên trên box chúc mama + mama's luôn vui vẻ hạnh phúc và...phượt đều đặn ^^

Rubi1985
21-06-2012, 10:59
Đi tham quan Thành cổ Diên Khánh thì hỏi người ta đến Cửa Bắc và Cửa Nam của thành cổ để chụp hình nha bác. 2 cửa đó mới còn tính chất cổ, chứ Cửa Đông và cửa Tây thì làm mới, quét vôi lại hết cổ rồi. Cửa Bắc thì sau lưng trường Mẫu giáo thị trấn còn cửa Nam thì hỏi người ta đường vô Huyện đội, chạy thẳng sẽ thấy cửa. Nhà tui gần đó, hehe...

HvC131
23-06-2012, 21:43
Chúc Anh, Chị trăm năm hạnh phúc! Hic! hic! tiếc ơi là tiếc vì không thể xuống Nha Trang để chung vui với Anh, Chị được. He he! Cưới xong đừng mê dzợ mà bỏ bê nhà NC nha mama;)

VTF
26-06-2012, 09:57
Hehehe, I'm back !
Trước hết xin cảm ơn tình cảm ấm áp chân thành, những lời chúc,thiệp mừng và những ace đã có mặt trong tiệc đám cưới của mama (c)
Sau cùng sẽ vẫn tiếp tục cùng anh chị em chinh phục những nẻo đường phượt, quyết không từ bỏ cuộc chơi !
Hehehe, here we go !
Một vài hình ảnh xin được cập nhật sau.

PS: Chương trình đi Hải Lý vẫn tiến hành ! Ace vào đặt gạch nhé.
Hết tuần này lão nhị Julia 2T đưa lịch trình đi Hải Lý ra box tìm bạn nhé. Đi ngày 7-8/7 đi lão.

BichNgoc
26-06-2012, 17:45
Cho con đặt 2 cục gạch chà pá nhé!!! chuyến này dắt theo đào mới, đào này lanh lợi, hòa đồng dễ thương lắm có điều e nó đang cần thay đổi không khí, làm mới lại mình nên con cho thăm nhà NC mình luôn!

NGOC BICH
27-06-2012, 14:00
Chào cả nhà
Lâu quá ko gặp ko biết có ai nhớ tui hông nữa.
Mama ơi, nếu đi 7-8/7 thì cho e xách 2 đôi dép đi theo nha, muốn có cơ hội join cùng nhà NC mà đợi hoài mới thấy(beer)

Toàn Thắng
27-06-2012, 15:06
Mama ơi, nếu đi ngày 6-7/7 là em kiếu không đi được, tuần đó bận rồi. Nếu mama dắt đoàn thì em xin bán lại 100% tour nhe hehe, ttin mama cũng có hết rầu mừ... Tuần sau đó (14-15/07) thì OK.

nhocharuka
28-06-2012, 17:36
nhóc tán thành (14-15/07) đi để pác 2T không trách là khi nào có nhóc là cả đoàn cancel =))

BichNgoc
28-06-2012, 23:53
Em thì răng cũng chịu nơi , miễn là khôn cancel thoi.....

VTF
29-06-2012, 10:36
Vậy giao cho thím Julia chủ xị nhé, hết hạn thím đưa ra tìm bạn nhe thím, hiện tại:
1/ VTF
2/ VTF's
3/ Tony
4/ Tony's
5/ Ngọc Bích
6/ Nhóc Haruka

PS: lão nhị nhớ chú ý chốt số lượng và deadline để còn đặt xe giường nằm nhe, đông quá ko book xe đủ đâu, hè mà, lại đi cuối tuần.

Toàn Thắng
29-06-2012, 14:48
Nếu Bác còn thương tình thì em dẫn đoàn, dạo này hết là cháu ngoan BH rồi hix.

NGOC BICH
29-06-2012, 19:45
Em còn 1 dấu ' nữa nha

VTF
01-07-2012, 18:07
Úp đết:
1/ VTF
2/ VTF's
3/ Tony
4/ Tony's
5/ Ngọc Bích
6/ Nhóc Haruka
7/ Ngọc Bích's
8/ VTF's
9/ VTF's
10/ VTF's

Nếu đi đủ quân số thì quất luôn chiếc 29 chỗ hôm bữa, đặng cho các thần bài và lão nhà xe quánh sướng tay, há há

BichNgoc
02-07-2012, 12:42
Cái xe đó đi ko ngủ được miếng nào hết áh!!!

vankhanhvi
03-07-2012, 09:05
Vì nhơn sắc mình phải kìm hãm cái sự ham hố các chuyến trong tháng 7, hôm nào óp cho mụ qua hóng hớt dới nhé mama Lông! Mụ chưa được ăn kem đó

VTF
03-07-2012, 09:45
Đợi lão 2 lâu quá, mama chốt sổ đây:
Lịch trình chính thức:
Ngày 13/7/2012: 20h có mặt tại VP xe giường nằm Quang Hạnh trên đường Lê Hồng Phong Q10 (địa chỉ chính xác báo sau, quên mất) hoặc tại công viên 23/9 trên đường Phạm Ngũ Lão (giá xe tạm tính 11 triệu, nếu đi trên 20 người thì thuê luôn xe cho rẻ ).
20h30 khởi hành đi Nha Trang. Nếu đi xe 29C thì: dancer đập tung xe, đội thần bài triển khai tác chiến, đội li chai lon triển khai trận địa. Ăn khuya tự túc.
Ngày 14/7/2012: 6h sáng tới NT, nhận xe máy, ăn sáng tự túc bún bò ngon bổ rẻ trên đường Nguyễn Thiện Thuật. Khởi hành đi Đầm Môn Vân Phong. Đến nơi, gửi xe, lên tàu ra đảo Hải Lý.
Chơi bời, thác loạn 1 ngày 1 đêm trên đảo.
Ngày 15/7/2012: Ăn sáng, lên tàu về lại đất liền, lên xe 29C hoặc chạy xe về Nha Trang. Tới NT, sẽ có 2 option:
Option 1: đi tắm bùn, giao lưu paintball với ace phượt Nha Trang.
Option 2: đi Vinpearl chơi các trò chơi cảm giác mạnh, đặc biệt có món mới là trượt máng cao tốc y như ở thác Datanla nhưng cái này dài hơn rất nhiều, lao từ trên núi xuống, kekeke. Nếu đi xe 29C thì tối chui vô Sailing Club nhảy múa, 10h lên xe thẳng tiến SG.

Chi phí chính thức:
Xe 29C: 11 triệu, nếu đi hơn 20 pax thì chia ra chỉ khoảng 500K/người.
Xe giường nằm: 180K x 2 chiều = 360K/người
Xe máy: 120K/người
Xăng xe máy: 50K/người
Ăn trưa ngày 1 trên đảo: 50-70K/người
Gala dinner hải sản, bia bọt ngày 1 trên đảo: 100K/người
Ăn sáng ngày 2 trên đảo: tự túc mì gói, bánh mỳ thịt hộp...
Ăn trưa ngày 2 tại NT: cơm bụi, tự túc, khoảng 20-30K/người
Ăn tối ngày 2: cơm bụi, tự túc, khoảng 20-30K/người.
Vé Vinpearl: 450K/người
Vé tắm bùn: 100K/người
Tàu ra đảo Hải Lý: 3 triệu khứ hồi, vị chi khoảng 150K/người
Linh tinh: 50K/người
Tổng chi phí nếu chọn option 1: khoảng 1000K/người
Tổng chi phí nếu chọn option 2: khoảng 1500K/người

Lịch off và đóng tiền:
18h ngày thứ 3 10/07/2012 tại Cafe Đã Từng Thấy, 89/15 Hàm Nghi Q1.
Đóng trước 650K tiền xe và tàu. Số còn lại chi tới đâu thu tới đó. Ace lưu ý: hủy sau khi đã đóng tiền cọc sẽ không được hoàn lại. Lý do: để đảm bảo đủ trả tiền xe, tàu, tránh trường hợp đăng ký đóng tiền xong lại hủy thì những ace còn lại phải nai lưng trả thêm tiền xe, tàu bù vào cho những bạn đã hủy.

QuynhThuy
03-07-2012, 11:15
Thèm quá mama ơi, đọc xong ngứa hết cả người, làm sao đây!!! Chuyến này kid đi nổi không Anh, đảo này mình lặn được như ở CLC không? Em là em thít biển nhứt.... Ôi.....biển xanh vẫy gọi........

Toàn Thắng
03-07-2012, 11:40
Thèm quá mama ơi, đọc xong ngứa hết cả người, làm sao đây!!! Chuyến này kid đi nổi không Anh, đảo này mình lặn được như ở CLC không? Em là em thít biển nhứt.... Ôi.....biển xanh vẫy gọi........

Đảo này phải nói là lặn ngụp thoải con gà mái nhen... San hô ở đây (NT) thì đẹp khỏi chê chắc ngang ngửa nếu không nói là hơn Ninh Thuận :)

Toàn Thắng
03-07-2012, 11:49
Đợi lão 2 lâu quá, mama chốt sổ đây:
Lịch trình chính thức:
Ngày 13/7/2012: 20h có mặt tại VP xe giường nằm Quang Hạnh trên đường Lê Hồng Phong Q10 (địa chỉ chính xác báo sau, quên mất) hoặc tại công viên 23/9 trên đường Phạm Ngũ Lão (giá xe tạm tính 11 triệu, nếu đi trên 20 người thì thuê luôn xe cho rẻ ).

Nếu tiền thuê xe là 11 triệu thì tiện chứ không rẻ hơn xe giường nằm + tiền xe máy đâu Mama, nếu khoảng 22 người trở lên thì ổn, đỡ phải mướn xe máy và sắp xếp vé giường nằm. Hôm qua đi thì lão Khoa cận có đăng ký đi 2 người. Nếu Bác cho phép thì TT đăng ký 2 người luôn :) Xe máy NT rẻ hơn nhiều chỉ 60K/người/2 ngày thôi (nếu đi cặp :) )

VTF
03-07-2012, 14:11
Ừa, cứ để ace đăng ký, nếu vượt qua 20 thì thuê xe cho nó lành, dưới thì chúng ta vác xe máy đi, hehehe.
Hết ngày mai mama đưa ra box tìm bạn.

BichNgoc
03-07-2012, 23:50
Có được chọn option 1 nhưng trộn 1 chút của option 2 là tối đi Sailing Club hong mama? he he he he he

VTF
04-07-2012, 08:31
Được chứ con, ngày 2 free mà, cứ vô tư...lự :D

NGOC BICH
04-07-2012, 10:24
Mama ơi, nếu đi xe 29 chỗ thì cho em kếu nhá, sức em có hạn, đi xe đó ra đến nơi cù lơ phất phơ khỏi ăn chơi luôn, còn về chắc nằm bẹp khỏi đi làm luôn qua:( huhu...

VTF
04-07-2012, 13:11
Như mama đã nói đó, tùy số lượng đăng ký mà chọn giường nằm hoặc 29C. Hihihihihi
Sơ bộ tình hình gạch đá đã tăng lên nhanh chóng và đáng kể: 17 người nhớn 3 trẻ em.
Bà con vào đặt nhanh kẻo hết, tối đa 28 pax thôi !

QuynhThuy
04-07-2012, 15:34
Theo mình biết thì đi xa mà nằm giường nằm cũng oải lắm đó nhoa.
Tùy mọi người cân nhắc. Có thể đi xe 29c mà có giờ giới nghiêm để bà con ngủ nghĩ(NT)
Mama xem thêm 2 điểm nữa là Sơn Đừng với Cỏ Ống nha, em thấy đẹp mely (c)
Hải Lý ơi.......mình quyết phải đi mới được:D, vì nó quá đẹp. ;)

VTF
04-07-2012, 20:31
Đi xa thì nằm hay ngồi cũng được, phượt là phải chấp nhận thôi anh quynhthuy. Giường nằm sướng chết chứ oải gì đâu, ngủ 1 giấc đến sáng, đi làm khỏe re, hehehehe.
Xe 29C thì giờ giới nghiêm là 1h sáng. hehehehe.
Sơn Đừng thì phải đi tàu tiếp, để mama hỏi thông tin chi tiết xem thế nào.

saoquay2006
05-07-2012, 10:11
MINH và toc xù dâp dom nhé đang ho quá bữa đó khỏe sẽ đi ,lại ngứa chân nữa rồi mama nong ui

VTF
05-07-2012, 12:48
Đội trưởng với đội phó đội thần bài mà không đi á :))
https://no2.upanh.com/b4.s29.d3/c31e383c1c38b9df27da76020c6005cc_46886932.img5609. jpg
https://no7.upanh.com/b5.s27.d1/27c171592357e0349e411aaeb8ef42c8_46886937.img4902. jpg

VTF
06-07-2012, 08:40
Thông tin chính thức nhá, chúng ta sẽ đi bãi Xuân Đừng luôn, đẹp tuyệt vời, điều đặc biệt của Xuân Đừng là chỉ cần đào cái hố nhỏ cách mép biển vài bước chân là có nước ngọt. Nếu chương trình hoành tráng thì sẽ đi Bãi Lách lặn ngắm san hô luôn ! yeah !!!

vankhanhvi
06-07-2012, 16:22
Thông tin chính thức nhá, chúng ta sẽ đi bãi Xuân Đừng luôn, đẹp tuyệt vời, điều đặc biệt của Xuân Đừng là chỉ cần đào cái hố nhỏ cách mép biển vài bước chân là có nước ngọt. Nếu chương trình hoành tráng thì sẽ đi Bãi Lách lặn ngắm san hô luôn ! yeah !!!

Trời, nghe mà thèm quá, sau tháng 8 là em bám càng đấy nhé mama Lông

khoadanh
09-07-2012, 11:47
Nếu đi xe hợp đồng nhà mình sẻ chủ động nhiều thứ ...vả lại em thấy bác tài hôm đi CLC cũng mê đáng bài kekeke .
Đi xe gường nằm hoặc tàu lửa :Nhóm sẻ thuê xe máy tại Nha Trang .

nhocharuka
09-07-2012, 22:56
Tình hình là mama cho nhóc 2 dấu phẩy nữa nha, pà chị của nhóc cũng muốn đi, hix hix.
Mai có gì nhóc chốt luôn hen, đi được thì sẽ chuyển khoản vì không đi off được :(

rubicon
10-07-2012, 00:18
Ra Xuân Đừng muốn lặn ngắm san hô thì liên hệ với chú Giác (dt 01676682392). Nhớ liên hệ trước khi đi, nói là Lộc có ra 2 lần ở bãi ông Hảo giới thiệu. Chú này có ghe và giữ khu du lịch ở bãi ông Hảo (bãi này phải đi ghe từ Xuân Đừng ra khoảng 30 phút, đón ở đồn biên phòng), chú chỉ lấy tiền dầu thôi. 2 lần trước ra lặn cũng do chú Giác chở đi, nhờ chú chở vào bè câu luôn, câu đã lắm. Tuần sau mình cũng đi Ninh Hòa có việc, sẳn dịp hỏi vụ Chư Mư luôn.

VTF
10-07-2012, 10:44
Tối nay đến hẹn lại lên nhé bà con kô pác :D

VTF
11-07-2012, 09:31
Hầy dà, cancel 1 phát mười mấy mạng nội trong chiều hôm qua, kể cả mama đăng ký 5 mạng cũng giảm còn 1, ẹc ẹc. Nhưng ko sao, máu là chơi ! Đội hình tầm này thì đi xe máy là đẹp. Danh sách chính thức hiện tại là, nam đỏ nữ xanh:
1/ Mama
2/ Vương
3/ Thím Bích
4/ Thím Bích's
5/ Nghĩa 3T
6/ Thông Ca
7/ Lĩnh
8/ Lĩnh's
9/ Khanh
10/ Khanh's
11/ Khanh's

Zời ơi, nhà NC lúc nào cũng âm thịnh dương suy, hixhix. TUYỂN GẤP ZAI LÀNG...............HELP HELP HELP !!!!!!

Đã book xe giường nằm Phương Nam chuyến 9 giờ tối thứ 6 cho các bạn sau:
1/ Mama
2/ Vương
3/ Thím Bích
4/ Thím Bích's
5/ Thông Ca
6/ Lĩnh
7/ Nghĩa 3T

Những bạn sau đã ra Nha Trang trước đoàn 1 ngày:
8/ Lĩnh's
9/ Khanh
10/ Khanh's
11/ Khanh's

Do sẽ ngủ bụi, lặn và chụp hình dưới biển cho nên các cụ nhớ mang theo: lều, võng, đèn pin, áo mưa, áo phao. Riêng mama sẽ đem thêm bộ đồ nghề sửa xe.

BichNgoc
11-07-2012, 13:18
Sorry cả đoàn đặc biệt là Mamasan vì con gái nỡ bỏ ông ba một mình tác chiến do gặp chút trục trặc cá nhân nên không tham gia cùng đoàn chuyến này không thôi thì quân số đã lên tới hàng 12, hix , cáo lỗi!!! cuối tuần ở nhà Tony sẽ lên plan lại cái lịch trình Madagui+ Bảo Lộc để gỡ gạt lại tội này!!!

VTF
11-07-2012, 13:43
Update tí:
Đã book xe giường nằm Phương Nam chuyến 9 giờ tối thứ 6 cho các bạn sau:
1/ Mama
2/ Vương
3/ Thím Bích
4/ Thím Bích's
5/ Thông Ca
6/ Lĩnh
7/ Nghĩa 3T
8/ Lĩnh's

Những bạn sau đã ra Nha Trang trước đoàn 1 ngày:
9/ Khanh
10/ Khanh's
11/ Khanh's

VTF
11-07-2012, 15:25
Update tiếp, tất cả đều xuất phát từ SG hếch, hé hé. Nhưng thay đổi giờ chót nên sẽ đi khách chuyến.
8 bạn đầu đi chuyến 9h xe Phương Nam.
3 bạn sau đi chuyến 8h xe Trà Lan Viên.

VTF
12-07-2012, 13:47
Update tiếp:
Danh sách nhóm 1 đi chuyến 9h xe Phương Nam:
2/ Vương
3/ Thím Bích
4/ Thím Bích's
5/ Thông Ca
6/ Lĩnh
7/ Nghĩa 3T
8/ Lĩnh's

Danh sách nhóm 2 đi chuyến 8h xe Trà Lan Viên:
9/ Khanh
10/ Khanh's
11/ Khanh's

Chị Linda Nghĩa 0907.200002 đang giữ vé của nhóm 1. Vé nhóm 2 thì bạn của mama đang giữ, sẽ có mặt để đưa vé đúng giờ, cứ yên tâm.
Mama tối nay đi trước, sẽ đón các bạn tại NT.

LÊN ĐƯỜNG THÔI...

BichNgoc
12-07-2012, 21:44
Mọi người ra sớm sớm chút cho e tiển đoàn với!!!

VTF
15-07-2012, 19:26
Khà khà, chuyến đi vui, ngon, bổ rẻ, cơ mà thất vọng về hòn Đỏ ! Nhưng bù lại là vui, hehehehe.
Mama sẽ post hồi ức ngày mai.

VTF
17-07-2012, 10:01
Cái tên Đầm Môn khá là quen thuộc đối với giới đi phượt, cứ đến mùa biển đẹp là hàng đoàn phượt lại lũ lượt kéo nhau đi Đầm Môn để chinh phục cực Đông của tổ quốc và để ngắm vẻ đẹp mê hồn của biển đảo nơi đây. Tôi cũng may mắn được đến đây 1 lần, nhưng lần đó do tính chất công việc rất bận rộn nên cũng chẳng có thời gian để thả hồn mình với thiên nhiên và đó cũng là lý do cho chuyến trở lại Đầm Môn lần này.
Trước ngày khởi hành, số lượng người đăng ký đông đáng kể, gần 30 người ! nhưng đến ngày cuối cùng thì hủy gần hết do bận việc riêng, cá nhân tôi cũng đăng ký 5 người nhưng hủy bớt chỉ còn 2 vc đi, và con số 10 tròn trĩnh là số thành viên cuối cùng tham gia chuyến đi với những nghệ danh dữ dằn: Long ruồi, Tuấn Tú, Sở Khanh, Oanh Ú, Bánh Bèo, Lý Thông, Thủ Lĩnh, Đế Vương...
https://no1.upanh.com/b6.s29.d4/e2a082f9e2fe734bd6f29a2f14fc571a_47274991.39614727 05087063866571582625748n.jpg

Bốc thăm chọn xe, xui cho Lý Thông, chọn thế nào mà ngay đúng con rim cùi bắp nhất đoàn, còn Sở Khanh thì chọn được con wây tàu cũng kha khá...tệ nhưng vẫn cười hí hửng:
https://no1.upanh.com/b1.s27.d1/8bcaf68f088476e06b792dd16b35e7cf_47275211.img8155. jpg
https://no2.upanh.com/b2.s26.d1/f8fbb1cecaeab2861560ce551b6ce1d7_47275232.img8156. jpg
https://no6.upanh.com/b4.s29.d3/de1899d4b7443362c5555f1379c183c7_47275266.img8157. jpg

Nhận xe máy xong, cả bọn kéo nhau đi ăn sáng bún bò, cafe, mua sắm...Với thể hình khá...mỏng manh, Bánh Bèo đã mở hàng quán cafe thế này:
https://no3.upanh.com/b4.s27.d2/964a5f0e7bb4af252fa0483bc0386914_47275033.img1553. jpg
https://no0.upanh.com/b3.s26.d1/e7558b6b9f323f253a050cf737ab7595_47275070.img1555. jpg

BichNgoc
17-07-2012, 12:42
Có nghe kể về cái dzụ té ghế này nè!!! thiệt là nể quá đi àh!!! ha ha ha ha ha:))

VTF
17-07-2012, 15:35
https://no7.upanh.com/b3.s29.d3/3d0d77adfce611174aed1530db666fd8_47275827.img1557. jpg
https://no0.upanh.com/b1.s29.d4/00fc931f0f497fd396939fa51925f8ee_47275940.img1558. jpg
https://no6.upanh.com/b5.s26.d1/c10abf5dd6e58b75ccbb590b4ef4a84a_47275996.img8165. jpg
https://no6.upanh.com/b4.s29.d4/f584b0e36009555109d4e1c0e3fe85bc_47276076.img8167. jpg

mãi đến hơn 9h30 đoàn mới bắt đầu xuất phát rời Nha Trang dưới ánh nắng chói chang theo QL1A hành trình về phía Bắc: Nha Trang – Đèo Cổ Mã – Đầm Môn tổng cộng 110km.
https://no8.upanh.com/b1.s27.d2/e5125622b5ca1a0b47a1d49af11765a6_47276398.img8181. jpg
https://no2.upanh.com/b2.s26.d2/a8ef35bdbd60501acf50e0b084110f99_47276522.img8179. jpg
https://no2.upanh.com/b4.s28.d1/90c9089628f9feaebd85dbdcd599ce5c_47276562.img8180. jpg

VTF
17-07-2012, 15:37
https://no4.upanh.com/b3.s27.d1/63da17a744be39ea91cd9e072676d886_47276594.img8173. jpg
Nắng quá, cả đoàn 5 chiếc chẳng nói chẳng rằng cứ lầm lũi chạy, đến Tu Bông mọi người mới dừng lại, chui vào quán nước mía ven đường để nghỉ tiếp thêm sức lực.
https://no0.upanh.com/b2.s29.d1/b9bac9c16e0d3066fad8d027be64ee60_47276940.img1573. jpg
Chả biết mệt thế nào, nhưng hình như 15 phút nghỉ ngơi mọi người chỉ dùng để nấu cháo điện thoại:
https://no9.upanh.com/b6.s27.d2/8763709853a53ff6b35637608fbc51e1_47276659.img1560. jpg
https://no6.upanh.com/b2.s27.d2/45afb7eabdcb5fa7ac5fbee4a9297f9b_47276766.img1562. jpg
https://no2.upanh.com/b2.s28.d2/8fa443c36a86c8528b0470762ec81d33_47276812.img1569. jpg
https://no4.upanh.com/b4.s27.d2/a372fd2473b3717fd3b4f9dd49daaae3_47276864.img1571. jpg
https://no8.upanh.com/b4.s27.d1/ff27a50d01d523816990a605bea98c4b_47277028.img8187. jpg

VTF
17-07-2012, 15:40
https://no8.upanh.com/b3.s26.d2/a4cc27e7079099e8ef78809f728ba3de_47279348.img8189. jpg
https://no5.upanh.com/b2.s27.d1/f09851336b1588f793720a45c2dec127_47279405.img8190. jpg
Đoạn đường từ chân đèo Cổ Mã đến Đầm Môn là quãng đường tuyệt đẹp, vốn dĩ là con đường độc đạo dài 18km đâm ra biển để đến Đầm Môn, biển và cát cứ miên man xa tít ....
https://no1.upanh.com/b5.s28.d1/eb3f805805d1263f9e9f449f9cc84542_47278681.img1711. jpg
https://no7.upanh.com/b2.s27.d2/fcc5307ef5820d9d3b5355cbe7254292_47278727.img1719. jpg
https://no0.upanh.com/b5.s28.d1/7998caa357649a1d673a4163b69f14b7_47278800.img1742. jpg
https://no7.upanh.com/b3.s26.d1/5a5619d4a9f833b71737701e894e353a_47279237.img1744. jpg
https://no0.upanh.com/b1.s28.d2/6da70f12c9f0aa198ed8c489984af682_47279290.img1745. jpg

VTF
17-07-2012, 15:41
https://no4.upanh.com/b3.s29.d4/f2831331fbc8f7bc5b6448d0aab0d4c8_47279834.img8194. jpg
https://no0.upanh.com/b3.s28.d3/700b3f9e6031bcb799f173fea9fc0ce7_47279910.img8195. jpg
https://no5.upanh.com/b4.s29.d2/73f8d11b1a981eeb286df9df7aff1c9d_47280015.img8197. jpg
https://no2.upanh.com/b6.s28.d1/db5e780b7151bff0f877396c4436608c_47280102.img8198. jpg
https://no5.upanh.com/b6.s26.d1/c60deaa3691789c4df0597b5dcd2d609_47280145.img8199. jpg
https://no9.upanh.com/b1.s27.d1/f2420041e6b16c6f412d31f185fe6b4c_47279969.img8204. jpg

VTF
17-07-2012, 15:41
https://no0.upanh.com/b1.s28.d3/00e25f7bdd90b795034e06b5b20fe02c_47280090.img8206. jpg
https://no0.upanh.com/b4.s26.d2/02600cb14e2d1b108dbe87dce9df6843_47280130.img8207. jpg
https://no2.upanh.com/b4.s29.d2/3a79a24c8c1124980a602cef983f3490_47280162.img8208. jpg
https://no1.upanh.com/b6.s28.d3/b157aa669ae595a9bffa7f55fbf3433f_47280171.img8209. jpg
https://no9.upanh.com/b2.s29.d1/228dd75f1092d64e19f17d12907c4adc_47280189.img8217. jpg

BichNgoc
19-07-2012, 12:45
Biển đẹp quá đẹp, cung đường cũng đẹp!!!

VTF
25-07-2012, 08:23
Vẻ đẹp của biển Đầm Môn đã khiến ace không thể không dừng lại để làm vài quả ảnh, nếu trời không nắng như thiêu đốt thì chắc nhảy ùm xuống tắm luôn cho nó đã:
https://np8.upanh.com/b1.s29.d3/21375c54784eac54e51ffbf6acdb417d_47524238.img3716. jpg
https://np2.upanh.com/b1.s29.d1/b2b0439d8a3ca7794b5781a611debbf1_47524292.img3719. jpg
https://np9.upanh.com/b3.s30.d1/ed3a54c0215aeb57a4f0c9325ef53f5f_47524339.img3721. jpg
https://np9.upanh.com/b2.s26.d2/0f97f9962225800b0b9acba0da6a61e9_47524409.img3717. jpg
https://np0.upanh.com/b1.s26.d2/85bee4e999e55a96417e04f059e32c42_47524420.img3723. jpg
https://np0.upanh.com/b2.s27.d2/284a0a8e9d819fc3ab976c622bf800cb_47524640.img3730. jpg

VTF
25-07-2012, 09:01
Đến Đầm môn, quẹo trái, chạy thêm tầm 3km nữa là đến cuối đường. Lại nói về những con đường, cũng nhờ các dự án lớn về kinh tế và du lịch vịnh Vân Phong trong thời gian qua mà đường sá ở đây cực kỳ tốt, phẳng phiu và ko hề có ổ gà. Với lợi thế bãi biển trong xanh dài hàng mấy chục km và hàng chục đảo lớn nhỏ, có thể nói Vân Phong sẽ trở thành trọng điểm du lịch biển của cả nước trong nay mai. Và J. chỉ ao ước một điều, dù phát triển đến mấy thì nhà chức trách hãy nhìn lại kinh nghiệm mấy chục năm phát triển du lịch biển của Việt Nam mà có những bước đi đúng đắn, đừng để nàng tiên Vân Phong mau chóng tàn phai nhan sắc bởi những bàn tay thô thiển của con người !

Bãi biển Sơn Đừng đã hiện ra, khu vực này chưa phát triển hoàn thiện, nhưng cũng đã có lác đác vài chiếc 45 chỗ đưa khách xuống đây, các nhà hàng dọc bãi biển cũng đã mọc lên san sát, nhưng lộ vẻ thô kệch với những khối bê tông vô cảm. Mama ngao ngán đi một vòng dọc theo bãi biển để tìm chỗ hạ trại cho đoàn, thật may mắn, cuối bãi Sơn Đừng là một khuôn viên rất rộng, cây xanh ôm sát tận mép biển, chòi được thiết kế nhẹ nhàng và duyên dáng với vật liệu tre lá đơn sơ.

Chủ quán là chị Khánh, một Việt Kiều Pháp, với ngoại hình cao to và gương mặt đậm chất tây, thoạt nhìn chị khó ai biết chị là một chủ quán của nơi heo hút này. Sau khi trao đổi, chị vui vẻ đồng ý để cả đoàn hạ trại mà không tính chi phí nào. Mama mừng rơn, vội chạy về cấp báo và cả đoàn lục tục thay đồ, chuẩn bị lên tàu đi Hòn Đỏ và bãi ông Hải.
Nét bình yên của Sơn Đừng lúc quá ngọ:
https://np3.upanh.com/b4.s28.d1/22093771de064a71d8e9635827ff73e7_47524783.img3747. jpg
Sau khi gửi hành lý và thay đổi xiêm y, cả bọn kéo nhau lên tàu để đi lặn ngắm san hô tại Hòn Đỏ và tắm biển ở bãi Ông Hải, trong lúc chờ tàu tới:
https://np2.upanh.com/b1.s27.d1/cd8d0d491520713e78a24be8aa9f4705_47524832.img3763. jpg
https://np8.upanh.com/b5.s29.d3/4b0be24cb41314ad4b370d6aedea740c_47525198.img3759. jpg
https://np9.upanh.com/b3.s26.d2/18f26b651cccdcc465b8e4117fa95ba1_47525269.img8227. jpg
https://np6.upanh.com/b3.s26.d2/2559a9249c6967dd78930f18f6131759_47525316.img8229. jpg
https://np2.upanh.com/b3.s29.d4/1b5580fc07193879660ea7bb4511739d_47524912.img3776. jpg
https://np7.upanh.com/b1.s29.d2/5d328f18ee34ad208e4f1e65dabba763_47524937.img3780. jpg

VTF
25-07-2012, 09:41
Thật sự rất thất vọng về hòn Đỏ,chỉ có rất rất rất ít san hô ở đây (hay là do thằng lái tàu nó lười, nó chở đến đó chứ không thèm chỉ chỗ có nhiều san hô?). Tìm mãi chẳng thấy san hô đâu, thế là đành kéo nhau ra bãi ông Hải chơi cảm giác mạnh, bãi ông Hải rất đẹp, tha hồ tắm táp, nghỉ ngơi và diễn trò.
Thks chị Tú đã chụp quả ảnh tuyệt vời này:
https://np9.upanh.com/b2.s29.d1/29d630de58112a61a187cf88d434c933_47525979.img3818. jpg
Xanh ngắt Đầm Môn:
https://np0.upanh.com/b4.s29.d3/6f368ec85d2ab0dfa81ee146401d0ace_47525940.img3811. jpg
Kiều nữ (chưa có đại gia, hehehehe) mới của nhà NCG nè, tấm này mama cũng special thks chị Tú nhá :D,chị chọn góc "đẹp" ghia:
https://np8.upanh.com/b6.s26.d2/6fd2879b5e0a8c2d6472dd05176016df_47526188.img3828. jpg
https://np9.upanh.com/b6.s30.d1/97d74941f316c7aceeb3b6dc3720e6ab_47526149.img3830. jpg

VTF
25-07-2012, 09:54
Vừa nhấm nháp chả, vừa gặm mía, vừa nhai dưa leo, vừa ngắm biển trời xanh thẳm:
https://np9.upanh.com/b2.s26.d2/b0a87dd452479fd272001eebb51cceff_47525909.img3806. jpg
Một góc bãi ông Hải:
https://np8.upanh.com/b2.s29.d2/c42029f9c653f5b9956aa30565ea6d5a_47526708.img3848. jpg
Anh Loan và anh Vương:
https://np6.upanh.com/b2.s30.d1/7a0c3e95c121dac4e5efd22c67ff82fe_47526586.img3846. jpg
Anh Sở Khanh và Chị Thủ Lĩnh:
https://np2.upanh.com/b5.s28.d3/c9522f5da20da00e0908dee1d6a438a8_47525712.img8236. jpg

VTF
25-07-2012, 10:03
Just do it, baby !!
https://np6.upanh.com/b1.s27.d1/49130577b792070c0f4e2eaa150501ee_47525676.img8232. jpg
https://np6.upanh.com/b4.s28.d1/236d9ac2e3bc96618e8cb24714767141_47525706.img8233. jpg
https://np3.upanh.com/b3.s30.d1/77f7600b8f0fab9cd677ececa083d471_47525743.img8237. jpg
https://np4.upanh.com/b4.s29.d2/3e2a88a4f687303ed0d2873f717aa2c5_47525774.img8238. jpg
https://np7.upanh.com/b1.s28.d2/361bfb21a2c62e72dabc23b934afacba_47527027.img8242. jpg
https://np6.upanh.com/b1.s27.d2/96914ff78b0a96d1692a9dd8c236dfba_47527156.img8246. jpg

VTF
25-07-2012, 10:07
https://np9.upanh.com/b4.s27.d1/8391ae0f484367cc54cb7179033b430b_47527269.img8247. jpg
https://np8.upanh.com/b1.s26.d2/0658750c549ea8e486c5380b83f88d05_47527928.img8255. jpg
https://np4.upanh.com/b5.s30.d1/c811597780b275d0b7eb96713870dfb8_47528014.img8256. jpg
https://np4.upanh.com/b3.s27.d2/a3fa6d32232f135afd9163a8f102caaf_47528114.img8277. jpg
https://np2.upanh.com/b1.s27.d2/00001ad31611928562a9937ae1f3a838_47528162.img8282. jpg

VTF
25-07-2012, 10:30
https://np9.upanh.com/b1.s29.d2/cc6dd1b0120c5fb035aab3e1d279177c_47528259.img8284. jpg
https://np1.upanh.com/b5.s30.d1/37ab8b03eac142a66e1e45462546ad65_47528271.img8286. jpg
https://np3.upanh.com/b2.s29.d3/8512e78e81893b8ad82594a354720b68_47528333.img8289. jpg
https://np7.upanh.com/b4.s29.d1/6a9fd3a5e2ac8ff33b2413f04a096e38_47528357.img8294. jpg
https://np8.upanh.com/b4.s27.d2/553aadb18e1d986ae157147ad277e0bc_47528828.img8298. jpg

VTF
25-07-2012, 11:13
Thấm thoắt đã gần 5h chiều, tàu lại thong thả trở về Sơn Đừng. Không còn cảnh lố nhố như ban sáng, biển Sơn Đừng giờ vắng hoe vì du khách đã về hết, chỉ còn lại một đám du mục đang thong thả bên bờ cát và những chú cún dễ thương:
https://np6.upanh.com/b5.s27.d1/8f7eb08e22ccf66b58232541f265a127_47530946.img1639. jpg

https://np9.upanh.com/b1.s29.d2/121c09c933e60bee3ff9a5ca0e7a8103_47530979.img1641. jpg

https://np1.upanh.com/b5.s29.d4/a2b2566fa8b74d83021f73a3a4f3a474_47531001.img1645. jpg

https://np3.upanh.com/b4.s26.d2/a22c4d6415539254a7a6fa1a956165fa_47531223.img1650. jpg

Dựng lều hạ trại trong ánh nắng chiều hôm:
https://np0.upanh.com/b6.s29.d1/0c7c81e38b886414c5900ba196a3a9d6_47531950.img8314. jpg

https://np8.upanh.com/b4.s29.d1/713f6f2779b3c9bce30a1fd53dc9dfbc_47531398.img1656. jpg

https://np5.upanh.com/b5.s26.d2/93a44674a065d1e0b6f4e8b5829ae771_47531985.img8318. jpg

vankhanhvi
25-07-2012, 16:05
Cái màn xuống biển hay phết nhờ, chắc diễn cũng nhiều lần lắm nè. Mà cái tấm dưới nước hông thấy mama mặc gì hết, bảo vệ môi trường hả mama?
Hình mấy chú cún đáng yêu quá, có mụ chắc mụ đem về vài con nhờ hàng xóm nuôi rầu

VTF
25-07-2012, 20:37
Ai cũng xin hết á, mà người ta không có cho, hehehehehe.

nhocharuka
27-07-2012, 22:43
Hình mấy em kún xinh thật đấy ^^
Chuyến này cứ ngỡ mưa gió bão bùng...hoá ra là quá tuyệt, hơi tiếc 1 chút :(

VTF
31-07-2012, 11:08
Mùi cá nướng, mùi ghẹ hấp, mùi tiger, mùi rượu...thật là hấp dẫn khiến những cái bụng sôi lên sùng sục vì đói sau 1 ngày ăn chơi vui sướng. Và bữa tiệc nướng BBQ đã diễn ra trong không khí vui tươi tràn đầy tiếng cười vẫn như bao lần đi phượt...
https://np4.upanh.com/b4.s27.d1/0dd9dd0a884fc6e1ccfca6515a9e9f94_47706384.img8330. jpg
https://np7.upanh.com/b6.s28.d1/29a0022dece129d2706c751bde0d3840_47706427.img8331. jpg
https://np9.upanh.com/b4.s27.d2/ce93780939d971ac538e2c4409195f24_47706489.img8335. jpg
https://np1.upanh.com/b1.s28.d3/36e3179246849aae88573e308c6faac0_47706561.img8337. jpg

VTF
31-07-2012, 11:13
https://np1.upanh.com/b6.s27.d2/830b9a38273cb882923bc2980715538d_47706921.img8338. jpg
https://np4.upanh.com/b2.s28.d3/3bb6f3fe09f04d1c76cc78bce79281bd_47706934.img8344. jpg
https://np3.upanh.com/b1.s28.d2/2a80684f7393d0f8be49b3561ddf59dd_47706953.img8345. jpg
https://np5.upanh.com/b3.s27.d1/1bf02dd95363a0efbd0b771476cfadda_47706965.img8346. jpg
https://np6.upanh.com/b3.s28.d2/b7c2a521020f04453be633d3ac793fed_47707276.img8347. jpg

VTF
31-07-2012, 11:18
https://np7.upanh.com/b3.s30.d2/1ea4308274012f9993149e223fb829e7_47707487.img8353. jpg
https://np9.upanh.com/b2.s29.d3/f1cee77ed1f5e66ea29c1e1ed03ee4ee_47707489.img8355. jpg
https://np1.upanh.com/b5.s30.d2/0cc10496fbf730e2f663ed22402b69d1_47707491.img8357. jpg
https://np4.upanh.com/b4.s30.d2/1520b1f8761793dc26c9334ab9604755_47707494.img8358. jpg

VTF
31-07-2012, 11:41
Đêm đã khuya, những ly rượu cuối cùng cũng đã hết, chả biết sao nhưng đêm đó trời thật nóng nực nên chỉ có vài người chui vào lều ngủ, còn lại thì trải bạt ra nền cát mà đánh 1 giấc. Sáng ra, mới biết 1 câu chuyện có thật xảy ra trong đêm:
Số là chiều qua, cả đoàn hạ trại ngay gần 4 ngôi mộ vô danh, chỉ là những mô đất đắp cao và không tên tuổi. Không ai dám thắp nhang cả, thế là lần đầu tiên trong đời, mama đi xin nhang, không nhớ ai đó có đưa cho mama bịch bánh để cúng luôn, nhưng mama có bao giờ làm việc này lần nào đâu mà rành, lỗ tai lại nghe nhầm, tưởng hỏi mời mama có ăn không, mama nói không ăn rồi để bịch bánh ở đó, đi ra 4 ngôi mộ, thành khẩn cúng vái người đã khuất, cầu xin 1 đêm bình an và hành trình trở về an toàn. Không ai để ý vì mọi người đang bận rộn lo bếp núc và lều trại.
4 ngôi mộ vô danh:
https://np4.upanh.com/b3.s28.d2/b27796d26d70944b14c8b0cff0961e6b_47708674.img8313. jpg
Mama đã ngủ 1 giấc không mộng mị, chỉ cảm giác nhẹ nhàng như có ai đó đang đứng nhìn mình. Sáng ra Oanh Ù hỏi: đêm qua trong lúc nửa tỉnh nửa mê, em thấy 1 phụ nữ lớn tuổi mặc áo trắng, xõa tóc, đứng chỉ vào bịch bánh và nói "cho cô xin miếng bánh nhé, cô đói bụng quá ! Xung quanh cô lúc đó cũng có rất nhiều người đang ngồi lố nhố, em nhìn không rõ mặt".
Còn Sở Khanh thì sáng ra cũng hỏi mọi người: "đêm qua ai đắp mền cho em vậy? em đâu có đắp đâu"

Xâu chuỗi lại sự kiện thắp nhang mà quên cúng bánh chiều hôm qua, cả đoàn ai cũng sởn gai ốc.
Câu chuyện Mama kể ra đây không phải là câu chuyện hão huyền, bịa đặt và cũng không cổ súy cho chủ nghĩa duy tâm, nhưng nó cho ta thấy 1 thế giới khác,thế giới tâm linh luôn hiện hữu song hành.

VTF
31-07-2012, 12:03
Bình yên Sơn Đừng trong ánh nắng ban mai, biển hay hồ mà không một chút sóng lăn tăn?
https://np5.upanh.com/b4.s27.d2/ec0ed49cc6da7da033258f289fcd3496_47709185.img1672. jpg
https://np4.upanh.com/b6.s28.d1/96c293d6dc17227a4dc99470ed88eb13_47709204.img1673. jpg
Bãi chiến trường sau 1 đêm:
https://np7.upanh.com/b1.s28.d2/1082ad23501eca68b34217acf9ebd191_47709947.img8359. jpg
https://np3.upanh.com/b4.s27.d1/46f40b2ff8b6fe161115b4349987186e_47709953.img8360. jpg
Biển ở đây thật an toàn và trong vắt, có thể thấy rõ những đàn cá nhỏ đang bơi và thi thoảng lại nghe tiếng cá lớn quẫy rõ to, cỡ bắp chân người
https://np0.upanh.com/b1.s30.d1/182ea876b8880ff0b7047ebc83191fd7_47709230.img3903. jpg
https://np3.upanh.com/b4.s27.d1/65374f3905fcf51b2c562fed32d36ad7_47709233.img3905. jpg
Cám cảnh sinh tình, nữ nhân này đã thiền và đạt đến cảnh giới tối cao, có thể xếp bằng và bay bổng:
https://np1.upanh.com/b4.s29.d2/a6b3da272e1110cf0c82abcba6ed0db8_47709241.img3928. jpg

VTF
31-07-2012, 12:17
https://np7.upanh.com/b2.s29.d2/9a820381a55bfa1dfd0a0d816796e0b8_47709987.img8365. jpg
Lần thứ 2 trong chuyến đi,thân hình mảnh hạt dẻ của nữ nhơn này đã hạ sát thêm 1 cái ghế:
https://np2.upanh.com/b3.s30.d2/0a2e6b36343aff453aba65c8f43494e4_47710192.img1684. jpg
https://np0.upanh.com/b1.s29.d3/c278ebdb4c8837a0eb5e2c5fe02d3e0e_47710210.img8361. jpg
Nắng đã trở nên gay gắt và những giọt mồ hôi đã bắt đầu tuôn, sau khi ăn sáng, ngắm cảnh, tắm biển thỏa thuê, ace nhanh chóng thu dọn đồ đạc, chất đồ lên xe trở về Nha Trang:
https://np7.upanh.com/b4.s30.d1/4fd896b185e96694293a0d71aaacea97_47710297.img1689. jpg
https://np1.upanh.com/b6.s27.d1/d096e21df5aac85d39e832a6ebf1ed51_47710331.img1690. jpg
Biển Đầm Môn vẫn xanh một màu quyến rũ, tạm chia tay hẹn ngày gặp lại:
https://np5.upanh.com/b2.s27.d2/b27336c6c9dec92755206af498e98b53_47710555.img3718. jpg

VTF
31-07-2012, 12:46
Về đến Nha Trang, mỗi người đều có việc riêng nên sau khi cafe, ăn trưa xong mạnh ai nấy đi, hẹn chiều gặp lại, một số bạn thì tiếp tục đi chơi biển:
https://np8.upanh.com/b2.s29.d3/6351754795b1dc293bb79a22a45f1080_47711128.img8375. jpg
https://np0.upanh.com/b3.s30.d1/c30da04ab3ef8e1a74d45e6c66dc68d4_47711130.img8382. jpg
https://np1.upanh.com/b2.s29.d1/f4503312846cb214a2e276dcc316b074_47711131.img8383. jpg
https://np2.upanh.com/b2.s27.d1/0a54811ad4fa448b2e152f4426daab37_47711132.img8369. jpg
https://np3.upanh.com/b1.s28.d3/377f133b394e29ae045ca4fe851cbe08_47711133.img8370. jpg
7h ace lại tập trung cafe, trả xe máy, chuẩn bị lên xe giường nằm, trở về SG thân yêu.
https://np0.upanh.com/b6.s30.d1/5b5ee9ab65ffa00a959d89bf34487e4e_47711210.img3953. jpg
https://np5.upanh.com/b2.s30.d1/7214cabbd9ef946bea2497480d4dd2c3_47711215.img3957. jpg