PDA

View Full Version : Chinh phục nóc nhà Đông Nam Á - Kinabalu 4095m. Tháng 3/2010

mxminh
13-08-2009, 17:48
Mục đích chuyến đi này là chỉ để chinh phục đỉnh 4095m, nên thời gian chỉ gói gọn trong 5 ngày. Thành viên đã có sẵn là 5 người, 4 người leo, 1 người đi ngắm cảnh. Welcome các bác có dự định chinh phục cũng như các bác chỉ đi ngắm cảnh luôn. Đối với các bác đi dạo ngắm cảnh thì o vấn đề gì về thể lực và tư tưởng nhưng đối với các bác đi Chinh Phục thì đây là 1 vấn đề cực kỳ nghiêm túc và cần có sự chẩn bị kỹ lưỡng. Để tiết kiệm chi phí cũng như là 1 kế họach rõ ràng, nên em đã lên cái lịch như dưới và cả 5 thành viên đã có vé. Các bác có thể mua vé cùng chuyến hay khác chuyến vì bản thân bọn em cũng o giống chuyến nhau, chỉ cùng ngày để giá có thể rẻ hơn. Hơn nữa vì lịch chúng em đã cố định nên rất mong các bác o bàn tới về vấn đề thời gian đi thế có hợp lý hay không! Rất cảm ơn mọi đóng góp ý kiến để chương trình thành công. (c)

Hiện tại theo em thì giá vé của AirAsia là hợp lý nhất, các bác tham khảo tại http://www.airasia.com/

Lịch trình sơ bộ của chúng em như sau:

Ngày 1 (Thứ 4: 24/3/2010):
Xuất phát SGN – KUL: 8h50 – 11h40..
KUL – BKI: 14h15 – 16h45. Có chuyến sớm hơn là 12h50 nhưng trừ hao trong trường hợp bị delay.
Bắt taxi đi thẳng Kundasang/Ranau tới Vườn Quốc gia Kinabalu (độ cao 1564m) , mất khoảng 3 tiếng. Tranh thủ ngắm cảnh làng xã.
Tối ngủ sớm lấy sức (dù tới khá trễ).
Khách sạn ở Kundasang ~ RM50/pax

Ngày 2 (Thứ 5: 25/3/2010)
7h dậy, ăn sáng. Làm thủ tục xin giấy phép. Sau đó bắt xe buýt của công viên đi tới Timpohon Gate (điểm xuất phát để leo, độ cao 1866m).
Leo chặng đầu tiên lên Laban Rata (độ cao 3273m). Thời gian đi khoảng 6 tiếng, quãng đường ~ 20km.
2h chiều tới nơi, tắm rửa, nghỉ ngơi. (Được ở khách sạn đẹp đẽ, nước nóng đàng hoàng, không phải ngủ lán như Phản). Ngắm mặt trời lặn rồi ngủ vì phải dậy từ rất sớm.

Ngày 3 (Thứ 6: 26/3/10)
2h sáng dậy leo tiếp lên đỉnh để kịp ngắm bình minh. Mất khoảng 3 tiếng tới đỉnh, quãng đường ~ 15km. Đoạn này khá nguy hiểm, vì đi đêm, và có những đoạn phải buộc dây thừng. Chinh phục xong 4095m.
Tuột xuống. Khoảng 2h chiều xuống tới chân núi. Sẽ được nhận giấy chứng nhận.
Về ks tại Kungdasang hồi sức.

Ngày 4 (Thứ 7: 27/3/10)
2 options:
1. sáng đi suối nước nóng Poring, cách khoảng 25km, tha hồ ngâm người thư giãn. Trưa về lại Kina.
Tối dạo Kina đêm

2. Về luôn Kina dạo ngày lẫn đêm. Quanh Kina cũng có khá nhiều chỗ lang thang

Ngày 5 (CN: 28/3/10)
Đáp chuyến bay sớm về lại KUL.
BKI – KUL: 7h25 – 9h55
Shopping ở KL tới chiều ra sân bay về nhà.
KUL – SGN: 17h40 – 18h30

Kết thúc chương trình và hẹn gặp lại. (BB)

Nếp
14-08-2009, 23:22
Muốn đi quá mà tháng 3 kẹt lịch làm việc rồi. 25/04 có ai leo không?

chauha
14-08-2009, 23:56
Bác có thể cho em xin YM của bác để trao đổi cụ thể hơn được không ạ? Em rất quan tâm đến việc này và hy vọng có thể thu xếp thời gian tham gia cùng các bác ạ(beer)

Jack
15-08-2009, 00:11
Kota Kinabalu cũng nổi tiếng với những bãi biển tuyệt đẹp và những rặng san hô lung linh. Bạn có thể dành một ngày để đi snorkeling tại đảo Sapi hoặc đảo Mamutik. Bạn sẽ có một kỷ niệm khó quên tại KK!

Enjoy!

dangkhoaquan
15-08-2009, 07:23
À quên báo với bạn KK không phải nóc nhà Đông Nam Á nó chỉ cao thứ 5 ĐN Á thôi.

dangkhoaquan
15-08-2009, 07:29
Sếp hạng các đỉnh núi cao nhất Đông Nam Á:
1. Hkakabo Razi
5881m, Burma,Myanmar

2. Puncak Jaya
5030m, Indonesia

3. Trikora
4751m, Indonesia

4. Mandala
4701m, Indonesia

5. Mt. Kinabalu
4094m, Malaysia

6. Kerintji
3809m, Indonesia

7. Rinjani
3727m, Indonesia

8. Semeru
3677m, Indonesia

9. Mt. Fansipan
3143m, Vietnam

10. Mt. Agung
3142m, Indonesia

src: http://bisean.blogspot.com/2007/08/1...east-asia.html

Boony
15-08-2009, 20:23

Có bạn Jack hình như cũng leo trong tháng 4, và Còi cũng có ý định đi KK. Bạn có thể liên lạc hỏi thử :)

dangkhoaquan
15-08-2009, 22:07
Có bạn Jack hình như cũng leo trong tháng 4, và Còi cũng có ý định đi KK. Bạn có thể liên lạc hỏi thử :)
Đoàn jack chốt danh sách rồi đủ 12 mạng ko thiếu ko thừa.

Jack
16-08-2009, 00:07

Nếu Nếp fix lịch leo 25/04 rồi thì thôi, còn nếu không thì hoãn lại 1 hôm đi, sáng 26 tụi này leo. Chúng ta có thể leo cùng nhau luôn cho vui!

Cứ PM mình bất cứ lúc nào bạn muốn!

Còi
16-08-2009, 22:22
Nếu Nếp fix lịch leo 25/04 rồi thì thôi, còn nếu không thì hoãn lại 1 hôm đi, sáng 26 tụi này leo. Chúng ta có thể leo cùng nhau luôn cho vui!

Cứ PM mình bất cứ lúc nào bạn muốn!

Eo ơi, nghe leo Kinabalu xong còn nhận được cái tờ giấy gì nữa cơ, oai lắm, hoành tráng lắm. Vì thế tớ đổi ý rồi. Tớ sẽ cố gắng tập luyện nghiêm túc để xem sức mình đến đâu.Tớ và một người bạn sẽ tự lo lịch trình và book vé leo núi. Hy vọng sẽ gặp đoàn bạn trên đỉnh Kinabalu nhở. (beer) Ơ mà lúc í nhớ nói tiếng Việt Nam nhé, không là tớ chả nhận ra đồng hương đâu í.:LL Khoản tiếng Anh tớ kém. hihihi :))

Còi
16-08-2009, 22:40

Ý định khỉ giề. Vé đã cầm, tiền đã đếm thì chắc cú rồi. Cô đi về trước chị một tháng nhớ bày chị tí kinh nghiệm leo trèo cùng cái khoản book dịch vụ này nọ. Đến khổ, chưa thò mặt đi đâu xa nên còn gà mờ lắm, lại kém tắm khoản ngại ngữ nên đâm ra hơi nhút nhát một tị :shrug:. Cơ mà máu đú thì dư. Nghĩ đến tội cho cái thằng lẽo đẽo theo mình. :LL

Boony
16-08-2009, 22:43
Ý định khỉ giề. Vé đã cầm, tiền đã đếm thì chắc cú rồi. Cô đi về trước chị một tháng nhớ bày chị tí kinh nghiệm leo trèo cùng cái khoản book dịch vụ này nọ. Đến khổ, chưa thò mặt đi đâu xa nên còn gà mờ lắm, lại kém tắm khoản ngại ngữ nên đâm ra hơi nhút nhát một tị :shrug:. Cơ mà máu đú thì dư. Nghĩ đến tội cho cái thằng lẽo đẽo theo mình. :LL

Hơ hơ, tại hôm trước có người bẩu chỉ tới đứng ngó, không leo. Còn vụ lên đỉnh lên điếc iem chả có kinh nghiệm bằng ...ai kia. Chị cứ hỏi đấy nhá, nhá! :)).

dangkhoaquan
16-08-2009, 23:59
Eo ơi, nghe leo Kinabalu xong còn nhận được cái tờ giấy gì nữa cơ, oai lắm, hoành tráng lắm. Vì thế tớ đổi ý rồi. Tớ sẽ cố gắng tập luyện nghiêm túc để xem sức mình đến đâu.Tớ và một người bạn sẽ tự lo lịch trình và book vé leo núi. Hy vọng sẽ gặp đoàn bạn trên đỉnh Kinabalu nhở. (beer) Ơ mà lúc í nhớ nói tiếng Việt Nam nhé, không là tớ chả nhận ra đồng hương đâu í.:LL Khoản tiếng Anh tớ kém. hihihi :))

Nếu book bạn nên book khách sạn trên Kota nhé nếu ko chẳng có phòng cho bạn đâu. Số lượng phòng ks có hạn.

langbiang
17-08-2009, 00:41

Cãi gan nhỉ!

mxminh
17-08-2009, 10:40
Khiếp, các cô leo mồm ác nhẩy! Chửa thấy người đã thấy tiếng, có khi cứ đến chân núi tự động họ cấp giấy phép luôn mà chả phải leo!

@chauha : [email protected]
Về lịch là bất di bất dịch, các thành viên đã có vé. Tuy còn nhiều thời gian để quyết định nhưng nếu mua được vé sơm chừng nào hay chừng đấy vì giá sẽ tốt hơn.

LinhEvil
17-08-2009, 11:40
có dự toán chi phí chưa bạn Minh ơi?

Riêng về vé MB thì ko đáng bao nhiêu: 123$/người cho toàn chặng SG - KL - KT - KL - SG

Nhưng các chi phí khác thì sao nhỉ? Cho tớ biết sơ sơ nhé! Thanks

Boony
17-08-2009, 14:54
Chi phí bọn mình tính sơ nó thế này:
- Taxi đi từ sb Kota - Ranau: ~160RM/ chuyến x 2 chuyến
- Vé vào cửa RM15/người
- Xin giấy phép: RM100/người
- Mua bảo hiểm: RM14/người
- Chứng chỉ (phải mua mới có): bản màu RM10, trắng đen RM1. Ai thích hoành tráng thì làm luôn bản màu vì sẽ không có lần thứ 2 trở lại .
- Tua gai: RM50/ngày. Mình leo 2 ngày tổng cộng RM100
- Porter (cái này thì tự lượng sức mình để tiết kiệm chi phí):
• Từ Timpohon lên tới mốc Laban Rata: RM40 x 2ngày/10kg
• Tới mốc Sayat Sayat (cách đỉnh khoảng 8km, độ cao 3668m): RM47 x 2 ngày/10kg
• Tới đỉnh: RM51 x 2 ngày/10kg.
- Phòng ốc (bắt buộc phải đặt phòng ở đây nó mới cấp giấy phép cho mình leo, không có sự chọn lựa nào nữa) RM 765/ 2 người
Ngoài ra nếu đi đông thì mình sẽ có phòng tập thể 6 người, giá khoảng 2300RM/phòng
- xe buýt của công viên đi tới Timpohon Gate (điểm xuất phát để leo, độ cao 1866m): RM5/chuyến.
- Khách sạn ở Kota: có nhiều sự chọn lựa, đắt nhất 10$/người
- Khách sạn ở Kundasang: RM50/người
- Ăn uống tuỳ theo sức khoẻ :D

mxminh
17-08-2009, 15:25
Tính toán lằng nhằng nhỉ! Em chả biết tính, nhưng sơ lược thì thì ngoài vé MB ra thì chắc phải đốt thêm cỡ 5tr hay 300$ gì đó. Chủ yếu các chi phí là do bắt buộc phải trả như giấy phép, KS, Ăn, chi phi di chuyển...Các chi phí trên chỉ mang tính ước lượng, các bác có thể giúp em chuyện này tìm hiểu kỹ hơn.

Boony
17-08-2009, 17:17
Hoặc là mình còn 1 option nữa là mua hẳn tour leo, sẽ bao gồm cả ăn, ngủ cho 3 ngày 2 đêm (tính luôn 1 đêm ngủ tại Kundasang trước khi leo). Giá cả tuỳ theo số lượng người dao động từ 730 - 800RM (cho cả phòng có lò sưởi lẫn không). Ngoại trừ thế thì giá này lại chưa bao gồm guide, vé và cửa, vé xe bus trong công viên, giấy phép, chứng chỉ... nói chung tất tần tật những cái linh tinh. Nên vẫn đang trong vòng xem xét và nhờ mọi người cho ý kiến :)

Nếp
17-08-2009, 17:37
Sao mình thấy ở đây có khoảng 4tr or 6tr nếu đu dây xuống thôi? Mình tính thử theo biểu ở trên cho 2 người thì đắt quá

http://www.vnphoto.net/forums/showpost.php?p=671838&postcount=48

Còi
17-08-2009, 18:41
Chi phí bọn mình tính sơ nó thế này:
- Taxi đi từ sb Kota - Ranau: ~160RM/ chuyến x 2 chuyến
- Vé vào cửa RM15/người
- Xin giấy phép: RM100/người
- Mua bảo hiểm: RM14/người
- Chứng chỉ (phải mua mới có): bản màu RM10, trắng đen RM1. Ai thích hoành tráng thì làm luôn bản màu vì sẽ không có lần thứ 2 trở lại .
- Tua gai: RM50/ngày. Mình leo 2 ngày tổng cộng RM100
- Porter (cái này thì tự lượng sức mình để tiết kiệm chi phí):
• Từ Timpohon lên tới mốc Laban Rata: RM40 x 2ngày/10kg
• Tới mốc Sayat Sayat (cách đỉnh khoảng 8km, độ cao 3668m): RM47 x 2 ngày/10kg
• Tới đỉnh: RM51 x 2 ngày/10kg.
- Phòng ốc (bắt buộc phải đặt phòng ở đây nó mới cấp giấy phép cho mình leo, không có sự chọn lựa nào nữa) RM 765/ 2 người
Ngoài ra nếu đi đông thì mình sẽ có phòng tập thể 6 người, giá khoảng 2300RM/phòng
- xe buýt của công viên đi tới Timpohon Gate (điểm xuất phát để leo, độ cao 1866m): RM5/chuyến.
- Khách sạn ở Kota: có nhiều sự chọn lựa, đắt nhất 10$/người
- Khách sạn ở Kundasang: RM50/người
- Ăn uống tuỳ theo sức khoẻ :D

Eo ơi, ngó thấy cái total mà chóng hết cả mặt. Đời lúc nào cũng hẻo vì mỗi chữ xiền thôi.

Ơ nhắc đến xiền mới nhớ, mai chị chuyển khoản cho cô hẩy, hay là cô thích tiền tươi cầm cho nó nóng??

Thứ 6 Anh bạn Lâm già mời các em nhà Cực Đông đi ăn thịt chóa đấy.(c)
( Sogy lờ đờ vì đã Spam ) :gun

Boony
17-08-2009, 18:55
Chuyển đê chị ơi, cái mà vừa tươi vừa nóng thì nhanh hết lắm lắm :D.

Ơ mà Còi cho cái dà hú để em gửi hình nhá.

Boony
17-08-2009, 20:36
Sao mình thấy ở đây có khoảng 4tr or 6tr nếu đu dây xuống thôi? Mình tính thử theo biểu ở trên cho 2 người thì đắt quá

http://www.vnphoto.net/forums/showpost.php?p=671838&postcount=48

Các chi phí được list ở trên là chi phí dịch của vườn quốc gia KK cung cấp. Còn chi phí tour bên dưới là cho package 3 ngày 2 đêm, cũng chỉ là giá tham khảo do bọn mình tìm được.

3Days2Nights Via Timpohon - Giá 740RM/pax
Package inclusive of:- - Accommodation Arrangement ( 1 person) :  Day 1 = 1 x night stay at Room / Lodge - Kinabalu Park ( before climb to Laban Rata) ; and  Day 2 = 1 x night stay at Laban Rata (Heated / Non-heated Dormitory) - Meals Arrangement: 1 x breakfast at Balsam Restaurant - Kinabalu Park (Day 2) and Laban Rata Restaurant – Laban Rata (Day 3), 1 x packed lunch from Balsam Restaurant – Kinabalu Park (Day 2), 1 x lunch at Balsam Restaurant (Day 3) and 1 x dinner at Balsam Cafe – Kinabalu Park (Day 1) and Laban Rata Restaurant – Laban Rata (Day 2), 1 x Early Supper at Laban Rata - Remarks: With immediate effect, SABAH PARKS request the individual name list of climbers, passport numbers/IC Nos. 2 weeks before arrival date to be submitted to them together with payments. Sabah Parks Climbing Fees – Entrance Fee to Kinabalu Park, Return Transfer KP Reception/Timpohon Gate, Certificate and Mountain Guide is NOT include in the above package price. All these fees to be settle by CASH upon registration at Sabah Parks Office @ Kinabalu Park.

LinhEvil
17-08-2009, 21:31
Đoàn này có giai không hay toàn các iem gái nhà mình

Boony
17-08-2009, 21:32
Hiện giờ đang có 2 giai rưỡi :D

LinhEvil
18-08-2009, 11:31
Đang cân nhắc mua vé luôn... đến lúc đấy mà có bầu thì loanh quanh chân núi hái hoa bắt bướm nhờ!

tichuot
18-08-2009, 11:48
Đang cân nhắc mua vé luôn... đến lúc đấy mà có bầu thì loanh quanh chân núi hái hoa bắt bướm nhờ!

Đi chung nhà 442 đê. Khởi hành 17/4 /2010.

hoaxuongrong
18-08-2009, 14:53
Mua vé rồi nên ko đi chung với anh tí chuột được nhỉ.
Chị Boony tính ra all in bằng USD cho mọi người dễ biết được ko?

Boony
18-08-2009, 15:14
Mua vé rồi nên ko đi chung với anh tí chuột được nhỉ.
Chị Boony tính ra all in bằng USD cho mọi người dễ biết được ko?

Đã ước tính hết rồi đấy em

Tính toán lằng nhằng nhỉ! Em chả biết tính, nhưng sơ lược thì thì ngoài vé MB ra thì chắc phải đốt thêm cỡ 5tr hay 300$ gì đó. Chủ yếu các chi phí là do bắt buộc phải trả như giấy phép, KS, Ăn, chi phi di chuyển...Các chi phí trên chỉ mang tính ước lượng, các bác có thể giúp em chuyện này tìm hiểu kỹ hơn.

foolduck
13-09-2009, 03:50
Có thể mình sẽ join đoàn bạn đc ko ạ? Mình đang ở Singapore nên sẽ bay thẳng sang Kinabalu luôn. Có gì IM mình nhé: Yahoo: foolduck82

mxminh
16-09-2009, 11:22
@foolduck, Em quên bẵng đi không vào đọc nên o biết bác đã gửi đã được mấy ngày. :D Vâng, tốt quá, bác dòm xem lịch rồi sắp xếp lịch bay giúp em nhá. Gặp ở Kul hay Kina điều được cả. (beer)

Pham Tot
18-09-2009, 15:22
Các bác đặt vé máy bay rồi à?Tội em quá. Em book vé ngày đi 17/3/2010-24/3/2010, ở Malay 5 ngày (dự định leo núi Kinabalu 2 ngày 1 đêm) rồi lượn qua Sing 2 ngày. Em cũng đang tích cực tìm bạn đồng hành. Có cách nào cho em join đoàn mình không hả bác?

mxminh
21-09-2009, 11:08
Các bác đặt vé máy bay rồi à?Tội em quá. Em book vé ngày đi 17/3/2010-24/3/2010, ở Malay 5 ngày (dự định leo núi Kinabalu 2 ngày 1 đêm) rồi lượn qua Sing 2 ngày. Em cũng đang tích cực tìm bạn đồng hành. Có cách nào cho em join đoàn mình không hả bác?

Chỉ cần đổi vé ngày về là được rồi. Nghĩa là thay vì bác dời Kul ngày 24 thì bác đi cùng bọn em lên Kina rồi 28 về và bác Phượt tiếp. Đành chập nhận đổi vé với mức phí khá cao, nhưng nếu bác đã đặt ở thời gian đó thì chắc là nhặt được vé rẻ rồi và em nghĩ là chập nhận được về xèng. vấn đề còn lại chỉ là thời gian. Bác cân nhắc thu xếp. (NT)

Pham Tot
24-09-2009, 12:03
Chỉ cần đổi vé ngày về là được rồi. Nghĩa là thay vì bác dời Kul ngày 24 thì bác đi cùng bọn em lên Kina rồi 28 về và bác Phượt tiếp. Đành chập nhận đổi vé với mức phí khá cao, nhưng nếu bác đã đặt ở thời gian đó thì chắc là nhặt được vé rẻ rồi và em nghĩ là chập nhận được về xèng. vấn đề còn lại chỉ là thời gian. Bác cân nhắc thu xếp. (NT)

Đúng là em nhặt được vé rẻ, đi 17/03/2010-24/03/2010. Để em tính toán lại xèng xem có đủ để lượt phượt thêm vài ngày nữa không.

Pham Tot
25-09-2009, 16:24
Em có viết thư cho công ty BGB country tours & Travel hỏi về lộ trình, thì được bên ý trả lời thư như sau. Em post lên, để mọi người cùng tham khảo nhé.

Hello Tot Pham,

Greetings from Borneo Global Backapckers Lodge & BGB Country Tours & Travel !!

Noted on your planning to Sabah on 18th till 22nd March, 2010 for 1 pax.

Noted also your friend's group will do this tour 1 week after you.

We are please to quote you our tour package as below:

2D/1N Mount Kinabalu Climb @ RM 1,000.00 per pax

Price Incluisve:
*** Return Transfer Lodge - Kinabalu Park - Timpohon Gate - Lodge
*** 1 Night accommodation at Mountain Hut (Common Sharing Basis)
*** Climbing Permit, Insurance, Park Entrance Fees
*** Meals, Local Mountain Guide, Certificate

Note: Single suppliment @ RM 150.00 (Refundable if other party joined later)

Things to wear/bring:
*** Warm Clothing
*** Sun Block
*** Suitable Trekking Shoes
*** Personal Toiletries
*** Torch/ headlamps
*** Gloves

ITINERARY
Day 1 (18th March, 2010) - Arrival/ Check in at BGB - Dormitory Ceiling Fan 6-Bed Bunker @ RM 20.00 per pax

Day 2 (19th March, 2010) - Free & Easy/ Stay at BGB - Dormitory Ceiling Fan 6-Bed Bunker @ RM 20.00 per pax

Day 3 (20th March, 2010) - 7.30 am - Early transfer from Kota Kinabalu to Kinabalu Park. Upon arrival, registration to be made while enjoying the cool breeze at the National park. After registration,transfer to Timpohon Gate - the starting point of climbing. Starts climbing and reach at Mountain hut by late afternoon. Overnight at mountain hut. ( Packed Lunch / Dinner )

Day 4 (21th March, 2010) - 2.00 am - Wake up early to continue journey. Reach summit just before sunrise to experience the breathtaking view. Descend back to Laban Rata for breakfast before trekking down to Kinabalu Park - transfer to Kota Kinabalu. ( Breakfast ) - Stay at BGB - Dormitory Ceiling Fan 6-Bed Bunker @ RM 20.00 per pax

Day 5 (22nd March, 2010) - Departure/ Free & Easy

END OF SERVICE

We are happy to extend this year Mount Kinabalu climbing rate to you if you can confirm to us by 02nd October, 2009. This is because next year rate may be increased.

As you mentioned in your email, we are please to quote you and your friends prices as below;

1) The total cost for 1 pax will be:
2D/1N Mount Kinabalu Climb @ RM 1,000.00 per pax = RM 1,000.00
Single suppliment @ RM 150.00 (Refundable if other party joined later) = RM 150.00
Accommodation at BGB - Dormitory Ceiling Fan 6-Bed Bunker @ RM 20.00 per pax per night X 3 Nights = RM 60.00
----------------
RM 1,210.00
================

Please be informed that we need 50% payment ( RM 605.00 Non - Refundable ) by 02nd October, 2009 in order to fully secure tour booking.
All booking is on a 1st come 1st serve basis due to our high peak season in March, 2010.

2) The total cost for 6 pax will be (Your friend's group):
2D/1N Mount Kinabalu Climb @ RM 1,000.00 per pax = RM 6,000.00
Accommodation at BGB - Dormitory Ceiling Fan 6-Bed Bunker @ RM 20.00 per pax per night = RM 120.00
----------------
RM 6,120.00
================

Please be informed that we need 50% payment ( RM 3,060.00 Non - Refundable ) by 02nd October, 2009 in order to fully secure tour booking.
All booking is on a 1st come 1st serve basis due to our high peak season in March, 2010.

As per inquiry as below:
1) Is it the same price if I depart from Timpohon gate or Mesilau?
-Please be inform, it is different price as below:
1) 2D/1N Mount Kinabalu Climb @ RM 1,000.00 per pax
2) 3D/2N Mount Kinabalu Climb @ RM 1,150.00 per pax

2) I travel alone, so Will I climb the Mt.Kinabalu alone or join with a group ?
- At the moment only you from our agency will do this tour on 20th March, 2010. The single suppliment @ RM 150.00 will refund if other part will join later on.

3) Do I have to bring my own torch / headlamps or your company will prepare for me?
- For your informations, you need bring it by your own.

Payment can be made in your currency ( USD, EURO or Pound Sterling ) into our account as your bank will be in good position to advise you.

Our banking details are as follows:-
SWIFT CODE : PBBEMYKL
COMPANY NAME : BGB COUNTRY TOURS & TRAVEL SDN. BHD.
BANK NAME : PUBLIC BANK BERHAD,
LOT 1-0-M48-M51, 1 CENTRE POINT ROAD,
CITY PARADE, 88000 KOTA KINABALU, SABAH,
MALAYSIA.
ACCOUNT NO : 31444 52909

Once payment is made, kindly furnish us the remittance slip for verification and acknowledgment.

The remaining balance of RM 605.00 & RM 3,060.00 to be pay upon arrival in Kota Kinabalu before your tour commence.

We also would like to recommend to you with our budget accommodation in Kota Kinabalu asbelow:-

Here's are our roomtypes & rates:-

PRIVATE AIR-CONDITION ROOMS:-
Double Queen Room, Twin Bed Room, 2-bed Bunker Rooms @ RM 58.00 per room per night
4-bed bunker room @ RM 108.00 per room per night

6-bed CEILING FAN BUNKER ROOMS:-
Mixed, Male & Female @ RM 20.00 per pax per night

** The above room rates inclusive of daily self breakfast, FREE WIFI unlimited & complimentary airport pick up (Subject to availability)

We would like to recommend to you some of our popular tour packages as below:-

Kinabalu Park & Poring Hot Spring RM 195.00 per pax
Sapi Island With Delicious BBQ RM 135.00 per pax
Padas White Water Rafting RM 230.00 per pax
Kiulu White Water rafting RM 165.00 per pax
Wildlife River Cruise RM 185.00 per pax
Mari - Mari Cultural Village RM 150.00 per adult / RM 130.00 per child

We are please to introduce to you our newly open Lodge & Dive Centre ~ Borneo Global Sipadan Backpackers ~
at Semporna (East Coast of Sabah) and we are also a license tour company in Sabah.

For more information about our dive and tour packages, feel free to visit our website at
www.borneotourstravel.com& www.bgbackpackers.com/tours.htm

Thank you and awaits for your soonest reply.

Best regards,
Annitrah.

---------------------------------------------------------

----- Original Message -----
From: "pham tot" <[email protected]>
To: <[email protected]>; <[email protected]>
Cc: <[email protected]>
Sent: Friday, September 25, 2009 1:22 PM
Subject: Climb Mt. Kinabalu in 2 days

> Hi my friends,
> I'm Tot Pham from Viet Nam. I plan to visit Kota Kinabalu in March 2010 for 4 or 5 days (March 18-22th, 2010). I saw the tour 2N/1D Mount Kinabalu Climbing on your website and I want to know some more information.
> Is it the same price if I depart from Timpohon gate or Mesilau? I travel alone, so Will I climb the Mt.Kinabalu alone or join with a group ? How much for each option? (I refer with a group). Do I have to bring my own torch / headlamps or your company will prepare for me? Can I book room at your company for other days I stay in Kota Kinabalu? Please give me the price for the room,too.
> My friends plan to climb the Mount Kinabalu one week after (March, 24th, 2010). Would you please give me the price for 6-person group?
> Last but not least, how can I pay? Online deposite or when I arrive at your company in Kota Kinabalu?
> Thank you so much for your help,
> BEST REGARDS,

Giá cả như trên thì mắc quá các bác ạ.

tequila_straight
25-11-2009, 18:10
Bây giờ mình muốn đăng ký ở nhóm của mxminh (24/3/2010 đến 28/3/2010) có được k? Danh sách đi đã fix chưa vậy?

Boony
26-11-2009, 10:51
Danh sách hiện nay có 5 người, tất cả đã có vé. 4 người sẽ leo, bọn em sẽ chốt danh sách sớm khi đủ người ạ. Bọn em dự tính là khoảng 6 người leo :)

Dã Hạc
26-11-2009, 20:28
Ừ cho Hạc đăng ký với nhé,mình là girl.Chắc H cũng leo luôn.Vậy hình như là đủ 6 người leo rồi đó :))

Boony
27-11-2009, 14:02
Hiện tại đoàn âm thịnh dương suy, 2 nam là bác mxminh và tequila_straight (Nguyên?), 5 nữ.

Về thời gian bay thì có thay đổi 1 tí. Chia làm 2 nhóm với thời gian đi như sau:

24/3/2010
SGN-KUL: 10h20 - 13h10
KUL-BKI:
Tốp 1: 15h10 - 17h40
Tốp 2: 17h10 - 19h40

28/3/2010
BKI-KUL: 7h25 - 9h55
KUL-SGN: 17h40 - 18h30

hawkeyes
27-11-2009, 15:34
Hơ hơ, sao dạo này đi du lịch toàn âm thịnh dương suy thế nhỉ. Đoàn em cũng đi Brunei và trèo Kota Kinabalu 22/4/2010 có 14 người mà chỉ có 5 man còn lại toàn là lady. Lịch trình 11 days.

tequila_straight
27-11-2009, 18:17
Khi nào aMinh về thì hú mọi người gặp offline 1 bữa, để còn biết mặt và lên danh sách chuẩn bị đồ đạc, ...

Boony
27-11-2009, 19:04
Đã liên lạc với tequila_straight. Bạn Dã Hạc cho bọn mình xin cái da hu hay alo luôn nhé

langbiang
28-11-2009, 12:43
Hơ hơ, sao dạo này đi du lịch toàn âm thịnh dương suy thế nhỉ. Đoàn em cũng đi Brunei và trèo Kota Kinabalu 22/4/2010 có 14 người mà chỉ có 5 man còn lại toàn là lady. Lịch trình 11 days.
Vậy đoàn của lang thì ngược lại hoàn toàn - dương thịnh mà âm suy. "Đoàn" leo Kinabalu của lang hiện có đến ....2 mem toàn đực rựa (langbiang và dibui1minh) :))

@mxminh: tụi em đi sau nên sẽ kiếm thông tin thực sau chuyến đi của anh khá nhiều đó :)

Boony
28-11-2009, 12:45
Thế thì gom lại cho nó trung hoà đi anh ơi :D

langbiang
28-11-2009, 13:25
Thế thì gom lại cho nó trung hoà đi anh ơi :D
Bọn anh đi Malay và Indo em ạ dịp 30.4 (hơi khác tí với nhóm của Jack). Không gom được, tiếc là k phượt cùng người đẹp Boony :)

mxminh
07-01-2010, 15:11
Các bác,

Em remind mọi người và cũng là để update lại thông tin

Hiện tại khả năng tự book phòng như dự tính ban đầu gần như là không thể Đấy là theo các thông tin mà em tìm được). Giờ ta còn phương án là đặt tour với giá khả dĩ là :

2Days 1Night Low Peak Circuit -Mt Kinabalu
Rates per person in Malaysia Ringgit
Private Groups Price
1 Pax 2-4 Pax 5-6 Pax 7-9 Pax
2,251 1,543 1,216 1,065

http://www.visit-malaysia.com/sabah-kinabalu/low-walk.htm

Một số link mà các bác có thể tham khảo

http://www.suterasanctuarylodges.com.my/v2/labanrata.html
http://www.summertours.com.my/detailproduct.asp?id=152
http://www.summertours.com.my/detailproduct.asp?id=147

Nếu theo Tour, điều đó có nghĩa là sao? Có nghĩa là là ta sẽ phải tốn nhiều xèng hơn để đặt được chân lên cái đỉnh đó. Đổi lại ta o phải lo nghĩ gì về ăn, ở, phương tiện, giấy phép.....từ sân bay, leo... cho đến khi xuống dưới chân núi.

1100RM cho tương đương khoảng 6tr cho 1 người. Một áp lực đáng kể đấy chứ nhỉ! :D

Tuy nhiên em hy vọng o vì điều này mà chúng ta nhụt ý trí. Hiện tại đoàn có 6 Thành Viên đã có vé và 5 thành viên leo. Bác nào có ý định thì join với đoàn em nhé.

1. HoaXuongRong
2. Mai
3. Trân
4. Boony
5. tequila_straight
6. Mx

@tequila_straight : Bác có thể rủ thêm bạn của bác đi, bạn của bác sẽ ở dưới với bạn Mai. 2 chị em sẽ tự biết tìm hiểu và đi đâu đó trong lúc chúng ta leo.
@ foolduck & Phạm Tot thế nào rồi ạ?

Bọn em rất cần sự tư vấn của các bác đã và sắp leo Kina để có sự tối ưu trong lựa chọn. (beer)

Trân Trọng.

dangkhoaquan
07-01-2010, 15:50
Đoàn mình cũng gặp tình trạng tương tự các bạn, cái mục tiêu tưởng dễ sao mà khó đến thế! Nguy cơ cancel leo Kinabalu rất cao! Lạy trời!

Còi
07-01-2010, 17:12
Thôi, nếu mà cố mãi vẫn không thể thì nghiến răng mua tour đi cho lành Lờ Đờ ơi. Chứ cứ lần khần rồi đến lúc tour nó cũng báo over booked thì có nước khóc ròng. :LL

Em hóng, rồi nhặt nhạnh thông tin cho vụ leo tháng 4 của em.:LL

hoaxuongrong
07-01-2010, 17:17
Thôi mua tour đi anh lo đờ ơi, hix. Jờ em đi kiếm tiền lo cho cái vụ leo Kota đây. Có jì nhớ nhắn em nhá

BM
07-01-2010, 17:18
Có thông tin là có thể leo Mt. Kota Kinabalu trong ngày. 6h sáng bắt đầu từ cổng và phải đến được Rata Balan trước 10h thì mới được tiếp tục hành trình lên đỉnh. Trên Forum của Lonely Planet đã có nhiều bạn leo theo cách này vì không thể booking được phòng. Nhóm của mình cũng đã chuẩn bị tinh thần cho cách này! (khỏi có hoàng hôn hay bình minh gì cảX()

dangkhoaquan
07-01-2010, 17:22
NHóm em có 10 người nhưng chỉ còn 7 suất nếu muốn đặt tour, nguy cơ là cancel hoặc là đánh liều chơi theo cách của anh vậy!

Còi
07-01-2010, 17:28
Có thông tin là có thể leo Mt. Kota Kinabalu trong ngày. 6h sáng bắt đầu từ cổng và phải đến được Rata Balan trước 10h thì mới được tiếp tục hành trình lên đỉnh. Trên Forum của Lonely Planet đã có nhiều bạn leo theo cách này vì không thể booking được phòng. Nhóm của mình cũng đã chuẩn bị tinh thần cho cách này! (khỏi có hoàng hôn hay bình minh gì cảX()

Cám ơn thông tin của anh Bigminh. Thế thì em quay ra vừa hóng anh Minh mất xe vừa hóng anh Minh Big luôn. (c)

Có điều, 10h phải có mặt tại Rata Balan thì chỉ có các bác đô con, đi người không mà chạy mới kịp anh nhỉ. (NT) . Mà em nhắm, đoàn của Lờ Đờ chỉ có mỗi Minh mất xe là đô, còn lại thì toàn còi còi như em. :shrug:

Cơ mà em vẫn muốn hóng cách đi của anh Bigminh. Anh cho hội em thêm thông tin khi đi về nhé. :L

viktor
24-09-2010, 11:29
Ơ, lâu quá rồi! :-)

Thần Rùa
13-10-2010, 11:38
Group này đã Chinh Phục xong Kinabalu chưa vậy ? Mình rất thích leo núi và cũng chinh phục các đỉnh cao.

toanmomday
15-10-2010, 20:11
Các bạn ấy về lâu rồi, mình định leo Kinabalu vào hè năm sau, chắc đợi 6thang' nữa sẽ lập topic :)), bây h rục rịch tìm hiểu chuẩn bị tích trữ lương thảo đạn dược dần dần là vừa :D. Mục tiêu của mình là chinh phục Kinabalu trước khi học xong ĐH, tiền bỏ ra cũng chính là tiền mình tự kiếm dc :D