PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Chế tạo - Mường la Cung đường chỉ nên phượt bằng NGỰA.

soi7x
13-08-2009, 00:29
Năm nay ko phải là năm dành cho Tây bắc. Cung đường Hn-Thu cúc-Văn chấn-Mù cang chải-Chế tạo-Mường la-Hn là chuyến đi bụi bằng 2 bánh đầu tiên về hướng tây bắc từ đầu năm tới giờ mặc dù đầu năm ông thấy tướng số có nói tuổi mình xuất hành theo hướng chính bắc thì sẽ thuận lợi và may mắn.Nghe lời thầy, đầu năm mình đã có một chuyến công tác ngắn ngày và về mình phải cảm ơn ông thầy tướng đó rất nhiều:L

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_0029.jpg

Đường chúng ta đi...

Nhưng có lẽ thầy không biết mình hay mò mẫm, lặn lội phượt hai bánh trên nhưng cung đường nên thầy không phán hên sui về cái sự đi đó, y rằng chuyến đi đầu tiên này không được như chuyến đi công tác, mọi yếu tố đều ngoài dự kiến ban đầu và khi đã ngồi đây rồi mình với nhận ra rằng cung đường này hay đúng hơn đoạn đường MÙ CANG CHẢI-CHẾ TẠO-MƯỜNG LA chỉ nên dành cho NGỰA, loài động vật để chở hàng đi đường núi có sức khỏe, độ dẻo dai... chứ không phải dành cho dân phượt 2 bánh:LL

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_0453.jpg

Đường dành cho Ngựa mà chúng ta lại đi =))

soi7x
13-08-2009, 00:49
...co nam mo, minh cung ko bao gio hinh dung ra mot hanh trinh khoc lien den the! nhung con duong da di qua: tron truot, sat lo, be xiu voi 1 ben la vach nui, 1 ben la vuc sau tham tham toan da', so senh la... bang qua rung nui ko mot bong nguoi, ko biet phia truoc la gi, va KHONG THE quay lai! di tren nhung noi khong phai la duong, phai dung suc 4 nguoi de khieng tung chiec xe... vuot qua nhung con suoi nuoc sau va chay siet vuot qua nhung doan duong rong 20cm, va ko dam nhin xuong, vi qua sau va nguy hiem, ko dam hinh dung... di trong dem toi mit mu, ko biet phia truoc la gi, xang truc het, do an va do dung. trai ko co' ..........

... DOAN TUYET voi PHUOT, ko con y dinh Ban Gioc, ko Muong Lat, ko Apachai, ko Tay Con Linh,... KHONG GI CA. Gio chi di DU LICH binh thuong thoai, ko du lich MAO HIEM nua dau, tu` nay em to*n? toi' gia`=))

Với mình, với gái...thì chuyến đi này quá ấn tượng về cung đường, nếu có thể mang ra so sánh thì mình xếp nó đứng đầu bảng về mọi yếu tố vất vả và khổ nhục:LL. Với một ôm và ku C thì có lẽ DOAN TUYET voi PHUOT cũng là điều dễ hiểu, có lẽ mình đã góp phần nhỏ bé giúp bố mẹ của ai đó giữ chân được con mình ở nhà mà không tốn chút công sức nào(NT)

LinhEvil
13-08-2009, 09:23
Chế Tạo chỉ nên để Susu lăn trước mình lăn sau cho nó nhàn... Ngựa cũng ko bì được đâu!!!

imim
13-08-2009, 13:30
Chán nhở. Thế mà mình còn định và đã Phượt cung này bằng... Kia pride hẳn hoi:) Có điều đi được độ 1/7 đường thì... quay trở lại.
(beer)

wild_honey
13-08-2009, 14:26
Chế Tạo đi bằng ngựa nghe cho nó có vẻ giang hồ chứ cái khu bảo tồn Loài Sinh Cảnh Mù Căng Chải nằm trên địa bàn xã này, dân Bảo Tồn chúng tớ toàn cưỡi xe Minsk lên tận nơi. Trời đẹp bọn tớ còn rinh được cả em U oát lên tựn đấy! Tuy nhiên cung đường này hồi mới san gạt thì còn ngon chứ sau này đường sạt lở nhiều. Lần nào đi công tác nhỡ ra phải thuê xe ôm địa phương chở lên đó thì chỉ kiếm được mấy bác Mông say rượu mới cả gan đưa đi! khoảng 40km đường mừ đi 5 tiếng là phình phường. Đấy là chưa kể tiền xe ôm cũng phải 500k là bét! Giừ chả bít thế nào.:shrug:

LinhEvil
13-08-2009, 14:48
Chế Tạo đi bằng ngựa nghe cho nó có vẻ giang hồ chứ cái khu bảo tồn Loài Sinh Cảnh Mù Căng Chải nằm trên địa bàn xã này, dân Bảo Tồn chúng tớ toàn cưỡi xe Minsk lên tận nơi. Trời đẹp bọn tớ còn rinh được cả em U oát lên tựn đấy! Tuy nhiên cung đường này hồi mới san gạt thì còn ngon chứ sau này đường sạt lở nhiều. Lần nào đi công tác nhỡ ra phải thuê xe ôm địa phương chở lên đó thì chỉ kiếm được mấy bác Mông say rượu mới cả gan đưa đi! khoảng 40km đường mừ đi 5 tiếng là phình phường. Đấy là chưa kể tiền xe ôm cũng phải 500k là bét! Giừ chả bít thế nào.:shrug:

Lày, dân BẢO TỒN đi chỗ khác chơi đê

Cưỡi xe Minsk lên tận nơi nên giờ mới phửi đeo niềng chớ rề!!! Đang Chế Tạo lại nói Mù Căng Chải. :Dam

susu
13-08-2009, 15:20
Lày, dân BẢO TỒN đi chỗ khác chơi đê

Cưỡi xe Minsk lên tận nơi nên giờ mới phửi đeo niềng chớ rề!!! Đang Chế Tạo lại nói Mù Căng Chải. :Dam

@ LE : phúc 70 đời nhà bạn Cường là 2su đã lăn trước zồi thì mới thành đường cho mà đi nhá :LL

Theo chiều đi từ HN lên, tới Trung Tâm TT Mù Căng Chải sẽ thấy có biển chỉ rẽ trái đi Chế Tạo 35 km.

Đường mòn hep, nhấp nhổm, có đoạn dốc ca gấp tới cả 20 độ như chơi .. dưng xe benz vẫn chở vật liệu vào phía trong - gần xã Chế Tạo như thường.

Theo tài liệu bảo tồn thì vùng rừng trong này đâu như có loài voọc đít trắng hay sao í, chị Ong nhở ?
Phải cái hồi trước lỡ dại nghe lời bạn Dugia, tìm đỏ mắt chỉ thấy có người đít trắng thôi =))

Tớ chưa đi từ Chế Tạo sang Mường La, dù hồi đó bạn Chủ tịch xã bảo : chúng tao đi suốt mà !
Dưng gần đây xem ảnh của nhóm Kilotu bên ttvn, thấy vẫn đi được dù có vất vả tị, keke !!

Chắc tại gần đây mưa sạt nhiều nên bạn Cường đi về mới thấy khổ như thế. :))

Có điều tớ thích nhất cái cảm giác : trong khi mình thì hì hụi nhú nhích từng m đường thì các bạn thổ dân phóng cái xẹt qua, vừa đi vừa ngoái cổ nhìn "đểu".

Chuyến này bạn Cường bị thế nhiều lần không ?? ;)

soi7x
13-08-2009, 16:54
Chuyến này bạn Cường bị thế nhiều lần không ??

Anh C cho biết thông tin về Lúa cái... cho em xin 500 ảnh lúa... lúa sắp chín rồi, thèm quá
====================================

Cũng khá lâu rồi không có một ai đi xe máy từ Chế tạo đi Mường la, trên đường đi chỉ có vết chân trâu bò và phân rải đầy đường. Từ Pú váo, một bản thuộc xã Chế tạo cách trung tâm xã khoảng 5-7km chũng tôi phải thuê một người dẫn đường, anh này đi xe Win nhưng so với Wave, drem, WaweRS thì chạy cũng chả hơn gì.

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_0339.jpg

Bắt đầu đoạn đường khênh xe đây

Đi đc khoảng 4km thì anh này dở chứng không đi nữa, cả bọn đều rất bực mình. Gái, zai thi nhau trổ tài nịnh nọt nhưng anh ta nhất định quay về, sau khi đi nốt đoạn đường còn lại mình với biết là vì sao Gâu, Giàng A Gâu quay về, quyết định của Gâu làm chúng tôi chần chừ trong phút chốc và sau đó lại tiếp tục lên đường. Đoạn đường này Gâu có đi thì cũng chả ai khênh xe cho anh ta cả, với 4 chiếc xe đã quá đủ để tập thể dục môn mang vác rồi nói chi thêm chiếc xe Win nữa.

Lúa vẫn xanh rì và đang trổ đòng, chắc 1tháng nữa đi chụp lúa là vừa chú e ạ

alo_tongdaiday
13-08-2009, 20:48
nghe tin đoàn bác cường đi về em cũng thấy hơi nản vì đang có ý định chạy từ chế tạo qua mường la trong thời gian tới ...

LinhEvil
14-08-2009, 09:59
Đi thì cứ đi sao phải nản. Không đi nhanh nó làm đường thì chả có chỗ mà đi í chứ

Walkman
14-08-2009, 11:05
Hí hí... Bạn Cường chỉ đề mô cái ảnh khủng nhất thôi, đoạn bê xe đó chỉ vài mét thôi bạn Cường nhỉ???

soi7x
14-08-2009, 15:20
Đi thì cứ đi sao phải nản. Không đi nhanh nó làm đường thì chả có chỗ mà đi í chứ

Đường thì làm lâu roài nhưng mưa lũ sạt nở khó đi lại thôi chứ không có mưa có lũ thì phi ầm ầm, ô tô chạy như điên.

Khốn cái là đường đẹp chạ ai đi cứ tìm cái đường xấu mà mò vào, đúng là: ĐƯỜNG QUANG KHÔNG ĐI CỨ QUÀNG BỤI DẬM:)), các Phượt tử ứng với câu này cấm sai:LL

soi7x
14-08-2009, 22:27
Hí hí... Bạn Cường chỉ đề mô cái ảnh khủng nhất thôi, đoạn bê xe đó chỉ vài mét thôi bạn Cường nhỉ???

Không vài mét đâu đồng chí ạ, có khoảng 15 chỗ phải khênh xe đấy, cái ảnh tớ post lên đó chỉ là 1 đoạn mà phải đi xuống rãnh để lấy nước vào ruộng, bùn ngập cả đôi nike của tớ, jờ vẫn còn thấy tiếc đây này(NO).

Đường nhiều đá trơ ra do nước mưa chảy sối hết đất, xe để số 1 mà ko lấy đà ì ạch với lên được, hai chân mà không bơi thì ko thể lên được, 2 thằng CHÂN DÀI

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_0003.jpg

còn đỡ chứ thằng chân NGẮN và TRUNG BÌNH đến mệt, may mình nhẹ như lá còn dẽ dàng chứ chú e này vất vả quá.

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_0001.jpg

Được cái thời tiết đẹp, trời trong xanh, không mưa chứ mưa thì chắc chắn vứt xe lại giữa rừng.

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_0047.jpg

Lúa xanh ngắt dọc hai bên đường

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_0068.jpg

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_0050.jpg

alo_tongdaiday
15-08-2009, 13:05

em nói 1 phần là đường , còn 1 phần là cái rủi của đoàn bác ý ạ

gianker
16-08-2009, 02:18
em nói 1 phần là đường , còn 1 phần là cái rủi của đoàn bác ý ạ

Chú AlooTổng đài đây sang đây mà spam thì cứ chuẩn bị bị .. :T:T đi nhớ.
Thi thoảng gặp đường xấu thì còn thấy thích, chứ cứ phằng phằng mà đi đường bằng kể cũng chán..

LinhEvil
16-08-2009, 07:56
g mưa lũ sạt nở khó đi lại thôi chứ không có mưa có lũ thì phi ầm ầm, ô tô chạy như điên.

Khốn cái là đường đẹp chạ ai đi cứ tìm cái đường xấu mà mò vào, đúng là: ĐƯỜNG QUANG KHÔNG ĐI CỨ QUÀNG BỤI DẬM:))

Ông Sói này viết văn thế này thì chết... sai chính tả linh tinh cả. Đặc biệt góp ý 2 điểm:
điêm 1: ô tô là một vật vô tri vô giác, điên thế nào được mà chạy như điên. Trẻ con nó vào đây đọc sẽ bất ngờ cảnh giác với ô tô, mất niềm tin phấn đấu để mua ô tô đi

điểm 2 nà không có cái chi gọi là cái bụi dậm nhá! sáng ra đọc tí ngứt trong hộp mứt...

topic gì mà mãi mới đc vài từ, làm các bạn cứ hóng!

TÍM
16-08-2009, 21:14
Lúa Chế Tạo chín cuối T8 à, phải ko 2 su?

Hồi dugia đi với Linh cẩu, có phải là lần susu đi ko?

Mình là ngựa đây, chắc mình đi được cung Chế Tạo - Mường La mùa lúa chín.

Tiếp chuyện đi bạn sói, lề mề khiếp :)

soi7x
16-08-2009, 23:17
Đoạn đường từ MCC đến Chế tạo còn đỡ vất vả và cảnh còn đẹp, con đường đất đỏ do mưa trước đó mấy hôm nhưng còn dễ đi, chỉ có đoạn khởi đầu là vất vả, cả bọn còn tưởng nhầm đường khi vượt qua con dốc này.

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_5047.jpg

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_5064.jpg

Càng ga mạnh bánh xe càng quay tít,xe cứ quay ngang ra giữa đường, xế vặn ga và ôm cong mông đẩy cũng chả ăn thua gì, cuối cùng phải là nhảy xuống dắt bộ với qua được đoạn này.

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_5052.jpg

soi7x
16-08-2009, 23:18
Qua đoạn đường khó khăn này, MCC nhìn từ trên cao xuống rất đẹp.

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_5078.jpg

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_5080.jpg

Đoạn đường tiếp theo dễ đi hơn làm cả bọn cũng yên tâm và lên đường.

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_5088.jpg

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_5089.jpg

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/IMG_5045.jpg

susu
17-08-2009, 09:21
Lúa Chế Tạo chín cuối T8 à, phải ko 2 su?

Hồi dugia đi với Linh cẩu, có phải là lần susu đi ko?

Mình là ngựa đây, chắc mình đi được cung Chế Tạo - Mường La mùa lúa chín.

Tiếp chuyện đi bạn sói, lề mề khiếp :)

Lúa Táo Chệ hồi đó chín tầm giữa tháng 9 nàng ạ !!

Dugia lừa 3 con Linh Cẩu vào đó làm chuột bạch. Sau lão bị lừa lại, cùng Extra mò vào đới tưởng suýt không có đường về =))

Nói chung thì đường vào Chế Tạo cũng đẹp. Đi suốt trên những sườn núi đỏ thẫm màu đất. Bên núi cao vời vợi, bên vực sâu hun hút, chênh chao lắm !:D

Xã Chế Tạo (tiếng Mông là Chế Tẩu) gồm 4 khu là Chế Tạo, Tà Dông, Khu 2 và Háng Tày, đứng nhìn nhau qua vài ngọn núi. Nhưng đi đường vòng cũng chừng 9, 10km.
Xa nhất là Háng Tày,tính từ trung tâm xã vào đến đó phải mất 6 giờ đi bộ.(cái này mình chưa thử à. Thầy giáo trẻ, đẹp trai bảo thế nên tin thôi!)(NO)

Bản chính có trụ sở Ủy Ban mái lợp gỗ pơ mu, có trường học 2 tầng vàng chóe - toàn thầy giáo trẻ thôi (vì chả cô giáo nào chịu vất vả đi vào đó được) :(

Rừng Pơ Mu không còn dấu vết từ lâu, bởi những mái nhà, hàng rào .. thậm chí chuồng nhợn cũng là những tấm gỗ ấy thẫm đen lại màu của thời gian ..

Những người đàn ông rảnh rỗi đứng tựa vách nhà nhìn khách..
Những người đàn bà thảnh thơi ngồi se sợi trước sân..
Những đứa trẻ đeo dao quắm bên hông chạy chơi cung quăng...
Chó, nhợn nằm dài phơi nắng, mắt lim dim ...

Không giàu có, sung túc .. không nghèo đói, thiếu thốn .. cuộc sống nơi đây lững thững trôi như bao buổi chiều Mặt Trời đi ngang dãy Hoàng Liên về Tây...

Bạn nào chịu khó đi loăng quăng vào nhà dân, sẽ được ngắm những thửa bậc thang vàng óng giữa lưng trời. Được ngồi phệt đít giữa sân ún rượu ngô với chủ nhà bằng bát ăn cơm xỉn xỉn, bửn bửn ...

Đó là chuyện của vài năm rồi !
Giờ đi lại chắc vẫn nhằm mùa Thu lúa chín thôi, Black nhở !! :d

Chứ mình chả dại như ai, đâm quàng vào bụi "dậm" khi đang mùa mưa, bạn Cường nhờ !! :LL

LinhEvil
17-08-2009, 09:41
Đâm quàng bụi "dậm" còn đỡ chứ như em susu đâm quàng vào "háng Tày" đến giờ vẫn còn ba ngơ ba ngơ!!!

*** cái kiểu trơn trượt kia thì cũng dư Pù Luông trời mưa thôi :D ( mình chưa đi Táo Chệ nhưng kệ cứ đâm tí cho nó xôm)

1972
17-08-2009, 21:29
ôi đường đi dễ thế mà kêu khổ . xe nhỏ đi đc mà còn chở theo người thì khó gì

soi7x
17-08-2009, 21:41
ôi đường đi dễ thế mà kêu khổ . xe nhỏ đi đc mà còn chở theo người thì khó gì

Uh, mình thích bạn này đấy, nói chuẩn quá, xe nhỏ còn đi được nói gì xe to:shrug:, đi xe to vào đây mà khênh thì sướng lắm nhỉ=))=)):T

Nangluongmattroi
17-08-2009, 22:11
Phải lựa chọn con ngựa sắt phù hợp để đi cung đường này các bác nhỉ...

soi7x
19-08-2009, 23:09
Phải lựa chọn con ngựa sắt phù hợp để đi cung đường này các bác nhỉ...

https://i313.photobucket.com/albums/ll382/cuongdeule/muong%20la-che%20tao/P1020233.jpg

E cưỡi ngựa này bác ạ, ngựa này phù hợp với mọi địa hình và cung đường, khênh mang vác, xyz... đều ngon cả.(beer)

battramdao
31-08-2010, 13:19
Lại nổi cơn điên định đi cung này cuối tuần.

sbn
31-08-2010, 21:58
Lại nổi cơn điên định đi cung này cuối tuần.

Vừa mới được chứng kiến cảnh Ngưu Lang Chức Nữ khóc lóc rền rĩ bất thường hơn mọi năm mà nổi điên đi cung này thì tớ can bạn ạ. Đường hiểm đi cũng có cái hứng thú nhưng cũng nên chọn thời điểm tí. Mình điên nhưng điên có tí ánh sáng cho nó hoành ;)

battramdao
01-09-2010, 09:46
Vừa mới được chứng kiến cảnh Ngưu Lang Chức Nữ khóc lóc rền rĩ bất thường hơn mọi năm mà nổi điên đi cung này thì tớ can bạn ạ. Đường hiểm đi cũng có cái hứng thú nhưng cũng nên chọn thời điểm tí. Mình điên nhưng điên có tí ánh sáng cho nó hoành ;)

Vừa gọi Hùng Sài Đồng rủ đi nói y như thế, thôi đành đi một mình vậy, đến đâu thì đến, hê hê. Tiện thể sẽ rẽ qua Chế Cu Nha thăm hỏi vụ lở đất.

Kilotu
01-09-2010, 11:21
Từ Chế Tạo sang Mường La bọn mình đi mất 6 tiếng (buổi tối), ban ngày đi chắc khoảng 3-4 tiếng thôi. Đường có nhiều lối rẽ ngang, kiên nhẫn đợi người qua rồi hỏi không đi nhầm thì mệt lắm.
Nói chung có nhiều đoạn cũng...hơi khó chút, nếu gặp trời mưa thì nguy hiểm thật đấy ạ.
Gud luck.

TuoiTreThuDo
01-09-2010, 22:43
Từ Chế Tạo sang Mường La bọn mình đi mất 6 tiếng (buổi tối), ban ngày đi chắc khoảng 3-4 tiếng thôi. Đường có nhiều lối rẽ ngang, kiên nhẫn đợi người qua rồi hỏi không đi nhầm thì mệt lắm.
Nói chung có nhiều đoạn cũng...hơi khó chút, nếu gặp trời mưa thì nguy hiểm thật đấy ạ.
Gud luck.

mí cái ngã rẽ đó thì cứ chọn đường to mà đi thôi bác

lần trước bọn tớ mò mẫm vào đó từ 9h sáng đến 8h tối thì về đến mường chiến ^_^

Kilotu
02-09-2010, 14:47
:d, bạn đi kể cũng buồn cười:
1. Theo mình hiểu thì bạn từ MCC đi vào Chế Tạo, sang Mường La, xuống Ngọc Chiến rồi lại nhảy ngược lại Nậm Khắt để về Tú Lệ, quả cung đường hình thang của bạn quả là thú vị, hehee
2. Mà bạn làm gì trong đó mà hết 11h tiếng, chắc gặp trời mưa hoặc cứ "đường to mà đi", :d

battramdao
03-09-2010, 20:11
Thị xã Nghĩa Lộ không ngờ lại sầm uất như vậy. Hai bên đường lúa bắt đầu chín rồi. Còn 100km nữa thì đến Mù Căng Chải, sau đó 35km nữa thì đến Chế Tạo, để xem mình có giỏi bằng ngựa hay không nào.

bodyguardc8
04-09-2010, 01:36
Chính xác thì cung của bác đi nếu gặp mưa thì tạm gọi là ngựa đi, chứ thời tiết như trong ảnh, và đường như vậy thì có gì đâu.
Đoạn đường Nậm Khắt qua Ngọc Chiến đang làm dở không biết xong chưa, đoạn ấy nếu gặp mưa mới gọi là bách nhục.

battramdao
04-09-2010, 21:58
Hôm nay phi vào đến bản Tà Dông chơi, sau đó quay ra vào Chế Tạo, đường vào Chế Tạo rộng khoảng 8m, ô tô đi vào được. Tuy nhiên cây cầu đi sang mường La đã bị lũ cuốn trôi, chỉ có nước khiêng xe qua sông. Lại quay trở về Mù Cang Chải trong đêm tối. Nhà nghỉ tại Mù Cang Chải hôm nay cháy phòng, toàn dân phượt Hà Nội. Hôm nay lần đầu tiên đi xe lên độ cao trên 2000m, phê lòi. Cài thằng hùng Sài Đồng tưởng sợ chết không dám đi, thế nào lại gặp nó trên Chế Tạo mới điên chứ. Hóa ra không phải có mỗi mình điên, có tổng cộng 15 đứa cũng điên giống mình.

1972
04-09-2010, 22:46
há há gặp cả bọn tây bắc trên đấy à
những ngày này không nên đi mà chỉ nên ở nhà hóng hớt thôi
cháy phòng hết đồ ăn ....... túm nại nà ko đi

battramdao
06-09-2010, 17:54
Vừa về đến nhà, vẫn còn sống.

soi7x
12-09-2010, 13:33
Nếu dễ đi thế thì để mình bỏ cái tên Topic đi nhỉ??? Đường dẽ đi mà, các bạn thật prồ quá.

Cung này tớ còn có ý định chụp vài quả ảnh cưới mà không thành, hehe nẫu quá. Cũng định prồ mà không được.

Theo thời gian mọi cái đều có sự thay đổi, hay nhìn các cung đường A pa chải,Tây côn lĩnh, Tà si láng...bây giờ đi lại như đi chợ còn trước đây có được gọi là cung khủng không???

susu
12-09-2010, 21:01
He he !

Mình vừa biết 1 tin là dịp lễ vừa rồi các bạn Tây Bắc Group đi xe khủng và Chế Tạo.
Đâu như cũng tính là sang Mường La. Dưng cơ mà thời tiết không ủng hộ nên đường rất xấu.

Kết quả là 2 bạn xe treo máy trên đường, 1 bạn người - Loops bị ngã gẫy xương đầu gối gì đó ! :)

Các bạn đi Chế Tạo nên tránh mùa mưa ra nhé !
Mùa khô còn vỡ mồm nói gì tới xạt đường, he he !

1972
10-10-2010, 21:52
chúng tôi đã hoàn thành cung Mường La - Chế Tạo - Mù Căng Chải -Sa pa -- Ytí - Hồ thầu trong 5 ngày
Xin thông báo cho anh em chuẩn bị đi chế tạo nhé , giờ chế tạo có thêm cảnh sát giao thông xã :( , biết làm tiền ra phết ( thổ biết mổ kinh)(NO)

battramdao
14-10-2010, 15:39
chúng tôi đã hoàn thành cung Mường La - Chế Tạo - Mù Căng Chải -Sa pa -- Ytí - Hồ thầu trong 5 ngày
Xin thông báo cho anh em chuẩn bị đi chế tạo nhé , giờ chế tạo có thêm cảnh sát giao thông xã :( , biết làm tiền ra phết ( thổ biết mổ kinh)(NO)

Hê hê, thấy Hưng Dân Trí claim vụ này. Chi tiết là như thế nào nhỉ?

1972
14-10-2010, 23:24
Cụ thể là hôm đó mấy anh tộc liên hoan say hết cả mà tộc đã say thì khỏi bàn bựa kinh khủng ....... bọn này không nên nhã nhặm làm gì nữa chú loa ạ

3xu
15-10-2010, 17:03
Bạn nào ở HMG mà lạ thế nhỉ?
Hình như các bạn này bị phạt vì tội say?

hummer2008
15-10-2010, 17:47
Nghe hay quá, pác có bản đồ chuyến vừa rồi up lên cho a e biết đường để còn đi chứ nhề

battramdao
15-10-2010, 22:02
Bạn nào ở HMG mà lạ thế nhỉ?
Hình như các bạn này bị phạt vì tội say?

Hê hê, đ/c 3xu có đi phục thù TNA không, có bọn đạng định đi Mường Típ, Mường Xén, Mường Lống, Kim Sơn đây.

1972
16-10-2010, 16:26
Hê hê, đ/c 3xu có đi phục thù TNA không, có bọn đạng định đi Mường Típ, Mường Xén, Mường Lống, Kim Sơn đây.
Khè khè khè, có phải đi phục thù không hay là đi vác xe đấy . Cung này dành cho dân đi bộ thôi , có đi được xe đâu.

3xu
18-10-2010, 10:25
Không đi được vì hết Visa nhưng đường này đi được. Về nhớ báo cáo đấy.

khè khè khè có phải đi phục thù không hay là đi vác xe đấy . cung này dành cho dân đi bộ thôi , có đi được xe đâu