PDA

View Full Version : Quan lạn & Cô tô 4/6 - 8/6 mời bà con tham gia

chungvu72
21-05-2012, 21:26
Sau chuyến Hà giang và Cao bằng 5 ngày/4 đêm thành công mang lại nhiều cảm xúc và trải nghiệm thú vị của lần đâu đi phựot,nay mình tiếp tục lên một hành trình mới HẢI PHÒNG- QUAN LẠN- CÔ TÔ 5 ngày/4 đêm với lich trình và chi phí dự trù như sau( các bạn có thể khám phá 1 trong 2 đảo nếu như tiền bạc và thời gian có hạn)

ngày 01 6h30 sáng từ hp đi cái rồng 113km ăn sáng tự túc,có mặt tại cái cái rồng truớc 11h trưa để điểm danh và tập chung ăn trưa,nghỉ ngơi, 1h30 lên tầu cao tốc tới quan lạn.
2h30 chiều check in nhà nghỉ bà con tự do tăm biển,đi dạo ,thăm quan đảo,buổi tối đốt lủa mở tiệc BBQ thịt nướng và hải sản ( ngủ đêm quan lạn)

ngày 02 sáng dậy sớm ngắm bình minh trên đảo, tự do đi lại thăm quan đảo chụp choẹt,tắm biển, sau bữa cơm trưa mình xuống tầu gỗ lúc 1h30 chiều về cái rồng.thời gian tầu chạy khoảng 2giờ,đủ để chiêm ngưỡng bái tử long vẻ đẹp vượt xa vịnh hạ long.
chiều 4 giờ check in cái rồng ,xe máy vi vu vân đồn kiếm quán ăn tối,sau bữa tối tự do khám phá vân đồn.(ngủ đêm cái rồng)

ngày 03 trả phòng sớm ,7h sáng xuống tầu cao tốc đi cô tô, 8h30 tới cô tô nhận phòng, thuê xe máy hoặc túc túc đi thăm quan,tắm biển c
ho hết ngày(ngủ đêm cô tô)

ngày 04 thuê xe may đi khắm phá từng địa danh trên đảo, ai thích về phòng nghỉ ngơi ăn trưa thì về,ai thích nghỉ ngơi ăn uống trên bãi biển cứ vô tư.buổi tối tụ tập liên hoan bữa tối cuối cùng.

gày 05 dậy sớm đi ngắm bình minh ở hải đăng, 7h sáng lên tầu trở về cái rồng, vế cái rồng chia tay hoàng hôn ai về nhà ấy hẹn ngày tái ngộ những lần phuot sau( bạn nào còn thời gian,tiền bạc,sức khỏe thì theo mình đi tiếp móng cái,biển trà cổ thêm 2 ngày nữa)
bà con chuẩn bị thuốc chống say,thuốc muỗi,áo mưa choàng để trải trên bãi biển ,đồ ăn nhẹ bánh kẹo
KINH PHI DỰ TRỦ NHƯ SAU;
tiến tầu 500k cho 4 lần đi tầu
tiền phòng 400k/4 đêm
tiền ăn 600k/5 ngày
tiền xăng và tiền xe đưa lên tầu và thuê xe máy xế và ôm chia sẻ( dự trù 400k/người)
tổng chi phí là 1900k, hình thức đóng góp và chi phí, đi tới đâu góp tới đó, ăn bữa nào góp bửa đó,ngủ ngày nào góp ngày đó ,như vậy chủ thớt khỏi mất công ngi chép vào sổ sách mất thời thời để tập chung vào chuyện môn phượt hehehe.
nếu những bạn ở ngoại tỉnh tham gia thì mình hẹn nhau 11h trưa ngày 4/6 tại cảng cái rồng nhé!
Lịch trình này còn được update thêm nhiều lần nữa,các bạn cứ vô tư đóng góp xây dựng ý kiến để chuyến đi đươợc trọn vẹn mỹ mãn

Lan Phương
22-05-2012, 13:12
he. thích nhỉ?nhưng ở hp đi thì em ko đi đc rồi :D

ba_chan83
22-05-2012, 14:27
Em mà muốn đi chuyến này thì đành nói dối mẹ cha,rồi có nước xuống sân bay một cái là dông thẳng rồi đi , rồi lại dông ra sân bay bay vào nam lại thôi :D

bibon3333
22-05-2012, 20:57
Thank's Lead

Mà ông/bà lead ơi, cho xin contact để trao đổi cái. Đi từ Hải phòng a' hay từ Hà nội cho em còn căn lịch

Đi xe máy xuống Vân đồn rồi đến bãi dài, gửi Xe máy đi tầu ra Quan lạn, cô tô ah.

chungvu72
22-05-2012, 22:19
Thank's Lead

Mà ông/bà lead ơi, cho xin contact để trao đổi cái. Đi từ Hải phòng a' hay từ Hà nội cho em còn căn lịch

Đi xe máy xuống Vân đồn rồi đến bãi dài, gửi Xe máy đi tầu ra Quan lạn, cô tô ah.
Mình đi từ hải phòng,còn bạn nào đi từ hn fải căn giờ cho chính xắc,tới cảng cái rồng ta gửi xe theo tầu đi quan lạn,nếu đi cotô thì kô lên gửi xe vì sóng lớn vả lại đi cô tô mình đi cao tốc cho nhanh,ra tới cô tô mình thuê xe máy kẹp ba chạy.
kô có tầu từ quan lạn sang cô tô do vậy bắt buộc fải nghỉ 1 đêm ở cảng cái rồng cái này vừa tốn kém lại mất thời gian nhưng bù lại buổi tối chúng ta vi vu xe máy đi thăm vân đồn,rảnh chút thì đi quang hanh tăm suối khoáng nóng để lấy sức sáng sớm đi cô tô. các bạn đi từ hn thì tới chi linh sao đỏ- xuôi theo quốc lộ 18 mà chạy khoảng 180km là tới cảng cái rồng thời gianchạy chừng 5 giờ thôi.

chungvu72
22-05-2012, 22:35
Em mà muốn đi chuyến này thì đành nói dối mẹ cha,rồi có nước xuống sân bay một cái là dông thẳng rồi đi , rồi lại dông ra sân bay bay vào nam lại thôi :D
Cả đời nói dối 1 lần đâu có sao,xuống sân bay thì phải ngủ đêm tại hải phòng rùi,nếu em kô có bà con quen biết thì cứ tới nhà anh,sáng hôm sau tạo cho em xuất ôm đi quan lạn cotô.

thuythu
23-05-2012, 20:44
[QUOTE=chungvu72;604801]Sau chuyến Hà giang và Cao bằng 5 ngày/4 đêm thành công mang lại nhiều cảm xúc và trải nghiệm thú vị của lần đâu đi phựot,nay mình tiếp tục lên một hành trình mới HẢI PHÒNG- QUAN LẠN- CÔ TÔ 5 ngày/4 đêm với lich trình và chi phí dự trù như sau( các bạn có thể khám phá 1 trong 2 đảo nếu như tiền bạc và thời gian có hạn)

ngày 01 6h30 sáng từ hp đi cái rồng 113km ăn sáng tự túc,có mặt tại cái cái rồng truớc 11h trưa để điểm danh và tập chung ăn trưa,nghỉ ngơi, 1h30 lên tầu cao tốc tới quan lạn.
2h30 chiều check in nhà nghỉ bà con tự do tăm biển,đi dạo ,thăm quan đảo,buổi tối đốt lủa mở tiệc BBQ thịt nướng và hải sản ( ngủ đêm quan lạn)

ngày 02 sáng dậy sớm ngắm bình minh trên đảo, tự do đi lại thăm quan đảo chụp choẹt,tắm biển, sau bữa cơm trưa mình xuống tầu gỗ lúc 1h30 chiều về cái rồng.thời gian tầu chạy khoảng 2giờ,đủ để chiêm ngưỡng bái tử long vẻ đẹp vượt xa vịnh hạ long.
chiều 4 giờ check in phòng ở quan lạn,

[[1H 30 CHIỀU VỀ cái rồng . chiều 4h check in phòng ở QUAN LẠN là như thế nào Hả bác khi mà 1h 30 bác đã về CÁI RỒNG;)]]

chungvu72
23-05-2012, 21:21
Check in ở cái rồng, mình gõ nhầm là quan lạn ,đúng là tai nạn làm bác hỉu nhầm

ba_chan83
24-05-2012, 12:50
Cả đời nói dối 1 lần đâu có sao,xuống sân bay thì phải ngủ đêm tại hải phòng rùi,nếu em kô có bà con quen biết thì cứ tới nhà anh,sáng hôm sau tạo cho em xuất ôm đi quan lạn cotô.

Gia quyến ,thân bằng cố hữu nội ngoại của em vẫn còn một cái cấp 4 ở HP mà anh :)) . Em xem tình hình vé viếc sao đã, em đặt nửa cục gạch dập dòm anh nhé :)

chungvu72
24-05-2012, 16:29
Gia quyến ,thân bằng cố hữu nội ngoại của em vẫn còn một cái cấp 4 ở HP mà anh :)) . Em xem tình hình vé viếc sao đã, em đặt nửa cục gạch dập dòm anh nhé :)Đặt cả cục rùi rút gạch ra cũng được mà:)) anh chốt ngày đi tới lúc xuống tầu vào lúc 1,30pm ngày 4/6

quoctuankid
25-05-2012, 09:16
Bác chủ cho em nhờ 1 việc được không ạ, bọn em cũng định đi Quan Lạn vào giữa tháng 6, đang băn khoăn không biết trên Quan Lạn có chỗ cho thuê xe máy không, bác hỏi giúp em với nhé, em cảm ơn trước ạ :)

cu_su_hao
26-05-2012, 13:49
Mới làm cung Hà Giang về, lại đi tiếp Cô Tô hả anh, máu quá đấy. Chúc a lên đường thuận lợi :)

chungvu72
26-05-2012, 20:52
Bác chủ cho em nhờ 1 việc được không ạ, bọn em cũng định đi Quan Lạn vào giữa tháng 6, đang băn khoăn không biết trên Quan Lạn có chỗ cho thuê xe máy không, bác hỏi giúp em với nhé, em cảm ơn trước ạ :)Bạn gọi vào số này nhé!01243509448 chị này là chủ nhà nghỉ kiêm cho thuê xe đạp,xe máy nhưng mà cứ đòi đặt cọc.

chungvu72
26-05-2012, 20:54
Mới làm cung Hà Giang về, lại đi tiếp Cô Tô hả anh, máu quá đấy. Chúc a lên đường thuận lợi :)

Đang có nhiều thời gian do vậy cứ đi đi ......mình vừa đi mai châu,kim bôi- hòa bình về,thật là tiếc plan xem thung nai bị fá sản vì mưa to.

coto
03-06-2012, 22:41
Tới Cô Tô tuần này thì call em nhà nghỉ Green coto nhé giá phòng niêm yết luôn
Giá phòng

Chủ nhật, T2,3,4,5 phòng đơn = 250.000đ/đêm Thứ 6,7 = 300,000đ/đêm

Chủ nhật, T2,3,4,5 phòng đôi = 300.000đ/đêm Thứ 6,7 = 350,000đ/đêm

(Phòng cho 02 người quý khách muốn ở thêm người vào phòng vui lòng thêm 50,000đ/người/đêm)
Cho thuê xe máy 150k/ ngày từ 7h sáng tới 7h tối

chungvu72
06-06-2012, 11:44
Tới Cô Tô tuần này thì call em nhà nghỉ Green coto nhé giá phòng niêm yết luôn
Giá phòng

Chủ nhật, T2,3,4,5 phòng đơn = 250.000đ/đêm Thứ 6,7 = 300,000đ/đêm

Chủ nhật, T2,3,4,5 phòng đôi = 300.000đ/đêm Thứ 6,7 = 350,000đ/đêm

(Phòng cho 02 người quý khách muốn ở thêm người vào phòng vui lòng thêm 50,000đ/người/đêm)
Cho thuê xe máy 150k/ ngày từ 7h sáng tới 7h tối

Giá như vậy thì dân phượt sao kham nổi?!