PDA

View Full Version : 10 điều cần biết trước khi lên đảo Ó!

LinhEvil
12-08-2009, 09:59
Các Hòn Sài Gòn chú ý!

Topic này là các chương trình chuẩn bị của Sài Gòn nhá, từ game đến các vật dụng mang theo. Ai khởi xướng trò gì thì post hết vô đây

Với các hòn đã đăng ký sắp đăng ký và chưa đăng ký việc đầu tiên các bạn cần chuẩn bị trước khi lên thuyền ra Đảo Ó đó là:

ĐỀ BÀI 1

Mỗi người mang theo một hòn. Hòn gì thì phải hoàn toàn bí mật, dấu kín, cất kỹ... tuyệt đối không nhờ người khác cầm hộ.

Hòn có thể thể hiện toàn bộ sự sáng tạo của bạn ( nghiêm cấm ăn trộm hòn non bộ của Hàng Xóm lên đảo Ó nhá), vào buổi tối thứ 7. Chúng ta sẽ thi Hòn.
Thi Hòn gồm 2 phần:
P1: Trình diễn Hòn
P2: Thuyết trình Hòn
Hòn ai to nhất, đẹp nhất, phần thuyết trình độc đáo nhất sẽ nhận phần thưởng hoành tráng nhất,

(c)

Đề bài thứ 2 này

Là Phượt Sài Gòn - Phải biết mình Ngon ( ở chỗ nào)

:D Cái này không cần đi đâu tìm kiếm. Các bác si nghĩ 5' đê xem trên cơ thể mình chỗ nào ngon lành nhất, mình tự hào nhất.

Đấy chỉ cần suy nghĩ và tự biết thôi, ko cần nói cho thằng bên cạnh đâu

Khi chơi trò chơi thì Ban Tổ Chấy Trò Chơi sẽ nói cho bác biết mình sẽ làm gì với cái phần Ngon lành đó nha!!!!

(NT)

anhminh
12-08-2009, 10:00
Thế có cho tham dự từ xa ko? tớ gửi 1 hòn :))

LinhEvil
12-08-2009, 10:03
Các Hòn Hà Nội có thể tham dự bằng cách gửi EMS trước cho Ban Tổ Chấy nhưng nên suy nghĩ kỹ

Hòn đã mang đi thi không trả lại đâu nhá

tichuot
12-08-2009, 10:07
Các Hòn Hà Nội có thể tham dự bằng cách gửi EMS trước cho Ban Tổ Chấy nhưng nên suy nghĩ kỹ

Hòn đã mang đi thi không trả lại đâu nhá

Ban Tổ Chấy có được đăng ký không ??

LinhEvil
12-08-2009, 10:08
Được! Ban Tổ Chấy được mang hòn theo thi vì ban giảm khảo sẽ ko phải là Ban Tổ Chấy

tichuot
12-08-2009, 10:12
Tớ đăng ký 2 hòn nhé ;)
- 1 hòn của tớ :)
- 1 hòn cho bạn Canary

{ thề là không ai coi hòn của ai đâu } =))

dangkhoaquan
12-08-2009, 11:17
Ai cũng có một hòn, nhưng hòn đó thực sự là của ai?? Ai cũng có một hòn thôi nhưng hòn đó thuộc về người nào?

canary
12-08-2009, 11:56
Tớ đăng ký 2 hòn nhé ;)
- 1 hòn của tớ :)
- 1 hòn cho bạn Canary

{ thề là không ai coi hòn của ai đâu } =))

Zời ơi, bác làm khó em, em lấy hòn đâu ra bây giờ chắc phải ăn trộm hòn của "hàng xóm"...=))

tichuot
12-08-2009, 12:00
Zời ơi, bác làm khó em, em lấy hòn đâu ra bây giờ chắc phải ăn trộm hòn của "hàng xóm"...=))

Thì tớ có 2 cái, mà bây giờ mỗi người chỉ được tham gia 1 cái thôi. Cái còn lại đâu thể nào để nó lẻ loi, phải có cặp có đôi. Quyết cho cậu mượn luôn cái hòn của tớ. =)):LL Xài xong nhớ trả lại.

LinhEvil
12-08-2009, 16:33
Đề bài thứ 2 này

OK Hi vọng các bác đã hiểu đề bài thứ 1 là "ai lên đảo Ó đều có 1 Hòn" rồi đúng ko ạ

Đề bài thứ 2 thì đơn giản hơn như sau:

Là Phượt Sài Gòn - Phải biết mình Ngon ( ở chỗ nào)

:D Cái này không cần đi đâu tìm kiếm. Các bác si nghĩ 5' đê xem trên cơ thể mình chỗ nào ngon lành nhất, mình tự hào nhất.

Đấy chỉ cần suy nghĩ và tự biết thôi, ko cần nói cho thằng bên cạnh đâu

Khi chơi trò chơi thì Ban Tổ Chấy Trò Chơi sẽ nói cho bác biết mình sẽ làm gì với cái phần Ngon lành đó nha!!!!

LinhEvil
12-08-2009, 16:39
Kỳ này [you] không lên Đảo Ó là chảy nước miếng đó nha!!! Tiếc ráng chịu nha!!!

matador
12-08-2009, 17:25
Kỳ này matador không lên Đảo Ó là chảy nước miếng đó nha!!! Tiếc ráng chịu nha!!!

Sẽ đi chứ, bạn acc đã tài trợ rồi tội gì để phí cái vé máy bay.

Hòn nhà này không thiếu, còn cái gì ngon thì khó quá, không lẽ lại phải nuy từ đầu đến chân cho chúng nó xem có ngon thật không thì chít =)).

wild_honey
12-08-2009, 17:32
Kỳ này wild_honey không lên Đảo Ó là chảy nước miếng đó nha!!! Tiếc ráng chịu nha!!!

Chị mày lại sợ đến hôm offline Vìu đi tìm mem nhớn nhác cả lên! hỏi ra mới biết bay hết ra HN, đang hú hét múa lửa, ngoáy tu hài với nhà Ong roài!

saukeo
12-08-2009, 23:58
Kỳ này saukeo không lên Đảo Ó là chảy nước miếng đó nha!!! Tiếc ráng chịu nha!!!

Biết mờ, nên tối nay đăng kí off, sáng mai cancel booking ở Nha Trang :((

tachcafe
17-08-2009, 12:45
Kỳ này tachcafe không lên Đảo Ó là chảy nước miếng đó nha!!! Tiếc ráng chịu nha!!!
@LinhEvil

tachcafe mới phượt 16 ngày về, đầu tháng 9 phượt cực Tây Apachai, có ai tham gia o ? sẽ cố gắng thu xếp off sinh nhật cùng mọi người.

Chúc cả tuần mới nhiều nụ cười !

vickie2405
17-08-2009, 12:59
Kỳ này vickie2405 không lên Đảo Ó là chảy nước miếng đó nha!!! Tiếc ráng chịu nha!!!

giờ mới biết cái này. chít em rồi :(, em phải đi mượn hòn cấp tốc :D có ai for sale hòn hông? (NT)

sami
17-08-2009, 15:39
Hô hô, ai cũng chảy nước miếng hết à, mỗi mình Vil nhìn nước miếng chảy chảy chảy

movadoklx
17-08-2009, 18:20
ahahha...chắc lên Đảo Ó, thấy con Ó có hòn nên thèm nhỏ vãi quá...kakakaak..

LinhEvil
18-08-2009, 09:43
Tiếp này

Thân ai thằng ấy lo

Khi đi mang theo:

+ 1 cái tô - 1 cái ly ( nhựa cho khỏi vỡ, ko có thì đi chôm nhà hàng xóm nha đừng có lên đảo rồi bảo em ko có tô em không có ly nha!!!)

+ Công thức trộn salad càng cua để thi thố

LinhEvil
18-08-2009, 09:54
Tắm Dr.Thanh

Có thể bạn chưa quen tắm bằng thảo dược trộn đường thì lần này bạn sẽ có cơ hội tận hưởng.

Lên đảo Ó tắm Dr.Thanh với Phượt Sài Gòn.

> 30 member, mỗi member được phát 2 chai Dr.Thanh

Trong thời gian ngắn nhất ai tắm ướt toàn bộ cơ thể thì được phần thưởng là 4 thùng Dr.Thanh

=)) ối giời ơi được tài trợ 192 chai Dr.Thanh thì ko tắm thì làm gì giờ hả pà con?

Quat
18-08-2009, 09:57
Tắm Dr.Thanh

Có thể bạn chưa quen tắm bằng thảo dược trộn đường thì lần này bạn sẽ có cơ hội tận hưởng.

Lên đảo Ó tắm Dr.Thanh với Phượt Sài Gòn.

> 30 member, mỗi member được phát 2 chai Dr.Thanh

Trong thời gian ngắn nhất ai tắm ướt toàn bộ cơ thể thì được phần thưởng là 4 thùng Dr.Thanh

=)) ối giời ơi được tài trợ 192 chai Dr.Thanh thì ko tắm thì làm gì giờ hả pà con?

Sao lại tắm hả giời

Mày gửi ngay cho anh chỗ 92 chai nước vối đấy cho anh nhé . Mình thích loại nước vối đó :D

tichuot
18-08-2009, 10:06
Sao lại tắm hả giời

Mày gửi ngay cho anh chỗ 92 chai nước vối đấy cho anh nhé . Mình thích loại nước vối đó :D

SG không chơi thì thôi, chơi phải chơi tới bến luôn.

Lớn lên ai cũng đã từng 1 lần Bú vú của mẹ, không những thế bây giờ còn tranh dành với con nữa =)):)). Lên Đảo Ó, thì các bạn sẽ được thỏa thích làm chuyện đó.

Ôi bầu sữa thơm lừng làm sao :)

tichuot
18-08-2009, 10:10
Sờ và Nắm

Bạn đã từng sờ cái gì vừa cứng cứng, vừa mềm mềm trên cơ thể của người khác chưa ???

Để Đảo Ó bạn sẽ được toại nguyện làm việc ấy ;)(c)

Thông tin chi tiết tại Đảo Ó. sờ mó. em nhột quá

chaubaogia
18-08-2009, 17:57
Kỳ này chaubaogia không lên Đảo Ó là chảy nước miếng đó nha!!! Tiếc ráng chịu nha!!!

Có đi mà, Nhưng đang si nghĩ ko biết nên chọn hòn nào bỏ hòn nào ở nhà,đến khổ

chiptron
18-08-2009, 18:23
iu. hâm mộ chị evil từ lâu lắm rùi. chả lẽ em mua vé máy bay vào xì goong nhể. em là em thích màn tắm kìa. hơn cả spa

dangkhoaquan
19-08-2009, 20:14
OFFLINE ĐẢO Ó CẦN CHUẨN BỊ NHỮNG GÌ???
1> Hòn: mỗi bạn sẽ phải mang theo 1 hòn và thuyết trình về hòn đó (cái này bạn Linh post rồi) .
2>Quần áo : Các bạn nên chuẩn bị 02 bộ quần áo và đồ bơi (nếu muốn).Quần áo nên bọc trong ny lon và phân loại từng thứ một trước khi bỏ vào balo vì chúng ra sẽ đi thuyền ra đảo Ó nếu chẳng may trời mưa hoặc rơi xuống nước thì....
3>Đèn pin :nếu có đèn đeo đầu càng tốt còn không thì có đèn pin nào mang đèn pin nấy (nhớ mang theo cả pin nữa nhé).
4> Dép: kinh nghiệm của tớ là lúc đi xe máy các bạn nên mang giày nhưng lúc nào cũng nên mang theo 1 đôi dép vì có dép sẽ giúp các bạn cơ động hơn trong việc chơi bời và đi lại.
5>Balô: nhớ mang loại balô có áo mưa để trùm kín (đề phòng trời mưa)
6> Võng: nếu bạn nào có võng thì nên mang theo (ngủ võng dể hơn ngủ lều).
7> Thuốc : nếu bạn nào có bệnh gì thì nhớ mang theo thuốc cho riêng mình nhé
8>Áo mưa: nên mang theo để đề phòng trời mưa nhé.
9> Bao cao su : mang theo để bọc điện thoại, ví tiền, máy ảnh đề phòng lúc lên thuyền. Màn trình diễn công dụng của bao cao su sẽ được sami thực hiện và khuyến mãi một bài thơ về "khoai mì" của sami.
10> Giấy tờ xe, bảo hiểm xe và CMND: nhắc cái này hơi thừa một chút nhưng các xế phải mang theo đầy đủ giấy tờ xe nhé.
11>Bát đũa cá nhân: cái này không bắt buộc nhưng theo tớ nghĩ các bạn nên mang theo đề phòng trên đảo không đủ nhé.